ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27150/นโยบาย-ปี2555-ของเว็บ-pitbullzone-#Item_53
    ท่านตั้ว Hazalzd0uS งานเข้าแล้วครับช่วยไปชี้แจ้งให้ผู้หญิงคนนี้เข้าใจหน่อยละกันครับ
  • ขอบคุณมากๆครับคุณคิม ^^
  • อ้วนล่าสุดimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0558.jpg 64K
  • :063: เจ้าอ้วนโตขึ้นทุกวันสวยเพียวเชียวครับแอลแต่ถ้าอยากให้ผมเห็นความงามของเจ้าอ้วนแบบชัดๆผมขอเป็นภาพเจ้าอ้วนยืนหน้าตรง เฉียงๆหน่อยก็ได้ครับ หรือมีด้านข้างแบบ ชัดๆ ก็ยิ่งดีเลยครับ ถ้าโชว์หมาพยายามอย่าโชว์หมานั่งหรือนอนครับ มันเห็นความสวยงามของหมาไม่ชาร์ททททท :033: (ด้วยความเคารพครับ)
  • ครับผม
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG00017-20060301-1911.jpg 237K
  • :063: จัดมาหนักๆหลายๆมุมหน่อยครับ โอ้้้้!!!!สุดยอดด หน้าตาหล่อเหลาถอดกันมาเลย:033:
  • image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 254K
  • image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 223K
  • 8 เดือนแระไวเหมือนกันเนอะ ชอบว่ายน้ำ สปิงโพลพอได้แต่ต้องเล่นกับมือน่ะ วิ่งก็มีบ้างแต่ส่วนมากจะเดินมากกว่าimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 235K
  • ครับไวเหมือนกัน ว่ายน้ำดีที่สุดแล้วครับ สปริงโพลรองหาสปริงหรือยางในรถมาใช้เพิ่มสิครับหมาจะชอบเวลาดึงแล้วมีแรงต้าน ที่ส่วนมากเดินมากกว่าเพราะคุณอาร์ตขี้เกียจวิ่งตามอ่ะป่าวคร๊าบบบ ผมเข้าใจครับว่ามันเหนื่อย 55+ แนะนำให้หมาวิ่งครับคนปั่นจักรยานตาม ผมทำประจำ :-D
  • รับทราบครับ
  • เด็กชาย โมโม้ จะครบ 4 เดือนแล้วคับ imageimageimage :)
    ไฟล์แนบ
    IMG_2067.jpg 193K
    IMG_2065.jpg 276K
    IMG_2068.jpg 278K
  • ดูหน้าชัดๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2052.jpg 250K
  • :063: โมโม้ 4 เดือนแล้ว สวยดีครับเต้ย ตามวัยเขาหล่ะ เป็นลูกตัวไหนครับนี่ :033:
  • โตมาน่าจะตัว สูงๆยาวๆ ตามพ่อแม่ คุณคิมช่วยดูหน่อยคับ นี้คือหมาแดงตัวแรกของผมเลย
    ไฟล์แนบ
    252954.jpg 155K
  • image
    ไฟล์แนบ
    252954.jpg 155K
  • :063: โอ้!!!!! หมาแดงทางเหนือนี่เอง สูงใหญ่แน่นอนครับท่านเต้ย สายเลือดเทพกว่าหมาผมเยอะครับท่าน 555+ สายเลือดพ่อแม่มาดีแล้วที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูอย่างถูกวิธีและความเข้าใจในสายพันธ์นี้ครับ :033:
  • ขอฝากตัวที่นี่ด้วยคนครับ
  • ยินครับมากครับคุณอาร์ต cheastter :-D
  • เอา SCUD อัฟเดท มาฝากคุณเต้ยครับ หมาพี่สมพงษ์ lamphun นั้นเอง :033:
    image
    ไฟล์แนบ
    263644.jpg 181K
  • ขอบคุณคับคุณคิม จะเลี้ยงให้มันหล่อเท่าหมาแดงคุณคิมเลยคับ
  • ไหนๆก็ไหนๆ เอาให้หล่อกว่าไปเลยครับเต้ย ผมยินดีสนันสนุน :033:
  • ฝากเนื้อฝากตัวลูกสาวด้วยช่วงนี้มาอยู่ต่างจังหวัดเดือนหน้าถึงจะกลับบ้านที่เมืองนนท์
    ลูกสาวชื่อ น้องชีต้าร์เกิด7/11/54(2เดือน18วัน)
    ตอนรับมาใหม่สมบูรณ์อ้วนมากimage
    ปัจจุบันพาออกกำลังกายบ้างเรียกความฟิต วิ่งเหยาะๆสวนสาธารณะตอนเย็น3วันแล้วเริ่มจาก2 3 4รอบตามลำดับ แต่เดินอีก2รอบในทุกวันไม่ได้ฝืนนะค่ะแล้วแต่เค้า วันนี้ดูเฉื่อยๆกะปล่อยพัก2วัน วันเสาร์ว่าจะลองพาไปเล่นน้ำผ่อนคลายกล้ามเนื้อ มีอะไรติหรือแนะนำฝากคุณคิมและเพื่อนๆชาวนนท์ชี้แนะด้วย อยากฝึกชีตาร์ทำหมาลากค่ะimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1116.JPG 98K
    IMG_1323.JPG 139K
    IMG_1333.JPG 140K
    IMG_1325.JPG 156K
  • ยินดีต้อนรับครับคุณฝน น้องชีต้าร์ กระดูกดี หัวใหญ่ดีครับ ส่วนตัวนะชอบสต๊อปหน้า กับ กระปอกปากมากครับ
    2 เดือน 18 วัน ได้เวลาขึ้นเขียงตัดหูได้แล้วนะครับ หรือจะรอให้ถึง 3 เดือนก่อนก็ยังได้ครับ ส่วนการพาเดินออกกำลังกายก็ดีครับเสมือนเป็นการพาน้องชีต้าร์ไปเดินวิ่งเล่น แข็งแรงทั้งคนทั้งหมาครับ แถมยังได้สร้างความคุ้นเคยระหว่างหมากับคนด้วยครับ (สานสัมพันธ์) ส่วนเรื่องพาน้องไปเล่นน้ำ วัคซีนน่าจะสัก 3 เข็มครับ ให้เขามีวัคซีนพอป้องกันตัวเองได้บ้าง ส่วนการทำหมาลาก หมายังเด็กขั้นแรกการทำหมาลาก ก็ต้อง สอนให้รู้จักคำสั่งเบสิคก่อนครับ และ การเริ่ม ขั้น 2-3-4 ฯ จะได้ง่ายขึ้นครับ พอ 4-5 เดือน ก็ค่อยปลูกฝั่ง โดยการลากขอเบาๆให้เล่นก่อนครับ สร้างความคุ้นเคย เพื่อน้องชีต้าร์จะได้ไม่กลัวเวลามีของลากตามหลังครับ ยังมีอีกเยอะครับ ถ้าทำหมาลากจริง ผมแนะนำเว็ปนี้เลยครับ ลองศึกษาดูไว้ก่อนก็ดีครับ http://www.pitbullthai.com/home.html เว็ปนี้เขาตัวจริงสิงห์นักลากครับคุณฝน :033:
  • ขอบคุณk.kimมากๆค่ะเรื่องตัดหูกำลังตัดสินใจอยู่ กลัวน้องคันหู อิอิอิ อ่ะล้อเล่นน่า.....คือ
    1. ไม่ตัดก็กลัวไม่สวยคมโฉบเฉี่ยว
    2.แต่ถ้าตัดที่บ้านให้เหตุผลว่าทำมั้ยไม่รักเค้าที่เป็นเค้า ใบหูคืออวัยวะส่วนหนึ่งที่ธรรมชาติสร้างมาให้เค้ามันต้องมีประโยชน์สำหรับเค้า เลยยัง งงงงอยู่ อยู่ในช่วงตัดสินใจ ยังงัยก็อยากฟังเหตุผลคุณคิมบ้างประกอบการตัดสินใจแล้วกันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
  • การตัดหูเป็นเรื่องของความพอใจส่วนตัวของผู้เลี้ยงครับตัดไม่ตัดขึ้นอยู่กับผู้เลี้ยงเลยครับ อันนี้เป็นความชอบส่วนตัว จริงๆครับ ผมคงไม่มีเหตุุผลอะไรไปมากกว่านี้แล้วครับคุณฝน เพียงแต่ระยะเวลาในการจะตัดหรือไม่ตัดมีจำกัดครับ เป็นเรื่องที่ครั้งนึงผมเองก็เคยคิดหนักเช่นกันครับ :033:
  • กะหนุงกะหนิ่งกันนี้นะคัฟ2คนนี้ :013:
  • image

image

image

image

THE SWEETHEART JASMINE RED BEAUTY PRIDE OF JIMMIE-JAM

อัพๆๆ พาสาวน้อยมาช่วยขยับบอร์ดครับก่อนจะย้ายจากนนทบุรีไปอยู่เพชรบุรี :m24:
    ไฟล์แนบ
    DSC02378.JPG 138K
    DSC02380.JPG 142K
    DSC02382.JPG 149K
    DSC02395.JPG 129K
  • 555+ มีแซวๆ :-D

:063: โอ้!!!! สูงใหญ่ดีแท้ครับท่านตั้วถือสายนี้ผมว่าไม่ผิดหวังแน่นอน :033:
  • jam-jam ใหญ่แน่ๆคับ คอยเห็นลูกมันตอน 9 เดือน โคดใหญ่เลย :063:
  • 4 เดือนจ้า หูตั้งแล้วดามมาเกือบเดือนกว่าจะหล่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2176.JPG 245K
  • ซนจนปากแตกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2176.JPG 245K
  • สวยครับ ชอบๆ
  • ตัวนี้อยู่แถวปากเกร็ดใช้ปะคับ ลูก jam นะ
  • โอ้ โฮ้....น้องหมากลุ่มเรานี่สายเลือดระดับเทพทั้งนั้นเลยนะค่ะถ้าจำไม่ผิดน้องๆทั้งของคุณตั้วและคุณter911แฟนฝนเคยแนะนำและเชียร์ฝนทั้งคู่เลยแต่ช่วงนั้นฝนกำลังเก็บข้อมูลและงบประมาณอยู่พอจะตัดสินใจก็สายเสียแล้ว โอย..ไหนจะของคุณคิมและเพื่อนคนอื่นๆอีก ได้ทีมหมากิจกรรมระดับคุณภาพจริงๆไว้โอกาสพร้อมน่ามีมิตติ้งให้เด็กๆลงทำกิจกรรมแบบd1จังเลย
  • ช่วงนี้ว่างเลยพาทำกิจกรรมเล็กๆน้อยๆเรียกความฟิตไปเรื่อยๆก่อน :m17: :m99: imageimageimage
    วันจันทร์จะพานางเสือน้อย ชีตาร์เข้ากรุงแล้ว
    ไฟล์แนบ
    SDC14327.JPG 26K
    SDC14369.JPG 70K
    SDC14424.JPG 69K
  • ขอมโชว์มั่งดิimageพ่อแม่ลูก
    ไฟล์แนบ
    391114_1775212877817_1764199702_872610_1365775605_n.jpg 10K
  • ชื่อ TITAN คับimageตอนนี้8เดือน18วันคับ
    ไฟล์แนบ
    100_2681.jpg 289K
  • เคยอยู่ที่ปากเกร็ดครับตอนนี้ผมย้ายไปไว้ที่เพชรบุรีแล้วครับ
  • ตกลงกลุ่มเมืองนนท์เราเคยมีมิตติ้งกันยังคร้าบบบ อยากให้มีจิงจังซักครั้งแต่วางแผนล่วงหน้าซักเดือนสองเดือนหลังสงกรานต์ก็ดี สำรวจความพร้อมสมาชิก มีกิจกรรมเล็กน้อย
    เท่าที่อ่านดูในกระทู้นี้ เจ้าของพิทบูลคุณภาพระดับมืออาชีพในกลุ่มนนท์มีมากมายหลายแขนงทั้งพี่ยุทธ พี่วีระ คุณเก่ง คุณคิม คุณก้อง คุณตั้ว คุณหนิงซึ่งเท่าที่ติดตามผลงานเซียนๆทั้งนั้นและอาจมีมากกว่าที่เอ่ยมาอีก(ขอโทษด้วยอ่านเจอแค่นี้)
    จะได้มีโอกาสถ่ายทอดประสบการณ์และแลกเปลี่ยนความรู้ให้กับสมาชิกรุ่นใหม่เพื่อสร้างสังคมพิทบูลคุณภาพอย่างน้อยก็เมืองนนท์ เพือภาพพจน์และมิตรภาพที่ดีของพิทบูลและกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลอาจพร้อมบ้างไม่พร้อมบ้างติดขัดบ้างเรื่องเวลาและจำนวนสมาชิกแต่หากเราเริ่มนับหนึ่งมันต้องไปได้เกินร้อย

• ใช่ครับ ผมเห็นด้วยกับคุณ sunny ครับ ผมเลี้ยงอยู่ท่าน้ำนนท์ครับ เสาร์-อาทิตย์ หมากับผมไป บ้านกล้วย-ไทรน้อยครับ สะดวกที่ไหน วันไหน บอกผมด้วยครับ
  • ขอบคุณคับfontip

จัด meeting ก็ดีคับ เห็นด้วย
  • ผมอยู่ปากเกร็ด เสียดายจะได้ไปขอดูลูกหมาคุณ Hazal2d0uS สะหน่อย
  • อยู่แถวไหนของปากเกร็ดหรอครับ ???
  • ฝากมาร์บัส กะเพื่อน พี่ น้องเมืองนนท์ ด้วยครับไว้ไปเที่ยวบ้านพี่สาวจะเอาไปวิ่งเล่นมั้งครับ

เจ้าตัวนี้เป็นพี่น้องกะเจ้าซีต้าร์ข้างบนของคุณฝนอะครับ

image
    image
    image
    :o020:
    ไฟล์แนบ
    มาร์บัสเบาๆ.jpg 23K
    มาร์บัสA.JPG 104K
    ด้านข้าง.jpg 108K
  • อ่า... ดีใจจังที่จะมีมิตติ้งนะแต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากแค่เราๆท่านๆได้แวะเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ลงรูปน้องหมามาแบ่งกันดูบ้างแค่นี้ในกระทู้นนท์ส่วนตัวก็ถือว่าโอเครแล้ว :-D แต่ถ้าจะมีจริงๆก็พร้อมแหละยินดีเสมอมากๆที่จะไปร่วมด้วยถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกมาได้เลย ขอให้มีเถอะสักครั้ง เท่าที่อ่านกระทู้เก่าๆสมัยก่อนผมก็เห็นความพยายามที่จะมีมิตติ้งนนท์แบบนี้แหละสักประมาณ3-4ครั้งน่าจะได้ แต่ก็ไม่รู้ทำไมก็ยังไม่เคยมีเกิดขึ้นสักที ครั้งนี้ก็จะเป็นอีกครั้งนึง ถ้าเกิดมีขึ้นมาได้จริงๆ ผมก็หวังว่ามันก็น่าจะมีเกิดขึ้นต่อๆไปได้ครับ (เข้าใจว่าครั้งแรกมักจะยากเสมอ)

คุณ paxza ยินดีรับฝากมาร์บัส นะครับ แต่ว่ามาบ้านผมถูกใช่ไหม 5555+ :033:
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG0135A.JPG 13K
  • อยากให้มีจริงๆ :002: