ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ผมมีนักกีฬาตัวหนึ่ง นน. 23 กก.แต่จะขอเล่นกับอาคันตุกะนะคับ เล่นกันแบบเบสนะ มีใครสนใหมคับ
    เดิมพันโออิชิ 1 ลังหรือไม่ก็โค้กขวดเล็กก็ได้คับ แค่นั้นพอ แต่ถ้าโค้กเล็กขอเป็น 2 ลังนะคับ ถ้าไม่สดวกไปซื้อผมจะจัดให้ก่อนก็ได้ เล่นเพื่อกระชับมิตรเท่านั้นคับ คราวหน้าเจอกันจะได้หนิดหนมกันมากขึ้นฮ่าๆๆๆ
  • อยากเล่นบ้างจังครับพี่ทัย แต่!!ขอเป็น'อิชิตัน'นะครับพี่จะลุ้นไอโฟนให้แฟน อิอิ :m84:
  • พี่นัท(npsc02)

โทรกลับหาอาร์มด่วนด้วยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปเยี่ยมกับอาไพรทูล รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

อาร์ม
  • ปีหน้าขอไปนำแหน่เด้อ......สิฟิตร่างกายไว้ท่า
    ไฟล์แนบ
    IMAG0010 (2).JPG 33K
  • ไปนำกันสนามนี่ละ :062:
  • ขิงแก่ ย่อมเผ็ดกว่าขิ่งอ่อน สุขุมรอบคอบ ยอมสกดเร่งร้อนวู้วาม เจียมตนเจียมตัว รอรวบกินหัวตลอดหางฉันใดแม่เอย เจ๊ทโด้ย่อมเป็นไปฉันนั้น พี่มาร์คคอยชมละกัน งานนี้มีส่งเวียตแน่นอน ไม่หนี ไม่ถอย ไม่จับเยอ่ะ จับพอกินหวานๆๆ ไม่ให้ขมทั้งผู้จ่าย และผู้รับ ครับท่าน ประธาน
  • พรุ่งนี้จะเข้าเวียงจันทร์ เพื่อสำรวจเส้นทางการออกโชว์ตัว พอได้ค่าอาหาร ไปเดือนๆๆ แพ้ที่ขอนแก่น เราไปดังที่ลาวยังได้55555555555555555555555555555กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • พี่ไพฑูรย์ น้องอาร์ม

รับทราบครับผม พรุ้งนี้ 11:00 จะโทรฯหาเพื่อขอหมายเลขบัตรประชาชนของทั้งท่านพี่และท่านน้องนะครับ ใจจริงอยากให้พาเจ็ทโด้และข้าวปุ้น มาโชว์ตัวหน่อยครับ ถ้าพามาอย่าลืมเอาสมุดประวัติการฉีดวัคซีนมาด้วยนะครับ เรื่องข้ามเดี๋ยวผมไปรับที่หนองคายเอง ไม่มีปัญหาครับ

นัท
  • พี่ว่า เสร็จงานที่ขอนแก่นก่อนดีไหม ค่อยพาโด้ กะข้าวปุ้น ออกโชว์ 5555555555ขอดีกรี ที่ขอนแก่นก่อน
  • พี่ไพฑูรย์

แต่น้องๆ ที่นี่เค้าอยากเห็นว่า การฝึกพิตบูลของพี่ๆ เป็นไง เลยอยากเห็นตัวอย่างจริงไงครับ ก็แล้วแต่พี่สะดวกนะครับ ไม่ได้กดดัน (แต่อยากให้มาจริงๆ ถ่ายรูปแล้วเอาไปยั่วน้ำลาย กรามล็อค ซะหน่อยยยยย ดีป่าวครับ)

นัท
  • โอเค งั่นเอาเจ๊ดโด้ไปด้วย
  • อยากไปเที่ยวลาวด้วยจังเลย ถ้าเสร็จงานขอนแก่นอาจจะขอไปแจมด้วยคราบบบบบบบบบ อา อิอิ

ไปเที่ยวต่างประเทศ
  • พี่ไพฑูรย์

ขอขอบพระคุณ เป็นอย่างสูงครับ นี้แหล่ะ ถึงเรียกว่าโปรโมทของจริง ถ้าไม่เอามาแล้วคนที่นี่จะนึกภาพออกได้อย่างไรหล่ะครับพี่ ว่าพิตบุลเวลาเค้าลาก เค้าลากกันอย่างไร นะพี่เนอะ

นัท
  • Red_Dog_Mahasarakham

ยินดีต้อนรับสู่ทริปนี้ครับ รายละเอียดของทริป อยู่ในกระทู้นี้แล้วนะครับ เชิญอ่านได้เลย ทั้งเรื่องทริป เอกสารต่างๆ ยิ่งเป็นคนสารคามแล้วด้วย ต้องดูแล้วกันเป็นพิเศษหน่อยยยยยย (เคยอยู่สารคามตั้ง 5 ปีครับ)

นัท
  • โอ๊ววววววววว ...................... อยากไปนำเด้อ ต.ป.ท. นี่

พี่ไพฑูลย์ครับฝากไปให้ถึงเวียงจันทร์ " สักทีนึ่ง " นะครับ ลวดเพลี้ย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก :* :"> :X
  • ใครจะโชว์ก็รีบโชว์นะครับ เพราะวันไหน เดอะกรามเทพ เปิดตัว มันก็คือที่สุดของซุปต้าร์แล้ว 555

image
  • พี่หนุ่ม

ที่ว่าฝากให้พี่ไพรฑูรย์ ถึงเวียงจันทน์ เนี้ยยยยย ช่วยขยายความนิดหนึ่งครับพี่ จะได้จัดให้!!!

นัท
  • คงไม่ได้หรอกพี่หนุ่ม ลูกพี่ผมรักครอบครัว...แต่อย่าเผลอเชียวนะ หลอยลิ๊บบบบ ฮาา

ปล.พี่หนุ่ม มอนเตอร์คือบ่ลงครับ ย่านข้าวปุ้นบ่อ้าย ฮา
  • ความเป็นมา มอนเตอร์ มันไม่สบายครับน้องอาร์ม เสียดายเลย ตอนนี้ผอมมาก ใว้หายป่วยก่อนนะครับ สนามหน้า

แล้วพี่จะเอาเบียร์สิงห์ไปเลี้ยงเด้อ ( เสียดายเลย )
  • คุณนัทครับ

เอาใว้มีโอกาสเดี๋ยวผมจะขออนุญาติไปขยายความเอง " ให้ถึงที่ " เลยครับ ขอบคุณมากๆครับคุณนัท

:">
  • มอนเตอร์กลัวรัศมีข้าวปุ้นซะงั้น ฮ่าๆๆ ของมันแรง
    ไม่เป็นไรครับ รอไปเชือดสไปเดอร์กับใบหยกก็ได้ครับพี่ ฮา
  • งั้นๆๆๆๆ พี่ขอเปลี่ยน จาก ม่อนเตอร์ มาเป็น " สไปรเดอร์ VS ข้าวปุ้น " แทนแล้วกันนะครับน้องอาร์มสุดหล่อ

ราคาเดิม สิงห์ 1 ลัง โอเค๊ !!!

ปล.ว่าแต่ว่าน้องอาร์มสุดหล่อรีบๆสมัครนักกีฬาด่วนเลยไอ้น้องรัก พี่จะเอาข้อมูลไปทำเสื้อครับน้อง
  • พี่หนุ่ม

เปิดมาแบบเนี้ยยยย ในฐานะ ครอบครอง สิงหา+มะลิ ลูกข้าวปุ้นอยู่ ผมขอเป็นผู้สนับสนุนช่วย ครึ่งๆ กับน้องอาร์มครับ (เล่นกันเองเลยเหรอเนี้ย Isan Team 555 ยังไม่ถามน้องอาร์มเลยนะเนี้ยยยย แต่ใจสู้ครับ)

นัท
  • โอเคครับ จัดไปเล้ยย
    แต่ว่า...มันยังไม่ค่อยได้ซ้อมเลย ฝนตกทุกวัน กล้ามดากหายหมด
    แต่ยังไงก็รับไหวครับ จิ๊บๆ

ปล.วันอาทิตย์ที่ 16 ก.ย. 55 นี้ว่าจะไปลองพรมอยู่สารคามกับอาทูลศรีครับ พวกพี่สะดวกไหมครับ
  • ปล.วันอาทิตย์ที่ 16 ก.ย. 55 นี้ว่าจะไปลองพรมอยู่สารคามกับอาทูลศรีครับ พวกพี่สะดวกไหมครับ

สะดวกมากถึงมากที่สุด จัดมาเลยไอ้น้องรัก เชิญคุณนัทด้วยนะครับ มาเยี่ยมบ้านเด้อ
  • 55555 สิงหา+มะลิ ชื่อน่ารักมากครับพี่ ผมยังคิดชื่อไอ่ตัวสามสียังไม่ได้เลยครับ

สบายใจได้พี่นัท ข้าวปุ้นมันเซอร์ไพร้ผมตลอดแหละ แต่อยู่ที่ว่ามันจะเซอร์ไพร้แบบไหน ฮา
  • ขอบคุณมากครับ แล้วเจอกันครับพี่ ขอเตรียมตัวเดินทางไปต่างประเทศก่อนนะครับ อิอิ

แล้วพบกันครับ สารคาม รักนะจุ๊บๆ
  • น้องอาร์ม

ชื่อ สิงหา ได้มาจาก เป็นของขวัญวันคล้ายวันเกิดพี่ครับ (29 สิงหา) เพราะ ผบ.สูงสุด จัดให้ตามวัตถุประสงค์หลักในการเลี้ยง และ ชื่อ มะลิ ได้มาจาก ผบ.สูงสุด ตั้งตาม แม่ชบา ครับ (หน้าดุ แต่หอมหวนครับ) ผบ.เป็นคนชอบเลี้ยงกล้วยไม้ป่าด้วยครับ

ส่วนพ่อข้าวปุ้นจะเซอร์ไพร์รึป่าวเนี้ยยยย ขอเป็นในแง่บวกนะครับ 555+

นัท
  • หมาไม่ได้ซ้อมมันจะลากบ่อาร์ม >:-)
  • มันจะหมอบโชว์ก่อน หมามันนิ่งก็งี้แหละ เป็นการฝึกขั้นสูง
    หมอบก่อนแล้วค่อยลาก เอาให้ท่านผู้ชมลุ้นเล่นๆครับ ฮาาา
  • อุดรนี้ มีแต่หมาขั้นเทพ เห่าก่อนลาก หมอบก่อนลาก อีสานทีมสูๆๆ :o028:
  • แล้วเจอกันครับ คุณอา น้องอาร์ม วันอาทิตย์
  • อุดรเรามีตำนานครับ การฝึกขั้นสูงนี้ ทำยากส์มาก 5555
    เริ่มตั้งแต่ตำนาน จังโก้พี่คาวบอย ขาสั้นๆ กล้ามสวยๆ ยึกๆยักๆ โยกหาเหลี่ยมกว่าจะออกตัวก็ลุ้นแทบหัวใจวาย

เจ๊ทโด้ของอาทูลศรี เห่าๆๆๆๆ เห่าก่อนซัก35วิ แต่ถ้าได้ออกตัวแล้ว ไม่มีหยุดกลางทาง ที่เหลือลุ้นเอาว่าจะเดินทันเวลารึเปล่า 555

บักเหยินเตี้ยของผมก็ไม่เบา หมอบๆๆๆอยู่นั่นแหละ ซัก40วิ เหลืออีก20วิ ให้ลุ้น นี่แหละครับ มีแต่แจ่มๆทั้งนั้น ฮาา

ทั้งหมดนี้เป็นการฝึกขั้นสูง ไม่เจ๋งจริงห้ามเลียนแบบเด้อ มันเสียเวลา 5555555555

ปล.แล้วเจอกันครับ วันอาทิตย์หน้า เตรียมอิฐไว้หลายๆแหน่เด้อ ฮา
  • 555++ ซุ้มยโสโอหังคงมิกล้าละเมิดลิขสิทธิ์ดอกท่านน้องอาร์ม :o015:
  • ......................................................
    Red_Dog_Mahasarakham

ยินดีต้อนรับสู่ทริปนี้ครับ รายละเอียดของทริป อยู่ในกระทู้นี้แล้วนะครับ เชิญอ่านได้เลย ทั้งเรื่องทริป เอกสารต่างๆ ยิ่งเป็นคนสารคามแล้วด้วย ต้องดูแล้วกันเป็นพิเศษหน่อยยยยยย (เคยอยู่สารคามตั้ง 5 ปีครับ)

นัท
    ........................................................

ด้วยความเคารพ ครับผมคุณ นัท ขอบคุณเป็นอย่างมาก แล้วจะศึกษาเรื่องเอกสาร ครับผม อยากไปแอ่วสาวลาว อะ อิอิ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวเป็นเขยลาวด้วยนะครับคุณ นัท เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

ปล. ว่าแต่คุณนัท ทำอะไรอยู่สารคามตั้งนานครับ ถ้าคนไหนได้อยู่สารคามนี่ต้องหลงไหลสารคามนะครับ ห้าาา
  • สารคาม แต่หลงที่ฝั่งธน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ทุกวันคือสิลืมแล้วเนาะ)
  • หมาลากได้สบายจายเลยเนาะหัวหน้าบอย :o028:

ผมประจำอยู่ร้านขายวัสดุก่อสร้างครับ ตรงข้ามปั๊มบางจาก สามแยกกาฬสินธุ์ จากนั้นก็มาดูแลกิจการให้เพื่อน ที่เวียงจันทน์นี้แหล่ะครับ ก็ตอนอยู่ร้านที่สารคามและได้รู้จักพี่หนุ่ม เพราะพี่หนุ่มเป็นลูกค้าที่ร้านครับ อยากเลี้ยงตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ แต่แม่เพื่อนไม่อนุญาติครับ หวังว่าคงได้ทริปด้วยกันนะครับ

นัท

แล้วคุณหล่ะครับ ทำอะไรอยู่ที่ สารคาม เจอกันคงมีเรื่องคุยกันเยอะนะครับ

นัท
  • ท่านสมาชิก

วันนี้เป็นวันที่ผมมีความสุขมากๆ อีกหนึ่งวันครับ เพราะสิ่งที่ได้เห็นและได้สัมผัส มันบรรยายออกมาเป็นตัวหนังสือได้ยาก แต่ก็อยากจะเล่าให้ท่านสมาชิกได้อ่านกันครับ วันนี้พี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม แห่ง Isan Team ได้เข้ามา Trainning น้องๆ ที่เวียงจันทน์ เกี่ยวกับพื้นฐานของการฝึกลากครับ และได้นำ พิตบูลตัวโปรดมาโชว์ตัวด้วยครับ ทั้งเจ็ทโด้และข้าวปุ้น สิ่งแรกที่ผมได้เห็นคือ อุปกรณ์การฝึกลาก ทั้งสายลาก โซ่ ไม้งัดปาก และอื่นๆ อีกเพียบ เห็นแค่นี้ก็ซาบซึ้งถึงความตั้งใจของพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มมากเลยครับ ที่ต้องการให้น้องๆ ที่อยู่ฝั่งนี้ได้มีความสุขกับการลาก และได้เข้าใจถึงพื่นฐานของการฝึกลาก เมื่อเริ่มขนถ่ายทั้งพิตบุลและอุปกรณ์จากรถพี่ไพฑูรย์ มายังรถผม และเดินทางข้ามฝั่งแม่น้ำโขง ตรงด่านหนองคาย พี่ไพรฑูรย์ ก็ได้เล่าความหลังให้ฟังว่า เมื่อ 12 ปีก่อน เคยมาวิ่งมินิมาราธอนเส้นทางนี้ ภาพจากอดีตที่พี่ไพรฑูรย์ เล่าให้ฟังคือ ถนนหนทางก็เป็นดินแดง ตึกราบ้านช่องก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เห็น สมัยนั้นบ้านหลังจะเล็กๆ ชั้นเดียวบ้าง สองชั้นบ้าง ก็เท่านั้น เมื่อได้ฟังแล้วก็อดชื้นชมพี่ไพรฑูรย์ไม่ได้ เพราะที่ไม่ค่อยได้มาเที่ยวเวียงจันทน์ เพราะอยู่กับงานและสุนัทตัวโปรด นี้คือความทรงจำของพี่เค้าครับ เมื่อเดินทางข้ามเข้ามายังเวียงจันทน์แล้ว ก็ได้ไปแวะพักกันที่ออฟฟิตผม ปล่อยให้เจ็ทโด้และข้าวปุ้นทำธุระส่วนตัว อีกสิ่งหนึ่งที่เห็นแล้วอึ้งเลย ทั้งเจ็ทโด้และข้าวปุ้น ไม่ได้ทำธุระส่วนตัวใน Box เลยครับ เค้ารอจนถึงที่หมายแล้วค่อยออกมาทำธุระของเค้าครับ แจ่มจริง!!!
  • ท่านสมาชิก

จากนั้นก็นั่งสนธนาเกี่ยวกับการลากพื้นฐาน การพัฒนาการลาก การใช้คำสั่งต่างๆ โดยมีเจ็ทโด้ เป็นผู้แสดงประกอบกับคำบรรยาของพี่ไพรฑูรย์ จากนั้นเมื่อถึงเวลาได้เดินทางไปที่นัดพบกับน้องๆ ที่ริมฝั่งโขง บังเอิญผมไม่ได้อยู่แนะนำทั้งพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม ให้น้องๆ ที่จะมาได้รู้จัก เพราะติดภาระกิจส่วนตัว แต่ฉะนั้นก็เถอะ เมื่อผมเดินทางกลับมายังจุดนัดพบ ผมเห็นพิตบุล เป็นฝูง!!! เลยครับ ทั้งลากโซ่บ้าง ลากยางบ้าง ฝึกการใช้คำสั่งบ้าง ผู้เลี้ยงรับฟังการแนะนำจากพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มอย่างสนใจ และมีไฟในการฝึก ไม่อยากจะเชื่อ พิตบูล มีพลังขับขนาดนี้เชียวเหรอ ทั้งที่น้องๆ ก็ไม่ได้รู้จักพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มมากนัก หรือเรียกได้ว่า ไม่ต่างจากผมเลย แต่เมื่อทุกคน มีพิตฯในครอบครอง ก็มีเพื่อนอีกเพียบแล้วครับ สิ่งหนึ่งที่ทำให้รู้สึกดีมากๆ คือ เมื่อท่านผู้ชมรอบๆ เห็นพิตบุลเป็นฝูง แล้วมาทำกิจกรรมกัน เค้าจะถามว่า "พันธุ์อะไรเหรอ? ผมก็ตอบกลับไปว่า อเมริกัน พิตบูล เทอเรีย ครับ เท่านั้นแหล่ะ ถอยกันเป็นเมตร บางคนก็ถามต่อ "ใช่พันธุ์ที่กัดคนตาย และกัดคนแขนขาดรึป่าว? ผมตอบทันทีเลยครับว่า ใช่ และได้ถามกลับไปว่า แล้วที่ทุกท่านเห็นอยู่ ณ ตอนนี้ ท่านก็รู้ว่า สุนัขพันธุ์นี้เป็นพันธุ์ที่ดุ และดุมากด้วย แต่ทำไมเค้าทำกิจกรรมได้ โดยการออกกำลังกาย ผู้เลี้ยงมีความรับผิดชอบ ให้ความรัก ให้การอบรมสั่งสอน สุนัขพวกนี้ ก็ดูน่ารัก น่าเอ็นดูอย่างที่เห็น แต่ให้สังเกตุ ผู้ที่เลี้ยงมันทุกท่านไม่ได้ประมาทเลย สุนัขทุกตัวอยู่สายจูงตลอด บางตัวก็ล่ามไว้ แล้วมีคนเตือนผู้ที่เดินผ่านไปมา ณ บริเวณนั้น นี้แหล่ะคือความรับผิดชอบของคนเลี้ยง จากนั้นท่านผู้ชมก็เริ่มจะหนาตามากขึ้น เมื่อเจ็ทโด้ออกมาลากโชว์ สร้างเสียงฮือฮ่า ท่านผู้ชมก็ตบมือกันใหญ่ และได้บอกว่า ไม่คิดเลยนะว่า สุนัขพันธุ์นี้ จะมีดีกับเค้าด้วย เมื่อเสร็จสิ้นการ Trainning ในวันนี้ ชวนพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์มอยู่ทานข้าวเย็นบรรยากาศริมโขงต่อ โดยลืมคิดว่าพี่เค้าจะมีภาระกิจต้องทำในวันพรุ้งนี้ พอดีน้องอาร์มเตือนสติก็นึกขึ้นได้ว่าไม่เป็นไรยังมีอีกหลายโอกาสที่พี่เค้าจะได้มาเที่ยวและสอนน้องๆ ที่นี่อีก จึงเดินทางออกไปส่งที่หนองคาย สิ่งหนึ่งที่ผมและน้องๆ ซาบซึ้งคือเรื่องหัวจิตหัวใจของคนรักพิตบูลครับ เวลาพี่ไพรฑูรย์ฝึกกับเจ็ทโด้จะมีคำชมตลอดเวลาเค้าทำได้ และที่น่าชืนชมคือ หอมกันหน่อย!!! ทุกคนเห็นอึ้งเลยครับ บรรยาได้เท่านี้จริงๆ ครับ ถ้ามีโอกาสจะนำเสนออีกนะครับ

อาจจะบรรยายจนวกไปวนมา แต่ก็พยายามจะทำให้ ท่านสมาชิกนึกภาพออกนะครับ

ปล.ภาพบรรยากาศ รบกวนพี่ไพรฑูรย์และน้องอาร์ม จัดตามแต่สะดวกเลยครับ

นัท
  • :) :) :) หมาลากได้สบายจายเลยเนาะหัวหน้าบอย :) :) :)

ไม่หรอกครับท่าน มันแล้วแต่วันของมัน 5+++++++++ ที่ทุกคนเห็นเป็นภาพลวงตา

แบบว่าโดน...เยอะ ก็เลยซ้อม และ ซ้อม ซ้อมอย่างเดียว เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ
    แล้วคุณหล่ะครับ ทำอะไรอยู่ที่ สารคาม เจอกันคงมีเรื่องคุยกันเยอะนะครับ

นัท

ผมเปิดร้านซ่อม Computer&Electronics เล็ก ๆ ครับ หลังจากเรียนจบ ไม่อยากขึ้นกรุงเทพเลยคิดว่าทำธุรกิจตัวเองดีกว่า โดยเริ่มจากเล็ก ๆ

ครับผมเจอกันคงมีอะไรคุยกันเยอะ ครับผม แล้วเจอกันที่ KK ครับ คุณนัท

ด้วยความเคารพ @Red_Dog MK-Team
  • ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ และครบถ้วนทุกอวัยวะครับ ขอบคุณน้องๆทาง สปป.ลาว ที่ให้ความสนใจเรื่องฝึกลาก ดีที่เข้าไปให้คำปรึกษาทันเวลา 5555555ส่วนมากน้องๆมักจะเรียนเเบบ กศน.ฮะครับ (ซึ่งการฝึกลากแบบ กศน.มีไม่กีตัวที่ทำได้ดี ตอ้งยกให้ กราม........เขาครับ ฝึกลาก แบบเรียน กศน.ได้ดี)
  • พี่ไพรฑูรย์

เยี่ยมเลยครับ วิจารณ์กันตรงๆ น้องๆเค้าจะได้ปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ ขอขอบพระคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างครับพี่

นัท
  • พี่ไพรฑูรย์

เยี่ยมเลยครับพี่ ต้องวิจารณ์กันตรงๆ น้องๆเค้าจะได้นำไปปรับปรุงและเน้นที่พื้นฐานให้แน่นครับ และขอขอบพระคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

ปล.อย่าลืมเอาภาพมาอวด ท่านสมาชิกด้วยนะครับ

นัท
  • รอชมบรรยากาศอยู่ครับน้องนัท

โทร.หาพี่ไพรทูล ติดต่อไม่ได้

โทร.หาน้องอาร์มก็ไม่รับสาย

......
  • พี่คาวบอย

สงสัยจะแอบเอาไว้ชมกันคนเดียวหรือป่าวนะ แต่ที่แน่ๆ ก็อยากให้พี่มาด้วยนะครับ อย่างที่พี่ไพรฑูรย์บรรยาแหล่ะครับ น้องๆ ใจร้อนกันจริงๆ อยากให้หมาลากกันได้เยอะๆ ทั้งๆ ที่ พื้นฐานยังไม่แน่กันเลย ต้องฝึกและเอาใจช่วยกันหน่อยนะครับ

นัท
  • สวัสดีครับน้องนัท

เมื่อสักครู่ได้คุยกับน้องอาร์มแล้วครับ

วันอาทิตย์นี้ผม กับอาร์มว่าง ตอนนี้รอเช็คพี่ไพรทูล อยู่ครับ

ถ้าไปอยากไปแต่เช้าหน่อย จะได้มีเวลาเยอะหน่อย

และอยากให้หาสถานที่ใหม่ให้ด้วยครับ เอาที่มีร่ม ที่พักหมาได้ ฝึกหมาได้ทั้งวัน

อุปกรณ์ โซ่สัก 20 กิโล ขวดน้ำอัดลมลิตร เติมทรายให้เต็ม ล้อยาง สักเส้น

และที่สำคัญ จะเล่นลากน้ำหนัก ต้องมีชุดลากฯ ครับ

เรื่องนี้ ต้องรีบหน่อยครับ เลือกสี เลือกขนาด สั่งมาที่บ้านน้องอาร์มก่อน

แล้วค่อยเอาไปให้ที่ฝั่งโน้นก็ได้ครับ สั่งที่ " ปุ๊ หนองจอก" ครับ เบอร์โทร.อยู่ในนี้มีครับ

• โอเย้ โอเย้ โอ โอเย้ๆๆ เหลือเวลาอีก 19 วัน จวนได้เวลาปล่อยของแย้ว แย้วๆๆ อยากมันส์ อยากมันส์!! :062: