ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องบูลด็อกจบแล้วครับ
  • ก่อนอื่นผมต้องขอยอมรับและนับถือในการโกหกของพี่เลยว่า เนียนมากแม้จะน่าสงสัยนิดหน่อย

ซึ่งขณะนี้ผมเป็นทุกข์มากเลยครับ... เห็นใจผมด้วยเถอะ

ถึงคุณ Bent_Rednose สมุทรปราการ และท่านที่รู้จักกับคุณเบ๊นหรือติดต่อ ได้คับ...

พี่เบ๊นคับกรุณาเปิดเครื่องโทรศัพท์ด้วยเถอะคับ ผมกราบหละพี่..

*เรื่องมีอยู่ว่า

ผมได้ติดต่อซื้อ Bulldog กับพี่เบ๊นไป เมื่อวันที่13/05/2010 โดยจ่ายตังก์ไปก่อนล่วงหน้า3500
    แล้วพี่เบ๊นบอกจะส่งหมามาทางเครื่องบินแล้วค่อยโอนตังก์ที่เหลือให้
    แต่ก้ยังไม่ส่งผมเคยลงกระทู้ครั้งนึงพอคุยกันเคลียร์กันรุ้เรื่องก้เลยมาลบกระทู้เดิมออกแต่หลังจากนั้นก้ไม่เหนวี่แวกอะไร
    ต่อมาวันที่20 พี่เบ๊นให้ผมโอนตังก์ให้อีก1500 แล้ว บอกจะส่งให้ชัวร์โดยจะจ้างคนไปฝากทางเครื่องบินเหมือนเดิมก็ยังไม่ส่ง
    ซึ่งเมื่อวันพฤหัสบดีพี่เบ๊นบอกผมว่าจะส่งหมามาให้ชัวร์แน่นอน โดยตกลงกันทางเครื่องบินแต่พอมาเช้าวันเมื่อวานพี่บอกจะฝากคนรู้จักมาส่งให้ก็ติดต่อกันปกติน่ะคับเหมือนมาส่งจะถึงแล้วพี่โทหาผมตอน 22.49 บอกอยุโคราช ซึ่งโคราชขอนแก่นวิ่งเต็มที่ก็3ชม.4ชม. แต่ตอนนี้ก้ยังไม่ได้ไม่รู้ว่าส่งมาจิงรึป่าว..เบอร์ที่ไว้ติดต่อกับคนที่มาส่งพี่ก้ไม่ให้ผมมีแต่บอกว่าจะประสานงานให้ ยังไงกันแน่คับ

*จากใจถึงพี่เบ๊น..
    ผมรอพี่ทั้งคืนตอนนี้ยังไม่ได้นอนเลยคับ พี่รอรับหมาอยุ่แล้วทำไมผมโทหาพี่ทั้งคืนตั้งแต่12.30 พี่ปิดเครื่องครับไหนพี่บอกผมว่าส่งมาแล้วไม่โกงแล้วทำไมผมยังไม่ได้หมาอีกหละครับนี่มันก้17 ชม.แล้วน่ะที่พี่บอกผมว่า หมาออกมาจาก สมุทรปราการ มีอะไรพี่ก็คุยกับผมสิครับพี่ ตอนนี้ผมรู้สึกแย่มากกังวลใจที่สุดเลยผมไม่รู้จะคุยกับใครได้ ขอร้องเถอะครับ ผมไหว้หละ เงิน5000 มันอาจดุไม่เยอะสำหรับพี่แต่ผมมันเยอะมากน่ะคับผมกำลังเรียนอยุเงินก้ยืมเพื่อนมาโอนให้พี่เพราะผมอยากได้จริงๆ แต่ไม่คิดเลยว่าผมจะเจอเรื่องแบบนี้ใน สังคมกับตัวเองอีกเปนครั้งที่2ผมรอพี่มาแล้ว 1อาทิตย์กว่าๆพี่ก้ยังไม่ส่งหมามาให้ผมเลยเวลาคุยกันผมก้บอกแต่ว่า "ไม่เปนไรครับพี่ไม่เปนไรครับ" แต่ตอนนี้ผมเกบกดมากเปนเอามากเลยคับพี่ ได้โปรดติดต่อกลับโทหาผมด้วยเถอะน่ะคับ

พี่บอกผมว่าพี่ทำหมาตัวละแสนมาแล้วเงินแค่นี้ไม่โกงหรอกแล้วตอนนี้มันคืออะไรคับพี่ไม่ได้โกงใช่ไหมเงิน5000มันเทียบกับหมาตัวละแสนของพี่ไม่ได้เลยน่ะคับพี่..

ผมไม่อยากให้มันเปนเรื่องใหญ่ครับพี่ ผมไหว้หละตอนนี้ผมรู้สึกแย่มาก มากเลย เพราะผมได้บอก พ่อกับแม่ไว้แล้วว่าซื้อหมา แกเลยคอยดูหมาอยู่ครับผมก็ไม่รู้จะทำยังไง...

*พี่บอกผมว่าไม่โกงแน่นอนไม่โกงชัวร์ไม่เคยมีประวัติการโกง ผมก็อุ่นใจมากน่ะคับพี่ แต่ตอนนี้พูดตามตรงผมกลัวเหลือเกินครับพี่มีแต่คนบอกผมว่า"มึงโดนโกงแล้ว90%"แต่ผมยังไม่อยากปักใจเชื่อคับพี่ผมยังหวังอยู่คับ..

อีกเรื่องผมอยากรู้มากครับ ทำไมพี่ต้องมาบอกแนะวิธีการดุแลเลี้ยงโชกุน(ชื่อหมา) บอกว่าเอาไปอย่าพึ่งอาบน้ามให้มัน7วันเพราะพึ่งชีดวัคซีนก่อนส่งมาให้ เรื่องคอกหมากรงน็อคดาวน์ที่จะส่งให้ เรื่องอย่าลืมทวงแชมพูและชุดอาหารยาบำรุงกับคนส่งหมา เรื่องญาติพี่เสียซึ่งผมก้ไม่รู้เท็จจิงอย่างไร เรื่องการส่งหมาผ่านเครื่องบิน เรื่องที่ให้ผมติดต่อการบินไทย และอีกหลายๆเรื่องผมยอมรับเลยพี่เนียนมาก พี่ทำให้ผมเชื่ออย่างสนิทใจ ผมโง่เองที่เชื่อพี่ พี่ทำลายความไว้ใจกับเพื่อนมนุษย์ที่ผมมีมากเต็มร้อยลงได้อย่างเฉียบพัน ยอมรับเลยคับ พี่ สุโคย จิงๆ

ผมพูดตามตรงน่ะคับพี่ก่อนผมจะมาโพสตั้งกระทู้ผมก็คิดอยุ่นานว่าจะทำดีมั้ย เพราะกลัวพี่ฉุนผมเพราะผมไม่มีพรรคพวกในวงการนี้แบบพี่มีเลยและก็กลัวพี่หาเรื่องไม่ส่งหมาให้ผมแต่ตอนนี้ผมค่อนข้างมั่นใจมาก ว่าโดนโกงถ้าไงพี่ได้โปรดออกมาชี้แจงดีกว่าคับ...

ท่านใดติดต่อหรือรุจักกับ พี่เบ๊นซ์ หมาแดง สมุทรปราการ ท่านนี้ กราบขอร้องกรุณาติดต่อผมหน่อยน่ะคับจักเปนพระคุณยิ่ง
    085-0084437 เติ้ล คับ..

ขอบคุณคับ...

*วันนี้ผมนั่งเข้าเวบหาดูข้อมูลการซื้อขายBulldog เกือบทั้งวันก้ เจอลิ๊งนี้คับ มันตรงกับ เบอร์ และที่อยุ ทำให้มั่นใจว่าน่าจะใช่ น่ะคับที่สำคัญติดรุปหมาที่ผมซื้อมานิดหน่อย

http://dogbkk.500job.com/-ประกาศ-ขายบูลด็อกสาวครับไม่เคยผสมอายุ%201%20กว่า%20คร-3302.html

*ตอนนี้เค้าติดต่อผมมาแล้วถ้ายังไงผมจะชี้แจงทีหลังครับ...

นี่คือรุปหมาที่ผมซื้อครับ

v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
  • .
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[3].jpg 43K
  • เอาใจช่วยครับ
  • เบนซ์ ติดขัดอะไรก็ติดต่อน้องเขาหน่อยครับ
    ไม่งั้นงานนี้จมดินนะครับ
  • เห็นสภาพหมาแล้วรีบๆส่งให้น้องเขาเถอะครับ เขาอาจะดูแลมันได้ดีกว่าด้วย
  • สงสารคนรอจัง...ขอให้ได้หมานะคับ
    ส่วนตัวผมเองเชื่ออยู่อย่างนึ่งว่า....เวรกรรมมีจริงไม่ช้าก็เร็วคับ..
  • เอาใจช่วย ขอให้จบลงด้วยดีครับ
  • เห็นใจครับ เอาใจช่วยครับ อย่างไรก็ขอให้ได้ไว้ๆ ครับ
    มีอะไรก็บอกน้องเขาได้ครับ ดูน้องเขาอยากดูแลมัน
    มากอ่ะครับ
  • พอจะทราบไหมครับคุณเติ้ล ว่าคุณเบนซ์อยู่สมุทรปราการแถวไหนครับ
  • ต่อไปใครจะขายหมาต้องขอดูบัตรประชาชนแล้วเราและถาพรูปพร้อมหมาทั้งคนขายและหมาถาพกันหน้าบ้านเลยพวกขายหมาไม่ดูต้นทุนขายให้ถูกขายให้ได้ พอจะส่งค่าขนส่งไม่คุ้มกับทุนเลยไม่ส่งดีกว่า พอลูกค้าโทรมาด่ามันบอกว่าขอค่าขนส่งเพิ่ม (เอาค่าขนส่ง 500+ หนี้สินที่ต้องจ่าย500และเงินที่ต้องกินต้องใช้ 1000) = ค่าขนส่ง 2000 เบื่อจังไอ้พวกนี้ เอา M79 ยัดตูดมันดีไหมหน่อ 5555... ขอเอาใจช่วยนะน้อง ซื้อหมาถูกโครตเสี่ยงซื้อหมาชัวร์โครตแพง
  • CommentAuthorweaponseaboy CommentTime59 นาทีก่อน | May 22, 2010, 11:55 am
    พอจะทราบไหมครับคุณเติ้ล ว่าคุณเบนซ์อยู่สมุทรปราการแถวไหนครับ

ผมก้ไม่ทราบเหมือนกันครับ

พอดีผมไม่ได้ถามไว้ เนื่องจากผม ไว้ใจ มาก เพราะ มีแต่คนบอกว่า แกไม่มีประวัติการโกง

อีกอย่าง แกบอกผมว่า หมาเปนแสนก้ทำมาแล้วไม่โกงกับเงินไม่กี่พัน หรอก คับ
  • ผมว่าเขาคงไม่ได้โกงหลอกครับ .. ดูจากสภาพหมาแล้วคงป่วยตายไปแล้วมั้งครับ .. เลยไม่มีหมาส่งให้ .. เลี้ยงหมาได้เยี่ยมจิงๆๆๆ

อย่าเอาเยี่ยงอย่างนะครับ.........+5555 ล้อเล่นครับขำๆๆ
  • หากมองโลกในแง่ดีหน่อยก็ขอให้น้องใจเย็นและก็ลองติดต่อดูอีกทีซักวันสองวันแล้วกันนะครับ เผื่อบางทีคุณเบนซ์อาจติดขัดอะไร
    (แต่ส่วนตัวเบื่อฉิบ..กับพวกที่ไม่รักษาคำพูด โทรไปก็ปิดเครื่อง อยากจะคุยก็คุยไม่ได้ ไม่รู้เรื่องเลยว่าจะเอายังไง)
  • ผมมองในแง่ ดี ตลอด แล้วคับ พี่ ผมมองผ่านมา10กว่าวัน แล้ว ยังไม่เหนอะไรเลย

ยิ่งเรื่องเมื่อคืนผม มองอะไรไม่ออกเลยครับ...
  • หมาสวยอ่า ถ้าเลี้ยงเอาใจใส่ (กว่านี้)
  • ป๋ามาร์คออกโรงเองเลยสงสัยน้องคงจะอุ่นใจมากขึ้นนะครับฝากบอกป๋าด้วยครับ ถ้าคนโกงอย่าเอามันไว้นะครับ เบื่อจิงๆพวกขี้โกง อยากเห็นสงคมออนไลน์ดีขึ้นครับ ถ้าไม่ได้โกงก็ติดต่อบอกน้องเค้านะครับคุณเบน จะได้ไม่เสียชื่อ
  • ไอ้ห่านี้อีกแล้ว ไอ้เบ็นซ์ กูว่ามึงเลิกเลี้ยงหมาไปเถอะหวะ สาด กูสงสารหมาที่อยู่กับมึง จริง ๆๆเห็นสภาพแล้ว กูสมเพสมึงจริง ๆๆๆ อยากเห็นหน้ามึงจริง ๆ ที่บอกว่าหมาตัวละแสนก็ขายมาแล้ว หน้าตาแม่งจะเป็นยังไง กับเงินแค่5000 ยังจะโกงเขาอีก เข้าใจความรู้สึก คุณเจ้าของกระทู้ครับ ว่าการตั้งหน้าตั้งตารอสิ่งที่อยากได้มันรู้สึกยังไง ไครมีรุป ไอ้ห่านี้บ้างผมมีเพื่อนเป้นตำรวจอยู่ สมุทรปราการ เยวบอกเพื่อนจัดให้ ไครมีข้อมูลไรว่ามาเลย
  • เอาใจช่วยด้วยครับ
    ได้น้องหมาเร็วๆนะครับ
  • เบนซ์ เรดโนส เห็นพี่ใหญ่ เชียงใหม่ถามหาอยู่แกว่าจะลงมาหาเบนซ์ที่ กทม 555
  • ใครเอาพื้นที่บอร์ดนี้หาแดกด้วยการหลอกลวง มรึงเละแน่
    ช่วงนี้อารมณ์เสียง่ายด้วย หากไม่คิดจะโกงรีบมาเคลียร์ให้จบๆนะมรึง

กรูเกลียดพวกเห็นแก่ตัว ไม่รักษาคำพูด และพวกหาแดกบนความทุกข์ของคนอื่น
  • โห!!! หน้าตาประมาณนี้เลยครับ พอดีผมเพิ่งได้มาพอดีเลยเหมือนกัน คุณเอาไปใช้ก่อนละกันนะ
    ไฟล์แนบ
    เบ๊นๆ.jpg 55K
  • ไอ้ส้นตีนBent ไอ้เวรมีแต่ราคาคุยเลี้ยงหมาตัวละแสน ใช้ยูคา กระสอบ สองพันกว่า ของน้องเจี๊ยบๆ แค่ห้าพันอีกโจทย์ ครึ่งแสน !! รอฟังข่าว
  • อเมริกันพิทบูลเป็นสัตว์เลี้ยงพิเศษไม่ใช่สัตว์เศรษฐกิจ หมู เห็ด เป็ด ไก่ ที่จะหาแดกกับมันแล้วไม่รับผิดชอบมันมีวงที่แคบ

กว่าที่คุณคิดกันเยอะเสียทีเดียวหมดทั้งวงการมันมีตัวอย่างมากมายเกี่ยวกับพวก หาแดกกันง่ายๆแล้วไม่รับผิดชอบ

ไม่รู้จะว่าไงกับคนพวกนี้ อาจไม่ใช่แบบที่เราคิดก็ได้ครับใจเย็นๆรอดูก่อนให้เค้าออกมาเคลียร์ถ้าไม่เคลียร์เดี๋ยวค่อยจัดให้

ยังไม่สายครับผมก็อยู่สมุทรปราการ เสียชื่อหมด
  • พี่เบนท์ครับ ลูกโจโจ้ ขายตัวละเท่าไรครับ โทรหาพี่แล้วไม่รับเลย ตอบหน่อยคับ
  • งานเข้า !!!!
  • ใคร มีเบอร์หรือติดต่อ พี่เบ๊นได้รบกวนหน่อยน่ะคับ ตอนนี้ ผมยังติดต่อไม่ได้เลย

ปิดเเครื่องหายไปไหนตั้งแต่ เมื่อคืน ผมใจจะขาดแล้วคับพี่ ทั้งกลัว ทั้งรอโทรสับ

มีอะไรคุยกับผมตรงๆก้ได้คับ พี่

ณ ตอนนี้ผมเปนทุกข์มากทั้งพ่อแม่ด่า ทั้งเปนหนี้ที่ยืมเงินเพื่อนมาซื้อ

ขอ หละครับพี่อย่าหนีผมไปแบบนี้เลย..
  • มาตามล่าคนโกงมา ประจาร ดีก่าวครับ พวกนี้มันเลวครับมารสังคม ไม่มีปัญญาหาแดกอย่างอื่นจึงต้องมา โกงชาวบ้านเค้า ขอไห้เจอกะตัวเอง เปง 100 เท่าคับ

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ ครับ

เรื่องนี้กางมุ้งรอยันจบเลยครับ
  • ฝากเฮีย ฝากพวกเรา อยู่ย่านสมุทรปราการช่วยตามให้น้องมันหน่อยครับ ยังเรียนอยู่เลย
    ไอ้เบนซ์ก็ไม่น่าไปทำน้องมันเลยวะ เงินแค่ไม่กี่พัน คุ้มหรือว่ะ กับชื่อเสียงที่เสียไป
  • ต้องทำเรื่องนี้ให้กระจ่างครับ

คนผิดต้องได้รับการลงโทษ
  • ทำไรไว้ก้อต้องรับผิดชอบ

การหนีปัญหา มันไม่ช่วยอะไรเลย:067:
  • เค้า คง โกงผม แน่นอน 100% แล้ว หละคับ

เนื่องจากผมโทหาเค้าตลอดแล้วบังเอิญพี่เบ๊นเค้าเปิดเครื่องพอดี โทอยุประมาน 10นาที เค้าก็ กลับมาปิดเครื่องอีกครั้ง

มันยังไงกันแน่... ใครรุจักหรือติดต่อพี่เขาได้ช่วยผมหน่อยเถอะ น่ะ คับ..
  • เลี้ยงหมาได้ดีจริงๆ
  • เบนซ์ ออกมาจัดการสิ่งที่ทำเอาไว้เถอะ เดี๋ยวมันจะบานมากว่านี้ เชื่อดิ

ยังมีงานที่รออยู่อีก กระทง ที่ยังไม่ได้เคียร์ให้เขา .... เลย

เขาต้องการคำตอบ.....
  • พี่ เบ๊น เคย มี ประวัติ ด้วย หรอ คับ ???

ทำไม เค้าถึงบอกผมว่าไม่เคยโกง ไม่เคยหลอกลวง

แบบนี้ ผู้เสีย หายก้แย่ สิคับ พี่...

อย่าให้เรื่องเลยถึง ตำรวจเลย น่ะคับ เงิน แค่ไม่กี่บาทเองพี่คงหาได้ง่ายกว่าผม

พี่อาจจะคิดว่าเงินแค่ไม่กี่บาทผมไม่ทวงหรอกแต่สำหรับผมมันเยอะมากน่ะคับและที่สำคัญ ถ้าผมไม่ได้โดนคนเดียวมีคนเคยโดนก็ต้องเคลียร์ แล้วหละ คับ พี่อาจจะคิดว่ามันเปนแค่เวบบอร์ดเปนแค่กระทู้เดียวอีกสักพักก็เงียบหายซาไปเองเมื่อหมดคนมาโพสหมดคนสนใจ เมื่อกระทู้ตกหายไป ก้เงียบไปแล้ว มันอาจใช่คับพี่แต่ผมรับรองเลยว่าคนจะจำพี่ได้แล้วตัวผมเองก้จะจำจนขึ้นใจและพยายามอย่างเต็มที่กับเรื่องนี้คับ..

มีอะไรเคลียร์กับผมเถอะน่ะคับ พี่..
  • เลวจริงๆ คับ

ไม่สงสาร คนที่เค้ารอเลย เลวจริงๆ
  • ไอ้ส้นตีน โกงทั้งเงินทั้งความรู้สึก มันกำลังมุดดินอยู่ครับ
  • มารอฟังความคืบหน้า
    เอาใจช่วยKachata_kkนะครับ
  • ท่านใดที่ถูกหลอก แต่ถ้าอยากได้เงินคืน ไม่ยากหรอกครับ
    ลงทุนทำประกันชีวิตให้มันซะ รับรองอีกไม่นาน คุ้มแน่ๆ (ลงทุนเพิ่มอีกหน่อยแต่คุ้ม)
    ดูโหงวเห้งมันบวกกับกรรมที่มันทำไว้ ไม่เชื่อลองเอารูปมันไปให้ คนที่ดูเป็น แล้วก็ฟังกับหู เอาเองนะครับ
    ... มนุษย์ ย่อมเป็นไปตามกรรม....
  • ใครมีข้อมูลหรือรุปถ่ายที่อยุของ พี่เบ๊น มั้ย คับ..

แล้วเค้าเคยโกงใครก่อนหน้านี้มั้ย ??
  • คนแบบนี้ยิ่งกว่าเลว !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เราชื่อ แต้ม เป็นน้องสาวของพี่เติ้ล(ผู้เสียหาย)

เชื่อเลยนะค่ะคนเรา เงินแค่ 5000 กว่าบาท ยังหลอกกันได้

แต้มดูพี่เติ้ลนั่งเข้าเวบบอร์ดนี้ทุกวัน จนแต้มจำได้ว่าเวบชื่ออะไร..

แต้มมีปากเสียงกับพี่เติ้ลหนักมากช่วงที่จะซื้อหมาตัวนี้

เพราะยุบ้านก็มี 2 ตัวแล้ว แล้วก็เป็นพิทบูลทั้งสองตัว

หมาตัวนี้ บอกตรงๆนะค่ะ เหมือนคุณเบ้นอะไรนี้เลี้ยงไม่ดีเลย

ดูจากลักษณะ เรื่องหมา แต้มก็ไม่ค่อยจะรุ้เรื่อง

ตอนแรก บอกให้โอนไปก่อน 3500

วันต่อมาขอค่าส่ง 1500

วันต่อมา ค่ากรง 1500

คนน่ะค่ะไม่ใช่ตู้ผลิตแบงค์ จะได้พิมออกมาเรื่อยๆ

แต้มหนักใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากๆ

ไม่ใช่เพราะว่า เงินที่เสียไป หรือเรื่องหมาหรอกค่ะ

แต้มรู้สึกแย่กับความรู้สึกพี่ชายแต้มมากกว่า

เค้าถามแต้มทุกวัน ว่าจะเอากรงไว้ตรงไหนดี ถ้ามันมาพามันไปวิ่งเล่นที่ไหนดี ถ้ามันนอนตรงนี้จะมียุ่งกัดมันมั้ย

เอามันมาบ้านเรา มันจะกัดกับหมาเก่าเรารึป่าว ถ้ามันมาตั้งชื่อใหม่ให้มันดีมั้ย

แต้มฟังแบบนี้ทุกวัน

ความรู้สึกคนเรา มันมีค่ามากกว่าเงินด้วยซ้ำ

บางคนอาจจะมองว่าเงิน เกือบ 6000 มันน้อยน่ะค่ะ

แต่คุณลองคิดดูสิ ตอนที่คุณยังต้องขอเงินพ่อแม่กินข้าว ขอเงินพ่อแม่ไปหาเที่ยว ขอเงินพ่อแม่จ่ายค่าเทอม......

เงิน 6000 มีค่าสำหรับพวกคุณขนาดไหน ????

พี่ชายแต้มเค้าไม่นอนทั้งคืนเพราะว่าจะรอหมามาส่ง

แต้มคุยกับพ่อแม่ พ่อแม่ก็บอกฟาดเคราะห์ไป อย่าไปใส่ใจ

แต่พี่ชายแต้มก็ไม่ได้ดูจะมีความสบายใจขึ้นมาเลยสักนิด

เพื่อนๆของพี่ชายเเต้ม ก็ช่วยกัน หาตังมาให้ ( แบบเพื่อนอยากได้จิงๆกรูก็หาตังมาให้....)

แล้วเป็นไงค่ะ เสียความรู้สึกกันไปหมด

การกระทำที่คุณเบ้นทำตอนนี้ ไม่ใช่พี่ชายแต้มที่ทุกคนเดียวหรอกค่ะ

แต้ม พ่อ แม่ เพื่อนพี่เติ้ล ทุกคนก็ทุกข์หมด

พี่เติ้ลเคยเป็นคนอารมดีมากๆ เค้าทำให้แต้มแล้วก็ครอบครัวยิ้มได้ตลอดเวลา

แต่ตอนนี้เค้าเงียบ แล้วเค้าก็บอกแต้มว่าคิดถึงแต่เรื่องหมา

ทุกอย่างบางคนอาจจะมองว่ามันเว่อไปมั้ย กับไอ้แค่หมาตัวเดียว

คุณลองคิดว่า วันนึงคุณกำลังจะได้สิ่งที่คุณชอบ โดยเงินที่คุณเก็บเอง

คุณตั้งใจกับมันมาก สุดท้าย เงินที่คุณเก็บมาไป แล้วแถมสิ่งที่คุณอยากได้ ก็ไม่ได้อีก

แล้วคุณจะรู้ เวลาตั้งใจอะไรมาก แล้วผิดหวัง มันแย่มากกว่าที่พวกคุณคิดซะอีกนะค่ะ

ถึง พี่เติ้ล....

แต้มลงทุนสมัครสมาชิกให้พี่เติ้ลเลยนะเนี๊ยยย 5555 5 5 +

งง ต้องนานสมัครตรงไหน ^^

แต้มเป็นกำลังใจให้นะ

ไม่เป็นไร มีแต้มอยู่ทั้งคน ฮ่าๆๆๆๆ

ถึง คุณ เบ้น พิทบูล ญาติสนิท มิตรสหาย ของเค้าทุกคน !!!!

แน่นอนคุณอายุมากกว่าแต้มอยู่แล้ว...

แต่ขอบอกไว้ตรงนี้เลยนะค่ะว่า...แต้มมันใจว่า เด็กอย่างแต้ม มีปันยาและความคิดมากกว่าคุณแน่นอน

แต้มไม่ได้โทดคุณหรอกค่ะกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มันอาจจะมีบางอย่างจำเป็น หรืออะไรก็ตาม

แต่แต้มอยากให้คุณรู้ไว้นะค่ะ เงินแค่ 5000 กว่าบาท อาจจะให้คุณมีความสุขได้

แต่แต้มเวื่อว่า ทั้งชีวิตนี้ คุณคงหาความสุขที่แท้จิงไม่ได้หรอกค่ะ

ก็ขอให้คุณมีความสุขจอมปลอมของคุณต่อไป กับการหลอกลวงคนไปวันๆ

แล้วไอ้คำที่คุณเคยพูดกับพี่ชายแต้มไว้ว่า................ ซื้อใจกันนะน้อง พี่ไม่โกงหรอก....................

แต้มขออโหสิกรรม แก่คำพูดนี้น่ะคะ

เพื่อว่า บุญที่แต้มส่งให้ มันจะทำให้คุณมีความนึกคิดเป็น คนปกติ แบบคนอื่นบ้าง

การะกระทำแบบนี้ไม่เกิดกับคนในครอบครัวคุณ คุณไม่รู้หรอก

แล้วแต้มก็ไม่ขอให้มันเกิดด้วยนะค่ะ

สุดท้าย....

ขอเตือนคนที่จะซื้อหมาไว้นะค่ะ

อย่าไว้ใจคนง่ายๆ เรารู้จักเค้าไม่กี่วัน จะไม่ไว้ใจกันทุกเรื่องก็ไม่ใช่

แต่ไม่ใช่ว่าทุกคนจะเลวร้ายหมดนะ

คนดีก็มีเยอะ เยอะกว่าคนแบบนี้ด้วยซ้ำ
  • มีอะไรก็เคลียร์กันนะจ้ะ คุณพี่เบ้น

ครอบครัวเราต้อนรับพี่เสมอ ^^
  • เอาเลขที่บัญชีมันมาลงเลยน้อง เด๋วพี่ ๆในบอร์ด ที่เค้ารู้จักกับสาวแบงค์ วานให้เค้าตามที่อยู่ให้ แล้วมาโพสที่อยู่ในนี้ จากนั้น ผมคนนึงจะไปเล่นมันเอง เห็นแล้วแค้น แทนว่ะ (ผมคนปากน้ำ สมุทรปราการ)
  • ถ้าโกงจริงก็ไม่ไหวนะครับ ไม่น่าทำแบบนี้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยกันเลย
    คนกันเองทั้งนั้น อีกอย่างน้องเค้าก็ยังเรียนอยู่เลย บาปกรรมนะครับ
  • เลขบัญชีที่เค้าจะให้ผมโอนตังก์ให้มีอยู่2 บัญชีครับ พี่

1. 275-202-899-0 ธ.ไทยพาณิชย์ วาสิณี ธรรมกิจ โอนไป 1500

2. 352-240-509-3 ธ.กสิกร ขวัญ แก้ววิลัย โอนไป 3500

ถ้าพี่ ท่านใดหาเจอ หรือพบเบาะแสสู่ตัวเค้ารบกวนติดต่อผมหน่อยคับ

เดือดร้อนมากคับ

ขอโทษ ที่น้องสาว ผมมาวุ่นวายกับบอร์ดด้วย คับ...
  • นั่งติดตามดูอยู๋คับ ว่าจะมีการติดต่อ จากคุณ เบนส์ มั๊ย แต่ถึงตอนนี้ก็ยังเงียบอยู่ คนในวงการเดียวกันไม่น่าเอาชื่อเสียงมาเสียกับเงินแค่นี้เลยนะ
    ถึงน้อง จขกท นี่แหละคับความจริงของสังคม มีทั้งดีและร้าย ความรู้สึกที่เสียไปในหลายๆด้าน มันจะเป็นบทเรียนชีวิตอีกอย่างหนึ่งคับ
    ถึงเรื่องนี้มันจะจบไม่สวยดั่งใจ ก็อย่าไปคิดมากกับมันนะคับ ถือซะว่าให้เงินบริจาคเขาไปรักษาความคิดโง่ๆไปซะ แต่สิ่งที่เขาทำนั้นพี่ๆหลายคนที่รู้จักเขาก็รับรู้กันหมด
    พี่ว่าเขาต้องได้รับผลตอบแทนเป็นความเสียใจและอับอายมากกว่าน้องเป็นร้อยเท่าพันเท่าแน่คับ ดีเสียอีกถือว่าน้องได้ช่วยกำจัดเห็บเหลือบของสังคมพิทไปอีกตัว...
    น้องโชคดีที่มีน้องสาวที่เข้าใจพี่ชาย และใช้ถ้อยคำที่สุภาพในการโพส ถือว่าน้องทั้งคู่มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ดีกว่าใครหลายคนในนี้อีกคับ( เยี่ยมมากๆ...ยกนิ้วให้คับ)

ถึงคุณ เบนส์ นะ หากเคลียร์ได้ก็รีบเคลียร์นะคับ มีปัญหาอะไร ก็คืนเงินให้น้องเขาไปซะก่อน แล้วค่อยว่ากัน...(ย่างนี้มันรังแกเด็กเกินไป...เข้าใจนะ)
  • อย่างนี้ต้องโดนกระทืบสถานเดียว ... ไอ้สาดดดดดดด
  • สวรรค์มีตา ฟ้ามีจริง ...พรุ่งนี้เช้าฟ้าก็สว่างแล้ว...
    อีกไม่นานน้องคงได้ในสิ่งที่น้องหวังและตั้งใจรอ และอาจโชคดีที่ได้หมาดีๆกว่าสภาพที่เห็น
    หรืออาจเป็นบุญของน้องที่ต้องแคล้วคลาดกับหมาห่วยๆ ไม่ต้องมาเลี้ยงหมาเจ้าปัญหา
    คิดดี ทำดี ชีวิตก็จะพบกับสิ่งดีๆ ( ถ้าทำตรงข้ามก็ได้แบบตรงข้าม)
    ชาว pitbullzone และ..... ขอเป็นกำลังใจให้ครับน้องเติ้ล และครอบครัวครับ....
    *** see you again tomorrow.....***
  • ผ่านมาแวะเข้ามาอ่านคับผม อ่านจบแล้วอารมณ์ขึ้นแทนเลย ผมขอตั้งฉายาคนที่ชื่อเบ้นซ์เลยคับ>>> "ชั่วได้ใจ จัญไรได้โล่"
  • เอา งานนี้เอาใจช่วยน้องครับ มีเสียวเหมือนกันน่ะ แต่ไม่เป็นไรหลอกครับ ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ก็แจ้งความจับ ซะก็หมดเรื่องพี่แนะนำให้ไปแจ้งความไว้ซะเลยน่ะเพราะจะได้เป็นหลักฐานทางราชการไว้ก่อน เลขที่บัญชีก็มีน่าจะตามไม่ยากเพราะมันจะได้ไม่กล้าใน บร์อดนี้อีก อย่างนี้มันพวก 18 มงกุฎนี่นา ส่วนคุณน้องที่โกงเขา ผมว่าเอาเงินคืนเขาไปแล้วออกมาขอโทษซะเพราะโลกนี้มันกลมน่ะ 10 ปีล้างแค้นยังไม่สายน่ะ:016: อ้ออีกอย่างน่ะที่สำคัญหลักฐานการโอนเงิน เก็บไว้ให้ดีๆ อย่าให้หายน่ะ

พี่หาข้อมูลมาให้น่ะ

พยุง แก้ววิลัย
    โทรศัพท์: 023844087

ผวน แก้ววิลัย
    โทรศัพท์: 023942118

ถนอม แก้ววิลัย

โทรศัพท์: 027499669
    ลองสืบดูน่ะ
  • คุณ เบนท์ ตอนนี้ยังพอมีเวลาที่จะแก้ไขทันอยู่นะครับ รับตัดสินใจ แก้ปัญหาโดยด่วน ผมเชื่อว่าโจทย์คุณแต่ละคน คงยอมให้อภัยนะครับ
    แค่กล่าวคำขอโทษ...ยอมรับความจริง...ๆ..ๆ..ๆ...คุณยังยืดเวลาที่จะแก้ปัญหาของคุณได้อีก..ทุกคนคงต้องให้อภัย..นะครับ
    แต่หากช้าไป...เจ้ากรรม และ นายเวร มาเจอกันเมื่อไร คุณคงหมดโอกาสแก้ตัวนะครับ
    ...โอกาส คือ โอกาส แต่ถ้าหมดโอกาส มันก็เหมือนหมดอากาศ.....

รีบตัดสินใจด้วยตัวคุณเอง เพื่อตัวของคุณเอง
  • โชคดี ของ ผม มากๆ เลยคับ

เนื่องจากผม ลองค้นหา การซื้อ ขายบูลด็อก ใน เวบอื่นๆ ดุเผื่อจะมีข้อมุล ของคุณเบ๊น บ้าง

แล้วผมก้ได้ เจอ จิงๆ กับข้อมุล นี้ คับ รบกวนถ้าพี่ๆท่านใดรุ้จัก ติดต่อผมหน่อยน่ะคับ

ตามลิ๊ง นี้เลยคับพี่..

http://dogbkk.500job.com/-ประกาศ-ขายบูลด็อกสาวครับไม่เคยผสมอายุ%201%20กว่า%20คร-3302.html

พอดีผม เข้าไปดุ แล้วตรงกับที่พี่เบ๊นบอกว่าเคยมี บูลด็อก2ตัวแต่ขายตัวเมียไปก่อนแล้วผมเลยลองหาในเวบต่างๆที่เกี่ยวกับการซื้อขายบูลด็อก แล้วก็เจอกับลิ๊งนี้ ซึ่งผมว่าน่าจะใช่พี่เขาเนื่องจาก มีรุปหมาตัวที่ผมซื้อ ติดมานิด นิด แล้วก็ เบอร์โทรสับตรงกันกับที่ผมมี ที่อยู่เขาก้ จ.สมุทรปราการ ทำให้ผมมั่นใจว่า นี่คือ ตัวพี่เบ๊นแล้วก้ ที่อยู่ของเค้าคับ...

หากพี่ท่านใดรู้จักหรือติดตามได้รบกวนด้วยคับ พี่ ผมนั่งค้นหากระทุ้พวกนี้ อ่านอยุเกือบทั้งวันเลยคับ..