ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

........ขายหมาแดงสายเลือดดี/REDNOSE PUPPY FOR SALE............
  • ที่ผมพูด ผมกล่าวถึงภาพรวม ของการเลี้ยงครับ

ส่วนใครจะเอาไปทำกิจกรรมอะไรก็สุดแล้วแต่ไม่มีใครบังคับครับ

แต่ถ้ามีความตั้งใจจริง ผมก็ยินดีที่จะ TRAIN ให้โดยมีเงือนไข ตามที่กล่าวหน้าแรก คือ TRAIN ช่วงอายุ 4-5-6-7 เดือนเพราะช่วงนี้หมาเขาฝึกง่ายและจะได้ไม่มีปัญหา ตอนเอากลับเข้าบ้านอีกครั้งเพราะถ้าเกินกว่านี้ ผมสิแย่ คอกนี้จี๊ดๆทุกตัว เพราะพิตบลู อย่างไรก็คือ พิตบลู

หรือตัวไหนมีแววเก่งขึ้นมาก็ถือว่า เป็นวาสนาของผู้ได้ไป ผมก็ดีใจด้วยและดีใจมากครับ ที่น้องๆ หมาเกิดจากบ้านหลังนี้ครับ

ส่วนเรื่องถ้าเก่งแล้วเดินทางไกล เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะมีก้วนหรือกลุ่มขึ้นมา ก็เหมารถตู้ก็น่าจะพอแบ่งเบาภาระได้ ทั้งนี้นี่คือ idea ที่เป็นเพียงภาพ หากจะเกิดขึ้นจริง คงต้องหาแรงบรรดาลใจ รักและศรัทธา ในสิ่งที่มุ่งหวังและตั้งใจ ตั้งมั่นอย่าวอกแว็ก ครับ

สุดท้ายขอให้ได้ พิตบลู ใน style ที่ชอบครับ
  • ของผม m 5 เจ้า piranya หรือเจ้า เรดคูเปอร์ ครับ คุณ navybull ตึ่นมาต้องเปิดดูก่อนทุกครั้ง เหมือนกัน :063: :042: :021:
  • ครับพี่ยุทธ ท่าจะซื้อนี้ต้องโทรไปจองก่อนใช่ไหมครับ

แล้วสมมุติท่าจองแล้ว ต้องรอกี่วันเหรอครับพี่ยุทธ (แบบความพร้อมต่างๆของลูกสุนัขนะครับ)

ขอบคุณมากครับ :) :">
  • เงียบจังเลย อัฟเดทต่อหน่อยพี่ยุทธ โจ้คิดว่าหน้าจะมีคนรอติดตามแบบโจ้อีกเยอะ (อยากชมม๊ากๆ) =P~
  • กระทู้ซื้อขายที่มีผู้ติดตามชม มากที่สุดแห่งปี อิอิอิ
  • รอ อีกสัก 1 - 2 วันครับ กว่าจะถ่ายกันได้เหนื่อยครับ ลูกลิงลูกค่างกันทั้งนั้น / พี่ยุ่งมากครับ ช่วงนี้ สำหรับท่านที่สนใจ รบกวนโทรมาครับ เพราะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาครับ ขอบคุณครับ
  • TaOjeawTz ขออนุญาต พี่ยุทธ ตอบคำถาม คุณTaOjeawTz หน่อยนะครับ

เผื่ออยู่ระหว่างการตัดสินใจ เพราะถ้าหากสนใจและพร้อมจริงๆ
    อยากเชียร์ให้ได้ลูกหมาที่ตรงใจและคุณภาพที่ตอบโจทย์เราและมันได้ไปตลอดชีวิต ทั้งสองฝ่าย
    ดีกว่า เลือกซื้อเพราะแค่เอาราคามากำหนดแล้วทอดทิ้งกันทภายหลัง

อย่างนี้ครับ คุณTaOjeawTz โดยทั่วไป การซื้อ ขายลูกหมาจากบรีดเดอร์ที่มีความรับผิดชอบทุกท่าน

ทางคอกโดยส่วยใหญ่จะดูแลลูกหมาให้เราประมาณ 45วันเป็นอย่างต่ำ

เพราะลูกหมายังกินนมแม่และภูมิต้านทานต่ำ ต้องดูแลอย่างพิถีพิถัน และการเอาใจใส่สูง
    -เรื่องอาหารและโภชนาการ
    -ยาบำรุง และอาเสริม
    -ได้รับ วัคซีนและถ่ายพยาะฺตามเวลากำหนด

ถ้าหวังให้เค้าเติบโตหมาเป็น หมาหนุ่มสาวที่สมบูรณ์ทั้งสุขภาพกาย สุขภาพจิต ในอนาคต
    ยิ่งถ้าได้รับการดูแลเอาใจใส่ทีดีมากลูกหมาเล่านั้น มองไปถึงการเป็น พ่อแม่พันธุ์ที่ดีในอนาคตด้วย

@@@ สำหรับเรื่องการโทรจอง ในคำถามนี้ กับลูกหมาคุณภาพระดับนี้

ซึ่งมีผู้สนใจและรอการตัดสินใจจำนวนมาก โดยทั่วไป คงไม่สามรถรับจองปากเปล่าได้

หลักสากล
    ผู้ซื้อจำเป็นต้องตัดสินใจให้เรียบร้อยก่อนแล้ววางเงินมัดจำจำนวนหนึ่งเป็นผลดีทั้งกับผู้ซื้อและผู้ขายครับ

ขอเชียร์ คุณTaOjeawTz ตัดสินใจ เลือกลูกหมาที่ตอบโจทย์ความต้องการตนเองให้ได้นะครับ

แต่หากเป็นลูกหมาคอกพี่ยุทธ

คุณ จะได้ทั้งลูกหมา ความรู้เทคนิคต่างๆที่จะนำไปปรับใช้กับลูกหมาในอนาคต

ที่สำคัญ มิตรภาพ ที่จริงใจจากผู้ชายคนนี้ครับ "มีพิต มีเพื่อน"

ขอให้มีความสุขในการเลี้ยงหมาในอนาคตครับ :o027: :o027: :o027:
  • ขอบคุณ พี่ power_pit มากๆเลยครับ ที่ทำให้ผมเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องต่างๆ เพราะผมกำลังสงสัยเกี่ยวกับเรื่อง

การสั่งจองหรือซื้อ และเรื่องเกี่ยวกับตัวลูกสุนัข การถ่ายพยาธิ วัคซีน ต่างๆ อยู่เลยครับ ผมสนใจในตัวลูกหมา

คอกนี้และชอบบลีดเดอร์คนนี้มากครับ เพราะเห็นว่า เค้าเอาใจใส่ลูกสุนัข อัพเดตข่าวสาร แสดงถึงความเป็นบลี

ดเดอร์ที่มีความรับผิดชอบจริงๆครับ :m01:
  • ใครยังไม่ได้จับจอง รีบๆกันหน่อยนะครับ มาเป็นครอบครัวเดียวกันนะครับ
  • ในส่วนเรื่องการดูแล ลูกหมา
    1. 30 วัน ถ่ายพยาธิให้แล้วครั้งที่ 1
    2. 37 วัน ถ่ายพยาธิให้แล้วครั้งที่ 2
    3. 45 วัน หยอดวัคซีนครั้งที่ 1 วันที่ 28 -07-2012

หลังจากนั้นรอ set วัคซีนเจ้าของรับได้ครับ

ส่วนวัคซีนเข็มที่ 2 และ3 พิษสุนัขบ้าทางเจ้าของต้องดำเนินการเองครับ

• พี่สู้ครับ ผมอยากได้หมาเพิ่มแต่ไม่มีงบ พี่สู้ซื้อเพิ่มให้ผมซักตัวนะครับ เดี๋ยวผมเขียนวิธีเลี้ยงและควบคุมส่งให้ครับ
  • พี่ยุทธครับ รบกวนอีกรอบนะครับ พี่อยู่จังหวัดอะไรแล้วนะครับ เผื่อบางที

ผมอาจะแวะไปได้ครับ ท่าเดินทางผ่านครับ :)
  • ตอบแทนเลยนะครับ ลำลูกกาปทุมธานีจ้า :)
  • NavyBull ขอบคุณมากๆครับ
  • โอ้ว ! บ้านญาติผมหลังเก่าก็อยู่ลำลูกกาครับ คลอง 2 ลำลูกกาครับแต่ย้ายแล้ว

มีญาติอยู่รังสิตอีกคนครับ (รังสิตนี้ใกล้ๆ ลำลูกกาใช่ไหมครับ)
  • รังสิตอยู่ไม่ไกลจากลำลูกกาครับ
    ถ้าพี่ยุทธเข้ามาผมรบกวนขอรูปลูกหมาแบบออริจินัล ไม่มีคำว่าเอ็มต่างๆทีนะครับ
  • สาวจัง
  • NavyBull :-D เข้าใจครับว่าคง "ล้อเล่นง่ะ" แต่ได้โอกาส บ่นตามภาษาคนกำลังจะแก่ซะเลย

ไม่สนับสนุน การเลี้ยงหลายตัวครับ

ทุกวันนี้ ทุกตัว ที่ดูแลอยู่ ซื้อเองจริงๆแค่ตัวเดียว นอกนั้น

รับมรดกมาจากเพื่อนที่มีไฟแรงตอนไปดูงานลากด้วยกัน แล้วรีบตัดสินใจซื้อ

แต่พอเลี้ยงไปแล้วต่างคน ต่างมีเหตุผลที่สำคัญ บังเอิญผมยังไม่ได้ซื้อและมีที่ทางเลยได้รับมรดกมาเต็มๆ

ทุกวันนี้ ถ้าครอบครัวไม่เข้าใจ รับรองมีปัญหาถึงบ้านแตกแน่ หรือไม่ก็ต้องมาประกาศ ให้ฟรี !

ซึ่ง เป็นทางออกที่เห็นแก่ตัว และมักง่ายสุดๆ แต่ มนุษย์ชอบตัดสินใจ เลือกวิธีนี้ เป็นทางออกแรก

เพราะฉะนั้น ขอให้มีความสุขกับหมาที่เราพอใจน่าจะเหมาะสุดครับ

ปล. ทุกวันนี้ก็ยังรู้สึกว่าตัวเองมีกรรม ที่รับภาระมาเกินตัว แต่เด็กๆก็เหมือนส่วนหนึ่งในครอบครัวไปแล้ว

คงต้องดูแลกันไปเรื่อยๆ เหนื่อยและหนักมากครับ ฝากหลายท่าน คิดให้หนักๆ

การศึกษาป้องกันในทุกๆปัญหา ดีกว่า ตามมาแก้ไขตามก้นในทุกๆเหตุการณ์ครับ:033: :X :o027:
  • อิอิอิ พอดีผมเข้าไปอ่านในกระทู้เก่าๆ เห็นป๋าสู้ใจป้ำ จะจ่ายค่าหมาให้คนที่ไม่พร้อม แต่เขียนการเลี้ยงดูและควบคุมได้ เลยเอามาเย้าเล่นน่ะครับ อิอิอิ สนุกสนาน :-D
  • วันเสาร์ จะถ่ายรูปเด็กๆให้น่ะครับ ใจเย็นนิดนึง

image
    ไฟล์แนบ
    M6-3-1.jpg 158K
  • หมาบ้านนี้ ต้องขอโทษน่ะครับ ขายให้เฉพาะ คนที่มีหัวใจพิตบลู และ รักพิตบลู เท่านั้นครับ เพราะพิตบลู มันดุครับ กัดไม่ปล่อย ถ้าลองได้กัดไม่สาหัสก็ตายเท่านั้น หากคิดว่าทำไม่ได้ ผ่านไปดีกว่าครับ เข้าใจผมน่ะครับ ขอบคุณครับ

image

ลูกชายตัวสุดท้อง ครบเครื่อง IQ มุ่งมั่น ดุ จี๊ด
    ไฟล์แนบ
    jn copy.jpg 109K
  • รอดู ภาพ ลูกชาย ด้วยใจจดจ่อ 555
    :021: :-h =D> :033:
  • พี่ยุทธครับ ผมโอนเงินให้วันจันทร์นะครับพี่ เสาร์-อาทิตย์ ธ. ปิดนะครับ

พฤหัส ที่ 2 เดียวผมขึ้นไปรับนะครับ :X
  • ของคุณเต้าเจี๊ยวตัวไหนน้อ
  • m4 ครับ คุณ NavyBull ผมจะไปรับเอง วันพฤหัสนะครับ :-D
  • ไปแล้ว M4 ดีใจด้วยค้าบบบ ^ ^
  • TaOjeawTz =D> =D> =D>

ยินดีด้วยครับ มั่นใจว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ถึงแม็ไม่ได้นำมาทำหมาลาก...
    แต่ถ้าอ่านดูจากรายละเอียด พ่อ น้องหมารับรองว่านิสัยใจคอต้องเป็นตามที่คุณกำลังอยากได้แน่ครับ

ว่าแต่เลี้ยงอยู่แถวไหน เนี่ยคร๊าบบบ (ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเค้าเลย... ไม่รู้จะอยากรู้ไปทำมั๊ย :-)) )
  • ตอนนี้ลูกหมาหมดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ และโชดดีได้เป็นเจ้าของ ติดตามพัฒนาการลูกหมาชุดนี้ต่อไปครับ แรงส์image

ใจเย็นๆนิดน่ะ up ให้แน่ครับวันนี้พาน้องๆไปหยอดวัคซีนมา เหนื่อยจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    sold-out.gif 83K
  • รอได้เสมอครับพี่ :-D
  • ขอบคุณมากๆครับ

พี่ power_pit ผมอยู่สุราษครับพี่ ผมมั่นใจเลยครับ ว่าผมไม่ผิดหวังแน่ครับ จากบรีชเดอร์คนนี้

และผมจะเลี้ยงโดยไม่ทำให้เค้าผิดหวังเหมือนกันครับ :o061:
  • พี่สู้ครับ ผมก็อยากรู้ :)
  • อย่ากระนั้นเลยเจ้าของทั้งหลายออกมาแนะนำตัวเรียงตามลำดับเอ็มเลยดีกว่าครับ แจ้งชื่อพ่อ ชื่อลูก แจ้งที่อยู่แถมเบอร์โทรด้วยก็ดีนะครับ เดี๋ยวผมจะเป็นไก่ลาย เอ้ย ไกด์ไลน์ให้

ก้องครับอายุ 29 สกลนคร-กทม-สมุทรสาคร ลูกชาย M6 BACK BONE ( เสือน้อย ) 087 7213632 ครับ :-D
  • สกลนคร-กทม-สมุทรสาคร อันนี้หมายถึงนามสกุลเหรอ แหม!ยาวดี (นามสกุลนะที่ว่ายาว ง่ะ)

ว้าว! TaOjeawTz :063:
  • อย่างอื่นก็ยาว นะ อิอิอิ
  • ไว้ใจผมเถอะ เลี้ยงได้สบายๆ ครับผมimage เตรียมอุปกรณ์แล้ว :021:
    ไฟล์แนบ
    319343_400374980024797_1003005137_n.jpg 136K
  • นี่มัน กริชโบราณ 2000 ปีที่หายสาบสูญไป นี่ครับ โอ้ว งามแท้
  • ทักทายยามเย็นครับ :)
  • เสียดาย M1 คับ มาช้าเจอช้าจิงๆ 0895506424
  • M2 นนทบุรี
    image

image
    ไฟล์แนบ
    M2-1.jpg 145K
    M2-2.jpg 152K
  • M4 สุราษฎร์ธานี
    image

image
    ไฟล์แนบ
    m4 m5.jpg 136K
    m4.jpg 153K
  • M5 กาญจนบุรี

image
    ไฟล์แนบ
    m5.jpg 151K
  • M6 มหาชัย ดอนเมือง สกล

image
    ไฟล์แนบ
    m6.jpg 144K
    m6-2.jpg 138K
  • M7 เพชรบูรณ์
    image
    ไฟล์แนบ
    M7.jpg 123K
  • M1นครปฐม/ M3 ชลบุรี/F1 ชัยภูมิ เจ้าของรับไปแล้วเลยไม่ได้รูปเสียดายเหมือนกัน กล้องไม่อยู่บ้านพอดี

วันที่ 18 สิงหาคม 2555 กำหนดให้วัคซีนเข็มที่ 2 น่ะครับ
  • ปีนี้จะมีอีกชุดมั้ยคับ ขอบคุณคับ