ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • โห พี่หล้าเจ๋งจริง "คิดเอง ทำเอง ประหยัดเงินตัวเอง" เยี่ยมครับ
  • เยี่ยมจริงๆครับคุณหล้า ... เดียวลองหาอุปกรณ์เตรียมทำกรงเอาไว้ก่อน
    คาดว่าจะเพิ่มมุมลวดเข้าไปด้วย
    ทำกรงรอเอาไว้ก่อน ... ลูกหมาค่อยหาที่หลัง เหอ เหอ
  • เอ็กซ์ นี่ยังไม่รวมสายจูงที่ถักเองนะครับ........
  • คุณเปรมครับ เป็นการเตรียมการที่เยี่ยมมากครับ
  • สุดยอดแล้วคับ พี่หล้า ทำเองทุกอย่างคับ

เดี๋ยวอีกไม่นานผมจะทำ คอก ใหม่เดี๋ยวให้ พี่หล้ืา มาทำให้นะคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• หายไปนานเลยนะคับ พี่เต้

คิดฮ้อดหลายๆคับ
  • ค่าแรง แพงเด้อ...................
  • มาเคาะประตูบ้านนี้หน่อย ตื่นกันยัง
  • แฮงค์หรอพี่บอย
  • ค่าทำที่บ้านผมหมดไป 13500 อะคับ (เฉพาะกรงนะคับ) 3x7m อะคับ แต่ทั้งหมดที่เห็นหมดไป เกือบ ๆ 4หมื่น
    ตอนนี้กำลังจะทำเพิ่มเติม ใครพอรู้จักช่างปูนก็บอก ๆ กันมั้งนะคับ หาไม่ค่อยได้เลย

หวาดดีคับพี่เต้ พี่ขับเลยบ้านผมไปได้ไงเนี้ยยยยยยยยยยยย
  • กรงของคุณ OsawaZa กว้างมากครับ ... หากดูจากรูปเหมือนจะแบ่งเป็น 2 ห้อง
    ไม่แน่ใจว่าราคาเหล็กคิดเมตรเท่าไร หรือเหมาเป็นม้วนครับ
  • พี่มีโทรหาพี่ละกันถ้าต้องการ
  • >>> คราบบูม ไม่ได้หายไปไหนคราบ ถ้าอยากเจอก็มาหาพี่ที่บ้าน พาอัฐมาดูสายกัดที่บ้านด้วยนะทับไป

แล้ว.. :o071:
  • >>> หวัดดีคราบเต้ โทษทีนะจ๊ะ เวลามันไม่พอจะเข้าไปหาอยู่แล้ว กลัวจะยาว ฮา......ๆ :o008:
  • จะไปดูได้ไงคับก็ พี่เต้ กลับบ้านแย้วคับ

เอาใว้วันไหน พี่เต้ มาพิด"โลก ก็กระซิบน้องบ้างนะคับ
  • คับ ผมแบ่งเป็น 2 ห้อง แต่กำลังจะเอาออกล่ะ ค่าแรง + ของ ผมเหมาเค้าเลยคับ ตารางเมตรละ 370 คับ ถ้าจำไม่ผิด เจ้าของร้านนิสัยดีคับ คุยง่ายเรื่องราคา แต่ถ้าจะทำบอกผมก่อนก็ได้นะ ถ้าผมไปสั่งให้จะได้ถูกก่าแน่นอน เพราะกรงที่เห็น โครงเหล็ก หลังคา ผมเหมาเค้าทำหมด และสนิท ๆ กันแล้ว อิอิ
  • วันนี้ตัดหูแล้วนะพี่เต้ (เฉพาะ m2 นะ) F5 เด๋วไว้ค่อยตัดหลังสงกานจะได้ดูแลที่ละตัว
    เรื่องรถตู้ผมก็หาได้แล้วคับพี่เต้ หลังสงกานก็ไปเอามาล่ะ ราคาไม่แพง รถไม่หรูหรา แต่เพื่อพวกเราชาวพิทบลูคับ รถ 11ที่นั่ง ถอดเบาะได้สบายเพราะเจ้าของเก่าเค้าถอดไว้ขนรถ ENDURO ไปแข่ง รถสภาพดี แอร์เยี่ยม เครื่องเสียงเวิค สภาพดีเกินราคาจิง ๆ
  • มีรถแล้ว พาไปเท่ว พัดยา มั่งเด้อออออ..........
  • วันนี้ไมเงียบๆ
  • มาเยี่ยมบ้านนี้หน่อย พึ่งกลับจากปราจีน อยู่กันไหมนอ
  • วันนี้ห้องพิโลกเงียบไปหน่อยเนอะ ...
  • หรือว่าเรามาไม่ทันเค้าครับ 55+
  • เช้าแล้วววววว............เป็นอีกหนึ่งวันที่ต้องออกไปฟาดฟันกับงาน
    หวัดดีครับ พี่น้องพิทบลูพิดโลก
  • ตื่นเช้าพี่หล้า
  • ครับ ตื่นแต่เช้า
    ปล่อยหมาออกมาขรี้...เอานกขึ้นเสาแขวน ก่อนออกไปทำงานก็เก็บนกเข้าบ้าน
    เป็นภารกิจประจำวันครับ
  • เลี้ยงนกหัวจุกด้วย
  • ผมเลี้ยง นกพิราบ คับ พี่หล้า พี่เอ็กซ์ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

นกผมไม่ต้องเลี้ยงในกรงคับ พอถึงเวลา มันจะมาทานอาหารของมันเองคับ

นกผมหิวก็มา อิ่มมันก็ไปคับ (แสนรู้ที่สุดคับ)
  • ฝากให้ คำหล้า - คี

Image Hosted by Image Host  : บริการ ฝากรูป ฝากไฟล์ :-)) :-)) :-))
  • นัดนี้ลุ้นเหนื่อยเหมือนกันครับ ... สัปดาห์หน้าเปิดบ้าน ขอฟอร์มอยากตกเลย สาธุ
  • ก็ว่ายังงั้นล่ะครับ ปลายฤดูกาลแล้ว ขออย่าให้มีใครเจ็บ ฟอร์มอย่าออกทะเล แชมป์แน่ๆ :-))
  • ช่วงนี้เหนื่อยงานจัง
  • เป็นภาพที่แสนเจ้บปวดอีกภาพนึงเลยครับ พี่ตั้ม =; :o005:
  • 55+เลี้ยงอย่างน้องบูมสบายดี พี่หล้าเลี้ยงนกกี่ตัวเนี่ย
  • >>> ปวดขี้หรือคราบหล้า เมื่อคืนเราลุ้นบอลจนหลับ เหนื่อยจริงๆ.. :o028:
  • >>> ผมไม่ชอบเลี้ยงนก แต่ชอบกินนกคราบ.. :o071:
  • เมื่อก่อนมี 5 ตัวครับ หลุด 2 ตาย 1 เหลือ 2 (มีแต่นกใหม่)
    แต่ก่อนหน้าที่จะเลี้ยงชุดนี้ มี 7 ตัว ครับ
    หลายปีแล้ว วันเกิดของแม่ แม่ขอให้ปล่อยเลยไม่อยากขัดใจ ครับ
    ปล่อยหมด 7 ตัวเลย กว่าจะหามาเลี้ยงใหม่ได้ เฮ่อ เด๋วนี้มีแต่ราคาแพงๆ ครับ......สู้ไม่ไหว
  • 55+ วันเกิดของแม่ แม่ขอให้ปล่อยเลยไม่อยากขัดใจ ครับ
    ปล่อยหมด 7 ตัวเลย
    นึกหน้าและอารมย์พี่ตอนนั้นออกเลย
  • ถู กกกกก ต้องนะค๊าบบบบบบบบบบบบบ....... L-)
  • ตื่นๆครับ ตื่นๆ พิทบูล พิดโลก โดยเฉพาะคนที่อยู่วังทอง
  • ตื่นแล้วค้าบบบบบบบบ........
    วันนี้มีงานแต่เช้า...เตรียมตัวไปทำงานก่อนเด้ออออออออออ........ :-D
  • อ้อ ตื่นแล้ว ผมนึกว่าพี่หล้าชอบตื่นสาย 55+
  • คุยกันแบบนี้ ทำไมคุนสองคน ไม่โทคุยกันเลยละคับ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมก็ว่างั้นแหละครับน้องบูม
  • มาแล้วคร๊าบบบบบบบบ ตั้งแต่เช้าเพิ่งจะว่างคับ
    พี่เต้จะมาพิดโลกวันไหนบอกกันด้วย คราวนี้ถ้ามาแล้วไม่แวะบ้านผมละก็ จะให้หมาอดอาหารสักอาทิต
  • โอ้ววววววววว ผลออกมาแล้ว
    สายเลือดนังพอใจ ออกวันที่8 มีแปดตัว ผู้ 4 เมีย 4 แต่น่าเสียดาย ตัวผู้ได้จากไป 1 ตัว เหลือ 7
    จากไปตั้งแต่ในท้อง หมอบอกว่ามันมีโอกาสเป็นไป และมันเป็นไปแล้ว
    ตอนนี้รอลุ้น ตัวที่ 9 จากการที่ลองคลำดู มีโอกาสเป็นไปได้ ค้าบพี่น้องงงง.......
    เริ่มทำคลอดตั้งแต่ 15.00 ถึง ณ.ตอนนี้ เหนื่อยมากกก แต่ก็มีความสุขมากเช่นกัน ค้าบ เพ่ น้อง.......
    ผลคืบหน้าเป็นงัย จะมาอัฟ ให้ทราบกันอีกที ครับ เพ่ น้องงงงงงงงงงง :o040:
  • ยินดีด้วยนะครับ ... มีโอกาสก็แบ่งๆมาให้ผมเอาไปเลี้ยงมั้งนะครับ เหอ เหอ