ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • พอน้ำลดก็เอาซะหน๊อยนึง:033:
  • ในส่วนของ น้ำหนักการซ้อม พยามอย่าให้เกิน นน ตัวและพยามอย่าเรียกไกลๆแบนี้ครับ/ส่วนถ้าเทสก็จัดไป ครับ :)

รออยู่ น่ะคิม รักษามาตาราฐานนี้ไว้ มันส์แน่ๆ/ อยากเห็นตัวเป็นๆใน สนามครับ :)
  • ขอบคุุณมากครับพี่ยุทธ ผมจะเอาไปพัฒนาและปรับปรุงครับพี่ ถ้ามีงานลาก ผมก็ไปอยุ่แล้วพี่ แต่จะลงไม่ลงก็ต้องดูความพร้อมก่อนนะครับ ขอบคุณคร๊าบบบสำหรับคำแนะนำดีๆ :-D
  • สุดยอดเลยจี๊ดมาก
  • image ขอบคุณครับพี่ก้อง :-D
    ไฟล์แนบ
    4 GENERATION 800x600.jpg 224K
  • หวัดดีครับทุกคน บอร์ดนนท์เงียบเหมือนกัน
  • เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมไปล้างบ้านที่ท่าน้ำนนท์มาครับ น้ำในบ้านแห้งแล้วแต่ถนนในซอยยังท่วมอยู่ แล้วผมเอาหมาของผมไปนั่งที่โต๊ะหน้าบ้าน แล้วบริเวณฝั่งตรงข้ามบ้านผมจะเป็นสวนท้องร่อง แล้วพอน้ำท่วมจอกแหนก็มาท่วมซอยบ้านผม ซึ่งปกคลุมไปด้วยพื้นที่สีเขียวเต็มซอย ด้วยความที่หมาผมคุ้นเคยกับสนามหญ้านอกบ้าน เขาจึงโดดลงไปแล้วปรากฎว่า สิ่งที่หมาผมคิดมันไม่ใช่หญ้าเป็นแหนแล้วก็น้ำ เขาหันมามองหน้าผมแล้วก็ทำหน้าเหวอๆ แล้วเขาก็วิ่งมาหาผมเหมือนตกใจ แล้วผมก็ปลอบใจหมาผม ผมฮาตอนที่เขาทำหน้าเหวอๆอ่ะ เหมือนเขามีความรู้สึกว่าสิ้นหวังอ่ะ 555+
  • ขอฝากงานนี้ด้วยนะครับ ทุกท่าน ปอม 081-8905443image
    ไฟล์แนบ
    888.jpg 80K
  • มณียาน้ำเพิ่งลด
    ช่วงน้ำมาหมาหลุดลำบากโครต
    มันว่ายน้ำทั่วหมู่บ้านเลยกว่าจะตามมาได้
    เล่นเอาเหนื่อย
  • ปลอดภัยกันดีนะครับชาวนนทบุรี
  • ปลอดภัยสุดๆอะครับ
  • น้ำลดแม้งก็เอาเลย
    11.30 พม่ามาซ่อมประตูรั้วที่บ้านปอมหมาของเพื่อนบ้านก็วิ่งเล่นเราะรั่วที่พม่าทำอยู่ไอ้อ้วนก็วิ่งไล่หมาเพื่อนบ้านโดยที่มีรั่วกั้นอยู่และเหตุการที่ไม่อยากไห้เกิดก็เกิดเมื่อประตูบ้านที่พม่าทำอยู่มันได้เปิดออกทันไดนั้นไอ้อ้วนก็กะโจนออกไปหาปอมและก็งับที่คอปอมติดหนืบเลยและแล้วก็ต้องหาทางเอาออกโดยการงัดปากมัน แต่ไม้งัดปากก็ไม่มีเลยต้องเอาเศษไม้ที่หาได้มางัดปากมันแทนและก็ได้ผมจิงมันปล่อยปากโดยที่ปอมตัวนั้นหล่นลงมากองกับพื้นประมาณ2นาทีปอมตัวนั้นก็ลุกวิ่งต่อเข้าบ้านมันไปสุดท้ายชะตากรรมมันก็จบลงปอมตัวนั้นตายที่บ้านของมันอโหศิกรรมไห้ด้วยนะคับ
  • ช่วยติชมกันหน่อยครับ 6เดิอนแล้วคับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG10054.jpg 85K
  • ดูดี และยืนเท่มากครับ เหมือนหมาที่บ้านผมเลยครับ อายุเท่ากัน 555+
  • 6เดื่อนแล้วคับ
  • ขอบคุณสำหรับคำชมคับ
  • แนะนำตัวคับ ผมเต้ย ปากเกร็ด มือใหม่คับพึงได้ หมามาวันนี้เอง
    :)
  • ยินดีครับเต้ย อย่าช้าอยู่ใยถ่ายรูปลงเอามาให้ชมหน่อยจะเป็นไรครับ :033: image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 206K
  • โครดเท่เลยพ่อใครหว่า
  • พิทบูลของคุณsuperkim สวยมากเลยคับ
    เดี่ยวขอไปถ่ายรูปหล่อๆเดี่ยวจะรีบมาอัพให้ช่วยดูนะคับ
  • พ่อผมเองคับ ไตตั้นimageดูท่ายืนพ่อกับลูกดิคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG10054.jpg 85K
    IMG10059.jpg 67K
  • ยินดีคับเต้ยผมรอดูอยู่
  • ใกล้จะได้กลับมาบ้านแล้ว หลังจากหนีน้ำไปอยู่ที่ D1 ได้เดือนกว่าๆแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    390681_267265056659707_100001286458731_812356_559929926_n.jpg 29K
  • หายไปซะนาน RED BARBELL ของพี่เก่งนี่ หน้าตาเอาเรื่องเลยนะครับพี่ :063:
  • จะสามเดือนแล้วคับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_16521.gif 270K
  • ดูข่าวปะคัฟพิทบูลกัดคนแก่คัฟอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะไรคัฟแต่ความคิดผมว่า เค้าคงเครียดอะ
  • สวยมากครับเต้ยกระดูกดีครับเสียดายนะครับอีกนิสเดียวโซลิคเลยนะนั้น :033:

ยังไม่ได้ดูเลยอ่ะ แต่เพื่อนโทรมาบอกแหละ เซงจิตเลย :-<
  • เศร้าใจ กับเหตุการนี้ :-((
    ถ้าใส่ใจเลี้ยงมันดีๆ คงไม่เป็นแบบนี้
  • อยากให้มันโตมาแล้ว เหมือนของคุณ kim จัง
  • เฮียmarkเค้าออกไปตอบโต้ไห้พวกเราเรียบร้อยแล้วคัฟเกี่ยวกับเรื่องไข่ตุ๋น
    พวกเราต้องสามัคคีกันไว้คัฟจับมือกันเดินต่อไปสู้อย่าท้อคัฟ

• ใช่เราต้องสู้เพื่อสมาคมพิทบูลของพวกเราใช่มั้ยพี่คิม
  • พวกเราทุกคนมีส่วนช่วยได้ พิทบลูกำลังถูกยกขึ้นเอามาพูดกันมากในช่วงนี้ ก็อยากให้ถือโอกาสนี้ทำความเข้าใจกับผู้ที่เข้ามาสอบถามเรา ผมว่าคนที่เลี้ยงอยู่ต้องมีใครสักคนเข้ามาถามเกี่ยวกับเรื่องนี้แน่นอนหรือแม้บางทีอาจจะเ็ป็นในบ้านเสียด้วยซ้ำไป ขอให้ช่วยกันทำความเข้าใจเกี่ยวกับพิทบลู ว่าจริงๆแล้ว พิทบลูเป็นยังไง ต้องเลี้ยงดูยังไง อธิบายให้เค้าเข้าใจถึงน่าที่ของจ่าฝูง การฝึกให้เชื่อฝังคำสั่ง การเลี้ยงดูอย่างถูกวิธี ช่วยกันให้ความรู้ความเข้าใจกับคนที่เข้ามาสอบถามเรา อธิบายให้เขาเข้าใจ และถ้าเขาเข้าใจผมถือว่าอย่างน้อยๆ เราก็พยามที่จะช่วยเหลือหรือปกป้อง สุนัขพันธ์นี้ที่เรารักได้ไม่มากก็น้อยครับ สิ่งที่คนทั่วๆไปขาดก็คือความรู้เกี่ยวกับสุนัขพันธ์พิทบลู เราคือผู้เลี้ยงย่อมมีความรู้บ้างไม่มากกก็น้อย แต่ก็ขอให้ช่วยกัน ส่งต่อความรู้นั้นให้กับผู้ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับพิทบลูบ้างถึงจะได้บ้างไม่ได้บ้างจะมากจะน้อย สำหรับเขา ก็เพียงพอที่ให้เขาพอมีความรู้จักเกี่ยวกับสุนัขพันธ์อเมริกันพิทบลูบ้าง ก็ถือเป็นประโยชน์ต่อเขาเหล่านั้นเอง และก็อาจจะส่งผลให้ตัวผู้เลี้ยงเองด้วยในเรื่องความรับผิดชอบของตัวสุนัขและต่อสังคมด้วยครับ เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ หน้าที่ของเราความรับผิดชอบของพวกเราคือช่วยกันดูแลสุนัขของเราเองให้ดีด้วยก็ช่วยได้ครับ อย่าปล่อยให้หลุดไปกัดใคร ฟัดหมาตัวไหน จนทำให้คนที่เห็นมีความรู้สึกไม่ดีกับพิทบลู และถ้าเป็นหมาเราที่เกิดเรื่องขึ้น มันไม่ใช่แค่เราเท่านั้นที่เดือนร้อน คนที่เลี้ยงพิทบลูทุกคนจะเดือนร้อนจากการกระทำที่ขาดความรับผิดชอบของเราเองหรือความประมาทของเราทั้งสิ้น พอเกิดเรื่องนี้ขึ้น คนที่เลี้ยงพิทบลู ตอนนี้ถูกมองในแง่ร้ายกันหมดครับ ฝากไว้เพียงแค่นี้ (ด้วยความเคารพครับ)
  • ร่วมด้วยช่วยกันคัฟ
  • วันนี้ ครบรอบ 7 เดือน RED BAKAYARO เลยถ่ายรูปเอามาแบ่งกันดูครับ:-D image
    ไฟล์แนบ
    100_2314.jpg 255K
    100_2314.jpg 155K
  • หล่อเลยคับ
  • ขอบคุณครับเต้ย เต้ยว่างๆถ่ายท่ายืนเอามาดูมั่งนะจะได้เห็นกันชัดๆ :033:
  • คิมเลี้ยงกี่ตัวครับ
  • 4 ตัวครับพี่ :-D
  • แต่ละตัวจี๊ดๆทั้งนั้น :063:
  • ขอบคุณครับพี่ imageอีกตัวยังไม่ได้ถ่ายอัฟเดทเลยครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    381138_1692166921720_1764199702_833888_662504952_n.jpg 96K
  • สวัสดีปีใหม่ครับปีนี้ขอให้รวยๆนะครับ
  • สวัสดีปีใหม่คัฟพี่น้อง คิดอะไรขอไห้ได้อย่างนั้นคัฟ
  • รบกวนพี่ๆฝากขายหมาแดงบ้านๆสักชุดครับ(เปิดจองครับ)

http://pitbullzone.com/community/discussion/27133/ขายลูกเรดโนสราคาถูก#Item_24
  • ปรึกษาหน่อยคับ ที่บ้านเลี้ยง3ตัว ผู้2เมีย1 คับ อายุประมาณ1ปีกว่าทั้งสามคับ ปัญหามีอยู่ว่า ช่วงนี้หมากัดกันทุกครั้งเวลาที่ผมเข้าบ้านคือตัวผู้2ตัวนะคับกัดกันทั้งที่อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่เล็กๆ ตอนเย็นๆพอผมกับบ้านมามันก็จะวิ่งมาหาผมทุกตัว แล้วพอสักพักนึงมันก็กัดกันเลยเป็นอย่างนี้มา4วัน ตอนนี้ผมเลยจับมันล่ามไว้แต่ปล่อยตัวเมียไว้อะคับไม่ได้ล่าม อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร
  • อาจเกิดการอิจฉา หรือตัวเมียอาจเป็นสัตว์มีฮีทก็ได้ครับ
  • คัฟขอบคุณคัฟ
  • ฝากให้คุณ Art_newclear ครับ ไตตั้นอีก 3 วันจะครบ 8 เดือนครับ :033: image
    ไฟล์แนบ
    TRITON.jpg 105K