ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสพบลูลี่มากๆมันเลี่ยนๆ ใครมีนกสวยๆมาโชว์กันดีกว่า..!!
  • ไม่มีเตี้ย ไม่มีสูง ไม่มีหน้าแหลม หน้าสั้น..ว่ากันด้วยเรื่องความชอบกันไปเลย

เริ่มด้วยตัวแรกเลย..Led Lory x Blue Streak
    ไฟล์แนบ
    DSC09961.jpg 81K
  • Perfect Lory..
    ไฟล์แนบ
    1129.jpg 44K
  • Hahn macaws (2 Month Old)...
    ไฟล์แนบ
    DSC00191.jpg 68K
  • จัดไปค่ะ มีกะเค้าอยู่ 1ตัว นกบ้านามว่า ซิปโป้ หรือชื่อเล่นว่า ปีโป้ เป็นตัวของตัวเองสุดๆ
    แฟนเลี้ยงมาตั้งกะยังเป็นไก่งวง 555:030:
    ไฟล์แนบ
    1zippo.jpg 23K
    zippo777.jpg 57K
    zippo.jpg 60K
  • หัวเหลือง ตัวนี้เลี้ยงมา17ปีแหละสมัยผม ม4 กว่าจะเก็บตังซื้อได้
    ไฟล์แนบ
    38752_10150258156355145_845890144_14060420_4993448_n.jpg 40K
  • อ่อลืมบอกไปตัวนี้ แอฟริกันเกรย์ค่ะ
    นี่ค่ะ วีดีโอพรีเซ็นเทชั่น ฮ่าๆๆๆ
    ไม่ได้สอนทุกคำนะคะ บางคำพี่ท่านมามิซ์เอาเอง

http://www.youtube.com/watch?v=QCJ63JSkkDM

http://www.youtube.com/watch?v=i0weNyYZQEU
  • แถวบ้านจับได้ตัวไม่รู้มาจากไหน แอฟริกันเกรย์ น่ารักมากกกกกกกกก
  • ของผมดิเลี้ยงจริงๆมี 4ตัวตอนนี้เหลือตัวเดียว อยู่แถวบ้านสอง ผมปล่อยนกโนรีบินเล่นเขาจับได้ไม่ยอมคืน ไปขอคืนบอกไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยัน แต่ก็เอาเถอะเขาเลี้ยงดี ก็ไม่ว่าอะไร ปกติผมปล่อยบินเล่นเช้า บ่ายก็กลับ ตัวนี้หายไปเดือนกว่าพอดีขี่มอไซผ่านบ้านเขานกจำได้เลยร้องเลยเข้าไปถาม ส่วนอีกตัวแก้วโม่ง ก็ยายแก่ๆจับได้ แต่อันนี้ตั้งใจให้เพราะแกอยู่คนเดียวลูกไม่ค่อยมาเยียมเลยยกให้เลย ส่วนอีกตัวตายเพราะหวัด
  • อยากกินข้าวโพด...ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า เจ๋งครับชอบๆ
  • จัด Blue Streak ไปอีก 1 คู่ (รักกันมากกกก)
    ไฟล์แนบ
    DSC09979.jpg 75K
  • เห็นZIPPO แล้วชอบนกเลย
    มันเจ๋งกว่านกขุนทองอีกอะ...555

มีเว็บเกี่ยวกับการเลี้ยงนกและฝึกที่ไหนบ้างครับ ชักสนละ อิอิ
  • 3 สายเลย
    ไฟล์แนบ
    IMG_9319.JPG 121K
    1130.jpg 99K
  • สยามฟีนิกซ์ค่ะ www.siamphoenix.com คุณบิวเป็นสมาชิกอยู่ด้วย ส่วนแองจี้แค่แอบเข้าไปหาความรู้ค่ะ แฟนเป็นสมาชิกอยู่แล้ว

ซิปโป้ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะค่ะ แต่เจ้านี่ฉลาดแกมโกงนะคะ วันแรกเอาข้าวโพดไปให้ ถามว่าอะไร ทั้งๆที่รู้กลับเฉไฉตอบแอปเปิ้ล พอวันที่สองเอาแตงกวาไปให้ ถามว่านี่อะไร ดันตอบ ข้าวโพด!!! พออีกวันเอา แอปเปิ้ลไปให้ เห็นเราเดินมา ถามเรากลับก่อนเลยว่า นี่อะไร??? ฮาไหมละคะ คนสอนนี่หนักใจ + งงเลยอะ :026::026::026:

ฝากนกฉลาดที่สุดในโลกไว้ด้วยค่ะ ชื่ออเล็กซ์ ของ ดร.ไอรีน แต่ตอนนี้ตายไปแล้วค่ะ:022:

http://www.youtube.com/watch?v=R6KvPN_Wt8I
  • เขาว่ากันว่าเกรย์เป็นนกแก้วที่ฉลาดที่สุด บางตัวสามารถจำคำพูดได้เกือบ300คำ
  • ชอบปีโป้มากๆเลยครับ แต่ละคำที่สอนมันเนี่ยฮาจนอดหัวเราะคนเดียวไม่ได้ เลยต้องไปตามคนอื่นมาดูด้วย ...... มีคนรู้จักสนใจแอฟริกันเกรย์ เลยจะถามคุณ Angie ว่าราคาช่วงไซด์ไก่งวงเนี่ยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
  • ตัวนี้พอได้ปะ
    ไฟล์แนบ
    P1010647.JPG 88K
  • ชอบจังอยากใด้มาเลี้ยงบ้างราคาเป็นยังไงครับจะหาซื้อที่ไหนราคาไม่เเพงใครพอรู้โทรบอกหน่อยครับ0817658837ขอบคุณครับ
  • โป้รักใคร***โป้รักพ่อ กรี๊ดๆๆๆทำไมน่ารักแบบนี้อ่ะ หลงรักทันทีเลย น่ารักจัง
  • เกรย์ น่าร้ากกกกกกกก อ่ะ:013::013:
  • อ้าว ...+ แล้วใครบอกพี่บิวเป็นไข้หวัดนกละ ฮ่าๆๆ:062::062::062:...........แบ่งมากาญจน์ตัวดิลูกพี่
    ไฟล์แนบ
    999999.jpg 76K
  • คุณมาริสารู้ป่าวมันเอาใจพ่อมันน่าดูนะคะ ทุกครั้งเวลากลับบ้าน พ่อมันเดินผ่านกรงก็จะพูดคำว่า "โป้รักพ่อ" แล้วพูดทุกวันด้วยนะคะ พูดอยู่กับพ่อมันคนเดียวด้วย คนอื่นไม่พูด ฮ่าๆๆๆฉลาดนะเนี่ย

เรื่องราคานี่ไม่แน่ใจนักนะคะ เพราะตอนแฟนซื้อมานี่ซื้อจากฟาร์มค่ะ เดิมทีเจ้าของฟาร์มเค้าเพาะไข่ขาย แต่ปีโป้เป็นไข่ใบสุดท้ายที่บุบเจ้าของฟาร์มเค้าเลยจำต้องฟักเป็นตัวเพราะขายไม่ได้อะค่ะ เลยได้ราคาถูกหน่อย ประมาณ 9พันค่ะ ส่วนราคาในตลาดน่าจะประมาณ หมื่นกว่าๆค่ะ ของเข้าไปดูในเวปสยามฟีนิกซ์ก็ได้ค่ะ เค้ามีมาขายอยู่เรื่อยๆ

อ่อ ฝากนิดนะคะอยากให้ลองศึกษานิสัยนกดูก่อน เกรย์ส่วนมาก เป็นนกที่มีความเป็นตัวเองสูงค่ะ มีเจ้านายเดียว รักคนที่เลี้ยงมันมาแต่เล็ก ขนาดปุ๊ให้ข้าวโพดให้ของชอบอยู่บ่อยๆ ยังจับไม่ได้เลยค่ะ แถมเดินผ่านกรงบางทีมีฉกใส่ด้วยค่ะ ส่วนพ่อมันให้ถั่วเขียวงอก กลับรักน่าดู 555 อย่างนี้ละค่ะป้อนกันมาแต่เล็กแต่น้อย
  • ราคา แอฟริกัน เกร์ย อายุซัก เดือนกว่าๆ อยู่ที่ 9500-10000 บาทครับ.

แมททิว...นกตัวนั้นพูดได้ไม๊ แล้วขายป่ะ..?? 5555+

ส่วนตัวนี้คือ มอลัคคั่น ผมมีอยู่ตัวนึงอยากได้ไม๊หล่ะ..??

http://www.youtube.com/watch?v=SmL7pwbyxmw
  • โอ้ววว มอล...อยากได้ค่ะ ขอได้ป่าวคะ อิอิ:024:
  • เล่นด้วยสิสุดหล่อล่าสุด บิ๊กชิวส่งมาอยู่กับ J.n Scubapit (เหลียงเอง)หมาดๆเมื่อวานนี้ท้องตลาดขายหมื่นกว่าสำหรับ

เพื่อนเหลียง บิ๊กชิวบอกมึงเอาไป3000พอ ดีใจน้ำตาเล็ด

ปีโป้หนาวแน่นกตัวนี้อนาคตเทพจุติ นกน้อยชื่อน้องเอ็งบู้ ระวังให้ดีน่ะ ตอนนี้ได้สุดยอก รปภ ไอ้อ้วนแมวเปอร์เชียร์นั่งลูบปากเฝ้าอยู่ 55
    ไฟล์แนบ
    4aca8f283b7725fa853c33bb4489fbb4.jpg 70K
  • เอ็งบู้ ...ไปอยู่กับมือเทพซะแล้ว
    ดู เถ้าแก่น้อย(มอลัคคั่น) เพิ่งถ่ายวันนี้ ดูความหล่อของเค้าครับคุณ Angie
    ไฟล์แนบ
    281.jpg 45K
  • เย้....ดีใจมีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว ฮ่าๆๆๆ ระวังให้ดีนะคะพี่เหลียง พันธุ์นี้มันโรคจิต งับจริง เจ็บจริง มันกลัวใครซะที่ไหน ขนาดนังแองเจลายังไม่กล้ากะมันเลยอะ 555

มอลนี่ก็ชอบค่ะน่ารักดี ไม่ก้าวร้าวด้วย แต่ยังไม่มีปัญญาซื้อค่ะ เอิ๊กๆๆๆ ดูดิตากะลังแบ๊วเลยอะ:024:
    ไฟล์แนบ
    DSC01380.gif 112K
  • ส่วนนี่นังแมวอ้วนที่ปีโป้อยากกินนามว่า แองเจลา บุญมี ทวีสิน ฮ่าๆๆๆ
    มีคนเอามาปล่อยทิ้งไว้ตั้งกะยังไม่ครบเดือน สงสารเลยเลี้ยงไว้ เข้าบ้านมาหลังปีโป้เลยต้องเกรงใจพี่ใหญ่แก
    มันเคยพยามยามเอานิ้วแหย่เข้าไปในกรงอยากเล่นกะเค้า ผลคือ ปีโป้พองขน ไล่จิก เกือบงับหูขาด เลยไม่กล้าเลย:016:
    ไฟล์แนบ
    DSC01402.gif 117K
    angela 12.jpg 65K
  • มอลัคคั่น สมัยก่อนถามราคาถึงกับเศร้า 6 หมื่น เด็กๆผมจนปัญญาเลย
    แต่ถึงตอนนี้ไม่รู้ ซื้อนกตระกลูคอคคาเทล ต้องใส่ใจแบบสุดๆ ขี้น้อยใจมากๆ นกผมไม่พอใจอะไรเป็นถอนขน
    ยิ่งฉลาดยิ่งถอนขน...
    เล่นมาคอล์ดีกว่า....แต่ผมก็ขอบนะน่ารักขาวอวบ แต่จนอยู่
  • นกจะสวยงามมันต้องคู่กับท้องฟ้า ป่าเขา และต้นไม้ หาใช่ในกรงทอง
    พญาอินทรีย์จะสง่างาม ก็ยามโผบินสู่อากาศ หาใช้คอตกสงบนิ่งเกาะอยู่ที่คอน

มาเฟีย คิดเองสดๆ เพราะกรูไม่ชอบเลี้ยงนก ฮิ้วๆๆๆ
  • พวกใจร้าย เอาความสวยงามและสัญลักษ์แห่งเสรีภาพมากักขัง

โดนด่าแหง๋ๆ ตู
  • 55555 ส่วนใหญ่พวกนี้เป็นนกฟาร์มพี่ นกปากขอใกล้ชิดกะคนมากเลยครับเพื่อนๆพี่ๆที่เลี้ยงอยู่จะรู้ดีว่าไม่ใช่แค่ให้อาหารต้องจับต้องลูบต้องจับ...ครับ
    พี่มาร์คครับ อาหาร โปรตีน 45นี่มีของแล้วใช่เปล่า พอดีผมตกข่าวครับตอนนี้ไม่รู้มียัง จะได้โทรให้ที่บ้านสั่งครับผมจองไว้ที่บ้านไม่รู้
  • กร๊ากกกกๆๆๆๆ เจ้าก้องโดดหนีก่อนเลยนะ ฮ่าๆๆๆ

อาหารน่าจะมีต้นเดือนครับ มันติดขัดตรงถุงบรรจุครับ
    พี่ทำถุงเล็กถุงละห้าโลใส่ลงในถุงใหญ่รวม 15 โลด้วยครับ
  • ถ่อว์....พี่มาร์คยังเลี้ยงหมาแดงเลย หนูจะเลี้ยงนกตูดแดงมั่งจะเป็นไร ก็แดงๆเหมือนกันหละ ก๊ากๆๆๆ บ้านเกิดของปู่ย่ามันอยู่ตั้งคองโก แอฟริกา ใครจะไปปล่อยได้ กลัวสิงโตคาบคนปล่อยไปแด๊กก่อนอะดิพี่555

คุณkong26 ถอนขนแบบในรูปป่าวคะ:030:
    ไฟล์แนบ
    grey.jpg 43K
  • ครับพี่..
    @angie 555 โหถอนขนไม่เกรงใจเจ้าของเลย ผมไม่ถึงขั้นนั้นครับ แต่แค่เปลียนกรงให้ก็ถอนไปแค่ข่วงอกครับ
  • โห จับถอนขนกันแบบนี้เลยหรือ ใจร้ายว่ะ รับไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • ไืม่โดดหนีได้ไงพี่พูดสะขนาดนั้น ต้องชี้แจง 555 ผมรักเด็กรักสัตว์ เด็กๆนี่มาเหอะชอบ
  • พาออกนอกบ้านไม่ได้คนอื่นคิดว่าเป็นขี้เรื้อนติดจากหมาแน่ๆ 555
  • การทับถมชาวบ้าน บางครั้งก็มันส์ดีว่ะ

มันช่างแสนรู้จริงๆ เอาใจเจ้าของ ถอนขนตัวเองเสียด้วย
    เป็นนกกรูหน่อยไม่ได้ ชอบถอนขนตัวเองนักใช่ไหม
    ดังนั้นกรูถือว่าสมัครใจ จะฆ่าตัวตาย จับย่าง แมร่งโลด ฮ่าๆๆๆๆ
  • 555 บ้าเหรอพี่มาร์คใครจะกล้าไปถอนขนมัน แค่ยื่นมือเข้ากรงก็โดนกัดมือแหว่งแล้ว :026::025: ตัวนี้ไม่ใช่ปีโป้นะคะ นกในเวปอะไรซักอย่างจำไม่ได้แระ อย่างที่คุณก้องบอก ยิ่งฉลาดยิ่งคิดเป็น เวลามันน้อยใจ เลยถอนขนตัวเองอย่างงี้แหระ
  • แอฟริกันเกร์ย..เป็นนกนายเดียว คนอื่นไม่เกี่ยวอย่าซ่าส์ งับเดียว 3 รู(บน1 ล่าง2)

มอลลัคคั่น น่ารักกว่าเยอะเน๊อะ คุณ Angie อยากได้ไม๊หล่ะขายให้ พันเดียว..!! อิ อิ
  • พูดจิงอ๊ะเป่า ให้แล้วไม่คืนนะ 555...
  • จิงดิ่...$1000 เอาป่ะหล่ะโทรมาเลย
  • ไอ้เลว หลอกลวงประชาชน มอลัคคั่นแค่พันเดียวขายอัฟฟริกัน เกรย์กูตั้ง3000

น้องปุ๊ คิดถึงจังเรายึด แช็ทรูมเป็นชมรมนกเราซ่ะเลยดีมั้ยจ๊ะ
  • 555 ขำพี่เหลียงด่า ดีค่ะยึดเลยพี่ห้องแชทเป็นของเราฮ่าๆๆ แต่วันนี้ออนจากมือถือเม้าท์ไม่ได้อะค่ะT T ปล.พันเหรียญเปลี่ยนเป็นพันจ๊าดมิได้หรอ
  • เอา Chatterling Lory ไปอีกหนึ่งคู่..!!
    Angie ยังมีอะไรออกมาโชว์กันหน่อยยยยยยย
    เดอะเหลียง...ทำกรงด่วนงานนี้ยาวววววว
    ไฟล์แนบ
    DSC09983.jpg 99K
  • เอาไปเลย "คู่เดือด" น้องไฮยาซิน กะ น้องสกาเล็ต ฮ่าๆๆๆ อึ้งเลย....
    ไฟล์แนบ
    hya+scar1.jpg 70K
  • มีตัวเดียวแหระค่ะ ตามสโลแกนพี่มาร์ค เลี้ยงให้ดี เลี้ยงให้มีคุณภาพเพียงหนึ่งตัว (อ้างไปนั่น)
    จริงๆอยากเลี้ยง เกรย์สักคู่ หรือไม่ก็ น้องตั้วอะค่ะ มาคอว์ก็ชอบ (ชอบทุกอย่าง) แต่ยังไม่มีสมรรถภาพพอ เลยมีปีโป้ตัวเดียวก่อนค่ะ:030:

ปีโป้ยืนเท่ห์มะพี่เหลียง :020:
    ไฟล์แนบ
    DSC05530ok.jpg 97K
  • ไม่มีสมรรถภาพ...!!! หมายถึงแบบว่าไรเหรอ..?? 555+

เดือนหน้า เดอะเหลียงเอา ไฮยาซิน(Hyacinth) เข้าบ้าน 1 คู่ รอชมแล้วกัน ตื่นเต้นไม๊หล่ะคร๊าบบบบ.
    ไฟล์แนบ
    1024.jpg 21K
  • ส่วนบิ๊กชิว..เดือนนี้ขอเป็นคู่ บลูโท๊ส กับ เซเนกัล พอก่อนแล้วกัน..!!
    ไฟล์แนบ
    0007P1.jpg 30K
  • ขอบมากพี่....นกปากขอยังมีอีกมากสายพันธุ์ที่งามๆ