ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

........ขายหมาแดงสายเลือดดี/REDNOSE PUPPY FOR SALE............
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC04146.JPG 130K
  • เสร็จไปอีก1
  • M4 BACK BONE เอาวีดิโอมาฝากงับ แต่ลงไม่ได้ เอาลิ้งมาแชร์นะคะ คลิ๊ก >>>> https://www.facebook.com/video/video.php?v=3451453374378&saved
  • ผิดๆค่ะ....M6 นะคะ อิอิ
  • M1 ยังไม่ถึง2เดือนเกือบ10โล แย่แล้ว ใหญ่เกินไปแล้ว
    max savage :-))
    M2ตามมาติดๆ ระวังโตแล้ว ต้องแยกน่ะ

Jo เลี้ยงให้มความสุขครับ

M6 แนวนักกีฬาเลย เยี่ยมมากครับ
  • imageimagem 5
    ไฟล์แนบ
    484012_406039952791633_778431846_n.jpg 60K
    182112_406039909458304_1549483616_n.jpg 63K
  • พี่ยุทธครับ ผมโดนย้ายไปราชการชายแดน ปัตตานี ตุลานี้ ผมว่าจะขายแบ็คโบน เพราะเลี้ยงไม่ได้แน่ แฟนก็รับไม่ไหวชัวร์ พี่คิดว่ายังไงครับ
  • อืม หนักใจแทนจริงๆ เอางัยดีหว่า

เดี๋ยวน่ะ รอแป๊บเดี๋ยวพี่จัดการให้
  • ฝากขายด้วยตัว ครับ คือมันไม่ง่ายอย่างที่คิดไว้เลยการมีหมามาเพิ่มอีก1ตัว รายละเอียดมันเยอะทั้งค่าใช้จ่าย ทั้งเวลาส่วนตัว ทั้งหมดต้องอยู่แต่กับหมา เสียดายก็เสียดายเพราะอนาคตหมาตัวนี้คงไปไกล แต่ด้วยตัวผมที่รับไม่ไหวเอง ขอโทษด้วยครับพี่ตอนอยากได้ไม่คิดให้มากๆเลย อยากหาคนที่ชอบในลักษณะของหมาคอกนี้จริงๆมันจะได้ไปอยู่อย่างมีความสุขกว่าอยู่นี้ ฝากด้วยครับพี่ยุทธ
  • อะไรกันนี่ ! ผมงง จะว่าไม่เกี่ยวก็ไม่เชิง.... ต้องขอโทษพี่ยุทธด้วย

คนแรกผมผิดหวังอย่างแรง เพราะหมาตัวนั้น ในเวลานั้น ผมอยู่ในช่วงตัดสินใจ

คนที่สองเรื่องจริง หรือประชดใส่คนแรก ไม่เข้าใจเลยจริงๆ :064:
  • ดูเหมือนจะไม่ประชดนะครับ คุณ Power_pit
    เอ๊ะยังไงเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • สอบถามคุณ NavyBull แบล็คโบนใช่หมาคอกนี้ ( M6 ) หรือป่าวครับ หากใช่ผมสนใจ ติดต่อผมได้เลยครับ 0823978494 หนึ่ง ครับ คุยรายละเอียดกันอีกทีครับ ถ้าไม่ใช่ ( M6 )ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณครับ
  • image

น่าเห็นใจพี่ยุทธครับ ...

ผมจะพยายามช่วยหาทางไปด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    4mafia.jpg 232K
  • รบกวนถามคุณ power_pit หน่อยครับ ตัวที่คุณ NavyBull จะขายนี่ใช่หมาคอกนี้ ( M6 ) หรือป่าวครับ พี่ทราบหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
  • plakathong ใช่ M6 แน่นอนครับ
    เบอร์โทร เจ้าของหมา 0877213632 เค้าเคยลงไว้ที่หน้า2ครับ

ลองตัดสินใจดูครับ แต่ถามใจให้แน่นอนนะครับ (ขอโทษที่พูดแบบนี้ สงสารหมาเปลี่ยนหลายเจ้าของครับ)
  • plakathong

ถ้าตัดสินใจ ยังไงก็แจ้งพี่ด้วยก็ได้ เพราะ...

พรุ่งนี้พี่จะถึงสกล ที่ๆหมาอยู่ตอนนี้ หากจะให้พี่ช่วยจัดส่งหรือ ประสานอะไรบอกได้เลยครับ

Tel. 0843887900
  • ขอบคุณครับพี่ power_pit ผมเล็ง M6 ไว้แต่ไม่ทัน เด๋วผมจะลองโทรไปคุยรายละเอียดดูครับ ถ้าโอเคผมจะรับมาเลี้ยงดูเองครับ ผมเตรียมทุกอย่างไว้หมดขาดแต่ยังหาหมาตัวที่ถูกใจไม่ได้ ขอบคุณพี่ power_pit สำหรับข้อมูลครับ
  • ถึง NavyBull ผมสนใจเจ้า แบ็คโบน M6 หรือ เจ้าเสือ คับ ดูทุกกระทู้แล้ว ไม่ถูกใจกับกระทู้ไหนเลย
    นอกจากกระทู้นี้ เห็นแล้วถูกชะตามาก แต่เป็นเพราะ มาช้าไปเจ้าของกระทู้ปิดการขายไปแล้ว
    (ถ้าคุณติดภารกิจ3ชายแดนใต้ ผมจะขอดูแลต่อครับ) ผมอยู่ แถว ราบ11 บางเขน คับ
    เบอร์ติดต่อ 087-8315505
  • โอ้ ...เป็นการยืนยันในผลงาน

ลูกหมาคุณภาพดี บรีดเดอร์ชั้นเยี่ยม สุดๆจริงๆ :063:

• สำหรับผู้ที่จะเดินทางไปปฏิบัติภารกิจเพื่อชาติ ที่ปัตตานี

ขอให้ภารกิจราบรื่นเดินทางไปกลับปลอดภัยสิ่งศักดิ์คุ้มครองครับ
  • ผมรอคอกหน้านะคับ ^ ^
  • คอมหน้ามา เมื่อไร บอกด้วยน๊ครับ
  • สวัสดีครับ พี่ ๆ น้องๆ ทุกท่าน ขอขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ จะยื้อแบ็คโบนไว้กับผมคงไม่ใช่เรื่องผมต้องทำงาน 20 วัน พัก 10 วัน ตอนนี้ทำงานราชการสนามชายแดนบนเขาที่สกลนคร เลี้ยงมันอย่างดีมีความสุขมากๆ นอนคิดมาหลายคืน ตอนแรกคำสั่งให้ไปประจำ กทม เลยจะเอาเขาเข้าฝึกกับศูนย์สุนัขทหาร กองทัพอากาศ เพราะเพื่อนเป็นครูฝึกและบ้านพักอยู่แถวนั้น แต่เมื่อสามวันที่ผ่านมา เพื่อนโทรมาบอกว่ารู้หรือยังต้องไป สนามบินบ่อทองแทนพี่... ที่ไม่ไปแล้ว ตอนนั้นหรือสึกชาไปหมด ตอนแรกบอกไม่ให้เราไปเลย ตอนหลังทำไมคำสั่งพลิกเป็นแบบนี้ ยังไม่ได้บอกพ่อกับแม่เลยด้วยซ้ำ แผนชีวิตที่วางไว้ผิดพลาด แต่เป็นทหาร ก็ต้องทำงานตามคำสั่งผู้บังคับบัญชา ผมลองวิเคราะห์หาทาง ทั้งจะเลี้ยงเอง ก็แย่ ทำงานพื้นที่เสี่ยง ไปไปมามา จะให้แฟนเลี้ยงก็ห่วงหมา กลัวเขาไม่มีเวลา และทุ่มเทกับมันได้ไม่เท่าเรา กลัวความหวังของคนที่เฝ้ามอง กลัวมันไม่มีความสุข กลัวอะไร ๆ จะสายเกินไป เลยต้องรีบดำเนินการ ผมไปตุลานี้ ตอนแรก แฟนขอไว้ว่า ตุลาค่อยหาทาง ผมบอกไม่ได้ ต้องให้มันไปเลย เร็วที่สุด

แบ็คโบนเป็นหมาที่น่ารัก รักก็รักมันมาก มันเลี้ยงง่ายมาก ฉลาด รับรู้เรื่องราวต่างๆ ได้ไว เข้าได้กับทั้งคนและทั้งหมา ชอบเล่น ชอบเรียนรู้ ชอบนอน สูง เท่ห์ อึและฉี่เป็นที่เป็นทาง ถ้าจะอึจะฉี่ จะเห่าเป็นการเตือนให้ทราบ ถ้าไม่เช่นนั้น จะไม่ได้ยินเสียงเห่า นอกจากเห่าตอนเล่น กับไก่ยาง และลูกบอล มันฉลาด ช่างประจบ ขี้อ้อน ตอนนี้แข็งแรงขึ้นมาก กำลังชอบกระโจน กระโดด กำลังกาย เหลือเฝือ แรงขับสูงมากมาก เหมาะกับการเป็นนักกีฬา และผู้ต้องการเลี้ยงเพื่อเป็นนักกีฬาจริงๆ ผมต้องขอคัดคน ตามแบบฉบับ ของพี่ยุทธ ด้วยตัวผมเองอีกครั้ง ตอนนี้อยู่บนเขา เย็นนี้ จะลงไป โทรหานะครับ สำหรับท่านที่ฝากเบอร์ไว้ กำลังจะทำวัคซีนเข็ม สอง วันที่ 18 นี้นะครับ

คนที่ขอเลี้ยงต่อสองคนผมปฏิเสธหมด 1.แฟน ผม บอกว่า เงินอย่างเดียวใช้เลี้ยงหมาไม่ได้นะ ผมไม่ให้เลี้ยงแล้วกัน ถ้าอยากเลี้ยงจะหาพันธุ์อื่นมาให้ แม้แบ็คโบนจะติดรักเขามาก ผมบอกต้องตัดใจนะ มันยังเล็ก ต้องรีบทำ ไม่ใช่ประวิงเวลา 2.เพื่อนที่เป็นครูฝึก ผมบอกว่า กูรู้มึงเลี้ยงได้ แต่หมามึงเยอะ กูว่าไม่เหมาะ ที่จะให้อยู่กับสายพันธุ์อื่น กูรู้มึงเก่ง แต่มันพลาดได้ ซึ่งกูไม่อยากให้เป็นแบบนั้น กูอยากให้คนที่ทุ่มเทเวลาให้มันได้ ได้เลี้ยงมัน
    ถ้ากูไม่ไปใต้ กูไม่ให้ใครอยู่แล้ว เพราะกำลังจะไปจ่ายเงินค่าตัวลูกสาวอีกตัวพ่อดี เรื่องนี้เข้ามา กูก็วืดเหมือนกัน

ผู้ที่สนใจ ผมจะโทรไปหานะครับ เย็นวันนี้ ส่วนราคาผมขอราคาเดิมเพราะสมเหตุสมผลมากที่สุดแล้ว เพราะแบ็คโบนมีค่ามากจริงๆ ผมว่าผมได้เขามาในราคาถูกมากมาก ด้วยซ้ำไป ได้ไปจะไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ ความผิดนี้ ผมยินดีรับคำแนะนำ และจะทำหน้าที่ ที่ปัตตานี อย่างดีที่สุดครับ หวังว่าจะได้กลับมา อยู่กับหมาที่ผมรักไวไว เบื่อกับการเดินทางไปไปมามาเหลือเกิน
  • ขอบคุณพี่สูนะครับ ยังไง ผมจะโทรไปหาพี่นะครับ :-(
  • ตอนนี้ มีน้องที่ต้องการ แบ็คโบน โดยโทรมาคุยขอคำแนะนำจากผมไว้ 2 ท่าน

ฝากไว้ช่วยพิจารณา รอบคอบอีกทีครับ

Tel.o823978494 อยู่พิษณุโลก ความพร้อมเรื่องสถานที่ อุปกรณ์การเลี้ยง ok
    เคยเลี้ยงพิตบูลมาแล้วมีประสบการ์ณ น่าจะรู้ข้อดีข้อเสียอยู่บ้าง ปัจจุบัน หมาไม่มีแล้ว

Tel.0878315505บางเขน กรุงเทพ เป็นทหารสนใจ m6
    แต่เข้ามาช้ามีโทรคุยปรึกษาหาข้อมูลและสำรวจความพร้อมของตนเองในการเลี้ยงกับพี่มาร์คมาบ้างแล้ว

ลองพิจารณาคัดเลือกผู้เลี้ยงที่เหมาะสมที่สุดครับ
    เพราะหากมีอะไรผิดพลาดความผิดทั้งหมดเริ่มต้นมาจากคนครับไม่ใช่หมา

มีอะไรที่คิดว่าผมพอช่วยเหลือหรือแบ่งเบาได้ก็ ..ติดต่อมาได้ยินดีเสมอครับ
  • คือมันเป็นเหตุจำเป็นจิงๆค่่ะ ครั้นจะเลี้ยงคนเดียวก็คงจะไม่ไหวแน่ และอยากให้เค้าอยู่ใกล้ชิดพ่อของเค้าค่่ะ แต่คงเป็นไปไม่ได้ มันคืองานที่ต้องทำ หมาตัวนี้ต้องมีเวลาใส่ใจอย่างจิงจัง ทุกวันนี้เรายังมีเวลาให้ค่่ะ แต่ต่อไปแฟนต้องไปทำงาน มันยากสำหรับการใส่ใจ หมาตัวนี้เค้าน่ารักมากค่่ะสอนง่ายบอกง่าย รักเค้าค่่ะ แตถ้าเลี้ยงไว้ในร้านอาหารเล็กๆคงไม่เหมาะแน่ เพราะถ้าเลี้ยงก็ต้องเลี้ยง2ตัว คนเดียวคงจัดการไม่ไหว และคงไม่มีพลังมากพอที่จะพาไปปล่อยพลัง เจ้าแบ็คโบนM6 ตัวนี้ไม่อ้วนมากนะคะ ไม่อยากให้เค้าอ้วนเพราะเด๋วจะวิ่งไม่ไหว แต่พละกำลังนี่ ตอนนี้ยังเอาไหวค่่ะ ต่อไปเนี่ย คงตามมันไม่ทันแน่ ตอนนี้กำลังหัดกระโดดเลยค่่ะ สมาธิก็ดีเยี่ยม มีของเล่นให้อยู่ได้ทั้งวันค่่ะ บอกไม่ก็หยุดค่่ะ ถ้าใครสนใจนะคะ โทรเบอร์นี้ก็ได้ค่่ะ 081-3030026 โอ๋ค่่ะ เบอร์นั้นอาจคงติดต่อลำบากค่่ะ ราคาก็เท่าเดิมรวมค่าส่งนะคะ ขอเป็น กทมก็จะจัดส่งสะดวกหน่อยค่่ะ รวมบ็อกด้วยนะคะ
  • ตอนนี้เป็น สิทธ ของคุณโอ๋ ก็จริง

แต่ผมรู้สึกเสียใจมาก และอยากให้คนที่ได้ไปคนต่อไปพร้อมจริงๆ ทั้งเรื่องเงิน เวลา และความรัก เพราะไม่อยากให้เหตุการนี้มันเกิด ขึ้นอีกตอนโต

ทั้งนี้อยากให้คุณโอ๋ พิจารณา หลายๆเรื่อง ตามที่ผมบอกไปแล้วกัน หากมันไม่มีใครที่พร้อมจะดูแลจริงๆ ผมยินดีเอากลับเข้าบ้านดีกว่าครับ เฮ้ยเหนื่อย จริงๆ
  • m1ครับขอเชียร์ด้วยคนครับ รับรองลูกหมาคลอกนี้ใครได้ไปไม่ผิดหวังแน่นอน ฉลาดมาก จะอึ จะฉี่ ร้องบอกหมด ต้องขอยืนยัน
  • นึกถึงหลายๆปัญหาที่จะตามมาในตอนที่เค้าโตค่่ะ เลยอยากจะให้คนที่พร้อมจริงๆดูแลเค้า ขอบคุณคุณกอล์ฟที่ติดต่อเข้ามานะคะ
  • อยากได้ลูกพิทบูล เรดโนส อายุไม่ถึง 2เดือน sutthirak_13@hotmail.co.th เบอร์โทร 082-4826007
  • ฝากไว้หน่อยครับ...(เผื่อ โกอินเตอร์)

ผู้ซื้อเป็นชาวต่างชาติ มีพี่มาร์คช่วยประสานอีกทีครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31469/ต้องการ-เรดโน๊ส-สีแดง#Item_5
  • เอ.....พี่สู้ถึงสกลหรือยังหว่า?????
  • ขอบคุณสำหรับคุณกอล์ฟและคุณหนึ่งที่ติดต่อเข้ามานะคะ ยังไงรบกวนพี่ยุทธและพี่สู้ช่วยพิจจารณาด้วยค่่ะ ใครจะเป็นผู้ดูแลตลอดชีวิตของเจ้าแบ็คโบนต่อไปดี ซึ่งทั้ง2คนนี้มีความพร้อมและคงจะดูแลได้ดีกว่าโอ๋และก้องในตอนนี้...และอนาคตของเจ้าแบ็คโบน อยากให้เป็นความเห็นชอบของทุกคนที่ได้ติดตามกระทู้นี้ค่่ะ พี่ๆท่านใดอยากเสอนความเห็นซึ่งจะเป็นผลดี ก็ช่วยๆกันนะคะ จากใจจริงคือไม่ต้องการทิ้งขว้าง ไม่อยากให้ผูกพันไปมากกว่านี้ อาจจะด้วยความไม่รอบคอบหรืออะไรก็ตามในการซื้อหมาตัวนี้มา แต่อนาคตไม่ได้ต้องการให้แบ็คโบนเป็นปัญหาสังคม อยากให้มีความสุขทั้งหมาและคนเลี้ยงและคนรอบข้าง ยังไงช่วยกันพิจจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่่ะ
  • เลี้ยงพันนี้ ต้องเข้าใจ มานจริงอะคับ ปัญหา ค่อนข้างมีเยอะ ปัญหาส่วนใหญ่
    อย่างที่ผมเจอ คือ หมาพันนี้ค่อนข้างเล่นแรง มาก ท่าคนไม่เข้าใจก็จะกลัว
    ละตอนเล่นก็จะมีเสียงเหมือนจะขู่ ตลอดเวลา ยิ่งเล่นกันเอง เหมือนจะ
    กัดกันให้ได้ ใครเห็นก็ต้องถามว่าไมมานดุจัง หมาพันนี้ ผมว่าท่าเลี้ยงละ
    ต้องอยู่กะคนเยอะๆๆ ผมว่าก็ไม่ค่อยเหมาะ เราไม่กลัวแต่คนอืน ก็กลัว
    ละหมาพันนี้เลี้ยงคนเดียวไม่ได้แน่นอนคับ เจ้าของคนใหม่ ที่จะรับไปเลี้ยง
    ก่อนซื้อ ต้องถามเมียก่อนเลยคับว่า ท่าเมียไม่เอา ลูกกลัว อย่าเลี้ยงเลยคับ
    เลี้ยงไปมีแต่ปัญหา และพอมีปัญหา ก็ต้องขัง พอขังหมามานก็ งุดงิด วันนึง
    มานก็ต้องเป็นปัญหาหนักกว่าเดิมอีก ก็ยังดีนะคับคิดได้ละตัดสินใจได้แต่เนินๆ
    แต่คนที่จะมาซื้อใหม่ก็ขอคิดให้เยอะๆๆคิดให้รอบคอบ เพราะ ซื้อไปละต้องจำไว้
    อย่างนะคับ หมามันไม่มีสิทเลือกนาย มีแต่คนที่มีสิทเลือกมัน ละท่าคุณเลือก
    มันไปละคุณต้องพร้อมที่อยู่กับมาน สอนมาน ยามเจ็บป่วยก็ดูแลมาน ละก็พร้อม
    ที่จะรับผิดชอบ ในตัวมันไม่ว่าจะเกิดไรขึ้น ไงก็ขอให้ได้คนที่เข้าใจมานละกันนะคับ
  • ตัดสินใจให้คุณกอล์ฟ บางเขน นะคะ เนื่องจากอยู่ใกล้พี่ยุทธ หากมีปัญหา หรืออยากส่งแบ็คโบนไปฝึก ก็จะสะดวกและใกล้ อีกอย่าง ทหารผ่านการฝึกมาบ้าง น่าจะฝึกมันได้ดีไม่มากก็น้อยค่่ะ ขอให้มีความสุข สนุกกับมันนะคะ แล้วคุณจะหลงรักมันค่่ะ หวังว่าคงจะเกิดปัญหาในการเลี้ยงน้อยที่สุดนะคะ
  • OK ครับเยี่ยมเลย เดี๋ยวมาถึงวันไหน แจ้งด้วยครับ จะเข้าไปเยี่ยมหน่อย :)
  • ถึงเช้าวันเสาร์ 9 โมงค่ะ
  • ถึง คุณโอ๋punziiz และคุณก้อง NavyBull คับ โอนเงินไปแล้วน่ะครับ
    พอดีจะโทรไปบอก แต่ไม่ติด ยังไงช่วยติดต่อกลับด้วยน่ะคับ :027:
  • ขอบคุณ มากคับคุณโอ๋ ได้รับการติดต่อแล้ว เด๋วพรุ้งนี้จะโทรไปตอนได้รับเจ้า แบ็คโบน เรียบร้อยแล้วน่ะคับ
  • U still have dog available a.
  • ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-))

รายงานความเคลื่อนไหว พี่ยุทธ และเจ้าของ M6 คุณกอลฟ

เมื่อช่วงค่ำที่ผ่านมาได้ พบคุณก้อง คุณโอ๋ และM6 โดยบังเอิญ ที่ร้านคุณหมอ

ผมพา จากัวส์ ไปหาหมอไม่สบายนิดหน่อย M6 และเจ้าของ ไปเลือกซื้อบ๊อก สำหรับขนส่งพรุ่งนี้

M6 ตัวจริง ผิวพรรณ สะอาดสะอาด ดูสดใส ร่าเริง และที่สำคัญจี๊ดมากกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เหมาะนำไปทำกิจกรรมอย่างยิ่ง โครงสร้างสูงใหญ่ แน่นอน ถ้าน้ำเลี้ยงถึง

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่แพ้จูเนียร์ ลูก บีเจ หมาคุณยุทธอีกตัวแน่นอน คอนเฟริ์ม :063: :063: :063::033:

image
    ไฟล์แนบ
    291672.jpg 105K
  • สำหรับ คุณ กอลฟ เรื่องแมวของแฟนที่เป็นห่วงผมว่าต้องระวังอย่างรอบคอบมากถึงมากที่สุด....

เพราะหมาพิตบูล กับแมวส่วนใหญ่ ที่ผมเจอ เสร็จแน่นอนและยิ่งM6ตัวนี้ ขนาดจากัวส์หมาบูลลี่

ของผมอายุ 9เดือนยังโดน M6ขู่ซะหงอเลยวันนี้เห็นมากะตา แต่สำหรับผมชอบจริงๆหมาประเภทนี้

@ ฝากถึงคุณกอลฟ อีกนิด เรื่องความผิดปกติหมาเท่าที่ดูไม่น่ามี สุขภาพแข็งแรงดี เริ่มมีกล้ามนิดๆ

แต่ที่ต้องเตรียมตัวเตรียมใจ ...คือ

-ผมว่าหมาผอมลงไปหน่อย แต่อาจเป็นเพราะจี๊ดมากๆและคุณโอ๋ก็บอกว่าชอบพาวิ่งออกกำลังด้วย

-วัคซีนเข็ม2 ครบกำหนดพรุ่งนี้ แต่ผมว่าต้อง ดูอาการหมาก่อนเนื่องจาก กรณี พิเศษ****

ตรงหมาเดินทางขนส่ง 2เที่ยวแล้วในระยะเวลาแค่ 2อาทิตย์ ต้องสังเกตว่าจะมีผลไหมซักวันสองวัน

ถ้าปกติดีค่อยพาไปฉีดวัคซีนจะดีกว่า

หากเป็นไปได้ ช่วงนี้หายาบำรุงและ ปรับการกินให้สมบูรณ์ก่อนจะดีกว่าเพราะหมาต้องเปลี่ยนอาหาร

และสถานที่ สิ่งแวดล้อมเป็นครั้งที่3เรื่องการปรับตัวและการกินได้ น่าเป็นห่วงมากกว่า

*****มีอะไรสงสัย ต้องรีบโทร ถามเจ้าของเก่าและพี่ยุทธโดยด่วน ครับ

ขอให้มีความสุขกับการดูแล M6 นะครับ มีโอกาศ คงได้พบกันในสนามต่อๆไป สู้ สู้:033: :062: :036:
  • ขอบคุณครับ คุณpower_pit ผมจะนำคำแนะนำที่คุณให้มาไป ปฏิบัติเป็นอย่างดีคับ
    ผมได้คุยกับคุณยุทธไว้แล้วว่า อยู่ใกล้ๆกัน ผมจะพาเจ้าM6 ไปเยี่ยม และขอคำแนะนำในการเลี้ยงดู
    การฝึกวินัย เป็นลำดับๆ ไปคับ ขอขอบคุณpower_pit ที่ให้คำแนะนำผมเป็นคนแรกเลย เพราะใน
    3 บุลคลนี้ คุณยุทธ คุณโอ๋ คุณpower_pit ผมโทรไปหาคุณpower_pit คนแรกเลย ตอนนั้นเกือบเที่ยงคืนและ 55+ ขอบคุณมากๆคับ
  • คืนนี้ผมว่า คุณโอ๋และแฟนของเขา คงนอนกอดเจ้าM6 ทั้งคืนแน่เลย :002:
    ส่วนตัวผม หลัง 9 โมงเช้าเป็นต้นไป ชีวิตของผมจะได้เพื่อนตัวน้อยจี๊ดๆคู่ใจ และเดินก้าวหน้าต่อไปคับ :062:
    (แต่อย่างแรก ผมต้องทำความคุ้นเคยกับเขาสะก่อน) แฟนและลูกๆของผมก็กำลังตื่นเต้นกันอยู่ในการที่ได้สมาชิกใหม่เข้าบ้านครับ
  • เตรียมตัวบินได้แร้ว......เจ้าแบ็คโบนนนนนนนนนน อิอิ ตอนนี้กำลังซนอยู่หน้าสนามบินเชียว พาเราวิ่งรอบต้นไม้ซะเวียนหัวเชียว
  • วันนี้ วัคซีน เข็ม 2 นะครับ อย่าลืม
  • FOR GOLF

rednose_only@hotmail.com

FACEBOOK / WEIGHT PULL HOUSE
  • ฝาก ให้ น้องๆ ดูครับ

• F1ไม่มีคนพูดถึงหรือสนใจบ้างเลยเหรอครับ สนใจโทรมาเลย ตอนนี้น้ำหนัก 10 โล ครับ ขอแค่คนสนใจพอครับไม่เอาความคิดเห็นเห็นที่ว่าผ่านมาก็เครียดพอแล้ว ขอบคุณครับ(ทุกคนมีปัญหาแตกต่างกันมากมายบรรยายคงไม่หมด)088-3746206image
    ไฟล์แนบ
    06082012059.jpg 257K