ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อามี่กล้ามเริ่มมาแล้วครับ:006:
    ปล.นักมวยพม่าสักยันต์ที่พุงด้วย
  • มัวแต่ฝึกหมา ดูแลตัวเองด้วยนะครับทุกท่าน
    ^ ^ ด้วยความปราถนาดีจาก ทิฟฟี่
  • เห็นด้วยกับ redonly นั่นมวยพม่า ใส่รองเท้าแตะ นี่นา
    555 รู้สึกว่ารอยสักจะเป็นรูป ผีเสื้อนะ
    ดูไปดูมา เหมือนไก่ย่างห้าดาวมากกว่า
    :005:
    (ล้อเล่นนะคุณ tutie)
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค ดื่มกาแฟยามเช้าคับผม

CommentAuthorredonly
    CommentAuthorairbus
    กลัวผ้าหลุดเหมือนกันล่ะท่าน 55+
  • กำลังนั่งดื่มกาแฟฟังเสียงฝนตกยามเช้าอยู่ครับ

มีแฮงค์นิดๆจากเหตุการณ์เมื่อคืน
  • เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา มีเรื่องดีๆ สองสามเรื่อง ทั้งเปิดร้านพิตบูลคาเฟ่ และการทำหน้าที่คุณพ่อที่ดี

ขอโม้สักเล็กน้อยนะครับ ลูกสาวคนเดียวไปเรียนแบดมินตันมาสามเดือน
    วันเสาร์ที่ผ่านมาลงส่งลงแข่งประเภทมือใหม่ แล้วได้แชมป์เปี้ยน
    หากผมพลาดไม่ได้ไปดูและให้กำลังใจ คงต้องเสียใจไปตลอดชีวิต
    ขอเอาความประทับใจครั้งนี้มาประดับไว้ในห้องนั่งเล่นแห่งนีอีกสักเรื่องนะครับ

แข่งทั้งหมด 9 ทีม สองสาย สายเอ 5 ทีม และสาย บี 4 ทีม ลูกเราอยู่สาย เอ
    ต้องแข่ง 4 ครั้ง แล้วเอาทีมที่ได้คะแนนสูงสุดของแต่ละสายเข้าชิงชนะเลิศ

ตอนแรกกะแค่ว่า มาสนุกๆ ให้ลูกได้มีสังคม และรักการเล่นกีฬา ตกรอบแรกคงไม่เป็นไร
    วันนั้นมีงานต่อด้วย คิดว่าเที่ยงๆคงแข่งจบ พ่อก็จะไปงานอื่นต่อ ตอนเย็นมีงานช่วยหมาพิการร่วมกับบริษัทแม่งป่องด้วย

ไปถึงสนามเดินไปดูถ้วยไม่รู้กี่รอบ เขาเป็นคนชอบสีชมพูมาก ไม้แบดคู่ใจที่ใช้แข่งก็สีชมพู

ลูกเราบอกไว้ก่อนแข่งว่า ถ้วยสีชมพูสวยจัง จะเอากลับบ้าน เราก็บอก ชอบถ้วยสีชมพูหรือ เดี๋ยวพ่อซื้อให้
    ไฟล์แนบ
    DSC07100.JPG 56K
    DSC07099.JPG 67K
  • ใช่คับ พี่ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญคับ

ยินดีด้วยนะคับ สาวน้อย :006::063:
  • แข่งรอบแรก ชนะ 21 ต่อ 8 ก็คิดว่าฟลุค
    รอบสอง ชนะอีก 21 ต่อ 12 เอะ ลูกเราก็เก่งเหมือนกันนี่หว่า เรียนมาสามเดือนได้แค่นี้พอใจแล้ว
    รอบสาม ชนะอีก 21 ต่อ 12 เอ๊ะ มีลุ้นนี่หว่า ชนะอีกทีหมายความว่าลอยลำเข้าชิง
    รอบสี่หัวใจแทบวาย โดนนำไปถึง 15 ต่อ 4 แต่มาไล่แซงเอาชนะไปได้ที่ 21 ต่อ 19 เย้ๆๆๆ
    คะแนนนำโด่ง ชนะรวด 4 ครั้งได้เข้าชิงชัวร์

ไปเจอกับที่หนึ่งของสาย บี เห็นหุ่นคู่แข่งแล้วหนาววววววววว
    ไฟล์แนบ
    DSC07146.JPG 49K
  • รองชิง พ่อนั่งไม่ติดแล้ว เกาะขอบสนามลุ้นสุดๆ

เริ่มแข่ง โอโหเจ่งว่ะ ออกนำเขาไปก่อน 3 ต่อ 1 ลูกเราตีออก เปลี่ยนเสริฟ
    แต่เอะ ท่าไม่ดี สมาธิหลุด โดนเขาทิ้งไป 15 ต่อ 5 ตายละหว่า ทำงัยดี เสริฟเสีย ตีเสียเองทั้งนั้น
    แจกแต้มเขาเป็นว่าเล่น จนต้องเดินไปบอกให้ลูก ใจเย็นๆ ตั้งใจและมีสมาธิหน่อย อย่ามองคนดู มองลูกอย่างเดียว
    เขาเริ่มนิ่งขึ้น มีสมาธิมากขึ้น ทำคะแนนไล่มาอยู่ที่ 17 ต่อ 19 แต่กรรมการทำหัวใจพ่อแทบวาย
    ลูกเราตีลง คนเห็นทั้งสนาม ไลน์แมนก็บอกลง แต่กรรมการบอกออก กะว่าถ้าลูกตูแพ้เพราะลูกนี้ กรรมการออกสนามไม่ได้แน่
    เพราะแทนที่จะได้อีกหนึ่งแต้มเป็น 18 ต่อ 19 กำลังใจคงมาอีกมากโข ดันกลายเป็น 20 ต่อ 17 เสียอีกลูกเดียวแพ้ทันที่
    แต่เพราะเด็กเขาไม่คิดมาก หากคิดมากหรือเสียดาย คงไม่มีสมาธิก็จะยิ่งไปกันใหญ่ แต่คนรอบสนามเสียอีกที่โกรธแทนลูกเรา
    คงเห็นว่าเราเล็กกว่าเยอะ คนเชียร์เลยเอาใจช่วย มีป้าท่านหนึ่งโดดลงมาข้างสนามไปต่อว่ากรรมการด้วย อิอิ

แข่งต่อ เขาเสริฟมา ลูกเราโต้กลับไปได้ โต้กันสองสามที เขาเสีย เราตามมาเป็น 18 ต่อ 20
    เราได้เสริฟครับ แต่ลูกเรา เสริฟไม่ชัวร์เลย เนื่องจากตัวเล็กมาก หากเสริฟเสีย เกมส์จบ ตอนนี้ที่ผมหายใจไม่ทั่วท้อง
    ลูกเราตั้งท่านานมาก มากจนเราเกร็งไปด้วย เครียดสุดๆ แต่ทำได้ดีเกินคาด เสริฟไม่มีเสียเลย ลูกแรกข้ามหัว คู่ต่อสู้รับไม่ได้ กลายเป็น 19 ต่อ 20
    คู่แข่งเริ่มลน เพราะโดนบี้จนทัน แต่ลูกเราใจมาแล้ว อีกลูกเดียวได้ดิว และก็ทำสำเร็จ จบที่ 20 ต่อ 20 เราได้เสริฟต่อ

และก็ไม่มีปัญหา เขาตีเสียสองลูกรวด จบที่ 22 ต่อ 20 เราคือแชมป์ ฮ่าๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC07131.JPG 58K
    DSC07137.JPG 43K
    DSC07144.JPG 53K
  • หากวันนั้น เราไม่ได้ไปคงต้องเสียใจไปตลอดชีวิตครับ

งานหมาไกลแค่ไหน พ่อไปได้ทุกงาน แต่ลูกลงแข่งขันทั้งทีแล้วพ่อไม่ได้ไป
    ตอนแรกก็เกือบไม่ได้ไปเหมือนกัน มีงานเข้ามาหลายงาน และคิดว่าคงเป็นงานแข่งของเด็กๆ
    แต่พอบอกว่า วันแข่งของลูก พ่อจะไปเชียร์ ลูกดีใจมาก และงานนี้ก็มีครบทุกรุ่น รางวัลเพียบ งานใหญ่นี่หว่า
    ลูกเราบอกเพื่อนๆว่าวันแข่งพ่อจะมาเชียร์ด้วย เพราะตอนเขาเรียน เราไม่เคยมีเวลาให้เขาเลย
    มีแต่แม่ไปส่งและนั่งเฝ้า ส่วนพ่อไปเมากับเพื่อนๆ รู้สึกผิดจัง

ครูสอนยังบอกเลยว่า วันนี้ น้องเจ สมาธิดีมาก ตีดีกว่าปกติ สงสัยเพราะพ่อมาเชียร์

เอามาเล่าให้เพื่อนๆฟัง ว่าหลายครั้งเราหลงลืมนึกถึงความรู้สึกของคนที่บ้านเราหรือเปล่า
    ไฟล์แนบ
    DSC07140.JPG 43K
  • สรุป ลูกสาวมาเฟีย ได้เลือดพ่อมาเต็มๆ มุ่งมั่น ใจสู้ ไม่ยอมแพ้
    เขาบอกเราก่อนลงสนามว่าจะเอาถ้วยสีชมพูใบนี้กลับบ้าน
    และเขาก็ทำได้สำเร็จ เราเสียอีกที่มองความมุ่งมั่นของเขาเป็นเรื่องขำๆ

และขากลับคงเพลียจัด แข่งตั้งแต่เช้าจนเย็น
    นอนกอดถ้วยหลับอยู่ที่เบาะหลัง เขาบอกจะเอาถ้วยมาอวดคุณย่า
    ผมดีใจและภูมิใจกับลูกสาวคนนี้มาก ก็อยากฝากคุณพ่อคุณแม่ทุกคนนะครับ
    ลูกเราเขาจะมีกำลังใจมาก หากเราให้ความสำคัญกับกิจกรรมของเขา
    กำลังใจจากใครก็ไม่ดีเท่ากำลังใจจากพ่อแม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC07157.JPG 80K
    DSC07154.JPG 72K
    DSC07134.JPG 62K
    DSC07152.JPG 76K
    DSC07145.JPG 58K
  • เรารักหมา เรามีเพื่อนเยอะ แต่เราก็อย่าลืมแบ่งเวลาให้กับครอบครัวด้วยนะครับ
    ด้วยความปราถนาดี
    ไฟล์แนบ
    DSC071572.JPG 80K
    DSC07156.JPG 83K
    DSC07155.JPG 84K
  • น่าชื่นใจจริงครับ หลังจากได้ยินเรื่องราว

การชนะเลิศครั้งนี้เป็นเรื่องน่ายินดีนะครับ

แต่ที่สำคัญกว่านั้น คือ เส้นทางเดินก่อนเป็นแชมป์นี่สิ มันน่าภาคภูมิใจสุดๆ

ทั้งกำลังใจที่ดีจากพ่อ ทั้งเป้าหมายที่ริบหลี่แต่ฝ่าฟันด้วยกำลังใจ สุดท้ายก็ได้มา

.... เกินคุ้มครับ ประสบการณ์นี้ ยินดีกับน้องและครอบครัวพี่มาร์คด้วยครับ

ฝากคลิปที่ผู้ใหญ่นำมาสอนผม และผมขอลงต่อให้เพ่อนสมาชิกอีกทีครับ

สำหรับคนที่ไม่ยอมแพ้.....

คุณเคยโดนดูถูกด้วยถ้อยคำนี้หรือไม่

"เป็นเป็ดแล้วอยากจะบิน.... เป็นคนหูหนวกแล้วอยากจะเล่นไวโอลีน"....."มันเสียเวลาคนอื่นเขา"....

http://www.youtube.com/watch?v=7fVJutKa2GM&feature=related

หนังโฆษณาที่เต็มเปี่ยมด้วย "พลังและกำลังใจ"

อย่ามองเพียงแค่เป็นโฆษณาแชมพูนะครับ "เพราะหูท่านจะหนวก และหัวใจท่านจะบอด"
  • ดีใจกับน้องเจและครอบครัวด้วยนะคะ ที่มีคุณพ่อดี ทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์แบบ

น้องเจน่ารักมากคะ
  • ขอบคุณน้าผีมากครับ
  • เยี่ยมคับ ดูท่าลูกสาวพี่จะภูมิใจสุดๆ นะคับ ดูจากสีหน้า
  • ขอชื่นชมและยินดีด้วยครับ พี่มาร์ค พี่นภา ที่ น้องเจ มีความสามารถและความมุ่งมั่นตั้งใจในการเล่นกีฬาจนประสบผลสำเร็จ:063:

แต่พี่ครับ ลุ้นมาตั้งแต่ต้นจนจบ ลืมถ่ายรูปตอนแข่งขันมารึเปล่าครับ ลงแต่รูปตอนรับถ้วยอย่างเดียวเลย:062:

ปล.ส่วนของผมที่ภูมิใจก็รูปนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    SL730065.jpg 91K
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ น้องเจเก่งมากๆ
    และพี่มาร์คก็ทำหน้าที่คุณพ่อได้อย่างสมบูรณ์ที่สุดครับ เย้
  • ยินดีด้วยครับ...:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC05212 (2).JPG 108K
  • ยินดีด้วยคร้าบบบ น่าภูมิใจจริงๆครับ น้องเจ
  • ขอบคุณทุกท่านครับ ตั้งใจอยากเขียนเก็บไว้เป็นที่ระลึก และเอาไว้เตือนตัวเองว่า อย่าละเลยเรื่องเล็กๆน้อยๆ
    บางเรื่องที่เรามองว่าเล็ก แต่สำหรับคนอื่นอาจจะเป็นเรื่องใหญ่ และมันอาจจะสำคัญมากสำหรับเขา

บอกตามตรงว่า ก่อนการแข่งหนึ่งสัปดาห์ ผมไม่ได้ให้ความสำคัญกับการแข่งในครั้งนี้เลย ห่วงแต่เรื่องงานของตัวเอง
    และคิดว่าคงเป็นแค่กิจกรรมของเด็กๆ ที่ทำกันสนุกๆ และลูกเราเพิ่งไปเรียนมาแค่สามเดือนเอง คงจะไม่มีอะไรซีเรียส
    แต่พอไปที่สนาม มันผิดคาดครับ ผู้ปกครองท่านอื่นๆมากันเต็มไปหมด บางครอบครัวญาติพี่น้องมากันครบ ปู่ย่าตายาย
    ทุกคนต่างมาให้กำลังใจลูกหลานของตัวเองกัน หากวันนั้น ลูกเราไปกับแม่เขาแค่สองคน มันคงน่าเศร้าและคงจะเหงาน่าดู

คนที่แพ้ ตกรอบร้องไห้กันระงม โดยเฉพาะรอบก่อนรอง กับรอบชิง แข่งจบยังร้องไห้ตลอด
    คู่แข่งบางคนก่อนแข่ง ก็เดินมาถามว่าน้องเรียนอยู่ ป ไหน และเรียนนานแค่ไหนแล้ว
    พอบอกว่า ป 2 เรียนมาเพิ่งสามเดือน เขายิ่งร้องไห้ไปกันใหญ่ เพราะทุกคน ป 3 กันหมดแล้ว

เหตุการณ์ครั้งนี้ ผมเกือบทำผิดพลาดครั้งสำคัญในชีวิตเลยครับ
    เพราะผลการแข่งขันออกมาแบบนี้ ไม่เฉพาะลูกเราเท่านั้นที่ดีใจ
    แต่พ่อแม่ ญาติพี่น้องของเราทุกคน ต่างก็ภูมิใจ ในความสำเร็จของน้องเจ ในครั้งนี้
  • เยี่ยมครับ
    สังคมดีต้องช่วยกันสร้างครับ เริ่มจากที่บ้านก่อน ดูแล้วอยากมีบ้าง
  • ไม่รู้เมื่อไหร่จะมีแบบนี้เกิดขึ้นในชีวิตบ้าง รอมาหลายปีแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะมีกะเค้าเลย
    ยินดีกับ น้อง และ คุณพ่อ คุณแม่ ด้วยครับ เห็นแล้วก็อดอิจฉาไม่ได้จริงๆ เมื่อไหร่เรามีจะมีลูกซักทีหว่า....
  • ขอบคุณครับ ความรู้สึกแรกที่ได้เป็นพ่อคน มันตื่นเต้นมากครับ

รอมาหลายปี สงสัยว่าทำไม่เป็นอะเป่า ฮ่าๆๆ

ผมมีดีวีดี วิธีการทำ สนไหม ฮ่าๆๆ
  • ป้าพร ขอแสดงตวามยินดีกะน้องเจเจ ด้วยจ้า

เจเจเป็นเด็กน่ารัก มีน้ำใจ คราวไปเที่ยวเมืองปาย ยังอุตส่าห์ เอาของฝากมาให้ป้าพร

รักนะจุ๊บ จุ๊บ
    ไฟล์แนบ
    ของฝากปาย.jpg 47K
  • ภาพฟิตหมาครับผม
    อันนี้ตัวเมียของผมที่เลี้ยงอยู่ที่บ้านครับ หลังจากได้เริ่มฟิตประมาณ 3-4 อาทิตย์ครับ (จำไม่ได้แบบชัวร์ๆว่าเริ่มตอนไหน)

ชอบเล่นกิจกรรมมากๆ ครับ Active กว่าตัวผู้อีกตัวซะอีก =)

ช่วงนี้ก็ให้สาวน้อยวิ่ง+ราก weight เบาๆ เกือบ ทุกวัน (5 วัน/อาทิตย์) และ เล่นน้ำอีกวันหนึ่ง เอาให้ relax

Sumo = 2 ปีกว่าๆนิดๆ

ตัวไม่ใหญ่หนาเหมือนหมาหลายๆตัว แต่ แน่นเปลี้ยะ :o037:

จะฟิตมันไปเรื่อยๆ ด้วยความอยากรู้ว่า ตามธรรมชาติ เจ้า Sumo มันจะได้ประมาณไหน แล้วถ้าคิดว่ามันถึงจุดๆนั้นแล้ว ก็ จะลองอัด Bully Max ดูครับ เพื่อจะได้เห็นความแตกต่างแบบการใช่อาหารเสริมครับ

ปล. ดีใจกับลูกและครอบครัวพี่มารค์ด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Sumo on Guard 032.JPG 119K
  • ขอบคูณป้าพรครับ น้องเจ ก่อนกลับบ้าน ซื้อพวกกุญแจรูปลูกแบดมาฝากเพื่อนๆอีกหลายอัน

หมาคุณแฮรี่ โครงสร้างงามครับ กล้ามมีแล้วด้วย
  • ยินดีด้วยนะน้อง เจเจ
    ตอนเด็กๆพี่ก็เล่นแบตมินตันเหมือนกันเลย หัดตั้งแต่ตอนเล็กๆเลยเหมือนกัน ตัวพี่เองยังไม่เคยได้ที่หนึ่งเลยนะเนี่ย
    อิจฮฃฉาเจเจจังเลย
    กีฬานี้ต้องมีความมุ่งมั่นนะ เหนื่อยสุดๆ ขอให้น้องเจเจ เก่งขึ้นไปอีกเรื่อยๆเลยนะ ให้ติดทีมชาติไปเลย
    แล้วเดี๋ยวพี่ จะตามไปเชียร์ นะคะ

ป๋าฝากอ่านให้ น้องเจ ฟังด้วยหละ บอกน้องว่า ถ้าคราวหน้าชนะอีก เด๋วพี่ซื้อของขวัญให้ชิ้นนึง
    เซฟไว้ได้เลย เป็นหลักฐาน...:063:
    ไฟล์แนบ
    yut_scubapit-1-36.jpg 62K
  • สวัสด คัย พี่มาร์ค กับ กาแฟ ยาม เที่ยง คับผม

พี่มี ลูกสาว คน เดียว เหรอ คับ

เห็น ที ต้อง จัด ลูกชาย สักคน แล้ว คับ พี่ 55+

ลุกสาว พี่ ยิ้ม สวย นะ คับ

อีก 15 ปี เห็น ที ต้อง เห็นน้อง เจ ใน ทีวี พูล ซะ แล้ว 55+::042:013:
  • ช่วงนี้งานตรึมเลยพี่น้อง

สิ่งที่พี่ห้ามลูกสาวพี่เข้าไปใกล้เด็ดขาดเลยคือวงการมายาครับ ชื่อมันบอกอยู่แล้วว่ามายา มันจึงไม่มีความจีรังยั่งยืนครับ

คนที่สวยหรือหล่อระดับปานกลาง เดินอยู่ตามท้องถนน หรืออยู่ในสถานที่ทำงานแห่งใดแห่งหนึ่ง
    อาจจะเป็นเป้าสายตา หรือเป็นที่หมายปองของสังคมแห่งนั้น ใช่แล้ว เขาคือเบอร์หนึ่ง น่าภูมิใจจริงๆ

แต่ คนๆ เดียวกันนี้ พอเข้าไปอยู่ในวงการมายา อาจจะได้เป็นเพียงแค่ตัวประกอบ
    หรือไม้ประดับที่ไม่โดดเด่นอะไร และชีวิตบั้นปลาย ก็ไม่มีความมั่นคงเลยยยยยยยยยยยยยยย

เห็นน้องวัยรุ่นมากมายอยากเข้าไปสัมผัส วงการนี้ แต่สำหรับพี่ ญาติพี่น้องทุกคน ห้ามโดยเด็ดขาด

ไม่รู้พี่มาร์คคิดมากเกินไปหรือเปล่า
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ กับ ครอบครัว เดอะมาร์ค

และ ขอขอบคุณสำหรับเรื่องดีๆที่นำมาแบ่งปันครับ

ผมก็คนนึงครับ ที่ไม่ค่อย มีเวลาให้ลูกเหมือนกัน ตอนนี้ ศาสดามันคือ คอมพิวเตอร์กับเกมส์

สรุปว่าเราไม่มีเวลาให้เขาเองครับ แต่ว่า วันสองวันนี้ จะพาไป วัด ถ้ำกระบอก สักหน่อยครับ

คือว่า จะพา ไปเลิกเกมส์ครับ 555

*มีคนบอกว่า ฐาน ของตึก คือ อิฐ ฐาน ของชีวิต คือ การศึกษา คงจริงแท้ละครับ*

ขอแสดงความยินดี อีกครั้งๆ เกิดมา จนถึงปัจจุบันนี้ ผมยังไม่เคยได้ รางวัลอะไร ที่1 เรยครับ รุ้ไหมเพราะอะไร เพราะว่า ที่1 มันมีไว้ให้คน ที่เอาจริง และทุ่มเท จริงๆเท่านั้น ครับ
  • พี่ๆเพื่อนๆทั้งหลาย และแล้วก็ถึงวันศุกร์อีกครั้ง

เมาแล้วเอาให่คลาย แต่อย่าคลายจนถึงขั้นาพี่ๆน้องๆ ใน clip นี้นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=tZmDWltBziM

Have a great long weekend เน้อออออ.... :o032:
  • สวัสดีคับ พี่มาร์ค ไม่ได้เข้ามาห้องนี้ซะหลายวัน

เช้านี้หมอกแน่นมากคับในหาดใหญ่

อากาสน่านอนจริงๆ คับ แต่ต้องทำงานแต่เช้าเลย

ผมกำลังเริ่มดีแล้วคับพี่ อาจเป็นเอามากหน่อยที่ผ่านมา

ฝากรบกวน พี่ช่วย ชี้แนะ รูปลูกสุนัขที่พี่โดม ส่งเมล์ไปให้พี่หน่อยได้มั้ยคับ

คือผมสนใจอยู่คับ

ขอบคุณคับ:015:
  • http://www.metacafe.com/watch/4607129/pitbull_and_dog/

ขอจงภูมิใจที่เราได้ครอบครองเครื่องจักรสังหารตัวนี้ หากขนาดพอๆกันไม่มีใครต้านมันได้
    การเลือกลูกสุนัขตัวใหม่ ก่อนอื่น ดูพ่อแม่มันก่อน โดยเฉพาะแม่หมา หากไม่โดน ก็ลืมลูกหมาชุดนั้นไปได้เลย
    เพราะโอกาสที่แม่หมาไม่สวยให้ลูกสวยมันยากมาก และการหวังพึ่งเฉพาะพ่อพันธ์
    สร้างลูกหมาสวยๆ กับแม่หมาห่วยๆ คงยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ลูกหมาไม่เกิน 30% ที่จะเหมือนพ่อ ส่วนมากมาทางแม่เกือบหมด
    หมาในบ้านเราส่วนมาก พ่อสวยแต่แม่ไม่สวย เราจึงไม่ค่อยเห็นลูกหมาสวยๆ ออกมามากนัก
    เพราะบ้านเราเน้นเฉพาะพ่อพันธ์ แต่ไม่เน้นแม่พันธ์ ใครมีแม่หมาสวยย่อมได้เปรียบ
    โอกาสผลิตลูกหมาสวยๆ ก็มากกว่าด้วย

หากเจอพ่อแม่ถูกใจ ราคาโดน ก็อย่าคิดมาก ชอบตัวไหนก็คว้ามาเลย
    วิธีการเลือกลูกหมาเขียนไว้ให้แล้วที่เมนูด้านซ้ายมือครับ
  • ขอบคุณมากคับ พี่ ชอบเรดโนสคับ

แต่ไม่นึกว่า ถึงจุดเปลี่ยน ได้ เร็วอะไรอย่างนี้

ขอบคุณคับ
  • :m053:ความอยากครอบงำจิตใจ
  • ช่วงนี้งานยุ่งมาก ห้องตัวเองยังหลุดบอร์ดเลย วันนี้ไปงานตาบิกบังอีก เจอกันพรุ่งนี้นะพี่น้อง
  • ห้องนี้เงียบจัง สงสัยคนไม่ค่อยชอบนั่งเล่น ยังไงก็พักกันบ้างนะครับ
    ไฟล์แนบ
    img200601202200391.jpg 121K
  • @ Hammer_Hadyai

ตอนนี้ก็นั่งเล่นอยู่ครับ

นั่งถอนเล่นๆครับ :027:

สวัวดีครับคุณ Hammer_Hadyai และทุกๆคน

ขอเอา clip ที่ไม่เกี่ยวกับหมามาฝากให้ดูเล่นๆในเวลาว่าง weekend นี้นะครับ
    เป็นการแข่ง drift ที่ โ-ค-ต-รรรรร มันส์ (Katsuhiro Ueo สุดยอดดดด):063:

AE86 สู้ๆๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=HQq4lWalY1Q
  • เรียนพี่มาร์ค ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นค่ะว่า น่าจะให้ preview ดูก่อนตั้งกะทู้ได้ค่ะ
    จะมีใครเห็นด้วยมั้ยน๊า :030:
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค ดื่มกาแฟยามเช้าคับ

เมื่อวานไปรับหมาตัวใหม่แล้วคับพี่ แดงๆ 55+:013:
  • หวัดดียามเช้าค่ะ คุณ tutie เอารูปหมาตัวใหม่มาให้ชมบ้างสิคะ
  • สวัวดีเช่นกันคับ

เย็นนี้ค่อยจัดให้คับ 55+ อยู่ที่ห้องหาดใหญ่ก็บางภาพอยู่นะคับ
  • สวัสดีครับ พี่น้อง เมื่อคืนไปงานเปิดคอกบิกบัง ที่นครสวรรค์มา
    ถึงบ้านตีสี่ สนุกสนานมากครับ คนมาเพียบ และที่ขาดไม่ได้คือกลุ่มตะพานหินมาทุกงานครับ กลุ่มนี้ ใจจริงๆ

มิตรภาพทั้งหลายเกิดขึ้นเพราะพิตบูลทำให้เรามาเจอกันแท้ๆ
  • ใช่คับ มิตรมาจากพิทจริงๆคับ เมื่อวาน ท่าน nirvana จากนครศรี ก็มาเที่ยวที่ บ้าน

ก็รู้จักกันใน พิทบุล โซนนี้แหละคับ ได้เพื่อนไป อีก 55+
  • กลับดึกดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
  • ดื่มหนัก นอนดึก วันนี้จับไข้อีกแล้วพี่น้อง

สงสัยต้องยอมรับสภาพว่าแก่แล้วไม่แข็งแรง
  • ฮ่าๆๆในที่สุดป๋าก็ยอมรับ
    ไฟล์แนบ
    resized_DSC_0044.jpg 62K
  • สวัสดียามเช้าทุกท่าน
    หวัด2009 มันมาอีกแล้ว ข้าพเจ้าอยู่ในข่ายต้องสงสัยเสียด้วย
    ศุกร์นี้เตรียมแพร่เชื้อชัวร์ กรูไม่ยอมตายคนเดียวแน่นอนนนนนนนนนนนน
  • มันมาอีก แล้ว ผมก็โดน แด อีก แล้ว วันนี้

เข็มที่ 2 แล้วไม่ถึง 1 ปี เต็ม ฉีดอีกแล้ว 55+ ยังปวด ไหล่ อยู่เลย