ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พร้อมแล้วก็ไปต่อ(Move on)
  • อย่านะ ถ้าไม่มีการิสโต้ เรื่องโดดน้ำ กล้าท้า พิทบลู ทั่วทุกภาค มาเจอได้เลย 555555555555555555555+ คุยไว้ก่อนเอิ๊กๆๆ
  • วันไหนท่านเต็กมากรุงเทพ เรียนเชิญครับ แล้วจะรู้ว่ามันส์แค่ไหน

เราเกทับบลัฟแหลกกันตลอดเวลาแบบฮาๆ ใครพลาดเละ
  • เห็นพี่มาร์ค,กลุ่มยังเติ๊อร์ก,ล้านนาหมาแดง,ตี้ ชิบิง และทุกท่านที่ทำหมากิจกรรมแล้วมันทำให้ ไฟที่เคยมอดดับไปในการทำหมาลาก กลับมาปะทุอีกครั้งหนึ่งแล้ว.......โอกาสดีๆ เราคงได้พบกันในสังเวียนนะครับ ทุกท่าน ^:)^ :063: :006: image
    ไฟล์แนบ
    Mustang+Lemon..jpg 29K
  • รู้สึกดีใจที่กลิ่นไอของบรรยากาศเก่าๆเริ่มกลับมาอีกครั้ง ผมก็ยังยืนยันในเจตนาเดิมคือการส่งเสริมให้คนนำหมาพิตบูลของตนเองมาทำกิจกรรม จะสายไหน อย่างไร ก็ไม่สำคัญ เพราะคุณค่าที่แท้จริงของพิตบูลมันอยู่ภายใน มันจึงเป็นการบ้านที่ให้เจ้าของเป็นผู้ค้นหาแล้วนำออกมาให้ชาวโลกได้เห็น
  • และก็เพื่อให้ทุกฝ่ายได้สบายใจ ไม่ว่าจะเป็น กรุงเทพฯ เหนือ อีสาน ตะวันออก ตะวันตก และใต้ ไม่ต้องกังวลว่าใครจะลำบากใจในการมาร่วมงาน ใครอยู่ฝ่ายไหน ใครสนับสนุนใคร เดี๋ยวจะกลายเป็นแบ่งฝ่ายแบ่งพวกขึ้นมาอีก ดังนั้นผมจะไม่ขอเข้าไปก้าวก่ายเรื่องการจัดงาน แต่ขอเป็นเพียงผู้สนับสนุนตามกำลังสมควรให้งานมันเกิดขึ้นได้เท่านั้นครับ

ผมสนับสนุนให้นักลากในภูมิภาคตั้งทีมขึ้นมา แล้วส่งนักลากในนามทีมเข้าร่วมการแข่งขัน ผมเข้าใจว่าการทำอะไรคนเดียวบางทีมันก็เหงาถ้าทำกันเป็นทีมมันก็สนุกขึ้น ผมได้เห็นบรรยากาศงานลากของเชียงใหม่แล้ว รู้สึกประทับใจมาก อยากให้วัฒนธรรมนี้ได้รับการสานต่อครับ

ส่วนการจัดงานที่กรุงเทพฯ วันนี้มีทีมยังเติร์กที่ได้รวมตัวกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และสนามที่ผ่านมาก็ทำได้ดีมากๆ ผมจะขอให้กลุ่มยังเติร์กเป็นแม่งาน เพื่อเตรียมการต้อนรับทีมลากจากภาคต่างๆที่จะมาเยือน ส่วนตัวผมเองขอเป็นมาร์ค พิตบูลโซน เพียงอย่างเดียวครับ :-D
  • รอบหน้าเอาจิงล่ะนะ...หมาไม่ขี้แตกอีกแน่ รอดูกันยาวๆฮ่าๆๆๆ
  • เพราะเห็นเดอะดุ๊กขี้แตกกลางสนามคาตา เลยไม่อยากทับถมมาก อิอิ
    สนามหน้าถ้าสั่งแล้วไม่เดินอีกคราวนี้ เละแน่ๆ ฮา............
  • กลุ่ม BANGKOK PITBULL SOCIETY อยากประกบ กลุ่มYoungturk

แบบมีเดิมพันครับ
  • วันจันทร์มาฟังคำตอบครับ ขอคุยกันภายในก่อน
  • ตอนนี้มีพิกัดไหนกันบ้าง อยากรู้ครับ จะเอาไปออกตั๋วรับแทง ฮิ้วๆๆๆ
  • tee_mustang ผมว่าเรามาร่วมตัวจัดทัพขึ้นตีเมืองหลวงได้แล้วพี่ตี๋
    แต่ที่แน่ๆ ก่อนเรา จะขึ้นตี เราหาพรรคพวกก่อนดีกว่า :001:
  • รีบมาเลย สิงห์เหนือ เสื้อใต้ ครบครัน มันส์แน่นอน
  • แล่นเป็นทีม น้ำหนักรวมครับ

หมาน่าจะ 3-4 ตัวครับ
  • ถ้ามีโอกาสได้แวะไปดีวัน จะเอาไวน์แดงอเมริกาใต้แบบเข้มข้นไปร่วมแจมครับ :020:

ต้องให้เครดิตกัปตันล้านนาจริงๆ ถึงเข้าขั้นปรมาจารย์แล้วก็ไม่ปล่อยวาง
    ปั้นหมาตัวใหม่มาเรื่อยๆ มาร่วมแข่งขันกับเด็กรุ่นใหม่ สั่งเองลุยเองไม่แคร์
    อะไรทั้งสิ้น ภาพแบบนี้ของเซียนหมาลากหาดูได้ยาก สมชื่อกัปตันครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    275722.jpg 146K
  • อีกไม่นานจะได้เห็นกรามล๊อคลงไปร่วมสนุก ผมจะลงเรียกเองด้วย แพ้ชนะก็ไม่สน แต่สั่งต้องออกทุกครั้ง ไม่ออกก็คือไม่ไหวแล้วจริงๆ
  • ซ้อมๆกันรอผมด้วยน้าาา
  • มูดดี้ สงสัยแขวนสายลากยาว เสียดาย
  • ตี้ ตอนนี้มี ชิบิง คอมโบ้ และ เรด สามทหารเสือ แดนสะตอ แค่นี้ก็พอจะเขย่าวงการให้สั่นสะเทือนแล้วล่ะ เมื่อวานให้ลองลากรถกระบะพี่ลิ้งค์เล่นๆ ไปกลับร้อยเมตร ไอ๊ยะ :-D
  • ลากรถกระบะเลยหรอ ............. :O
    จัดทัพเลยพี่ :-bd
  • พี่มาร์ค สามสี ของผมจะขอลงไปเบียด เจ้ากรามล๊อค หน่อยนะพี่ ตอนนี้ 3 เดือนแล้ว :-D image
    ไฟล์แนบ
    234672.jpg 59K
  • ยินดีเลยครับ ชักสนุกและอยากมีส่วนร่วม อิอิ

ตอนไปงานที่เชียงใหม่ ได้แรงบันดาลใจมาจากกัปตันจอนเยอะเลย
  • คึกคักมากๆๆเอิ๊กๆ
  • มั่นใจว่าตอนนี้มีนักลากวัยละอ่อนจำนวนมากที่รอวันประกาศศักดา ปีหน้างานช้าง กว่าจะก้าวขึ้นโพเดี่ยมได้คเหนื่อยแสนสาหัส
  • ยังไม่ก้าวก็เหนื่อยละคับ แต่ไม่ท้อแน่นอน มั่นใจ :o003:
  • เยี่ยมมาก สมแล้วกับการเป็นสมาชิกกลุ่มยังเติร์กยุคบุกเบิก จะคอยเฝ้าชมความสำเร็จครับทั่น
  • เจอกัน สนามเมืองทองแน่นอนครับ ประกอบด้วยรุ่น

20-25 ทองพูล
    25-30 บาเล่ย์
    30-35 จูเนี่ย
    35-40 ออพติมัส 555 ขอนะพี่
    40 up กระทิงแดง & โค๊ะเค๊ะ
  • โว๊ววววว ฮีโร่ เจอ บาร์เล่ย์ งานหินสุดโหดจริงๆ
  • หัวเมืองเหนือ และหัวเมืองชั้นใน รอก่อน ...........
    หัวเมืองใต้ รอจัดทัพอยุ่ \m/
  • เสียดายยังเติร์กมีไม่ครบทุกรุ่น ไม่งั้นจะขอแข่งแบบทีมชนทีม (วัดกันที่3ใน5)
  • ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก หัวเมืองฝ่ายเหนือและใต้ ต่างจัดทัพพยุหยาทตรา มายังพระนครเพื่อเอาชัย เราจงแต่งทัพรวบรวมไพร่พล ให้พร้อม ขุนศึกทางด้านเหนือได้เปรียบด้านรูปร่างและขนาด ส่วนทางด้านใต้ นั้นไม่ยิ่งหย่อนกว่ากัน ทั้งความสามารถเกินตัว ใจเกิน 100 หากเราประมาทแล้วไซร์คงเสียกรุงเป็นแน่แท้
  • อาจารย์พูดซะเห็นภาพ555
  • วันนี้ผมเหนื่อยมากกกกก เหนื่อยจริงๆ เลยครับ.
    เห็นที่นี่คึกคักแล้วรู้สึกดีใจจริงๆ ผมจะตามเชียร์ทุกท่านเลยครับ. :006:
  • 20-25 ทองพูล
    25-30 บาเล่ย์
    30-35 จูเนี่ย
    35-40 ออพติมัส 555 ขอนะพี่
    40 up กระทิงแดง & โค๊ะเค๊ะ

Dude, you miss some of the crew. We'got a lot more on board!

:m75:
  • image
    เหมือนเราจะได้คำตอบแล้วว่าพวกเราจะเจอกันอีกกันเมื่อไหร่
    ไฟล์แนบ
    558678_10150627316898201_145299373200_9245538_1102437774_n.jpg 70K
  • จัดมาท่าน กร เอาแบบ 3 ใน 5 ครับแบบทีม

เดี๋ยวขอคัดตัวนักกีฬาก่อนครับ ที่บ้านเจ็บ 1 ขี้แตก 1 อีกแล้ว
  • แค่คิดก็มันแล้ว :o056:
  • อาทิตย์หน้าผมมีนัดนำอาหารสุนัขไปมอบแก่ศูนย์สุนัขจรจัดพร้อมกับคณะผู้บริหารอิมแพ็ก ได้ความมาอย่างไร แล้วจะนำมาแจ้งให้ทราบนะครับ
  • สรุป.......ได้หรือยัง.....ครับ...
  • เจอกันที่เมืองทองเลยครับ กำลังหาอีก2ตัวมาเติมให้ครบทุกรุ่น
  • เมื่อวานเพื่อแสดงความรับผิดชอบ จากการที่สมาชิกยังเติร์กหลายท่านนัดแล้วไม่มา กัปตันจอนอุตส่าห์เดินทางมาตั้งไกลเพื่อมาเยี่ยมพวกเรา ผมจึงจำเป็นต้องตัดนิ้วหนึ่งนิ้วเพื่อแสดงให้เห็นว่ากลุ่มนี้พูดจริงทำจริง (มีคลิปประกอบด้วย). หวาดเสียวมาก
  • เราจะจับ แบบทีมนะครับ

กติกา

ส่งสุนัขลงแข่ง ได้ 3 ตัว ไม่จำกัดน้ำหนัก

เอาหน้ำหนักที่สุนัขลากได้สูงสุดทั้งหมด 3 ตัว รวมกันแล้วหารด้วยน้ำหนักตัวสุนัข 3 ตัว

ใครได้มากกว่าคนนั้นชนะ

เบี้องต้นขอจับที่ 3x,xxx บาท

วางเงินที่คนกลาง ภายใน 5 พ.ค 55

• โหน่าสนุก!! ส่งหมาลงทีมยังเติร์ก แต่ลงเดิมพันฝั่งกลุ่ม BANGKOK PITBULL SOCIETY ได้เปล่าครับฮ่าๆ :-D
  • ได้ครับ แต่เสียค่าน้ำ 40% ..แฮ่ๆ
  • สงสัยค่าน้ำคิดระบบมิเตอร์คอนโด แพงจัง :-))
  • เดี๋ยวผมไปช่วยโหลดน้ำหนักครับ อิอิ
  • Toungturk.....คลิป ซันชิโร่ มีใหนแล้ว
  • เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา Youngturk ได้ผิดสัญญา และนี่คือบทลงโทษ
    คลิปนี้ถ่ายแบบสดๆ ไม่มีการตัดต่อ และไม่มีตัวแสดงแทน