ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • งั้นอาทิตย์แล้วกันครับ
  • ง่าาา วันอาติ๊ดอีกแหละ อดไปเลย อดไปๆ ใครไปบ้างอย่าลืมถ่ายรูปมาสมน้ำหน้ากันด้วยนะ :033:

ไอ้เตอร์กลัวน้อยหน้ามันดำกะละมังข้าวโชว์เทพอยู่เนี้ยแบบว่าข้าวมันไม่หมดไม่โผล่หัวให้เห็นเลย ยิ่งเหนื่่อยๆแบบนี้ด้วยซัดโฮกเลย :o015:
  • ขอหนูลากมั่งจิ น่ะๆๆๆๆๆๆ :m82: image
  • ยินดีที่รู้จักครับคุณpower-pitถ้ามีโอกาสขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ
  • สุดยอดเลยพี่คิม อย่างนี้เจอกระทิงเหนือ สบายๆ 5555555
  • เจอตัวเป็นๆคงยากมากครับเจมส์ 5555+
  • สงสัยต้องฟิตไอ้เซ็นมั่งแล้วลากแต่กิ่งไม่ใงหญ้าจนเคยตัว :002:
  • ตัดต่อ คร๊าบบบบบบบบ ไม่เชื่อ

อารมณ์ อิจฉา :m44: :m03: :m26: :m47: :m27: :m87:
  • 555+ คร๊าบบบ มันเป็นเพียงภาพลวงตาคร๊าบบบผม :o063:
  • ผมชอบคำบรรยายอะฮาดี
    ไฟล์แนบ
    ppp.JPG 61K
  • เห็นพวกพี่ๆๆลากกันแล้วลักกี้คิดหนักเลย เห่อ image
    ไฟล์แนบ
    SP_A0403.jpg 24K
  • หน้าตามันน่าขย่ำจริงๆ ขนสั้นสวยด้วย ชอบๆ อย่างนี้มาแย่งซีนเสือน้อย อ่ะดิ 5555
  • สูง ใหญ่อ่ะ ไม่น่าห่วงเลย อย่างเดียวครับ ขอให้ฟรอมมันหนาหน่อยนะ เครเลย ยิ่งหูไม่ตัดด้วย ตามสายแล้วหูพับด้วยไม่ใช่หูตูบ ถ้าหัวเล็กและหลุดตัวบางมานะแหลมเลย

image

อย่าหุ่นหลุดมาแบบยายนะ เห่อๆ ถ้าไม่เห็นสายเลือดนี่ ไม่เชื่อๆ :o066:
    ไฟล์แนบ
    NARA.jpg 12K
  • ไม่ตัดหูหรือครับ วันดีคืนดี ตั้งขึ้นมา บ๊ะเจ๊าเลยนะ สูงด้วย กลายเป็นกวางเลย 5555 ตัดเบอร์ 2ครึ่ง เจมส์ว่าแน่นอนสุด
  • ใจผมก็อยากตัดเหมือนกันนะคับพี่เจมร์แต่ผมดูไปดูมาไม่ตัดดีกว่าแบบนี้ก้น่ารักดี ผมจะเอาประทะกับกรามล๊อคคับ(ไม่รู้จะมีโอกาดหรือเปล่า) ต้องให้พี่คิมมาเทนให้สักหน่อย5555 พี่คิมคับผมกล้วมันจะออกมาหุ่นเปลียวๆๆอะสิพี่ผมก็ให้กินตามที่พี่บอกผมแล้วนะแต่ไม่อ้วนสักที555 พี่คิมมีอะไรแนะนำผมหน่อยนะคับ ^:)^
  • สวัสดีคับทุกคน หมาผมตัว พี่ เป็นตุม ตามตัว หาหมอฉีดยา ก็หายละก็เป็นใหม่ มานจะติดกันไมอะคับ image
    image
    ไฟล์แนบ
    dd1.jpg 215K
    dd2.jpg 183K
  • พี่ๆดูความจี๊ดของเจ้าลักกี้imageimageมันกระโดดกัดพี่มัน
    ไฟล์แนบ
    lllll.JPG 75K
    kkkkk.JPG 64K
  • ของเจมส์เคยเป็นครับ กินยาแก้แพ้กับแก้อักเสบ 2 เดือน ตอนนี้การดีแล้ว อยู่ในช่วงลุ้นไม่ให้มันกลับมาอีก แต่พี่คิมเขามีสูตรสมุนไพร กำมะถัน ขมิ้น ไพร ทาให้ทั่วตัว แล้วทอดกรอบครับ ล้อเล่นเรื่องทอดนะ นอกนั้นจริง
  • หมาผมตัดหูเบอร์ไหนดี เกือบ 4 เดือนแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    301.jpg 58K
  • ติดนะครับคุณซัน เป็นตุ่มก็คือผิวหนังอักเสษเพราะมีเชื้อแบคทีเรียที่ไม่พึงประสงค์เยอะมากเกินไปครับ เมื่อสุนัขเล่นกันเกิดการเสียดสีเชื่อแบคที่เรียก็สามารถติดไปตามขนหรือว่าผิวหนังได้นะครับ ควรรีบแก้ไขให้หายโดยเร็วนะครับ เรื่องตุ่มส่วนมากจะเกิดจากหมาชอบแอบไปนอนที่เย็นอับชื่นเป็นเหล่งเพาะเชื่อแบคที่เรียเลยก็ว่าได้ เมื่อไปนอนมาก็ติดเชื่อมาครับ ควรทำความสะอาดบริเวรที่มันชอบไปนอนครับ หรือว่ากรงของมันอ่ะครับ หรือเกิดจากยุงกัดอันนี่ก็จะเป็นครับแต่ส่วนมากจะเป็นตุ่มหนอง หรืออีกกรณีคือ อาบน้ำล้างแชมพูไม่หมดครับ อย่ากลัวเปลื่องน้ำครับล้างเยอะๆจนเราสัมผัสได้ว่าขนไม่ลื่นไม่มีคาบแชมพูแล้วครับ เน้นๆเลยล้างเยอะๆ ขาหนีบ 4 ข้าง ใต้หางใต้คอ อาบน้ำหมาควรเอาปลอกคอออกด้วยเด้อ ไม่งั้นเป็นที่เพาะเชื่อแบคที่เรียนะครับ

ส่วนสูตรสมุนไพร ขมิ้นผง 2 ส่วน ไพลผง 2ส่วน กำมะถันผง 1 ส่วน ชะโลมให้ทั่วหลังอาบน้ำหมาเสร็จน้ำยังหมาดๆ เอาให้ทั่วเลยนะ จะกลายเป็นหมาขมิ้น555+

image

ล่ามทิ้งไว้ให้แห้ง หรือจับเข้ากรงไปเลยยิ่งดี คราบสมุนไพรจะได้ติดอยุ่ทั่วกรงเลย หมาเราก็จะกลายเป็นหมาขมิ้นไปอยุ่นานครับ เพราะถ้าจะให้หายขาด แนะนำ อาบน้ำลงยาสมุนไพร อาทิตย์ละครั้งครับ ครั้งนึงก็จะเหลืองไปประมาณอาทิตย์พอดีแหละครับ

ส่วนในกรณีเป็นเรื้อนจะแห้งจะเปียก จัด กำมะถันเพิ่มเป็น 2 ส่วนครับ อาบน้ำลงสมุนไพร อาทิตย์ละสองครั้งครับ 3-4 วันอาบที เดือนนึงหายครับ ลองเอาไปทำดู รักษาวิธีนี้มาเยอะหลายตัวแล้วครับหายขาดครับผม แต่ที่มักไม่หายขาดเพราะเราปล่อยให้หมาเรากลับไปอยุ่กับสิ่งแวดล้อมเดิมๆครับ ปล่อยให้ยุงกัดแบบเดิมๆ ล้างแชมพูแบบเดิมๆครับ มันเลยไม่หายสักทีครับผม

เออลืม ในระหว่างการลงยาให้กินยาฆ่าเชื่อด้วยได้ก็ดีครับ เช้า เย็น วันละ สองเม็ดพอครับ สำหรับหมาโต หมาเด็กเม็ดเดียวครับผม หลังอาหารทันที ยารักษาฆ่าเชื่อภายใน สมุนไพรรักษาบรรเทาฆ่าเชื่อภายนอกครับผม

เหนื่อยพิมพ์แล้ว เหนื่อยอธิบายครับ ลองทำดู ไม่หายให้ไปต่อยหน้าไอ้ต้าร์เลยครับผม 555+

จี๊ดดดก็บ่นไม่จี๊ดดดดก็กลัวหมาไม่จะบายยยย เฮ้อออ กำ 55555+

เชียร์เบอร์2ครับผม จะสี่เดือนแล้วพี่รีบคิดๆ ยิ่งโตยิ่งเจ็บ น้ำหนักเยอะค่าตัดแพงตามน้ำหนัก รักษาแผลอยาก มีแต่เรื่งอ่ะพี่ หมาผมตัดปัญหาครับเริ่มศัยกรรม 2เดือนครึ่งเฉือนแล้วพี่ :033:
    ไฟล์แนบ
    403928_167376866699375_1778407170_n.jpg 35K
  • พี่คิมแล้วมาเกียวอะไรกับผมอะ แต่ผมรับประกันคับหายชัวคับหมาที่พี่คิมลงรูปนะ หมาผมเป็น2รอบหาย2รอบคับแล้วถ้าไม่หายอย่ามาต่อยผมนะ จี๊ดอะมันจี๊ดพี่แต่มันสุดๆๆอะบอกไม่ถูก
  • หมาเด็กก็งี้แหละ อารมณ์แบบเด็กๆ ชอบชวนเล่น พอตัวโตเล่นด้วยก็เล่นกันแรงๆ พอแรงมากๆ ไอ้ตัวเล็กก็โมโห คิดว่าเล่นจริงกับมัน มันก็อารมณ์ไม่ดีไล่กัดพี่มัน พี่มันก็นึกว่าเล่น หยั้วแหย่ ไอ้ตัวเล็กอีก เห่อๆ ปวดกะบาล คนเลี้ยง :m87:
  • สงสัยหน้าจะมาจากล้างน้ำน้อยคับ บอกละเอียดเลย ขอบคุณมากคับ
  • หมาถ้าไม่เลอะ ไม่เหม็น จริงๆไม่ต้องอาบน้ำบ่อยๆก็ได้นะครับ :033:
  • คุณ kaka2521 เชียร์ เบอร์ 2 ครับ ดูแล้วหัวน่าจะใหญ่ ตัดเบอร์ 2 น่าจะสวย แต่ยังไงก็แล้วแต่รีบนะครับ 4 เดือนแล้ว เดี๊ยวเหมือนที่พี่คิมบอก
  • superkim :063:

ส่งข่าวคร๊าบ..............

ความคืบหน้า รางลากไม่เกินวันที่ 10 นี้เสร็จสมบูรณ์ ยาว 9 เมตร กว้าง 1.20 เมตร

รถลาก 1.20 X 1.50 เมตร หน้ารถ ที่ติดโลโก้ หรือ สกอร์น้ำหนัก .90เมตร X1.20 เมตร

รางถอดประกอบได้ 3 ช่วงๆละ 3 เมตร มีคาน รถลาก ยึดแน่นไม่ถอดประกอบ

คำนวณแล้วรับ น้ำหนักได้ไม่ต่ำกว่า 2 ตัน แน่นอน อีก 2-3วัน จะถ่ายรูปให้ดู คร่าวๆ

งานนี้.... นนทบุรีพิตบูลทีม เอาจริง เล่นจริง ฝึกจริง ซ้อมจริง สู้ สู้ มั๊ยคร๊าบบบ :033: :062:

@@@@ฝากเพื่อนๆน้องๆ ประสานงานเรื่อง แผ่นรองรางที่หมาลากกับพรมเก่าด้วย

ที่เคยไปดู D1.....

เค้าว่าฝากั้นห้องออฟฟิตเก่ามือสอง แข็งแรงทนทานกว่าไม้อัดและสะดวกกว่าเพราะมีพรมติดมาพร้อม

ใครพร้อมมีข้อมูลประสานงานด้วยครับ

• เราจะมีรางลากกันแล้วครับ ดีใจจังเลยครับผม :063: :063:
  • งั้นอาทิตย์นี้ผมจะลงเข็มเทปูนแล้วและกัน5555ไม่ค่อยว่างเลยยยย จะทำประตูด้านข้างไว้ด้วยถ้างบเหลือคือใครจะมาก็มาได้ตลอดแค่โทรบอกก่อน :) จะดูหมุดตอกหมาสัก 10ตัวน่าจะมีที่พอ
  • คุณก้อง เดี๋ยวไม่เกินวันศุกร์ เข้าไปคุยด้วย

ไม่สะดวกโทรเลย ... ช่วงนี้ฝนลงทุกวัน สัญณานไม่ชัด เมื่อกี้คุยกับอาทเรื่องพื้นพรมยังอู้อี้เลย

ฝากอีกเรือง ...จุดเทคออฟ กระโดดน้ำ เผื่อหมาใครบางคน ไม่ถนัดลากหรืออายุยังไม่ถึงลาก

(โดยเฉพาะ "เสือน้อย" ลูกผู้ลากมากดีเค้านะ ถนัดนักกิจกรรมทางน้ำ) ขอพื้นที่สวยๆมีระยะวิ่งออกตัว

จะเตรียมอุปกรณ์เสาและเหล็กทำที่กระโดดน้ำแบบเทคตัว ติดไปด้วยเวลา อาท เอารถมารับราง

เผื่อเวลา มิ้ตติ้งหมาเยอะเวลาจำกัด จะได้ร่วมสนุกไปพร้อมกัน :062: :062:
  • โอ้!!!!! สุดยอดดดดด :o027:
  • ีมีอะไรให้พ่อเสื่น้อยช่วยบอกมาได้เลยนะ รู้ไม่มีส่วนร่วมไงไม่รู้ 55555 @พี่สู้ มันว่ายเป็นอย่างเดียว โดดไม่เป็น กุลสตรีเขาไม่ทำ 5555
  • จัดไปหน้าบ้านผมเลยเป็นไง ไหนๆก็ไหนๆแล้วให้มันสุดๆไปเลย5555
  • ไม่รู้เหมือนกันจะช่วยอะไรได้ไหม๊ งั้นขอรอไปเล่นอย่างเดียวนะก๊าบบบบบ :o036:
  • ช่วยมาซ้อมกันบ่อยๆ ก็พอ 55555
  • แวะมาแอบดูคับ 55
  • ช่าย ช่าย :-D

ทำแล้วไม่มาซ้อม ผิดหวังอย่างแรงส์

โดยเฉพาะ เจ้าโม่ อยู่ใกล้สุด งานนี้ต้องเตรียมซ้อมพร้อมกวาดถ้วยรางวัลมาประดับตู้ ทีม เราได้แว้วววว
  • ข้อดีมีหลายอย่างครับประเด็นแรกรู้จักให้สุนัขเข้าสังคมอันนี้คือประเด็นสำคัญ
    การลากคือกีฬาอยู่ที่ตัวสุนัขและการฝึกฝน
    กิจกรรมทำให้สุนัขนิสัยดี และกระชับความสัมพันธ์ ทั้งคนและหมา
    เราอาจจะเข้าใจสุนัขเรามากขึ้นจากการทำกิจกรรมหลายๆอย่างครับ มาได้ทุกอาทิตย์ครับเพียงนัดมาก่อน ถ้าจะมาทุกวันก็มาช่วงสัก4:30-6โมงเย็นครับ ยินดีต้อนรับครับ
  • สวัสดียามเช้าครับชาวนนท์ :-D
  • วัน อาทิตย์ เจอกันที่D1

ตอบรับแล้วเบื้องต้น คุณก้อง เจมส์ อาท ไปร่วมสนุกกันนอกสถานที่บ้างเน้อ อิ อิ :o027:
  • ไอ้โม่ ขาใกล้หายแล้วพี่สู้ หายดีเมื่อไรจัดเต็มคับ
  • นวดมันมั่งนะเดี๋ยวผังผืดยึด โมโม่สู้ๆ
  • อาทิตย์นี้หรอคับพี่สู้
  • ใช่ครับต้่า ถ้าว่างก็ไปด้วยกันนะ เอาไตตั้นไปลองกระโดดน้ำกับเพื่อนๆก็ดี

เห็นวันเสาร์ ที่D1 คนเยอะเลยไปวันอาทิตย์ จะดีกว่า :033: :062: :033: :062:

ไปกันแต่เช้า ช่วงบ่ายๆ เย็นๆกลับมานั่งคุย ชิวๆต่อที่บ้านคุณก้อง.......

เต้ย เอาโม่ มาลงบ่อ แถวกรมชลบ้างก็ดีนะ "วารีบำบัด" ไง ถ้าสะดวกไปด้วยกันเยอะๆฝึกโม่เข้าสังคม

แต่ถ้าไม่สะดวก ช่วงเย็น กลับไปเล่นด้วยกันที่บ้าน คุณก้องก็ได้ (ทำยังกับบ้านตัวเองเลยวุ้ย :-)) :-)) )
  • มาเลยไม่มีปัญหา
  • สายมาแล้วนะครับพี่สู้ จะปักไรว่ามาเลยครับ
  • ok เจมส์

ชื่ิอ JAGUAR รายละเอียด คิดสักครู่ เดี๋ยวโทรหา.....

อยากรีบ เอารางมาโชว์ มาล่าสุด เมื่อเช้านี้ 80%แล้ววันนี้ พรุ่งนี้ เก็บงานรายละเอียด เจียรขัดลบรอย

วันอาทิตย์ ลงสีจริง เป็นอันว่า เสร็จสมบูรณ์

image
    สโลบจากจุดเริ่มต้น ประมาณ 5 cm
    image
    สโลบ สุดท้าย เส้นชัย สามารถ ปรับได้สูงสุด 15cm
    ไฟล์แนบ
    IMG_7573.JPG 76K
    IMG_7576.JPG 101K
  • image

ช่องพวกนี้เวลางานเสร็จ ต้องดามเหล็กแล้วเชื่อมปิด แข็งแรง สวยงามแน่นอน

image

แผ่น พื้นเหล็กแบน เพท เวลาเสร็จจะมีวางครบทุกตัวน็อตสตัด เพื่อกระจายรับน้ำหนัก

ที่บอกคุณ ก้องไว้ว่าคำนวณแล้วไม่น่าต้องกังวลเรื่องพื้นปูน ในการถูกกดน้ำหนัก ตัวนี้ช่วยได้เยอะ

image

และไม่ต้องห่วงเรื่อง ปีนเกลียว เกลียวตายในอนาคต เพราะจะใช้น็อตคู่ช่วยปะคองทุกตัวตามรูปนี้
    ไฟล์แนบ
    IMG_7569.JPG 85K
    IMG_7572.JPG 84K
    IMG_7570.JPG 89K
  • ภาพที่ลงนี่ทำไว้ยาว 9เมตร เก็บงานวันนี้เสร็จ

พรุ่งนี้ ก็ตัด แยก 3ท่อนๆละ 3เมตร แล้วแต่ละท่อน จะมีเสริมคานข้างล่างกัน แยกกันแบะ และรับน้ำหนัก

image

เหล็กฉากวางไว้เพื่อ รับพื้นพรมขนาด ความหนา 20 มม นะจ๊ะ

สำหรับ ใครที่สะดวก ช่วยดูเรื่องพื้นฝากหา พื้นขนาดตามนี้รับรองไม่มีปัญหาเรื่องรับน้ำหนัก

image

เพราะน้ำหนักจะกดลงที่ล้อและรางมากกว่า เหล็กรางใช้เหล็กเพลาขาว อย่างดีไม่บิดล้มแน่นอน

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7566.JPG 111K
    IMG_7577.JPG 70K
    IMG_7574.JPG 86K