ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สู้ๆครับป๋า ถึงมันจะแย่สักแค่ไหน ผมว่าพลังของคนที่ดีในสังคมพิทบูล หรือเลี้ยงพันธุ์อื่นแต่เขามีความใส่ใจและเอาใจใส่มีมากกว่า ไอ้พวกที่มันถ่วงชาวบ้านสร้างปัญหาให้สังคมนิ ถึงจะไม่มีกฎหมายลงโทษอย่างจริงๆจังๆขนาดต่างประเทศ แต่ว่า มันก็จะเป็นบาปที่ติดตัวพวกมันเหมือนเงาตามตัวเขาอยู่ดี สู้สู้ครับคนเลี้ยงสุนัขที่ดีๆทุกท่าน :063: :063:
  • พูดได้ดี ถูกใจครับ น้องเบนซ์ ;-)
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากๆครับที่ทำเพื่อพิทบูลที่เรารัก

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ =D>
  • ศึกนอกว่าหนักแล้ว แต่เจอศึกในนี่ปวดหัวจริงๆ ครับ :p
  • ร้องเพลง(หากเป็นนกฉันจะโผบิน........)ให้ฝัง เตรียมกับข้าวอร่อยๆ เตรียมน้ำเย็นๆ (คารมกับความหล่อไม่ห่วงพี่มาร์คาเยอะอยู่แล้ว) ที่สำคัญเซนเช็คซักใบ ตัวเลขว่างไว้ วางบนโต๊ะอาหารเย็นนี้เลย พรุ่งนี้แฮปปีครับพี่มาร์ค5555555555555 หรือพี่เล็ก ยโสว่าไงครับ ที่กล่าวมา
  • ทุกวันนี้ก็โดนยึดไปหมดแล้ว ได้เบี้ยเลี้ยงแค่วันละสามร้อย เท่าค่าแรงขั้นต่ำเลยจริงๆ :*
  • ทุกวันนี้ก็โดนยึดไปหมดแล้ว ได้เบี้ยเลี้ยงแค่วันละสามร้อย เท่าค่าแรงขั้นต่ำเลยจริงๆ :-*

-อ้าวๆๆๆๆเป็นซะงั่นไป พี่มาร์ค เหมือนกานเลยกับ ปธ.หนุ่ม วุ้ยรัยกันว่ะเหล่าท่าน ปธ.ไม่ว่าที่ไหนด แต่ละวันรับแค่เบี้ยเลี้ยงรายวันเหมือนกานหมดเลยนิ
    -วันละสามร้อย เก็บกีวันนี่ถึงได้อาบน้ำที โอ้ยๆๆๆเนื้อตัวเหนียวเน่อะน่ะกันหมด
  • ได้ทีเกทับใหญ่เลย ระวังจะโดนปฎิวัต
  • ขอแนะนำตัวค่ะ ชื่อมะเหมี่ยวนะคะ เลี้ยงหมามาตลอดชีวิต (ตั้งแต่ ป.2 555) รุ้สึกว่าเลี้ยงหมาให้อะไรเราเยอะเลย เรื่องการรับผิดชอบและความจิงใจ หมาที่ชอบและไฝ่ฝันที่สุดคือ เนี่ยละค่ะ พิทบูล แต่ก้อรุสึกว่าไม่พร้อม :( เลยแอบเข้ามาดูๆอ่านๆในนี้เอา ก้อมีความสุขแระ 555
    ชอบกรามล็อคมากๆ วันใหนขอไปดูกรามล็อคซ้อมหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้กำลังจะหาหมาคู่ใจตัวใหม่ อยากเจอพี่มาร์ค มาเฟียยด้วย ถ้าพี่ประเมินว่า ไม่น่าเลี้ยงพิทบูลได้ ก้อคงจะต้องเปนลาบราดอร์ล่ะค่ะ :-(( :034:
  • หวัดดีน้องมะเหมี่ยว พิตบูลมันคือสุดยอดสุนัข ที่ใครได้สัมผัสแล้วจะหลงใหล แต่มันเหมาะกับคนที่

มั่นคง มันคงในอารมณ์ ไม่แปรเปลี่ยนไปตามกระแส
    เข้มแข็ง เข้มแข็งทั้งร่างกายและจิตใจ พร้อมที่จะเผชิญกับปัญหา
    เด็ดขาด เด็ดขาดในตนเอง กล้าตัดสินใจ และไม่กลัวต่ออุปสรรค์
    และมีวินัย มีวินัยในตนเอง เคารพกฏเกณ กติกาของสังคม

การจะเลี้ยงพิตบูลได้หรือไม่ คนที่จะบอกได้ก็คือตัวน้องเองครับ พี่มาร์คทำได้แค่เพียงชี้แนวทาง :-D
  • จัดมาให้เจ้ากรามล็อคโดยตรง....ว่าไงครับพี่ท่านหรือว่าจะยอมมม
  • ส่วนนี่เจ้าเรดการ์ดหรืออีกชื่อ.....เจ้าเรดกาดหลวง...งานนี้มีศึกสายเลือดไหมพี่
    ท่าน
  • ดูแล้วไม่มีอะไรตื่นเต้น พื้นๆ ความมุ่งมั่นยังไม่โดดเด่นชัดเจนเท่าที่คาด 555
  • 555555555555กราม....ล๊อค มีคู่จะมาล๊อคแล้ว ฝึกเลยครับดีเสียอีก มีเป้าหมายอยู่ข้างหน้าไว้วิ่งชน อยากลดอายุไอ้โด้ลงได้จัง ช่วงสีห้าเดือนของไอ้โด้นี้ ลงยางขอบสิบหกนิ้นแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    doเพณี54ขก.jpg 109K
  • เกทับมาอีกครับท่าน marwin วีดีโอที่เห็นดีแล้วครับแต่ยังไม่สามารถถมเจ้าของกรามล็อคได้ งัดออกมาอีกครับ

ฝากบอกเซียนจอนห์ด้วยครับ ออกมือให้มาเฟียด้วยนะครับ เดี๋ยวจะกะอักเลือดเพราะทนพิษบาดแผลไม่ไหว ฮิ้ว

ส่วนจรวดทบ. ภาพนี้ตอนแข่งที่ ม.ภาค ครั้งก่อน ปรากฏเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน แต่ก็ยังดีที่แก้ไขทันยอมรับหัวจิตหัวใจพี่ไฑลย์

ก็ตรงนี้แหล่ะครับ ถ้าเป็นคนอื่นหมาแข่งหวังผลแล้วคงจะซัเรียสน่าดู เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ..........ยอดแฮนเลอร์ :063:
  • สำหรับใครที่คิดจะประกบ เดอะกรามเทพ ไม่ต้องมีความคิดเรื่องการออมมืออยู่ในหัวเลยครับ
    คิดเพียงทำอย่างไรไม่ให้แพ้จนขาดเกินไปก็พอ เดอะกราม มันของแรงสสสสสสส์ 5555
  • นั่นไงแหล่ะ.......................ยืนยันมาแล้วครับ.................จัดชุดใหญ่มาเลย............ฮิ้ว ฮิ้ว :-))

ปูเสื้อรอชมความแรงสสสสสสสสสสสสสสส์นะครับ ( เอาใจช่วยให้ถึงฝั่งฝันนะครับทุกท่าน ) =D>
  • ฉายาใหม่ ของกรามล๊อค คือ เดอะกรามเทพ เพราะเป็นขวัญใจสาวๆตั้งแต่เด็ก ตอนนี้มี FC เรียบร้อยแล้ว แรงงงง พอไหมท่านประธาน 555
  • =D> =D> =D> เยี่ยมครับพี่มาร์ค............ต้องให้มันได้ใจแบบนี้สิครับ 8->
  • ศึกจริงมันจะเร้าใจ ก็ต้องเริ่มจากศึกน้ำลายผ่านคีย์บอร์ดนี่ก่อนครับ เสียดายจริงๆ กรามล๊อคมันเกิดช้าไปนิด ตอนนี้กัวจรวด ทบ แอบแขวนสายหนี อิอิ
  • จรวดทบ. ลำนี้ไม่มีจอดครับ รับประกันได้เลย สู้ทุกสภาพอากาศอยู่แล้ว จะแดดจะฝนจะมีหิมะตก ก็ไม่หวั่นครับ

เพราะความเก๋าของแฮนเลอร์ผู้ที่มีวัยเป็นเพียงตัวเลข ( แก่ก็แก่แต่ฟัน หากแต่เอวยังหนุ่มครับ ) งานนี้ไอ้โด้ลุย

ไม่มีคำว่าปราณีใดใดครับ

รายงานข่าวโดยสายข่าวนกกระจิบ :-?

• ขนาดนี้คงพอได้นะพี่ น้ำหนักที่ทำได้ให้คิดเอาเอง อิอิอิอิ
  • อ้าวท่านเอ็ดดี้ มาเร็วดีแฮะ .............. เหอะ เหอะ พี่มาร์คว่าไงครับ หรือว่าจะขอถอยไปตั้งหลักก่อนก็ได้นะครับ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า \:D/
  • เออ เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกตื่นเต้นขึ้นมาหน่อย แต่ยังสบายๆครับ

• เทียบกันแบบ ช๊อตต่อช๊อต แล้ว เดอะกรามยังเป็นต่อครับ
  • Ok ม.ม. เลี้ยงได้ จบ 555+
  • ถ้ากรามเทพเป็น " เป็นต่อ " แล้วใครจะเป็น " พี่อู๊ด , พี่ยม ,ไอ้วอก " หล่ะคร๊าบบบบบบบบบ !!! พี่น้องครับ :-))

แต่ว่าเป็นต่อ นิเค้าเป็นพระเอกในเรื่องนะครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
  • ฮิ ฮิ ฮิ "กาม...ล๊อค" เด๋วก็เป็นเด็กใจแตก แหกค่ายหนึซ้อม อดนอนไปกับแสงสี คนตรีและฟองเบียร์ เพราะ FC ของหนุ่มน้อย ส่วนมากมีแต่ ญ สาวสวย ด้วยดูดีที่หน้าตาหมาแดง ไม่ได้โตเป็นหนุ่มก็ออ่นซ้อมแน่นอน
  • เดี๋ยวเย็นนี้ก็ต้องออกไปซ้อมอีกแล้ว คอยดูความก้าวหน้า
  • ให้ กามล๊อค เป็นต่อ 3 ต่อ 2 เพราะว่าเล็กกว่าครับ แต่หัวใจเหนือกว่าครับ ท่าขย่มถอดพ่อมาเลย เอิ๊ก :-D

ปล.หนักมากระรังวังหมาแกน กันหมดเด้อ สิหาว่าบ่ บอก
  • ปล.หนักมากระรังวังหมาแกน กันหมดเด้อ สิหาว่าบ่ บอก

-ไม่เข้าใจ แปลหน่อยได้บ่อ น้องยุทธ555555555555555555พี่คนกรุงเตปนะ
  • กรามเทพ ท่าทางฝีไม้ลายเล็บจะไม่ธรรดาแน่ๆ ขนาดท่านยุทธ คอนเฟิร์มราคาขนาดนี้

รอชมครับ เชียร์ทุกตัวครับ " ยุวชนนักลาก " จัดกันมาประกบได้เลยครับ ผมกะว่าจะส่ง " น้องมะนาว " ลงประกบซะหน่อย

ขอดูอาการซ้อมอีกสัก 2 อาทิตย์ ค่อยมาเปิดราคา ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-" :-? \:D/
  • image
    image
    image

วันนี้ไปว่ายน้ำมา สะใจจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0998rs.jpg 97K
    IMG_1007rs.jpg 134K
    IMG_1008rs.jpg 135K
  • โตเร็วอ่ะ กรามเทพ :063:
  • image
    image
    image

ประธานหนุ่ม มันบวมน้ำครับ ซัดน้ำไปเยอะ ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0975rs.jpg 147K
    IMG_0976rs.jpg 179K
    IMG_0977rs.jpg 190K
  • 555 ภาษา ถิ่น แกนแปลว่า ตัวเล็ก หยุดโต ประมาณนั้น ครับพี่ไฟทูรย์

• ปล.หนักมากระรังวังหมาแกน กันหมดเด้อ สิหาว่าบ่ บอก

-ไม่เข้าใจ แปลหน่อยได้บ่อ น้องยุทธ555555555555555555พี่คนกรุงเตปนะ

555 ภาษา ถิ่น แกนแปลว่า ตัวเล็ก หยุดโต ประมาณนั้น ครับพี่ไฟทูรย์

อ๋อ เข้าใจครับ ความหมายเหมือนกันกับบ้านพี่เลย ฮิ ฮิ ฮิ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ................... เด็กเต๊ปงงป่าวครับ " แกน " ท่านยุทธแปลความหมายได้ถูกต้องครับ

คงจะไม่ไช่การบวมน้ำธรรมดาแน่ครับ เพราะจมไปทั้งหัวและตัวปานนั้น .............ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-))
  • พี่มาร์ค มาเฟีย
    ดูแล้วแจ่มจริงๆ ครับ เรื่องความเข้าใจสุนัขเนี้ย พี่ได้ใจจริ๊งๆ ครับ

พี่ไพฑูรย์
    ผมว่าเทคนิคการถ่ายเนี้ย เทพจริงๆ ครับ

นัท
  • พี่หนุ่ม

ไม่เห็นพี่หนุ่ม เอามาลงบ้างเลยอ่ะครับ พิตบูล ที่ครอบครองอยู่อ่ะ ได้ยินแต่เสียงล่ำลือ หรือว่าต้องให้ผมไปชมตัวจริงที่ สารคาม อ่ะพี่ (หาเรื่องกลับอยู่เหมือนกันครับ แต่ visa ไม่ผ่าน เพราะกลับไปแต่ละที จัดหนักตลอด กว่าจะได้กลับเวียงจันทน์ ซัดไป 2-3 วัน ผบ.สูงสุด cancel ตลอด) แต่งานวันที่ 29/09/2012 ที่ขอนแก่น vasa ผ่านแล้วครับ กว่าจะขอได้ ต้องพาไปชม ลูกๆของ พ่อข้าวปุ้นและแม่ชบา กับน้องอาร์ม และระดมให้ดูคลิปการลากทั้ง พ่อข้าวปุ้น และแม่ชบา เลยใจอ่อน และจัดเพิ่มที่ 1 ตัว (ตัวเมีย) ถึงยอมปล่อยไป แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดตามไปด้วยอ่ะป่าวดิ น่าหนักใจเพราะนานๆเจอพี่หนุ่มที ไม่ได้กระทบแก้วกันนานเลยพี่ แล้วเจอกันครับ

นัท

• ใครที่แฟนห้ามเลี้ยงพิตบูล พยายามเอาคลิป เดอะกรามเทพ ให้เขาดูบ่อยๆครับ รับรองหลง อิอิ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/31619/are-you-ready-for-the-big-show-s#Item_208

เอาลิงค์การประลองครั้งแรกมาลงไว้จะได้หาง่ายๆ
  • สวัสดีครับพี่ :o056: