ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Champion Ship 1/2013
  • งานนี้ Puma ต้องเป็นแม่ทัพแล้ว :-D
    image
    ไฟล์แนบ
    pu.JPG 140K
  • ไม่ทราบว่าฝึกได้เท่านี้จะพอจะมีทีมไหนสนใจซื้อตัวเข้าทีม กำลังหาสปอนเซอร์พาไปขนรางวัลครับ

เมื่อต้นปี 2556

เมื่อวานนี้

ตอนนี้ที่ทำได้คงจะยังเด็กๆสำหรับนักลากรุ่นเก๋าแต่กว่าจะถึงวันแข่งจะพัฒนาไปได้แค่ไหนคอยติดตามชมเพราะผมเพิ่งเริ่มฝึกเองนะ อิอิ (โม้ขั้นเทพไหมเรา)
  • ไม่ได้เก่งถึงขั้นจะสอนนะครับ แต่ถ้าคุณ vee24296 อยากฝึกลากจริงๆ ศึกษาวิธีการฝึกใหม่ดีกว่าครับ ดูจากกำลังใจที่อยากลากของหมาแล้ว ไปได้ไกลครับ เสียดายหากจะเสียซะก่อน ลากน้ำหนัก ไม่ใช่ลากทนนะครับ
  • หนาวจังเลย ฝนตกทั้งคืน อากาศอย่างงี้หมาชอบ นอนสบายเลยตูไม่ต้องซ้อม555555
  • ฮื่มๆๆๆนะ "ไม่ได้เก่งถึงขั้นจะสอนนะครับ แต่ถ้าคุณ vee24296 อยากฝึกลากจริงๆ ศึกษาวิธีการฝึกใหม่ดีกว่าครับ ดูจากกำลังใจที่อยากลากของหมาแล้ว ไปได้ไกลครับ เสียดายหากจะเสียซะก่อน ลากน้ำหนัก ไม่ใช่ลากทนนะครับ" :065:
  • ปลุกเสือโด้ขึ้นมาก่อนครับอย่าเพิ่งนอนรับรองไม่เกินสิ้นปีนี้พี่โด้ได้หลับยาวแน่ กร๊าาาาก :p
    image

ฟิต ฟิต
    image

อิสานคงจะไม่ค่อยหนาวแล้ว แต่อุดรคงจะหนาวนาน :-" :-" :-"
    ไฟล์แนบ
    w1.jpg 137K
    w2.jpg 164K
  • ความเป็นซูปต้าร์ มันก็เลยหอมหวานเย้ายวน ชนะใครก็ไม่มันเท่าชนะซูปเปอร์สตาร์จริงไหมแมน 55
  • วัน_พิต ครับ ตอนนี้อุดรอากาศเย็น จนใส่เสื้อแขนยาวครับ แต่เรื่องลาก ร้อนแรงเสมอครับimage
    ไฟล์แนบ
    papjetdo.jpg 129K
  • หมาครอกกรามล๊อก นี้เกิดมาเพื่อเจ็ดโด้จริงๆๆ 555+ เหลือโตนลูงเด้ เอิ๊กๆๆๆ :028:
  • image

ขอแนะนำ แรมโบ้ สมาชิกล่าสุดในพิกัด 36-40 กก สังกัดทีมยังเติร์ก
    ไฟล์แนบ
    แรมโบ้.jpg 149K
  • และขอแนะนำ อสูรกายขาว บารอน แอท โฮมอโลน

image
    รูปนี้ชื่อว่า เลียปากรอ เจ้ทโด้ ขนมหวาน
    image
    ข้าคือ อสูรกายขาว บรรลังค์ 36-40 ขอจองยาวทั้งปีเลยนะจ๊ะ
    image
    รูปนี้ชื่อว่า บารอน นอนมา ขาเท่าแขน ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    B1.jpg 71K
    บารอน.jpg 68K
    B.jpg 115K
  • รบกวนพี่ๆ ช่วยอธิบายหน่อยครับ การฝึกให้หมามันอึดมันมีข้อเสียยังไง

ก็ไม่ได้ฝึกลากน้ำหนักจริงจังครับ เพราะไม่ได้มีรางลาก มันก็แค่วิธีการปลดปล่อยพลังงานส่วนเกินช่วงที่ไม่มีเวลาพาวิ่งเป็นชม.ๆ ลากสัก10-15นาที พอได้เหนื่อยค่อยพากลับบ้าน ถ้าออกกำลังไม่พอมันก็จะขุดดิน วิ่งกระโดดในบ้าน....สาระพัด พอลากน้ำหนักเดิมซ้ำๆ บ่อยๆไอ้ที่10-15นาที ทำมันเหนื่อย ก็มาเป็น15-20 นาทีถึงจะเอาอยู่ พอมันนานไปเวลาไม่ค่อยจะมีก็ต้องเพิ่มน้ำหนัก ตอนนี้2เส้น 3นาที เหนื่อย ก็ลดเวลาการพาไปออกกำลังกายลงได้ตั้งเยอะ จากปกติเดินวิ่งเกือบ 2 ซม.
  • เกรงว่ากระทู้นี้จะเสียบรรยากาศ

เรียนเชิญคุณvee24296ไปกระทู้นี้ครับ http://pitbullzone.com/community/discussion/33917/เรื่องของเจ็ทโด้อุดรครับ#Item_20 และคุณจะได้อย่างที่คุณต้องการ + เพิ่มให้อีกด้วยมันจะมากกว่าที่คุณต้องการอีกแน่นอนครับผม

คุณjames_mis เขาก็หวังดีต่อคุณและหมาของคุณ เห็นวิธีการของคุณมันผิดครับ เลยแนะนำ เพียงแต่คำแนะนำมันไม่สบอารมณ์คุณก็แค่นั้นเองครับผม

และสิ่งที่คุณทำอยุ่ลองไปกระทู้ที่ผมบอก คุณจะได้ นกสองตัวในนัดเดียวเลยครับผม ด้วยความเคารพนะครับ
  • ถ้าพี่บอกก่อนว่าต้องการแค่อึด คงไม่ว่าไรหรอกครับ แต่พี่เกร่นว่าอยากลาก อยากลงสนาม ก็แนะนำ ขอโทษนะครับ ถ้าไม่สบอารมณ์ แค่อยากให้สนุกกันเยอะๆเท่านั้นเอง
  • james_mis ผมไม่ได้โกรธและไม่ได้สบอารมณ์ เพียงแค่สงสัยครับ เพราะความรู้น้อยเลยไม่รู้ว่ามันจะทำให้หมาจะเสียได้ยังไง คิดแต่ว่าลากได้น้ำหนักมากและลากได้ไกลก็ยิ่งดีซะอีก ผมก็อยากร่วมสนุกด้วยครับ แต่ท่านทำให้สับสน
    superkim ขอบคุณครับจะเค้าไปอ่านและเข้าไปถามในกระทู้นั้นแทนครับ
  • คุณvee24296แค่มีความพยายามทำหมาลากผมก็ว่า ok แล้ว เพราะคนเลี้ยงพิทฯมีเยอะมาก แต่คนทำหมาลาก หรือพาหมาทำกิจกรรมมีน้อยมาก ค่อยๆศึกษาดูไปเรื่อยๆคับ เก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ลองผิดลองถูก ถามมาตอบไปจากคนที่เขาทำได้แล้ว เก่งแล้ว มีหลายคนในที่นี้ หมาแต่ละตัวฝึกได้ไม่เหมือนกัน

เรื่องกระทบกันเป็นเรื่องปกติธรรมดาในบอร์ด เพราะเราไม่ได้มานั่งคุยกัน ไม่เห็นหน้าตากัน ภาษาเขียนกับภาษาพูดมันต่างกัน ภาษาเขียนมันดูจริงจังเป็นเรื่องเป็นราว ต่างกับคนนั่งพูดคุยกัน มันมีน้ำเสียงมีรอยยิ้มมีอะไรมากมายหลายอย่างที่ต่างกัน

หลายคนทะเลาะกันในบอร์ดทั้งที่เคยรู้จักกัน คุยกันดีๆมาก่อน เรากำลังจะเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน(ไม่ใช่แฟนกันนะ) แต่จริงๆแล้วก็ไม่ได้มีอะไร เพียงแต่การเขียนการใช้คำมันต่างกัน มันเลยดูเหมือนมีอะไร ขอเอาสิ่งดีๆในที่ตรงนี้มาเชื่อมสัมพนธ์(อย่าคิดลึก)กันดีกว่า มีข้อสงสัยซักถามตามประสาคนเลี้ยงพิทฯลากโทรได้คับ081-9549220 หรือจะให้โทรกลับมาก็ได้(เรื่องหมาๆลากเท่านั้นนะ)ฮ่าๆๆๆๆ
  • โห่ ขาบารอน เป็นขาหมูแล้ว กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหมู หมู หมู
  • โว้ โว้ โว..................เอาเข้าแล้วมั้ยหล่ะครับพี่น้อง เสือร้ายแห่งเมืองอุดรฯ ( สาวงานต่างแดน ) ตื่นซะแล้ว

พี่มาร์คต้องรับผิดชอบนะครับพี่ มาว่าพี่ผมเป็นเกย์ ได้ไงครับ ก็เห็นๆอยู่ว่าไปด้วยกันกับพี่อาทูลนินาครับ ชิมิ ชิมิ

ไม่เอาหล่ะ ไม่พูดต่อดีกว่า ..............................หุ หุ ( แค่ไปเที่ยวต่างประเทศเฉยๆครับอย่าคิดลึก ) :">

..............................................................0..............................................................

ว่าแต่ว่า " แรมโบ้ " ไปงานลากฯที่เชียงใหม่ด้วยมั้ยครับ ถ้าไปขอได้รับเกีรยติจาก " น้องพลอย " สิงห์ 1 ลัง ครับ

..............................................................0...............................................................

ส่วน " บารอน " ขอจัดให้ " ลุงโด้ " เป็น สิงห์ 1 ลัง ครับ ( เสมอข้างจรวดทบ. มีแต่กินกับกิน )

..............................................................0................................................................

ส่วน " บาร์ซ่าส์ " VS " ลุงโด้ " ผมไม่เล่นครับ เพราะรักทั้งคู่ครับ ;-)

..............................................................0.................................................................

พี่ตั้มครับ ให้ " พูม่า " เป็นแม่ทัพใหญ่เหรอครับ โห พี่สันต์ งานงอกนะเนี้ย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

..............................................................0.................................................................

image
    วันเบาๆครับน้องพลอย
    ไฟล์แนบ
    Monster 045.jpg 142K
  • ว่าด้วยเรื่องการเล่นสุนัขลากน้ำหนัก , การฝึกสุนัขลากน้ำหนัก และ การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก ครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ vee24296 , ท่าน james_mis , ท่าน jetdoud , ท่าน superkim , ท่าน thai_mk และ พี่มาร์ค และพี่น้องสิงห์นักลากทุกท่าน

การเล่นสุนัขลากน้ำหนัก

นั้นไม่ยากครับ เพียวแค่ท่านมี สุนัข , ชุดลาก+อุปกรณ์ , พื้นที่ , เวลา และความอยากที่จะทำ ก็เพียงพอที่จะมีความสุขกับมันแล้วครับ

การฝึกสุนัขลากน้ำหนัก

ก็เพื่อเป็นประโยชน์ต่อตัวนักกีฬา ( สุนัข ) และ แฮนด์เล่อร์ ( มนุษย์ ) เองครับ ดังนี้

ต่อตัวสุนัข

1.สุนัขจะได้รับการออกกำลังกายอย่างเป็นประจำและถูกต้องตามลักษณะกายภาพ

2.สุนัขจะได้รับการบาดเจ็บน้อยถึงน้อยที่สุดจากการฝึกซ้อมโดยการควบคุมของแฮนด์เล่อร์

3.สุนัขจะได้รับการขัดเกลาทั้งทางด้านจิตประสาทและความเชื่อมั่นในกันและกัน

4.สุนัขจะไม่มีโอกาสไปแสดงพลังในที่ที่ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

5.สุนัขจะสวยจะเก่งจะดีเองตามระยะเวล่ที่เราสั่งสมประสบการณ์ให้แก่เค้า

ต่อตัวมนุษย์

1.ท่านจะได้รับกับความสุขที่ท่านแสวงหาจาก อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย

2.ท่านจะได้รับสุขภาพจิตและกายที่ดีอย่างสมดุลย์จากการที่ท่านได้ลงมือปฏิบัติเอง

3.ท่านจะได้รับความภาคภูมิใจจากสิ่งที่ท่านได้ลงมือปฏิบัติ

4.ท่านจะได้รับเกีรยติจากเพื่อนร่วมทางบนถนนสายลากน้ำหนัก

5.ที่สำคัญคือ ท่านจะได้ดูแลไมตรีซึ้งกันและกันด้วยใจจริงของท่านเอง

การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก

ก็เพือ่ประโยชน์สุขต่อทุกๆฝ่ายทั้งผู้ที่เลี้ยง อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย และผู้ที่ไม่ได้เลี้ยง เพราะเราอยู่บนโลกดวงเดียวกัน

อาจเป็นกุศโลบายอย่างหนึ่งที่ทำให้เราผู้ชอบและเลี้ยงอเมริกัน พิทบูลเทอร์เรีย ได้มีส่วนช่วยเหลือกันมาโดยตลอด

ว่ากันว่า หากมีของดีแล้วไม่นำมาโชว์ ก็อาจทำให้ได้เห็นแค่ด้านด้านเดียวของของสิ่งนั้น

หากแต่เราเพียงแค่นำของที่ดีนั้น มาขัดเกลาให้ได้มาซึ่งความปราณีตในกระบวนการแล้วนั้น ย่อมส่งผลให้

เกิด " คุณค่าในตัวมันเอง "

ฉนั้นการแข่งขันก็เป็นบันไดขั้นหนึ่งที่จะทำให้ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย และ พวกเราผู้ที่ทั้งชอบและครอบครอง

ได้หันมาใส่ใจในคุณค่าของตัวสุนัขเพราะลึกๆลงไป " สุนัขของเราสวยและมีคุณค่าที่สุดต่อตัวเราเอง "

หากเพียงแต่เราเองก็อยู่ในสังคมคนหมู่มากครับ จึงเป็นการดี หากจะส่งเสริมกันให้เดินไปในทางที่ดีที่เหมาะครับ

ปล.ผมขอฝากใว้อีกหนึ่งความคิดครับ ด้วยความเคารพ ในวิถีของชีวิต ครับ ขอบคุณครับ :039:
  • ว้าาาาวววท่านพี่ประธานหนุ่มมาชุดใหญ่
  • กลายเป็นกระทู้ทรงคุณค่า ทั้งสาระและบันเทิง สุดยอดมากครับประธานหนุ่ม
  • -แม่ทัพ ใหญ่พูม่า บนหลังพี่สันต์สวยดี
    - ปธ.หนุ่ม ครับ ไอ้เจ้าบ่าซ่าส์ นี้ตัวไหนง่ะ ผมจำไม่ได้ แต่ตอบรับจับไปแล้ว 55555สิงห์ 1 ลัง
    -ปธ.หนุ่ม ครับ เรื่องเที่ยวเมืองนอกนั้น นานมาแล้ว ว่าแต่ว่าใครไปอะไร ยังไง จำไม่ได้แล้วครับ ฮิฮิฮิ
    -ปธ.หนุ่ม ครับ บารอน Vs เจ็ทโด้จับกิน"ตับ" ได้เลยครับ แถมต่อน้ำหนักหมาให้ "หูตึง" อีกตัว สิงห์ 1 ลังครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค

โอเค๊!!! ผมก็ว่าตามนั้นหล่ะครับพี่ไพฑูลย์ จับกิน " ตับ " ( เดี๋ยวเราไปหาตับเด็กๆกินกันนะครับพี่ที่ ช.ม. อ่ะ ) :*

อ๋อ " บาร์ซ่าส์ " ก็ของน้องแมน ตัวที่ผูกอยู่ด้านหลังเวทีที่ D1 ไงครับพี่ เป็นพี่น้องกันกับ กรามเทพ ครับ
  • เอ้า เหรอ งั่น ส.บ.ม.ย.ห. ถ้า พี่น้องกราม......เจ็ทโด้่จะสกัดไว้ทุึกตัว ตราบใดมีโด้ กราม....กับพี่ ยังต้องหยุดอยู่ก่อน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • :o016: 5555555555555555555555
  • เยี่ยมครับ " ลุงโด้ " คนก็เก๋า หมาก็แก่ มามะงานนี้หล่ะ แล้วหลานจะได้รู้กันว่า พี่หน่ะไม่ไช่ลุงนะเฟ้ย เหอะ เหอะ

ปล.คำโบราณว่าใว้ว่า " ถึงจแก่ก็แก่ที่ตัวเลข อาจแก่ที่ฟันฟางหลุดไปบ้าง แต่ เอว ยังใช้งานได้ดีเสมอ " ครับ :063:
  • โด้บอก. สบายจายยลวกเพี้ย 555
  • อ้าวอาเฉิน วันนี้งดซ้อมหมาบ้างก็ได้ครับน้อง เดี๋ยวมานจาเก่งเกินน้องพลอย อิ อิ

แต่วันนี้อากาศดีมากๆ น่าพาหมาไปว่ายน้ำจัง ตอนเย็นอาจไปเล่นด้วยนะครับที่สโมสรณ์ฯครับ

ปล.เบื้องต้นอาหารการกินในวันที่ 2 / 2 / 56 ที่บ้านท่านทัย ดังนี้ครับ

1.ย่างหมู 8 กก.จากดีเจดามพ์ MK

2.ชุดเป็ด 5-6 ตัว ทั้งย่างและลาบ จากพี่จอร์จ MK

3.ข้าวเหนียวพร้อมใส้หมูย่าง 4 กก. จากกลุ่มน้องๆ ที่สระว่ายน้ำ MK

4.ชุดไก่ สหฟาร์ม จากน้องเบนซ์ KK

5.ปลานิลเผา จาก พี่ๆน้องๆ MK

6.ส้มตำรสเด็ดไม่จำกัดจำนวน จาก น้องนทสรวง MK

7.ขนมจีนน้ำยาไก่กะทิชุดใหญ่ จาก คุณต๊ะโหล คนสวย MK

8.น้ำและน้ำแข็ง ฟรี ตลอดงาน

9.เครื่องที่มี L ก ฮ จัดกันที่หน้างานครับ ใครแพ้จ่าย ใครชนะ กินฟรี

เบื้องต้นดังนี้ครับ หากท่านใดต้องสมทบแจ้มาได้เลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
  • พี่หนุ่มครับ ถ้าว่างเจอกันที่สระว่ายน้ำนะครับ จะได้จัดภาพสายแข็งไปโชว์ทีมเหนือ ทีมกรุง สักภาพสองภาพ ว่าน่ารักขนาดไหน.
  • โอเค๊.......................17.00 น. เจอกันครับน้องๆ " สายแข็ง " ชื่อมันน่าโดน...นะเนี้ย...ว่าม่ะ :-))
  • โห่ ท่าน ปธ.หนุ่ม เห็นรายการแล้ว สุดยอดจริงๆๆ ไงจะรีบทำธุรให้เสร็จทันหรือยังไง จะแจ้งนะครับ ฝากคิดถึงพวกเ่ราทุกคนด้วย โดยเฉพาะ ดาม เอ็ก บอย (ได้ข่าวหัวใจละลายกันหมด)
    -สายแข็ง ในสระว่ายน้ำ ขอมั่งดิ55555555555555
  • รีบๆทำธุระให้เสร็จนะครับ คุณพี่น้องๆเค้าคิดถึงครับ รักนะจุ๊บ จุ๊บ :* :*

ปล.น้องๆกลุ่มที่พี่เอ่ยนามมานิ สบายดีแล้วครับ ไม่ต้องห่วงครับ ;-)
  • เหล้าขาว 40 ดีกรีจากเมืองยโส 1 เท จะกินเหล้าขาวใครมีปัญหา.........ว่ามา ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ :-)) :-)) :-)) :-)) :p
  • มีครับท่านจอมยุทธเล็กฯ คือว่า ขอ M-150 หรือ กระทิงแดง ติดไม้ติดมือด้วยนะครับท่าน ขอสักจอกครับ

อ้อ.........ขอมะยม , มะขามเปียก ไม่งั้นก็ มะขามป้อม มาด้วยนะท่านนะ

พูดแล้วน้ำยายไหยเยย............................ซู้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :-)) :">
  • กินเบียร์แกล้มหมูเมาหัวปักหัวปล่ำ....กินหมูแกล้มเหล้าขาวไปนำกันหลองซอง!!!!! :-)) :-)) :-))
  • เหล้าขาว 40 ดีกรีจากเมืองยโส 1 เท จะกินเหล้าขาวใครมีปัญหา.........ว่ามา ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ

-ใครมีปัญหา ทายมา เมาเหล้าขาว ตอบได้หมด ทายมา ทายมา :o066:
  • น้องแมนไม่น่าท้า ซุบตาร์โด้เลย ยิ่งสนามนี้สาวๆเยอะโด้ลากกระจาย ฟันธง....
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

ปุฉา = อะไรเอ่ย ? ได้ MAX WEIGHT อะ อะ ไม่ต้องตอบครับ

วิสัจฉะนา = " อีสานทีม " ครับ หุ หุ

ปุฉา = อะไรเอ่ย ? ได้ BEST IN SHOW อะ อะ ไม่ต้องตอบครับ

วิสัจฉะนา = " อีสานทีม " ครับ หุ หุ :-))
  • ขอสรุปกันลืมก่อนนะครับ ผิดพลาดอย่างไรทักท้วงด้วยเด้อ อำกันจนมึนงง ไม่รู้อันไหนจริงอันไหนเท็จ 55

กรามเทพ vs ไลแค่น 5 ลัง (วัว)
    เดอะ สลาตันหูตึง vs บักสันทัดเหลนท่านเปา 1 ลัง (เสือดาว)
    แรมโบ้ เด็กสร้างยังเติร์ก vs น้องพลอย 1 ลัง (สิงห์)

ส่วน สองคู่นี้มีด้วยหรือเปล่าครับ
    บารอน vs เจ้ทโด้
    เดอะ ตึง vs เจทโด้
  • วิปัสสนา = The Dukedick กดดันพี่มาร์คหน่อย ปล.พี่มาร์คทำให้ได้นะครับผมรอกินเบียร์พี่อยู่ครับ :-)) :m93:
  • ขอเตือนด้วยความหวังดีนะครับพี่น้อง อยากได้ถ้วยกลับให้ฝึกหนัก เพิ่ม3เท่าตัวเด้อ พี่น้อง
  • OK . ครับพี่มาร์ค

บารอน vs เจ็ทโด้ ผมจัดข้างโด้ สิงห์ 1 ลัง ครับ

:">

ปล.ข้างบนผมเขียนผิดครับ ต้องเป็น " วิปัสสนา " ขอบคุณท่านจอมยุทธเล็กฯครับ
  • สรุปนะครับ

กรามเทพ vs ไลแค่น 5 ลัง (วัว)
    เดอะ สลาตันหูตึง vs บักสันทัดเหลนท่านเปา 1 ลัง (เสือดาว)
    แรมโบ้ เด็กสร้างยังเติร์ก vs น้องพลอย 1 ลัง (สิงห์)
    บารอน vs เจ้ทโด้

ส่วน เดอะ สลาตันตึง vs เจทโด้ รอเจ้าของค่ายตัดสินใจก่อน :p
  • ถ้าทีมอีสานซ้อมเพิมเป็นสามเท่า เกรงว่าทีมอื่นจะไม่ได้ถ้วยซักใบเลยครับ พี่สมพงษ์อิอิ
  • วันนี้อดซ้อมหมาเลยคับพี่เฉินหลง อาจารย์นัดสอน เลิกตั้งสี่ทุ่ม

• ไลเเค่น กับเอลวิน อดซ้อมเลย
  • เราอดซ้อมอย่างนี้บ่อยๆจะสู้เค้าไม่น้อพี่ ฮ่าๆๆๆ

ใกล้ถึงวันที่2แล้วด้วยวันนี้เข้าไปที่สระว่ายน้ำมั้ยพี่
  • ขอเตือนพี่โด้ ด้วยความหวังดี เดอะดุ๊กนะครับ ไม่ใช่ดุ๊กดิ๊ก :-D
  • บักสัดทัด จะเจอดีเป็นตัวแรก เอามาประเดิมเชือดโชว์กลางงาน เบิกเบียร์ฟรีมากินมัดจำก่อนดีไหม 55