ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • ถึงเพื่อนพี่น้อง พิทบูลโซน

สรุปผลการประชุม 21/7/54 เรื่องการจัดงานประกวดอย่างเป็นเอกฉันท์ดังนี้

เราได้มีการพูดคุยกับทาง สมาคมสุนัขแห่งประเทศไทย ในเรื่องที่ทางสมาคมจะยื่นมือเข้ามามีส่วนร่วมในกิจกรรมของ บูลลี่ ของเรา
    โดยทางสมาคมยื่นขอเสนอมาว่า...
    1. เมื่อใดที่เราพร้อมทางสมาคมจะเป็นผู้ดำการในการจัดงานประกวดให้
    2.สมาคมจะไม่เข้ามาก้าวก่ายในเรื่องระบอบวัฒนธรรมของ Bully ในทุกเรื่อง
    3.กรรมการจากต่างประเทศ อย่างมาก 1-2 คน/1งานประกวด โดยชมรม Bully ของเราจะเป็นผู้เสนอว่าต้องการใครมาตัดสินในงานนั้นๆ
    4.รูปแบบงาน สไตล์การจัด เราสามารถเป็นผู้ออกแบบงานได้ และหรือ สามารถขอเป็น Organizer เองในงานนั้นๆได้
    และ 5. ไม่บังคับว่าเราต้องนำสุนัข Bully ของเราไปขึ้นทะเบียนเพื่อใช้อ้างอิงในการประกวด

สรุปผลโหวตใน 5 ข้อที่กล่าวมาข้างต้น 100% เป็นเอกฉันท์ว่า เราควรร่วมมือกับสมาคมสุนัขแห่งประเทศไทยในการดำเนินการเรื่องงานประกวด

ขอบคุณทุกค่ายที่ให้ความร่วมมือมากันอย่างพร้อมเพรียง

1.เฮียใหญ่ พระราม 3
    2.เฮียติ๊ก และทีม จากัวส์ พิท
    3.คุณปู พาร์คเวย์
    4.เอก-เคน อีสไซด์
    5.คุณหนึ่ง นิวไลน์
    5.คุณตุ๊ย ทศกัณฑ์
    6.หมวดเป๋
    7.คณดิเรก
    8.คุณมุข ประทุมฯ แอนด์เดอะแกงค์
    9.คุณ 4 ฟาค่อน พิท
    10.พี่ตั้น
    และพี่น้องทีม BB. ทุกคน

ขอบคุณครับ

จากผลสรุป ที่ออกมานี้ ผมว่าพวกเรา ชาวพิทบูลได้รับผลประโยชน์อย่างมากมาย ทั้งทางด้านกิจกรรม

ทั้งทางตรงและทางอ้อม สถานที่แยกส่วนจากสนาม ประกวด สุนัขสายพันธ์อื่น

โดยทุกค่าย จะมีค่าใช้จ่ายในการออกบูธเช่นปกติ ค่าสมัครในการประกวดก็ยังคงปกติเช่นเดิม

ส่วนรายละเอียดการจัดงานนั้นยังเป็นของพวกเราที่ต้องออกแบบกันขึ้นมา ที่คิดว่าสนุก โดยที่

สมาคมจะไม่มาเกี่ยวข้องแต่อย่างใด การแต่งกายตามอัธยาศัย แน้นสนุก สะดวก และเฮฮา

อย่างนี้ท่านสนใจไหมครับ รูปแบบยังเป็นบรรยายกาศแบบเดิมๆ

รายละเอียดที่ไม่เข้าใจ สามารถสอบถามได้เลยนะครับ

นี่คือการดำเนินกิจกรรมเบื้องต้น ส่วนรายละเอียดต่อไป คือการยกระดับการ

รวมตัวของพวกเราที่จะเป็นชมรม ต่อไปในอนาคต ผมอาจจะต้องรบกวนเรียนเชิญ

แต่ละกลุ่ม แต่ละค่ายร่วมแสดงความคิดเห็นกันอีกครั้ง

อำนาจต่อรองของเราอยู่ที่พลังในการรวมตัวของพวกเรา จะหนาแน่นขนาดไหน

งานนี้ถือว่าเป็นงานที่สำคัญ ของชาวพิทบูล

กรุณาลงเชื่อด้วยสำหรับกลุ่มที่เห็นด้วย แล้วจะมีการนัดหารือ ในโอกาสต่อไป

มีหลายเหตุการที่เราต้องร่วมรวมกันเป็นหนึ่งเดียว ขาดเรา ขาดคุณไป ก็ไม่ได้

• :063: แก้ไข จาก ยก นิ้ว -- ผม ว่าเฮีย พูดไปหมด ทุกอย่างแล้ว ครับ ตรงๆ ดี
    เข้าใจ ง่าย รวมกันเป็น หนึ่ง เดินไปด้วยกัน และรับผิดชอบต่อสังคม ครับเฮีย ..
  • ผมอีกหนึ่งเสียง ความคิดเห็นอาจจะไม่ตรงกันแต่อุดมการเหมือนกันอย่างแน่นอน
  • งานอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมผมยินดีสนับสนุนทุกงานครับ
  • :063: :063: :063:

-- เป็นการเริ่มต้นที่ดีคร๊าบๆๆๆๆ รวมพลังเพื่อผลักดัน --
  • ประเภทยกนิ้วขอเป็นความคิดเห็นดีกว่า ยังจะต้องการอะไรเพิ่มเติมหรือไม่

:) :o002:
  • พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ ถ้ารู้ว่าชอบอะไรจะหาให้เธอ :063:
  • พึ่งเลี้ยงได้ไม่นาน ไม่ใช่รุ่นใหญ่ลงความเห็นได้ไหมอะครับพี่

งดพวกออกตัวมาเชียร์หรือเลียข้างใดข้างหนึ่งนะครับ จะทำให้ความขัดแย้งมะจบ
  • มีหลายเหตุการที่เราต้องร่วมรวมกันเป็นหนึ่งเดียว ขาดเรา ขาดคุณไป ก็ไม่ได้
    -เห็นด้วยครับ ผม
  • งานนี้เป็นประโยชน์แก่ชาวบูลลี่เป็นอย่างมาก

และเป็นนิมิตรหมายที่ดี ที่ไทยเราจะมีชมรมบูลลี่ขึ้นมา

แต่ต้องใช้คำของเฮียใหญ่ที่ว่า "รวมกันเป็นหนึ่งเดียว ขาดเรา ขาดคุณไป ก็ไม่ได้"

ให้ครบองค์ประชุมครับ :X
  • 5. ไม่บังคับว่าเราต้องนำสุนัข Bully ของเราไปขึ้นทะเบียนเพื่อใช้อ้างอิงในการประกวด

ขึ้นทะเบียนนี่หมายถึงของสมาคม รึว่า ทุกที่ครับ...
  • หมายถึงว่า ที่สมาคมมาสนับสนุนงานประกวดเรานี้ หมาเราไม่จำเป้นต้องมีใบเพ้ดของสมาคม เราก้เอาหมาเราลงประกวดได้ครับ

• แฟร์ดีครับ :063:
  • ขอบคุณครับคุณ Aek_ES_BKK ... :o009:
  • 5. ไม่บังคับว่าเราต้องนำสุนัข Bully ของเราไปขึ้นทะเบียน (กับทางสมาคม) เพื่อใช้อ้างอิงในการประกวด

แบบนี้ชัดเจนดีครับพี่
  • เสริมเฮียใหญ่นิดหนึ่ง จบจากงานเมืองทอง พวกเราได้รับคำชื่นชมจากคณะผู้จัดงานว่าเราทำให้งานเขามีสีสันและน่าสนใจมากขึ้น พวกเรามีมากพอสมควรและรวมตัวกันได้อย่างเหนียวแน่น กิจกรรมที่เรานำไปโชว์ก็เรียกเสียงฮือฮาๆได้ดีพอสมควร ดังนั้นเราสามารถเป็นแม่เหล็กให้แก่งานเกี่ยวกับสุนัขครั้งต่อๆไปได้ จะเห็นว่าภาพเหตุการณ์ที่นำไปทำประชาสัมพันธ์จะใช้พิตบุลเป็นหลักตลอด

ผมได้คุยในเบื่องต้นไปทั้งกับทางอิมแพกซึ่งเป็นเจ้าของงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์ไปแล้ว และกับทางสมาคมก็ได้มีการคุยเบื้องต้นไปแล้วนิดหน่อยตอนที่กำลังขนของคืนวันสุดท้าย ระหว่างกำลังขนย้ายอุปกรณ์กลับ ซึ่งทางทีมงานของนายกชุดปัจจุบันเขาก็อยากให้เราไปร่วม ผมก็บอกว่าหากรวมแล้วทำให้งานใหญ่ขึ้นน่าสนใจขึ้น และเราไม่โดนจำกัดสิทธิมากนัก เราก็ยินดี ผมได้เคยเล่าเรื่องนี้ให้หลายคนได้ทราบไปแล้ว

หนึ่งในทีมงานของนายกคนใหม่ถามผมว่าอยากมาร่วมงานกันไหม ผมตอบไปว่าที่ผ่านมาเราไม่ใช่ไม่อยากไปร่วม หากมีการเชิญมาเราก็ไปร่วมโดยตลอด เพียงแต่ที่ผ่านมาพวกเราอาจจะเป็นหมาที่ไม่ได้รับการรับรองจากสมาคมมันก็เลยไม่ได้รับการสานต่อ สมาคมจะรับรองเฉพาะ อเมริกันสแตฟฯ และทุกครั้งที่เราจัดงานเราก็ต้องออกเงินกันเอง มันจึงเป็นที่มาของการจัดตั้ง ABC ขึ้นมา และการทำ ABC มันก็คือการหารายได้สำหรับเป็นทุนในการจัดงานของพวกเราเอง ภาระจะได้ไม่ไปตกหนักที่ใครคนใดคนหนึ่งมากนัก

ผมว่ามันจะเป็นนิมิตหมายอันดีที่ทำให้พวกเราได้รับการยอมรับจากสังคมภายนอกมากขึ้นด้วยครับ
  • ผมเห็นด้วยครับเฮีย หรือจะถือโอกาสเอางานที่นครปฐมลงมติอีกครั้งเลยดีป่าวครับเฮียน่าจะมีเพื่อนๆพี่ๆไปกันเยอะดี หวังว่าการโหวดครั้งต่อไปอยากให้มีเสียงพี่มาร์คมาด้วยอีกคนครับ

เพราะมะคืนผมก็ไปไม่ได้เหมือนกันโดนพี่จักรแกล้งอะ :o040:

หนึ่งเสียเล็กที่อยากให้ทุกคนเข้าใจกันครับ
    ขอบคุณครับ

• ยอดเยี่ยมเลยครับ
  • วันอาทิตย์นี้ สงสัยต้องหาเวลาไปงานมิตติ้งนครปฐมให้ได้ซะแล้ว
  • ผมเห็นด้วยครับ เพราะสิ่งที่ได้รับนั้นจะเป็นก้าวต่อๆไปสำหรับวงการ pitbull เเละ bully บ้านเราครับ
  • เห็นด้วยอีกเสียง
    และแสดงความยินดีกับก้าวต่อไปของวงการเรา
    หวังว่าใครที่เห็นด้วยลงมาตอบกันหน่อยนะครับ
    จะได้รู้ว่าใครมีความเห็นอย่างไง
    ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมไปเลยครับ อิจฉาชาวพิทบูลจิงๆให้ตายเหอะ
  • เกือบลืม เนื่องจากวันนี้สังคมของเรามีความหลากหลายมาก ผมขอเสนอว่าต่อไปการจัดงานมันต้องให้ความสำคัญกับคนทุกกลุ่ม ทั้งผู้ชอบพิตบูลและผู้ชอบบูลลี่ ถ้าเป็นไปได้ในอนาคตผมอยากให้มีการเพิ่มกิจกรรมให้หลากหลายและครอบคลุมดังนี้

1. ประกวดพิตบูลแนวใช้งาน ADBA
    2. ประกวดพิตบูลสายโชว์ (UKC+Bully Clessic)
    3. การแข่งขันในเชิงความสามารถ เช่น ลากน้ำหนัก

เหตุผลก็เพื่ออนุรักษ์พิตบูลให้คงความหลากหลายเอาไว้ และทำให้กลุ่มเรามีพลังในการต่อรอง แต่ถ้าจะสนับสนุนเฉพาะการประกวดบูลลี่เพียงอย่างเดียว แล้วเอาพิตบูลไปเป็นเพียงตัวประกอบผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ
  • พี่มาร์ค / ถ้าวันนี้ไม่มีพี่ดับแน่พิตบลู
    :063:
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    UCAUFEL7PCA1L1DFCCARM3WG4CADTU4GSCA5TQHQ2CAVSDLPDCA0U93H1CATO7TGRCACNZMRECANYI1J6CAX2LGTSCAQQV5XBCAYZ5TJRCANVQ6I7CA9LMWZ3CA4CMR8FCAL91KFQCAICWT9DCAXIUXU4.jpg 10K
    w4.jpg 119K
  • +100 ครับ
    เฮ้ !!
  • เราเดินทางมาดีแล้วสิ่งที่ขาดหายไปคือ. การแสดงความค่ิดเห็นอยากให้ทุกคอกแสดงพลังความคิดมากกว่านี้ การสงวนท่าทีรอตามน้ำ บางครั้งก็ทำให้คนทำงานถอดใจ นี่คือผลประโยชน์ของพวกคุณเต็มๆ อย่าเพียงแค่ยกนิ้วชมแล้วใช้ลิ้น เราต้องการมันสมองพวกคุณครับ
  • ผมก็บอกว่าหากรวมแล้วทำให้งานใหญ่ขึ้นน่าสนใจขึ้น และเราไม่โดนจำกัดสิทธิมากนัก เราก็ยินดี ผมได้เคยเล่าเรื่องนี้ให้หลายคนได้ทราบไปแล้ว

ขอระบายหน่อยนะครับ เฝ้าดูพฤติกรรมของคนชื่อมาร์ค มาเฟียมานานแล้ว อ่านการโพสแล้วเศร้าใจ สรุปว่าที่พวกบูลลี่เค้าทำกันมาเนี่ยเป็นความดีของคุณที่เคยไปคุยไว้แล้วเหรอครับ
    เลิกเถอะครับ การออกมาหล่อคนเดียว ไม่ยอมรับความคิดเห็นคนอื่น ไม่ยึดมติที่ประชุม โดยส่วนตัวขอให้คุณ มาร์ค ถอยหลังมาเถอะครับ คุณอยู่ของคุณเฉยๆไม่จำเป็นต้องมาผลักดันวงการแล้วขอให้คุณทำธุรกิจของคุณต่อไป

ประเมินจากพฤติกรรมแล้ว เมื่อก่อนคุณไม่เคยอยากจะเข้าร่วมหรอกครับกับทางสมาคม เพราะคุณจะทำใบเพ็ดABCของคุณแล้วเก็บเงินคนที่เชื่อใจคุณและยกคุณเป็นผู้นำอยู่แล้วจากข้อความที่โพสข้างต้นผมรู้เลยว่าถ้าคุณรู้มาก่อนหน้านี้ทำไมคุณถึงไม่บอกหรือโพสลงบอร์ด

อาหารสุนัขบูลลี่ extreme ของคุณก็เหมือนกันที่เมื่อก่อนบอกว่าพิทบูลเป็นสุนัขเลี้ยงง่ายขนสั้น อาหารจำเป็นก็แค่โปรตีนจากไก่ เราเป็นครัวของโลกวัตถุดิบเราเทียบเท่าเมืองนอกหรือดีกว่า มาตอนนี้บอกว่า อาหารของคุณนำเข้าวัตถุดิบจากเมืองนอกทำให้คุณภาพดีกว่า แล้วเมื่อก่อนคำที่พูดโฆษณาชวนเชื่อให้เพื่อนๆฟังเนี่ยออกมรับผิดชอบหน่อยครับ

ที่ผมยกตัวอย่างมานี้เพราะไม่ต้องการให้คนอย่าง คุณมาร์ค มาเฟียเข้าร่วมชมรมพิทและบูลลี่เมืองไทยที่พวกท่านจะจัดตั้งกันขึ้น งานนี้คนที่ได้เครดิตไปเต็มๆต้องยกให้กลุ่มบัฟโฟโร่โบนและชาวบูลลี่ครับ ที่เป็นตัวตั้งตัวตีจนทุกอย่างออกมาดีแบบนี้

ขอบคุณครับ
  • จุดยืนเราอยู่ที่เก่า ตัวตนเราอยู่ที่เดิม
    เค้าอยากได้เราไปเป็นแม่เหล็กดึงดูดคนมาเที่ยวงาน
    โดยที่เค้ายอมเราทุกอย่าง ไม่มีเหตุผลที่จะไม่ร่วมมือ

พี่น้องไม่ต้องห่วง ถ้าพวกผมมองว่าวงการของเราเสียเปรียบ รับรองได้พวกผมไม่ยอมให้ใครเข้ามายุ่งยากวงการของเราแน่ๆ เชื่อมือเถอะ.......
  • ผีไม่เกี่ยว ไม่เข้าใจหรือไง....ถ้าจะวิจารณ์ กรุณาล็อกอิน
  • http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/177/-สรุปผลการประชุม-21754-

เข้าไปดูซะว่าเค้าไปถึงไหนแล้ว
    พวกแฟนๆมาเฟียก็ชื่นชมและลุ่มหลงไปกับการตลาดของคนๆนี้ต่อไปนะครับ
  • หยุดเสี้ยมได้แล้วผีเอ๊ย กระทู็นี้ไม่มีผี เฮียใหญ่ขอแล้ว โปรดเคารพท่านด้วยนะครับ
  • ผมอ่านเฮียใหญ่เขียนไว้ผีไม่เกี่ยวนิครับ อยากมีเอี่ยวใส่ชื่อดีมั้ย ถ้าจะยกให้bbหล่อคนเดียวพวกผมจะได้ไม่ต้องยุ่ง คุณผีก็ออกตัวไปเป็นสปอนเซอร์เลยได้เต็มๆดีมั้ย
  • อยากเกิดอย่าเหนียม ลงทุนหน่อย
  • ผมเป็นหนึ่งในองค์ประชุม ผมเห็นด้วย และขอบอกดีใจมากที่พี่มาร์คบอกว่า"งานอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมผมยินดีสนับสนุนทุกงานครับ" ผมค่อยสบายใจ และทุกอย่างพร้อมที่จะก้าวเดินต่อไป และเฮียเหลียงก็พูดมาแล้วว่าให้ช่วยกันแสดงความเห็น ผมขอแสดงความเห็นเลยนะครับ ผมเห็นด้วยกับการประชุมเมื่อคืน และผมก็เห็นด้วยที่เราทิ้งพิทไม่ได้ แต่ต้องอ่านที่พี่มาร์คพิมพ์ไว้ "ถ้าในอนาคตเป็นไปได้" เพราะอะไรครับ เพราะยังไม่มีการคุยกันเกิดขึ้น ผมบอกกับทุกๆคนตลอด คุยในบอร์ดไม่จบ ไม่มีทางจบ ต้องเอาเฮดๆมาคุยกัน ไม่งั้นมันก็เป็นประเด็นตลอดเวลา งัดกันไปกันมาไม่มีจบ อย่างเรื่องที่เฮียใหญ่เอามาลงเกิดขึ้นได้เพราะประชุม เฮียใหญ่เองก็ไม่ได้ทิ้งพิทเช่นกัน ผมขอเสนอเลยนะครับ พี่มาร์คผมนับถือมาก พี่ช่วยเหลือผมมาหลายอย่างและอย่าหาว่าผมก้าวก่ายนะพี่ สิ่งที่พี่บอกไว้สำหรับพิทผมว่าดี แต่ผมว่าเราต้องนััดคุยกันแบบจริงจัง ต้องมีเฮดของกลุ่มหรือจังหวัดมา มานั่งคุยกัน ออกเสียงกัน แล้วจะได้ข้อสรุปแล้วเอามาเสนอกัน ผมรับรองครับ รอดล้านเปอร์เซนต์ แต่ถ้าออกความเห็น เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย กันอยู่แต่ในบอร์ด ไม่มีทางรอดล้านเปอร์เซนต์เช่นกันครับ
    ผมขอเสนอเฮียใหญ่กับพี่มาร์คมาเป็นพี่ใหญ่ในการประชุมด้วย กับเฮียใหญ่ผมรู้จักนานและแต่ไม่สนิท แต่ผมก็นับถือและเชื่อว่าหลายๆคนก็นับถือ เพื่อการก้าวต่อไปของวงการบูลลี่และพิทบูลครับ อย่าออกความเห็นกันโดยไม่คิดเพราะอารมณ์และความมันกันนะครับ ขอบคุณครับ
  • jonnyscubapit 4:45PM Permalink
    ผมอ่านเฮียใหญ่เขียนไว้ผีไม่เกี่ยวนิครับ อยากมีเอียงลงชื่อดีมั้ย ถ้าจะยกให้bbหล่อคนเดียวพวกผมจะได้ไม่ต้องยุ่ง คุณผีก็ออกตัวไปเป็นสปอนเซอร์เลยได้เต็มๆดีมั้ย

ใจตรงกันเลยตี๋ ล. ถ้าจะเล่นแบบยกแต่กันเอง ก็ไปเล่นกันเองเลยไป
  • ผีครับ อย่าให้ผมต้องเป็นไอ้เหี้ยเป๋เลยครับ เฮียใหญ่ก็บอกแล้ว แล้วสังคมกำลังจะก้าวต่อไปแล้ว อย่ามาอีกเลยนะครับผมขอ อย่าเลยนะครับ ผมขอแล้วนะ
  • เดินไปด้วยกันมาเลยเต็มที่ ถ้าจะแข่งกันหล่อ เชิญเลย
  • แถมให้อีกหน่อย ผมละเบื่อพวกผีเสี้ยมจริงๆ

ตอนคุณจักรโทรมาขออนุญาติให้เฮียเหลียงไปร่วมประชุมกับทางบีบี
    ผมเป็นคนบอกคุณจักรเองว่า ไม่เข้าใจว่าจะแบ่งแยกกันไปเพื่ออะไร เมื่อก่อนก็ยังจัดงานรวมกันได้
    ผมจัดงานของพิตบูลมากี่ครั้งก็ไม่เคยกีดกันบุลลี่ กลุ่มหมาบูลลี่ก็ยังมาตั้งบู๊ตขายลูกหมากันอยู่เลย ฟรีด้วย
    วันนี้เกิดอะไรขึ้น ทำไมกลุ่มบุลลี่ถึงกีดกันพิตบูล ผมทำ ABC ก็เพื่อหารายได้ไว้เป็นทุนจัดงาน
    และ ABC มันก็เป็นของพวกเราทุกคน มันไม่ใช่สมบัติของใคร ผมลงเสาเข็มให้แล้ว พวกคุณก็ไปก่ออิฐฉาบปูนกันต่อ

ผมยังได้เล่าให้คุณจักรฟังด้วยว่า ตอนนี้ทาง TKC อยากจะดึงกลุ่มพิตบูลเข้าไปร่วมแล้ว
    ผมจึงไม่อยากให้พวกเราแยกกัน เพราะหากเรารวมกันทั้งพิตบูลและบูลลี่มันถึงจะมีพลังต่อรอง
    อยากให้นึกถึงวันที่เรายังไม่ดัง ยังไม่มีใครสนใจ แต่พอเราดังแล้วคนก็วิ่งเข้ามาหาเราเอง
    เพราะคนเริ่มเห็นผลประโยชน์ เราคือแม่เหล็กดึงคนได้ การจัดงานในห้างเขาต้องการสองวัน
    และมันหาสปอนเซอร์ได้ง่าย ถ้าประกวดบุลลี่อย่างเดียว มันก็เหมือนงานพัทยา
    งานยังไม่เลิกเลย คนก็ทะยอยเก็บของกันแล้ว ตอนประกวดรอบเบสแทบไม่เหลือคนดู
    แต่ถ้าเรารวมกันไม่ได้ ผมก็ต้องไปรวมทำกับ TKC

ลองถามคุณจักรดูนะว่าผมพูดแบบนี้จริงหรือเปล่า
  • เราเลี้ยงหมาพันธุ์ไหนกันอยู่ พิทบูลนะครับ
    เค้าบอกว่า คนเลี้ยงหมาพันธุ์ไหน นิสัยก็เหมือนพันธุ์ที่เลี้ยงอะ พิทบูลมันไม่ชอบให้ใครมาล้ำหน้าหรอก

ผมคนนึงที่ไม่ชอบให้ใครมาขี่คอ ถ้าเดินเคียงบ่าเคียงไหล่ ผมลุยสุดตัว
  • กระทู้เป็นงานเป็นการ ขอความกรุณา ผี อย่ายุ่งได้ไหมครับ ถ้าเจตนาท่านดีจริงทำไมถึงมาแบบผี
    ถ้ารังเกียจที่นี่มากนักก็ไม่ต้องเข้ามาเล่นมันก็จบแล้ว ผมไม่เคยไปวุ่นวายที่บอร์ดคุณครับ
  • ผมชอบจังพี่มาร์คกับพี่จักรคุยกันด้วย อย่าไปสนใจผีเลยพี่ โอกาสมาถึงเราแล้ว ช่วยกันคว้าไว้เถิด ผมโล่งขึ้นเยอะและตอนเนี้ย สาธุๆๆๆๆ ไปด้วยกันได้ดีเชื่อเถอะ สาธุๆๆๆๆ
  • ใจเย็นป๋าผมยังไม่เชื่อเป็นกลุ่ม bb โพสผมว่าน่าจะเป็นพวกโจทย์เก่าเสียผลประโยชน์มากกว่า กระทู้นี้ผมขอให้เป็นกระทู้กลางครับออกเสียงได้ทุกคน แม้กระทั่ง bb เพื่อเดินหน้าต่อไปขอให้พิจราณาลบผีด้วยเพื่อบรรยากาศด้วยครับ
  • สนับสนุนครับ ผมว่าคนมีความสุข สุนัขก็มีความสุขไปด้วย พิทบูลหรือบลูลี่ก็มีรากฐานเดียวกัน(จากความเข้าใจของผมครับ) เหมือนการต่อกิ่ง ทาบกิ่งเพื่อการขยายพันธุ์พัฒนาพันธุ์ไปในสิ่งที่ดี แต่ต้นต่อก็คือสิ่งเดียวกัน พัฒนาดีกว่าทำลายครับ คนเลี้ยงรุ่นหลังๆอย่างผมจะได้เดินตามไปได้โดยที่ไม่ต้องเดินๆหยุดๆ กว่าจะถึงปลายทางเหนื่อยครับ.. ขอบคุณครับ
  • พี่มาร์คก็ใจเย็นๆครับพี่ อย่าเพิ่งร้อน ด่าไปบอร์ดนู้นครับพี่ มันจะกลายเป็นประเด็นแล้วก็ไม่จบอีก มันหลายรอบแล้วนะพี่ ที่ล่มเพราะผีอ่ะครับ แล้วพี่อ่ะครับใจเย็นๆหน่อยครับ ผมขอล่ะพี่ ไหว้เลยครับ ผมไม่ชอบสถานการณ์แบบนี้
  • งานที่เมืองทอง อย่าลืมว่า หมาพิตบูล ถูกนำไปโปรโมทให้คนสนใจมางาน
    การลากน้ำหนัก การโชว์กิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม ก็คือแม่เหล็ก สำคัญของงาน
    ถ้ารังเกียจพิตบูลอย่ามาเล่นบอร์ดนี้ ผมมีวันนี้ได้เพราะหมาพิตบูล
    และที่สำคัญผมไม่ชอบให้ใครมองข้ามความสำคัญของหมาพิตบูลครับ
  • ที่มันมีปัญาหาก็เพราะไปบ้าตามใครก็ไม่รู้ คิดเองเออเองเหนื่อยปล่าวอีกแล้วมั้งงานนี้
  • พี่มาร์คพี่อย่าไปใส่อารมณ์กับมันมาก แทนที่เราจะหารือเพื่อก้าวต่อไป พี่ก็โดนมันมาเขี่ยเบี่ยงประเด็นไปแล้ว

เดี๋ยวมันจะกลายเป็นประเด็นอื่นอีกพี่ หยุดๆครับพี่
  • ใจร่มๆครับพี่ เดี่ยวเฮียใหญ่กลุ้มอีกครับ กำลังไปด้วยดีแล้วพี่
  • ใจเย็นๆครับพี่ๆทั้งหลาย

ใน SEVEN มีขายทั้งผ้าอนามัยและถุงยางครับ มันขายได้ในร้านเดียวกันจริงๆนะครับ ไม่เชื่อไปดูได้
  • หมวดพูดถูกคับ กลุ่มบลูลี่ ก็ให้เกียติเฮียใหญ่แล้วป๋าแก่ก็ถอยหลังมาก้าวแล้วยอมรับกติกากันหมด จะมาหมดกันก็เพราะ ผี ที่ไม่เคารพกฏเกตุกติกานี้แหละคับผมว่าคนที่เป็นผู้ใหญ่จิงๆคงคิดได้มั้งคับผมก็เป็นแค่เด็กพึ้งเล่นหมาก็แค่อยากให้ทุกคนและทุกสังคมกร้าวหน้าแล้วเดินไปด้วยกันเถาะคับ ผี คือมุมมืดของคนไม่ดีแต่ต้อนนี้มันเกินความพอดีแล้วคับ
  • ขอโทษนะที่นี้ด้วยนะครับที่ไม่ได้สมัครสมาชิก ผมชื่อยอด อยู่จ.นครศรีธรรมราชนะครับ ผมขอเสนออะไรสักหน่อยนะครับ การจัดตั้งชมรม หรือ การรวมกลุ่มอะไรก็แล้วแต่ มันจะต้องมีแม่งานหรือเฮด มา 1 คน เพื่อคอยที่จะรวบรวมสมาชิกในแต่ละกลุ่มหรือแต่ละบุคคลเพื่อชักจูงแนะนำให้เข้ามารวมใจกันให้เป็น 1 เพื่อจะทำให้สมาชิกแต่ละกลุ่มแต่ละคน สามารถที่จะรับรู้ถึงการที่จะจัดตั้งองค์กรหรือสมาคมขึ้นมาได้ เพื่อที่จะขยายกลุ่มพื้นฐานในการเลี้ยงอเมริกันพิทบูลให้กว้างขวางมากยิ่งขึ้น
    และในที่นี้ผมก็ชอบนะครับที่เฮียใหญ่ลงมาบอกกล่าวแบบนี้นะครับทำให้หลายๆคนที่เลี้ยงพิทบูลในทุกๆภาคได้รับรู้ข่าวสารมากยิ่งขึ้นนะครับ