ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • ช่วงนี้ผีดุ กลับเข้าบ้านดีกว่า... :003:
  • วันนี้แวะเอาอาหารเสริมบัฟเคไนนกับบอดี้บิวเดอร์ ไปส่งอิม
    แพคมา แอร์เย็นเจี้ยบ รับรองหมาลากได้อย่างเต็มที่... :053:

คู่แข่งใคร คุ้นๆ...555

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00429.JPG 130K
  • 555+ พี่เต๊ก โดนน้าผีจัดหนักทุกกระทู้ ทุกเม็ดทุกดอกเลย ทำบุญ 9 วัดพี่ ^^
  • พรุ่งนี้เอาเบิกไปโชว์เลย ว่าเพราะ K-9 กะ Body Build รีดกล้ามออกมาได้แค่ไหน เหอ เหอ
  • สงสัยช่วงนี้ต้องสะเดาะเคราะห์จริงๆ ครับ ทําอะไรก็โดนไปหมด
    เพื่อจะได้มีสติเอาไว้ไปกาเลือกตั้งมั่ง...อิๆๆ
  • ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอครับพี่เต็ก :m84:
    เมื่อไหร่ที่ผมท้อใจ ผมคิดอยูเสมอว่า เป็นส่วนหนึ่งของอารมณ์การเป็นมนุษย์ ที่ต้องก้าวข้าม :m01:
    ถอนหายใจเข้าลึกๆ แล้วถอนหายใจออกดังๆ :m29:
    เมื่อไหร่ที่ผมโดนต่อว่า ผมจะคิดว่าส่วนหนึ่ง มันอาจจะเป็นผมที่ทำผิดไปจริงๆ ส่วนที่ไม่ผิด
    ผมก็จะพยามให้อภัย ถึงบางครั้งมันไม่ง่ายเลย แต่ผมก็ให้มันเป็นแนวทาง ให้มันเป็นหลักที่ให้ผมยึด
    ไม่ก้าวไปแนวทางที่ผิดๆ สู้ๆนะครับพี่ :m01:
  • ถ้าเมียด่าล่ะท่านน้าททททททททท...............
  • ชวนดูละครทาสรักต่าย พอดูจบ บอกไปเลยว่า
    คืนนี้ เจ้าต้องบำเราข้า :o028:
  • เห็นว่าคุ้นๆเลยเอามาฝาก ... ในงานคงจะมันส์น่าดู
    เครดิต : คุณ Sensui

image
    image
    image
    image
  • เป็นไงกันมั่งก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆตรูว่ามีม่าวววปลิ้นแน่ๆเลยล่ะ5555555555
  • กลับมาตรูว่าต้องไปนั่งฟังเรื่องเล่าที่สำนักงานใหญ่แน่นอนเลย :030:
  • เชียงใหม่สู้ๆครับ
  • ใจคอพวกมึงจะไม่ช่วยเพื่อนมึงเลยหรือไงว่ะ รักกันจิงงงง

http://pitbullzone.com/community/discussion/23604/เจ้าของ-chocolate-ใช้-body-builder-หรือไม่ครับs/p1
  • เดือนนี้มิตติ้งวันไหนครับ
  • ไอ้ผีตัวบน

แล้วมันเรื่องไรของมึงครับ

มึงเข้ามาที่นี่เหมือนเข้ามาเย้ย ที่นี่อยู่อย่างสงบครับ

มึงจะเขี่ยก็ไปเขี่ยที่กระทู้

• กูนึกว่าพวกมึงทั้งหลายไม่เห็นไอ้เต๊กโดนรุม กูอุดส่าเอาข่าวมาบอกไอ้เหี้ยอยู่กลุ่มเดียวกันใจดำกันจิง
  • เต๊กเอ้ยเข้าใจยังคำว่าเพื่อนแท้ น่าสงสารสมเพชมึงวะ
  • เพื่อนช่วยเพื่อน ตลอดไป ได้เสมอ
    เพื่อนจะเผลอ เพื่อนจะพลาด ซักแค่ไหน
    ความเป็นมิตร ยังติดอยู่ คู่แรงใจ
    ให้ก้าวไป ในสิ่ง ที่ต้องการ

เพื่อจะทุกข์ เสียน้ำตา และร้องไห้
    ความห่วงใย ทีมีนั้น ยังคอยสาน
    ประกอบใจ ของเพื่อนนี้ ที่แหลกราญ
    พาพ้นผ่าน ความทุกข์ช้ำ ที่ค้ำใจ

แม้เวลา เนิ่นนาน ผ่านจากนี้
    แต่สิ่งดี จะยังอยู่ ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลา จะผ่าน นานเท่าไร
    แต่จิตใจ มีเพื่อน ตลอดมา

• การที่พวกผมไม่ลงไปต่อความยาวสาวความยืด มันมีแต่ผลเสียต่อพี่เต๊ก
    เพราะการกระทำแบบนั้นมันก็ขาดมารยาทจิงๆ แล้วถ้าลงไปช่วยให้ช่วยแบบไหร
    ปล่อยให้มันผ่านไปแล้วจำไว้เป็นบทเรียนดีกว่า ของเราดีจิงมันก็ต้องมีคนใช้สักคนละ
    ที่มันจะพูดแนะนำปากต่อปาก ของทุกอย่างต้องใช้เวลาอย่าใช้ทางรัด น้องมองรูปยังรู้สึกแย่เลยพี่
  • เอาน่าพี่ๆ ทั้ง 2 ฝั่ง อีก 4 เดือน บอดี้บิวเดอร์มันจะพิสูจน์ตัวมันเอง "ว่าจะโอ หรือไม่โอ" กับเรดโนส 3 ตัว ของผมเอง เด๋วจะได้รู้กันเอาแบบชัดแจ้งแดงแจ๋กันเต็มๆๆ!! ครบกำหนดเมื่อไร หรืออาจจะเร็วกว่านั้นจะเก็บภาพมาฝากนะครับพี่ๆๆ ใจเย็นทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ
  • การที่พวกผมไม่ลงไปต่อความยาวสาวความยืด มันมีแต่ผลเสียต่อพี่เต๊ก
    เพราะการกระทำแบบนั้นมันก็ขาดมารยาทจิงๆ แล้วถ้าลงไปช่วยให้ช่วยแบบไหร
    ปล่อยให้มันผ่านไปแล้วจำไว้เป็นบทเรียนดีกว่า ของเราดีจิงมันก็ต้องมีคนใช้สักคนละ
    ที่มันจะพูดแนะนำปากต่อปาก ของทุกอย่างต้องใช้เวลาอย่าใช้ทางรัด น้องมองรูปยังรู้สึกแย่เลยพี่
    ----------------------------------------------------------------

อ้าว...อุตส่าห์อ่านมา หักมุมซะงั๊น :-D
  • ผมก็ใช้อยู่กับหมาทุกตัวของผมครับ อยากรู้เป็นงัยเข้ามาดูหมาดีกว่า55
    ขอบคุณที่ส่งข่าวครับน้าผี ไว้เจอเขาแล้วค่อยคุยดีกว่าimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03150.jpg 112K
  • เล็กโว้ยพี่สันอาการเดียวกะเล็กเลย555
    ไผ่เอาหมามาฝากกรงเหลือแหม2เน้อ5555
  • อาการแบบใหนพี่ งง? ตอบมาให้หมดดิ ส.ส.
  • ถ้าเรื่อง Body Builder ส่วนตัวผมว่าดีครับ
    ส่วนเรื่องผีมาว่าพี่เต็ก เกลียดกันก็เข้าใจครับ แต่เหลือที่ว่างให้กันบ้างครับ
    มันเยอะไปครับ ระวังเรื่องบาปกรรมนะครับ ไม่ตกตัวเอง ระวังจะตกอยู่กับคนที่รัก
  • อาไรกันว่ะ
  • สงสัยจะไม่เข้าใจเจตนา ช้าๆ ชัดๆ นะถามว่า เพื่อน เดือด ร้อน ไม่ ไป ช่วย เพื่อน กัน บ้าง รึ
  • แล้วเขาเดือดร้อนเรื่องไรครับ เรื่องส่วนตัวหรือว่าเรื่องของกลุ่มครับ
  • หวัดดีครับพี่ๆ

ผมออฟเองนะครับที่ผมเข้าไปทักที่งานไงครับยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนๆเลยนะครับ

ผมขอเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะครับ แบบว่ารักแดงๆอ่าครับ :063:
  • ยินดีครับคุณออฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ผมไม่ได้ไปงานแต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักครับ555
  • เฮ้ยตั้มเอารูปหรือคลิปมาลงให้ดูได้แล้ว รอนานแล้วนะ อิอิอิอิ
  • อ้ายสมพงษ์ครับผมบ่ได้กลับละเน่อครับบ่ไปละเลือกตั้ง ว่างๆเด๋วผมไปแอ่วหาครับ โทรหาแล้วติดต่อบ่ได้ครับ
  • ไม่ได้ถ่ายรูปเลย มัวแต่ดูการแข่ง และก็ไปช่วยโหลดน้ำหนักกับพี่สมพงษ์ การแข่งครั้งนี้ ได้อะไรเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้ทั้งหมา รู้ทั้งคน และที่สำคัญน่าจะได้คำตอบสำหรับการเล่นหมาลากของตัวผม ละ

image
    ไฟล์แนบ
    s.JPG 147K
  • อาก้าถึงเวลาปลดระวางของเค้าแล้ว วันนี้ก็ไม่ได้ไปประกวด Bully อาก้าซึมมาก ไม่กิน พาไปเดินก็ไม่เดิน เป็นมาตั้งแต่ วันมาแล้วนอนอย่างเดียว เหมือนมันกังวลว่า ผมจะเอามันไปให้คนอื่น หรือทิ้งมัน ซึ่งไม่มีทางแน่นอน

image
    ไฟล์แนบ
    s2.JPG 131K
  • อ่าวววววววววววเป็นงั้นไปอาก้าาาาาา
  • อ่าวมันมาแล้วก็เงียบไปซะงั้น เฮ้ยตั้มยังไม่รู้เรื่องไอ่อาก้ามันเลยอ่ะ
  • อาก้าทำได้ดีที่สุดเท่าที่มันทำได้แล้ว ทำน้ำหนักได้น้อยที่สุดคือ 600 kg อาก้าไม่มีเทคนิคแบบหมาลาก มันไม่ได้ใช้ ขาหลังยัน ขาหน้าเกี่ยวแบบตัวอื่น มันใช้แต่ขาหน้าตะกุย สังเกต ตอนมัน ลากรถ นี่มันซอยจนดินกระเด็น พอเจอพื้นยาง มันตะกุยไม่ได้ พอหามุมอื่นไปเจอพรมนี่จบเลย เหมือนหนูตกถังน้ำมัน มันพยายามออกนะแต่พอเริ่ม 700 kg มันออกไม่ได้
    และจากการที่ คลุกคลีผูกพันธ์ กับมันมา รู้สึกว่า มันไม่คึก ไม่สนุก ดูกังวล

image
    ไฟล์แนบ
    3_resize_resize_resize.jpg 126K
  • เห็นเค้าแข่งกัน สนุกเร้าใจดีช่วงแรกๆ แต่พอหนักขึ้นๆๆ บรรยากาศเปลี่ยนไป คนเริ่มเครียด หมาทั้งเหนื่อย ทั้งเจ็บ แต่แต่ละตัวใจมันสู้ บอกตรงๆ ในใจภาวนาให้แต่ละตัวมันไม่ลาก มันจะได้จบซักที สงสารหมาจับใจ สงสัยกับตัวเองว่า นี่เค้าลากกันเอาเป็น เอาตาย กันขนาดนี้เลยหรือ มีตัวนึงเห็นขามันเจ็บแลัวมันยังลากคาราวะหัวใจมันจริงๆ แต่ผมเองเอามือปิดตาเลยตอนมันลากสงสารมัน
    ดูแล้ว ผมขอ ลากแบบสนุกสนาน และสนับสนุน ดีกว่า ยังคิดเลยว่า ถ้าวันนั้น เกิด ไอ้ อาก้า เกิดดันทะลึ่ง ลากได้ 1 ตัน ผมจะเลิกทันที
  • ถ้าเรื่อง Body Builder ส่วนตัวผมว่า คนขายไม่รู้กลไกการทำงานของมันด้วยซ้ำ
  • สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
    กอ่นอื่นต้องขอโทษพี่ๆทุกท่าน สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ
    และขอบคุณพี่สมพงษ์อย่างสุดซึ้งสำหรับน้ำเย็นๆครับ และพี่ JOPHN พี่ใหญ่วงการลากที่หล่อมาก จนไม่กล้าไปทักขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และเสียใจกับเรื่องนี้อีกครั้งครับ
  • เสี่ยส. กะเสี่ยตั้ม อยู่ตังใด ช่วยตอบด้วย วันจันทร์จะถึงเวลาแล้ว
    ถ้าติดต่อใครไม่ได้จะส่งไปอยู่ที่ฟาร์มไอ่เข้ละเน้อ
    ตอนนี้ดาราไอ่เข้มาเพรียบแล้ว รอปรับสภาพ อีกสักพัก
    รอต้นเดือน ส.ค. เปิดตัวเป็นทางการแย้วเด่อ อยูแถวๆแม่ริมจร้า
    เจ้าแรกและเจ้าเดียวในเชียงใหม่...รับประกันความสุดยอด
    สมาชิก กลุ่มเรารับโปรสุดพิเศษ อยากได้แบบไหนบอกมาเลยครับ...จัดให้
  • เปิ้นมีหยังกันอ่ะ
  • KENG_CM ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันนะครับพี่ชื่ออะไรครับ

Mohawka หวัดดีครับพี่ผมเห็นพี่เมื่อวันงานแต่ไม่ได้ทักพี่เลยเพราะพี่ไปช่วยโหลดน้ำหนักอยู่ผมได้เข้าไปสอบ

ถามหาความรู้เรื่องเทคนิคการลากกับพวกพี่ๆล้านนาหมาแดง

jergens ใช่พี่จอนหรือเปล่าครับ

lamphun ไม่ได้ทักพี่เหมือนกันเพราว่าพี่ไปช่วยเขาโหลดน้ำหนักอยู่ผมชื่อออฟที่อยู่ลพบุรีนะครับที่เคยโทร

ไปหาพี่เคยจะซื้อหมาพี่ครั้งนึงแต่ก็ไม่ได้ซื้อเพราะว่าหมาพี่หมดพอดี(ไม่รู้พี่จำได้ไหม)

Tek หวัดีครับพี่ผมออฟนะครับที่ใส่เสื้อกล้ามสีดำที่เข้าไปทักพี่ไงครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่

:-D :-D ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกๆคนนะครับขอเข้ามาเป็นสมาชิกในห้องนี้ด้วยคนนะครับ :-D :-D
  • Jergens = เล็กครับ พี่จอห์น = john_pitbullnt lamphun = พี่สมพงษ์ ยินดีต้อนรับสู่พิทบูลเหนือครับ เล็กครับ(ไม่ได้ไปร่วมครับผม)
  • เล็กมันมัวแต่กรีดยางมันเลยอดไปฮ่าฮ่าฮ่า ส่วนผมเก่งครับขอตอนรับสู่กลุ่มpitbullntคร๊าบบบบบบบบ
  • เห็นภาพอาก้าหงอยแล้วเคร้าจริงๆ ...
    เดียวไปเกาะกระแสการเมืองต่อสักครู่ครับ
  • 555+ พี่เก่ง
  • คิดไม่ค่อยออก มีหมาแดงใครเปิดผสมมั้งครับเจียงใหม่ ลำปาง.....
  • สวัสดีครับพี่ๆไปแข่งมาเป็นงัยกานบ้างครับ...จะไปฟังวันมิ๊ตติ้งนะครับ...อยากจะขอเข้าทีมไปแข่งคราวหน้าด้วยนะครับพี่ขอเป็นกองกำลังไม่ทราบฝ่ายของพิทบูลลานนา...สู้ๆนะครับอย่าเพิ่งท้อกาน....นักสู้ทุกครั้งที่โดนต่อยล้มลงไป...ทุกครั้ง...นักสู้..ก็จะพยามลุกขึ้นมาเพื่อที่จะลุกขึ้นมาสู้..ทุกครั้ง.....เป็นกำลังใจให้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    209518.jpg 210K
    209528.jpg 175K