ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แอบ แอบ ขาย!! Samliam son
  • เห็นด้วยกับหมวดครับ :m25:
  • http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/1152/ถึงคุณกอล์ฟเรื่องใบเพด/p1

ลองดูครับคุณทนาย มันยังมีตัวอื่นอีกที่ยังไม่ได้ใบ ใบเพ็ด ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆๆ
  • ไม่เข้าใจว่าทำไมจะต้อง ส่งเงินกลับไปบำรุงฝรั่งกันด้วยหนอพี่น้อง เราซื้อหมาเขามาแล้ว และก็ย้ายมาเลี้ยงที่เมืองไทยแล้ว โอกาสจะส่งกลับไปอเมริกาอีกก็น้อยมาก ทำไมยังจะต้องเอาชีวิตไปผูกไว้กับเขาอีกละครับ สมาคมของไทยก็มี สนับสนุนคนไทยเงินทองไม่รั่วไหล และยังหมุนเวียนกลับมาดูแลพวกเราเอง ดีกว่าไหม ?

อีกอย่างถ้าเราขายหมาไปให้ประเทศเพื่อนบ้าน แล้วให้เขากลับมาขึ้นทะเบียนประวัติกับเราบ้างจะดีไหม เราได้เงินเข้าประเทศด้วย ผลประโยชน์ทั้งหมดก็อยู่ที่พวกเราเองนี่ละ ตอนเราจัดงานฝรั่งแม่งก็ไม่เห็นมาช่วย แถมเรายังต้องจ่ายเงินจ้างให้มันมาอีก คนออกเงินก็คนไทยอีกนั่นละ ถ้าเราทำใบเพดเอง อย่างน้อยเวลาประกวด อยากได้กรรมการนอก ก็เอาเงินพวกนี้ จ้างฝรั่งมาก็ยังได้ อยากให้เก็บเอาไปคิดดูครับ :-D
  • ขออภัย หากนอกเรื่องไปหน่อย ความจริงผมก็ไม่ได้อยากยุ่งสักเท่าไร เดี๋ยวงานงอกอีก
    แต่เห็นเรื่องใบเพด มักจะมีปัญหากันอยุ่บ่อยๆ เราน่าจะฉุกคิดกันสักนิดนะครับ
  • คุนPae...ขอบคุณสำหรับคอมเม้นและคำแนะนำครับ! อยากจะชี้แจงว่า..น้องบอสซื้อสุนัขจากคุณเพชร-3bully และยอมรับในข้อบกพร่องและไม่ได้ติดใจในข้อพกพร่องในตัวสุนัขดังกล่าว..ขณะที่ซื้อก็ทำการจ่ายเงินและด้วยการซื้อ-ขายแบบมิตรภาพคนไทย..ก็ได้พูดตกลงเสมือนพี่ให้คำมั่นกับน้องว่าจะทำใบเพ็ดให้น้องแน่นอนโดยเอาสุนัขกลับไปเลี้ยงก่อนได้เลย
  • คุณPae...จากนั้นน้องบอสมีปัญหาเรื่องสถานที่เกิดขึ้นจำเป็นต้องขายสุนัขและได้ติดต่อซื้อขายกับทางคุณkevalin และก็มีการสอบถามเรื่องใบเพ็ดแล้ว..ซึ่งขณะนั้น!น้องบอส..เด็กผู้ชายอายุแค่15ก็มั่นใจว่าตนเองซื้อสุนัขมานานเกือบ6เดือนแล้ว..ต้องมีใบเพ็ดอยู่กับทางคุณเพชร-3bullyอย่างแน่นอน
  • คุณPae...เช่นเดียวกันครับกับทางด้านคุณkevalinก็คิดง่ายๆแบบมิตรภาพคนไทยมั่นใจในคำพูด...ตกลงซื้อสุนัขมาจากน้องบอสแล้วค่อยกลับไปรับใบเพ็ดอีกครั้ง!
  • คุณPae..จากนั้น! ทางคุณเกวลินจะติดต่อขายสุนัขต่อไปยังต่างประเทศและสามารถเพิ่มมูลค่าได้มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกนี่ครับ..ทำธุรกิจเกี่ยวกับสิ่งมีชีวิตผมเชื่อว่าทุกคนต้องเริ่มต้นด้วยใจรักทั้งนั้น
  • ถ้ายืนยันว่าคุยกับน้องบอสเรียบร้อย เรื่องใบต่างๆ ก่อนซื้อจริงๆ ผมก็ไม่ขอยุ่งเกี่ยว แต่ขอให้เรื่องจบไวๆ และไม่ออกแนวอุบาทว์ถึงการฟ้องร้องมันทุเรศ เพราะในบอร์ดเราก็โดนเนรเทศไปแล้วหนึ่งคน เพราะในบอร์ดนี้เป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนเป็นคนรู้จัก รักในสิ่งเดียวกัน แต่ถ้าจะมาหากินอย่างเดียวแล้วรับไม่ได้ ถึงขั้นฟ้องร้องกัน ก็แนะนำว่าไปที่อื่นจะเหมาะกว่าครับ ที่นี่ด่ากันสุดๆดีกว่าฟ้องร้องครับ ใครทำอะไรไว้ก็จะได้รับผลนั้นเองครับ เรื่องนี้สรุปง่ายๆนะครับ น้องเพชรทำหมาตัวนี้ขายให้น้องบอส ทำใบให้ ไม่ใช่ไม่ทำ แต่ใบยังไม่ได้ เรื่องที่จะต้องรับผิดชอบ ระหว่างเจ้าของคอกกับคนรับทำใบ เดี๋ยวคนในบอร์ดเป็นคนตัดสินเองครับ ผมไม่ขอพูดอะไรมาก แต่บอกทุกครั้งคนเราต้องรับผิด รับชอบ ครับ
  • คุณPae...กระทู้นี้ตั้งใจเปิดประเด็นแค่เพียงว่า"ต้องการขายสุนัข"เท่านั้นครับ! และก็ได้อธิบายรายละเอียดเกี่ยวกับสุนัขโดยละเอียดให้กับผู้ที่สนใจซื้อเท่านั้น..จะได้ไม่ต้องมาปัญหาตามมาทีหลัง! * แต่กลับกลายมีผู้เสียหายและมีคำคำถามตามมาอีกมากมาย..!**อันที่จริง! ถ้าไม่มีผู้ใดออกมาบอกว่าได้รับความเสียหาย..**เราก็จะขายสุนัขตัวนี้โดยบอกคนที่จะซื้อว่าสุนัขตัวนี้"ไม่มีใบเพ็ดดีกรี"
  • คุณPae..ครับ! ผมยืนยันว่าทั้งหมดทั้งมวลไม่มีเจตนาที่จะทำการฟ้องร้องให้วุ่นวายครับ! แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านั้น..เพียงแต่ว่าอยากจะขอคำชี้แนะเพื่อเป็นข้อมูลที่ได้บรรทัดฐานในเรื่องการซื้อขายกับใบเพ็ดดีกรีเท่านั้น!
    **ต่อไปจะได้ไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกกับวงการที่พวกคุณรัก**
  • ดีครับ ได้ยินคำพูดแบบนี้ก็สบายใจครับ :063:
  • คุณPae....ในขณะที่คุณยังออกมาพูดคุยตอบคำถามหาบทสรุปให้ทางคุณเพชรได้เลย..ผมก็แค่ขอเป็นตัวแทนเด็กผู้ชายอายุ15สอบถามพูดคุยถึงเรื่องนี้ไม่ได้บ้างหรอครับ..
    แค่บทสรุปว่า! การที่ได้ใบเพ็ดล่าช้าเพราะทางคุณเพชรบอกว่าดำเนินการให้แล้วมันเนื่องจากสาเหตุใดและเมื่อไหร่น้องบอสจะได้รับไปเพ็ด! เพราะผมแค่สงสัยคนที่รับผิดชอบทำใบเพ็ดให้ทางคุณเพชร! ทำไมไม่มีหลักฐานมียืนยันว่าส่งเรื่องไปตั้งแต่วันที่เท่าไหร่ล่ะครับ! ถ้ามีการยืนยันออกมาทุกอย่างก็จบครับ!
  • คุณPae....ผมเป็นตัวแทนเจ้าของกระทู้นี้ยืนยันว่าไม้มีการฟ้องร้องใดๆทั้งสิ้นเกี่ยวกับเรื่องข้อถกเถียงนี้ครับ!
  • เรียนคุณมาร์ค...เจ้าของพื้นที่แห่งนี้ครับ
    ผมขอยืนยันว่ากระทู้นี้ตั้งใจเพียงแค่ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ขายสุนัขเท่านั้นครับ! แต่เนื่องจากคุณมาร์คปักหมุดให้มีการเจรจาพูดคุยเนื่องจากมีผู้แจ้งว่าเกิดความเสียหายผมจึงได้มีการพูดคุยกันจนถึงตอนนี้ครับ! เพราะยังไม่มีบทสรุปที่ชัดเจนทุกอย่างคลุมเครือได้แต่เพียงแค่คำว่า"ต้องรอ" แค่ใบABKC ใบเดียวใช้เวลากว่า6เดือนและต้องรอจนถึงไม่ไหร่ครับ
    ...........ขอน้อมรับทุกความคิดเห็นและยินดีปฏิบัติตามครับ......
  • ผมทนายเอกครับ! ..เป็นตัวแทนเจ้าของกระทู้* เมื่อกี้ที่ผมตอบคอมเม้นของคุณpae..ที่มีการเอ่ยขึ้นมาว่างั้นผมขอเป็นตัวแทนเด็กอายุ15ปีสอบถามรายละเอียดบ้างไม่ได้หรอเพราะเมื่อกี้ทางคุณpaeบอกว่า"สรุปง่ายๆ..................................
    *ซึ่งผมเห็นว่าทางคุณpaeยังสรุปง่ายๆได้ผมก็ขอสอบถามแทนน้องบอสแบบง่ายๆบ้างเท่านั้นครับ*
    //กรุณาอย่าฟ้องร้องเด็กอายุ15ปีเลยครับ..น้องไม่รู้เรื่องอะไรด้วยสิ่งที่น้องพูดไปก็แค่ข้อความสั้นๆที่ใช้ชื่อว่าlovemom..อธิบายชัดเจนตามประสาเท่านั้นครับ!!!
  • คุณPae.....ไหนบอกว่าไม่อยากให้มีการฟ้องร้องให้มากความสู้มาด่ากันดีกว่าไงครับ! เจ้าของกระทู้นี้ก็ไม่มีการกล่าวถึงเรื่องที่จะฟ้องร้องใดๆทั้งสิ้นแต่เมื่อสักครู่! คุณแม่น้องบอสได้โทรมาหาผมบอกว่ามีโทรศัพท์จากชายหนุ่มเสียงหล่อจะฟ้องน้องบอสถ้าน้องบอสไม่ลงข้อความแก้ไขอะไรสักอย่างนี่แหล่ะ! ซึ่งทำให้ทางครอบครัวน้องเค้าตกใจมากๆ...อย่าฟ้องน้องบอสเลยนะครับ!
    ****ถ้าจะฟ้องขอให้ฟ้องทนายเอกล่ะกัน! ไหนๆถ้าจะถูกฟ้องต่อไปผมก็จะไม่ทำงานเป็นทนายแล้วครับ...จะขอไปเพราะพันธุ์ปลาดุกขายหรือไม่ก็ย้ายจากกระบี่ไปวิ่งของหนีภาษีที่หาดใหญ่เหมือนคนอื่นเค้ามั่ง!!!อยากรวยๆๆๆๆๆเหมือนกันครับ
  • คุณFANATIC PIC_BBCEW ......ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ! แต่ขณะนี้ผมไม่รบกวนดีกว่าเพราะทางคุณเพชรเค้าบอกว่าใช้บริการABKC...กับเจ้าสุนัขตัวนี้ไปแล้ว! ไว้โอกาสหน้าล่ะกันน่ะครับ...แต่ผมเมมเบอร์คุณไว้แล้วเผื่อวันข้างหน้าจะเพราะพันธุ์มันๆแบบอเมริกันพูทบูลขายกะเค้าบ้าง...ขอบคุณครับ
  • คุณxxxxxxxx...... ผมคงไม่เข้าไปดูหรอกครับที่คุณเสนอมาเพราะแค่รับรู้เรื่องสุนัขตัวเดียวผมก็แทบไม่ได้หลับไม่ได้นอนแล้วครับ!! ...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ!
  • *ไหนๆก็จะโดนฟ้องแร่ะ! ผมขอเป็นตัวแทนด.ช. ตี๋ใหญ่ ....พ่อชื่อสามเหลี่ยม..แม่ชื่อนัคเคิ่ล/บ้านเกิดอยู่ที่ -3BullyHadyai
    อยากจะถามว่า ***ผมย้ายไปอยู่กับเจ้าของใหม่ตั้ง5เดือนกว่าๆแร่ะไม่ทราบว่าทางคุณพ่อสามเหลี่ยมได้ทำการแจ้งเกิดผมหรือยังครับ**แล้วเมื่อไหร่???ผมจะได้บัตรประชาชนเหมือนลูกคุณหนูค่าตัวแพงๆบ้างครับ..............อยากมีบัตรเท่ห์ๆกับเค้าบ้างครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 131K
  • พี่pae เค้าแค่ออกมาแนะนำครับคุณทนายจะไปเอาอะไรกับเค้าหละ เรื่องนี้ขอแค่คุณกับผมตอบคำถามตรงไปตรงมาก็ดีอยู่แล้วนะพรุ่งนี้ทนายว่ามั้ยไปกินข้าวกันหน่อยอยากรู้คุณแม่น้องเค้าพูดอะไรบ้าง
  • เรียนทุกท่าน

ผมชินแล้วกับความขัดแย้งต่างๆในวงการนี้ ในฐานะเจ้าของบอร์ด ก็คงได้แต่ขอความร่วมมือ ให้ทุกท่านทำธุรกิจกันอย่างมีจรรยาบรรณ ตรงไปตรงมา และกล้าเผชิญกับความจริง ผมเชื่อว่าทุกปัญหามันมีทางออกและสามารถแก้ได้อย่างสันติ

แต่ปัญหาที่เกิดในทุกวันนี้คือ เราไม่กล้าสู้กับความจริงครับ ส่วนมากจะใช้วิธีการหลบ หรือ แกล้งทำเนียนเฉย เพราะนิสัยคนไทย ส่วนมากจะขี้เกรงใจ จะยอมทนโดนเอาเปรียบ มากกว่าที่จะกล้าเรียกร้องในสิทธิ์ของตนเอง และมักจบลงตรงคำว่า ช่างแม่ง หรือ นึกว่าฟาดเคราะห์ก็แล้วกัน แต่เมื่อวันใดที่เกิดทนไม่ไหว ออกมาทวงถามนั่นก็หมายความว่าพร้อมแล้วที่จะแตกหัก มันจึงจบลงด้วยการทะเลาะมากกว่าที่จะคุยกันอย่างมิตรภาพ

สมาชิกของเรา ผมก็อยากให้แยกกันให้ออก ว่าอะไรคือความถูกต้อง อะไรคือ มิตรภาพ อย่าเข้าข้างกันในสิ่งที่ผิด ยามรักกันก็เขาข้างกัน ไม่กล้าบอก ไม่กล้าเตือน แต่ยามโกรธ เกลียดกัน ต่อให้ทำดีแค่ไหนก็ไม่สน ไม่มีการสนับสนุน จ้องแต่จะจับผิด จ้องจะทำลายอีกฝ่ายให้ย่อยยับ แล้วอย่างนี้สังคมเราจะดีขึ้นได้อย่างไร

ผมเองก็ไม่อยากจะก้าวก่ายเรื่องราวของคนอื่น ที่ผ่านมาก็เละไปรอบหนึ่งแล้ว เพราะความปราถนาดีเกินไป จนกลายเป็นเสือก รอบนี้ก็ขอแสดงความเห็นเพียงในฐานะเจ้าของบอร์ด แต่ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับฝ่ายใดทั้งสิ้น แสดงความเห็นจากประการณ์เท่านั้น ปัญหานี้ แท้จริงแล้วก็ไม่มีอะไรเลย แค่ทำไม่ได้ตามที่พูดเท่านั้น การแก้ปัญหาก็ง่ายมาก คือทุกคนที่รับปากอะไรกับใครไป กลับไปรับผิดชอบในข้อตกลง เรื่องมันจะได้จบครับ

แนะนำด้วยความปราถนาดี
  • เจเจ มาแล้ว หายไป 1 วัน 1 คืน แบบว่าๆ แบบว่าๆ ปาร์ตี้หนักไปหน่อย

มาต่อกันเลยดีแฟ่!!!!!!

เรื่องความขัดแย้งในบอร์ดนี้ เจเจ ก็ชินแล้วเหมือนกันคะ

รับเป็นที่ปรึกษา ทั้งประสานงาน และ ประสานงามาแล้วหลายรายการ
    และครั้งนี้ก็เป็นอีกกรณีหนึ่งเช่นกัน ที่ผู้เสียหาย ได้วางใจ โทรเข้ามาปรึกษา
    แบบพี่คุยกับน้อง และน้องคุยกับพี่

เหตุผล คงเป็นเพราะ เจเจ ได้รับทราบเรื่องราวของเจ้าของกระทู้
    รวมถึงเคยโดนกับตัวเองมาแล้ว จนไม่ต้องถามว่า รู้จักดีแค่้ไหน????

เรื่องจรรยบรรณ ใครที่รู้จักเพชร น้องคนนี้ นิสัยส่วนตัวเป็นอย่างไร
    เลี้ยงหมาอย่างไร ขายหมาอย่างไร และรับผิดชอบลูกค้าขนาดไหน
    กิจกรรมของส่วนร่วมเป็นอย่างไร อย่าให้มาอวยกันเองเลย
    น้องมันพิสูจน์ตัวเองแล้ว จนเป็น -3Bully ทุกวันนี้

ชุมชนแห่งนี้ อยู่กันแบบ พี่น้องเพื่อนฝูง ใครเป็นอย่างไร
    นิสัยอย่างไร ดีหรือร้ายเรารู้อยู่แก่ใจ

เพียงแต่กำลังให้โอกาศ กลับตัว กลับใจอยู่

ด้วยความปรารถนาดี ขอความสงบคืนให้ ชุมชนแห่งนี้ด้วย
    ทั้งเรื่องส่วนรวม และเรื่องส่วนตัว บ้านแตก ร้าวฉ้านก็ไม่เอานะคะ

และหวังว่าประโยคนี้ คุณจะพิมพ์มันด้วยความจริงใจ

**ต่อไปจะได้ไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกกับวงการที่พวกคุณรัก**
  • จริงๆลูกหมาตัวนี้ไม่หน้าหลุดจากฟาร์มเลยครับ :)
  • โดยปกติการซื้อลูกสุนัข ผู้ซื้อทุกคนคงจะเข้าใจกันดีในเรื่องของใบซึ่งมันต้องใช้เวลา อาจจะเพราะเหตุผลใดของทางฟาร์มก็แล้วแต่ เช่น รอขายให้หมดแล้วส่งทำทีเดียว หรือเจอพวกไม่มีความรับผิดชอบมากพอ หรือเหตุผลอื่นๆซึ่งผมไม่ได้โทษทางฟาร์มเพราะคนที่เค้ามีความรับผิดชอบก็มีอยู่เยอะ แล้วอย่างตอนนี้ใบabkc ซึ่งมีคนติดตามกันอย่างมากถึงความล่าช้า
    ขออณุญาติเอ่ยถึงค่ายrama3 เค้ามีใบประวัติจากทางrama3เองเพื่อรับประกันสายเลือดของสุนัขของเค้า ซึ่งคนที่ซื้อก็ok มั่นใจ ซึ่งในส่วนของbullyเองบ้านเราก็มีฟาร์มดังๆค่อนข้างเยอะเป็นที่ยอมรับของทุกๆคน ผมเสนอนะครับ ทางฟาร์มbullyลองจัดทำประวัติของสุนัขที่จะทำการขาย โดยใช้ชื่อทางฟาร์มเป็นการันตี และก็ดำเนินการทำใบของ abkc หรือ ukc ไปตามปกติ ต่อไปผู้ซื้อจะนำไปขายก็มีใบรับประกันจากทางฟาร์มไปให้ผู้ซื้อต่ออีกที ซึ่งผมว่ามันสามารถเช็คไปที่ฟาร์มได้เลยว่า สุนัขตัวนี้ฟาร์มคุณเป็นผู้breedขึ้นจริงมั้ย ชัวร์ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย เช็คได้โปร่งใส แต่ถ้าในกรณีขายไปต่างประเทศ ก็ต้องรอใบที่เป็นสากล (ukc,abkc)
    อยากให้ทางฟาร์มแจ้งลูกค้าไปก่อนเลยเรื่องการทำabkc ukc ว่าจะทำเมื่อไหร่ เช่น รอขายหมดก่อน หรืออะไรก็แล้วแต่ ผู้ซื้อเองก็ควรจะเคลียให้ขาดในวันซื้อ จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาตามหลังเรื่องใบยังไม่ได้

เป็นข้อเสนอแนะนะครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย
  • เอ่อ ..พี่Justyครับ ใบแบบที่บร๊ะราน3ทำออกมานั้น คงไม่ใช่ใบประวัติแบบที่ทั่วไปเขายอมรับกันหรอกครับ เรียกว่าใบโปรโมชั่นทำให้การค้าขายหมาคล่องขึ้นจะดีกว่า เพราะพ่อค้าขายหมาเองจะสร้างจินตนาสวยหรูเขียนลงในใบยังไงก็ได้ครับ

ทางออกของปัญหาแบบนี้ ผมว่าพี่mได้แสดงความเห็นไว้ด้านบน น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุด คือสนับสนุนคนกลางหรือสมาคมในประเทศจะดีกว่า :063:
  • ผมว่าใบมั่นแค่เป็นตัวบ่งบอกถึงสายเลือดแค่นั้นครับ การยอมรับมันมาจากตัวสุนัขซะมากกว่า ส่วนจินตนาการที่จะเขียนลงไปมันคงหนีความจริงไม่พ้น ใบabkc ออมมาจริงๆมันก็ต้องตรง ถ้าไม่ตรงก็มีคนเอามาบอกในเวปแหละครับ ทางออกจริงๆคือการกำหนดกรอบเวลาในการได้รับใบแค่นั้นแหละครับ ไม่เกี่ยวกับสมาคมไหนทั้งนั้น

ผิดถูกอย่างไรขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย
  • ก็นั้นไงครับ ปัญหาทั้งหมดพี่mเขาก็แสดงความเห็นไว้ด้านบนอยู่แล้ว สนับสนุนสมาคมในประเทศ ปัญหาต่างๆ(กรอบเวลาที่คุณพูด)จะหมดไป

ทำไมพ่อค้าขายหมาเขาถึงได้กะเสือกกะสนดิ้นรน ทำใบโปรโมชั่น(ก็อปใบเพด)ออกมา เพราะเขารู้ถึงความต้องการของลูกค้า เป็นเกมส์ที่พ่อค้ากำหนดขึ้นเอง ทำเอง ขายเอง เอ่อเอง อวยกันเอง... แบบนี้ที่ไหนเขาก็ไม่ยอมรับหรอกครับ(นอกจากโง่) เมื่องั้นจะมีสมาคมไว้ทำไม ?
  • ขอขั้นรายการสักนิส นะคะ....ขั้นรายการระหว่างรอ
    เป็นข่าวประกาศจากอาณาจักรสัตว์เลี้ยง
    บุคคลในภาพ คือน้องเพชร และเจ้าของกระทู้ใช้หรือไม่คะ???
    ------------------------------------

ประกาศจากน้องเพชร์ -3BULLY HADYAI
    โปรดระวัง! บุคคลในภาพนี้ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับ -3BULLY HADYAI
    หากนำชื่อฟาร์มไปแอบอ้างเพื่อขายลูกสุนัข เราจะไม่รับผิดชอบเพราะไม่ได้นำมาจากฟาร์มเรา
    จึงเรียนมาเพื่อทราบและให้ทุกคนเข้าใจตรงกันจากนี้เป็นต้นไป
    ขอบคุณค่ะ

Warning
    This women is not belong to -3bully Hadyai.
    If she said, she is the manager of -3Bully it's not true.
    If she said that the puppy come from our kennel,
    we are not accept any comment.
    We just want to tell everone to understand as the same way.
    From now on
    Thanks you

image
    ภาพ ณ วันที่เราจัด Asia Bully Connection 2012

ที่มา :
    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=222631474533491&set=a.113631242100182.16288.100003599216216&type=1&theater
    ไฟล์แนบ
    anajak.bmp 233K
  • อ้าว ยังไงกันครับเนี๊ย
  • เสียลมละทีนี้ มั่วไปหมด เพชรสู้ๆ พี่รู้เพชรไม่ทำแบบนั้นแน่ ไปซื้อขายต่อกันเองแม้จะเป็นคนบรีดก็ไม่น่าเกี่ยวนะ
    ถ้าพี่ขายปลาช่อนไป แล้วมีคนเอาไปแกงไม่อร่อย ไม่สะอาด ท้องเสีย คนกินไม่สบาย พี่ต้องรับผิดปะ 555
  • จากที่อ่านๆมาทั้งหมด สรุปแล้วเรื่องนี้น่าจะเป็นปัญหาเล็กๆ ที่สามารถจะแก้ไขกันได้ของเจ้าของกระทู้ น้องบอส และคอก-3bully แต่เนื่องจากว่าเจ้าของกระทู้ได้ซื้อสุนัขตัวนี้มาจากน้องบอส แล้วมีความประสงค์อยากจะขายต่อเลยมาลงประกาศที่หน้าเวป (เรื่องนี้มันก็ไม่แปลก) เพียงแต่ว่าทางเจ้าของกระทู้ได้ระบุถึงข้อเสียของสุนัขลงไว้ด้วย โดยได้อ้างว่า"ไม่อยากจะปกปิดข้อมูลของสุนัขตัวนี้ เมื่อมีใครซื้อไปจะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง" ผมขอถามตรงนี้เลยว่ามันเป็นการกระทำที่คุณสมควรทำแล้วหรือ???? ถ้าคุณลงขายโดยการโพสแค่รูป ระบุเพศ อายุ ราคาของสุนัข ลงชื่อ และเบอร์ติดต่อของผู้ขายไว้ ส่วนเรื่องข้อบกพร่องต่างๆ เมื่อมีคนสนใจแล้วโทรไปถาม คุณค่อยบอกก็ได้ ต่อมาก็ได้มีการเบี่ยงประเด็นจากการขายสุนัข แล้วลากไปถามถึงเรื่องใบเพ็ดของสุนัขตัวนี้ ซึ่งเรื่องนี้จากที่ผมอ่าน ทางคอก-3bully หรือ บุุคคลใดที่เกี่ยวข้อง(กับเรื่องใบเพ็ด)ก็ได้ออกมาตอบคำถามอย่าชัดเจนแล้ว ไม่ทราบว่าคุณทนายออกตัวมาด้วยเรื่องอะไรมิทราบคับ เพราะเรื่องเหล่านี้มันเป็นเรื่องของ"วงการหมา" ไม่ใช่ "เรื่องของทางกฎหมาย"
  • นอกจากนี้ดูจากการที่คุณโพสตอบโต้คู่กรณีแบบนี้ ผมว่ามันไม่เสี่ยงไปหน่อยหรอคับ ที่จะเข้าข่ายเรื่องของทางกฎหมาย หรือไม่มันอาจจะทำให้เสียรูปคดีได้ ซึ่งเท่าที่ผมได้คลุกคลี่กับวงการนี้ (หมายถึงวงการกฎหมายและทนายนะคับบบบ) มาก็พอสมควร ผมก็ไม่เคยเห็นว่ามีทนายคนไหนที่ออกมา่ตอบโต้คู่กรณีในลักษณะนี้ และยิ่งคอมเม้นหลังๆที่คุณโพสว่า "จะขอไปเพราะพันธุ์ปลาดุกขายหรือไม่ก็ย้ายจากกระบี่ไปวิ่งของหนีภาษีที่หาดใหญ่เหมือนคนอื่นเค้ามั่ง!!!อยากรวยๆๆๆๆๆเหมือนกันครับ" ไม่ทราบว่าคุณทนายไม่รู้จิงๆหรือแกล้งไม่รู้กันคับว่าการโพสพาดพิงลักษณะนี้ "อาจจะเข้าข่ายหมิ่นประมาท"ได้นะคับ

และเริ่มรู้สึกว่าหลังๆมานี่ ลักษณะการพิมพ์ของคุณทนาย จะเริ่มคล้ายคลึงกับเจ้าของกระทู้ขึ้นไปทุกที
    นี่ตกลงว่าเป็นคุณทนายจิงๆ หรือว่าเป็น "ร่างอวตาร" ของคุณทนายกันแน่คับ

ปล. ผมรบกวนขอเบอร์และที่อยู่สำนักงานของคุณทนายไว้หน่อยได้มั้ยคับ เผื่อผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาคุณทนายเกี่ยวกับด้านกฎหมาย ผมจะได้ไปใช้บริการ
  • สุดท้าย ที่ผมกล้าออกมาโพสแบบนี้ก็เพราะว่า ผมก็เคยทราบประวัติของเจ้าของกระทู้และได้ประสบมากับตัวแล้ว ส่วนน้องเพชรกับผมก็รู้จักกันดี ถ้าใครที่ไม่ได้รู้จักประวัติ ไม่เคยประสบพบเจอกับคนคนนี้ หรือยังไม่รู้ถึงจุดประสงค์ที่แท้จิงของทางเจ้าของกระทู้ อย่าพยายามพิมพ์เพื่ออยากมีบทเลย เพราะ เรื่องมันอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิด และ บทสรุปมันอาจจะทำให้คุณขำไม่ออกก็ได้
  • คุณPae..จากนั้น! ทางคุณเกวลินจะติดต่อขายสุนัขต่อไปยังต่างประเทศและสามารถเพิ่มมูลค่าได้มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกนี่ครับ..ทำธุรกิจเกี่ยวกับสิ่งมีชีวิตผมเชื่อว่าทุกคนต้องเริ่มต้นด้วยใจรักทั้งนั้น
    .................................................................................................................

มันไม่แปลกหรอกคับคุณทนาย ที่ทางฝ่ายของคุณจะซื้อสุนัขตัวนี้แล้วนำไปขายต่อ แต่สิ่งที่แปลกก็คือว่า ทางเจ้าของกระทู้ก็ทราบดีอยู่แล้วว่าสุนัขตัวนี้มีปัญหา คือ มีไข่ใบเดียว แล้วยังไม่มีใบเพ็ด และในเมื่อเป็นเช่นนี้ ไม่ทราบว่าทางเจ้าของกระทู้จะเอาไปขายต่อทำไม?????? หรือเพื่ออะไร????? อย่างนี้ไม่เป็นการ"เข้าข่ายการหลอกลวงผู้บริโภคหรือผู้ซื้อหรือคับ"
  • คุณPae..ครับ! ผมยืนยันว่าทั้งหมดทั้งมวลไม่มีเจตนาที่จะทำการฟ้องร้องให้วุ่นวายครับ! แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านั้น..เพียงแต่ว่าอยากจะขอคำชี้แนะเพื่อเป็นข้อมูลที่ได้บรรทัดฐานในเรื่องการซื้อขายกับใบเพ็ดดีกรีเท่านั้น!
    ...........................................................................................................................

ถ้าเป็นจิงอย่างที่คุณทนายได้โพสว่า "แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านั้น" เรื่องนี้ทางเจ้าของกระทู้คงไม่ต้องเอามาลงเวปหรอกมั้งคับ เพราะ ระดับเจ้าของกระทู้ ผมว่าเค้าน่าจะเป็นคนที่เข้าถึงตัวของน้องเพชรได้ง่ายกว่าใครหลายๆคนเสียด้วยซ้ำ ส่วนเรื่องแค่นี้ก็น่าจะคุย และทำความเข้าใจกันได้โดยง่าย ไม่น่าที่จะต้องให้เรื่องนี้ถึงมือคุณทนายเลย จิงมั้ยคับ...................นอกเสียจากว่าจะมีเจตนาจะทำให้เป็นเรื่องใหญ่

ส่วนเรื่องของข้อมูลใบเพ็ดดิกรี ผมว่าหลายๆคนคงจะเข้าใจมากขึ้นนะคับ ว่าทำไมถึงได้ใบเพ็ดล่าช้า ใครจะเอาไปเป็นบรรทัดฐานหรือไม่ประการใด ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละบุคคลแล้วกันคับ

แต่สิ่งที่ผู้ขาย(สุนัข)ควรจะนึกถึงด้วยคือ (คิดเล่นๆซักข้อ สองข้อนะคับบบบ)
    1. อย่าหวังกำไรจากสุนัขที่ขายมากจนเกินไป (เช่น ซื้อหมามาตัวละหมื่นเดียว แต่อยากจะขายให้ได้ตัวละแสน)
    2. ควรพิจารณาราคา กับคุณภาพของสุนัขตัวที่จะขายด้วยว่ามันเหมาะสมหรือไม่ (เช่น หมาฟันเหยิน หน้าแหลม ตูดโด่ง ไข่ใบเดียว หางหัก ตาแหล่ ให้ฟรี แถมยาดม!!!!กันเป็นลมให้ ยังไม่มีใครเอา แต่คิดอยากจะขายเป็นแสน มันก็คงเป็นไปไม่ได้หรอกคับ)

• แล้วที่คุณประขายหมาทั้งๆที่รู้ว่าหมายังไม่มีใบเพด แล้วคุณประกาศเพื่อ?? สงสัยจะหนังเรื่องยาว :-D
    บางทีไม่ต้องทำเป็นหัวหมอพูดจาภาษากฏหมายก็ได้นะว่ากันด้วยจิตสามัญสำนึกของคนนี่แหล่ะ เจตนาของคุณต้องการอะไร :-D
  • ขอเข้ามาเสือกหน่อยครับ ผมว่าคูณKevalin คงไม่ใช่คนในวงการบูลลี่แน่นเพราะถ้ารู้คงไม่เข้าไปฟัดกับพวกหมาหมู่หลอกอิอิ.... หมาพันธู์อื่นเข้าประกาศขายกันอายุแค่2เดือนเขาบอกมีใบกันแล้ว มีบูลลี่นี่แหละบางที่แม่งปีแล้วยังไม่ได้ใบเลยก้อมี...อันนี้ผมว่าบาางฟาร์นะครับ แล้วอีกเรื่อง ผมอยากรู้ว่าเขาบูลลี่จะขายกันเขาบอกข้อบกพร่องของสุนัขกันไม่ได้หลอคับ แล้วคุณKevalin ได้ขายหมาตัวไหนให้ใครบ้างยังครับ แต่เท่าที่ดูมาผมว่ายังไม่ได้ขายหมาให้ใครเลยนะครับ แล้วไอ้พวกหมาหมู่จะออกมาโวยวายกันทำไม เห็นเขาเข้ามาเสือกกันเลยเข้ามาบ้างอิอิ.....
  • Camaro รู้จักกับเจ้าของกระทู้ หรือใครที่เข้ามาในกระทู้นี้สักคนหรือเปล่าเอ่ย???
    เป็นคนในวงการหรือเปล่า ทำมัยถึงไม่รู้เอ่ย ว่าใครเป็นใคร???

ท่านเจ้าของกระทู้เค้าเป็นคนที่คลุกคลีวงใน
    เข้านอก ออกใน ฟาร์มพิตบลู ทั้งไทย และมาเลเซีย
    จนเป็นที่รู้จัก กันเป็นอย่างดีทีเดียวคะ เน้นฟาร์มใหญ่ๆ ดีๆ มีมาตราฐานทั้งนั้น
    แต่ไปซื้อสุนัขหรือเปล่า??? รอเจ้าของกระทู้มาตอบดีกว่าคะ
  • เอ๊ะ เอ๊ะ เอ๊ะ คุณcamaro คุณแน่ใจหรอคับว่าคุณไม่รู้จักกับคุณkevalin เลย
    ผมว่าคุณน่าจะรู้จักกันอย่าง ลึกซึ้งเลยนะครับ

จริงหรือที่ไม่ได้อยู่ในวงการ แล้วภาพที่เอาถ้วยรางวัลของสามเหลี่ยม
    ลงหน้าวอลเฟซบุ๊ค หรือ อีกหลายๆอย่างเกี่ยวกับคอก-3 ที่เอาไปลงราวกับว่า เป็นเจ้าของคอก
    นี่ยังไม่ได้เป็นคนในวงการหรอครับ ภาพมี เสียงมี

อยากดูมั้ยจะเอาให้ดู เซฟไว้เป็นโหล
  • camero เท่าที่ตามอ่านมาทุกคนต่างพูดคุยด้วยเหตุและผล กรุณาอ่านหนังสือให้แตกฉานก่อนแล้วค่อยลงความเห็นจะดีกว่าเพราะความเห็นของคุณดูไม่มีหลักการและเหตุผลใดๆในการออกความคิดเห็นเลย นอกจากจะเอนเอียงเข้าข้างทางคุณ kevalin ซ่ะด้วยซ้ำและแต่ละเม้นของคุณดูจะตอกย้ำซ้ำเติมเจ้าของคอก-3ไม่ทราบว่ามีปัญหาใดกันมาก่อนหรือป่าว และพวกที่เข้ามาตอบทั้งหลายต่างเข้ามาท้วงติงถึงเรื่องความถูกต้ัอง ความที่ควรที่น่าจะเป็น ส่วนเรื่องใบที่kevalin อ่านดีๆ จบไปแล้วเพราะส่งทำไปนานแล้วปัญหาอยู่ที่ขั้นตอนของคุณก๊อฟในการทำ ABKC และในที่นี้ทุกคนต่างเข้าใจกันได้ว่าความล่าช้าอาจเกิดขึ้นได้ ซึ่งมีความล้าช้าเกิดขึ้นจริงแต่คุณเพชรก็ออกมาให้ความกระจ่างว่าดำเนินการไปแล้ว และอีกเรื่องที่หลายคนรู้ดีคือความสนิทสนมส่วนตัวอย่างที่คุณvespapinkกล่าวมานี้ถูกต้องเลยทำไมไม่เข้าไปปรึกษาทางคอก-3 ซึ่งน้องเพชรก็ดูไม่น่าจะพูดยากอะไร ทำไมต้องมาลงเวปนี้เหมือนต้องการดิสเครดิตทำลายกัน แต่ราคาหมาผมก็เห็นสมควรในราคานี้15,000 บาทไม่แพงสำหรับคนที่เอาไปเลี้ยงจริง แล้วที่คุณ kavalin อ้างว่าเสนอขายไปในราคาหนึ่งแสน เป็นการค้ากำไรเกินควรไปหไรือป่าว ซึ่งคุณkavalin รู้ขอบกพร่องของหมาดี และก็สมควรที่โดนลูกค้าทอดที่สามด่าเอาเค้าต้องด่าอยู่แล้วเหมือนไปแหกตาขายหมาเค้า อันนี้คุณก็สมควรรับไปครับ ส่วนคุณcamero ไปตามอ่านแต่ต้นมาดีๆครับว่าเค้ามาโวยวายในนี้เพราะอะไร ***แล้วถ้าบอกว่าไม่ใช่คนในวงการบลูลี่นี่ก็อีก แล้วทำไมต้องมีทนายไว้รับรองลูกค้าขนาดนั้น คุณcameroลองไปอ่านดูนะครับ ผมว่าคนที่ติดตามเรื่องนี้เริ่มรู้แล้วว่าอะไรเป็นอะไรขอบอกให้หยุดเถอะครับยิ่งดิ้นยิ่งแย่ครับ แล้วเรื่อเอาทนายมาพูดแทนยิ่งเป็นไปไม่ได้ครับผู้มีความรู้ความสามารถขนาดอาชีพทนายไม่มาเสียเวลานั่งตอบเรื่องไร้สาระแบบนี้ไปวันๆหรอกครับ นอกจากจะเป็นทนายยกเมฆครับ จำไว้นะครับไม่มีใครหมาหมู่อย่างที่คุณว่ามาหรอกทุกคนอ่าน วิเคราะห์ แยกแยะตามเหตุผลครับ เฮ้อ

• ว่าจะเลิก เลี้ยงหมา หันมาบรีด "งูเห่า"ดูบ้าง
    "งูเห่า ตัวผู้ กะงูเห่าตัวเมีย" มันจะออกมาเป็นอะไรแว๊

อันนี้โพสลอยๆ อย่าเก็บไปคิดนะจ๊ะ คริๆๆๆๆ
  • กระทืบไลค์ ให้ซักสามสิบหกล้านครั้งเลยครับ
    สำหรับคุณsam216_pitbull
    โพสคุณโดนใจผมจริงๆ
  • image
    ขอย้ำชัดๆ*สุนัขตัวนี้ชื่อตี้ใหญ่..เป็นลูก"สามเหลี่ยม"ทีี่่น้องบอสชื้อมาจาก -3 Bully ตอนอายุ 3 เดือน จนถึงขณะนี้อายุ 8 เดือนกว่าแล้ว.. ในขณะที่ชื้อทาง-3 Bully ก็รับปากว่าจะทำใบเพ็ดให้จนเวลาล่วงเลยไปจนสุนัขอายุได้ 8 เดือนกว่าแล้ว**พอมีการท่วงถามคุณเพชรก็บอกว่าทำแล้วแต่ยังไม่ได้.. แล้วตกลงทว่าำใบแล้วจริงๆหรือไม่แล้วเมื่อจะส่งมอบให้น้องบอสครับ!
    ฉะนั้นสุนัขตัวนี้ชื้อมาจาก-3 Bully โดยตรงมีใครหลอกขายทั้งนั้นเพราะชื้อจากฟาร์มถ้ามีใครมาหลอกขายก็คิดกันเอาเองล่ะกันว่าใครกันแน่ที่หลอกขายเด็กอายุ15เช่นน้องบอส *สำหรับเรื่องเจ้าของกระทู้เป็นใครง่ายนิดเดียวครับ.. แค่คุณเพชรส่งมอบใบเพ็ดให้กับน้องบอสวันไหนเดี่ยวผมกับเจ้าของกระทู้จะไปพร้อมน้องบอสด้วย! ง่ายๆคือเจอกันวันรับใบเพ็ด.. แล้วคุณจะหายสงสัย!! *ส่วนเรืิ่องรูปพวกคุณจะไปงัดรูปอะไรมาโชว์หรือกล่าวหาอ่ะไรใครมันไม่ใช้เรื่องของผมกับเจ้าของกระทู้นี้.. ไม่ว่าจะเป็น*เจ้าของฟาร์มหลอกขายหมาหรือใครแอบอ้างเป็นผู้จัดการฟาร์มไปหลอกขายหมาหรือใครแอบอ้างเป็นผู้จัดการฟาร์มไปขายหมา.. ยื่นยันเป็นเรื่องของคนอื่นล่ะกัน!! ***ประเด็นคือ ต้องการขายสุนัขและต้องการคำตอบว่า -3 Bully จะให้ใบเพ็ดกับน้องบอสเมื่อไหร่เท่านั้น......จะได้จบซะทีครับ
    ไฟล์แนบ
    555.jpg 29K
  • อยู่หาดใหญ่เหมือนกันก็นัดทานข้าวกัน ตกลงกันระหว่างผู้ขาย-ลุกค้าก็น่าจะจบไปกันทั้งสามฝ่าย จะมาเถียงกันให้อายคนทำไม ของแบบนี้มันคุยกันได้
  • ไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัว จริงๆแล้วผมเองก็ไม่สมควรออกความเห็นใดๆด้วย

แต่หากความต้องการของคุณKevalin และทนายต้องการแค่ใบเพ็ดabkcเป็นสำคัญและมั่นใจว่าเรื่องนี้จะจบ

อยากขอให้อ่านข้อมูล ที่คุณ xxxxxxxx นำลิงค์มาจาก asia bully ด้วย
    จะเข้าใจว่าเรื่องความรับผิดชอบในการทำใบเพ็ด abkc
    อยู่ในการดูแลของตัวแทนคือคุณ GOF_BB เพียงแต่ผู้เดียว
    เพราะฉะนั้น ขณะนี้ทั้งทางคุณ Kevalinและคุณ เพชร หรือน้องบอส ตกอยู่ในฐานะผู้เสียหายเช่นเดียวกันครับ

จำเป็นต้องร่วมมือกันพร้อมด้วยผู้เสียหายท่านอื่นๆ ทวงถามเรื่องความล่าช้า ใบเพ็ดabkc จากคุณ กอลฟ์ครับ

และสำหรับคุณกอลฟ์

GOF_BB พฤศจิกายน 3 Permalink
    ใบ abkc เพชรได้ทำกับผมเรียบร้อยแล้วครับแต่ยังมาไม่ถึง ใบเพ็ดสามารถดูได้ที่ www.asiabully.com ครับผม ส่วนเรื่องใบเพ็ดของค่าย - 3 bully ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวครับ

ตามที่โพสไว้ และกับ ปํญหาที่เกิดขึ้น ผมถือว่าการโพสแค่นี้ไม่พอครับ

ที่บอกว่า "ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว"

ตอนนี้ความเสียหายได้เกิดขึ้นแล้วจากความล่าช้าของใบเพ็ดที่คุณรับผิดชอบ
    ทั้งกับทางคุณเพชร สามเหลี่ยมบูลลี่ น้องบอส และคุณเกวลิน และคนอื่นๆที่ติดตามใบเพ็ด abkc อยู่
    คุณจะรับผิดชอบอย่างไร คุณจำเป็นต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้ ตามที่พูดไว้ได้แล้วครับ

• เห็นด้วยกับคุณ power pit ครับ
  • จากที่อ่านมา คุณสู้ เพาเว่อร์พิท คอมเม้นได้ตรงจุดที่สุดครับ ปัญหาคือความล่าช้าของ ใบเพดดีกรี จาก abkc ที่เป็นภาระผูกพันธ์ตั้งแต่ คนขายคนแรกยันลูกค้าคนสุดท้าย ที่ต่างก็ล้วนได้รับผลกระทบ ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมขั้นตอนมันถึงล่าช้าขนาดนี้ ปัญหามันเกิดจากฝั่งไทยผิดขั้นตอน หรือ เป็นเพราะอเมริกาเองมีปัญหา ทาง abkc ควรต้องมีคำตอบกลับมา ถ้าอยากจะเปิดตลาดที่เอเชียอย่างจริงจัง จะออกให้หรือไม่ออกให้ก็ต้องชี้แจงมา ถ้าใช้เวลาจนหมาอายุแปดเดือนผมว่ามันนานเกินไปหน่อยแล้วครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด