ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • ทุบๆ ขึ้นโครงผมตัดสินใจไม่ลงทรายปรับพื้นแต่จะเทซีเมนแบบหนาๆไปเลยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2386.jpg 128K
  • :063: :063: :063: :-bd

=D> =D> =D> งั้น ! นัดกันเบื้องต้น ศุกร์ เสาร์นี้ ใครไม่ติดธุระ ร่วมใจเป็นหนึ่ง

ช่วยกัน ระดมความคิดระดมแรงกาย ตกแต่ง พื้นที่ โลโก้ กันที่บ้านคุณก้องนะครับ :o027:
  • คราวนี้นกกระตั๊วจะมีเพื่อนแล้ว ไม่ต้องถอนขนตัวเองเล่น 55555
  • บ้านพี่ก้องอยู่ที่ไหนอะคับผมไม่เคยไปอะคับ ผมว่าง วันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ คับ
  • ส่งเจมส์ไปช่วยนะครับ ผมอยู่ชุมพร กลับไป กทม จะไปช่วยนะครับ ( สงสัยกว่าจะขึ้นไปคงทำกันเสร็จแล้ว 555
  • อยู่ในกรมชล ที่เราไปมีทติ้งกันนั้นละ ต้า แต่เลยเข้าไปข้างในอีกหน่อย
  • คุณก้องผมว่านะเอา ปูนผสมเสร็จของพวก ซีเพค อะไรพวกนั้นอ่ะ เหมาะเลย รถเข้ามาก็เทเลย แป๊บเดียวเสร็จ
  • ใช่ครับรถมาพรุ่งนี้แล้ว อิอิ
  • ว่างๆจะปั่นจักรยานไปด้วยimageimage
    ไฟล์แนบ
    531469_509342589092119_1230703091_n.jpg 113K
    226223_4173650296266_649244873_n.jpg 109K
  • เอาโม่มาด้วยนะไม่เจอนานแล้ว คิดถึง
  • โมโม่แอบฟิต

โหนึกว่าจะเสร็จวันนี้สะอีกสุดท้าย ปูนหมดรถเซ็งเลยimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2392.jpg 133K
    IMG_2393.jpg 91K
    IMG_2394.jpg 96K
    IMG_2395.jpg 98K
    IMG_2396.jpg 91K
    IMG_2397.jpg 91K
    IMG_2398.jpg 110K
    IMG_2403.jpg 73K
    IMG_2404.jpg 82K
  • =D> =D> =D>

รถคันนี้ ไซส์ 6 คิวแน่เลยยย ไม่พอ

แล้วพรุ่งนี้ สั่งกี่คิวเนี่ย โอ้.... งานใหญ่ สงสัยต้องเก็บข้าวของ..กลับมาอยู่นนท์ประจำแล้วมั้ง

ซ้อมให้คุ้ม กับความตั้งใจ ที่ทำกันลงไป มันส์ - ใหญ่ - มากกกกก

โมโม่ รีบฟิตด่วนๆๆๆ ทุกอย่างพร้อมอย่างนี้แล้วโมโม่ต้องเตรียมเอารางวัลมาประดับตู้ทีมด้วย นะเต้ย :-bd

เสือน้อย คราวนี้ ชุดได้ใช้แน่ เห็นแขวนไว้ ผนังบ้านมาหลายเดือนแล้ว :-))

ไตตั้น ถึงเวลาพิสูจน์ตัวเองแล้ว เรามันไม่ใช่พวกสวยแต่รูปจูบก็หอมด้วย

นิวเคลียร์ วันนี้เอาไม้อัดกับพรมไปแอบซ้อมถึงไหนแล้ว เอาเปรียบเพื่อนๆๆนะนี่

ติวเตอร์ งานนี้ต้องมาติวเพื่อนๆๆ ตามฉายา ติวเตอร์5เส้นได้แล้วนะ .......
    สะกิดให้คุณคิมเบาๆงานหน่อย เดี๋ยวรวยไม่รู้เรื่อง

เจ้าผม (ปั๊ปปี้) ผมไม่รู้เรื่อง ผมไม่ลากคร๊าบบบบบบบบ :o024: :o024: :o024:
  • ไม่รู้เท่าไหร่ครับแต่ทั้งหมดน่าจะ15คิว
    มาซ้อมกันบ่อยๆก็คุ้มแล้วครับ
    ใจผมอยากได้เครื่องวิ่งอีกเครื่อง เอามาวิ่งใส่กันแบบ D1 5555จะได้เลิกซ่า
  • ผมลืมบอกไป เครื่องวิ่ง คุณก้อง ที่ว่าเสีย ผมติดต่อช่างที่มวกเหล็กแล้ว

จะฝากให้อาทเอาไปพร้อมตอนขึ้นไปเอาราง ผมจะเอาไปซ่อม ทำให้ใหม่ ขออนุญาตไว้เลย

เดี๋ยวลืมอีก :062: :062:
  • โมโม่หน้าหายแล้ว ขาหายแล้วซ่าได้แล้วสินะ 555+ แต่สปริงโพลเต้ยไม่ผ่านครับต้องแก้ไขด่วนครับ :033:

โอ้!!! มันส์ - ใหญ่ - มากกกกก :o027:

ต้องไปให้ได้ครับ ถ้า ผบ ไม่อนุญาติ ประกาสต้องนี้เลยครับ เลิกครับเลิก :m27:
  • เอาไปให้ โมโม่รากเจม ดีกว่า
    รับทราบคับพี่ สู้
    ไอ้โมโม่มันเล่นกัดแต่เชือก โดดไปมาคับ
  • บ้านหลังที่2ของโมโม่
  • ระวังเรื่อง "ขาหลัง" ยังไม่หายดี สปริงโพล มันทำให้ขาหลังรับน้ำหนักเยอะเดี๋ยวจะ เจ็บลึก :022:

ขอย้ำ ถ้าช่วงนี้ มีเวลา ว่ายน้ำ ดีที่สุด :063:

บ้านหลังที่ 3 ส่งมามวกเหล็กนะ เจ็บหนัก ไม่ได้กลับกันพอดี :-))
  • ผมเตรียมพร้อมแล้วคับแต่ไตตั้นมันเสียอย่าเดียวมันออกตัวกระชากตอนนี้ติวเค้มอยู่คับ เดียวรอลูกสาวผมโต้สัก4-5เดือนก่อนได้จัดเต็มคับ
  • รับทราบคับ :)
  • เย็นนี้เจอกันเนอะ !

เดี๋ยวจะพา ปั๊ปปี้ ไปติดต่อ เรื่องบริจาคเลือดที่ รพส เกษตร ก่อน
  • ไปบริจาค ให้ sugar เหรอ พี่ดีครับดี สงสารมันอ่ะ เจ้าของแม่งสารเลวจริงๆ
  • เมื่อวานฝนตกปูนเน่าหมด วันนี้รถปูนมาลงแล้วแต่ว่าฝนก็จะมาด้วย ใครก็ได้ไปปักตะไคร้หน่อย :)
  • ให้โมเน่ ปักเลยมันยังซิงอยู่ 555
  • ขอโทษที มีธุระกลับ ปากช่อง ด่วน !

เย็นนี้ คงเข้าไปไม่ได้ ยังงัยพรุ่งนี้ได้ข้อสรุปกันแล้วโทรคุยอีกที

ปูนเน่า หนักเลยยย แต่วันนี้ สงสัยโมเน่จะช่วยได้เยอะ :-)) :-)) :-))
  • เส็รจแล้วครับวะนนี้ โมเน่ดื้อมากกว่าเดิมเพราะว่ามีแขกมาที่บ้านอาร์ทมาพาไปเดินดูมีความสุขเพราะดื้อได้เต็มที่
  • ไม่ได้แวะไปดูเลยพี่ก้อง งานยุ่งนิดหน่อยคับ ตามภาษานักออกแบบ :)
  • อาชีพต้องสาป5555
  • คงไม่นิดหน่อยอ่ะ 5555+ ทั้งซีวิดดดด :m87:
  • วันอาทิตย์จะไปเอา รางลากที่บ้านพี่สู้ครับใครสนใจไปเที่ยว หมวกเหล็กมั้งไหมครับ โทรหาผมได้เลยน่ะครับ พี่คิม พี่เปลี่ยนเบอร์หรอครับ ทำไมผมโทรหาพี่ไม่ติดอ่ะครับ ขอเบอร์ที่ติดต่อพี่ได้หน่อยครับ
  • วันหยุด ขำๆคับ
    image
    image
    ช่วงนี้ฟิตไตตั้นเป็นพิเศษคับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMGP0078.JPG 57K
    IMGP0080.JPG 92K
    IMGP0066.JPG 82K
    IMGP0075.JPG 57K
  • เบอร์ไม่ได้เปลี่ยนครับอาร์ต แค่ช่วงนี้ยังติดต่อทางมือถือบ่ได้ 5555+ (เจ๊ง) :033:

ต้าร์สถานที่นี่ คุ้นๆนะ เพลินเลยดิ อิอิ :033:
  • หน้าบ้านผมเองคับพี่คิมที่ปั้มเก่าไงพี่
  • มุกเฟ้ย :m55:
  • ไตตั้น ช่วงนี้ฟิตเป็นพิเศษ :052:

แต่ก็ควรฟิตให้ถูกวิธีนะไอ้น้อง 555+ สาเหตุที่ไตตั้นมันชอบกระชากในการออกตัวนั้น รู้ไหม ทำไม ? (ตอบมาก่อนอ่านต่อ 555+) สาเหตุเป็นเพราะการที่เอ็งโหลดน้ำหนักมากเกินไป นั้นเอง เห่อๆ

พูดง่ายๆ เอ็งรีบ เห่อๆ ใจร้อน ข้อมูลไม่แน่น อิอิ

ไม่ต้องรีบเรื่องน้ำหนักอย่างที่เคยพูด เอาพอเหมาะกับการลากได้แบบสนุกๆๆ ไม่เบาเกินไป ไม่หนักเกินไป พอออกแรงนิดหน่อยกับการดึง

ผมเคยบอกแล้ว ว่าให้หา ยางรถตุ๊กตุ๊กมา 2 เส้น เอาไว้เพิ่มน้ำหนักที่ละนิด ถ้าน้ำหนักมันเยอะหมาลากไม่ไหวมันก็จะกระโดด หรือไม่ก็จะถอย แล้วกระฉากในการออกตัว ถ้าติดนิสัยแก้ยากกว่าฝึกใหม่อีก มันผิดหลักการลาก และหมาอาจเจ็บตัวได้ง่ายๆด้วย (กระโดดมากๆจะเสียหมาเอา)

แต่ถ้าไม่หายางรถตุ๊กๆ ก็ง่ายๆ หาขวดปล่าวเอามาใส่ทรายเลย ช่วงแรก ก็ 2-3 ใบก็พอ เอาไปวางไว้ในรถยางรถยนต์ที่ละขวด แล้วลองลากดู เอาแบบออกตัวได้แต่หมาต้องออกแรงนิดหน่อย ไม่เบาเกิน ไม่หนักเกิน

วิธีดู ถ้าเบา มันก็จะลากสบายๆ ออกตัวง่ายๆ แต่ถ้าหนักไป ก็จะกระฉาก ตามสไตล์มัน เห่อๆ เอ็งต้องโหลดน้ำหนักตรงกลาง เอาให้พอดี ไม่ง่ายไป และไม่กระฉาก น้ำหนักแค่ไหน ลองเทสลากดู ขวดทราย เพิ่มลดเอาเอง (อย่ารีบ)

ถ้าหาน้ำหนักได้แล้ว ก็ลากน้ำหนักนั้นไปก่อน สักเดือนนึง เอาให้มันชิน กับน้ำหนักนั้นๆก่อน พอชินแล้ว เอ็งค่อย เพิ่มขวดทรายเข้าไปอีกขวด ลากไปอีกเดือน ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนเอ็งคิดว่าขวดทรายที่่เพิ่มเข้าไปนั้นอ่ะน่าจะน้ำหนักเท่ายางรถยนต์เส้นนึงแล้วเอ็งก็เปลี่ยนเป็นลางยาง สองเส้นได้เลย (เวลาผมคงบอกไม่ได้ชัดเจนหลอก ถ้าขยันฝึกก็เร็วหน่อย แต่ถ้านานๆทำทีก็นานหน่อย คงพอเข้าใจ)

ลองเอาไปทำดู วันนี้พอแค่นี้ก่อน :m19: (คงพอเข้าใจ อิอิ)
  • ขอบคุณคับพี่คิม ^:)^
  • พรุ่งนี้ใครว่างเรียนเชิญนะครับ มาช่วยกันประกอบรางลากที่บ้านพี่ก้อง คงต้องใช้แรงงานเยอะ ใครอยากประเดิมลากก็พาลูกๆมาด้วยนะ เวลาน่าจะบ่ายๆ
  • ทำไมเทปูปไม่หนุนเหล็กให้ลอยหน่อยครับ เรื่องๆเล็กๆที่หลายคนมองข้ามแต่มีผลตามมาใหญ่หลวงเลย :O
  • หลังจากที่ใช้ความพยายามอยู่เกือบ สามวัน นั่งแกะลาย ก็สำเร็จจนได้ 5555imageimageimageimage
    เรื่องเทปูนเจมส์ว่าเขามาหินหนุนแล้วนะครับ อาจไม่สูงนัก แล้วอย่างงี้ ทำไปแล้ว มีวิธีแก้ไข หรือป้องกันไม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    20120812_202609.jpg 110K
    20120812_202629.jpg 52K
    20120812_202643.jpg 65K
    20120812_202652.jpg 96K
  • เจมส์ ความพยายามสุดยอดเอาไว้สอนมั้งเด้อหมาหลายตัว เจ๋งง่ะ

ไม่ยอมฝาก สายลาก มาเลยนะ เดี๋ยวบ๊ะ๊ :027:

คุณคิม จัดหนัก ซู้ดยอด ต่อไปต้องมาติวสอนหน้าราง สร้างนักกีฬาให้ทีมแล้วนะโค้ชใหญ่

มีเรื่องปรึกษา ...

โลโก้ และชื่อกลุ่ม ขอให้เราร่วมเสนอ ตั้งอย่างเป็นทางการหน่อย

ผมเองขอเสนอชื่อแรกเลย " L0VE PITBULLZONE CLUB (NN) "

โลโก้ ขออนุญาต คุณคิมจากครั้งเก่าที่ออกแบบไว้ ขอให้ลองช่วยออกแบบใหม่ให้ผมลองดูเป็นแบบ

โลโก้ pitbullzone ของพี่มาร์ค แล้วจัดวางตัวอักษร ให้ที

ตรงนี้ขอนุญาต พี่มาร์คแล้ว พี่เค้าก็อยากให้ใช้โลโก้เค้าเพื่อให้ชื่อนี้เป็นหนึ่งเดียวมีพลังกว่าแค่ระบุจังหวัด

คือผมอยากให้ดูว่า เรามาจากกลุ่มคนที่รักในพิตบูลและเล่นเว็บนี้
    ต่อไปผู้ที่มาร่วมกลุ่มเราก็ไม่จำเป็นต้องจำกัดแค่นนท์ อาจจะมาจากบ้านใกล้เรือนเคียงได้ทั้งหมด

ฝากด้วยนะคุณคิม ลองดูให้หน่อย จะทำติด หน้ารถลาก :-bd :X

ป.ล แต่ยังไม่ได้สรุปว่าเอาแบบที่ผมเสนอนะ
    ใครมีความเห็นอย่างไร ลองเสนอ แนะนำกันดู แล้วค่อยโหวต กันอีกที
  • หนุนครับหนุนมองดีๆ
  • เรื่องชื่อผมก็แล้วแต่เลยครับ :X
  • ไปช่วยประกอบรางด้วย
  • ไปแล้วนะครับ รางลากของเรา กลุ่มนนท์ุ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7988.JPG 117K
    IMG_7999.JPG 167K
    IMG_7990.JPG 165K
  • โทรหาไม่ติดเลย
  • รางมาถึง 4 โมงครับใครว่างมานะครับ บ้านพี่ก้อง
  • สวัสดีครับ ผมเต้ครับ เพื่อนๆ อยู่แถวไหนกันบ้างครับ ผมอยู่ติดโรงเรียนเตรียมอุดมฯ นนทบุรีครับ
  • เจมส์ครับอยู่บางบัวทองครับ หมู่บ้านช.รุ่งเรือง6