ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ ยินดีต้อนรับ
  • ไปเที่ยวพัทยากันเยอะหรือเปล่า เอารูปมาให้ดูด้วยนะ
  • จะมีใครลงรูปงานพัทยาแบบ real time ให้ดูบ้าง
  • สวัสดีครับท่านพิทเหและท่านเสธกบ ยินดีต้อนรับเข้าบ้านพิทอำนาจเป็นบ้านที่แสนจะอบอุ่นครับ
    เมื่อซักครู่ท่านพิทอ้วนได้เข้ามาเยี่ยมกับภรรยาที่ช่องเม็กครับไม่มีภาพมายืนยันอยู่ในกล้องท่านพิทอ้วนครับ
    ต้องขอขอบคุณท่านพิทอ้วนและภรรยาด้วยครับที่มาเยี่ยมเยือนคนฝั่งลาว..อิอิ
    ต้องขอประธานโทษท่านพิทเหด้วยนะครับที่ไม่ได้ให้การต้อนรับเห็นว่าท่านพิทเห มาเที่ยวที่ช่องเม็กเมื่อวานนี้เนื่องจากผมติดงานบวชหลานอยู่ต่างอำเภอเสียดายไม่ได้ให้การต้อนรับครับ
    ท่านใดผ่านมาเที่ยวทางช่องเม็กเชิญแวะเวียนมาเยี่ยมน่ะครับยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้การต้อนรับเข้าบ้านที่แสนอบอุ่น ผมขอฝากพระคุ้มครองท่านและเพื่อนสมาชิก เป็นพระกริ่งโปร่งฟ้า ลป.คำบุ พิบูลมังสาหาร สนใจแลกเปลี่ยนความรู้กันได้นะครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_429311.JPG 282K
  • สายเดียวกันเลยครับเก็บสะสมไว้เยอะอยู่เหมือนกัน
  • ตอนนี้มีแต่ปั๊กกำลังจะเลี้ยงพิทบูล รอจากพิทเห อีกคงไม่นานใช่ไหม เสธ.เห 555image
    ไฟล์แนบ
    111111.jpg 15K
  • สวัสดีครับพิทเหและท่านเสธ.กบ..และพี่น้องพิททุกท่านตอนสายแวะไปเยี่ยม..ฟาร์มพิทเดียวครับหลักฐานครับ.คุณพ่อคุณแม่ต้อนรับดีมากเลยครับ.โบย่าน่าร๊ากมาก..จี๊ดได้ใจเลย..555imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    103_1714_resize.JPG 139K
    103_1710_resize.JPG 105K
    103_1721_resize.JPG 137K
    103_1707_resize.JPG 117K
  • เสธ.กบครับแฟนผมเค้าว่าปั๊กน่าร๊ากจังเลยอิอิ :021:
  • ท่านพิทเดียวทำเป็นฟาร์มเลยเหรอ พอดีเลยเพื่อนผมเขาเข้าไปปากเซทุกอาทิตย์ กำลังสร้างกระแสพิทบูลที่นั่น ผมเคยไปกับเขาครั้งนึ่งเพื่อนที่นั่นส่วนใหญ่เป็นนักธุรกิจรุ่นใหม่ทั้งนั้น ก็กำลังสนใจเรื่องพิทบูลอยู่ ไว้วางๆจะให้เพื่อนไปดูเผื่อคนฝั่งลาวสนใจจะได้มาซื้อไม่ไกลจากปากเซซะด้วย ฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณครับ ตอนนี้เหลือตัวเดียว อายุเกือบ 10ปีแล้วรอให้หมดลมก่อนถึงจะได้เลี้ยงพิทบูล เดี๋ยวอิจฉากัน image
    ไฟล์แนบ
    209.jpg 21K
  • ได้เลยเพื่อนพิทกบ อีกห้าหรือหกเดือนข้างหน้าคงได้แน่ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด แล้วมาร่วมแจมเข้ากลุ่มกับพวกเรานะครับ ท่านพิทกบ...๕๕๕ เดี๋ยวจะขอตัวไปดูลูกน้องทำงานต่อนะ คืนนี้คงดึกแน่ อย่างน้อยคงห้าทุ่มอ่ะครับ
  • ดีเลยครับท่านพิทเหจะได้ส่งออกนอก เงินทองจะได้เข้าประเทศ
    แต่ผมไม่ได้ทำเป็นฟาร์มขนาดนั้นแค่ชอบก็ซื้อมาแต่มันเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วละครับ...ฮ่าๆๆๆๆ
  • โห้พิทเดียวจะโกอินเตอร์แล้ววววว...555 :063: ไปนำๆๆๆอากาศข้างนอกเย็นสบายแต่ในบ้านอย่างเตาอบ.. :m29:
  • อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับท่านพิทเห ท่านเสธ.กบ ท่านพิทอ้วน และชาวพิททุกๆท่านครับ
  • สวัสดีครับป๋ามาร์ค ท่านพิทเห ท่านเสธ.กบ พิทเดียว และพี่น้องพิททุกท่าน..ท่านใหนไปงานพัทยาเอาภาพมาดูหน่อยครับบบบ!!!
  • สวัสดีครับพี่ๆ เป็นไงมั่งร้อนใหม เขาใหญ่อากาศดีมาก คนที่มานั่งเล่นคอมแสดงว่าเราคือคนที่เฝ้าบ้านใช่ใหมเนี่ย :o043:
  • ถูกต้อง5555แงแงแงสบายดีใหมท่านสาม
  • ผมสบายดีครับ แต่เป็นห่วงคุนx แฟนบอกว่าโดนต่อต่อยตัวบวมไปโรงบาลตั้งแต่เมื่อคืน ติดต่อไม่ใด้เลย :o021:
  • สวัสดีครับทุกท่าน เมื่อคืน MEETTING กับพิทเหดึกหน่อย ตอนนี้กำลังหาข้าวทานที่อุบล...พรุ่งนี้วันจันทร์ก็เริ่มทำงานแล้ว ...
  • สวัสดีตอนเข้าทุกท่านครับ น้องเอ็กซ์เป็นไงบ้างเอ่ย ได้ข่าวเคลื่อนไหวยังไงบอกด้วยนะครับ เป็นห่วงเช่นเดียวกันครับ ผมวันนี้เย็นๆก็จะกลับอำนาจแล้วครับ จบภารกิจวันนี้ครับ
  • พิทxไปทำอีท่าใหนล่ะครับ..หายไวไวนะครับท่าน
  • ไปโดนมันยังไงละสงสัยแพ้พวกแมลงแน่ๆเลย..หายไวๆน่ะพิทเอ็กซ์
  • ขอบคุณมากคุณสาม , พี่เดียว , พี่อ้วน และพี่เหครับ ที่เป็นห่วงกันครับ

พอดีผมไปถ่ายทำละครบ้านเพื่อนครับไม่ทันได้ระวังโดนต่อยไป 2 ตัว ตอนแรกมือผมบวมเฉยๆ ผมก็เลยคิดว่า

ผมไม่แพ้ แต่พอซักพักตุ่มแดงเริ่มขึ้นตามตัวผม และเริ่มแน่นหน้าอก จนผมทนไม่ไหวรีบให้แฟนพาไปส่ง

ร.พ.ค่ายสุรนารี

พอไปถึงร.พ.ค่ายสุรนารี หมอเห็นอาการผมก็ถามว่าโดนไรมา ผมก็บอกว่าโดนแตนต่อยมา 2 ตัว หมอจึงรีบนำ

ผมเข้าห้อง ICU หมอฉีดยาให้ผม 2 เข็มแรก ผมช็อกแล้วก็สลบไปเลย มาตื่นอีกทีตอนหมอตบหน้ารู้สึกได้เลย

ว่าหมอตบแบบเต็มแรงผมก็รู้ครับว่าหมอทำตามหน้าที่ พอฟื้นมาผมก็มาโดนฉีดยาอีก 5 เข็มครับ 55+ ระบมทั้ง

ตัว แล้วหมอคนที่ตบหน้าผมก็เข้ามาขอโทษผม ผมก็บอกว่า ไม่เป็นไรครับถ้าหมอไม่ตบผมๆอาจไม่ฟื้นก็ได้

ขอบคุณครับหมอ

ปล.ใครอยู่โคราชหรือประสบเหตุที่โคราช ผมแนำนำ ร.พ ค่ายสุรนารี เลยครับ " หมอเก่ง พยาบาลไว ร.พ ทัน

สมัย ใส่ใจผู้ป่วย "

คอนเฟิร์ม !
  • เมื่อคืนเพิ่งนั่งคุยกันกับ ผอ.รพ.ค่ายสุระนารีอยู่เลยน้องเอ็กซ์ มีอะไรใช้ช่วยเหลือเพิ่มเติมก็บอกกันนะ พี่สนิทกับพี่เขาพอสมควร เป็นพี่ที่น่ารักมากๆเลยครับ รู้จักกันมานานเกือบยี่สิบปีแล้ว ไงน้องเอ็กซ์ก็ปลอดภัยแล้วดีใจด้วยครับตอนแรกว่าจะโทรไปถามเห็นน้องสามบอกติดต่อไม่ได้เลยไม่ได้โทรไป คราวหน้าต้องระวังหน่อยนะครับ อันตรายครับถ้าแพ้.... ที่นั่นก็มีเพื่อนเป็นหมอเหมือนกันชื่อ พ.ท.นพ.เกียรติชัย ฯ ตอนเรียนเตรียมทหารด้วยกันพี่เคยขัดรองเท้าให้เขา ปัจจุบันเขายังจำได้เลย แต่พี่จำไม่ได้แล้ว ....
  • เป็นงัยบ้างพิทเอ็กซ์อาการดีขึ้นหรือยัง ระวังหน่อยน่ะทีหลังอ่ะอ่านดูอาการไม่ใช่ธรรมดาเลยน่ากลัวด้วยซ้ำยังงัยก็ให้หายเร็วๆน่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    74627_1764167907660_1342986602_31954973_1918270_n.jpg 53K
    74627_1764167907660_1342986602_31954973_1918270_n.jpg 53K
  • มือทั้งสองข้างที่โดนต่อยยังบวมอยู่เลยครับพี่อ้วน แต่ดีขึ้นนบ้างแล้วครับ

ประทับใจ ร.พ ค่ายสุรนารี มากครับพี่เห ไม่ว่าจะ แพทย์ , พยาบาล , ทหารฝึกหัด , กระทั่งคนกวาดขยะในโรง

พยายาลยังปฎิบัติดีกับผมทุกคนเลย ประทับใจมากๆครับ ยอมรับพี่เหเลยครับว่า วงการทหารพี่เหกว้างมาก

( ขอเป็นคนติดตามพี่เหได้เปล่า ) 55+
  • พอดีเลยพิทเอ็กซ์เมื่อกี้ยังเห็นดูสาวๆอยู่แถวๆพัทยากำลังจะตามกลับบ้านอยู่พอดีเลย มาเข้าบ้านทานยาแล้วนอนพักผ่อนยิ่งไม่สบายอยู่แอบไปเที่ยวโน้นเที่ยวนี่มันน่าจับมาตีก้นนัก..555+
    เดี๋ยวให้พยาบาลมาเฝ้าไข้ให้น่ะมีอะไรบอกน้องเค้าได้บริการ 24 ชม.
    image
    เดี๋ยวให้พยาบาลป้อนยาให้...5555+แล้วอย่าหนีเที่ยวอีกล่ะวันพักก่อนอาการดีค่อยออกเที่ยวนอนเย็นๆที่บ้านอำนาจนี่แหละ....ด้วยความห่วงใยจากบ้านพิทบลูอำนาจ
    ไฟล์แนบ
    199335.jpg 77K
  • 55+ ป้อนยาไม่กลัวครับพี่อ้วน กลังโดน ซวบ ! :o003:
  • เค้าคงทำตามหน้าที่เค้า ยังงัยก็ทำตามหมอสั่งนั้นแหละชีวิตถึงจะปลอดภัย....เชื่อหมอหมอเรียนมา......5555+
  • 55+ ไม่ไหวๆ :o002:
  • ครับพิทxอาการดีขึ้นผมก้อสบายใจ..ท่านพิทเหเป็นคนกว้างขว้าง..แต่ผมเคยเล่นกล้ามกะพี่บิน..นี้สิ..อิอิมีไรบอกนะ..อิอิล้อเล่นนนนน...พิทเดียวโผมก้อหมอนะ...หมอดูอิอิอิ...ดูป่าว...
  • ดีเหมือนกันครับท่านพิทอ้วนดูเป็นก็ไม่บอก อยากดูว่าจะมีเมียตอนไหนรู้สึกว่ามันเริ่มเหงาๆแล้วละคร๊าฟฟแต่ดวงผมทำไมมันมีแต่พิทบลูตัวเมียเข้ามา..555
  • 55+ ครับพี่อ้วน

พี่เหไปไหนแล้วนอ
  • อันนี้ต้องทำใจครับพี่เดียว :o003:
  • 5555 มาบ้านนี้ไม่เคยผิดหวัง ฮาใด้ตลอดยิงมุกกันกะจาย วันนี้ไปเที่ยววิเศษไชยชาญมาไปรับเด็กๆมา4ตัว เพื่อนๆแถวบ้านอยากใด้เลยให้พาไปดู ก็ใช้ใด้เลยแบ่งๆกันคนละตัว ว่าจะยังไม่เอาแต่อดไม่ใด้ซักที55 ใว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะ :o043:
  • พิทเดียวเอ้ยย....ทำไมผมชอบหนัง เจาะเวลาหาอดีต...ไปบอกรุ่นน้องๆมันถามกลับ..ทำไมไม่เห็นใครเลิกเลย...(คนที่เอาก่อน)..อิอิอิ
  • คุณสามถ่ายมาให้ดูหน่อยดิ
  • ไม่ได้เข้ามาแป๊บเดียว คุยกันเยอะเลย ฮ่าๆ ยังไม่ได้กลับอำนาจเลย นั่งคุยกับเพื่อนที่รีสอร์ทแวะทักทายกันตั้งแต่เย็นแล้ว ว่างๆจะพาเพื่อนๆมามีตติ้งเป็นการส่วนตัว สวยมากๆกำลังสร้างเพิ่ม เฉพาะตัวบ้านยังไม่ตกแต่งก็ปาไป ๒๐ ล้านแล้ว เพื่อนคนนี้นิสัยดีมากเลยครับ เจ้าของเป็นเพื่อนผู้หญิง สวยมาก ที่สำคัญสวยมากด้วย ไม่กล้าเอารูปมาลง เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดครับ ..... สนใจรึเปล่า...
  • สน ! ครับพี่เห
  • - พิทเอ็กซ์พยาบาลเขาผ่านการอบรม จากท่าน ผ.อ.สามแล้วล่ะผมคิดว่า ผ.อ.สามคงจะอมรมมาดีไม่ให้เสียชื่อสามปาดขอบหรอกคราฟฟ..จริงไหมท่านสาม..55
    - ท่านพิทอ้วนเพราะกล้
    ไฟล์แนบ
    199335.jpg 77K
  • พี่เดียวผมรอพี่เหเอารูปลงครับ 55+ ว่าสวยจริงเปล่า :o003:
  • ไม่แน่น่ะพิทเอ็กซ์ พี่พิทเหเคยชมอิสามตัวนี้ว่าสวยอยู่หรือป่าว.... ( ก้อม่ายรู้) 55
    ผมหมายถึงระดับสายตาน่ะครับ
  • นั่น ! พี่เหอำอีกแล้ว :o023:
  • สวัสดีตอนเช้าๆครับป๋า..ท่านพิทเห เสธ.กบท่านพิทเดียวท่านพิทสามท่านพิทxผมก้ออยากดูเหมือนกันครับพิทเหว่าสวยจริงรึป่าว.. :o037:
  • ว้า ช้ากว้าพี่เดียวนิดเดียวเอง
  • สวัสดียามเช้า ชาวพิทอำนาจ สามปาดขอบมาแล้ว พี่พิทเดียวผมปาดแต่สาวๆนะคร้าบบบบ โปกม่ายยยปาด :o065:
  • โปกคุณสามก็ปาดถ้าสวย
  • คุนเอ็กซ์อย่าทำลืมวันนั้นคุนเป็นคนชวนผมไปนะ ผมก็เลยตามเลย :o021:
  • ผมคนดูต้นทางให้คุณ ส่วนคุณ ............