ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • ที่ไปกันบ่อยๆก็ในเมืองเอก ริมสนามgolfสวยครับบรรยากาศดีมากๆ แล้วก็บึงบ้านท่านมุกใหญ่มากเช่นกันบรรยาศดีโคตรอันนี้อยู่บางบัวทองเลยครับ แล้วบางไทรอยุธยา ท่านมุกบอกเจ๋งแต่ผมยังไม่เคยไป แล้วก็ริมเขื่อนแถวๆปทุมอันนี้ก็ยังไม่เคยไป เดี๋ยวรอท่านมุกเค้ามาตอบครับ ทะเลก็มีน่ะครับปากน้ำ อันนี้ผมก็ยังไม่เคย ว่างๆมาแจมกันได้เลยพวกเราทุกๆคนยินดีครับ มาแล้วจะติดใจ 555
    ไฟล์แนบ
    24739[1].jpg 18K
  • หวัดดีคับทุกคน.....กว่าจะได้เข้ามาก็จะจะเลิกงานเเล้ว...พอดีไฟที่ทำงานดับ...พอไฟมาประชุมต่ออีก สุดยอด..ไม่ว่างเลย
    .....เเต่สุดท้ายก็มาเเจมกันจนได้...
    ........เป็นไงบ้างคับเป้..จองโต๊ะได้เเล้วเหรอ..เก่งนะเราเนี้ย..อิอิ.....ผมไปเเน่นอนคับ..
    ........ป้าพร...ไม้ถูพื้นสุดยอดเลย ประหยัดเวลาก่อนไปทำงานได้เยอะเลย...คับ
    .......พี่ยุ่นเมื่อไรจะได้กินเหล้าบ้านพี่เนี้ย...
    .......................กลับบ้านก่อนนะ..อาหารลูกหมดเดี๋ยวร้านปิดก่อน...อิอิ...ไปละ
  • เร็วๆนี้ครับ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะเชิญมากินข้าวกัน พี่โทรหาไม่รับเลยน่ะ สงสัยจะขับรถอยู่ ได้ข่าวมีสมาชิกใหม่อีกแล้วน่ะ อยากเห็นจัง เอารูปมาลงให้ดูหน่อยดิ พี่สั่งช่างทำบ้านต่อกรงอยู่ประมาณแบบนี้ แต่มีหลังคาด้วยเอาอันใหญ่ๆกั้นกลางเปิด2ประตูให้มันอยู่ใกล้ๆกัน ข้างนึงสีดำอีกข้างนึงสีขาว กลัวตอนกะทิเป็นสัด ซูโม่มันคลั้งทะเลเดือดแน่เลย อยากทำแยกกันไปเลยแต่พี่เก๋ไม่ยอม กลัวมันเหงาต้องให้มันอยู่ใกล้ๆกัน ผ.บ.สั่งเราก็เงียบอย่างเคย
    ไฟล์แนบ
    dog_cage_a2.jpg 119K
  • กรงพังฟันธง
    แยกแล้วเลื่อนชิดกันดีกว่ามันก็ติดกัน
  • กลับมาแล้วซิ เป็นไงเหนื่อยไหมละ พี่ตั้งแต่7โมงเช้าวันนี้ยาวถึง5ทุ่มเลย เห็นด้วยเรื่องกรง แต่คนที่บ้านไม่ยอมเดี๋ยวจะลองคุยใหม่ช่างยังไม่ได้ทำเห็นว่าเสาร์อาทิตย์นี้จำเชื่อมแล้วตอนนี้เทพื้นปูนอยู่
  • มุกพี่สั่งช่างยาวข้างละ120 แล้วกั้นกลางไว้ สูง110 กว้าง90 เล็กไปรึเปล่ายังแก้ได้ทัน หลังคาลอนคู่ เอาทรงสเปนเลยสั่นข้างยาวข้าง
  • หวัดดีคับพี่น้องทุกคน
  • มุ้งด้วยพี่ยุ่นติดชนวนกันความร้อนด้วย
  • ตอนเล็กๆไม่ค่อยน่ากลัวครับป้าพร แต่พอมันโตแล้วนี่ดิ ยิ่งเวลาเราไม่อยู่บ้านขื่นเอาไว้รวมกันมันน่ากลัวน่ะครับ ของผมขนาดเล็กๆยังล่อกันหูฉีกเลือดเต็มบ้านเลยครับ กรงสวยดีครับ ผมกำลังสั่งช่างประกอบอยู่เหมือนกันครับ สั่งกรงใหญ่แต่แบ่งครึ่ง แต่ใจจริงอยากได้แยกกันครับ กลัวตอนเจ้าตัวเล็กเป็นสัด กรงพังอย่างท่านมุกว่า
  • คิดเหมือนป้าพรเลย กลัวหมาเหงา เลยขังรวมกันเลย อิอิ

แต่แบ่งเป็นสองล๊อค เผื่ออนาคต มันไม่ยอมกันจ้า
    ไฟล์แนบ
    ขังกรง12.jpg 85K
    กรง2.jpg 27K
  • อ้าว ป้าพรไปไหนแล้ว ชนวนกันความร้อนเลยหรอ เอาลอนคู่ก็พอแล้วมั้งแค่นี้เมียก็บ่นจะตายอยู่แล้ว เค้าคนจ่ายตังค์ อิอิอิ
  • ดูก่อนน๊า ทำแล้วต้องเอาให้คุ้มค่า ของป้าพร อย่างใหญ่ ยังไม่คุ้ม ฝนเล๊ย

ม่ายงั้นฝนตก เดี๋ยวต้องเอาเข้าบ้านเหมือนเดิม สงสาร มัน 55555
    ไฟล์แนบ
    อีบ้า.gif 37K
  • ขอเพิ่มอีก2ป้าด่วนเลยติดต่อไม่ได้ปิดเครื่อง
  • มุกแล้วขนาดละเล็กไปเปล่าเสียตังค์แล้วพี่อยากเอาใหญ่ๆเลยทำทีเดียวขยายเพิ่มซักฟุตดีไหมช่างเค้าคงคิดตังค์เพิ่มไม่เท่าไหร่หรอก คงต้องทำแยกแล้วดันมาชิดเหมือนที่มุกบอกละ ต้องอธิบายเหตุผลให้เค้าฟังเดี๋ยวสุดท้ายก็ยอมเราอยู่ดี
  • 4สแลกกำลังดีพี่ยุ่นต้องวัดความกว้างความยาวไปด้วยนะ
  • ป้าพรครับทีแรกผมกะให้พื้นกรงเป็นปูนขัดเรียบ ทำเป็นกรงแบบตายเลยคือกะว่าจะไม่ย้ายที่ไปไหนแล้ว สั่งช่างไปแล้วด้วย ดีน่ะเค้ายังไม่ได้ทำ แฟนมาทักเรื่องฝนนี่ละครับว่าถ้าฝนตกหมามันก็นอนแช่น้ำเป็นหวัดกันหมด ความคิดนี้ก็เลยต้องเปลี่ยน
  • 4สแลกต่อกรง 2กรง ก็เป็น 8 สแลก สรุปคือต้องซื้อพื้นมาก่อนแล้วถึงจะบอกขนาดได้ แล้วถ้าพี่เอาพื้นกรงเป็นไม้ละเพราะของที่โครงการเค้ามีอยู่แล้ว เหล็ก ไม้ กรงตะขายครบเลย คือพี่จ้างเค้าพิเศษทำหลังเลิกงาน ผู้รับเหมาเค้าใจดีนี่ก็ทำต่อเติมพิเศษให้พี่ไปหลายอย่างแล้ว เค้าทำให้ถูกๆของเค้ามีอยู่แล้ว
  • พี่ยุ่นสแลกหนึ่งมันกว้าง 30 ซ.ม.ยาว 1 เมตรคับพี

4สแลกกว้างประมาณ 1เมตร 20 ซ.ม.คับพี่แต่ของผม

มัน5สแลกคับกว้างเกิน กว้าง 1 เมตร ยาว 1 เมตร 50 ซ.ม. สูง 1 เมตร คับ
  • หวัดดียามค่ำๆๆ ครับบบ
    ช่วงนี้ยุ่งๆนิดหน่อยยยเดียววันศุกนี้ สรุปมีงานไปถ่ายทำสารคดีของภัทร ไปภูเก็ต งานเข้าเลย 555+
    อ้นมีหน้าที่ถ่ายภาพนิ่ง...ละภาพเบื้องหลัง เฮ้อออไปแบบวัดดวงเอาละพี่มุกเอ้ยย ช่วยไม่ได้เสียงส่วนมากเค้าอยากไปกัน

ส่วนงาน นครปฐมไปแน่นอนครับ จะไปถ่ายรูปกลุ่มเราละโดยรวมของงาน 555+
    อยากให้ไปกันเยอะๆครับ อ้นว่า เรื่องรถคงไม่น่ามีปัญหา ส่วนต้นถ้าจะไป ติดต่อพี่มุกได้เลยครับ55+ ไปเปิดตัวกันเถอะส่วนอ้น ลงใต้วันศุก กลับวันอาทิตครับ เฮ้อเหนื่อยแต่ต้องสู้ๆๆๆๆ
  • กรงเป้ใหญ่ดีจัง ดีแล้วพี่ว่าใหญ่ๆไว้ก่อนมันไม่อึดอัด ไม่รู้ว่าจะโดนอีกเท่าไหร่ ช่วงนี้มีแต่เรื่องเสียตังค์ปวดหมอง
  • นี้คับพี่ยุ่นกรงผม
    ไฟล์แนบ
    Picture 032 (Small).jpg 70K
  • เจ๋งว่ะ ใหญ่ดีด้วยมีล้ออีกตะหาก ของพี่คงไม่มีล้อประหยัดตังค์หน่อย กะวางในตำเหน่งที่เหมาะสมแล้ววางยาวเลย ของเป้ขาดมุ้งลวดอย่างเดียวเองน่ะ ยุงบ้านเรามันเยอะ ไม่มีไม่ได้เลยยุงกัดมันตายเลย เฮ้ยมีที่วางจานข้าวด้วย ถ้าไปซื้อที่เค้าทำสำเร็จเกือบๆ2พันเลยน่ะนั่น เดี๋ยวพี่เอามั้งเกือบลืมไปเลย
  • พี่อ้นต้นอยากไปอ่าไปกับพี่ได้มั้น นครปฐมอ่า

อิอิ
  • น้องต้นเดียวพี่อ้นบอกอีกทีนะครับว่าจะเอาไง เห็นพี่ภัทรบอก อาจจะขับรถไปอีกคันนึง ตามกันไปกับพี่มุก เดียวยังไงพี่ โทรไปบอกเราล่วงหน้า
    พี่ยุ่นสรุปว่าไงพี่ ว่างไปป่าววว อ้นนี่ถ้าไม่ว่างก็ต้องว่างไปให้ได้พี่ อิอิ ว่างๆน้องจะให้พี่พาไปกินเตี๋ยวนะครับบบ
    พี่เป้ กรง สวยดีนะเนี่ยย รอใส่บลูลี่ ใช่ป่าว อิอิ น้องรู้ทันนะครับบบ

วันนี้ภัทรพูดมา ประโยคนึง ฟังแล้วรู้สึกดี
    ...ภัทรเลี๊ยง พิทบลูน่ะอ้น ไม่ใช่พุดเดิ้ล จะกลัวอะไรง่ายๆได้ไง ขนาดหมามันยังไม่กลัวเลย...
  • พี่มุก สูตร อาหารพี่ ทำให้ tigger กินเรียบทุกวันเลยย ฮ่าดีใจๆๆ แมร่งล่ำขึ้นมาเยอะกล้ามเริ่ม ออกแจ่มดีแท้ อย่างงี้ถ้าได้บลูลี่มาจะเลี๊ยงให้เป็นโครตบลูลี่เลย ฮ่าๆๆๆ
  • ใครน๊า มาเยี่ยม อีโกลเด้น กะไอเพชร อิอิ
    ไฟล์แนบ
    144.jpg 81K
    214.jpg 79K
    317.jpg 71K
    412.jpg 78K
    59.jpg 68K
  • ใครน๊า มาเยี่ยม อีโกลเด้น กะไอเพชร อิอิ
    ไฟล์แนบ
    614.jpg 97K
    712.jpg 86K
    810.jpg 77K
    97.jpg 79K
    109.jpg 79K
  • เมื่อไรคับจะรวมครบแก๊งค์แล้วไปเที่ยวทะเลกันสักครั้งคับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    Picture 025 (Small).jpg 37K
    Picture 024 (Small).jpg 45K
  • อืม ถึง บ้านแล้วเรอะ เป้ อิอิ
  • สวนสนคับไปตอนวันเกิดแฟนคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 031 (Small).jpg 61K
    Picture 030 (Small).jpg 30K
    Picture 029 (Small).jpg 32K
  • ป้าพรคับเป้กลับถึงบ้านแล้วนะคับ

ไม่ทันป้าพรเลยกลับมาถึงเห็นรูปแล้ว

เร็วจังคับ5555555

สองวายร้ายของผมคับป้าพรตอนเด็ก
    ไฟล์แนบ
    Copy of Picture 020 (Small).jpg 37K
    Picture 014 (Small).jpg 40K
    Picture 022 (Small).jpg 33K
  • ตอนโตยังไม่มีรูปคับ

คอมพังทําไรไม่ได้เลยคับ

รูปอยู่ในนั้นหมดเลยคับ
  • พี่ยุนที่วางจานข้าวผมอัoละ50บาทคับพี่

ทําเองคับ55555555
  • วิวสวยดีเป้สิ้นเดือนนี้ไปแน่
    ป้าพรว่างก็ชวนกันมาว่ายน้ำนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1212.jpg 97K
    98.jpg 61K
  • อรุณสวัสด์ จ้า
  • หวัดดีคับป้าพร....
  • เเหม่...ไปเที่ยวบ้านป้าไม่บอกกันเลยนะ...อิอิ
    ....
  • เป้..โลโก้ดียวพี่ส่งไปให้เป็น file photoshop .JPG...แต่พี่วางแบบไปเลยนะ..
  • โทรไปก็ไม่รับสายทำอะไรอยู่พี่อ๊อด
    เดี๋ยวออกไปโอนค่าบูชก่อนรบกวนแจ้งมาด้วยนะใครไปบ้าง
  • สวัสดีครับ ชาวปทุม
    เจอกันวันงาน ที่นครปฐมนะครับ
    เด๊่ยวผมจะแวะเข้าไป ทักทายครับผม
  • ไว้เจอกันคับคุณtb...
  • อ๊อด+ไอ้อ้วน= 2.....ไปเเน่นอน
    ไฟล์แนบ
    DSC09586.JPG 32K
  • รูปนีีกะลังบรรเลงไรอ่าพี่อ๊อด ฮ่าๆ
  • โอนเรียบร้อยแล้ว4000บาท
    สำหรับป้ายรอพี่kadayส่งเมลไป
  • อ๊อดขโมยของสำคัญมาบรรเลงสงสัย..นุ่งโสร่งด้วย....หวีเป๋ด้วย........ไม่ทักไม่ทายกันเลยนะ.....
  • :m024:ป้าพร ไปด้วยจ้า

:m046:จำนวน ยังไม่คอนเฟิร์ม ต้องดูตารางเวร(กำ) ของสว.โก้ง ก่อนจ้า

:m050:
  • อันนี้คับพี่มุก
    ไฟล์แนบ
    BANNER (Small).jpg 39K
  • hotmailเข้ายากจริงๆบ้านพี่
    เป้โพสกระทู้งานเลย
  • พี่เป้ครับ เรื่องที่พี่ สั่งอ้นจัดการให้เรียบร้อยแล้วนะครับบบ
    ขอบคุณทั้งพี่มุก และพี่เป้อย่างมากมายครับ อิอิ
  • สกาเปนไงบ้างตอนนนีโชว์เค้าได้ป่ะ

ไปงานนครปฐมด้วยคนนะพี่นะ อิอิ

image

image

image

image

image

image

image