ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หวัดดีครับ คุณมาร์ค ,ชาวโคราชและ เพื่อนๆ pitbull ทุกท่าน
    กลุ่มโคราชเกิดขึ้นจากความรักใน pitbull และทำให้เกิดความผูกพันกับเพื่อนๆ อีกมากมายครับ ขอบคุณชาวโคราชทุกๆคน ที่ทำให้มีกลุ่ม pitbull โคราชเกิดขึ้นในวันนี้ และขอขอบคุณ คุณมาร์ค สำหรับ web ดีๆ ที่มีให้กับเพื่อนๆทุกคน
    ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    Resize of Logo_PITBULL CLUB copy2.jpg 65K
  • อยู่ใน ม . เลย ไปด้วยได้ไมครับ หุหุ
  • หวัดดีครับชาวโคราช คุณนิด ผู้พันโอ๋ และท่านอื่น ๆ อยากไปครับ หวัดดี เฮียตี๋ ออฟ ประโคนชัย เก็บภาพสวยมาให้ดูหน่อยนะคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG.jpg 100K
  • Spirit of PitS ศรีสะเกษ มาให้กำลังใจนะครับ....เต็มที่เลยนะครับ
  • แหมเสียดายจริงๆ จะกลับโคราชวันที่ 13 ยังทันมั๊ยครับ ฮี่ฮี่
  • :030:สวัสดีครับพี่ไก่ และพี่ๆ ทุกกลุ่มเลยนะครับ ไปด้วยคนนะครับ ไว้เจอกันที่งานนะครับพี่ ๆ อยากให้พี่ๆ เอาพิสบลูคู่กายไปด้วยนะครับ
  • :019::019::019::019::036::065:พี่ไก่คอนเฟิมแบบนี้ไม่ไปไม่ได้แล้วครับ ยังไงพี่ไก่เอาเด็กๆ ไปด้วยนะครับ ว่าแต่พี่ทอมกับพี่เอ๋ นี้หายหน้าหายตาเลยนะครับไม่ยอมเอาเด็กๆ มาโชบ้างเลย กลุ่มโคราชต้องเต็มที่เลยนะครับ
  • สวัสดีพี่ชาญถ่ายรูป predaterแฝด i jergens มาฝากด้วยพี่
    ไฟล์แนบ
    J.jpg 70K
  • อยากไปแต่ไม่ว่างเลยครับ ครั้งหน้าช่วยประชาสัมพันธ์แต่เนิ่นๆนะครับ
    เสร็จงานเอารูปมาลงให้ชมด้วยนะครับ
  • วันนี้แล้วนี่...คงไปไม่ทันแล้ว น่าเสียดายจัง:o066:
  • สวัสดีครับพี่มาเฟีย เสียดายจังเลยครับ แต่งวดหน้าต้องมาให้ได้นะครับ สวัสดีครับคุณ jergens กล้ามๆ แบบนี้ สีแบบนี้มีลูกเมื่อไหล่ ตัวนะครับ 5555555 คงจีดหน้าดูเลยนะครับ อยากให้ pitbull มาเยอะเลยนะครับ แบบว่า pitbull เต็มงานเลยนะครับ เพราะงานนี้รวมทุกสายพันธ์ นะคับ กลุ่มชมรมสุนักโคราชเขาจัดรวมตัวกันนะครับ ใครว่าเชิญนะครับ
    ไฟล์แนบ
    yi.jpg 78K
  • เสร็จงานแล้ว อย่าลืมเอาบรรยากาศมาให้ดูหน่อยนะครับ

Spirit of Pit ศรีสะเกษ รอดูอยู่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0108.jpg 116K
  • ปักหมุดกลุ่มโคราชไว้ให้แล้วนะครับ
  • :015::043:ไก่ครับเอารูปมาลงในนี้เยอะนะครับอยากเห็น ขอบคูณ พี่มาค มากเลยนะครับ เพิ่อรู้ว่าพี่มาคเป็นเขยโคราชเหรอครับ คนโคราชเหมือนกันเด้อ
  • ขอบคุณมากครับ คุณมาร์ค
    ไฟล์แนบ
    RHPIM5064.jpg 101K
  • ใช่แล้วผมเขยโคราชครับ

คุณไก่เอารูปพร้อมคำบรรยายมาลงให้ชมเยอะๆนะครับ
  • ผมว่าเปลี่ยนชื่อเป็น มิสติ้ง โคราช ผมว่าจะเด่นกว่านะครับพี่มาค แต่ก็แล้วแต่พี่มาคนะครับ แค่ลองเสนอดูนะครับ พี่ไก่หายไปไหนเนี้ย ไม่เห็นเอารูปมาดูบ้างเลย เงียบจัง
  • ครับผม
  • ขอบคุณพี่มาร์ค ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ครับ มาโคราชวันไหนเชิญด้วยนะครับ
  • โคราชนี่ปกติผมชอบไปมาก ขับรถเพลินวิวสวย มีที่แวะเยอะดีครับ

กระทู้นี้เป็นที่ชุมนุมของชาวโคราช ผมเลยใช้ชื่อว่า นครราชสีมา พิตบูลครับ
  • :002:พี่ไก่ครับ รูปวันงานมีแค่นั้นเองหรือครับพี่ เสียดายจังเลยไม่เห็นภาพตอนงานเลย
  • ชาญครับรูปวันงานเดียวลงให้ดุเรื่อยๆนะครับ
  • :003: เริ่มงาน
  • งง
    ไฟล์แนบ
    IMG_4224_resize.gif 122K
  • เย้ไปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG_4241_resize.gif 119K
  • :063::063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4238_resize.gif 116K
  • ลูกโจโจ้ใช้มัยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4236_resize.gif 118K
    IMG_4235_resize.gif 121K
  • แล้วความมืดก็มาเยือน
    ไฟล์แนบ
    IMG_4250_resize.gif 115K
    IMG_4246_resize.gif 109K
  • พี่ไก่และเฮียมัคประธานกลุ่มให้คำแนะนำการเลี้ยงพิทบลูแก่กลุ่มผู้เลียงสุนัขสายพันธ์อื่น
    ไฟล์แนบ
    IMG_4267_resize.gif 121K
    IMG_4265_resize.gif 118K
    IMG_4263_resize.gif 115K
  • พี่กล้าก็มาร่ามงานด้วย
  • :033::063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4258_resize.gif 122K
    IMG_4257_resize.gif 125K
  • พี่นิดเข้าร่วมประกวดเพื่อความสนุกแต่ได้รางวัลมาจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4280_resize.gif 105K
    IMG_4276_resize.gif 124K
    IMG_4275_resize.gif 108K
  • :005::030:ขอบคุณครับพี่ๆๆ เอาอีกครับ ยังไม่อิ่มเลย ยังไงกลุ่มโคราชเราต้องเข้ามาห้องนี้กันบ่อยๆ นะครับพี่มาคเขาปักหมุดให้แล้ว เชิญพี่ๆทุกกลุ่มด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากครับ ที่มีรูปมาลงช่วย อิอิ พอดีกล้องผม Batt. หมด เดี๋ยว งานหน้าแก้ตัวครับ และต้องขอโทษสมาชิกที่เข้าร่วมงานด้วยครับ หลายท่านที่เข้ามาร่วม ที่ไม่ได้ลงรูปนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Resize of HPIM9461.JPG 36K
    Resize of HPIM94392.JPG 49K
    Resize of HPIM93782.JPG 35K
  • ยินดีด้วยครับ
    ในฐานะเขยโคราช งานหน้าสัญญาว่า หากไม่ชนกับงานประจำไปร่วมด้วยแน่นอนครับ
  • แจ้งข่าว ชาว Pitbull Korat ทุกท่าน
    เนื่องจากวันที่ 22-24 มกราคม 2553 ทาง มทส.แจ้ง มีเปิด บ้านฟาร์ม มทส. จึงเชิญกลุ่ม Pitbull โคราช เข้าร่วมในงานเปิดบ้าน โดยสถานที่ เลยร้านฟาร์ม (จัดมีทติ้งครั้งที่แล้ว) ไปอีกนิดหน่อย จึงแจ้งท่านที่สนใจนำ Pitbull เข้าร่วมโชว์ตัวในงาน ได้ตั้งแต่เวลา 12:00 - 16:00 น. ของทุกวัน (ศุกร์,เสาร์,อาทิตย์) โดยประสานงานได้ที่คุณโอ๋ และคุณนิด ครับ
    ขอบคุณครับ
  • น่าสนใจ แต่จะไปวันไหนดีหว่า
  • ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ พอดีทาง อาจารย์ ที่ มทส.แจ้งขอเลื่อนวันครับ เนื่องจากชนกับ กิจกรรมของ มหาวิทยาลัย ไปเป็น เดือน กุมภาพันธ์ ส่วนวันจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ต้องขออภัยคุณมาร์ค และทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
  • ไม่เป็นไร มีเวลาเตรียมตัวนานขึ้นครับ
  • อยากไปแจมด้วยจังพี่ๆ ทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    18012010701-001.jpg 69K
  • :030::013::065:ไม่ได้เขาไม่กี่วันเกียบตกข่าวแล้วซิเรา 55 ว่าแต่พี่ไก่กับเฮียมักประธานกลุ่มโคราช และพี่ๆ อีกหลายคนจะไปวันไหนครับ บอกผมด้วยนะครับ จะได้ไปพร้อมๆกัน ไปคนเดียวเหงานะครับ พี่ jergens มาเลยครับยินดีต้อนรับครับ เดียวเจอกันนะครับ ยังไงบอกผมด้วยนะครับวันไหน
  • :013::038:ตกลงกลุ่มโคราชเรารวมตัวกันวันไหนดีครับพี่ไก่...หรือพี่ๆคนไหนรู้ลายละเอียดยังไงแจ้งให้กลุ่มทราบด้วยนะครับ 555
  • ไปด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    P1030137_13.jpg 86K
  • ขอเวลาตรวจสอบวันที่แน่นอน อีสสักหน่อยครับ แล้วจะรีบแจ้งให่ทุกท่านทราบอีกทีครับ
  • ช่วงนี้สังคมพิตบูลคึกคักขึ้น มีมีทติ้งบ่อยขึ้น เยี่ยมครับ
  • อย่าลืมคอกเล็กๆๆอย่างผมนะครับ
  • คอกท่านกล้า ต้องออกตัง์เป็นสปอนเซอร์
  • หวัดดีครับ
    แจ้งข่าวให้ทราบครับ
    - meeting ประจำเดือนกุมภาพันธ์ ของชาวโคราช วัน เสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2553 ครับ สถานที่ ที่เดิม สวนสาธารณะ หน้าโรงเรียนสุรนารี 16:00 - 20:00 น.ครับ
    - เนื่องจากวันที่ 26-28 กุมภาพันธ์ 2553 ทาง มทส.แจ้ง มีการเปิด บ้านฟาร์ม ของ มทส. จึงเชิญกลุ่ม Pitbull โคราช เข้าร่วมในงานเปิดบ้านฟาร์ม โดยสถานที่ เลยร้านฟาร์ม (จัดมีทติ้งสัญจรครั้งที่แล้ว) ไปอีกนิดหน่อย จึงแจ้งท่านที่สนใจนำ Pitbull เข้าร่วมโชว์ตัวในงาน ได้ตั้งแต่เวลา 12:00 - 16:00 น. ของทุกวัน (ศุกร์,เสาร์,อาทิตย์) โดยประสานงานได้ที่คุณโอ๋ และคุณนิด ครับ
    หากมีข่าวใหม่จะแจ้งให้ทราบอีกที ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    Resize of HPIM8587.JPG 61K
  • :015:พี่ไก่ครับแล้วกลุ่มเราจะรวมตัวกันไปวันไหนละครับ จะได้ไปพร้อมกันวันเดียวเลย เยอะๆ สนุกดีครับ
  • งานเปิดบ้านฟาร์ม มทส.จัดงานทั้ง 3 วันเลยครับคล้ายๆงานเกษตร ครั้งที่แล้วครับ แต่ขนาดงานจะเล็กกว่านิดหน่อย วัตถุประสงค์ในการจัดงานครั้งนี้คือ เพื่อให้บุคคลภายนอกและนักศึกษา
    ที่สนใจและอยากศึกษาเกี่ยวกับงานทางการเกษตร และ ปศุสัตว์ ทาง PITBULL KORAT ได้รับเกียรติ ให้ออกบูทในงานครั้งนี้ด้วย เพื่อให้บุคคลทั่วไปและนักศึกษาได้รู้จักสุนัข อเมริกัน พิทบลู มากขึ้น
    และอธิบายวิธีการเลี้ยงที่ถูกต้อง อุปกรณ์การเลี้ยงที่เหมาะสมกับสุนัข โชว์ความสามารถพิเศษของสุนัข(เช่น หายใจทิ้ง ขี้เกียจสันหลังยาว กวนประสาท 555+ ล้อเล่นครับ)
    ให้บุคคลทั่วไปได้รับทราบว่า สุนัขอเมริกัน พิทบลู ไม่ได้ดุร้ายอย่างที่คนอื่นเค้าคิดกัน จึงใคร่อยากจะขอความร่วมมือจากสมาชิก KORAT PITBULL CLUB และผู้ที่เลี้ยงสุนัข อเมริกัน พิทบลู จากที่ต่างๆ กลุ่มพิทบลูจากจังหวัดต่างๆ เช่น พิทบลู ประโคนชัย พิทบลู สุรินทร์ พิทบลู ศรีสะเกษ พิทบลู มหาสารคาม ฯลฯ ก็ขอเชิญมาร่วมงานด้วยนะครับ
    นำสุนัขเข้ามาร่วมโชว์ และให้ความรู้แก่นักศึกษาและบุคคลภายนอก และแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์ เกี่ยวกับการเลี้ยงสุนัข อเมริกัน พิทบลู เพื่อให้สุนัขในสายพันธุ์ที่พวกเรารัก ได้ขยายวงกว้างออกไปแพร่หลายมากขึ้น
    งานจะจัดขึ้นในวันที่ 26-28กุมภาพันธ์ 2553 เวลาจัดงานประมาณ 10.00 น. ถึง 22.00 น. สุนัขที่ยืนพื้นในงานครั้งนี้คือ SUPRA , RAMA3 ELMO , RAMA3 CHINGON , RAMA3 RAMY JUNIOR
    จึงไคร่ขอความร่วมมือ ท่านเจ้าของสุนัข ที่มีเวลานำสุนัขของท่านเข้ามาร่วมงานในวันเวลาดังกล่าวด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    โอ๋ KORAT PITBULL CLUB