ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูชลบุรี ศูนย์รวมคนหน้าตาดี
  • เมื่อคืนพี่หนุ่มเค้าไปซื้อโครงไก่ ตี2กว่าไม่รู้ได้โครงไปกี่โครง
  • สงสัยจะได้ไก่ตัวไปอิอิ
  • แต่เมื่อคืนผมว่าพี่หนุ่มกะนายคล ใส่เต็มที่กันแน่นอน
    คลาสโนว่าฆ่าไม่ตาย 5555

แต๊ก
  • เดี๋ยวยังไง จะมาลงรายละเอียดการเดินทางกับแผนที่ให้นะครับ
    ใกล้วันแล้วนะครับ เตรียมตัวกันมั่งรึยัง ถ้าใครไม่ได้เข้ามาเดี๋ยวผมโทรหาเด้ออออ

ปล เจ็ทลองหาแผนที่ บ้านทะเลคราม มาลงให้หน่อยสิครับเพื่อน

แต๊ก
  • พาไปหาหมอเรียบร้อยแล้วครับ หมอบอกว่า เป็นฮีต ไม่ต้องกังวน แต่อย่าให้หลุดไปนอกบ้าน เด๋วจะข้ามสาบพันธุ์ ฮาๆๆ ส่วนเสาร์อาทิตย์นี้ไม่ว่างเลยครับ ช่วงนี้ยุ่งกับการทำบ้าน ซ่อมแซมบ้าน เตรียมงานแต่งครับ ขอบคุณมากๆ ที่ชวน ถามอะไรอย่างนึงครับ ลูกสาวพี่มันไม่กล้าสู้หมาอื่น เจอแล้วมันก็ตื่นๆกลัว ไม่เหมือนนิสัยพิทบูลเลย เป็นเพราะอะไร หรือว่ามันยังเด็ก เลยไม่ใจกล้าพอ ฮาๆๆๆ อันนี้อยากรู้เฉยๆ แต่มันไม่ดุก็ดีเหมือนกันครับ แล้วมีวิธีสอนมั้ยครับให้ใจกล้ากว่านี้
  • นั่นไงพี่ เป็นฮีท แต่ก็ดีแล้วครับที่ไปหาหมอ
    ว่าแต่พี่รุ่งแต่งเมื่อไหร่ฝากการ์ดมาให้ผมด้วยนะพี่ ผมขอไปด้วยนะครับ 555

ส่วนเรื่องความดุ นี่มันอาจจะน้อยกว่าตัวผู้ครับเป็นธรรมดา
    และก็อาจจะยังไม่ถึงเวลาสตาร์ทของมัน ถ้าสังเกตุดูหมาบลูลี่ช่วงหลังๆ
    จะมีความดุน้อยลงครับ แต่ก็ไว้ใจไม่ค่อยได้ของยังงี้มันอยู่ใน DNA ครับพี่
    แต่อยากให้มันดุ ไม่ใช่สิ อยากให้มันเก๋ากว่านี้หน่อย ก็ทำได้พี่แต่ไม่แนะนำ
    ถ้าอยากรู้หลังไมค์มาเลยครับพี่รุ่ง
  • ทริประยอง นะครับ ผมสรุปดังนี้นะครับ เป็นแนวทางไว้ก่อน ถึงเวลาจริงๆชั่งมัน 555

ผม ม่อน เบญ มัฟฟิ่นและทีที จะออกเดินทางจากบ้าน แต่เช้า 7.00น. (เวลาประเทศไหนว่ากันอีกทีครับ555)
    ไปรับกอล์ฟ กะแฟน 7.30น. จากนั้นแวะรับนายคล แยกบายพาส 8.00น. (ให้ใครมาส่งด้วยนะคล 555) และออกเส้นบายพาส
    ไปรับต้น เป้ หรั่ง ที่แหลมฉบัง 9.00น. จากนั้นมุ่งหน้าสู่ระยอง ถึงแยกแกลง 11.00น. อาจจะแวะกินข้าวก่อน (อันนี้ดูความเลทอีกทีก่อน ) หรือไม่ก็อาจจะแวะเข้าไปบ้านน้องหวาน ที่วังจันทร์ (ไปเยี่ยมชมหมาหน่อย มีหกตัวทั้งแดงทั้งบลูลี่)
    หลังจากนั้นก็เข้าที่พัก 13.00น. นำของไปเก็บ หาที่หาทางให้หมา กินลมชมวิวสักพักนึงรอเจ็ทและพี่หนุ่ม พี่แจ๊ค ตามมาสมทบกับพวกเราก่อน พอมาครบแล้ว (15.00น. เราจะออกไปไหว้พระ สักการะ พระพุทธอังคีรส หรือไปวัดป่าประดู่ เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตนะครับ (ทำบุญร่วมกันหน่อย) ใกล้ๆกันนั้นเราอาจจะแวะถ่ายรูปที่ อนุสาวรีสุนทรภู่ และกลับเข้าที่พัก 16.00น. พาหมาเล่นน้ำ จับไอ้ต้นโยนลงน้ำฉลองวันเกิดและโชว์พลังการกัดสปริงโพลจากนังมัฟฟิ่นหน่อย (ขอโม้นิดนึง) โดยที่มีคนกลุ่มนึงจะแยกออกไปซื้อสะเบียง อาหารทะเล เหล้ายาปลาปิ้ง เข้าไปบรรเลงกันที่รีสอร์ทต่อจนพลบค่ำ (งานนี้เตรียมมิวสิคไปไว้เปิดฟลอร์ด้วยขอบอก)

อีกหนึ่งวันหลังจากตื่นจากความเมากันแล้ว เราจะไปกินผัดไทยเทพ11.00น. แถวๆที่พักกัน รับรองอร่อยจริงๆ
    หลังจากพลังงานเหลือเฟือแล้ว เราจะแวะไปน้ำตกเขาชะเมา 13.00น. (ถ้าไหวกันนะ) เล่นน้ำ ซัดข้าวเหนียวไก่ปิ้ง เสร็จจากนี้เราก็จะแวะซื้อผลไม้ก่อนกลับ 15.00น. เป็นอันจบกิจกรรมทริปนี้ครับผม (หลังๆขี้เกียจพิมและง่วงนอน)

เป็นไง โอไหมเพื่อน ๆ ๆๆๆๆ แต่ขอย้ำนะครับว่าเป็นกำหนดการคร่าว ๆ อาจมีเปลี่ยนแปลง (สงสัยเปลี่ยนชัวร์ 555) อันนี้แผนที่คร่าว ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    staticmap.png 17K
  • มาแล้วคับแผนที่

images by free.in.th

images by free.in.th
  • ขอบใจนะเจ็ท วันเสาร์ตามไปเร็ว ๆ นะ
    เออพอดีแต๊กยืมบล็อก พี่แจ๊คมาอันนึง
    เอาป่าวจะได้เอาไว้กระบะได้

แต๊ก
  • ค่ายืมบล็อก 1 ขวด จ่ายหลังออกพรรษา 5555
  • ไม่ได้พี่แจ๊ค ยืมช่วงนี้ก็ต้องจ่ายช่วงนี้ดิพี่ 555

สรุปรายชื่อหน่อยนะครับ น่าจะสุดท้ายแล้วล่ะ
    รถตู้ผม มี
    ผม เบญ กอล์ฟ จอย ต้น เป้ หรั่ง ม่อน คล แฟลต 10 คน และก็มัฟฟิ่นและทีที
    อีกคัน รถเจ็ท+หน่อย ตามไปตอนเที่ยง และ ฮาเดสกับแบมบ้า
    พี่หนุ่ม ขับรถตามไปอีกคัน
    พี่แจ๊ค ขับตามไปตอนบ่ายเช่นเดียวกัน
    ทั้งหมด 14 คนนะครับ

พี่แจ๊ค พี่เห็นรายชื่อบางรายชื่อไหมพี่ น้องเป้ อะไรเนี่ยะแหล่ะ
    ถึงตาเราบ้างล่ะ งานนี้ เดอะต้นอ่วมแน่นอนไอ้น้อง ว่ะฮะฮ่าๆๆๆๆ

แต๊ก
  • ถึงตาตรูเอาคืนมั่งแหละ เดอะต้น จัดเต็ม เตรียมเรียกรถดับเพลิงได้เลยไอ้น้อง :o028:
  • กะกะกลัวที่ไหนว่าแต่รถดับเพลิงแถวนั้นอยู่ไกล้ไหมอะครับ
    ผมเกรงว่าผมจะต้องโดดลงน้ำทะเลอย่างเดียวเลย
    แหม๋นี่จะไปมิตติ้งกันหรือว่าจะไปจัดหนักน้องกันแน่บอกมานะ
  • เอาให้เกรียมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
  • เตรียมตัวได้เลยน้องเอ๋ยยยยย ไหม้แน่นอน
    ต้นเอาโน๊ตบุ๊ค ไปได้รึเปล่าครับน้อง บอกด้วยนะ

ปล ถึงน้องไนท์ไม่ไปด้วยกันหรอครับน้อง ???

แต๊ก
  • ไหม้แน่น้องเอ๋ยยยยย
    ต้นเอาโน๊ตบุ๊คไปด้วยนะน้อง

ปล ไนท์ไม่ไปด้วยกันหรอน้อง ???

แต๊ก
  • ไม่ต้องกลัวเดอะต้น แค่ไหม้มันยังน้อยไป พี่จะฝังน้องให้จมดินทีเดียว :o028:
  • เอ้แผนสำรองนำจ้างเด็กไปสักคนสองคนตลบหลังดีก่ามั้ง
  • เรื่องเน็ตบุ๊คได้อยู่แล้วพี่
  • ชาตินี้ของมีสามสีอย่างนี้สักตัวววววววว
    image
    ไฟล์แนบ
    312651_10150276035072638_154474022637_7955242_7099940_n[1].jpg 63K
  • อรุณสวัสดิ์ทุกๆคนครับ
    ตื่นเช้าจริง ๆ นะกอล์ฟ
    พี่น้องครับ ผมคงจะออกเดินทาง ประมาณ 8.30 นะครับ

นี่ของเค้า ไม่รู้มีกีสี ไม่รู้ว่าชาติไหนด้วยเหมือนกัน แต่เชื่่อว่าเพื่อนๆ คงอยากถือสายนี้อยู่เหมือนกัน ชิมิ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    3f4fa00f6b2920fe201be19b23756c.jpg 70K
  • แบบนี้สักตัว ในอนาคต 555
    image
    ไฟล์แนบ
    207154.jpg 75K
  • เมื่อวานบอก8โมงแมร่งเพิ่งตื่น มาเลื่อนเวลาอีก5555555555555555555+
  • เดินทางปลอดภัยนะน้องๆ เดี๋ยวบ่ายๆตามไปครับ

ขอโชว์หมาในฝันหน่อย

หัว บอดี้ แบบ Freakzila + กระดูกบิ๊กโบน แบบ Red boy + จี๊ด ดุดัน แบบ Iron :-D

3ตัวนี้รวมเป็น1 นี่แหละหมาในฝันของผมแหละพี่น้อง :)

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7424.jpg 163K
    228789.jpg 266K
    213402.jpg 171K
  • พี่เเจ๊คคับให้อะไรเจ้า Red boy กินอ่ะคับพี่ กระดูกมันถึงใหญ่อ่ะคับพี่
    บอกผมบ้างคับพี่จะได้เป็นเเนวทางการเลี้ยงคับ บอกด้วยนะคับพี่เเจ๊คสุดหล่ออิอิอิ..
  • กลับมากันแล้วครับพี่น้อง เหนื่อยยยยยยยยยยยยยยมากๆ
    สำหรับรูป ขอเวลาสักวันนะครับ จะมาอัพให้
    ส่วนใครที่อยากได้ File เต็มเดี๋ยวจะเก็บไว้ให้นะครับ

ขอนอนก่อน ไม่ไหววววววว ZzzzZZzZZzzzz
  • ฮ่าๆกลับมาพัทยามีโอกาศได้เข้ามาเยี่ยมชมชาวแก๊ง ^_^ สบายดีกันรึเปล่า
  • เสียดายไนท์ไม่ได้ไปมันส์แน่55555+ อยากดูรูปวะ ตอนช่วงเมาๆอะ
  • วะฮ่าๆอย่าเสียดายไปเลยพี่คล เรายังต้องเจอกันอีกหลายงาน จบเทอมนี้เทอมหน้าหวังว่าคงไม่ค่อยมีวิชาเรียน เสาร์อาทิตย์ ผมจะได้ไปพักผ่อน บ้าง ^_^

พูดแล้วก็เศร้า เพื่อน จบตรี จบโท กันหล่ะ ไนท์ ยังเรียนอยู่เลย :022:
    แบบนี้แหละ เรียนไปทำงานไปเน๊อะ

ช่วงนี้เหมือน บูบู้ กับ บีบี้ มานมีการเปลี่ยนแปลง ตัวใหญ่ขึ้นรึว่าพิทมานโตเต็มวัย 3 ปีหว่า ตอนแรกคิดว่ามันไม่ใหญ่หล่ะจะ 2 ปีหล่ะ เดียวต้องรอชมกันต่อไปครับผม
  • ว่าง ๆ ก็เอามาอัพเดท นะครับไนท์พี่อยากเห็นที่สุดก็เจ้าบีบี้เนี่ยะแหล่ะ
    ฮาเดส ของเจ็ทหายห่วงแหล่ะ หล่อขั้นเทพ 555

แต๊ก
  • พี่แจ๊คบอก มาเต็ม ช่วงปีที่ 7-8 55555+
  • รอดูรูปอยู่นะคับบ

คืนนั้น ตอนกลางคืนเจอผีหลอกอีก เสียงลากโซ่ทั้งคืน นอนไม่ได้เลย

ลุกขึ้นไปดู .....เจออ ฮาเดสเดินลากโซ่ อยู่ที่บันได เออออ

กลับมาบ้านหลับเป็นตาย
  • รูปนี่กล้องมันถึงยังวะ รอนานมากกกก
  • ทำเป็นวัยรุ่นใจร้อนไปได้
    รูปอยู่ไหนนนนนนนนนนนนน
  • มาเต็ม 7-8 5555
  • จัดไปเป็นออเดิฟก่อนล่ะกัน ไม่ไหวงานเยอะช่วงนี้
    พรุ่งนี้ จะอัพเดทให้เต็ม ๆ เลยนะคราบบบบบบบบ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4960.jpg 127K
    IMG_5035.jpg 87K
    QuickStores.url.jpg 240K
  • เด่วพรุ่งนี้มาต่อนะเพื่อน ๆ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    QuickStores.url.jpg 118K
    IMG_5209.jpg 144K
    dfs.jpg 139K
  • ถ้าใครอยากรู้ว่า รูปนี้พี่แจ๊คทำอะไรอยู่
    โอบใครไว้อีกคนรึเปล่า เอ๊ะหรือว่าทำอะไร
    เด่วพรุ่งนี้มาเฉลยให้นะ อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5035.jpg 87K
  • หรือว่าสี่คนนี้เค้ามุงอะไรกันอยู่ น้าาาาาาา

image

เด่วพรุ่งนี้มาปล่อยของใหม่นะครับ ขอตัวก่อนไม่ไหวจริงๆเพลียต่อเนื่องงงงงง
    Good Night all !!
    ไฟล์แนบ
    IMG_5010.jpg 89K
  • อ่ะ ผมขอทิ้งคำถามไว้ให้กับคนที่ไม่ได้ไป ร่วมสนุกกันก่อนดีกว่าครับ
    ภาพที่เห็น นี้ทายสิว่า 1 ใน พ่อครัวหัวป่า แก๊งนี้
    ใครรรรรรร (ลากเลียงยาว) ที่เป็นผู้บรรจงสร้างสรรค์ศิลปะชิ้นนี้ออกมาให้พวกเราได้ชมกัน 5555

ผู้ใดทายถูก เด่วมิตติ้งรอบหน้ามารับรางวัลที่ พ่อครััวผู้นี้ได้เลย
    ทายมาเลยนะครับ 1 คนทายได้ 1 ทีนะครับ พี่น้องงงงง 5555

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5061.jpg 109K
  • ปลาทอดแห่งลุ่มแม่น้ำปากพนังแน่ๆเลยตัวนี้55555+ ฝีมือของหัวหน้าชมรม ผมคนรักครอบครัว
  • อิจฉาว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ใครว่างมั่งวันศุกร์เดี๋ยวเลี้ยงเหล้า อิอิ
  • ป๊าดดดดด พี่ต้อมจัดเลยดีกว่า ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร 555

ว่าแต่ว่าไม่มีคนทายเลย (นายคล อุตส่าห์ใบ้ให้ 555)

เรดทีที นี่ดังใหญ่แล้วนะเดอะต้น มีคนมาตั้งกระทู้ถามหาเลยอ่ะ

แต๊ก
  • ละรูปเมื่อไหร่ลงหมดฟ่ะรอดูอยู่!!!!
  • พี่แต๊ก แน่เลยรักครอบครัวเนี่ย
  • พี่ Tommy ผม :066: 555 ใกล้ถึงวันศุกร์เดวแว๊บมาใหม่
  • รอ รูปมานานละ อยากเหงงงงงงง
  • พี่แต๊กงานยุ่งอ่าครับรอนิส
  • เออ กลุ่มนี้เขามีงานกันนี่หว่าลืมเลย
  • อ่าว ป๋าซะงั้น

แบบนี้ซ่อมเลย อยากชนแก้วด้วยงิ อิอิ