ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเอายังไง ว่ามาเลย
  • พี่ๆว่างจัดครับ :o003:
  • ทำครับแต่ทำหน้าบ้าน เป็นช่างซ่อมรถ เลยวิ่งไปมาหน้าหม้อ น้ำกับหน้าจอเนี่ยแหละ555
  • พี่สามหนูมีปัญหาเรื่องรถปรึกษาได้ป่าว อิอิ
  • ปรึกษาคุณสามได้ครับน้องหญิง
  • รถ ญ ความร้อนขึ้นอ่ะ
    แรกๆ จะเป็นเฉพาะตอนกลางคืน
    แต่หลังๆ เป็นช่วงสตาร์ทรถ แรกๆอ่ะค่ะ
    พอลองปิดแอร์ความร้อนก็ลดลง
  • หม้อน้ำรั่วรึเปล่า หรือว่าหมดอายุครับ ( พูดเหมือนรู้ ) :o003:
  • ระบบเกจ์ความร้อนมีปัญหา ลองขับกลางวันแล้วเปิดไฟดูก่อนว่าความร้อนขึ้นใหม หรือขึ้นช่วงเปิดแอร์
  • อย่ามั่วนะ เอาดีๆคุณ
  • เออเนอะ ไม่เคยคิดเลยว่าเกี่ยวกับไฟรึป่าว
    นึกแต่ว่าผีหลอกป่าว ทำไมมันฮีทขึ้นตอนกลางคืน
    แต่ตอนนี้เป็นหนักกว่าเก่าแล้วค่ะ เดี๋ยวจะลองกลับไปเช็คดูค่ะ
    ไปเปลี่ยนหม้อน้ำมาเมื่อไม่นานมานี้เองปรากฎว่ามันก็ไม่หาย
    ขอบคุณนะค๊ะ
  • หม้อน้ำตันป่าวครับ ลองล้างหม้อน้ำก่อน
    อาการแบบนี้ก็เคยเจอเหมือนกัน อิอิอิ
  • ความรู้ทั้งนั้นครับน้องหญิง จำไว้ๆ
  • จ้าๆๆ ขอบคุณทุกคนเลยค่ะ
  • คุณจะเชื่อใครผมเป็นช่างน่ะ
  • ถ้าเป็นหม้อน้ำมันจะไม่เป็นแต่กลางคืน และตอนเริ่มสตาร์ท ปัญหาเริ่มเกิดตอนกลางคืนแสดงว่าเกิดตอนเปิดไฟ แล้วที่เวลาปิดแอร์จะลดลงแสดงว่าไฟไม่พอ ลองดูพัดลมมันทำงานดีหรือไม่ ไปร้านไดนาโมใกล้ๆบ้านที่ใว้ใจใด้ ไม่งั้นเขาจะให้คุนเปลี่ยนนู้นนี่ยาวๆ ไม่งั้นมาที่ ธีรภัทร ไดนาโม ช่างที่นั่นใจดี ที่สำคัญหล่อมาก :o043:
  • ท่าทางไกลนะนั่น 555
  • คุณสาม คุณ tuy_kub เค้าแนะนำเฉยๆ คุณไปพูดอย่างนั้นแล้วอีกหน่อยถ้าเราเดือดร้อนแล้วใครจะแนะนำเราล่ะ

• คุณ tuy_kub อย่าไปซีเรียสนะค๊ะ พวกพี่เค้า ขำๆอ่ะค่ะ
    ส่วนเรื่องล้างหม้อน้ำ เคยล้างมาแล้ว พอล้างมันก็จะหายไปสักพัก แล้วก็กลับมาใหม่ค่ะ
    ตอนนี้เซ็งมากเลยหมดไปหลายตังแล้ว
    มีคนแนะนำให้ไปถอดวาล์วน้ำออก แต่ยังไม่ได้ลองค่ะ
  • ถ้าถอดวาล์วน้ำ น้องหญิงต้องคอยเติมน้ำตลอดนะอย่าให้ขาดเชียว
  • เติมตลอดนี่ถึงขั้นไหนค๊ะ
  • ถ้ากรณีเดินทางซัก 400 กม. พอขับไปได้ประมาณ 200 กม.จอดแวะปั๊มเติมให้เต็มไว้ตลอดเลยก็ดีครับ ( จากประสบการ์ณที่เจอมากับรถตัวเองนะครับ )
  • "จะเอายังไง ว่ามาเลย" 5555 หนังชีวิต :o026:
  • คุนจะเชื่อใครผมเป็นช่างนะ อันนี้เมียผมกดง่ะ ไม่ใช่ผม เค้าแหย่เล่นนะ ผมไม่กล้าแซวหลอก ผมมันคนเรียบร้อย :o004:
  • โดนเมียข่มเหงนิคุณ :o003:
  • คุณ ญ ถ้าให้แนะนำ ลองเปลี่ยนวาวล์น้ำดูครับ ไม่แพงครับ เพราะหากวาวล์น้ำไม่เปิดหรือเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง ทำให้น้ำในระบบไม่หมุนผ่านตามปกติ ก็จะทำให้เครื่องร้อนครับ และอีกอย่างให้ดูว่า เมื่อเครื่องความร้อนขึ้นเกินครึ่งแล้ว พัีดลมทำงานหรือไม่ด้วยครับ
  • ถอดวาวล์ออกเลย มันก็คงใช้งานได้เหมือนกัน แต่ลองนึกดูครับว่า ...ถ้ามันไม่มีประโยชน์ ENG ของบริษัทเครื่องยนต์มันคงไม่ใส่มากับรถทุกคันหรอกครับ
  • ผบ.ทบ. ไม่อนุมัติ อดเลี้ยงเจ้านี่เลย
    มีเหตุผลนะครับ
    1.ที่บ้านยังไม่ยอมรับ"พิทบูล" แฟนบอกอันตราย ซึ่งผมกำลังให้ความรู้อยู่ ทั้งๆที่ผมซื้อหนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก" ให้อ่านแล้ว แต่เค้าบอกว่า ถ้าผมอยู่ไม่กลัว แต่ถ้าเค้าอยู่คนเดียว กลัวเอาไม่อยู่
    2.เพิ่งซื้อบ้านใหม่ ยังจัดบ้านไม่ลงตัว มีเนื้อที่เลี้ยงได้ แต่ต้องทำให้เป็นสัดส่วนระหว่างคนและหมา เพราะยุงที่บ้านเยอะ ไม่อยากให้หมานอนนอกบ้านโดยไม่มีอะไรป้องกันยุง เค้าก็สงสารหมากลัวโดนยุงกัด
    3.แฟนตั้งครรภ์ได้3เดือนกว่าแล้ว เพิ่งออกจากโรงพยาบาล เพราะแพ้ท้องรุนแรง
    เลยโดนต่อว่า อยากเลี้ยงหมาแล้วเมียจะไม่เลี้ยงหรือไง? พอดีตอนนี้อยู่บ้านใหม่กับแฟน2คน
    ถ้ารับมาเลี้ยง คงทำให้มีภาระมากขึ้น .. :o004:

ได้แต่ดูคนอื่นเลี้ยงหมา.. แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว
    สำหรับเรา เฮ้อ.. รอต่อไป
  • เยี่ยมครับคุณ Auun
  • ไม่ควรอย่างยิ่งที่จะถอดวาล์วน้ำครับ สังเกตุดูก่อนว่าพัดลมทำงานรึปล่าวเปิดไฟหน้าเปิดแอร์ดูความเปลี่ยนแปลง ของสัญญานไฟหน้าปัด เกจ์น้ำมันกะตุกใหม สัญญานไฟแบตหรี่ลงใหม ตอนสตาร์ทไหม่ๆความร้อนไม่น่าขึ้น ลองแล้วเป็นยังไงก็มาบอกนะครับ
  • ดีครับคุนauun เลี้ยงเมื่อพร้อม ยังไงก็เป็นเพื่อนกันใด้5555
  • น้องหญิงจดไว้ก้ดีนะครับเผื่อลืม ความรู้ทั้งนั้น
  • ความร้อนขึ้นอันตรายมาก เอาไปเข้าอู่ดีที่สุดครับ อาจจะโดนเปลี่ยนหลายอย่างหน่อย แต่ดีกว่าโดนยกเครื่องครับ
  • รินแฟนพี่3ค่ะ ขอขอบคุณเพื่อนๆพิททุกท่านน่ะค่ะตอนนี้มีคนมารับ เจ้าเรส ไปเลี้ยงแล้วค่ะเป็นแถวบ้านอยู่ไม่ไกลมาก พอดีพ่อแม่เค้ากับพ่อแม่รินรู้จักกันแล้วบ้านเค้ารักหมามาก ดีใจกับหมาด้วยในที่สุดเค้าก็ได้เจอผู้ปกครองที่รักและพร้อมดูแลเค้า
  • อันนี้คิดเล่นๆน่ะ เจ้าของเรสกับคุณต่อเค้ารู้กันรึเปล่ว ตอนเรสมาเค้าไม่เคยโทรมาหาเลยน่ะว่าหมาเค้าเป็นไงบ้างไม่เคยถามเลยว่าหมามันร้องไหมหมามันกินข้าวได้ไหมไม่เคยเลย แล้วคุณต่อก็ยังมาหลอกอีก ต่างคนต่างเงียบอ่ะแล้วจะให้คิดยังไง
  • คุณสาม อย่าคิดมาก คุณทำดีที่สุดแล้ว :m99:
  • แบบว่ามาหลอกเราอ่ะเห็นว่าเราจะไป กรุงเทพ พอดีเพราะตอนกลางคืนเราคุยโทรศัพท์กัน มีพี่3 คุณต่อ และเจ้าของเรส พอหมาออกมาแล้วก็หายเงียบกัน แล้วคุณต่อน่ะว่าก็ว่าเถอะมาถามรินน่ะว่าจะเอาค่าอะไรไหม รินก็เลยบอกว่าไม่เอาหรอกค่ะ แค่พี่มารับมันก็พอ สุดท้ายก็หลอกเรา
  • พี่เอ็กซ์ไปไหนเนี้ยไม่ได้คุยกันเลย คิดถึงพี่เอ็กซ์กับต้าน่ะ
  • ดีนะครับ แค่เสียเวลา กับค่าอาหารเลี้ยงดูหมานิดหน่อย
    ถือว่าได้เรียนรู้นิสัยคน
    อย่าคิดมากเลยครับ

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ.... ยอดคน

:m87:
  • ควายใช่ม่า 55555 :062:
  • คุณสาม อย่าคิดแบบนั้น
    คนทั่วไปเขาคิด เจ็บแล้วทนคือควาย
    แต่คุณมีจิตสำนึกที่ดี คุณไม่จำเป็นที่ต้องเปรียบเทียบตัวเองแบบนั้นเลย

อีกอย่างหนึ่ง สิ่งที่คุณทำก็ถูกต้องแล้ว คุณจะรู้สึกดีขึ้นอีก
    ถ้าหมาที่คุณให้กับเพื่อนบ้านไป อยู่อย่างมีความสุข
    อย่างน้อย คุณก็เป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้หมาเจอเจ้าของที่รักมันจริง
  • บอร์ด ดราม่า แย้ว
    อิอิ
  • มาแล้วครับ ไปกินส้มตำกระเทยมาอร่อยมากๆ ใครอยู่โคราชถ้าไม่รู้จักส้มตำกระเทยแสดงว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้

ส้มตำ
  • หัวค่ำกินส้มตำกระเทย ตึกๆไปตำกระเทย ฮิฮิ :o043: