ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ศูนย์พักพิงพิตบูลส่วนเกินของสังคม
  • จากที่อ่านๆๆมา ผมติดใจอยู่อย่างเดี๋ยวครับ ที่เลี้ยงพิทบูลถึง 8 ตัว ไม่ทราบว่าเลี้ยงแบบไหนครับ ปล่อยรวมกันเลยหรอครับ หรือว่าติดโซ่ ให้อยู่บริเวณ ของใครของมันครับ เพราะที่บ้านผม ต้องแยกคนล่ะมุมบ้าน มีอยู่สองตัว
    ไม่กล้าและไม่ไว้ใจ ให้อยู่ด้วยกันตามลำพังเลยครับ ก็เลยสงใส ครับ ขอบคุณครับ
  • ไช่ครับพิบลูเป็นสุนัขที่ไม่เอาใคร หมาถึงสัตว์ทุกอย่างแม้แต่พิทด้วยกัน(มีบางตัวที่อยู่ด้วยกับสัตว์อื่นได้แต่น้อยมาก)การที่จะเลี้ยงหลายๆตัวก็ต้องเลี้ยงที่ที่มีบริเวณกว้างพอสมควรครับ หรือมากพอควร
    การที่จะอยู่ในกรงทุกๆตัว แล้วปล่อยออกมาวิ่งเล่นครั้งระตัวกว่าจะหมดทุกตัวคงต้องใช้เวลามากครับ
    และมันจะรู้สึกอึดอัดมากถ้าหากอยู่ในกรงแคบๆ สู้ล่ามโซ้ยาวๆ สัก5-10 เมตรไม่ได้หรอกครับ
    นอกจากว่าตัวใหนจะป่วยหรือมีปัญหาจะได้อยู่ในกรงครับ (จะได้คอยดูเป็นพิเศษ)
  • ท่านใดที่จะให้พิทบลู ให้ผมดูแลต่อแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ
    ถ้าหากมีความกรุณา ที่จะนำมาส่งทางที่ผมผ่านหรือใกล้ๆ เพื่อความสะดวกของทั้งสองฝ่าย
    ก็จะเป็น ความกรุณามากครับ บางทีจะให้ไปรับถึงที่เลยก็คงจะแย่แน่เลยครับ
    เพราะว่าระยะทางอีกยาวใกลครับ พี่น้องป้ายหน้ายังคอยครับ ขอบคุณครับ
    088-0590490 :-c
  • ผมจะเดินทางคืนนี้ครับ ท่านใดให้รับเลี้ยงพิทบลูต่อโทรหาด้วยนะครับผมจะเช็คเน็ดระว่างทางครับ
  • เดินทางปลอดภัย .....คุณพระคุ้มครองนะครับ :m65: :m65: :m65:
  • ฉุกเฉิน :056:
    ขอแจ้งนิดนึงครับเรื่องการเดินทาง โดยเฉพาะคุณ power_pit ที่เป็นกำลังใจให้เรื่อยมา
    มันมีเรื่องอยู่ว่าครับ ผมเตรียมตัวเดินทาง ไปแล้วได้ระยะนึง เลยลองโทรเช็คกับเจ้าของหมา
    ตามที่ต่างๆ ก็ได้คำตอบเข้าใจเลยครับ
    1 โทรไปไม่รับสายโทรไปหลายรอบ และก็ไม่โทรกลับ
    2 ติดต่อไม่ได้
    3 เปลียนใจไม่ให้ผมคิดว่าผมจะมีจุดประสงค์และผลประโยชน์แอบแฝง
    4 รังเรยังไม่แน่ใจตัวเองว่าจะให้ดีใหม
    เพราะเหตุผลข้างต้นอย่างที่ผมกล่าวมา ทำให้ผมหันรถกลับทันที ไปพร้อมลูก และภรรยา
    เพราะผมไม่รู้ว่าถ้าไปถึงแล้ว หรือใกลมากกว่านี้ผมจะทำอย่างไง
    _หากว่าท่านใด ยังไม่แน่ใจ รองคิดดูก่อนค่อยโทรมา
    _หากคิดว่าผมเอาไปขายหรือทำประโยชน์อื่น ก็เก็บไว้เองที่บ้าน
    _เพิ่งรู้ครับว่าการทำเพื่อคนอื่นมันอยากอย่างนี้นี่เอง
    สุดท้าย
    อ่านข้างต้นนี้ให้เข้าใจก่อน คิดแล้วค่อยตัดสินใจนะครับ
    เหงาแล้วค่อยโทรมา 088-0590490 ประการ พันธุรัตน์ หนองบัวลำภู

imageimage
    ไฟล์แนบ
    T220711_05C.gif 83K
  • ขอบคุณครับสำหรับทุกสายที่โทรเข้ามา ไม่ได้หลับไม่ได้นอนเลยครับ
    ท่านใดที่มีความจำเป็นมาก ก็เอามาส่งให้ผมที่บ้านหรือใกล้เคียงก็ได้ครับ
    แต่ถ้ายังรอได้ก็ ผมจะหาวันไปรับ วันเวลาจะแจ้งให้ทราบภายหลัยครับขอบคุณครับ :065:
  • ผมจะเดินทางในวันพรุ่งนี้ เป็นครั้งสุดท้ายแล้วครับ ท่านใดที่เลี้ยงดูไม่ได้หรือไม่ว่าจะมีเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
    ถ้าจะให้ผมรับมาดูแลก็แจ้งความจำนงค์ มานะที่นี้หรือโทรหาผม ได้ตลอด 24 ชม
    และหวังว่าจากนี้ต่อไปคงจะไม่มีอะไรที่จะทำให้ท่านและพิทบลูของท่าน แยกจากกันอีกนะครับ
    และหวังว่าการรณณรงค์ จัดระเบียบ ต่างๆที่มีกำพิตบลู ก็น่าจะได้รับความร่วมมือจากทุกฝ่ายเป็นอย่างดี
    ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    a958333119.gif 30K
  • ตอนนี้อยู่ที่หมวกเหล็กครับมาถึง ตีสี่ครับ เช้ามาต้องทำภารกิจต่อครับ
    ตามเจตนารมณ์
  • พักผ่อนสองสาม ชม ไปหาน้องแม็กร์ แล้วก็เดินทางสู่ชลบุรีศรีราชา :o017:
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • เรียนขอความรู้คุณปรากราณ.
    ไอ้เจ้าทิกเกอร์นี่เป็นพิตบูลstyleใดครับ. คือหมายถึงเรสโนสหรือบูลลลี่หรือสายกัดครับผมมองไม่ออกและคิดเองว่าไม่ใช่เรสโนส//บูลลลี่ แน่ แต่เอาชัวๆถามคุณปรากราณดีกว่า..
  • แวะมากดlikeให้น่ะครับ
  • ผมว่าน่าจะสายโชว์ ผสมสายกัดแต่เป็นสายเก่าๆนะครับ
  • ไมโลเปนไงบ้างครับพี่แดง ส่งภาพให้ดูบ้างนะพี่ หวังว่าจะไม่สร้างปัญหาให้พี่นะครับ :015:
  • ไมโลน่ารักนิสัยดีครับ ร่าเริงมากไม่ต้องเป็นห่วงครับ
  • แจ้งให้ทราบ ท่านที่โทรมาหาผมต้องการให้ผมดูแลพิทบลูของท่านต่อไม่ว่าจะด้วยเหตุผลประการใด
    ผมถือว่า ท่านมีความจำเป็นครับ แต่ถ้าจะขายให้ผมคงจะซื้อไว้ไม่ใหวครับ เอาเฉพาะท่านที่จำเป็นมาก
    เอาเงินที่จะซื้อเก็บไว้เป็นค่าอาหาร และค่ายาวัคซีน ต่างๆ เลี้ยงดูสุนัขของท่านแทนท่านดีกว่าครับ
    แต่ถ้าไม่สะดวกมาส่ง ผมจะไปรับเองฟรีครับ ขอบคุณครับ
    ช่วงนี้เดินทางบ่อยไม่ค่อยได้พักผ่อนไม่มีเวลาครับ ขออภัยถ้าไม่ได้มาตอบกระทู้นะครับ
    ท่านใดที่ต้องการให้ช่วยเหลือติดต่อผมได้เลยเบอร์นี้ครับ 088-0590490 ประการ :047:
  • Mafia 12:02PM Permalink
    ใครอยากได้หมา ติดต่อไปเลยครับ เบอร์นี้ 081 888 1317

ลูกชายเป็นคนเอามาเลี้ยง แต่ตอนนี้เบื่อแล้วปล่อยให้แม่ดูแล แม่จึงโทรมาจะยกให้ผม
    และบ้านเป็นอาคารพานิชย์อีกต่างหาก คุณประการหรือใครก็ได้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยเถอะครับ
  • ให้จัดเต็มจัดหนักอีกไช่ใหมครับท่าน :063:
  • ข่าวคืบหน้าโทรไปแล้วครับคุณป้ารับ คุณป้าบอกว่าเทศบาลจักหนักไปแล้วครับ
    ตัดเขี้ยวออกหมดเลยครับ #:-s
  • 555...

เอาน่า ไหนๆก็ไหนแล้วเอาให้มันสุดๆไปเลย

เพราะหลังจากปิดการรับแล้ว ต้องใจแข็งถึงฝนจะตกฟ้าจะร้อง ก็ไม่ต้องใจอ่อนรับแล้ว

ต้องปล่อยให้เป็นหน้าที่คนที่ก่อปัญหาต้องสะสางปัญหาของตนเองซะบ้าง.. คุณประการ :063:
  • ทุกชีวิตย่อมงดงาม ตามวิถีทางที่มันเป็น X_X
  • ตื่นเช้ามาเจอข่าวลูกผสมกัดเจ้าของบ้านอีกแล้วครับ ถ้าฟังไม่ผิดพิทบลู ผสม ร็อตไวเล่อ
  • ไม่ใช่หรอกพี่ผมว่าน่าจะบางแก้วพันธ์ทาง
  • ดีใจและมีความสุขกับสังคมแห่งนี้ มีพิต มีเพื่อน(ดี) เพียบเลยผมตอนนี้

ยอมรับตอนแรกก็ งง จะเอาไปทำอะไรเยอะแยะ ถึงบ้านจะเป็นสวนก็ตาม เพราะมันปล่อยรวมกันไม่ได้ แต่พอทราบว่าเป็นคนที่เข้าใจหมาพิตบูล และใช้การล่ามก็สบายใจขึ้น ขอบคุณมากครับ

เมื่อก่อน ผมเคยคิดที่จะเปิดศูนย์หมาจร ที่รับเฉพาะพันธ์พิตบูล โดยจะใช้สวนยางของพี่สาว แต่ไปดูศูนย์หมาจรที่มีอยู่แล้วหนาว ถ้าผมทำศูนย์หมาจรพิตบูล คงต้องใช้เนื้อที่มหาศาล เลยล้มเลิกความคิดไป

ขอบคุณคุณปราการ มากครับ มีโอกาสคงได้สังสรรค์พูดคุยเรื่องหมาพิตบูลกันสักครั้ง ^:)^
  • คุณprakanคุณสุดยอดครับ =D>
  • ขอบคุณน้ำใจของพี่ปราการมากครับ ทีทำให้สังคมพิทบูลสวยงามครับ
  • ยินดีครับพี่มาร์ค แต่ผมไม่ดื่ม ไม่สูบครับ เสพอย่างเดียว :-? :-?
    วันวานผมยังคิดว่าผมคงช่วยเหลืออะไรไม่ได้ เพราะไม่มีเพื่อนในวงการพิทบลูเลยครับ
    แต่วันนี้เมื่อผมได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรักจริงๆ โดยไม่มีการซื้อขายเข้ามาเกี่ยวข้องผมว่าผมเริ่มมีเพื่อนครับ
    แล้วก็เป็นเพื่อนที่ร่วมทางกันจริงๆครับ ขอบคุณครับ
  • ตั้งแต่พี่อยู่ในวงการนี้มาก็ประมาณ 13 ปี สิ่งที่เป็นสัจธรรมสำหรับวงการนี้คือ

คนที่คาดหวังสูงเขามากะเอารวยจากหมา พิตบูล ล้วนบาดเจ็บ บางคนแทบไม่มีที่ยืนในสังคม
    แต่คนที่ไม่คาดหวังอะไร เข้ามาเพราะความรักในสายพันธ์จริงๆ ต่างก็ล้วนมีความสุข มีเพื่อนฝูงมากมาย

ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ พิตบูล มันเป็นหมาต้องคำสาปจริงๆครับ :-D
  • สุดยอดจริงๆ ครับพี่ประการ ขอคารวะ 1000 จอก :o034:
  • พี่มาร์คช่วยประสานงานให้ผมหน่อยครับ ว่าท่านใดที่มีความจำเป็นที่จะไม่สามารถดูแลพิทบลูต่อได้
    เพราะว่าวันสองวันนี้ผมจะขึ้น กทม ไปรับพิทบลู จะได้ไม่ต้องขึ้นลงหลายรอบครับ เพราะว่ามีที่อื่นๆอีกนะครับ :-D
  • จบรายการตีสิบ อีกวันมีคนโทรมาเพียบ แต่ไม่ได้คิดจะเก็บเบอร์โทรเลยครับ และโทรก็ดันเข้าเยอะมาก เบอร์ก็เลยโดนทับไปอีก เสียดายจัง
  • ขอบคุณครับ พี่มาร์ค ตอนนี้ทุกคนอาจจะให้ความสำคัญ ให้เวลากับพิทบูลของตัวเองมากขึ้น
    และคงจะรู้จักตัวเอง และพิทบลูมากขึ้น เช่นกัน และหวังว่าจะเป็นไปในทางที่ดีขึ้น
    ใจจริงก็ภาวนา ไม่ให้คนโทรมา เพราะอยากให้ทุกคนแฮปปี้ กับพิทบลูของตัวเอง
    เลี้ยงมาตั้งแต่เล็กเป็นใครๆก็รักก็ห่วง แต่ถ้าวันใดที่มีปัญหาที่หาทางออกไม่ได้ หรือไม่มีทางเลือก
    ให้เลือกผม ผมอยากให้มันมีชีวิตอยู่ ชีวิตใคร ใครก็รัก
    image
    ไฟล์แนบ
    c286e4aeaae06794129936435b31dcd4_1202820562.gif 23K
  • เป็นกำลังใจให้พี่เหมือนกันครับพี่ประการ นับถือน้ำใจพี่จริงๆ ^^
  • สดยอดจริงๆคับพี่ PRAKAN =D> เสียดายที่เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย
  • คาราวะ 10000จอกครับประการ
  • ขอบคุณครับ อย่างที่เขาว่า ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอา (ใจสู้หรือเปล่า) :-D
  • การเดินทางครั้งต่อไปครับ หนองบัวลำภู ชัยภูมิ โคราชสูงเนิน สระบุรีท่าเรือ รังสิต อ่อนนุชประเวศ
    อยุธทยา อ่างทอง สิงห์บุรี ชัยนาท อุทัยธานี นครสวรรค์ ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้ไม่ขาดสาย
    จะเป็นวันใหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ กำลังหาวันว่างอยู่ครับ น่าจะไม่กี่วันนี้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    003.gif 63K
  • ต้องย่อมรับว่ายอดเยี่ยมมากๆสำหรับเคสนี้ของคุณประการ ผมถือว่าเขายอดเยี่ยม กระเทียมดองจริงๆ ในวงการพิทบูล กล้า ใจถึง และรู้ลึกซึ้งในวงการพอสมควรในพิทบูล ผมคนหนึ่งรัก ชอบ หลงไหลพิทบูล แต่ย่อมรับใจไม่ถึงถ้าไม่ใช่หมาตัวเอง ยังมีความกลัวในพิทบูลอยู่ กับความโหด หน้าตาน่ากลัว แต่ของเองไม่กลัว ขู่มาโดนตวาดทันที ผมยกหัวแม่โปงให้เลยว่า เยี่ยมมากครับคุณประการ =D>
  • ถ้าวันนี้ถ้าเราได้ดูแลเขา มีให้เขากิน มีที่อยู่ให้เขานอน อยู่รอดถึงวันพรุ่งนี้
    แค่วันนึงมันก็ยังมี่ความหมายมาก น้ำใจอยู่ที่คนให้ ไช่คนรับ :063:
  • เป็นกำลังใจให้ครับ :063:
  • เป็นกำลังใจให้พี่ประการครับ โทรไปคุยแล้วพี่อยู่บนเขาสัญานไม่ดีเลย หวังว่าคงได้เจอกันครับสู้ๆๆ
    วุด หนองไผ่ เพชรบูรณ์
  • คุณปราการ มีคนย้ายบ้านไปแล้วทิ้งหมาไว้ มีน้องคนหนึ่งโทรมาขอความช่วยเหลือ เป็นหมาพิตบูลด้วย
    ถ้ายังรับไหว รบกวนติดต่อที่เบอร์นี้ครับ 085 551 6962 ขอบคุณมากๆ แต่ถ้าไม่ไหวแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
  • หวังว่าสักวันหนึ่งคงจะได้ไปรับจากพี่ประการ มาอุปการะสักตัวคับ แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมต้องรอลูกผมจากไปก่อนครับ ผมสงสารหมาที่ถูกทิ้งคับ ที่พี่ประการไปรับมา
  • เมื่อสักครู่ มีโทรมาอีกหนึ่งสาย น้องชายเอามาเลี้ยง แต่ไม่ดูแล พี่สาวเป็นคนรับภาระต่อ ตัวเองโดนกัดไปแล้วสองครั้ง วันนี้แม่โดนกัด โทรมาขอให้ช่วย ผมเลยแนะนำว่าขนาดเจ้าของมันยังกัด ก็ส่งมันไปเกิดใหม่เถอะครับ อย่าเอาอันตรายไปให้คนอื่นเลย เราก่อปัญหา เราก็ควรจบปัญหาด้วยตัวเราเอง

ฟังแล้วมันอาจจะโหดร้าย แต่มันก็คงไม่มีทางเลือกไหนที่ดีกว่านี้อีกแล้ว หากใครสนใจจะรับมรดกนี้ ติดต่อไปที่ 081 797 7609

ขอบคุณครับ
  • อยากด่าคนขายจริงๆ นะครับ ที่พวกนี้เงินมาผ้าหลุด ไม่เคยสนใจว่าคนที่ซื้อไปเป็นแบบไหน และไม่เคยติดตาม :o034:
  • image
    image
    image

ภาพชาวนาผู้เคราะห์ร้ายและสถานที่เกิดเหตุ พิตบูล 4 ตัว รุมทำร้าย
    ไฟล์แนบ
    Pit1.jpg 211K
    pit2.jpg 223K
    pit3.jpg 289K
  • ก่อนที่ใครจะทอดทิ้งหมาอยากให้อ่านครับ

http://pitbullzone.com/main/?p=193
  • เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ
  • ต้องการพิทบูลอีก โทรมาคุยได้คับ

0828843935 บอย