ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • ผมยอมรับนะคับว่า ตอน ป๋าเจี้ยบ โทมาถามเรื่องเงินผมไม่มีจิงๆ

และเรื่องรถผมก็ ประกอบเป็นคันกินเปอร์เซน นะคับ ผมไม่มีปัญญาไปซื้อสดหรอกคับ

สิ่งที่ผมทำตอนนั้นผมยอมรับ ว่าผมผิดจิงๆ ผมไม่เถียง

ผมผิดผมยอมรับ
  • เรื่องของการทับหมามั่ง

ผมได้โทไปคุยกับ ป๋าอู้ด ดีวัน และได้คุยรายละเอียดกันแล้ว (แสดงว่ามึงไม่รู้จิง)

ป่าอู้ด ถามว่าจะเอาเงินคืนเปล่า ถ้าไม่มาทับซ้ำ ผมบอกว่า เอาคืนคับ แต่เอาคืนแค่ครึ่งเดียว

ถ้าจะมากล่าวหาผม ถ้าเป็นเรื่องจิงผมยอมรับคับ แต่ถ้าเรื่องไม่จิงผมก็จะเครียทีละปัญหา

• และอีกเรื่อง คุนรู้ได้ไงว่าผมไปจองหมา

ผมบอกตงนี้เลยว่า ผมไม่ได้มีเจตนาโกงเงิน ป๋าเจี้ยบ แม้แต่นิดเดียว

แต่ผมรอเวลาอยู่ และผมพึ่ง เปียแช ได้ คุนผี จะเอาอะไรอีกว่ามาเลย

ไปทำอะไรให้มึงแค้นนักหนาว่ะ
  • เหยพี่ก็เป็นแบบนี้มานานมากแล้วพึ้งรู้นิสัยพี่รึไงพูดแบบตรงๆไม่ชอบเลียใครและไม่จำเป็นต้องเลีย ก็เป็นแบบเนียทำไงได้รับได้ก็รับรับไม่ได้ก็ไม่รู้ทำไงคงอ่านออกนะพิมผิดบ้างเพราะพี่มันษึกษามาน้อยสู้บูมไม่ได้หลอก
  • พี่ก็พูดถูกแล้วไปกัดกันที่อื่นก็บูมมีห้องเองแล้วมันจะมาเรียกร้องอะไรห้องนี้ ก็ถูกแล้ว
  • โว๊ะเจอผีเขี่ยหน่อย ยาวเลยนะ.........พอๆ จบๆๆๆ.......
    แค่อภิสิทธิ์เป็นนายก กรูก็ปวดกระบานจะแย่อยู่แล้ว...
    พวกเรายังมาทะเลาะกันอีก เฮ่ออออออออ........

• พอแล้วพี่บอย พี่นิ่งเด๋วก็ดีเอง...........
    อย่าให้เพียงข้อความมาอยู่เหนืออารมณ์...

บูมก็ใจเย็นๆค่อยคุย ด้วยเหตุผล แล้วผลมันจะออกมาดี
  • ห้องนั้นมันเป็น คอก หรือ ฟาร์ม คับ พี่บอย

แต่นี้มันห้อง พิทบลู พิด"โลก คับ ที่แห่งนี้สำหรับคนเลี้ยง พิท ในพิด"โลกคับ

และอีกอย่าง ผี มันมาด่าผมที่นี้คับ ผมเกิดจากตรงนี้

การศึกษาผมว่ามันไม่เกี่ยวหรอกคับ คนเรียนมาเยอะโกงคนก็มีถมไป คนเรียนมาน้อยแต่เป็นดีก็มีเยอะคับ

• อืม ในฐานะที่รู้จักทั้งคู่(แต่ไม่ใช่นกสองหัว) ขอถามหน่อย
    เลี้ยงพิทหาเพื่อน หรือว่า เลี้ยงพิทหาเรื่องครับ....
    ไหนเคยพูดกันว่า มีพิทมีเพื่อนงัย..ลืมแล้วเหรอ
  • ผี บอกว่า ป๋าเจี้ยบ ทวงเงินผมๆไม่มีให้เรื่องจิงคับ

ผมแค่อยากอธิบายให้เข้าใจคับ พี่หล้า

การที่ผีออกมาพูดแบบนี้ มันก็แย่เอาการอยู่เหมือนกันคับ พี่หล้า

แต่บางเรื่องก็จิง ที่จิงเลยเรื่องเิงินคับ ผมยอมรับ

• ใจเย็นๆ กันครับใช้สติให้มาก....
    มีคนเคยบอกไว้ ว่าสักวันจะทะเลาะกัน แล้เค้าคนนั้นจะคอยดู
    ผมไม่อยากให้ถึงวันนั้นเร้วๆ ครับ
    ปล่อยวาง ชั่งใจ ใช้เหตุผล แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น ครับ
  • ผมก็ตอบดีนะคับ พี่คำหล้า อิอิ

ตอบไปตามเนื้อผ้า ผมไม่มีเจตนารบกวนใครเลย เพราะผมไม่อยากมีปัญหากับใครเลยคับ

ผมคนบ้านๆคนหนึ่งซึ่งมีทั้งดีและแย่ปะปนกันไป แต่ผมไม่เคยปองร้ายใครเลยคิดแต่สิ่งดีๆ

แต่ปัญหานี้มันเป็นปัญหาของผมโดยตรง ซึ่งผมปล่อยผ่านไปไม่ได้คับ พี่หล้า

พี่ๆเข้าใจผมเนอะ (ผมอยากเครียให้มันจบเท่านั้นคับ)
  • ยังไงซะผมก็ เลี้ยง พิทบลู หาเพื่อนคับ พี่หล้า

ผมก็คน พิทบลู พิด"โลก คนนึ่งเหมือนกันคับ

ขอบคุน พี่หล้า มากๆคับ ที่คอยช่วยเหลืออยเตือนตลอดคับ
  • ห้องนั้นมันเป็น คอก หรือ ฟาร์ม คับ พี่บอย

แต่นี้มันห้อง พิทบลู พิด"โลก คับ ที่แห่งนี้สำหรับคนเลี้ยง พิท ในพิด"โลกคับ
    ............................................................................................................................
    บูมอย่ามเสือกสอนพี่ดีกว่าพี่อยู่ พิด,โลก ถามตัวเองโน้นว่าคอกหรือฟามแม่ๆเสือกมาถามกูเอาดีเข้าตัวเอาชัวเข้าคนอื่นนิเก่งจัง..........................พี่ก็ต้อบไปตามเนื้อผ้าเหมือนกัน................................................
    อีกอย่างบูมก็พูดเองว่า......แต่ปัญหานี้มันเป็นปัญหาของผมโดยตรง ซึ่งผมปล่อยผ่านไปไม่ได้คับ.....แล้วทำไม่ไม่ไปห้องตัวเอง แล้วทีบอกอยู่พิด,โลกแต่เสือกมีคอกเองห้องของตัวเองถามจิงๆ อันนี้เขาไม่ได้เรียกหมาแดงนะคับเขาเรียกหมาสองลางคับ คุณใช่คำว่า พิท ในพิด,โลก ถ้าคุณไม่แบ่งแยกจิงๆๆต้องพิทบลูพิด,โลก
    คุณมรึงจะเอา ใน มาทำเหี้ยไรคับแล้วถ้าคุณมรึงไม่โทรไปหาป๋าเขาก็ไม่ปักมุดให้ใช่ใหม่คับ สำคัญจังนะคับตัวคุณเนียไม่มีคุณพวกผมคงจะไม่มีบอดเล่นแน่นอนเลยต้องขอบพระคุณคุณบูมมากเลยนะคับทีช่วยพวกผม
    ทุกวันนี้ไม่มีคุณบูมเป็นเสาหลักพวกผมคงแย่คงต้องแตกแยกกันไปคนระทิศคนระทางอย่างแน่นอนคับ แล้วทีคุณบูมสอนสั่งมาผมและน้องๆๆทุกคนจะทำตามทุกอย่างนะคับ มีไรอีกก็บอกมาได้เลยนะคับจะทำให้คุณบูมทุกอย่างเลย........................................................พี่ไม่ชอบก็บอกไม่ชอบนะเป็นแบบนี้และ
  • ไปกันใหญ่แล้วพี่บอย........
    หากเราใช้อารมณ์เป็นที่ตั้งกันแบบนี้ ไม่มีทางที่จะคุยกันได้รู้เรื่องแน่นอน...
    ง่วงก็ง่วง แต่ยังไม่อยากนอน อยากให้ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน
  • บูมน้อง เรื่องปักหมุดไม่ต้องพูดถึงเลย เพราะทาง admin. เค้าลงกระทู้ไว้แล้วว่าเด๋วเค้ากู้ให้
    ไม่เป็นไร เรื่องแบบนี้เข้าใจผิดกันได้....
  • พี่บอยไม่ฟังใคร ไม่เป็นไร แต่ขอให้ฟังผมมั่งนะพี่...
    ใจเย็น........ขอร้องงงงงงงงง..................... [-O<
    แต่ดูเหมือนผมจะพูดฝ่ายเดียว...
    คงต้องไปนอนดีกว่า พรุ่งนี้ มีอะไรต้องเจออีกมากมาย
  • เออพี่เชื่อ หล้า เต้ พี่เหน่ง คี น้องเต้ และทุกคนทีอยู่ในกลุ่มงันกูจบ
  • แค่นี้ก็โอเค แล้วพี่............. :)
  • คนอย่างผมไม่เคยเอาดีใส่ตัวหรอก

ผมก็เอาความจิงมาพูด และผมพูดมันก็เป็นความจิง

แล้วผมอยู่ พิด"โลก ผมจะมี คอก ของตัวเองไม่ได้หรือคับ

และที่ผมตั้งออกมา มันก็เป็นความฝันของผมที่ได้ตั้งใจทำและก็ได้ทำ

ผมว่าพี่บอย น่าจะดีใจนะ ที่ผมได้มาแบบนี้ ไม่ไช่พี่ มาคอยว่าผมผมไม่เคยว่าพี่ในบอร์ดเลย

ผมว่าพี่ ก็ว่าในคำที่ผมสมควรพูด พี่ลองกับไปอ่านดูว่าผมเคยว่าหรือเปล่า

อย่างเช่น กรณี พี่โดนร้องเรียน เรื่องหมาที่บ้าน พี่ก็ไปว่าผมในบอร์ดของพี่ ผมยังไม่พูดอะไรเลย

ผมยังโทรไปเครียกับพี่ ว่าผมไม่มีเจตนาแบบนั้นแน่นอน พี่น่าจะกับไปดูนะว่าพี่ด่าผมว่าอะไรบ้าง

ทั้งที่ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย และผมไม่เคยไปบอกใคร เพราะผมไม่ได้ทำผมเลยไม่อยากไปตอบ

และ ผี มันมาด่าผมในกระทู้นี้ พี่จะให้ผมไปตอบในกระทู้นู้นหรา พี่ก็น่าจะเข้าใจ

ผมโดนว่าผมก็ต้องมาเครียกับ ผี สิ ผมไม่เห็นพี่จะต้องเดือดร้อนอะไรเลย (พี่ มา ผี มันก็ด่า พี่)

และตัวผมไม่เคยเรียกร้องความสนใจ ผมตั้งกลุ่ม หมาแดง พิด"โลก ผมก็ไม่ได้มาตั้งตัวเป็นประธาน

ประธาน ก็คืือพี่ เพราะเป็นประธาน กลุ่ม พิทบลู พิด"โลก ผมแค่มีคอกเล็กๆเอง

ป.ล. ผมไม่มีเจตนาในคำพูดที่ไปเสียดสี พี่เลย ผมก็แค่เครียกับ ผี

เรื่อง ผี ผมก็หนักใจพอแล้ว พี่บอย น่าจะช่วยผมนะ

พี่หล้า ผมก็ตอบ พี่บอย ดีๆแต่พี่แกตอบผมแรงๆทั้งนั้น
  • พี่หล้า ตอนที่ผมโทรไปหา ป๋ามาร์ค เรื่องกระทู้ ป๋ามาร์ค บอกต้องรอ ป๋า กับมา

ถึงจะเอาหมุดคืนได้ ป๋า แกบอกให้ ลงกระทู้ใว้กับมาจะได้ ดึงกับคืนให้

ผมไม่มีเจตนา เรียกร้องอะไรหรอกพี่ หล้า

• อืมๆๆ.....เอาละเอาเป็นว่าเข้าใจก็พอละ.....
    ต่อไปขอเพียงว่าใจเย็นๆ ค่อยๆพูดค่อยๆตอบก็พอละ
    พี่เข้าใจ...ไปทำงานละเด้อ.............
  • จบก็คือจบไม่ต้องมาอะรำพระบตมาก ปล.ถ้าว่างโทรไปหาป๋าแก่ใหม่นะกูโทรหาแก่ตังแต่วันแลกแล้ว รำคาน
    แล้วเรื่องร้องเรียนกูบอกว่าเป็นมรึงรึยังแม่ลามปามนะมรึงเรื่องมันจบตั้งแต่มรึงโทรหากูแล้ว มรึงนี้มันร้อนตัวเองนะ กูมาบอกในกระทู้กูก็ถูกแล้วมรึงจะให้ไปบอกกระทู้มรึงรึไงแม่แปลกมรึกก็ชวนมันไปทีกระทู้ตัวเองสิพวกมรึงจะได้รุมยำมันให้เลาะไปเลย สรุปมรึงจะจบใหม่ ถ้าไม่จบเจอทีใหนกวนตีนกูไม่ไวหน้านะกูบอกไวก่อนกูไม่ได้เก่งแต่ปาก จบคือจบไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดกูบอก จบ :o019:
  • จบ ๆ เถอะคับ ผีก็คือผี มันจะมาทำให้เราแตกแยกกันมากก่าเก่า ตอนนี้ห้องพิดโลกจะเน่าอยู่แล้วคับ ใครเค้าจะเข้ามาเม้นคุยแบบพี่ ๆ น้อง ๆ เค้าก็ไม่กล้า เลี้ยงหมาให้สนุกเถอะคับ อย่าไปใส่ใจกับไอ้ผีเลย คนประเภทนี้มัน ตบเด็ก เตะหมา ท้าผู้หญิงต่อย ให้ค..ยคนแก่ เตะเอาตังขอทาน ... คับ เชื่อผม

ถึงผมเพิ่งจะเข้ามาในวงการ แต่ก็มีความรู้สึกที่ไม่ดีคับ ที่เห็นพี่ชายกับเพื่อนทะเลาะกัน มองดูฟ้าให้สบายใจกันดีก่าคับ อ่อไม่ได้ซิฝนตก ฮา ๆ

พูดแล้วทำให้ใครไม่พอใจก็ขออภัย ณ ที่นี่
  • เหยเจ๊งวะ 55555555555555555555555555555555555555555555
  • ขอโทดคับ เพื่อนเต้

ที่ทำให้ไม่สบายใจ ยังไงเราก็เป็นเพื่อนกัน

่ว่างๆก็แวะเข้ามาเที่ยวมั่งนะคับ คนเล่นรถเข้ามาหา บูม ทุกวันเลย

คุยเรื่องหมาไป รถ ไปคับ วันนี้ไปตีไก่เปล่า คุนเต้
  • เออมันต้องให้มันได้แบบนี้ ไอ้บูมน้องรัก นิ่งไวบางเรื่องไม่จำเป็นต้องอธิบายแค่มองตาก็เข้าใจแล้ว จบ
    น้า ผี ขอร้องอย่ามากวนตีนอีกนะคับ ผมแม่กัดไม่ขอยปล่อยถ้ามีคนมาบอกว่าน้า ผี เป็นใครโดนตีนแน่ เย็ดเป็ด ขอยดีขึ้นหน่อย
  • คับ พี่บอย

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นใคร แต่ที่เรื่องเขาพูดมามันก็จิง (เงิน)

ผมได้อธิบายให้ น้าผี ฟังแล้วเนอะหวังว่าน้า ผี จะไม่มาว่าผมอีกนะคับ
  • ขออนุญาตินะครับ "พิทบลู พิดโลก" ทุกๆคนครับ คุณ bad191 คุณเจ๋งมาก ผมขอตบมือดังๆให้เลยครับผมชอบคนแบบนี้ครับพูดตรงๆเลย ลึกๆผมเชื่อว่าคุณ bad191 เป็นพี่ที่ปกป้องน้องทุกๆคนได้ครับ และคุณก็เป็นพี่ที่รักน้อง แต่ด้วยส่วนตัวคุณ bad191 เป็นคนพูดจาแบบนี้เอง บางครั้งน้องอาจจะน้อยใจบ้าง แต่ผมเชื่อว่าคนอย่างคุณ bad191 เป็นคนที่ไม่มีอะไรกับใครก่อน นอกจากจะโดนก่อน อันนี้ยอมกันไม่ได้ครับผมเข้าใจ ขอให้พวกคุณ "พิทบลู พิดโลก" รักกันอย่างนี้ตลอดไปนะครับ เกาะกันไว้แน่นๆครับ ถึงพวกคุณจะมีกันไม่กี่คน แต่ใจพวกคุณมีเกิน 100 ครับ ผมเชื่อว่าหลังจากนี้จะไม่มีอะไรมาแยกพวกคุณได้ครับ
    ปล. บูมครับ ถึงเราจะรู้จักกันไม่นานแต่ผมเชื่อว่าบูมเป็นคนดีคนนึงครับ ศักดิ์ศรีใช้กับพี่น้องไม่ได้ครับ ทิฐิกินไม่ได้ครับ ถึงเราจะผิดหรือไม่ผิด "พี่ครับผมขอโทษ" จบเลย
  • ขอบคุนคับ พี่เอ็กซ์

ถ้าผมผิด ผมขอโทษคับ พี่บอย

น้องคนนี้ขอโทษคับ :)>-
  • เยี่ยมคับ :063: บูม !!!
  • ถูกต้องแว้ววคับบบท่าน Kriangsak ทุกคนมีจุดยืนของตัวเองผมไม่เคยฆ่าน้องฟ้องนายขายเพื่อนไม่ใช่ผมแน่นอน
  • สุดยอดคร๊าบบบบบบบบบบบ "พิดบูล พิดโลก" กำแพงนี้เป็นกำแพงที่เริ่มหนาขึ้น หนาขึ้นเรื่อยๆ พวกคุณเป็นคนสร้างมันขึ้นมาเอง อย่าให้ใครมาทำลายได้อีกนะครับ ให้คนอื่นได้รับรู้ว่า " กู พิทบูล พิดโลก โคตรเจ๋ง"
  • สุดยอดดดดดดดดด !!!!!!!!!!!!!!!!!

:020: :067:
  • ถูกต้อง คร้าบบบบบบบ... กู พิทบลู พิดโลก.
    ชื่อหล้า หล่อด้วย น่ารักด้วย...รักทุกคน คร้าบบบบบบ(แบบว่าเพิ่งกลับมาจากงาน ค้าบ)
    พิทบลู พิดโลก รุ่น 1.(บุกเบิก) ใครเถียงว่ามา
  • หนักแน่นดีครับคุณหล้า มีโอกาสมีเวลาผมไปเที่ยวหาแน่ครับ แฟนผมมีญาติอยู่ที่วังทอง ไม่ได้ไปหานานแล้ว ถือโอกาสนี้เลยล่ะกัน
  • อ้าวรู้ได้งัยครับ พี่ ว่าผมอยู่วังทอง
    ตอบด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน................plese
  • อ.วังทอง มีแต่คนหน้าตา และ นิสัยดีค้าบบบบบบบบบ....
    และก็ไม่เจ้าชู้ด้วย.........ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ดีใจด้วยครับ

จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง...

แต่คนหน้าตาดีอยู่ตะพานหินเท่านั้นครับ...
  • อาจ๊ากจิงๆคับไม่เถียง 555555 คับพี่หล้ารุ่น 1 พิมนิยม อิๆๆๆๆๆ
  • อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับพี่หล้า แต่ญาติแฟนผมอยู่วังทองครับ แถวตลาดวัดตายม แต่วันและเวลาเดี๋ยวผมแจ้งให้ทราบอีกทีครับพี่หล้า ตอนนี้ผมมีโปรแกรมจะไปเยี่ยม PITBULLPOWER ก่อนอ่ะครับ เพราะถ้าหมาผมโตพอได้แล้วหรือวัคซีนครบ ผมจะพาไปตัดที่ชลบุรีครับ ผมไม่ได้ถามชื่อหมอมาครับ แต่ทางพี่ๆพิทบูลโคราชส่วนใหญ่แนะนำมาครับ
  • ดีใจด้วยครับ
    รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทยimage
    ไฟล์แนบ
    dfrrtt.jpg001.jpg 103K
  • ครับคุณ kriangsak. มีโอกาส คงได้พบกัน ครับ...ยินดีที่ได้รู้จัก ครับ
  • พี่เติ้ล เอาเป็นว่า พี่กับผม หน้าตาดีทั้งคู่ หลักฐานก็มัดตัวแน่น อยู่ทนโท่...ชิมิ..ฮิ้ว....
  • ท่านประธานคร้าบบบ เสาร์ - อาทิตย์นี้ ว่างๆ
    พาหมาไปเดินเล่นริมน้ำน่าน จิบเบียร์เย็นๆ กันมั้ยพี่...
    ไม่ได้เจอกันนานละ
  • พี่แมท....กับป๋าเจี๊ยบนี่ จะแข่งกันหล่อไปไหน ค้าบบบบ....
    ว่างๆมาเลี้ยงเบียร์น้องที่พิดโลกมั่งเน้อ....ตอนกลางคืนน้องจะพาไปร้องเพลง...อาส์.อาส์.........
  • อยากไปคับ พี่หล้า

แต่ไม่มีรถไปคับ อยากพาลูกๆที่บ้านไปเปิดหูเปิดตาบ้างคับ

ถ้าใครมีรถพอจะมารับก็มารับได้นะคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอบคุนคับ พี่เติ้ล

ขอบคุนคับ พี่แมท

ขอขอบคุน ทุกๆท่านคับ ที่คอยให่กำลังใจคับ

สิ่งอื่นประการใด ผมผิดไปผมขอโทษคับ
  • ผมว่าจะออกรถตู้ช่วงหลังสงกรานต์นี้ สงสัยจะได้ไปเที่ยวงานพัทยาพอดีเลยคับ จะได้นั่งไปด้วยกันหลาย ๆ คน ดีไหมคับพี่ ๆ
  • พอดีผมยังไม่เคยเห็นรูป " พิดบูล พิดโลก" ซักกะคนเลยครับ มีใครใจดีลงรูปให้ผมดูบ้างครับ รู้จักกันแล้วอยากรู้จักหน้าตาด้วยครับ