ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมลองกำหนดตำแหน่งกล้ามเนื้อทั้งเก้าจุด ตามที่ท่ายมาเฟียบอกไว้รบกวนช่วยดูหน่อยว่าเข้าใจถูกหรือไม่
    ไฟล์แนบ
    muscleposition2.jpg 73K
    muscleposition.jpg 45K
  • ง่าย ต่อการ ดูเลยนะคับ:015:
  • อยากร่วมด้วย แต่ยังเล็ก 2 เดือนเอง ลงได้ไหมครับ และจะมีการแบ่งเพศด้วยหรือไม่ครับ

ขออภัยถ่ายด้วยมือถือ จึงไม่ค่อยชัด และไม่ยอมอยู่นิ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    re58.jpg 62K
  • จุดที่ควรมีกล้ามก็ตามรูปเลยครับ
    ขอบคุณ คุณ MJ มากครับ

อายุเท่าไร เพศอะไร อย่าเพิ่งไปสนใจเลยครับ ท่านฟิตซ้อมเอาไว้เถิดครับไม่เสียหลาย
    วันนี้อายุไม่ถึง แต่วันหน้าอายุถึงก็มาร่วมสนุกในเวลานั้นก็ยังไม่สาย เพศผู้เพศเมียมันต้องแยกกันอยู่แล้ว
    และลงประกวดแล้ว ถึงไม่ได้รางวัลอะไรจากคนจัดงาน แต่ท่านก็ได้รางวัลที่เกิดจากตัวท่านเองอยู่แล้ว

เรื่องการประกวด ผมทำมาเพื่อเป็นกำลังใจและทำให้เรามีเป้าหมาย มันจะได้เห็นความแตกต่าง
    แต่วัตถุประสงค์จริงๆ ผมอยากให้พวกเรามีกิจกรรมทำร่วมกันกับสุนัขของตัวเอง
    รางวัลที่ได้มาแน่ๆคือ สุขภาพเราดีขึ้น สุนัขของเราสวยงามขึ้น สวยมากสวยน้อยก็อยู่ที่เราฟิตซ้อม

เป้าหมายที่แท้จริง ผมอยากเห็นสุนัขพิตบูล แนวใช้งานสวยๆ ออกมาโชว์เยอะๆ แข่งกับหมาแนวบูลลี่
    ผมอยากอนุรักษ์พิตบูลแบบดั่งเดิมเอาไว้ครับ
  • เจ้าเบิกกับผมเริ่มมาเป็นเดือนแล้วจะแพ้ฟาวน์มั้ยเนี่ย...:020:

กําลังฟิตทั้งคนทั้งหมาเลยครับ เชียงใหม่ฝนตกบ่อยออกไปไหนไม่ค่อยได้...
    ไฟล์แนบ
    DSC06399.JPG 59K
    DSC06371.JPG 83K
  • เต็ก หากกล้ามสวยสู้บีเจไม่ได้ ไม่ต้องเอามาโชว์นะ เสียชื่อ ฮ่าๆๆๆ
  • คงลําบากครับพี่ Mark ทั้งแน่นทั้งแข็งขนาดนั้น แต่ยังไงจะพยายามครับทํากล้ามหมาให้สวยมันท้าทายดี...:015:
  • มันยากมาก แต่หากเราทำได้ มันก็คือความภูมิใจที่ยิ่งใหญ่ครับ
  • เจ้าเบิก มัน เก่ง ดี แฮะ วิ่ง เอง ไม่ ต้อง ผูก โซ่ เลย เหรอ พี่ เต็ก:006:
  • ช่วงนี้ผม กับ พี่ โดม ฟิตกันใหญ่ แล้ว

สถานที่ ตรก นี้ ดีมาก เลย คับ พี่ เหมาะ พาหมาออกกำลังกาย จริงๆ

ไม่มีใครมารบกวน

ยอมรับจริงๆ ว่า ไม่ใช่เล่นแน่ ๆ สำหรับหมากล้าม 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 0452.jpg 51K
    Picture 041.jpg 72K
    Picture 052.jpg 99K
  • :o026:ให้ฟิตนำกันไปก่อน เดี๋ยวถ้าข้าวเหนียวลูกสาวผมฟิตมั่งจะร้อง:o023: ช่วงนี้เพิ่งจบก็หางานใหม่อยู่

หาประสบการณ์ใหม่ๆ เรื่องในชีวิตตอนนี้ก็เยอะเหลือเกิน:o034: แต่ช่วงที่เครียดที่สุดก็กำลังผ่านไปแล้ว

ช่วงนี้ก็รอความเติบโตเป็นใหญ่อีกที:o043: ระหกระเห กันไป หมาๆก็ต้องย้ายไปอยู่ลพบุรีสักพัก

เดี๋ยวพอผมเข้าที่เข้าทางกับงานใหม่ ที่อยู่ใหม่ ก็ค่อยมาอยู่ด้วยกันอีก:o015: ในฐานะผู้นำเราก็ต้อง

พยายามหาสิ่งที่ดีที่สุดให้คนที่อยู่ข้างหลัง เพื่อที่เค้าจะได้ไม่ลำบาก:o010: เฮ้อออ...!!!! บ่นไรวุ้ย:o042:
  • :004:ฟิตไว้ ฟิตไว้ WATER HAMMER ARRESTERS & ZEUS STRUCTURE @ HADYAI:004:
  • เดียวหนูขอลงด้วยน่าาาา

Sumo เพศเมีย อายุ 2.5 ปี และ ชอบๆออกกำลังกาย

ปรกติจะวิ่งอย่างเดียว แต่ ถึงเวลาสร้างกล้ามมั่งหล่ะ

ปล.เห็นด้วย และ ดีใจที่มีกิจกรรมนี้ขึ้นมา และ วันหน้าหวังว่าคงได้เห็น Man & Dog Endurance Competition เหมือนที่ Pattaya มากขึ้นมั่งนะ
    ดีสำหรับ ทั้งคนและหมานะ
    ไฟล์แนบ
    tongue.JPG 79K
  • เด๋วขอเอามาลงสู้ด้วย นี่ไม่รู้ข่าวนะเนี่ย มัวแต่ตามกระแสบอลโลกอยู่
    ป๋า อย่าลำเอียงทางผมนะ เด๋วน้องๆเค้าจะว่าได้ว่า เราเล่นพรรคเล่นพวก 555
    แต่ของผมอะ เปรี๊ยะจิง ขอบอก รอแปป...

จะเอาบูลลี่หรือหมาแดง ของผมฟิตทั้งบ้าน
  • มีคนเข้าร่วมแบบนี้ค่อยมีกำลังใจหน่อย

เมื่อก่อนโคตรรำคาญเลย ไอ้พวกยุ แต่นั่งดูไม่ลงมาช่วย

อีกหน่อยเราจะมี ที่สุมหัวแห่งใหม่กันแล้ว ฮ่าๆๆ
  • ตั้งกลุ่มไปเลยท่านมาเฟีย ผมเสนอชื่อกลุ่ม ว่า Thailand Muscle pitbull club ชื่อย่อ T.M.P โดยเน้นผู้ที่ชื่นชอบการทำกิจกรรมที่เน้นการสร้างกล้ามเนื้อให้กับพิทบูล ที่ไม่มีการแบ่งสาย แต่เน้นด้านรูปร่างที่มีความชัดเจนของกล้ามเนื้อ สมาชิกท่านอื่นให้ความเห็นด้วย
  • ลองออกแบบเสื้อสำหรับชมรมนี้ดู ลองพิจารณาดูครับ
    ไฟล์แนบ
    tshirtfront.jpg 17K
    tshirtback2.jpg 16K
  • แจ่ม ดี คับ ท่าน mj
    ไฟล์แนบ
    Picture 0462.jpg 55K
  • ผม ว่า ด้าน หลัง เป็น TMP ดีกว่านะท่าน เค้า รู้ จัก ตัว ย่อ ด้วย55+
  • โอเค ตามนั้นเลยครับ TMP

ต่อไปเราจะพัฒนาหมาในแนวนี้กัน
  • เห็นตอนนี้กำลังฟิตหมากันเลยเอามาให้ดูเล่นๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0092.jpg 107K
    hinshawpitsyard133.jpg 105K
    hinshawpitsyard125.jpg 96K
  • กล้ามขนาดนี้:017:เลี้ยงยังไงครับนี่ สวยจริงๆ:021::021:
  • kong26 งามไม่ใช่เล่นนะคับท่าน
  • ไม่ใช่หมาผมครับ กำลังให้ที่บ้านฟิตอยู่เหมือนกันครับ
  • รูปที่โชว์กล้ามใหญ่ดีจัง
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค เป็นยังไง บ้างคับเมื่อ คืน เมาเปล่า พี่ นุก มั้ย

เสีย ดาย พวก ผม ยัง มีเรื่อง คุย กับ พี่ อีก มาก คับ แต่ อยู่ ใน ผับ ไม่รู้ จะคุย ยังไง

และต้อง ขอโทษ ด้วยที่ ไม่ได้ บอกลา พี่ นะคับ

โอกาสหน้าถ้ามี โอกาส พี่ ลง มาเที่ยว ใต้ อีก นะคับ พี่ มา เดี๋ยว จัด เป็น ไกด์ พาเที่ยว เอง กินเหล้า กินอาหารทะเล กัน

(จากใจ คับ และ หวังว่า พี่ กับ กลุ่ม ผม ต่อไป เรา คง ไปมาหา สู่ กัน ฉัน พี่ น้อง ตาม ประสา พิท บูล คลับ)

ขอบคุณคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 073.jpg 116K
  • แบ่งเป็นบูลลี่เรดโนสสายโชว์เป็นรุ่นดีใหมป๋า
    ไฟล์แนบ
    รูปของแตงกวา0212.jpg 96K
  • :007:สวัสดียามเช้า คับ เมื่อวาน สงสัย นอนพักทั้งวัน ใช่ มั้ย คับ

โอกาสหน้า พี่ มาอีก นะคับ เดี๋ยวพา พี่เที่ยว สงขลา พร้อม จับนมนางเงือก ด้วย 55+:013::065:
  • เมื่อวานออกจากหาดใหญ่ทุ่มครึ่งครับ
    หมอตั้ม คุณวิลสัน และเพื่อนๆ อีกหลายท่าน
    พาไปดื่มต่อที่ริมเขื่อน ถึงบ้านหลับเป็นตาย

ความประทับใจครั้งนี้ไม่มีวันลืม ดีใจที่พิตบูลทำให้ผมมีวันนี้ครับ
  • เมื่อคืน น้องหนิง ผู้เขียนหนังสือ คนเลี้ยงพิตบูลอยากบอก
    แวะเอาหนังสือมาให้ จำนวน 300 ฉบับ เพื่อจำหน่าย
    และนำรายได้สมทบทุนช่วยกองทุน พิตบูลโซน

ใครสนใจสั่งซื้อโอนเงินผ่านบัญชี

ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขารัชดาภิเษกพระรามสี่
    หมายเลขบัญชี 718 2345 932 ณัชพล สุพัฒนะ

ราคาเล่มละ 200 บาท รวมค่าส่ง (นำเงินสมทบกองทุน)
    ผมจะเซ็นต์ให้เป็นที่ระลึกนะครับ

******************************************************************************

ขอชื่นชมเป็นการส่วนตัวในความกล้า กล้าคิด กล้าทำ และกล้าตัดสินใจ
    ขนาดไม่มีประสบการณ์ แต่ก็ทำออกมาได้ดีกว่าที่คิดเยอะครับ

เป็นหนังสือที่อยากแนะนำให้ซื้อมาอ่านครับ โดยเฉพาะท่านที่ยังไม่รู้จักพิตบูล
    ความรู้เบื้องต้นอยู่ในนั้นเพียบเลย มือใหม่สมควรซื้อเก็บไว้
    ผมได้อ่านต้นฉบับ ไม่ลังเลเลpที่จะเขียนคำนิยมให้

ใครที่เลี้ยงอยู่แล้ว แต่มีเพื่อนอยากเลี้ยงพิตบูล ก็ควรซื้อหนังสือเล่มนี้ให้เป็นของขวัญ
    เขาจะได้มีคู่มือเบื้องต้นในการเลี้ยงสุนัข เราไม่ต้องเสียเวลาอธิบาย ให้เขาอ่านจากในนี้เลย

และข่าวดี น้องหนิง ส่งหนังสือให้จำนวน 300 ฉบับ
    เพื่อนำมาจำหน่าย รายทั้งหมด สบทบทุน กองทุนช่วยเหลือสุนัขครับ
    ใครสนใจติดต่อที่พี่มาร์คนะครับ ทุกฉบับจะเซ็นต์ให้ด้วย
    อยากให้เก็บไว้เป็นที่ระลึก ได้ความรู้ ได้ทำบุญช่วยเหลือสุนัขด้วย

กลุ่มชมรมต่างๆ อยากให้สั่งรวมกันมาเลย เอาไปกลุ่มละอย่างน้อย 20 ฉบับ
    เพื่อไปช่วยแจกจ่าย คนจะได้รู้จักพิตบูลในแง่มุมที่ถูกต้องมากขึ้น

ช่วยเชียร์ ช่วยประชาสัมพันธ์ สนับสนุนน้องหนิงหน่อยครับ เราจะได้เห็นฉบับสองตามออกมาเร็วๆ
  • เมื่อเช้าอ่านดูอีกรอบ เนื้อหาข้างในใช้ได้เลยครับ จะอ่านเล่นเพื่อความบันเทิงก็ได้ อ่านเพื่อประดับความรู้ก็ดี

แนะนำให้ซื้อเก็บไว้คนละสี่ห้าฉบับ เก็บเอาไว้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อน หรือรับปริญญาก็ได้
    และฉุกละหุกวันเกิดเพื่อนหาของขวัญให้ไม่ทัน ใช้หนังสือเล่มนี้ได้เลยครับ
    เพื่อนมาเยี่ยม ไม่มีอะไรติดไม้ติดมือกลับบ้าน เอาหนังสือฉบับนี้ ให้เพื่อนเป็นของที่ระลึกก็ดีอีกเช่นกันครับ
  • ใครเข้าบอร์ดแล้วผิดปกติบ้างครับ

ของผมหน้าบอร์ดมันตกไปข้างล่างครับ
  • ของผมก็เป็นครับพี่
  • เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ internet exploere แทนครับ
  • Firefox ไม่มีปัณหานะครับ

ok เหมือนเดิมครับ
  • ของผมก็เป็นเหมือนกันครับพี่มาร์ค
  • สวัสดีครับพี่มาร์คและพี่ๆทุกท่าน
    ผมก็ตกไปข้างล่างเหมือนกันครับ
  • ใช้IEตก แต่Firefoxไม่ตกครับ
  • สวัสดียามเช้าทุกท่าน

เรากำลังพัฒนาบอร์ดให้รองรับชาวต่างชาติได้ดวย เพิ่มเมนูภาษาอังกฤษครับ
    และหนังสือ คนเลี้ยงพิตบูลอยากเล่า เฮียใหญ่รามาสาม สั่งซื้อไป 40 เล่ม
    ขอบคุณมากครับ
  • :004: สวัสดีทุกท่านเช่นกันครับ หลังจากรับศึกหนักมาหลายวัน วันนี้ขอนั่งเล่นกินกาแฟบ้างครับ :004:
  • มีข่าวมาแจ้ง สองสามเรื่องนะครับ

ต่อไป ผมจะจัดมีทติ้งเล็กๆ อย่างไม่เป็นทางการ ในทุกวันอาทิตย์ที่สองของทุกเดือนที่ศูนย์ดีวัน
    เอาหมามาเล่นมาเจอกัน มาทดลองฝึกลากน้ำหนัก เพื่อเตรียมไว้รองรับสนามแข่งแห่งใหม่ของเรา

หมาพร้อมเมื่อไร จัดการแข่งอีกครั้งแน่ ผมจะจัดเดือนละครั้งเลย
    คนที่ฝึกหมาจะได้มีกำลังใจ เพราะฝึกไว้แล้วไม่ได้แข่งก็คงไม่อยากฝึก

และมีเพื่อนกลุ่มหาดใหญ่และชาวมาเลย์ จะลงทุนทำสนามลากที่หาดใหญ่ด้วย
    เราต้องฝึกหมาไว้รับมือ และอาจะต้องส่งตัวเจ๋งๆไปประชันกัน ปลายปีอาจจะมีงานใหญ่แบบแชมป์ชิงแชมป์
    หากกลุ่มเชียงใหม่รวมตัวกันสำเร็จ เราก็มีกลุ่มลากน้ำหนักทั้ง เหนือ ใต้ และกรุงเทพ

อยากเชิญชวน ทุกกลุ่ม ทุกภาค ทุกจังหวัด มาร่วมสนุกกัน
    อีกหน่อยมีเดินสายแข่งแน่นอนครับ กลุ่มไหนพร้อมแจ้งความจำนงค์ได้เลยครับ
  • วันอาทิตย์ที่ 18 เดือนนี้ ขอเรียนเชิญ บรรดาคอก ฟาร์ม และ บรีดเดอร์ ทั้งหลายมาเยี่ยมชม
    ด๊อกฟันพาร์ค และ พิตบูลคาเฟ่แอนด์ช๊อป กันหน่อยครับ เริ่มงานบ่ายแก่ๆ สามโมงเย็นเป็นต้นไป
    ใครว่างก็เรียนเชิญนะครับ

สถานที่อาจคับแคบไปหน่อย เป็นร้านเล็กๆ เอาไว้หลบภรรยาไปกินเหล้า ฮ่าๆๆ

หรือวันไหนใครว่าง นัดกันไปดูบอลทดสอบบรรยากาศที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
    แต่แจ้งล่วงหน้าสักเล็กน้อย จะได้ไม่พลาด
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค ด๊อกฟันพาร์ค ดูจาก เบื้องต้น น่าสนใจมาก

หมาสนุก คนก็มันสุดๆ

เครื่องดื่มพร้อมบรรยากาศ ร่มรื่น เห็นที่หาดใหญ่ น่าจะมีบ้างได้แล้ว 55+
  • หวัดดีครับทั่นตี๋

มันคือความฝันของพี่ครับ
  • กำลังใจเกิดหละงานนี้ มีมิทติ้งเฮฮาปาร์ตี้ควบคู่กับงานลากน้ำหนักสุดมันส์(ถูกใจจริงๆ)

สนันสนุนเต็มที่เลยจะซ้อมไว้รับมือกับงานลากน้ำหนัก เตรียมเดินสายแข่งทั่วไทย
    ไฟล์แนบ
    792.jpg 66K
  • มาช่วยกันโหมโรงประโคมข่าวกันหน่อยครับ

ใครซ้อมไว้แล้วเอารูปมาโชว์หน่อย
  • หลังจากงานมิตติ้ง ก็ มีงานที่ทำงาน มารอให้อย่างหนัก

และดื่มกัน เกือบ ทุกวัน นอนดึก แล้วยังไปทำงานเช้าอีก

จนเมื่อวาน ไข้ ถามหา เลยพี่ วันนี้ ไม่แน่ มีงานต้องดื่ม อีก ตายแน่ๆ เลย

มีอะไรคืบหน้าจะอัฟ ให้ดูคับ
  • เจอกันแน่นอนในงานลากคราวนี้
    ไฟล์แนบ
    SL733005.jpg 86K
    SL733006.jpg 95K
    SL732995.jpg 90K
  • สววัสดีคัยพี่มาร์ค

ผมอยาถามว่า เพดออนไลน์ ต้องมีคุณสมบัติยังไงบ้างคับพี่

พอดีอยากลงด้วย 55+
  • ส่งรายละเอียดมาเลยครับ มีรูปประกอบ หากพ่อแม่มีประวัติอยู่แล้วช่วยบอกด้วยว่าหมายเลขอะไร
    จะดำเนินการเอาลงให้ครับ

อ่านตามที่พี่ระบุไว้เลยครับ

การทำเพดออนไลน์ หากมีรายได้เข้ามา จะเอาไปทำสาธารณะประโยชน์ทั้งหมดครับ