ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • ถ่ายโหมดm หรอตามุก แจ่มมากๆๆๆๆๆฝึกไว้ๆๆๆ
  • หวัดดียามบ่ายคับ..
  • กะปู๋ มันจะมีขนาดเล็กกว่า กะจู๋
  • เอ้าไปว่าพี่มุกทำไมวะต้น
  • หวัดดีครับพี่อ๊อด
  • ของพี่กะสวยวะ 555+image
    ไฟล์แนบ
    บ้าน 009.jpg 135K
  • อะไรฟะอ้น ไม่รู้กะปู๋ แถวบ้านไม่มีอะดิ เดี๋ยวนี้เค้ามีกันทุกที่ นวดกะปู๋เคยป่ะ ถ้าไม่จะพาไปลอง อิอิอิ สบายแบบไม่เคยมาก่อนเลยจะบอกให้ ขอบคุณมากมุกเดี๋ยวหยุดอีกทีพี่จะเข้าไปบ้านเป้เอารถไปให้เป้ดูหน่อย
  • มาๆๆเลยพี่ยุ่นพาน้องไปนวดหน่อยนะพี่ 5555+จะรอครับบบ
  • ลงได้แต่ลิ้งหวะพี่55+image
    ไฟล์แนบ
    100_3523_副本.jpg 98K
  • อ้นขออนุญาติคนข้างๆให้ได้ก่อนน่ะ ถ้าได้เดี๋ยวพี่จัดให้ พี่เก๋ไปเที่ยวหัวหิน3คืน กลับวันอาทิตย์เย็นๆพี่กำลังเหงาอยู่เลยเดี๋ยวจัดให้ ดูจากในรูปผมทรงใหม่เท่ว่ะ พาไปตัดบ้างดิชอบบ
  • 55555555+เสอมพี่ยุ่นสุดหล่ออ ไปตัดเลยมั๊ย อ้นพี่มุกทรงคล้ายกันเลย 555++ ไปทานข้าวก่อนพี่เด่วมา
    พี่มุกแบตอ้นหมดเด่วเม้าใหม่เน้อพาน้องๆไปทานข้าวก่อน
  • 5555+กินเตี๋ยวหร่อยมากๆๆๆ
  • พี่มุกนี่ไง ภาพขาว-ดำ ที่ถ่ายจากในกล้องเลย สีและอารมภาพมันจากการปรับในโปรแกรมแน่นอนimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 103K
  • ภาพนี้ต้องยืนเนียนๆๆ ไม่มีเลนมาโคร ต้องยืนจนกว่ามันจะชินกับเราimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 240K
  • นี่ครับพี่มุกภาพย้อนแสงimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 151K
  • นี่ก็ย้อนแสง ส่วน จะเน้น เค้าโครง ของสิ่งปลูกสร้างครับimage
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 113K
  • นี่ภาพย้อนแสงยามเย็นครับimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 147K
  • นี่เค้าเรียกภาพสะท้อนน้ำ หรือ รีเฟ็กครับimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 234K
  • ภาพนี้ถ่ายในรถของรุ่นน้อง เห็นแสงสวยมากเลยถ่าย ตอนถ่ายในรถนั้นความเร็ว170/km อย่างที่อ้นบอกะว่าโหมดMต้องฝึกกับสถานการณ์จริงบ่อยๆครับ ภาพนี้ เสียตรงมีคราบเปื้อนตรงกระจกรถ เยอะไปหน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 229K
  • ส่วนภาพเห็นแสงสวย เลยยืนนางแบบของกลุ่มอื่นมานั่งแล่วถ่าย1รูปimage
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 233K
  • ภาพนี้ฝรั่งถามเลยว่าคุณใช้lensอะไรถ่าย เราตอบกัลบไปว่า lens kit ที่คุณมีอะแหละครับ เท่านั้นแหละ งงเลย คุยกันยาวimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 174K
  • ภาพทั้งหมดที่พี่มุกเห็น คือภาพที่ ถ่ายจากโหมดM และผ่านการปรับแต่งเพียงนิดหน่อยเท่านั้น ครับ
    ว่างๆๆไปออกทริปถ่ายรูปบ้างก้อดีนะพี่
  • ลากันไปด้วยภาพยามเย็นก่อนอาทิตย์อัสดง ริมทางด่วนมอเตอร์เวย์ครับimage
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 127K
    5.jpg 127K
  • เรื่องของภาพถ่ายนี่ องค์ประกอบนี่พี่ว่าสำคัญเลยนะ ต่อให้อุปกรณ์เทพ
    แต่ถ้าองค์ประกอบศิลป ไม่ได้นี่ ถ่ายยังไงก็สวยลำบาก ชอบไปดูนิทรรศการ
    ภาพถ่ายเหมือนกัน

ว่าแต่ ขอโชว์เด็กในคอนโทรลบ้างถ่ายตอนเด็กนะฮ่าๆๆๆ PANASONIC FZ 50
    กล้องกึ่งแมนวลนะ ฮ่าๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    P1130500++.jpg 79K
  • จริงอย่างพี่ตั้มพูดพูดมากๆๆครับ องค์ประกอบคือสิ่งที่คนถ่ายภาพต้องนึกถึงมากกว่าอุปกณ์ครับ ถ่ายบ่อยๆๆอย่างเดียวไม่ได้ครับพี่ สมัยนี้ เด็กเข้าปี1ใหม่ๆให้พ่อแม่ซื้อกล้องกันละ ตามกระแส อ้นเคยเดินตามไปดูนะที่เค้าถ่ายๆๆกล้องเทพกว่าอ้นอีก เดินไปเห็นมันเปิดโหมด autoไว้ เท่านั้นแหละอ้นเดินกลับมาถ่ายรูปต่อดีกว่า ส่วนสะพายเอาเท่ แค่นั้นสมัยนี้เห็นแล้วหนักใจ555+
  • จัดไป2รูป555imageimage
    ภาพล่างav นามแร้ว
    ไฟล์แนบ
    บ้าน 039.jpg 69K
    อัมพวา 103.jpg 47K
  • มีรูปสวยๆให้ดูเพียบเลยวันนี้
  • มุก..วันนีเอาเจ้าเขียวมาให้ดูว่าท่านั่งแบบนี้เรียบร้อยหรือยังimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3729.jpg 31K
    DSCF3716.jpg 36K
  • เจ้าเขียว น่าตามันอาเรื่องน่ะเนี่ย โตขึ้นท่าจะมันส์น่ะ ตู้ปลาเมื่อไหร่จะเอาครับยังเก็บไว้รออยู่เลยน่ะ
  • หวัดดียามบ่าย..วันนี้หนาวจัง....
  • ขอโทษทีพี่ยุ่นผมไม่มีรถไปเอาและที่บ้านเก่าเข้าไปเอาได้เลยหรือพี่
  • หวัดดีครับ พี่ยุ่น พี่เอก พี่อ๊อดด อากาศเย็นแต่มานั่งทาสีชวยงานพวกภัทร 555+

พี่เอกเขียวหน้าเหมือน จีเซลเลยอะ 5555+ กี่เดือนแล้วอะพี่
  • เจ้าเขียว หน้าตา เอาเรื่องแฮะimage
    ไฟล์แนบ
    185280.jpg 31K
  • ท่านมุก สงสัยงานตะพานหินน่าจะไปไม่ได้แหงเลย เพราะติดธุระ
    อย่างเซ็ง อากาศหนาวๆแบบนี้มันน่าไปเที่ยวจริงๆเลย
  • ไม่เป็นไรพี่ตั้มแต่งานพัทยาห้ามพราดนะคราฟimage
    ไฟล์แนบ
    บ้าน 029.jpg 137K
  • อ้น ประมาณ 38 วัน แต่เป็นนู้เป็นนี้เลยโตช้า เป็นชิวาว่าไปแล้ว
    ป้าทำไมก๊อปไปแต่โพสกลับมาเจ้าเขียวตาคล้ำเลย..
    มุกว่าไง...ไปหาลูกค้าหรือเปล่าวันนี้พี่ลืมโทรศัพท์ไว้ที่บ้าน
  • ระวังพื้นกระเบื้องหน่อยนะท่าน ลงขายได้แร้วพี่image
    ไฟล์แนบ
    บ้าน 019.jpg 117K
  • ให้ตากล้องมุก ไปถ่ายลูกหมาขายได้แล้วพี่เอก
  • ขายเลยยยย
  • พรุ่งนี้ตี5บ้านเป้นะคราฟ ห้ามlate นะครับพี่น้องimage
    ไฟล์แนบ
    thesavage.jpg 111K
  • ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอให้มีรางวัลติดไม้ติดมือ
    กลับกันมาเยอะๆนะครับ

• ช่วงนี้ขออยู่ดูแลเด็กๆก่อน....สู้ๆนะเบอบาต๊อบ...image
    ไฟล์แนบ
    DSCF3630.jpg 46K
  • เดินทางปลอดภัยครับพี่น้อง เก็บรูปสวยๆมาฝากบ้างเด้อจะรอชม
  • ถึงกันกี่โมง คับ พิท เมืองปทุม ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ดีใจมากๆคับที่ได้พูดคุยกับ พี่มุข และทีมงานคับ

มีพิท มีเพื่อนคับ
  • 4ทุ่มคราฟ ยินดีที่ได้รู้จัก พี่น้องกันทั้งน้านวงการพวกเราimage
    ไฟล์แนบ
    คลอง5 002.jpg 66K
  • เยี่ยมๆ ได้มาตั้ง 3 รางวัลแหนะ