ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ศูนย์พักพิงพิตบูลส่วนเกินของสังคม
  • ช่วงนี้งานเยอะ ขอหยุดรับเลี้ยงดูแลพิทบูลเป็นการชั่วคราว
    อย่างไม่มีกำหนด ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ
    หากพร้อมรับดูแลวันใหน จะแจ้งให้ทราบภายหลังที่นี่ ครับขอบคุณ
    เจ้าของสถานที่บ้านหลังนี้ครับ :)
  • เปิดรับดูแลพิตบูลต่อครับ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป 20/06/56
    แต่ขอรับพิจารณา และตัดสินใจ เป็นรายบุคคล
    จะรับดูแลหรือไม่อย่างไร ขอดูเหตุผล ตามความจำเป็น
    มากหรือน้อยเพียงใดนั้น จะพิจารณาเองครับ
    ต่อไปนี้ อาจมีค่าใช้จ่ายเรื่องการเดินทางนะครับ(หรือเจ้าของมาส่งเอง)
    ผมอาจจะไม่ได้ไปรับด้วยตนเอง หากใครรับเงื่นใข
    เหล่านี้ได้ ติดต่อมาที่เบอร์ 088-0590490 ตั้งแต่เวลา 08.00-23.00 น.
  • มีคนโทรมาเยอะ มีปัญหาอีกมากมาย ที่จะเลิกเลี้ยงสุนัข และมีอีกหลายคนที่ต้องการ เอาไปเพราะพันธุ์ขายอยู่อีกเนืองๆ ผมยังเฟ้าติดตามตลอด แต่จะไม่อัฟกระทู้ ก็เพราะไม่อยากสร้างกะแส ในการ ทิ้งหรือหาที่เลี้ยงใหม่ ให้เจ้าพิท อาจจะตำหนิ ปฏิเสธ บ้างในบางคน หรืออาจจะรับดูแลไม่ได้ทั้งหมด ก็ขอดูความจำเป็นและเหตุผล ของแต่ละคน และก็ต้องดู ความสามารถของผมเองด้วย คงจะไม่ทำอะไรที่เกินตัว และคนที่ผลตัดสินใจรับดูแลต่อให้ ก็คงต้องมาส่งเองนะครับเพราะช่วงหลังๆนี้ไม่ได้วิ่งไปรับเองแล้วนะครับ หากจะให้ผมไปรับเอง ก็คงต้องจ้างคนอื่นไปรับให้นะครับ แต่ค้าไช้จ่าย เจ้าของหมา เป็นคนออกเองนะครับ มีหลายคนที่ ยอมมาส่งด้วยตัวเอง แต่มีอีกหลายคนปฏิเสธที่จะไม่เสีย ผมขอให้คุณคิดไว้เสมอว่า สุนัขมีค่ากับคุณแค่ใหน แล้วคุณทำอะไรเพื่อมันบ้าง นอกจากทำให้คุณมีความสุข ในยามที่คุณมีความยาก มี และมีความตายหยิบยื่นให้แก่มันในยามที่คุณไม่ต้องการมัน
  • :063: สุดยอดครับ
  • ขอความกรุณา คนที่มีเจตนา ที่ไม่สามารถดูแล สุนัขของท่านได้
    เวลาผมถามรายละเอียด เกี่ยวกับสุนัขตัวที่ท่าน อยากให้รับมาดูแล
    เพราะมันคือข้อมูลพื้นฐาน ที่ผมควรจะรู้และก็ควรจะรู้ทั้งหมด เกี่ยวกับสุนัข
    เพื่อจะได้เป็นการปรับปรุง แก้ใข และเข้าใจ ในตัวสุนัข ด้วยในระดับนึง อย่างตรงจุด
    เเละเพื่อความปลอดภัย จงเข้าใจ และรูปสุนัข ก็เป็นส่วนหนึ่งในการวิเคราะห์
    และที่สำคัญ อย่ารับสุนัขของคนอื่นมาแล้วเลี้ยงไม่ได้ หรือเลี้ยงไปเลี้ยงมา ไม่ถูกใจ
    ก็โทรมา ยกให้ผม และ ถ้าคนที่โทรมา แต่ไม่ไช่เจ้าของสุนัข คงไม่ทราบข้อมูล
    ก็ไม่ต้องโทรมานะครับ ( ให้เจ้าของสุนัข) โทรมาเอง คนที่ต้องการให้ไปรับสุนัข
    ก็ออกค่าไช้จ่ายเองนะครับ หรือก็มาส่งเอง :063:
  • แจ้ง ท่านใดมีความประสงค์ เลี้ยงพิทบูลต่อไม่ได้ ใน กทม ปริมลฑล
    แจ้งรายละเอียด ด้วย 1-2 อาทิตย์นี้อาจจะขึ้น กทม ไปธุระ หากมีความประสงค์แจ้งด่วน
    รับจำนวนจำกัด
  • ท่านที่มีความประสงค์ที่แจ้งเข้ามา และที่ส่งรายเอียดมาให้ ขอบคุณมากนะครับ
    ถ้าอยางไร จะติดต่อ ขอข้อมูลเพิ่มเติม และรายเอียดในการไปรับวันและเวลา
    ให้ทราบในภายหลังนะครับ ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมจิง ๆ คับ ได้บุญแถมมีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำ
  • ขอบคุณครับ
  • รบกวน เมล์เป็นอะไรไม่รูเซ็ง สงสัย รมต บล็อค ส่งรูปหรือสอบถาม รายละเอียด ได้ที่เฟสบุ๊ค
    เดียวกัน prakan316@windowslive.com ขอบคุณที่อยู่ใต้ฟ้า หลังคาเดียวกัน :)>-
  • ขอเป็นกำลังใจให้คุณประการนะครับ อย่างน้อยสังคมนี้ก็ยังมีคนที่ทำเพื่อส่วนรวม
  • ขอบคุณครับ ความดีไม่ได้ทำอยากขอแค่เวลาทำ อย่าไปคิดว่าแข่งกับใคร
    ให้คิดว่าแข่งกับความไม่ดีของตัวเองก็พอครับ แล้วจะมีความสุข กาย และสุขใจ ไม่ต้องมาก วันละนิด
    เท่านั้นเอง ครับ
  • ตอนนี้เมลไช้ได้แล้วนะครับ prakan316@windowslive.com
    เฟสบุ๊ค prakn316@windowslive.com
    ติดต่อได้เหมือนเดิมนะครับ โทร 088-059-0490
    ยินดีให้คำปรึกษา ก่อนตัดสินใจที่จะไม่เลี้ยงครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับ คุณประการ
  • สู้ๆนะค่ะ เข้าใจทุกคอมเม้น และเห็นใจทุกคน
  • หมาของเราเองค่ะ ชื่อแฮนค๊อก
    ไฟล์แนบ
    กกก.jpg 171K
  • ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณประการคับ :063: :063: :063: =D>
  • เงียบมาหลายเดือน หวังว่าทุกท่านคงมีความสุข กับเพื่อนสมาชิกเจ้าสี่ขาที่บ้าน
    และคงไม่มีใครทอดทิ้ง
  • ขอคุนสำหรับคำแนะนำที่ดีๆๆค่ะ
  • สวัสดีพี่น้อง ชาวพิทบูลโซน ทุกท่านครับ
    มีพิทมีเพื่อน :062:
  • สวัสดีครับทุกๆท่าน