ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • วันก่อนพี่สมพงษ์ถามถึงสาย ของ BigC ผมใช้เวลาศึกษาอยู่ 2-3 วัน ตอนนี้มาจัดให้ตามสัญญาครับ เรามาเจาะรหัส DNA ของเจ้า BigC กันดีกว่าครับ BigC เป็นตัวที่พี่สมพงษ์จะเอามาทำลาก ผมจึงเจาะให้แบบละเอียดเลยเพื่อความมันส์ ในสายเลือด เรื่องการฝึกนะต้อง ท่านจ้าวสำนัก แต่เรื่องเจาะข้อมูลนี่ผมเองครับ

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 153K
  • มีคำถามในหัวผมหลายข้อเวลาที่ผมนึกถึง BigC เช่น มันจะมีรูปร่าง แบบไหน ? ทำไมเค้าบรีดหมาที่มีพ่อแม่หุ่นต่างกันมาบรีดกัน ? เลือดไหนจะเข้มกว่า ?
    เริ่มกันเลยนะครับ ดูจากเพ็ด อย่างแรกที่เราคิดได้ก็คือ เป็นสาย Camelot + Chevy

image
    image
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 170K
    A.JPG 77K
  • เรามาเริ่มดูฝั่งเจ้า Brutus กันก่อน จะสังเกตได้ว่า ทั้งเจ้า Brutus และ Law Buddha กับ Lola มีโครงสร้างแบบเดียวกันเด๊ะๆเลย เลือด Camelot ของ Brutus ต่างกับเจ้า Stump พ่อของ Recon ตรงที่ Brutus ไม่ได้เน้นไปที่เลือดของ Duke และ Lil Duke ตัวต้นขั้วของสาย Camelot เหมือน Stump เพราะตัว Law Buddha เองมีศักดิ์ เป็นแค่ เหลนของ Duke เท่านั้น

image
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 120K
  • ตัวที่เป็นแม่กุญแจแห่งสายเลือด ของ Brutus ก็คือเจ้าตัวเมียตัวนี้ Foxie Roxie เพราะตัวแม่ของ Brutus คือ Lola เป็น Line Breed ของ Foxie Roxie และมันก็ยังมีศักดิ์อีกฝั่ง เป็นย่าของ Brutus ด้วย ผมเชื่อว่า คนที่วางแผนบรีดมีความชอบในตัว เจ้าหล่อนตัวนี้มาก เธอคนนี้มีรูปร่างที่ล่ำเตี้ย มากขึ้นกว่าตัวของ Duke และต้องการสร้าง เจ้า Brutus ให้ออกมาในทรงเดียวกับ หล่อน

image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 58K
  • จากที่ค้นดูแม้ว่าตัว Foxie Roxie จะมีปู่คือ Duke (Camelot) แต่ที่น่าสนใจก็คือ แม่ของ หล่อน ไม่ได้เป็นหมาแดง 100% เพราะ Blondie เป็นลูกครึ่งหมาจมูกดำ เนื่องจากฝั่งพ่อของมันเป็น
    หมาพิทบูลจมูกดำสาย Ruffian

image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 106K
  • Ruffian Bloodline สันนิษฐานกันว่า สืบเชื้อสายมาจาก American Stafford สายที่เก่าที่สุด อีกทั้งยังเป็นสายพื้นฐานของสาย Greyline อีกด้วย

image
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 40K
  • มาดูฝั่ง Naughty แม่ของ BigC อันนี้น่ามันส์มากๆ ดูเผินๆ เราจะรู้สึกแค่ว่า หล่อนเป็นลูกของ Chevelle เท่านั้น ซึ่งแน่นอนว่า ตัวคีย์แมนหลักของสายเลือด หล่อนคือ Chevelle แน่นอน แต่มันจะมีอะไรมากกว่านั้นไม๊ เรามาดูกัน

image
    ไฟล์แนบ
    nau.JPG 100K
    7.jpg 132K
  • ผมเห็นเฮียใหญ่ เขียนถึง Naughty ว่าเป็นเลือดระดับสูงสุด ของ Chevelle ครับ ใช่มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ Chevelle ที่เรารู้จักกันว่าเป็น ลูกของ Chevy นั้น
    ผมเชื่อว่าคนที่บรีดมันเค้าต้อง การโมดิฟาย ให้ลูกของ Chevy มีความเป็นหมาแดงที่เข้มข้นขึ้น เพื่อให้หนีความเป็นหมาจมูกดำ ของบรรพบุรุษ Chevy จึงบรีด Chevy เข้ากับ Tosha Lynn ซึ่งเป็นลูกของ DEE หมาแดงเข้มข้นสาย Castillo (คงจำสายนี้ที่ผมเคยพูดถึงได้นะครับ) กำเนิด Chevy แบบ แดงเข้มขึ้นออกมาเป็นเจ้า Chevelle นั่นเอง

image
    image
    ไฟล์แนบ
    9.JPG 93K
    8.jpg 63K
  • เพื่อความเข้มข้นสูงสุดของ Chevelle ฝั่ง Strawberry Daqui แม่ของ Naughty ก็เป็นหลานของ Chevelle อีกด้วย ถึงตรงนี้ ผมเดาว่า ผู้ที่บรีด ต้องการส่วนเติมเต็มอื่นในขณะที่ยังให้ความสำคัญกับ Chevelle อยู่ เค้าใช้วิธีเดียวกับตอนโมดิฟาย Chevy เค้าบรีด Chevelle เข้ากับ Misty ซึ่งเป็นหมาแดงสาย Castillo อีกครั้ง ออกมาเป็น Vega แม่ของ Strawberry ที่มีความเป็นหมาแดงที่เข้มข้นขึ้นอีก

image
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 109K
  • คราวนี้เมื่อเพิ่มความเข้มข้นของหมาแดงแล้ว ได้โครงสร้างสูงใหญ่ ของ Chevelle แล้ว เข้าคงต้องการความหนาของสาย Camelot โดยที่เอา Vega เข้ากับ Mactruck ลูกชายของ Duke ว่าแต่ Duke มันไม่ใหญ่นี่ ทำไม Mactruck ดันหนักถึง 47.2 kg ต้องมีอะไรซ่อนอยู่แน่ๆ มาดูต่อ

image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 94K
  • นั่นๆ นี้ละน่าสนใจมาก ความใหญ่ของ Mactruck ไม่ได้มาจาก Duke แต่มันมาจาก Simba แม่ของมัน อ้าวแล้ว Simba มาจากไหน ดูต่อ พ่อของ Simba คือ Bam Bam ที่หนักถึง 47.6 kg

image
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 45K
  • ตอนแรกผมไม่ค่อยคุ้น Bam Bam นัก แต่พอไล่ดู จ๊ะเอ๋ เลย Bam เป็นพี่น้องครอกเดียวกับเจ้านี่ Dragon of Dagger จ้าวตำนานหมาลาก Dagger Blood line คราวนี้อ๋อเลย ดูน้ำหนักมันสิครับ
    พระเจ้าจอร์จ 61.7 kg !!!!!!

image
    ไฟล์แนบ
    16.jpg 77K
  • BamBam มาจากสาย Dagger ที่ให้ลูกไซด์ควายทั้งนั้น ไม่มีข้อมูลว่า Simba ลูกของ Bam ซึ่งเป็นแม่ของ Mactruck หนักเท่าไร แต่ดูพี่น้องแต่ละตัวของมันละกัน มันหญ่ายยยยยย กันจริงๆ นี่คือต้นตอที่ทำให้ Mactruck มันใหญ่กว่าลูก Duke ตัวอื่นๆ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    13.jpg 44K
    14.jpg 61K
    15.jpg 76K
    15.jpg 76K
  • ดังนั้นแม้ว่า Strawberry daqui จะไม่สูงใหญ่เท่า Chevelle แต่ความหนากร่างของมันก็เคยให้ลูกตัวทีเด็ดมาแล้ว ก็คือ ตอนที่เข้ากับ Brix ได้เป็นWarhead พ่อของ Scud นั่นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    war.JPG 131K
  • อ้าวแล้วสุดท้ายเค้าเอา Naughty มาบรีดกับ Brutus ที่เป็นคนละทรงกันทำไม เอาลองมาดูว่าเคยทำลักษณะนี้มาก่อนไม๊
    Naughty แม่ของ BigC เคยให้ลูกมาแล้ว หล่อนเคยบรีดกับ Broozer ให้ลูกออกมาเป็น Tiny (เห็นว่าทาง Rama3 เล็งเจ้านี่อยู่) ก็ไม่รู้ว่าทำไมชอบสายเลือด Faxie Roxie นักเพราะ Broozer ก็เป็นพี่ชายแท้ๆ ของ foxie นั่นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    17.jpg 163K
  • Broozer ซึ่งเทียบจากหุ่นก็ใกล้เคียงกับ Brutus เลย และมีสายเลือดหลักของFoxie Roxie ด้วย
    หรือนี่เป็นการก็อปปี้ Plan Breed ?????

image
    ไฟล์แนบ
    18.jpg 100K
  • ดูจากตอนนี้ BigC มันไม่เตี้ยแบบ Brutus พ่อมันแน่ๆ มันดูทรงเหมือน Naughty เลย หรือมันเป็นตัวที่หลุดออกมาทาง Chevelle ? แต่ก็ไม่แน่ เพราะเลือดทาง Foxie Roxie ไม่ได้เตี้ยทุกตัว พี่ชายแท้ๆของหล่อนอีกตัวคือ Cal lสูงใหญ่ หนักถึง 47.2kg หรือจะหลุดไปทางนั้น ?

image
    ไฟล์แนบ
    21.jpg 53K
  • แต่เจ้า BigC นี่อนาคตวัดกับเจ้า Tiny ได้เลย

image
    ไฟล์แนบ
    20.jpg 152K
  • มั่นใจได้เลยว่า BigC มีเลือดของหมาลากอยู่ทุกอณู

image
    ไฟล์แนบ
    22.jpg 117K
  • เอาให้เต็มที่เลยนะพี่ สมพงษ์ อนาคตข้างหน้าผมอยากเห็นเหล่าหมาแดงยักษ์ๆ ของ Pitbullnorth ออกอาละวาดลากให้ทั่ว เลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    23.jpg 154K
  • เต็มอิ่มเลยครับ :015: สะใจอ้ายสมเราเลย :013:
  • เออเว้ยอ่านแล้วมันดีแต่ให้ค้นเองมันไม่มันอ่ะ5555555
  • สุดยอดเลย ... อ่านตามยังกะนิยายไตรภาค เยี่ยมจริงๆ เหอ เหอ :019:
  • ต้องยอมรับว่าเจาะรหัส BigC เที่ยวนี้มันส์และได้ความรู้เยอะเลย เรื่องขุดขุ้ย หาข้อมูลนี่ของถนัดผมเลย ตอนต่อไป คงไม่พ้นต้องไปเจาะ เจ้า Checan ของเด็กยโส และ หมายักษ์ของเจ้าสำนักแน่ๆ เลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ภาพนิ่ง1_resize.JPG 116K
  • พอจบเรื่องเล่าปุ๊บเงียบปั๊บเลยต้ะ5555555 ไปนอนล่ะเดี๋ยวกลางดึกไอ่ตัวเล็กมันร้องกินนมแม่มันเรา็จะได้ตื่นมาด้วย อิอิอิอิ
  • โว้ววว แน่นเปรี๊ยะ
  • สนใจ โจโจ กับ ใบบัว ครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ 089-5697838
  • ตั้มความรู้แน่นจริงๆ ต้องยกให้เลย

Buff K-9 หนึ่งอาทิตย์ผ่านไป เป็นอะไรที่น่ากลัวมาก
    ทั้งกล้ามคอและหลังแยกเป็นแผ่นสมใจอยาก ลําตัวก็มาแล้ว...:017:

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2136.JPG 216K
    IMG_2148.JPG 214K
  • kruaom 9:02AM Permalink
    สนใจ โจโจ กับ ใบบัว ครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ 089-5697838
    ---------------------
    คุณ kruaom ผมโทรไปหาละนะครับ แต่ไม่ได้รับสาย
    ---------------------
    เบิร์ก งามเลยพี่เต็ก :015:
  • โห เบิก อาทิตย์เดียวทำไมมันขึ้นไวขนาดนี้อ่ะครับ ออกกำลังกายอะไรบ้างครับเนี่ย1อาทิตย์
  • ลากนํ้าหนักเบาๆ (15-30kg) เป็นเวลา 1 ชั่วโมง วิ่งบนเครื่องอีก 45 นาที
    ปิดท้ายด้วยกระโดดขึ้นลงบันไดอีก 20 นาทีออกกําลังกาย 1 วันพัก 1 วัน

ความแตกต่างที่เห็นได้ชัดคือ ร่างกายมันฟื้นตัวได้เร็วกว่าปรกติ ว่าง่ายๆ คือมันไม่เหนื่อย
    เข้าใจแล้วครับว่า ทําไม่กัปตันจอห์นถึงบอกว่าหมาลากที่อเมริกาส่วนมาก ใช้ Buff K-9 กัน...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2090.JPG 72K
  • Buff k-9 มันดีจริงๆ ทั้งความแข็งแกร่งและความอึดมันเพิ่ม อย่างเห็นได้ชัด แต่น้ำหนัก มันร่วงหวะ Tek อาก้าจาก 31.2 kg ชั่งเมื่อเช้า 29.8 kg

image
    image
    ไฟล์แนบ
    a10_resize.jpg 189K
    a9_resize.jpg 217K
  • น่าใช้จริงๆครับ ทุกวันนี้ออกกำลังหนักมาก แต่กล้ามแทบจะไม่มาเลย เด๋วคงต้องสั่งมาลองสักหน่อย
  • สั่งได้ทุกเมื่อครับ ล้านนาเราจัดให้ในราคาพิเศษ

เจ้าเบิกก็เป็นตั้ม มันยังไม่ชินกับ ระบบการปั้มกรดอนิโม วิตามินและแร่ธาติของ
    สารอาหาร Buff K-9 ที่เอาไปใช้ได้โดยตรง ไม่น่าจะเกินสองอาทิตย์ มันจะปรับ
    ตัวให้ร่างกายเป็นปรกติเอง ที่นี้นํ้าหนักจะเพิ่มขึ้น กล้ามเนื้อออกมาอย่างเห็นได้ชัด...
  • อาหารเม็ดส่วนมาก ไม่เพียงพอที่จะทําให้กล้ามเนื้อหมาขึ้นได้ครับ ต้องมีอาหารเสริมดีๆ ดึงมันออกมา...

• ขอบคุณครับตั้ม.....จัดไป2ทาว์5555
    หลายคนอ่านคงมันตามๆกัน ที่ผมให้ตั้มหามาไม่ใช่ว่าจะอวดสายหมานะครับแต่สิ่งที่ได้คือความรู้ในการบรีดหมา
    ของพวกฝรั่ง เขาทำกันยังงัย ที่ให้เจาะลึกที่ไปที่มาของแต่ละตัว มันใช้เวลานานพอสมควรและ......ขอบคุณโปรดติดตามตอนต่อไป มีโอกาสถ้าท่างพระรามสามออกหนังสือหมาแดงคงขอเป็นส่วนหนึ่งละครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF6151.jpg 85K
    186598.jpg 133K
  • ช่วงนี้ถ้าตาเก่งอ้วนขึ้นแสดงว่า ลู้กิ๋นนมกะลูก555
  • lamphun 2:21PM Permalink
    ขอบคุณครับตั้ม.....จัดไป2ทาว์5555
    .........เย็นนี้เลยเหรอป่าว คร้าบพี่ ส.
  • :o023: เดี๋ยวจะสักเกตุอ้ายเก่งคนแรกเลย :m32:
  • กลัว...ไม่กินนม จะกินเบียร์แทนอ่ะสิ
  • lamphun 2:21PM Permalink
    หลายคนอ่านคงมันตามๆกัน ที่ผมให้ตั้มหามาไม่ใช่ว่าจะอวดสายหมานะครับแต่สิ่งที่ได้คือความรู้ในการบรีดหมา
    ของพวกฝรั่ง เขาทำกันยังงัย ที่ให้เจาะลึกที่ไปที่มาของแต่ละตัว มันใช้เวลานานพอสมควรและ

กด Like สักกำเลาะ :063: :065:

สุดท้ายเลือกตั้งขอเบอร์ :066:
  • ไปไหนกันดี ไม่มีกะตั้ง ไปได้ป่าว
  • รอต้นเดือนเมียกลับบ้านมีตัง มีเฮแน่
  • กระเป๋าแบนแฟนทิ้งป่าว eddy_pitbullnt10 555+
  • ที่แท้ก็เป็นโรคขาดเมียไม่ได้ (ตังค์อยู่ที่เมีย) อาาาาา...
  • มันไม่ทิ้งป่าวมันเอาตังไปด้วย
  • พี่เต็ก ผมอัดบอดี้บิวเดอร์ไป สิบซีซี
    ขี้ยังแข็งครับ
    วิ่งเล่นกันในบ้าน 15 นาที
    วิ่งเยาะๆ 1 กิโลแรก
    วิ่งเต็มสปีดอีก 2 กิโล แล้วพัก 10 นาที
    แล้ววิ่งเต็มสปีดอีก 2 กิโล จากนั้นอีก วิ่งวอร์มดาว อีก 1กิโล
    เล่นวันเว้น วัน ถึงสองวัน หุ่นงามเลยครับ :015:
  • วิ่งได้ขนาดนี้แสดงว่าต้องอึดทั้งหมาทั้งเจ้านาย พี่ชอบมากเลยครับบอดี้บิวเดอร์
    ถึงบัฟเคไนน์ดียังไง ก็ยังใช้ตัวเดิมคู่กันอยู่ มันทั้งช่วยกล้ามเนื้อ หุ่น สุขภาพผิวหนังและขน
    ที่เงางาม กินอาหารได้เยอะขึ้น และที่สําคัญ มันช่วยในการ Anti Stress ด้วยครับนัท... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08529.JPG 198K
  • 55มีคนหาเรื่องออกบ้าน