ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นอกเรื่อง"นมวาดรูป"ไทแลนกะเทยทาเรน

• การจะเป็นศิลปินได้ ต้อง กล้าคิด กล้าทำ คิดในมุมที่ไม่เหมือนใคร

แต่ถ้ากูเอากะจู๋ไปวาดรูปให้ดูจะมีใครบอกว่าเป็นศิลปะบ้างไม๊
  • กรรมการไม่ผ่านครับ
  • ส่วนตัวคิดว่าไม่เหมาะกับเมืองไทย และ วัฒนธรรมไทย เมื่อวานดูอยู่ ค่อนข้างตกใจเหมือนกัน ( อาจจะเป็นคนไม่มีศิลปะ เพราะ จบคณะวิทยาศาสตร์ เอก เคมี ) ในปัจจุบันนี้ยอมรับว่าสื่อแบบนี้ค่อนข้างจะเยอะ อยู่แล้ว แต่นี้เล่นระดับรายการแนวหน้าเลย เหนื่อยใจแทนจริงๆ ค่ะ คิดเอาก็แล้วกันสังคมเดี๋ยวนี้มันเสื่อมขนาดไหน ไม่อยากจะพูดค่ะ เพราะทุกๆ ท่านทราบ และ กันอยู่แล้ว :025:
  • ศิลปะเป็นคำที่มีความหมายทั้งกว้างและจำเพาะเจาะจง ทั้งนี้ย่อมแล้วแต่ทัศนะของแต่ละคน
    แต่ละสมัยที่จะกำหนดแนวความคิดของศิลปะให้แตกกต่างกันออกไป หรือแล้วแต่ว่าจะมีใคร
    นำคำว่า "ศิลปะ" นี้ไปใช้ในแวดวงที่กว้างหรือจำกัดอย่างไร
    ศิลปะ เป็นสิ่งที่มนุษย์สร้างขึ้น

*สำหรับ ศิลปินท่านนี้ ผมไม่รู้จัก แต่ขอวิจารย์ใจคน อยู่วงการศิลปะ
    คือ1. Concept อาไร
    2. อารมย์ ไม่ถึง เหมือนยังไม่เต็มที่กับงาน** ยังมีอายๆๆอยู่**
    3. การทำงานแนวนี้ มีด้าน บวกและลบ คุณก็ต้องยอมรับมันกับผลที่ตาม ต่างประเทศ เป็นเรื่องปกติ

สวนคุณ แต่ถ้ากูเอากะจู๋ไปวาดรูปให้ดูจะมีใครบอกว่าเป็นศิลปะบ้างไม๊

สวนตัวผมว่าเป็นแต่คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าต้องการสื่ออาไรให้ สังคมได้รับรู้ คือ concept

สมัยเรียน มีรุ่นน้อง ผม คิดแบบคุณนี้ละคุณ xinal คิดแล้วแม่งทำเลย มันทำในมหาลัย สาวคณะอื่นๆๆเดินผ่าน
    แม่งถอดหมดเลย มันเอาสีราดตัวเอง แล้วโชว์ท่าทางต่างๆๆ แต่ดูแล้วสวยงาม ทุกท่วงท่ามันมี concept ดูแล้วเข้าใจกับมันได้ / อาจารย์ให้มัน A / แต่มันเดินไปใหนมีแต่คน มอง แจ้งเกิดได้เต็มที่ไปเลย โดยเฉพาะสาวๆๆกับไอ้จู่ ของมันนะ

• ผมเคยดูรายการนี้ สองสามครั้ง ขอบอกเลยว่า คุณภาพกรรมการบางท่านยังไม่ผ่านครับ

รายการ Thailand Got talent ชื่อรายการมันก็แปลตรงตัวว่า เป็นการนำคนที่มีความสามารถพิเศษที่เหนือกว่าคนอื่นมาโชว์ มันไม่ใช่รายการที่ขายความรันทด หรือขายความน่าสงสารครับ และก็ไม่ใช่รายการที่โชว์ความกล้าด้วยครับ ถ้าจะเอาที่ความกล้า อาจจะมีการยิงตัวตายโชว์บนเวที หรือเอามีดเชือดตัวเองบนเวที

ผมเคยชมตอนที่น้องคนหนึ่งเต้นท่าหุ่นยนต์ กรรมการผู้หญิงบอกว่าเคยเห็นมาแล้ว จึงให้ไม่ผ่าน แต่พอมีคนหนึ่งออกมาร้องเพลงหาเงินช่วยน้อง คุณกลับให้ผ่านแถมกรรมการร้องไห้ด้วย สรุปรายการนี้ขายความสามารถพิเศษหรือขายความน่าสงสาร

เมื่อนานมาแล้วผมเคยชมตอนอีกระเทยม้าเป็นกรรมการตัดสิน หนุ่มๆน่าตาดีไม่เคยโดนอีกระเทยควายนี่ด่า แต่ถ้าเป็นผู้หญิงมันว่าแรงมาก วุฒิภาวะต่ำมากไม่รู้ให้เป็นกรรมการได้อย่างไร เมื่อเปิดเจอรายการหนีผมจะกดหนีทันทีไม่อยากดูความอุบาวท์

ผมประทับใจคุณนิรุตน์คนเดียว ที่มีวุฒิภาวะ ใช้วิจารณญานในการตัดสินได้ค่อนข้างเยี่ยม
  • ผมคิดเหมือนพ่ีมาร์คเลยครับ ทั้ง got talent และ the star ผมแทบไม่ดูเลย เพราะกรรมกาวห่วยแตกมาก ตัดสินตามอารมณ์ ตัวเอง คำว่ามาตรฐานหรือหลักเกณฑ์ ไม่ต้องพูดถึง เพราะไม่มี

• เจอคนนี้แล้วสับสนคับ เลยถามตัวเองว่า ใช่ชิมิ๊

คนนี้ใช่อะ :m44:
  • คุณAA_PITBULLPOWER รุ่นน้องพี่ต้องก้าแสดงออกและ

ที่สำคัญ ต้องใหญ่ด้วยคับ ใจใหญ่นะ กล้าแบ่งปันให้คนอื่นดู
  • คุณ xinal :065: 5555 ทุกวันนี้ยังไม่เคยลืมภาพนั้นเลย5555555
  • พูดตรงๆนะ ตั้งแต่เปิดดูคลิบ ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ยังไม่ได้ดูเลยว่้ามันวาดรูปอะไร

:m29:
  • ผมไม่เห็นว่าสร้างสรรตรงไหน จากที่นั้งดูมันไม่ได้ทำให้งานที่เขาวาดเป็นที่น่าสนใจตรงไหนเลย จุดที่เขามาขายคือรูปร่างและวิธีการที่เขาโชว์เขามากกว่า ใครจะจำภาพที่เขาวาด มีแต่จำวิธีการวาด ซึ่งมุมมองผมไม่ทำให้ภาพวาดที่เขาเรียกว่าศิลปะมีคุณค่า มันก็ไม่เป็นศิลปะสำหรับผม

• ผมคิดว่าถ้าน้องคนนี้ ผ่านเข้าไปรอบลึกๆๆเขาจะโชว์ อาไร การทำงานศิลปะแนวนี้มันไม่ได้ทำกันพรำเพรือ
    เพราะการทำงานแนวนี้มันขายไม่ได้มันขายแค่ concept ความเป็นตัวตน ของศิลปิน แล้วน้องเขาจะไปทางไหน ต่อละ ทีนี้ ** ถ้าจะทำอีกทำเพื่อ............????????????
  • ตอนที่น้องเบนซ์ เป็นนักร้อง เสียงก็ไม่ผ่าน อาศัยละครดัง เลยรับเละ ฮ่าๆๆ
  • กรรมการมุมมองแคบไปน๊ะ
    คำว่าศิลปะ บางทีมันเป็นอะไรที่เข้าใจอยากนะ ในความคิดผม กรรมการควรมีเปิดใจและควรมองให้ลึกกว่าคนทั่วไปอาจจะต้องมีความรู้ความเข้าใจมากกว่านี้ คลิปเมื่อกี้ บอกให้เห็นเลยว่า กรรมการเกรียนมาก การที่ลุกออกจากหน้าที่ ในเวลาที่ต้องตัดสิน ถึงแม้ตัวเองไม่พอใจแค่ไหนก็ไม่ควร กระทำเช่นนั้น ฮู้ๆๆๆ อายฝรั่ง :012:
  • :o043: รายการนี้ไม่ไหวจะเคลียครับ ไม่ผ่านครับ

เพราะ....... ดันเซ็นเซอร์นม
  • กรรมการหญิง ลองเข้ามาเวปพิทบูล โดนสับเละแน่ๆ ครับ หุ หุ คนดี๊ คนดี โชคดีเวปพิทบูลคนกินข้าวไม่ได้กินหญ้า หุ หุ

ถ้าแบบพี่มาร์คพิมพ์จริงนี่....... ร้องไห้ออกอากาศเพราะมาร้องเพลงออกรายการช่วยน้อง :064:
  • เรื่องนมวาดรูป ผมว่าก่อนจะตัดสินว่าเป็นศิลปะหรือไม่ คนแสดงเป็นศิลปะไหม ต้องให้เอาผลงานศิลปะที่คนๆ นี้เคยทำทั้งหมดมาโชว์ด้วย จากผลงานในอดีตจะตอบคำถามทั้งหมดเอง

แต่ถ้าไม่เคยมี หรือผลงานที่ผ่านมาก็ไม่ได้เรื่อง แถมกก. ยังเสือดบอกเป็นศิลปะอีก พัฒพงษ์ก็คงจะกลายเป็นแหล่ง รวมศิลปินและงานศิลปะ อีกในไม่ช้า 555

:-t
  • ผมว่าจะดูว่าเป็นงานศิลปะไม๊ต้องดูที่พู่กันคับ ว่าแต่น้องเค้าใช้พู่กันคัพอะไร เอ้ย เบอร์อะไรเนี่ย :m55:
  • ส่วนตัวผม ถ้าน้องเขาอยู่ ตปท. อาจจะเป็นเรื่องธรรมดา แต่นี่เมืองไทย บางท่านอาจจะไม่พอใจในการโชว์ งานแบบนี้ เพราะสังคมไทยรับบ่ได้ ........555 แต่ดูในโทรศัพท์บางท่านที่ต้อต้าน คลิปปโป็ เต็มเลย แบบว่า ปากว่าต าขยิบ..........
  • โดยส่วนตัวผมว่าคุณเบนซ์เอาแต่ใจตัวเองไปหน่อย ไม่เคารพในการตัดสินใจของกรรมการท่านอื่นแล้วอย่างนี้กรรมการที่เหลือจะมีไว้ทำไมแล้วยิ่งการลุกออกจากการทำหน้าที่กรรมการเพราะไม่พอใจที่โชว์ที่ตัวเองไม่ชอบได้ผ่านเข้ารอบนี้ ผมว่ามันออกจะงี่เง่านะ สัปดาห์ที่แล้วถ้าจำไม่ผิดไล่กดไฟของกรรมการท่านอื่นเพราะว่ากลัวตุ๊กแกแล้วก็ไล่ผู้แสดงให้ลงจากเวที :012:ทำไปได้
    ก็เป็นอย่างที่่พี่มาร์คพูดกรรมการไม่ผ่าน :064: :064: :064:
  • น้องที่แสดงนี่ก็เหลือเกิน.......................................แทนที่จะหันมาก่อนแล้วค่อยเทสี....บ้าที่สุด:016:
    แล้วสรุปว่าน้องเค้าวาดรูปอะไรไม่ทันได้ดู :018:
  • ผมว่ามันต้องมีบทอยู่แล้ว เชื่อว่าทุกอย่างไม่ได้มาจากคห. จริงๆ ทั้งหมด อย่าลืมว่านี่คือสื่อทีวีครับ เค้าทำทุกอย่างเพื่อเรตติ้ง

อย่าเชื่อทุกอย่างที่เห็นในทีวี เว้นแต่คุณจะได้เอ่มือคลำดูจริงๆ 555
    :032:
  • ถ้าวาดกันจริงๆจังๆเป็นเรื่องเป็นราว กว่าจะเสร็จหนึ่งภาพ มีสิทธิหัวนมหลุด ฮ่าๆๆ
  • เห็นด้วยคับ สร้างกะแสคับ ช่องสอง+หนึ่งเห็นอะไรก็สร้างกะแสหมดละคับ คนดูเยอะก็ได้ตังเยอะ คิดง่ายๆ
  • คาดว่าเมื่อวานหัวนมหลุดไปแล้ว เพราะดูในทีวีไม่เห็นมีหัวนมเลย 555

ปอ ลิง. งานศิลปะประมาณนี้ที่เชียงใหม่ก็มีครับ star6

แต่สีอาจจะไม่เลอะเท่าแค่นั้น ส่วนความพลิ้วรับรองไม่ด้อยกว่า 555

:o006:
  • คราวหน้าผมขอเป็นผ้าใบให้น้องเค้าวาดก็ดีเหมือนกัน
  • เอาเป็นว่าดูงานศิลปะที่บ้านก่อนดีกว่าครับ พอดีนั่งอยู่ข้างหลัง(ถ้าไปดูที่อื่นคงได้ดูทีเดียว) :m36:
  • ไอ้ข้างหลังที่ว่าเค้าไม่ได้ถือพู่กันหรอกคับ เค้าถือปังตอ
  • เหมือนตาเห็นเลย555
  • ด้วยความเป็นวัฒนธรรมไทย มันไม่เหมาะอะค๊ะ :p :-D 8-|

image
    ไฟล์แนบ
    522564_2937785742149_657033426_n.jpg 32K
  • แอบชอบใจในหลายความเห็นของคุณ Det_CM มานานแล้ว :063:
  • ความเห็น รึอะไรกันแน่พี่มาค ช่วยชี้แจงแถลงไขด่วน
  • :o034: แสดงว่าคุณ DET_CM ต้องมีคลังรูปแนวนี้เพียบ ฟันธง :o028:
  • ผมไม่ได้จบศิลปะ ผมเลยคิดเป็นอย่างอื่น (.)(.) :-D
  • ไม่มีอะไรหรอกครับ เห็นคุณ det cm ในหลายๆคอมเม้นท์ บางเรื่องรู้ลึกรู้จริง แสดงว่าต้องอยู่วงการนี้นานพอสมควร ขนาดผมเองบางเรื่องยังตกข่าวเลยครับ
  • :017: คุณ The door รู้จัก 6ดาว ด้วยหรอครับนี้ หุ หุ สี่ทุ่มและเที่ยงคืนครับ มีศิลปะ หุ หุ แต่หลังๆไม่ค่อยเท่าไรละครับ เมื่อก่อนละ :o043: ไม่มีติดตัวสักชิ้นครับ แต่มีอีกทีครับ ได้ยินเค้าว่า ศิลปะและทุ่มหมดตัวจริงๆ เดี๋ยวผมลองไปดูก่อนแล้วจะมาแนะนำคับ :032:
  • ในความคิดส่วนตัวของผม ผมคิดว่าไม่เหมาะที่จะเอามาแสดงโชว์ผ่านรายการทีวีในประเทศไทย เพราะวัฒนธรรมของเราชาวไทย ยังไม่ยอมรับในเรื่องแบบนี้ ทางรายการน่าจะสอบถามผู้เข้าแข่งขันก่อน ว่าจะมาโชว์อะไร หรือไม่ทางรายการก็ไม่น่าเอาเทปนี้มาออกอากาศ เพราะเยาวชนดูอยู่เยอะ
    แล้วเรื่องกรรมการก็เห็นได้ชัดว่าไม่ค่อยจะมีมาตรฐานสักเท่าไหร่ (ประมาณว่ากูชอบก็ผ่าน กูไม่ชอบก็ไม่ผ่าน)
    แล้วเยาวชนที่ดูอยู่จะคิดอย่างไร (เห้ย โชว์แบบนี้คนเค้าชอบว่ะ แบบนี้ต้องทำตามบ้างละ จะได้มีคนยอมรับว่าเรามีความสามารถ)
    แล้วโชว์นี้เป็นเรื่องศิลปะ แต่รูปที่ออกมาก็ไม่ได้มีการอธิบาย และก็ไม่ได้สวยงามอะไร (จริงๆแทบจะไม่ได้เห็นรูปที่วาดออกมาด้วยซ้ำ) แต่ก็ผ่านนนนนนน
    สรุปส่วนตัวผมว่าเค้าไม่ได้มาโชว์ความสามารถ แต่ออกมาโชว์ความกล้ามากกว่า
  • shot เด็ดของผู้แข่งวันนี้ ไม่ใช่อยู่ที่ผุ้แข่งหรอกคับ เค้าต้องการเสนอตอนท้ายที่คุณ เบ๊นส์ โชว์มากกว่าครับ เอาผู้แข่งมาเป็นหมาก เรียกกระแสให้กรรมการหญิง ทำไปได้ หุ หุ :o023:
  • มาโชวนมคับ
  • รุสึกกะทู้ดึงดูดนักบอลของสโมสรพิทบูลโซนหลายคนนะคับ
  • :o055: :o056: :o057:
  • ส่วนตัวผมชอบโชว์นี้ครับ
  • คุณKengkiiz :o053: กะทู้นี้ไม่เหมาะกับคนมีสาระคับ
  • มันน่าจะเปลี่ยนชื่อรายการเป็น Thailand's Shameless Show มากกว่า ฮ่าๆๆ

ไม่ใช่ความกล้าแต่เป็นการประกวดความหน้าด้าน อิอิ
  • บ้านเค้าวัฒนธรรมต่างจากบ้านเราเยอะ เค้ายังไม่ให้ผ่านเลย . .
    แต่ผมชอบคลิปนี้นะครับ 5555+
  • ทั้งรูป ทั้งคลิป ไม่พูดดีกว่า

:o027: :o027: :o027: :o027: :o027:
  • คุณ neo ครับยุคเฟื่องของ 6 ดาว ต้องสิบกว่าปีที่แล้วจริงๆ ช่วงหลังเขาบอก หมา (ต๋า) กวนเยอะ เลยต้องใส่แบบสเตย์ แต่ผมก็อยากไปอีกเหมือนกัน ไม่ได้ไปมา 3-4 ปีแล้ว บางทีตอนนี้อาจเจ๋งเหมือนเดิมก็ได้

ปล. จะรอนะ อย่าลืมส่งข่าวมาล่ะ 555 :o028:
  • คุยอารายกานนนนนนนนนนนนนน pm มาบอกผมด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยย