ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Bully Show ที่อิมแพ็คเมืองทองธานี
  • ปีก่อนเค้าจำได้ว่าในงานสาวๆน่ารักๆบานตะเกียงเลย น่าไปเป็นอย่างยิ่ง 555
  • รอดูรูปงานแถลงข่าวนะคะ ^^
  • วันนี้นักข่าวไปเยอะมาก มีสะเก็ดข่าวไปด้วย รอชมกันนะพี่น้อง งานนี้พิตบูลของพวกเราสร้างชื่ออีกแล้ว เรายังเรียกเสียงฮือฮาจากท่านผู้ชมได้อีกเช่นเคย

ส่วนฝั่งหมาบูลลี่ก็ไม่น้อยหน้า ทั้งคุณปอม ปาร์คเวย์ เอ๊ย ปู ปาร์คเวย์ คุณตุ้ย ทศกัณฑ์ ก็นำหมาบูลลี่ระดับเทพไปอวดแก่สายตาชาวโลก ให้คนรู้จักว่าหมาบูลลี่หน้าตามันเป็นอย่างไร เฮียโฟก แพตทิอ๊อต น้องเพชร บูลลี่ -3 หาดใหญ่ น้องก๊อฟ พิตออฟก๊อต บิ๊กบังและอีกหลายๆท่านก็มากันพร้อมหน้า

ขอบคุณศูนย์ฝึกดีวันและหมวดเป๋ กองพันพิตบูล ที่นำหมากล้ามไปสร้างความตื่นตะลึงแก่สายตาชาวโลก ผมลืมเอากล้องไป คงต้องรอจากคุณต๊ะ เอามาลงให้ชมครับ

แต่อยากให้พวกเราภาคภูมิใจ กลุ่มของพวกเราคือสีสันของงานครับ
  • เก็บภาพวันแถลงข่าวมาให้ชมกันครับ
  • ภาพงานแถลงข่าว (ขอโทษครับเอาภาพลงยังไม่ค่อยเป็น)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7472 (2).jpg 92K
  • อีกภาพimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7560(2).jpg 93K
  • มีรูปอีกไหมคะ ตื่นเต้นๆๆๆ
  • หมากล้าม และหมาลากน้ำหนัก ไม่ทราบว่าพร้อมกันหรือไม่ งานนี้เราคือ ไฮไลท์ของงานเช่นกันครับ

ขอเสียงหน่อย
  • หมากล้าม เดี๋ยวเจอกับนักกล้ามซะหน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7366(2).jpg 86K
  • คุณมาร์คประกบน้องรัน ดาราสาวสวยมั๊กๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7620(2).jpg 81K
  • เอลไทนี่ประกบน้องรันและพี่มาร์ค :>
  • อยากทราบมีการประกวดหมาไหมอะครับ

image

ไฟล์แนบ
    93.jpg 105K
  • คุณโฟล์ค แพทริออท บิ๊กบัง บีบี เจ๊เปรี้ยว อาณาจักรฯ ประกบคนสวยน้องบุ๋ม อดีตนางสาวไทย สวยซะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7651(2).jpg 88K
  • งานนี้มีการประกวด บูลลี่ด้วยครับ
  • คุณโฟล์ค นครสวรรค์ คุณกล้า โคราช และน้องรัน ดาราสาวคนสวย กะเจ้าแคนดี้แมน บูลลี่ตัวงามของคุณปูimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7629(2).jpg 85K
  • น้องอร พลาดซะเมื่อไหร่ ประกบคนสวยอย่างน้องรันด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7598(2).jpg 98K
  • คุณปู ปาร์คเวย์ กับผู้บริหารของอิมแพ็คและแคนดี้แมนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7287(2).jpg 86K
  • นักข่าวเพียบ หลายสำนัก รอดูสะเก็ดข่าวไม่รู้ออกวันนี้หรือวันไหนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7444(2).jpg 88K
  • งานนี้สแปรชกะสไปรช พิตบูลค่าแฝดเราจากลพบุรี ดังระเบิดเพราะงานนี้เป็นพระเอกเปิดงานด้วยการกระโดดงับลูกโป่งเรียกเสียงปรบมือลั่นทั้งงานimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7337(2).jpg 91K
  • วงการบูลลี่เราไปหลายคน ทั้งคุณโฟล์ค, คุณมาร์ค, บิ๊กบัง, คุณปู คุณกล้า ปาร์คเวย์ คุณกอล์ฟ พีจีแก๊งค์ คุณตุ้ย คุณต้น ทศกัณฑ์ คุณเพชร หาดใหญ่ คุณอู๊ดดีวัน กลุ่มพิทบูลลพบุรี ซึ่งก็สร้างความตื่นตาตื่นใจให้กับผู้ร่วมแถลงข่าวเป็นอย่างยิ่ง พบกันให้ได้นะครับ 1-2 กรกฎาคม 54 (1 กค.กิจกรรมเกี่ยวกับพิตบูลทั้งนักกล้ามและนักลากและโชว์ความสามารถของศูนย์ฝึกดีวัน ส่วนวันที่ 2 ประกวดบูลลี่ โชว์พ่อพันธุ์ สลับกับกิจกรรมของพิตบูล สนุกสนานตลอดทั้งวัน ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7512(2).jpg 88K
  • สัมภาษณ์ดาราที่มาร่วมงานแถลงข่าวimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7506(2).jpg 89K
  • อาณาจักรสัตว์เลี้ยงเรา งานนี้เป็น Media Supported กะเขาด้วย ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วงานนี้เต็มเหนี่ยวไปเลยครับ ย้ำใครมีของที่ระลึกและสินค้าที่ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ของผู้อื่นฝากเราขายได้ ติดต่อเจ๊เปรี้ยว 084-0044977 หรือ 02-9073657 ด่วนนนนนนนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7541(2).jpg 63K
  • คุณกล้า ปาร์คเวย์ โคราช ดังใหญ่มีรายการสัมภาษณ์พิเศษด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7319(2).jpg 81K
  • ตัวแทนกลุ่มพิตบูลและบูลลี่ คุณโฟล์คและคุณมาร์ค ได้รับเกียรตินั่งร่วมกับผู้บริหารอิมแพ็คimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7329(2).jpg 87K
  • หมาใครตัวดำอ่ะ เจ้าของหล่อเจงๆ555

แอลไทนี่ นี่ก็เหมือนเจ้าของเลย มองอะไรก็ไม่รู้ สู้ปาร์คเวย์กับพี่มาร์คก็ไม่ได้ หมาไม่ต้องพี่จัดเอง :o037:

ส่วนพี่อรกับอันนี่ผมมองต้องนานแยกไม่ออกเลยจริงๆ555(ขอตัวเมียแหล่มๆตัวนึงนะครับพี่)
  • หมวดวันนี้ไอ้แทงค์ทำได้ดีจริงๆ วันจันทร์เช้าฝากบอกอ้วนเตรียมตัวฟิตรอไว้ด้วย ออกทีวีอีกงานครับ
  • ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดงานนี้คุณมาร์คและสิงนักกล้ามเจ้าแท๊งค์กะเจ้าไจแอ้นท์ จะไปหล่ออยู่หน้าจอช่องเก้ารายการวู๊ดดี้ เช้าแบบสดๆ ครับ รอชมได้
  • เอ้า จัดหนักไปครับพี่ แต่ไอ้อ้วนมันจะลากลับบ้านวันเสาร์นี้อ่ะดิพี่ %-(
  • บอกมันห้ามลา ต้องไปออกทีวี
  • ถึงบ้านแล้วจร้า
  • พี่มาร์คพูดถูกกลุ่มพิตบลูคือสีสันของงานจริงๆๆ งานวันนี้ดีมากๆๆครับ
  • วันนี้ใปงานเพิ่งได้เจอกับคุณกล้าปกติเจอแต่คุณปู ยินดีที่ได้รู้จักนะครับคุณกล้า :>

หมวดเป๋ครับพอดีกล้องมันหลายตัวครับ ไม่รู้จะมองกล้องไหนดี :-))
  • เพิ่งนั่งดูสะเก็ดข่าวจบตะกี้มีพิตบูลกระโดดงับลูกโป่ง ดังซะแล้วสแปรชและสไปรช image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7337(2).jpg 91K
  • งานนี้ช็อคโกแลตขออนุญาติพักก่อนน่ะครับ
    กำลังหัดลากครับยังต้องใช้แมวล่ออยู่เลยครับ
    ไว้ให้พร้อมก่อนน่ะครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    P1000672.JPG 91K
    P1000670.JPG 80K
  • น่าไปเที่ยวชมมากครับ :-D
  • ขอขอบคุณทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงที่ขึ้นรูปสไปสชและสแปสชให้ได้ดูกัน และก็ขอขอบคุณทีมงานและผู้บริหารอิมแพคที่ให้การต้อนรับอย่างเป็นกันเองและอบอุ่นมาก
  • ผมว่าหมาของเราและผู้เลี้ยงหลายท่านมีคุณภาพมาก
    แต่สิ่งที่เป็นห่วงอย่างนึงคือบรรดาหมาคนคนที่เลี้ยงสายพันธ์อื่นมากกว่า
    ถ้าใครเคยไปงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์จะเห็นว่าจะมีบรรดาหมาของพวกคุณหญิงทั้งหลาย
    ที่เลี้ยงชิวาว่าหรือหมาพันธ์เล็กที่แต่งตัวแนวแฟนซีแล้วปล่อยเดินฟรีในงานไม่ใส่สายจูง
    ไอ้พวกนี้แหละน่ากลัวครับ เราไม่รู้หรอกว่าหมาเราเห็นแล้วจะเป็นอารมณ์ไหนถ้าดีก็ดีไป
    ถ้าเกิดพิทบูลของขึ้นหล่ะก็คำเดียวเลยนะนั่นเต็มปากเลย
    ไอพวกเลี้ยงพันธุ์อื่นนี่แหละที่ความรับผิดชอบน้อยกว่าหมาเราอีก
  • อยากทราบ ตารางการแข่งขันครับ/เช้าหมากล้ามบ่ายหมาลากเปล่าครับ/ถ้าพร้อมกันงานเข้าหลายคนแน่ๆครับ
  • รอดูสะเก็ดข่าวตั้งนาน แต่ไม่มีแท้ง โอ้ๆๆลูกรัก เค้าลืมหมากล้ามไปแล้ว :o005:
  • อยากเห็นหมาของคุณmae_1421จังอยู่กลุ่มเดียวกับปอมเปล่า(หมาซุ่มแบบนี้น่ากลัวนะเนี๊ย)
  • ลงรูปด้วยคน
    image

image

image

image

ไฟล์แนบ
    IMG_3688++.jpg 74K
    IMG_3670++.jpg 187K
    IMG_3758++.jpg 84K
    IMG_3766++.jpg 79K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3742+-+.jpg 146K
    IMG_3801++.jpg 84K
  • มาเฟียของเรา วันนี้จิบน้ำส้มเลยเชียว 55
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3696+-+.jpg 70K
  • อิจฉาไอ้แอนด์จิงๆๆ
    image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3796+-+.jpg 83K
    IMG_3845++.jpg 92K
  • ก่อนกลับ เอาซะหน่อย 1 2 3 แชะ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3137++.jpg 194K
  • ขอเสริมน้องว่านนิดนะคะ นอกจากผู้เลี้ยงประเภทที่น้องว่านพูดถึงแล้วยังมีพวกที่จูงสายจูงพันแข้งขาหมาจะอยู่ไหนทำอะไรก็ไม่สนเพราะถือว่าอยู่ในสายจูง แต่ตัวเจ้าของมัวแต่ตั้งอกตั้งใจชมและช้อปสินค้าเพลินก็มี และอีกประเภปล่อยให้หมาเดินตามโดยให้หมาคาบสายจูงไว้ในปาก อาจจะคิดว่าเป็นหมาฝึกมาแล้ว เดินตามเจ้าของแบบไม่ต้องจูงได้ ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นพวกโกลเดนค่ะ ประเภทนี้ก็น่ากลัวเพราะจะมีช่วงหมาตามเจ้าของไม่ทัน หรือช่วงที่หมาวอกแวกเสียสมาธิ ช่วงนั้นถ้ามาอยู่ใกล้ๆกะสุนัขเราก็น่าเสียวไส้พอสมควรเลยค่ะ^^.
    นอกจากนี้วันเสาร์และอาทิตย์คนและหมาจะเยอะมากกกกก. แทบไม่มีที่เดินเลยค่ะ ยังไงก็ให้งานนี้ออกมาดี และทำให้ชื่อเสียงของพิทบูลถูกคนในสังคมมองในด้านบวกบ้างนะคะ เป็นกำลังใจให้ผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่านค่ะ
  • แค่คิดก็เสียวแล้ว ก็หวังว่าพวกเราคงไม่พลาดกันนะครับ
  • เก็บตกภาพจากเฟซบุ๊คงานไทยแลนด์ อินเตอร์เนชันแนล ด็อก โชว์ค่ะ ตามไปดูภาพเต็มๆในงานได้ค่ะhttp://www.facebook.com/#!/ThailandInternationalDogShow

พี่แท้งค์ กับ นักกล้าม
    image

ใจแอ้นท์ กับ นักกล้าม
    image

สแปลช กะ สไปร้ท์ น่าร๊ากกกกกอะ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    001.jpg 68K
    002.jpg 66K
    003.jpg 81K
    004.jpg 82K
    005.jpg 72K
  • อย่างนี้ต้องมีป้ายเตือนหรือเปล่าครับ /หรือจำกัดพื้นที่ดีกว่าให้เป็นข่าวน่ะครับแค่คิดก็เสียวเหมือนกันครับ