ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำคัญมาก กระทู้นี้ผีไม่เกี่ยว
  • GHOST 11:46PM Permalink
    ผีก็พวกมึงๆกูๆนี้แหละ ไม่ใช่ใครที่ไหน
    -------------------------------------------------------------------
    :063: ไอ้เหรี้ย ทำเหมือนผีเป็นคนอื่น ฟาย..รึมึงไม่เคยเป็นผี...สาด
  • ผมขอไม่ออกความเห็นนะครับ
    ผมว่าการถกกันตอนนี้ ยังไงก็ต้องกระทบจิตใจซึ่งกันและกัน

รอประชุมให้ได้ข้อสรุปก่อนดีกว่า .....
  • ถึงหนึ่งนิวไลน์

บอร์ดนี้ไม่เคยไล่ใคร แต่การแสดงความเห็นแบบตรงไปตรงมาตามความรู้สึกจริงๆ มันยากที่จะห้ามไม่ให้คนแปลเจตนาไปที่ตนเองได้ พี่เองกับชื่นชมที่หนึ่งกล้าพูดตรงๆว่าผมเพาะหมาขายเพื่อเงินไม่ได้สนใจการประกวด ที่ไปงานประกวดก็เพราะต้องการช่วยค่าใช้จ่าย พี่ว่าคนแบบนี้แฟร์ดี ก็ไม่เข้าใจว่าไปว่าหนึ่งตอนไหน ส่วนมากจะมีแต่คนหาว่าพี่เข้าข้างหนึ่งอีกต่างหาก

พี่ไม่ชอบคนที่กีดกันคนอื่น สังคมนี้มันควรเปิดกว้างสำหรับทุกคนโดยไม่มีการแบ่งแยก เราเลือกเกิดไม่ได้แต่เราเลือกเป็นได้ พี่แค่สนับสนุนการมีแฮนเลอร์ เพราะพี่มองว่าเป็นการสร้างงานสร้างอาชีพ สังคมเราควรเป็นสังคมแห่งความเห็นอกเห็นใจ ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน มากกว่าการปิดกั้นกัน มันก็แค่นั้น เรามีเงินเราทำอะไรก็ได้ แต่คนที่ไม่มีเงินเราก็ควรเปิดทางให้เขามีทางเลือกด้วย พี่ไม่สนับสนุนการเพาะหมาขายเพราะกลัวหมาล้นตลาด แต่ถ้าการที่เขาเปลี่ยนอาชีพมาเป็นแฮนเลอร์มันไม่ดีกว่าหรือ ต่างคนต่างทำในสิ่งที่ตนเองถนัด แต่เราก็อยู่รวมกันได้อย่างสันติ ถ้าการพูดตรงเกินไปทำให้ใครไม่สบายใจก็ขออภัย

ทีคุณอาจจะมองว่าไล่ก็เพราะพี่พูดเองว่าใครไม่ชอบเจ้าของบอร์ดก็ไปเล่นที่อื่น เพราะรำคาญคนคอยตามกัดตามแทะ และสร้างความปั่นป่วนในบอร์ดนี้ บางคนก็เป็นผีแอบมาด่าตลอด ก็ไม่เข้าใจ มึงไม่ชอบขี้หน้ากูมึงจะมาเล่นบอร์ดกูทำห่าอะไร มันก็รู้อยู่ว่ามาบอร์ดนี้มันต้องเจอมาเฟียอยุ่วันยังค่ำ ดังนั้นไม่ชอบก็ไม่ต่องมามันก็จบต่างคนต่างอยู่ก็จะได้ไม่ต้องทะเลาะกัน ก็เลยพูดว่า หากไม่ชอบผมก็อย่ามาเล่นที่นี่ โปรดอย่าแปลเจตนาผิด ผมพูดตรงชัดเจน ไม่คลุมเครือ ไม่แอบด่า ไม่ลอบกัด ไม่พอใจก็พูดต่อหน้าครับ
  • ขอออกความคิดเห็นหน่อย
    นั่นไง ตัวคิดเองเออเองแล้วก็หาว่าพี่มาร์คไล่
    ที่ผ่านมาเวลาคุณหนึ่งลงเล่นในบอร์ดนี้ พี่มาร์ก็เชียร์คุณตลอด
    คุณไปหลงประเด็นอะไรมา หรือฟังอะไรมากไปหรือเปล่า
  • การทำงานร่วมกัน ต่างคนก็ต่างความคิด แต่เราต้องยอมรับเสียงส่วนมาก
    ไม่ใช้ใครคิดไม่เหมือนพี่จะใจแคบ จะเห็นแก่ตัว เป็นคนไม่ดี มันต้องรับฟังเสียงส่วนมากครับ
    ***เนื่องจากกระทู้ที่โดนด่าโดนไล่ ได้โดนลบไปหมดแล้ว
    ***ผมก็จนปัญญาที่จนทำอะไรแล้วครับ แต่ถ้าพี่ได้โพสข้อความจริงๆ
    ***ผมกับพี่ตุ้ย ต้องการแค่ เพียงคำว่า"ขอโทษ"จากใจจริงๆของพี่แค่นั้นเองครับ
  • อ่านมาตั้งหลายหน้าก็ยังหาขอสรุปไม่ได้ กลุ่มผู้เลี้ยงรวมถึงคอกต่างๆ
    ไม่ว่าจะบูลลี่ พิทบูล หรือจะเป็นกลุ่มที่ทำหมาสำหรับกิจกรรมต่างก็ไม่
    ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นใดๆ เท่าที่ควร เค้าเปิดโอกาสให้แล้วก็ยัง
    นิ่งเฉยแล้วอย่างนี้มันจะได้ข้อสรุปได้ไง

การออกมาแสดงความเห็นผ่านทางคียบอร์ดยังไม่ได้รับความร่วมมือ
    แล้วการนัดประชุมเพื่อแสดงความเห็นผ่านทางที่ประชุมจะสำเร็จมัย
  • เหนื่อยใจจัง อะไรก็กรู ฮ่าๆๆ

ทำไมหนอคนอื่นน้อยใจแต่แต่ผมน้อยใจบ้างไม่ได้
    คนอื่นด่าผมได้แต่พอผมด่ากลับบ้างดันรับไม่ได้
    คนอื่นทำผิดได้แต่ผมทำผิดพลาดบ้างรับไม่ได้
    ผมผิดผมขอโทษคนอื่นได้ แต่คนอื่นผิดต่อผมขอโทษผมไม่ได้

ขอระบายบ้างนะครับ :030:
  • หนึ่งพี่ไม่เคยลบกระทู้ครับ กระทู้ที่ลบก็คืออาจจะมีการด่าพ่อด่าแม่หรือมีถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม มีรูปโป้เท่านั้น
    พี่พูดอะไรออกไปพี่รับผิดชอบทุกคำพูดครับ และพี่ก็พูดอยู่ที่นี่ที่เดียว คิดอย่างไรก็พูดไปอย่างนั้น
    พี่ไม่ได้ไปพูดที่บอร์ดไหน และก็ไม่เคยไปเล่นบอร์ดไหน อยากจะสื่อสารอะไรพี่ก็ลงอยู่ที่นี่ที่เดียว

การแสดงความเห็นผ่านบอร์ดมันต้องกล้ารับฟังความคิดคนอื่นด้วย
    กล้าแสดงความเห็นก็ต้องกล้ารับฟังความเห็นที่ตรงกันข้ามด้วย
    ความเห็นมันมสองด้านเสมอคือด้านที่เห็นด้วยกับด้านที่ไม่เห็นด้วย
    การเห็นตรงข้ามมันก็ไม่ได้หมายความว่ามันต้องเป็นศตรูกันเสมอไป
    ทุกคนมีเหตุผลของตนเอง แต่มันไม่มีทางที่ความเห็นเราต้องได้รับการตอบสนองทุกครั้ง

พี่แค่รู้สึกว่าคนเราบางครั้งทำไมถึงมองแต่มุมที่ตนเองได้ ทำไมไม่มองเผื่อคนอื่นเขาบ้างละครับ
  • เรามาสาบานกันไหม๋ครับ
  • คุณด๊อกฟันปาร์ค รบกวนเข้าไปแหกตาดูในเอเซียบลูลี่ด้วยครับ
    เค้าเรียกประชุมคุณก็เสือกไม่ไป แต่ทีนี้เสือกทำเก่ง
  • ไม่จำเป็นต้องสาบานเลย ไปไล่ค้นดูในบอร์ดนี้ก็เห็นแล้วครับ ทุกอย่างยังอยู่ในนั้นเหมือนเดิม ยังไม่ได้มีการลบออกครับ ผมจะเก็บมันไว้อย่างนั้นตลอดไปครับ

แต่ข้อความที่มีคนก๊อปส่งมาให้ดูจากบอร์ดนั้น ผมก็ไม่คิดเหมือนกันว่า พวกคุณจะคิดกันไปได้ขนาดนั้น
    พวกคุณด่าผมเสียๆหายๆ กระแทกแดกดัน ถ้าผมเอามาเป็นอารมณ์คงไม่ใจเย็นได้ขนาดนี้

คนบางคนต่อหน้ายกมือไหว้กัน แต่ลับหลังไม่อยากจะบรรยาย ใครทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้นครับ
  • การประชุมครั้งแรกที่ร้านสมพงศ์
    ทีแรก เราจะทำงานกันเองโดยไม่อาศัยใคร สมาคมไทย UKC ABKC ไม่ต้องเข้ามาช่วยเหลือ
    สร้างชมรมกันเอง
    จัดงานกันเอง
    ประกวดกันเอง
    โดนการเก็บเงินจากสมาชิกของพวกเราเอง

การประชุมครั้งที่2ที่บ้านคุณบิว
    ครั้งนี้มีคุณตั้น"โฮมบลูลี่"ซึ่งมีความสนิทสนมกันคณะนายกสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย สมัยปัจจุบัน
    มาเป็นผู้ประงานงานให้ ทำให้เราได้ข้อสรุปคร่าวๆ ดังที่เฮียใหญ่จั่วหัวเอาไว้
    ***จึงแจ้งมาเพื่อให้ทราบโดยถ้วนหน้า ว่าทำไมสมาคมจึงมามีส่วนร่วมกับเรา

• ใครจะตั้งชมรม ผมก็ไม่เคยค้านนี่ครับ ที่ผ่านมาก็ให้ความร่วมมือตลอด ขออะไรมาเคยมีสักครั้งไหมที่ปฏิเสธ
  • วิธีการพูดไม่ดีเลย คนไม่รู้มันจะดูคล้ายหาเรื่อง
  • แรงไปหรือเปล่าคุณหนึ่ง โตๆกันแล้วพี่มุ๊เค้าก็พูดดีๆ อย่าใใช้แต่อารมณ์คุณควรใช้สติให้มากๆน่ะ
    อย่าไปคิดแค่ว่าพี่มุ๊เค้าอยู่ข้างพี่มาร์คสิ โตๆกันแล้ว เหตผลดีกว่าที่จะมาพูดแบบนี้ดูไม่ดีเลย
    เคยชื่นชมคุณน่ะไม่คิดว่าแค่ความคิดเห็นไม่ตรงกันคุณจะเป็นไปได้ขนาดนี้
  • ตอบคุณหนึ่ง New_Line_Kennels
    ขอบคุณครับที่เนมชื่อผม กระทู้นี้เฮียใหญ่ตั้งกระทู้ที่นี่เว๊ปนี้เพื่อให้ผู้
    ที่ประสงค์ดีและอยากจะเห็นวงการพัฒนาได้เข้ามาแสดงความคิดเห็น
    โดยขอให้ล๊อคอินเข้ามา ผมก็แสดงความคิดเห็นของผมไป 1 ครั้ง
    และวันนี้ก็เป็นครั้งที่สองที่ผมแสดงความคิดเห็น

ช่วยทำความเข้าใจด้วยครับ
  • สาบานไปเลยเพื่อความบริสุธิใจ พี่มาร์คจัดให้หนึ่งเค้าหน่อย ความจริงคือความจริงในเมื่อเราไม่ได้ทำไม่ได้ว่าเค้าจะได้ไม่หาว่าพี่ไม่กล้าสาบานมันก็ต้องเป็นพี่แน่ๆ เด็กมากถ้าคิดได้แค่นี้ :064:
  • อ่านมาตั้งหลายหน้าก็ยังหาขอสรุปไม่ได้ กลุ่มผู้เลี้ยงรวมถึงคอกต่างๆ
    ไม่ว่าจะบูลลี่ พิทบูล หรือจะเป็นกลุ่มที่ทำหมาสำหรับกิจกรรมต่างก็ไม่
    ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นใดๆ เท่าที่ควร เค้าเปิดโอกาสให้แล้วก็ยัง
    นิ่งเฉยแล้วอย่างนี้มันจะได้ข้อสรุปได้ไง

การออกมาแสดงความเห็นผ่านทางคียบอร์ดยังไม่ได้รับความร่วมมือ
    แล้วการนัดประชุมเพื่อแสดงความเห็นผ่านทางที่ประชุมจะสำเร็จมัย

คนที่ไป"ร่วมประชุม"กัน มติก็ออกมาแล้ว รบกวนไปดูรูปในเอเซียด้วยครับ
    ว่าผมพูดแบบคนคิดเห็นไม่ตรงกับผม แล้วผมจะไปด่าไปว่าเค้ารึป่าว ถ้ามติออกมาของผมได้น้อยกว่า
    ผมก็จะช่วยเหลือเหมือนเดิม ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไร เราต้องยอมรับเสียงส่วนมากครับ
    แต่นี่คุณด๊อกฟันปาร์ค โพสมันหมายความว่ายังไง มีสมองรึป่าว
  • หนึ่งนิวไลน์ตอบแบบนี้สิชัดเจนดีตรงๆเข้าใจง่าย คนบางคนตอบกลับมาเข้าใจยากชิิหาย!
  • การจะทำอะไร หัวใจสำคัญมันคือเงินทุนในการขับเคลื่อน การทำชมรมก็เช่นกัน ถ้าไม่มีเงินก็ลำบาก
    ตั้งชมรมมันตั้งง่าย แต่ตั้งแล้วทำอย่างไรมันถึงจะไปรอดอันนี้สำคัญมากกว่า ผมไม่เชื่อว่าจะมีคนบริจาคได้ตลอด
    ผมทำ ABC ขึ้นมา เป้าหมายก็เพื่อจะมีองค์กรมารองรับหมาพิตบูล และที่สำคัญมันมีรายได้เลี้ยงตัวมันเองด้วย
    ถึงผมเป็นคนริเริ่ม แต่มันไม่ใช่สมบัติของผม มันเป็นของพวกเราทุกคน เงินทุกบาททุกสตางค์ก็กลับคืนไปที่กิจการของชมรม

ผมก็ยังไม่เข้าใจว่า โครงการนี้มันไม่ดีตรงไหน ผมอ่านความเห็นของแต่ละท่านแล้วโคตรเสียใจเลย
    ทำไมถึงคิดว่าผมทำเพื่อเอาประโยชน์เข้าตัว เงินค่าสมาชิกมันซื้อศักดิ์ศรีผมไม่ได้หรอกครับ
    ทุกวันนี้ผมมีแต่ควักเพิ่มเพื่อสมทบให้ แต่ไม่เคยเอาเงินเหล่านั้นไปใช้ส่วนตัวเลยแม้แต่บาทเดียว
    ผมทำให้เพราะผมคิดว่าวันนี้กำลังของผมมันทำไหว แต่ถ้าทำไม่ไหว หรือทำแล้วเดือดร้อนผมก็ไม่ทำครับ
  • พอเถอะหนึ่ง ได้อ่านขนาดนี้แล้ว คำ"ขอโทษ"พี่ก็ไมต้องการแล้วว่ะ บอกแล้วว่าต้องออกรูปนี้คือพวกมึงคิดกันไปเองกูไม่เกี่ยว ขออภัยเจ้าของเว๊บด้วยที่ถือวิสาสะมาโพสต์ครับ เนื่องจากมีผมไปเกี่ยวข้องโดยตรง
  • จะจัดอะไร จะร่วมกับใคร ที่คิดว่ามันดี พวกผมแค่ไม้จิ้มฟันหนับหนุนอยู่แล้วครับ
    แต่ขอความชัดเจน ชัดๆชัวร์ๆ มาตรฐานๆ ไม่อยากเห็นเวลาประกวดเสร็จแล้วต้องมานั้งทะเลาะกันอ่ะครับ
    ถ้าทำตรงนี้ได้ คึกคักกว่าเดิมแน่ๆ พวกที่เค้าไม่ไปก็เพราะแบบนี้ล่ะครับผมว่า
  • นิสัยใช้ไม่ได้เลย เริ่มถ่อยล่ะ มุ๊เค้าแค่อยากให้คุยกันดีๆ เพื่ออยากให้อะไรมันดีขึ้นแล้วด่าสาดเค้าอย่างนี้ใครจะกล้าล๊อคอินเข้ามาแสดงความคิดเห็น ขนาดพูดดีๆไม่มีด่าใครกระแทกใครยังโดนแบบนี้แล้วใครจะกล้าออกความคิดเห็นกับพวกคุณ ถ้าเห็นด้วยไม่โดนด่า ไม่เห็นด้วยหรือไม่เข้าใจก็โดนด่า แล้วใครจะอยากเจ็บตัว ตัวคุณหนึ่งเองก็เหอะทำแบบนี้เสียไปเยอะ คิดเอาเองล่ะกันที่ทำอยู่มันทำให้สถาณการดีขึ้นไหม
  • บางคนพูดจาไม่ดีเลยต้องยอมรับ เหน็บตลอด เหมือนเด็กอยากเอาชนะ
  • จะมาบังคับให้ขอโทษ ก็อยากรู้ว่าจะให้ขอโทษเรื่องอะไร ผมแสดงความคิดเห็นไม่ถูกต้องตรงไหน
    แล้วที่พวกท่านด่าผมกันเต็มบอร์ดนั้นผมยังไม่เคยเรียกร้องให้ใครมาขอโทษเลย
    การประชุมอะไรต่างๆผมก็ไม่เคยรับรู้ ไม่มีการบอกกล่าว แล้วจะให้ผมเห็นด้วยได้อย่างไร
    อย่างกระทู้นี้ก็เช่นกัน เฮียใหญ่บอกว่าเป็นมติของที่ประชุม และขอให้ผมสนับสนุนการจัดตั้งชมรม ผมก็สนับสนุนไม่ได้คัดค้าน
  • แม่งทำไมมาพูดออกลูกนักเลงจังวะ
  • เกิดอระไรขึ้น หนึ่ง กับ ทศกัน ไปโดนอะไรมา คิดได้ไง งง อย่าด่าน่ะเพราะไม่เข้าใจจิงๆ ไปด่าพี่มุ๊ทำไม และให้พี่มาคขอโทษเรื่องอะไร หรือพี่มาคเป็นผีไปด่าพวกพี่ๆ งง อย่าด่าน่ะกลัว
  • ถ้ามองแบบร้ายๆ การมาขอให้ตั้งชมรมใหม่ก็คือการล้มชมรมเก่า แล้วชมรมมิตรภาพพิตบูลที่เรามีกันอยู่แล้วมันไม่ดีตรงไหน ที่ผ่านมาชมรมนี้มันไม่ได้สร้างประโยชน์เพื่อกิจการสาธารณะเลยหรือทำไมถึงมองข้ามมัน มันอาจจะไม่เป็นทางการแต่มันก็ไม่ถึงกับไร้สาระ แต่เห็นว่าอยากตั้งกันใหม่ ผมก็สนับสนุน เหตผลก็เพื่อจะได้มีอำนาจต่อรองกับ TKC แต่ตั้งมาแล้วจะไปรอดหรือเปล่านี่ผมยังห่วงอยู่เลย
  • ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดครับ บรรยากาศกำลังดีครับ แบ่งกันทำงานอย่างชัดเจนแล้ว พิทโซนดูหมาแนวกิจกรรม เอเซียบูลลี่ดูหมาแนวบูลลี่ รวมกันเดินแยกกันทำงานครับ ไม่ต้องทะเลาะกันด้วย
  • เชียร์ ABC :067:
  • บรรยากาศกำลังดี แต่มาพูดจาออกลูกนักเลง เก๋าด้วย...เซงเลยตรู
  • มีชมรมมิตรภาพพิทบลู ก็ดีอยู่แล้ว น่าจะทำให้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นไป
    ใครอยากตั้ง ชมรมบลูลี่ ก็ตั้งไป (เพราะเพิ่งจะมาเป็นที่นิยม)
    ส่วนผม มีสายเก่าอยู่ตัวเดียว กินเอฟวัน เดือนละถุง
    เลี้ยงมันเป็นเพื่อน เก็บขี้ไปวันๆ
    ไม่มีใบไรทั้งนั้น (อ๋อ มีบัตรฉีดยากันบ้าใบนึง)
    รักมันครับ

ยังไงก็ขอให้พี่ๆ รวมกลุ่มกันให้แข็งแกร่งในเร็ววัน น๊ะครับ
  • เห็นด้วยครับ ใครชอบแนวทางเว็บไหนก็ไปที่เว็บนั้น เลือกเอาที่เล่นแล้วมีความสุขดีกว่าครับ
    แต่บอกไว้ก่อน พิตบูลโซน ไม่ได้มีเจตนาจะแบ่งแยกไม่ว่าหมาแนวไหนก็ตาม หากจะมาเล่นก็เล่นได้ไม่มีข้อห้าม
    และการทำกิจกรรมเราไม่มีข้อจำกัด เราจะทำมันทุกรูปแบบ เน้นความบันเทิงตามที่สมาชิกต้องการครับ
    เราต้องการความหลากหลาย จะลาก จะประกวด จะใช้งานได้หมด เพราะผลประโยชน์ก็ตกอยู่ที่สมาชิกทุกคนอยู่ดี
  • ป๋ามาร์คไม่เคยลบกระทู้นะครับไอ้ขี้เรื้อนหนึ่ง
  • แหม...มากันเป็นคู่ อีกคนออกลูกสถุน อีกคนทำตีรวน ส่อเจตนามาดีมาก
  • ไอ้พวกเหี้ยมันเข้ามาแอบอ่านในพิทบูลโซนทุกวัน :-))
    เวปควายของพวกมึงเป็นไงบ้างหว่ะ ไอ้พวกแมลงวันตอมขี้ :o037:
  • ใจเย็นๆครับ ผมขอร้องว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ของเฮียใหญ่เป็นผู้เปิด ขอความกรุณาอย่าด่ากันในกระทู้นี้เลยครับ
  • ลูกน้องมากันเยอะๆก็ดีแล้ว
    ถ้าไม่เคยลบกระทู้ที่ด่าผมกับพี่ตุ้ย
    ก็ขอให้อาหารหมาพี่ขายดีๆส่งออกไปได้ทั่วโลก ร่ำรวยเป็นพันๆล้าน
    แต่ถ้าลบกระทู้ที่ด่าผมกับพี่ตุ้ยก็ขอให้...
  • เคยลบครับน้าผี ผมยืนยันครับ ช่วงสัปดาห์ที่แล้วช่วงวัรหยุดยาวครับ น่าจะลบช่วงวันอาทิตย์นะครับถ้าจำไม่ผิด
  • จะเอาคำพูดว่าอะไรครับ เดี๋ยวผมจะไปค้นมาให้ครับ เพื่อยืนยันว่ายังไม่ได้ลบครับ

ผมว่าท่านจำมาผิดบอร์ดหรือเปล่า ผมกล้าสาบานได้ครับว่าไม่เคยลบกระทู้ไหนเลยช่วงสองสามอาทิตย์มานี้ ช่วงวันหยุดผมมีเพื่อนมาจากต่างประเทศ ช่วงนั้นยิ่งยุ่งไปใหญ่เลย
  • ป๋ามาร์คเค้าไม่ได้ลบ แค่เอาหมุดที่ปักกระทู้ออก พวกมึงลองค้นหาดู
  • สวัสดีครับทุกท่าน ขอออกความเห็นนิดนึงนะครับ

กระทู้นี้ เป้นกระทู้ขความเห็น ไม่ใช่กระทู้ที่จะมาหาความจริง ว่าใครถูกด่าไม่ด่า ลบไม่ลบ
    ผมว่านะครับ ถ้า 1 ข้องใจพี่มาร์คเป็นการส่วนตัว วาพี่มาร์คด่า 1 แล้วลบกระทุ้ที่ด่าออกไป
    1ไปตั้งกระทู้ถามพี่มาร์คเป็นการส่วนตัวเลยดีกว่ามั้ยครับ
    กระทู้นี้ เป้นกระทู้ส่วนร่วมที่เฮียใหญ่ตั้งขึ้นมา เพื่อขอความคิดเห็น

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ
  • ไอ้สัตว์หนึ่ง ไอ้เหี้ยตุ้ย ถ้าป๋ามาร์คไม่ได้ลบกระทู้มึงกล้ามาตีนป๋ามาร์คมั้ย
  • ไอ้สัตว์หนึ่ง ไอ้เหี้ยตุ้ย ถ้าป๋ามาร์คไม่ได้ลบกระทู้มึงกล้ามากราบตีนป๋ามาร์คมั้ย
  • 555 เฮ้ย..เคยเป็นตำรวจกันมาไงวะ มาเป็นคู่หู
    แหม...อีกคนกวนๆ อีกคนนุ่มๆ แต่เจตนาเหรี้ย เข้าขากันเลยมรึง
  • กล้าครับ แต่ถ้าลบจริงกูขอให้มึงและลูกพี่ชิงชิบหายวายวอดกันเลยล่ะกัน
    พี่เอก อย่าเสือก อย่ามาหล่อแถวนี้ กระทู้นี้มีการกล่าวพาดพิงถึงผม
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/23833/คำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย/p1

ไอ้หนึ่งมึงได้กราบตีนพี่มาร์คสมใจมึงแน่
  • โอ้โห..แมร่งสถุนได้ใจ ด่ากราดเลย 55
  • ขอไม่กราบได้มั๊ยครับน้าผี ไม่ว่าแบบไหนยังไงก็คงจะกราบไม่ได้หรอกครับ ผมกราบแต่พระและพ่อแม่ผมเท่านั้นครับ จะให้กราบคนอื่นคงยากครับ อีกอย่างเจตนาพวกผมอ่ะดีแน่ครับ อย่าแปลความหมายผิด พวกผมมีเจตนาจะให้งานที่ทำกันอยู่เดินหน้าอยู่แล้วครับ
  • เค้าลบไปแล้ว ที่เค้าด่ากูกับพี่ตุ้ย ไอ้พวกควาย