ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • mm สวยใหญ่ ยาวimageimage
    ไฟล์แนบ
    203378.jpg 266K
    dinha%5B1%5D.jpg 109K
  • lm สูง ใหญ่ อย่าพึ่งเชื่อถ้ายังไม่ลองเอาหมาคุณมาประกบ อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    179848.jpg 118K
  • พิจารณาจากสภาพแล้ว lamphun อาการหนักสงสัยโดนไก่ตีมาถึงขั้นพิการระดับ 3.
  • ถึงจะหนักแต่ขับรถไม่หลงทางครับพี่555image
    ไฟล์แนบ
    199109.jpg 64K
  • เห็นNat ลงสายของ Kuma ไว้แล้วเกิดความสงสัยว่าไอ้หมาแดง คือ Kombat Zone พ่อของ Kuma มันเป็นสายอะไรหว่า Chevy ไม่ใช่ Camelot Peterson ก็ไม่ใช่ อย่ากระนั้นเลยค้นดีกว่า

image
    ไฟล์แนบ
    combat.jpg 49K
  • ในที่สุดก็เจอแล้ว Kombat Zone เป็นหมาแดงสาย "CASTILLO"
    Castillo เป็น Old Family Red ที่เป็นสายที่ มีกล้ามเนื้อและความแข็งแรงสูง
    น้ำหนักตัวอยู่ที 27-34 Kgใช้ในการเป็น Guard Dog และที่สำคัญใช้ในการประกวด UKC ด้วย หมาหลายตัวสาย Castillo เป็นแชมป์มากมาย โดยเริ่มจาก หมาสองตัวนี้ที่เป็น พื้นฐาน คือ HardzardJoe กับ Red Brava

image
    image
    ไฟล์แนบ
    redbrava.JPG 17K
    hazardjoe.JPG 28K
  • พ่อของ KombatZone คือ Kahlua

image
    ไฟล์แนบ
    kahlua1.gif 146K
  • ในสายนี้มีตัวดังๆคือ ตาของ Kombat คือ Strombringer และ ย่าคือ Satinlace

image
    image
    ไฟล์แนบ
    stormbringer.JPG 14K
    satinlace.JPG 22K
  • และบรรพบุรุษฝั่งแม่ Alexis และฝั่งพ่อ คือ Redrock ซึ่งตัวนี้เป็น Top Produce อันดับที่ 9 ของ UKC ในปี 2001

image
    image
    ไฟล์แนบ
    alexis.JPG 34K
    redrock.JPG 21K
  • หมาแดงสาย Castillo นี้ไม่ธรรมดาจริงๆ

image
    ไฟล์แนบ
    sonofsundancer.JPG 54K
  • พี่ตั้มมาเล่นหมาแดงด้วยกันป่ะพี่ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    205550-horz-horz.jpg 292K
  • ใครรู้บ้างครับ แม่สโตนโคลชื่ออะไร
  • Oh!! Kuma ก็ใช่ย่อยซะที่ไหน ในพิกัดหมาไซต์กลาง บอดี้ กล้ามเนื้อสมส่วน ขอบคุณครับพี่ตั้ม ที่ช่วยถอดรหัสดีเอ็นเอ
  • ตั้มนี่มากับคําว่าพร้อม ความรู้แน่นมาก...

ผมรู้แต่ว่า Whopper เป็นเบอร์เกอร์ของ Burger King (แต่กินไม่ได้ นับถือเจ้าแม่กวนอิม)... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    whopper.jpg 129K
  • ดูค่อยมีสาระหน่อย ครับคุณตั้ม เอาอีกๆๆๆๆ
    อย่าลืมพาหมาออกกำลังเน้อimage
    ไฟล์แนบ
    P295.jpg 120K
  • หลังออกกําลังกายแล้วอย่าลืมโด้ป Body Builder ด้วยเด้อครับ
    เขย่าขวดก่อน หนึ่งช้อนชาหลังออกกําลังหนึ่งชั่วโมง รับรองมันส์!!!

image
    ไฟล์แนบ
    17989_L_vvs_000.jpg 53K
  • เคยสงสัยมาตลอดว่าฝรั่งเค้าเอา Gaff ไปใส่ Rednose ทำไม ตอนนี้เลยถึงบางอ้อว่า Castillo Rednoseมีทรง รูปร่างแบบเดียวกับ Gaff นี่เอง
    นีคือ Simba บรรพบุรุษทางแม่ของ Kuma หนัก 39 kg

image
    ไฟล์แนบ
    simbasit.jpg 40K
  • นี่เป็นอีกตัวอย่างการ Cross สายระหว่าง Gaff กับ Rednose สาย Castillo ซึ่งตัวนี้เป็นจมูกดำ

image
    ไฟล์แนบ
    HUGOSPICS253-1-1.jpg 56K
  • และก็รู้แล้วว่า Beyonce มันเหมือนใคร กลับไปหาบรรพบุรุษมันแล้ว

image
    ไฟล์แนบ
    be.jpg 292K
  • บียอนเซ่มันย้อนไปหาต้นสายมันจริงๆๆ มิน่าละบอดี้สปอร์ตสวยเชียว!! ถ้าแดงๆๆ กะขอเปลี่ยนตัวกะนังเลก้าแล้วนะนัท ชอบๆๆๆ
  • คุณ Tek ครับ Pigbull ในความหมายของคุณเป็นอย่างไรครับ กรุณาอย่าเอามาตรฐานความชอบของตัวเองมาตัดสินการเลี้ยงของคนอื่นนะครับ อยากทำหมากล้าม หมากิจกรรม หรือหมาเพ็ดเทพก็เรื่องของคุณนะครับ ส่วนผมจะเลี้ยงหมาแบบไหนมันก็เป็นสิทธ์ของผม หมาคุณสวย หมาคุณสุดยอดจริงครับ แต่ผมไม่ชอบครับ ผมชอบแบบนี้ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    005.jpg 91K
  • การจะพูดถึงหมาของผู้อื่นกรุณาการให้เกียรติเจ้าของหมาด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • Pigbull ไม่ใช่คําด่าโจมตีหรือดูหมิ่นหมาคุณแต่อย่างไดนะครับ กลุ่ม PITBULLPOWER

คงเข้าใจผิดแล้ว กรุณาอย่าด่วนสรุปแบบนั้นเลย เมืองไทยนิยมเลี้ยงหมาให้อ้วน มีใครมั่งไม่รู้

ผมกับแฟนก็เลยเก็บภาพมาเพราะมันอ้วนมากๆ แต่ก็ดูน่ารักไปอีกแบบ มองในแง่ความเป็นจริง

ถ้าหมาตัวไหน ผมไม่ชอบจริงๆ คงไม่ถ่ายมาให้เปลือง Memory หลอกครับ เชื่อผม...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02293.JPG 113K
  • หมาตัวนี้คือคุ๊สตาฟของบิ๊กบัง สมัยสองปีที่แล้วอ้วนสุดๆ ผมก็ถ่ายภาพเก็บ saveไว้ดู

ในคอมจนถึงทุกวันนี้ เพราะมันน่ารักดี หวังว่า คุณคงเข้าใจสิ่งที่ผมได้อธิบายไปนะครับ...

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC04079.JPG 163K
    DSC04080.JPG 158K
    DSC04078.JPG 160K
    DSC00332.JPG 132K
    DSC00333.JPG 127K
  • คุณPitbullpower_Masterครับ
    ผมไม่สบายใจกับ คอมเม้นเรื่องใบเพ็ดเทพเลย เพราะ
    ที่บอร์ดกำลังพูดถึงใบเพ็ดหมา พอดีเลย ทั้งที่ไม่แทบจะไม่เคยคุยกันเรื่องนี้เลย
    ไม่ทราบเจตนา ฟาดหัวฟาดหางมาทางนี้ด้วยหรือเปล่าครับ รบกวนชี้แจงด้วยครับ

• อาไรเนี้ย ไม่ได้เข้านิดเดียวมันเกิดอาไรขึ้นในบ้านเราจร้า
  • รอบหน้าอ้ายโทรหาพี่สันผ่องเน้อ น้องเปิ้นมาเอาลูกหมา หื้อน้องเห็นสภาพนี้ได้ไดน่ะอ้าย แถมถ่ายรูปเก็บไว้เป็นหลักฐานแหม เสียจื้อคนล่ะปูนหมดเล้ย555555555
  • พี่ Tek ผมไม่เข้าใจและไม่พอใจที่พี่มาเรียกลูกชายผมว่าหมู

คุณ Nat_Lampang ชมหมาคุณเพ็ดเทพไม่ดีเหรอครับ
  • เอ้อลองมันไม่กลับก่อนแล้วจาต่างกันไหมครับ55image
    ไฟล์แนบ
    199708.jpg 72K
  • ออกไปตัดหญ้าที่สวนเพิ่งกลับมา ... กระทู้เราแอบแรงกับเค้าด้วย เหอ เหอ
    ค่อยๆพูดกันนะครับ ==> "Pigbull" อาจเป็นแค่การแซวกันเล่น เพียงแต่คนแซว กับเจ้าของหมาอาจไม่รู้จักกัน
    เลยตีความหมายไปผิด ใจเย็นๆกันนะครับ :m24:
  • อ้ายสมพงษ์ ... ผมเลือกตัวนี้เน้อ แต่บ่มีตังค์ ฮ่าฮ่า

image
  • คำชมในคอมเม้นต่อว่า ผมว่ามันไม่ใช่นะครับคุณคิง
    แต่ถ้าคุณ Pitbullpower_Master ตั้งใจความหมายแบบนั้น
    ก็น่าจะมาคอมเม้นเองนะครับ
  • ผมว่าหน้าจะเป็นเรื่องที่ตีความหมายผิดกันนะครับ มีไรก็พูดกันได้นะครับ มีพิทมีเพื่อนนะครับ5555
  • เอ้า..หาเรื่องที่มาของปัญหายังไม่เจอ งัยTexก็ไปลบให้เขาและขอโทษคงไม่เสียหายมากนะครับ
    ส่วนเพ็ดเทพ ที่ขุดคุ่ยกันมา คงไม่มีที่อวดอะไรมากแค่อยากศึกษาว่าฝรั่งเขาทำงัยกัน จมุกดำบานเลย
    งัยก็ขอโทษทางกลุ่ม พิตบลู powew ด้วยนะครับหวังว่าคงให้อภัยกันเนาะ
  • แล้วเมียเห็นรูปนี้จะตอบว่าไดน่ะอ้าย แต่เมียผมเห็นแล้วเน้ออ้าย55555555imageหมดสภาพแต้ๆๆ กร๊ากกกกกกกกกก
    ไฟล์แนบ
    205466.jpg 163K
  • ละไอ่คนที่ยิ้มอยู่ข้างๆก็ใช้จะเต็ม100น่ะนั้น เดินยังจะไม่ตรงอยู่แล้ว ไม่กลับได้ไงไม่กลับตอนอ้ายหลับแล้วจะได้กลับบ้านก่าอ้าย555555
  • อ้ายสมพงษ์ฺ ... ปัญหาน่าจะมาจากภาพนี้นะครับ ตาม link

http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/391294#Comment_391294
  • แหมยังจะให้เจ้โทรมาถามว่าจะกลับเข้าไปอีกหรือป่าว ถ้าน้องAอยู่น่ะไม่ออกบ้านหลอกอ้าย เหอเหอเหอ
  • ตอนนี้ยังไม่รู้จะแซวอะไรท่าน lamphun แต่ขอเซฟภาพนี้เก็บไว้ก่อนเนาะ ฮ่า ๆๆ
  • เออเว้ยก่ว่าได้ยินคำนี้ที่ไหน เปรมมันก่หามาจนได้เนาะ เอาเต็กคุณเริ่มแล้วก็มาหาทางจบซะน่ะ ขอโทษเค้าซ่ะน่ะเต็ก ผมว่าทางกลุ่ม พิตบลู powewเค้าก็เข้าใจแล้วล่ะใช้ไหมครับ
  • พี่สันกะเอาไว้ดูยันหลานเลยเหรอพี่ 5555555
  • เก็บไว้พี่สันรูปนี้เล่นอ้ายได้อีกนานเลยล่ะ อิอิอิอิ
  • ไรฟะอุตสาทำให้ตกหน้าดันก็อบมาอีกตาบ้า
    น้อง A กะแอ่ว วอร์ม2 คืนละนิ555imageimage
    ไฟล์แนบ
    199580.jpg 214K
    199586.jpg 179K
  • เก่งไม่ได้เก็บไว้หลานดู แต่จะไปลงในเฟชบุ๊ค ตั้งกระทู้เก็บตกต่างหากล่ะ 555
  • โอ้พี่สันกะเอาให้อ้ายดังไปทั่วโลกเลยเหรอ ฉงฉานอ้ายน่ะ อิอิอิ 555 กร๊ากกกกก
  • อ้ายเอ้ย บ่ะต่ายยังบ่ะมาฮื้อหันหน้าเลยบ่ะเดี่ยวเนี้ย เมียมันเอาตายแน่ๆเลยอ่ะ5555555
  • คุณ Nat_Lampang ลองอ่านคำตอบที่คุณ Tek ตอบก่อนดีกว่ามั้ยครับ ว่าคุยกันเรื่องอะไร ประเด็นไหน แล้วค่อยเข้ามาอยู่ตรงกลาง และสุภาพชนที่ได้รับการศึกษามาดีคงไม่พูดกับคนที่ไม่รู้จัก และไม่สนิทว่า ฟาดหัวฟาดหาง หรอกครับ กรุณาใช้คำพูดให้ถูกต้องด้วย
    ก็บอกว่าถ้า อยากทำหมากล้าม หมากิจกรรม หรือหมาเพ็ดเทพก็ทำไป เพราะนั่นคือสิ่งที่คุณคุยกันในกระทู้นี้ไม่ใช่เหรอ ผมพูดหรือยังว่าหมาเพ็ดเทพไม่ดี หรือไม่สวยบ้างมั้ย ต่างคนก็ต่างความชอบครับ เพราะฉนั้นคุณจะทำอะไร ก็เรื่องของคุณ ไม่เกี่ยวกับผมครับ และไม่ใช่เรื่องสำคัญที่ผมจะต้องใส่ใจด้วย จะขายหมาตัวละ 3-4 หมื่นนะ หัดสนใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ บ้างดีกว่า หรือถ้าสะกดไม่ถูกเขียนไม่เป็นก็ลองถามเพื่อนในกลุ่มดูหน่อยนะว่าที่เค้าเขียนถูกต้องเป็นยังไง เข้าใจขึ้นมาบ้างหรือยังครับ

• KING_PITBULLPOWER 8:00PM Permalink
    พี่ Tek ผมไม่เข้าใจและไม่พอใจที่พี่มาเรียกลูกชายผมว่าหมู

ไม่พอใจผมไปลบให้ตามพี่สมพงษ์บอกแล้วนะครับคุณคิง คุณมาสเตอร์ แต่ถ้าผมอธิบายแบบมิตรภาพ
    พร้อมเหตุผลไปขนาดนั้น แล้วพวกคุณยังไม่เข้าใจจุดมุ่งหมายอยู่อีก ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงเหมือนกัน
    คําหนึ่งคํา คุญเอาไปสรุปความกันเอง แล้วจะมายัดเยียดความหมายให้ผมว่าอย่างโน้นอย่างนั้น มันตลกสิ้นดี
    ถามตัวคุณเองว่าคุณตามมาถึงห้องนี้ เพื่อฟังคําอธิบายหรืออยากหาเรื่องกันแน่ ดูสําเนียงคุณก็พอรู้แล้ว
    มั่นใจได้ร้องเปอร์เซนต์ว่า ผมอธิบายไปอย่างกระจ่างแล้ว ถ้าคุณมีอะไรอีกก็บอกมาตรงๆ ไม่ต้องอ้อม
    มันจะได้จบง่ายๆ ครับ...

• เอาล่ะอ้ายเป้นพี่หย่ายยยยย บอกเต้กกะนัทเดี๋ยวนี้เลยอ้าย จะได้บ่ะยาวเน้ออ้าย
  • เอ้าหมายฟามว่าจะไดนิเต็ก