ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ก่อนลงขาย ขอความร่วมมือจากสมาชิก
  • ยินดีและพร้อมที่จะร่วมสร้างสิ่งดีดีเพื่อสุนัขที่เรารักทุกกรณีค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    logo-pg-long.jpg 19K
  • ยินดีปฏิบัติตามครับผมเป็นมือใหม่ในการบรีสหมาคิดว่ากฏทื่ตั้งขึ้นดีสำหรับวงการและยินดีขึ้นทะเบียนทุกตัวที่มีและลูกหมาที่ออกจากบ้านผมยินดีขึ้นทะเบียนให้ลูกค้าเพื่อความชัดเจนของสายเลือดครับ
  • ผมว่าถ้าเป็นสมาชิกเว็บนั้นอยู่ คุณ vee น่าจะลองแจ้งแนวทางเสนอไปถึงเว็บมาสเตอร์ดูครับ จขกท. นั้น ผมว่าใครก็คุยกับเค้าไม่รู้เรื่องหรอก
    คนบางประเภท

รักหมามากแแต่ค่อยากได้ลูกหมาตัวเดียวดันจะผสม แถมไม่ได้จะขาย สงสัยถ้าติดมาเกือบ 10 ตัว สงสัยคงจับกินหมด ไม่ก็แจกฟรีๆ ด้วยใจรัก อ้อ...มีอยู่แล้ว 3 ตัวแถมยังรักเด็กด้วย ยอดเยี่ยมมาก :o034:
  • ผมว่าส่งลิ้งกะทู้นี้ไปที่เวบนั้นคงจะดี
  • เอาด้วยคนครับ :063:
  • ต้นแบบเริ่มที่นี้
  • ลงทะเบียนผู้ขายเหมือนเว็บอื่นได้ไหมครับป๋า เอาสำเนาบัตรประชาชน มีคนในเว็บรับรอง
    โอนเงินมาค้ำเมื่อเลิกเป็นผู้ขายค่อยคืนให้ ถ้าเราทำให้การขายยากขึ้น วงจรอุบาทย์ก็จะลดลง
    ขอบคุณครับ
  • ผมอยากทราบครับ ว่าเวลามีหมากัดคน หมารู้ไหมว่าตัวเองมีเพ็ด กัดคนไม่ได้ หรือเป็นเพราะหมาไม่มีใบเพ็ดดรีกรีถึงกัดคนได้ หรือเป็นที่สันดารของคนเลี้ยง ที่มันไม่รู้อะไรเลย เกี่ยวกับหมาพิตบูล คิดว่ามันก็คือหมา เลี้ยงด้วนวิธีผิดๆๆ เหมือนเลี้ยงหมาวัด ขอให้เป็นพิตบูล กรูขอเลี้ยงเถอะ ผมว่าหมามีใบเพ็ด ไม่มีเพ็ด ขอให้อยู่ในงบที่กรูซื้อได้ เอามาเลี้ยงได้ก็พอแล้ว เพราะกรูเลี้ยงพิตบูล
    หลายปัญหาที่เราเห็นอยู่ หมาตัวเองแท้ๆๆๆ สายเลือดก็ยังไม่รู้แน่ชัด ยัง เสือกมาถามได้พิตบูลไหม เล็กไปไหม หมาผม 5 เดือนแล้วรบกวนวิจารณ์ด้วย หมาก็หมาคุณเอง เค้าวิจารณ์ด่า หมาคุณ คุณชอบไหม สันดารมนุษย์ล้วนต้องการคำสรรเสริญ ยกหางกันทั้งสิ้น เลียกันไปเลียกันมา ยังหา ด่ากันไป ด่ากันมา ยังหันมาจูบปากกันเสียนี่ ที่ทุกคน ไม่อยากอกมาพูดเพราะ คิดว่ายังมีผลประโยชน์ต่างพึ่งพากันอยู่ ยังหาแดกกันอยู่
    ผมไม่ได้คิดว่าการพิมพ์ของผมจะไปสะกิดตาปลาใครหรือสนตีนใคร เพราะ วงการนี้เห็นมาหลายครั้งหลายคราวแล้ว ขอบอกเลยเน่า ยิ่งกว่านิยายหลายๆๆเรื่อง เพราะที่คนหลายคนท่าที่ไม่ออกมาพูด เพราะไม่อยากเจ็บตัว เพราะกรูยังหากินกับวงการนี้อยู่ ยังมีคนยกหาง ถือหางกรูอยู่ คนที่ไปงานหลายๆๆงานคงเห็นบ้าง รูบ้าง แต่ไม่รู้จะถามใคร เพราะไม่มีใครพูดความจริงหรอก

โทษที่ครับ นี่พูดแค่เรื่องเพ็ด ผมเสือกไล่ซะยาวเลย ขอโทษทุกความคิดเห็นด้วน ที่ผมเสือกเห็นแตกต่าง :004:

image
    ไฟล์แนบ
    zvgsaga.jpg 22K
  • the_Door ผมว่า กู่ไม่กลับแล้วครับ ผมถอนตัวออกมาก่อนดีกว่าเด๋วจะยาว พวกที่รักพิทบูลแถวๆบ้านผมหายไปไหนหมดนะครับ
  • คอก Kidakorn Kennel เห็นด้วยและพร้อมปฎิบัติตามครับ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • 555 พิตบูลหรือนางงามไม่รู้เพราะรักเด็กด้วย แถมยังมีคนเข้าใจหัวอกกันด้วย ปวดตับจริงๆ :o034:
  • ดีคับพี่ เมื่อวานผมพาหมา ไปฉีดวัคซีน เเล้วเอารถไปเช็ด พอเข้าไปที่อู่รถเท่านั้นเเหละพี่
    เจ้าของอู่เเม่งเดินมา เเล้วชี้หน้าหมาผม เเล้วเขาก็บอกว่า ไอ้พันนี้เเหละที่มันกัดเเขนคน
    เขาทำท่าทางรังเกียจมากเลยพี่ ทั้งๆที่หมาผม เพิ่งจะอายุเเค่สองเดือนกว่าเองนะพี่
    ทุกคนที่อยู่ในร้านเขาก็ทำท่า กลัวมัน ทั้งๆที่ตัวมันกระเปี๊ยกเดียวเอง
    ผมเลยไม่รู้จะพูดยังไง
  • ถึงตาผมพูดบ้างนะครับ....

ในฐานะที่ผมก็เป็นสมาชิกคนนึงที่เล่นเวปนี้ เเละก็เป็นคนที่ปากดี พูดตรงๆ ยอมเอาตัวเข้าเเลก โดยยึดความจริง

ในความคิดของผม ผมเห็นด้วยกับการขึ้นทะเบียนประวัติสุนัข ผมไม่ได้เห็นตามใครเเต่ผมมีเหตุผลคือ

สมัยนี้คนขายหมาเเม่งเพียบ คนเก่าๆไม่เท่าไร เเต่พวกฉาบฉวยมีเยอะ บางคนไม่ได้เล่นบอร์ดเพื่อหาความรู้ด้วยซ้ำ เเต่เข้ามาเพื่อประกาศขายหมา ขายได้เเล้วก็ไป ขายไม่ได้ก็ลงซ้ำๆ เเล้วก็ไปขายเวปอื่นก็มี บอกปากเปล่าก็มี มิหนำซ้ำยังหัวเส.. บอกราคาไม่เท่ากันอีก ขายบอร์ดนี้เเพง ขอยที่อื่นถูก หรืออะไรประมาณนั้น...
    คนพวกนี้มันเดาใจยาก มันไม่มั่นคง

มาเข้าเรื่องเลย... ถ้าเราทำใบเพด อย่างน้อยๆ เราก็รู้ว่าเจ้าของชื่ออะไร อยู่ที่ไหน เลี้ยงหมายังไง มันพอบอกได้คล่าวๆ เเละถ้าหมาตัวที่ทำใบเพด มันก่อเรื่องขึ้นมา เจ้าของโดนด่าเละไม่มีที่ซุกหน้าเเน่....
    ผมว่าอย่างน้อยๆการทำประวัติมันดีกว่าที่ไม่ทำอะไรเลย..
    คนที่ทำประวัติเเล้ว ถ้าจะเลี้ยงหมาหรือเพาะก็ต้องมั่นใจจริงๆ เเล้วก็จะเลี้ยงปล่อยประละเลยไม่ได้ เพราะคนอื่นเขารู้ว่า เจ้าของหมาคนนี้ คอกๆนี้ ชื่ออะไร ถ้าทำไม่ดี ก็เสียชื่อเเน่ๆ
    ถ้ายังอยากหากินทางนี้ก็ต้องทำโดยบริสุทใจ คนไม่ซื่อตรงผมเห็นล่วงเเละดับมาเยอะเเล้ว

ส่วนการฝังชิป ผมไม่มีความเห็นเพราะไม่ค่อยเข้าใจอะไรมากนัก เเต่ถ้าทำประวัติเเล้วคงไม่ต้องฝังก็ได้มั้งครับ เเค่ให้มีชื่อเจ้าของ ชื่อ-นามสกุล ชื่อคอก ที่อยู่ เบอร์โทร ก็คงพอ... ถ้าจะให้ดี มีรูปถ่ายเจ้าของด้วย

กันไอ้พวกมั่วนิ่ม... คนถ้ามันรักหมาจริง คิดจะขายจริงๆ มั่นใจในความซื่อสัตว์ มันก็ไม่กลัวหรอก เเต่ถ้าพวกหาเเดกไปวันๆ หาเเดกผ่านๆ พวกนี้จะกลัวมาก.......

ผมว่าเเบบนี้น่าจะช่วยได้ ลูกหมาที่ขายไปให้ใครก็จดชื่อคนซื้อไปด้วย ขอเบอร์ ขอที่อยู่ จะได้รู้ว่าขายให้ใครไป....
    ผมว่าเริ่มจากที่เเห่งเรา ที่เล็กๆเเห่งนี้ก่อน ถ้าทำจริงๆก็ทำได้ ถ้าบอร์ดเรามีมาตราการ มาตราฐาน ใครๆก็อยากจะมาขายหมาที่นี่.. เพราะที่นี่มีเเต่คนเลี้ยงพิตบูล

ไปขายที่อื่นผมว่าขายไม่ออกหรอก เเล้วถ้าที่เเ่ห่งนี้เข้มเเข็งมากเท่าไร ดีมากเท่าไร ผมเชื่อว่ายังไงคนทั้งประเทศก็ต้องมั่นใจในเวปเเละสมาชิกเเห่งนี้เเน่นอน.

ขอตัวก่อนครับ..เเล้วจะมาพูดอีก ตอนนี้ขอไปธุระก่อน..
  • จริงๆ ถ้าจะทำน่ะ มีมาตราการณ์ เยอะเเยะไป เราเเค่ทำในนี้ก่อน...ไม่ต้องไปทำที่ไหนหรอก.
    เริ่มจากที่นี่เเหละ ใครมีความคิดดีๆก็ช่วยๆเสนอมา..

ต่อไปการขายหมา เราจะทำให้ยุ่งยากขึ้น.... ไม่ได้ไม่อยากให้ขาย เเค่อยากให้มีความน่าไว้ใจ น่าเชื่อถือ

เดี๋ยวมาต่ออีก ไปจริงๆเเระ
  • ผมเห็นด้วยกับการลงรูปเจ้าของฟาร์มหรือบรีดเด้อนะ

ถ้าไม่ใช้โรงงานปั๊มสุนัขรึแค่หลอกขายหมา ก็ไม่เห็นต้องกลัวอะไรถ้าเราขายอย่างบริสุทใจและมั่นใจในความรับผิดชอบพอ

• ลงทะเบียนผู้ขายเหมือนเว็บอื่นได้ไหมครับป๋า เอาสำเนาบัตรประชาชน มีคนในเว็บรับรอง
    โอนเงินมาค้ำเมื่อเลิกเป็นผู้ขายค่อยคืนให้ ถ้าเราทำให้การขายยากขึ้น วงจรอุบาทย์ก็จะลดลง
    ู^
    ^
    ^
    เข้าท่าๆ เห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ =D>
  • มีคนร้อนตัว 555
  • ใครหว่า.....คงไม่ได้หมายถึงผมนะครับคุณLoveU พอดีข้อความของคุณต่อจากผมอ่ะครับ
  • เขาขอความร่วมมือ ไม่ร่วมก็ไม่เห้นต้องโวยวาย
  • Ok. Thanks krub.
  • ใจเย็นๆครับ นโยบายนี้ ใครสนับสนุนเราก็ดีใจ ใครไม่สนับสนุนก็ไม่เป็นไร เราก็ทำของเราต่อไป เชื่อว่ามันต้องมีอะไรดีขึ้น ใบเพดมันคงแก้ปัญหาหมากัดคนไม่ได้ แต่มันก็ทำให้การเป็นบรีดเดอร์ยุ่งยากขึ้นอีกนิด มีต้นทุนต่อการบรีดหมาหนึ่งคอกอีกเล็กน้อย คนที่จะทำหมาตัวละพันสองพันก็คงไม่อยากทำ และ ถ้าทุกคนพร้อมใจไม่ซื้อหมาที่ไม่มีใบเพด เขาบรีดออกมาก็ขายไม่ออก แต่ถ้าพวกเราสนับสนุนหมาไม่มีใบเพด เขาก็ไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องทำ เพราะมันเพิ่มต้นทุนและยุ่งยากเปล่า ๆ
  • ก็ยังมีบางคนที่ไม่เคยสนใจคนรอบข้าง ไม่เคยสนใจเรื่องราวของส่วนรวม สนใจแต่เรื่องของตัวเอง ก็ฝากสมาชิกช่วยๆกันตรวจสอบและแจ้งให้เขาทราบหน่อยนะครับ ผมยังไม่อยากลงไปลุยด้วยตัวเองทุกเรื่อง ดังนั้นตอนนี้ผมจะยังถือว่าเขายังไม่รู้ และคงไม่ได้มีเจตนาที่จะฝ่าฝืนนะครับ
  • :006: :006: :006: อยากให้ทำมานานแล้วคับอาจารย์ มาร์ค ช่วยกันคับ เพื่อ สมาคมของเรา เพราะถ้าไม่มี สุนัขพันธ์นี้แล้ว ผมก็คงไม่รู้ว่าจะหาสุนัขพันธ์ไหนมารักอีกแล้วคับ :002: :002: :002:
    ด้วยความนับถือ คับ อาจารย์ มาร์ค จาก THE DOG HERO คับ
    :063:
  • ผมยังให้เวลาปรับตัวกันสักสี่ห้าวัน บางคนอาจจะยังไม่ทราบเรื่องนี้จริงๆ จะประกาศแล้วบังคับใช้ทันที มันก็คงโหดร้ายไปหน่อย ใครที่ยังไม่ได้ดำเนินการให้เรียบร้อย ผมเชื่อว่าคงรีบจัดการในวันสองวันนี้ อย่างน้อยก็น่าจะแสดงหลักฐานให้เห็นว่าไม่ได้ต้องการบิดพลิ้ว ดังนั้นประมาณอาทิตย์หน้าเราคงจะต้องบังคับใช้กันอย่างจริงจังครับ

เพิ่มเติมนะป๋า ทุกวันนี้ถ้าผมมีลูกพิทบูลออกมาพร้อมขาย สองเว็บที่ผมคิดถึงแรกๆสองเว็บก็มี
    "2p" p แรก pitbullzone
    pสอง เราควบคุมเค้าไม่ได้ ในส่วนของเรา(ขออนุญาติใช้คำว่าของเราเพราะผมอยู่เว็บนี้มาเกือบ
    ครึ่งชีวิตผม)เราต้องมีมาตรการอย่างเต็มที่ เพื่อแสดงความจริงใจต่อสังคม

ผมมีเรื่องจะเล่านิดนึงถ้าป๋าจำหมาผมได้นะหมาผมนี่ไม่มีความดุอยู่เลยนะทั้งกับคนและกับหมา
    แต่ครอกเดียวกันกัดหัวเด็กเย็บไป70กว่าเข็ม(ตัวนั้นขายไม่ได้ยกให้คนไปเลี้ยง) ผมไม่ได้บอกว่าผม
    เลี้ยงหมาเก่ง เลี้ยงหมาดีเด่อะไร
    ผมแค่จะบอกว่าการเลี้ยงดูของทุกคนในที่นี้มันจะบ่งบอกว่าอนาคตพิทบูลจะอนุญาติเลี้ยงในไทยได้
    หรือปล่าว ผมว่าเชือกบางบางเส้นนี้มันใกล้ขาดเต็มทีแล้ว "ใครคิดเหมือนผมบ้าง?"
  • ไอเดียเล็กๆน้อยๆน่ะค่ะ
    ไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันคะ... ^:)^

เวลา ลงโพสกระทู้ขายหมา น่าจะมีช่องต่างๆ ให้กรอกเป็นระบบ (เหมือนเวลาที่เรากรอกจังหวัดในอินเตอร์เน็ตจะมีให้เรา"เลือก" แต่งเติมเองไม่ได้)

บรีดเดอร์ : [________________]
    สายพันธุ์สุนัข [American Pitbull/Am Bully]
    ประเภท [ลูกสุนัข/หมาโต/พ่อพันธุ์/แม่พันธุ์]
    อายุสุนัข [__]อายุขั้นตำที่สามารถลงได้ limit 60วัน
    ประวัติสายเลือด 2 gen อย่างต่ำ แนบรูป
    ระบุ Pedigree แนบรูป...

รูปสุนัข ตามจำนวน....

ถ้ารายละเอียดกรอกไม่ครบ..ระบบก็ไม่ให้ลง...
    :-?

• เรื่อง กฎกติกา พวกเราเสนอเข้ามากันได้เลยครับ สำหรับผมรับได้อยู่แล้ว
    เรื่องลงทะเบียนผู้ขาย ผมยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีการ รบกวนขยายให้อีกสักนิดครับ
    และถ้าเสียงส่วนใหญ่เห็นด้วยก็ไม่ยากที่จะนำมาบังคับใช้ครับ
  • เรื่องแบบฟอร์ม มันต้องใช้ความสามารถเรื่องการเขียนโปรแกรม ท่าทางจะยากที่จะนำมาปรับใช้กับระบบของเว็บบอร์ดครับ
  • น่าเห็นใจคนทำงาน เอาใจช่วยนะครับ สู้ สู้ ครับทุกท่าน :062:
  • ผมก็คนทำงานคับรายได้200กว่าต่อวันด้วย555ไม่ว่าคัยก็ไม่ต้องไปเห็นใจคับ(ตัวเป็นแสนผมก็จะเก็บตังซื้อ)
    ขอถามป๋าคับถ้ามีเพดฯนอกอยู่แล้วจะต้องทำเพดฯของสมาคมเราด้วยรึป่าวคับถ้าต้องทำผมจะได้รีบทำคับ
    อีกอย่างผมอธิบายไม่ถูกทำยังงัยก็ได้ให้มันยากต่อการครอบครองทำให้เรื่องมันเยอะๆไว้คับแต่ถ้ายังเกิดเรื่องอีก
    "ความคิดผมน่ะ.เอาแบบที่เราจะซื้อปืนเลยคับเรื่องเยอะและยุ่งยากดี) :062: :062: :062: :o034:
  • สนับสนุนเป็นอย่างยิ่งครับ เริ่มเลยดีที่สุดเพราะจะทำให้คุณภาพในการบรีดดีขึ้นครับและก็ตรวจสอบได้ด้วยครับ
  • ถ้ามีเพดนอก ก็ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าอยากทำเพดกับที่นี่ก็ยินดีครับ
  • ผมว่าอย่างพี่ TT ก็ดีนะครับ เหมือนกับเว็ปพระเครื่องที่ผมเล่นอยู่ ผู้ขายต้องลงทะเบียนก่อนโดย ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนมายืนยันตัวตน ไม่ใช่ใครเปิดเข้าเว็ปมาครั้งแรกก็ขายเลย ใครไม่ทำตามกฏก็แบนเลยครับ
  • ในความคิดส่วนตัวผมนะ ผมว่าขึ้นทะเบียนตัวหมาไปก็ไม่ได้ดีขึ้นเท่าไหร่หรอกคับ
    ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่หมา แต่มันอยู่ที่"คน" ล้วนๆถึคงเวลาแล้วแหละที่จะต้องมีการขึ้นทะเบียนผู้เลี้ยง
    ความพร้อมของผู้เลี้ยงในหลายๆด้าน ทำเหมือนที่เมืองนอกทำ

ส่วนเรื่องขึ้นทะเบียนผู้ขายผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เช่นถ้าจะขายหมา ผสมหมา โอนเงินมาค้ำตามที่พี่ตุ้ยบอก
    ส่วนสินค้าอย่างอื่นสัพเพเหระ ไม่ต้องลงทะเบียน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นที่ผมโพสมาเรื่องการขึ้นทะเบียนผู้เลี้ยง มันเป็นเรื่องที่ทำยากจริงๆ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยลงทะเบียนคนขายดีกว่าเยอะครับพี่มาร์ค
  • หนับหนุ่น รวมทั้งหมาโตด้วย เริ่มงัยดีป๋ามาร์คสุดหล่อ
  • คุณ.BB_&vespapink&lamphunถูกต้องคับทั้งหมาทั้งคน!!!ทางคอกและไม่ใช่คอกว่างัยคับรับได้มั่ยรับได้ก็รับรับไม่ได้ก็ไปขายที่อื่นตอนนี้เรามีกฏกรุณาทำตามกฎแต่ถ้าแหกกฏมันก็เริ่มจะดุเดือดขึ้นเรื่อยๆและผมไม่มีผลประโยชน์กับคัยทั้งสิ้นเพราะผมมี1ตัวสามารถตรวจสอบได้ :o034:
  • เอาหมาที่คิดจะเป็นพ่อพันธื แม่พันธื มาขึ้นทะเบียนก่อนเลยครับ ลูกหมาจะได้มีใบเพดครับ
  • ยินดีร่วมครับ
  • เห็นด้วยครับพี่มาร์คผมเอาด้วยคนครับ :063: :063: :063: :065: =D>
  • ไหนๆก็มาถึงขนาดนี้แล้ว ขอพูดอะไรหน่อยเถอะ บางคน ขอให้เป็นตัวผู้กับตัวเมีย ก็เอามาเป็นพ่อพันธ์แม่พันธ์แล้ว ไม่เคยพิจารณา ไม่เคยวางแผน ไม่เคยวางเป้าหมาย ถึงเวลาก็จับใส่กันเพื่อเอาลูกมาขายเพียงอย่างเดียว

บางคนไม่รู้อะไรเลยสักอย่าง เพิ่งหัดเลี้ยง หมาเพิ่งแปดเดือนก็เตรียมจับหมาปี้กันแล้ว ดังนั้นเรื่องความรับผิดชอบคงไม่ต้องคาดหวัง หมาอายุเท่าไรควรผสม ก่อนผสมต้องเตรียมอะไรบ้าง การทำคลอด การดูแลลูกหมาแรกเกิด การให้วัคซีน การให้ยา การให้อาหาร ไม่รู้ห่าอะไรเลยสักอย่าง บางคนหมาจะคลอดแล้วเพิ่งจะมาถามว่าต้องเตรียมตัวอย่างไร
  • พูดได้ดีข้าน้อยขอคาระวะด้วยนมคับ ช่วงนี้เข้าพรรษา งดของมึนเมา
  • http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=12276.0
    ลองเอาไปปรับใช้ดูนะป๋า แต่ป๋าคงลำบากเรื่องต้องคอยเก็บเอกสารอีกเรื่องนะครับ
  • ยินดีสนับสนุนครับพี่มาร์ค พร้อมที่จะเดินไปข้างหน้า และขอเคารพนับถือในความกล้าคิด และริเริ่ม พี่มาร์ค มาเฟีย
  • เอาไงก็เอากันพร้อมเดินตามผู้เป็นหลักอยู่แล้ว
    :063: :o010: :065:
  • ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนครับ
  • สนับสนุนเต็มที่ครับพี่ท่าน