ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวนักกีฬา ISAN TEAM เมืองทอง 56 !
  • ศึกนอกกินตับทีมอื่น......ศึกในกินตับกันเอง....อิสานทีมเป็นโรคประหลาดขาดตับๆๆๆๆไม่ได้ หิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่ามั้ยอิสานทีมทุกท่าน :-))
  • พักนี้ หัวหน้าค่าย เดอะโด้ คึกคักผิดปกติ สงสัยได้ยาดี แต่ก็ขอให้คึกแบบนี้ตลอดไปนะครับ :-D
    อย่าพลาดท้าคอตกแบบสนามอีสานก็แล้วกัน เล่นเอาน้องๆเป็นห่วง ตกอกตกใจ นึกว่าจะแขวนสายลากตั้งแต่ตอนนั้เสียแล้ว 55
  • อยากเห็นเด็กเก่า มาเกาใหม่ ในสังกัดพี่เล็ก ได้ข่าวว่าสะโพกใหญ่ ดากใหญ่ แต่ใจไม่รู้ใหญ่ด้วยป่าว คริ คริ คริ
  • หมาหลานท่านเปา ดีแต่ขู่ แต่ไม่กล้าพามาแข่ง เบี้ยวหลายงานแล้ว
  • จัดชุดใหญ่เลยครับท่านพี่เล็กแบบว่า สิวๆๆ
  • เด๋วเจอ เด๋วเจอ......มันแค้นที่ไม่ได้แข่งมาหลายงานแย้ววววว :-)) :-))
  • ได้โปรดอย่าท้ามาตอนนี้ รอประกบหน้างานเลยดีกว่า ไม่อยากผิดหวังซ้ำซ้อน ฮา ...
  • ผมก็ว่างั้นละครับพี่......แต่มันก็เสียดายโอกาสเพราะหูมันเริ่มหนวกสนิทศิษย์ส่ายหน้า :-)) :-))
  • เจอเก้นเหรอพี่ไพทูลย์.......บักนั้นมันสมองกลับแล้ว บ้าหนักกว่าเดิมต้องปรับปรุงนิสัยหัดเข้าสังคมใหม่ครับพี่ท่าน :m93:
  • ด้วยความยินดีครับ พี่สันต์ สบายใจที่สุด บ่องตง :-"

.......................................................... :039: ..................................................

Jergens 8:15AM Permalink
    แซ่บแว้..........

อะไร ? แซ่บแว้ อ่ะ ตาเล็ก เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก บ่องตง เดอะโด้ กินยากนะครับท่าน เดอะจัมพ์เปอร์ก็ไม่หมูเด้อ ;-)
  • ขอเป็นรุ่นน้อง สกัดรุ่นพี่ไว้ก่อน ถ้าอยากผ่านสนามเมืองทอง รุ่นใหญ่ทุึกตัีวต้องผ่านเจ็ทโด้ให้ได้เท่านั้น ไม่งั่นเก็บค่าน้ำมันไว้่เปิืดเทิมลูกดีกว่านะครับ ทุกๆๆท่าน รุ่น 40.1 ขึ้นไป ถ้าตัวไหนไม่ผ่านเจ็ทโด้ แล้วรับรองไปเมืองทองก็แพ้บูลตัส ยักษ์ บรองโก้ เพราะสามตวนี้เขาเข้าคิวไว้แล้ว อยู่แต่ว่าตัวไหนจะชิงจังหว่ะเท่านั้น งั่นพี่เล็กเตรียมสิงห์ฺแช่เย็น เช็ดเหงื่อเจ็ทได้เลยครับ คริ คริ คริ
  • 555หมัดเดียวจอด
  • เด๋วเตรียมให้โด้ 2 ลัง ค่าขึ้นครูครับ :-))
  • เตรียมสู้ศึกเต็มที่เลยนะอีสานทีมเรา งั้นเราไปตีเมืองหลวงให้ย่อยยับฮ่าๆๆๆ
  • ก่อนอื่นต้องเจรจากับพี่มาร์คก่อนพี่ทัย...พี่ท่านเป็นไส้ศึก ปล.เกลือเป็นหนอน!! :-))
  • :-)) "ช้ำรักจากอุดร" เฮ้ยๆๆๆๆๆๆ"ช้ำหนักจากเชียงใหม่" รู้สึกไม่ค่อยจะออกมาคารม ข่มขวัญเท่าไร กราม.......ก็หงอยๆๆหูึตึง ไม่รู้ว่าอยู่กินอย่างไร งานเมืองทอง อิสานเราใช้ยุทธการ "แยกกันเดิน รวมกันตี" เหมือนเดิมครับพี่น้อง :o019:
  • จัดประเพณี ดีใหมครับ พี่ หนุ่ม อาไพทูรย์ จะไปแจมด้วยครับ คิดถึง ๆ
  • ข่าวจาก ปธ.หนุ่ม ว่าจะมี ปรีเทส ก่อนงานเมืองทองครับ ประมาณ ต้ัน พ.ค.นี้ ครับ รายละเอียดต้องรอ ปธ.หนุ่ม ครับ
  • 4-5 พ.ค. นี้เลย วันหยุดพอดีครับ
  • ช่วงนี้อาจจะตอบกระทู้ไม่ต่อเนื่อง เพราะปิดเทอม มีภารกิจหลายประการต้องสะสาง และอีกอย่างต้องให้เวลากับลูกด้วยครับ
  • อยากให้เป็นเร็ววันนี้เลยคับ ช่วงนี้กำลังซ้อมเล่นๆกลัวหมากล้ามหดหายไปก่อน
  • พี่ก็ออกกำลักายกรามล๊อคทุกวัน รักษาสภาพไปเรื่อยๆ แต่ยังไม่เริ่มหนัก หลังสงกรานต์คงต้องเริ่มเข้าคอร์ส
  • จายเย็นๆพี่ทัย อากาศมันร้อน I-)
  • งานเมืองทองจะพยายามยัดเยียดความชอกช้ำให้ทีมอีสานพกกลับไปบ้าน ฮ่าๆๆ
  • ข่าววงในเอ๊าะเย๊าะทีมบอกมาว่า " บรองโก้ " พร้อมมากๆ อยากจะจับกินเบียร์ฟรีกับ " ยักษ์ซึ " มั่กมาก

น้องเอ็กซ์ว่าไงครับ ถ้าไม่มาตอบถือว่าตกลงนะน้อง เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

***จัดมาครับพี่หนุ่ม และเสี่ยเล้ง ยินดีครับ บักน้อยใจใหญ่ บักใหญ่ขี้คุย
  • สุดยอดครับ เริ่มมันส์แล้วสิ
  • รับทราบครับท่านยุทธ เดี๋ยวแจ้งกำหนดการที่แน่นอนอีกทีครับ รับประกันความมันส์ครับ :063: ;-)

...............................................69............................................

โอเซ !!! .............รับแซ่บครับน้องเอ็กซ์สุดหล่อ เดี๋ยวประสานงา อุ้ย ประสานงานให้ครับ ( งานนี้มาวฟรีลูกหมาป่าพร้อม )

" ยักษ์ VS บรองโก้ " แก้เหงาก่อนงานใหญ่เมืองทอง จะอดใจรออย่างไงไหวครับท่านผู้ชม 555

ใครชอบใครแทงกันฝั่งนั้นครับ ส่วนผมแทงทั้งคู่ครับ อิ อิ ( เด็กและสตรีมีครรภ์ควรต้องจับตาดูให้ดีนะครับ )

แต่คิดไปคิดมา หรือว่า หวยจะออก " เดอะโด้ " ก็เป็นได้นะพี่น้อง เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

• สิ่งที่แน่นอน คือความไม่แน่นอนครับ ปธ.หนุ่้ม วันเทสใหญ่ ใครเเพ้โด้ ไม่ควรลงเมืองทองนะครับ 555555555555555
  • ถึงผมจะไม่เคยไปงานประเพณี ไม่รู้ว่าเขาทำอะไรกันบ้าง แต่ผมอยากให้จัดครับ เพราะว่ามันคือหัวใจของพวกคุณ อย่างน้อยก็เป็นการวอล์มเครื่องก่อนมาแข่งที่เมืองทองและข่าวสารกิจกรรมลากน้ำหนักก็ไม่ได้หายไป ผู้เล่นหน้าใหม่ ก็มีกำลังใจว่าเลี้ยงหมาแล้วไม่เสียเปล่า มีกิจกรรมให้ร่วมทั้งปี
  • อันดับแรก ชิงแชมป์รุ่้นต่างๆๆของอิสานทีมก่อนครับ เป็นการวอร์ม การเทส เพื่อหาข้อบกพร่อง(หาเรื่องกินเหล้า) ของแต่ละตัว เพื่อปรับขบวนทัพครับ
  • หนับหนุนให้มีการแข่งนอกรอบกันบ่อยๆครับ อย่างน้อยก็เป็นการกระตุ้นความคึกคัก และเตรียมความพร้อมนักกีฬาไปในตัวครับ

แต่เจ้ทโด้ ระวังสุขภาพด้วยนะครับ แข่งนอกรอบแล้วแพ้เด็กรุ่นใหม่บ่อยๆ อาจจะเผลอถอดใจก่อนเวลาอันสมควรครับ :p
  • ดีครับอิสานทีมแข่งบ่อยๆ ตับได้ออกกำลังสม่ำเสมอ :-))
  • นอกรอบ โด้ไม่เน้นครับ ปลอ่ยให้เด็กๆๆใหม่ ๆๆผ่านได้ แบบมีกำลังใจทำต่อ เป็นมหากุศโรบายที่แยบยลครับพี่ 5555555555(มีทางออกเสมอคร๊าบ)
  • กลยุทธนี้เรียกว่า " การปล่อยแมวออกจากถ้ำเสือ " หรือป่าวครับพี่ฑูลย์ศรี เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก แม้มมันชั่งแยบยลนักแล

งั้นเห็นทีต้องรีบขอตัวพา เด็กๆ ที่บ้านไปซ้อมดีกว่าครับกลัวโดน " แมวกัด " ครับ อาจต้องไปฉีดยากันโรคกลัวน้ำอีกหากโดนกัด

ปล.โปรดระวังแมวลายเสือใว้ให้ดีนะครับพี่น้องงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!
  • ไม่แน่เหมือนกันนะคับสำหรับ บรองโก้vsยักษ์ เพราะน่ากลัวทั้งคู่ ยักษ์ประสบการณ์เยอะกว่า ส่วนบรองโก้ก็น้องใหม่แต่ไฟแรง ถ้านน.ต่างกันแค่1กก.ใครก็ใครเถอะกินกันยากคับงานนี้ เล่นข้างไหนก็หนาวได้เหมือนกันฮ่าๆๆๆ
  • อย่าลืมคีแกนเด็กซุ้มสิงห์ลำพองนะครับ สนามแรกๆ เปาะแปะ สนามถัดมาบิ๊กเซอร์ไพร์ สถิติมันเป็นเยี่ยงนั้น :-))
  • ขอเป็นเยี่ยงบั้งไฟล้าน เปิดสวิตท์กดสตาร์ท ดากแดงฮูด ฮูด...ริบเมฆ... ซิได๋กั้งโกกเบิ่งเด้อพี่น้อง... ฮิ้วๆๆ :-))
  • ชิ ชะ .........เดอะ สัน ทัด มาใด๋ จะ ใด โวหารเยี่ยมเยี่ยงนี้สงสัยงานนี้คงเก็บกดมานาน คิดจะมาระเบิดพลังใส่เลยงานนี้

รู้เช่นนี้แล้วเด็กๆในค่ายเราคงต้องรีบไปใส่ชุดลากมาซ้อม ซ้อม ซ้อม แล้วก็ ซ้อม ดีกว่า 555555555

แต่ข่าววงในมาว่าพ่อเดอะสันทัด ช่วงนี้อดหลบอดนอน สงสัยจะฟิตหมาจัดน่าดูนะเนี้ย อิ อิ

..........................................................69.......................................................

ส่วนราคาคู่บิ๊กแม๊ทซ์มาแล้วครับ ยักษ์ VS บรองโก้ เบียร์สิงห์ 3 ลัง เล่นแบบแม๊กเวทครับ คอนเฟิร์มทั้งคู่ครับ :-D

สบายใจเบียร์หวานอีกแล้ว ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • โดยทำเนียมงานแข่งประเพณีอีสานเรา สนามจะโว้ตกันว่าจะเล่นกันแบบสนามดินหรือสนามพรมดี

เพราะการแข่งขันจริงเรามีสนามพรมให้เล่นอยู่แล้วครับ สนามที่จะถึงนี้ขอให้สมาชิกช่วยกันโว้ตเลือกกันดูนะครับ

ว่าจะชอบสนามแบบดินหรือพรมครับ เพราะจะได้นำไปเป็นข้อมูลในการพิจารณาสถานที่และวันเวลาแข่งครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ
  • PUMA_2010 มีนาคม 31 Permalink พูม้าจัดให้ซูก้า 2 ลัง ตามคำขอนะครับ :062:

: 2 ลังนี่จัดให้เลยเหรอคับพี่สันต์ 555 ขอบพระคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบ
    ซูก้า มันมาแบบฟลุ๊คๆคับพี่ แต่เพื่อความมันส์ 2 ลังตามนั้นคับอิอิ

PUMA_2010 มีนาคม 31 Permalink ไม่มาขอเก็บเบียร์ที่ ปธ.หนุ่ม นะครับ :D

:หากไม่เป็นฮีท ยังไงก็ไม่พลาดครับ นอกจากเป็นฮีท หากไม่ได้ไปร่วมด้วยสาเหตุอื่นๆผมยินดีให้ปรับเต็มที่ครับพี่สันต์ :-D :013:

ด้วยความเคารพคับ ;-)
  • ถึงพี่ หนุ่มรูปงามคับ
    สนามพรหม เราแข่งขันกันแน่ๆครับ ในความคิดผม ผมอยากรู้พละกำลังของหมาเราว่าหากทำเต็มที่มันจะได้แค่ไหน
    โดย ขอเสนอว่าผมอยากเล่น "สนามดินคับ" อยากเห็นว่าลากบนพื้นที่ถนัดๆจิกแซบๆนี่มันจะได้ซักเท่าไหร่ครับ

ขอเสนอหนึ่งเสียงโหวตตามนี้คับ แต่จะพรหมหรือดิน ผมพร้อมเล่นทุกสนามคับ :062: :m81:
  • เข้าตำรา
    "บัวตูม บัวบาน" จะเด็ดที่เดียวเสียทั้งคู่ครวญคิดดู.... :m89:
  • อยากเจอลุงเก้น กับ บิ๊กกลั๊ป จุงเบย
    :-D พี่ทัยครับสนใจปะ เบียร์ 1ลัง ( ช้าง เอ็กสปอรต์ )อิชิตัน อีก 1 ลัง

:X จัดหนัก ( คอ )ก่อนไปยึดกรุง :m59: image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0663 (Medium).JPG 41K
  • เอากับคีแกนดีกว่ามั้ยพี่เบ๊นซ์ :062:
  • :-(( ปาด........เจอคีแกนเลยบ่อ้าย มันเหมือนเอาไก่แจ้มาตีกับไก่ไซง่อนเลยนะ ฮ่า....เล่นแบบ เบสเด้อ 1 ลังโอเช :*

เดี๊ยวหยิบหมาทอมไปปราบ สิงห์หนุ่มยโสธร ด้วยดีก่า ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    24425_422817227809057_1250423934_n.jpg 228K
  • ข้อเสนอนี้...เข้าท่าน่าสนดีพี่เบ๊นท์ :062:
  • เสนอสนามดิน เพราะยากเจอบรรยากาศที่เป็นแบบเดิมๆครับ บ้างที่อาจจะมีสิ่งนักลากที่เก๋าๆมาร่วมครับ จัดไปอย่าให้เสีย จัดมาอย่าได้ขาด แต่ถ้าสนามดินต่อโด้ 200 ครับ อยากยเสียเบียร์ให้อาครับ ขำๆนะอา แต่กินจริง 555
  • :063: เอาละซิไอ้โด้มึงพาตรูเสียคนแน่ๆ55555555555555
  • เอาหล่ะซิ เอาหล่ะซิ อยู่บ้านดีดีไม่ชอบ อยู่บ้านดีดีไม่ชอบ ออกมาสนามนี้หล่ะเสร็จแน่ๆ โด้ เอ๋ย อิ อิ (จัดไปต่อตั้ง 200 โล ครับ)

ต่อราคาด้วยเลยมั้ยครับน้องเอ็กซ์ สัก แทงหนึ่งได้สอง อะไรประมาณเนี้ยอ่ะ ( ลูกหมาป่ามันมีเยอะครับ คริ คริ ) :-"

• เรื่องโหวตสนามดินหรือพรม หมดเขตโหวต วันอาทิตย์ที่ 7 /4/13 นี้นะครับพี่น้องที่รัก ;;)