ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

- - - HEAVY CHEVY BLOOD xXx HEAVY BRIX BLOOD - - -
  • อย่าเปรียบเทียบถึงราคาเลยครับ ทุกอย่างมันมีคุณค่าในตัวมัน ชอบสไตล์ใครสไตล์มันครับทุกคนชอบไม่เหมือนกัน
  • ขอตอบคุณ AwoL ครับที่เค้าลงแค่ 4 ตัวเพราะอีก 2 ตัวขายไปก่อนแล้วครับตัวผู้ไปโคราชอยู่กับพี่ต้นครับส่วนตัวเมียอีกตัวลงไปอยู่พัทลุงกับพี่แกละครับ เรื่องแบบนี้ความจริงโทรไปถามก็ได้ครับ ไม่ได้ยากเย็นเลยครับเรื่องสวมหัวคอกนี่ผมไม่รู้ว่าคิดได้ยังไงหรือคุณชอบทำมาก่อนผมก็ไม่รู้นะ แต่ใครที่รู้จักน้องเค้าจะรู้เองว่านิสัยยังไงครับ ผมก็พึ่งไปเอาตัวผู้คอกนี้มาหนึ่งตัวครับไปดูครบ 6 ตัวก็ไม่ได้ว่าอีกสองตัวสวยกว่าเลยครับ ออกจะสู้ไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงถ้าผมพิมพ์แรงไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
  • ชอบไม่เหมือนกันแต่ไม่จำเป็นต้องโจมตีส่งที่ไม่ชอบครับ
    ลองดูกว้างๆ ตอนนี้พิทที่กล้ายืดอกออกมาพูดได้เต็มปากว่าของกูพิทร้อย มันเหลืออยู่ซักกี่คนเองครับ
    เรื่องของเรื่องคืออยากรู้สายหมาก็ถามแค่นั้นเองครับ ไม่ใช่ออกตัวมาก็บอกว่าดูดีๆว่าต้นตอใช่พิทหรือเปล่า
    ผมอ่านแล้วงงแทนน้องเค้าเท่านั้นเองละครับ
  • @det_cm ใช่อะไรครับ บลูมัสติฟเหรอครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วย
  • ขออภัย จริงๆกระทู้แบบนี้ผมไม่อยากเข้ามาอยากคุยกันให้เข้าใจมากกว่า

แต่เผอิญ มันมี เรื่อง IKAIKA เข้าไปมีส่วน ซึ่งผมนั้นเป็นเจ้าของหมา ตัวนี้

ผมจึงจำเป็นต้องออกมา ยืนยัน สั้นๆ ว่า IKAIKA ไม่เคยมีลูกหมาตัวนี้ เท่าที่ทราบมา

ทุกวันที่มา ของพิทบูลนั้น คุณก็รู้อยู่ลึกๆว่า ในอดีตเขายัดอะไรเข้าไปเราไม่ทราบได้

แต่เราก็สามารถทำกับให้มันบริสุทธ์ได้มากที่สุดโดยเจตนา ไม่ใช่ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธ์ โดยเจตนา

ความหมายมันต่างกันมากๆ นะครับ

อย่าลากกันออกไป อย่าถูลู่ ถูกัง

• นึกคิดอย่างไร ว่ากันมาได้ ความเห็นแตกต่างได้ แต่อย่างนอกประเด็น

ความถูกต้องย่อมอยู่เหนือ ความคิด ความมันส์เสมอ ของแบบนี้ คิดดีทำดีได้

ไม่ใช่ต่างคนต่างสไตล์ ใช่ก็จริงอยู่ แต่ที่นี่มันเวปพิทบูล คับ

• ผมไม่รู้จักกับเจ้าของเค้านะครับ แต่ตามน้องเค้ามานานยังไงผมเอาสายพ่อหมามาให้ดูก่อนละกันครับ
    Breaker เป็นลูกของ Ikaika x Lola จากทางคอก nwworkinggiants ครับ
    อันนี้ลิ้งค์สายพ่อหมาครับ http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=267278

แล้วอย่าเอาเพด และภาพ หมาของผมมาลงเล่นอย่างนี้นะครับ ผมไม่อณุญาตินะครับ
  • มาไกล อย่ามั่วนะครับ Breaker เป็นลูกของ Ikaika x Lola (หรอครับ).....
  • เนื่องจากรับสายเป็นจำนวนมาก มากจริงๆอะ ยังไงก็ขอโทดที่ไปรบกวนเวลางานเจ็กนะครับ

เรื่องคือเจ้า Breaker ผมไปเห็นคนเค้าลงขายอยู่ที่บอร์ดหมาลากเมืองนอกของเมกาเค้า่

ลงว่าเป็นลูกของเจ้า IKAIKA x LOLA ซื้อมาจาก JACK เจ้าของคอก NWWORKKING ครับ

ผมเห็นแล้วชอบมากก็เลยเอาเข้ามา ส่วนเรื่องที่เป็นลูกมันจริงๆไหมนี่ผมไม่สามารถเช็คได้จริงๆครับ

เพราะมันไม่มีอะไรชี้แจง DNA ได้เลยครับผมก็คุยกับเจ็กเรื่องนี้หลายทีและเจ็กเค้าบอกว่าไม่เหมือนพ่อมันเลย

เรื่องก็ประมานนี้ครับ ถ้าถามผมก็ไม่รู้ตอบว่าไงดีเอาเป็นว่าอยากรู้อะไรเพิ่มถามเป็นข้อๆละกันครับ

ส่วนผมในฐานะเจ้าของซื้อมาแล้วถ้าใครถามว่าลูกใครผมก็ได้แต่บอกตามฝรั่งเค้าละครับ

ยังไงก็ต้องขอโทดเจ็กมากๆด้วยนะครับ ผมอาจจะมาตอบดึกหน่อยนะครับต้องขอโทดด้วย :o030:
  • คือยังงี้ครับ........ประเด็นของผมอยู่ที่ว่า.......
    ความหมายของผมอยู่ที่ว่า...........

1 พิตสายกัด ถ้าพ่อสายกัด เเม่สายกัด ผมถือว่าเเท้ครับ....

2 บูลลี่ ถ้าพ่อบูลลี่ เเม่บูลลี่ ผมก็ยังถือว่าเป็นพิตบูลเเท้ ครับ คือเป็นบูลลี่เเท้อะครับ..

ประเด็นอยู่ที่ว่า.... ผมถามตรงๆเลยละกัน สายเลือดพ่อหมามันผ่านสายเลือดหมาพันอื่นมารึป่าวครับ...

จบประเด็นเเค่นี้ก่อนครับ....

คือผมมาดี..นะครับ ไม่ได้มาหาเรื่อง เเต่ว่า........ คือ........ผมไม่อยากพูดเลยครับ ผมพูดไปเดี๋ยวจะเกลียดผมป่าวๆ

รอเจ้าของหมาตัวผู้...มาพูดหน่อยครับ.....
    ถ้าออกมาพูดตรงๆก็จบครับ บอกตรงๆไปเลยว่า พ่อหมามันปนเปื้อนอะไรมา เเค่นั้นเอง.....ครับ

• ขอเข้ามาชี้แจงเรื่องที่มีคนสงสัยนะครับ
    เรื่องลูกหมาที่มีหกตัวแล้วทำไมโพสขายแค่นั้น คือว่าสองตัวที่ไม่ได้โพสมีพี่ๆได้ทำการจองไว้เรียบร้อยแล้ว และไม่มีทางที่ผมจะเอาตัวท้ายครอกมาสวมเป็นตัวเฟริสได้แน่นอน ลองสังเกตุดูจากมาร์กกิ้ง สี ขนาดได้ครับ

เรื่อง พ่อหมา ให้น้องเจ้าของเค้าให้ข้อมูลนะครับ
  • ..คุณ feedrate ตัวอะไรก็ดูกันเอาเองฮับ เชื่อว่าทุกคนมีคำตอบอยู่ในใจ :p
    หน้าเวปเค้าไม่พูดกันหรอกฮับ ( หลังเวปด่ากันไฟแลบ :o023: ) พวกกันทั้งนั้น เวลาเจอกันในงานมิตติ่งมันจะมองหน้ากันไม่ติด :018:
  • เรื่องสวมหัวคอก ผมไม่ได้สนใจเรื่องสลับตัวหมาหรืออย่างไรนะ อย่าหลงประเด็น เพราะของมันเห็นๆกันอยู่จากลักษณะภายนอก แต่ในความหมายของผมนั้นคือ คุณคิดจะไม่บอกเลยใช่ไหมว่ามันมีสองตัวที่ถูกคัดถูกขายไปก่อนแล้ว เจตนาให้คนที่เข้ามาเข้าใจไปเองว่าลูกหมามีเท่านี้ ถ้าไม่ท้วงก็ไม่บอก จะละไว้ในฐานที่เข้าใจ ให้คนเออออไปตามรูปที่ลง สมมติผมซื้อตัวเมียที่คุณตั้งชื่อว่าF1ไปผมคงดีใจสุดๆว่าผมได้ตัวเมียตัวหัวของคอก แต่ไปๆมาๆที่ไหนได้มีการคัดไปขายไปตัวสองตัวแล้ว เจตนาปิดบังเพื่อเอาตัวรองๆมาขายในราคาF1สินะครับ คุณควรจะลงว่าตัวเมียตัวนี้คือF2หรือF3ก็ว่ากันไป ราคาจะได้ลดหลั่นกันตามจริงนะครับ ส่วนเรื่องสายหมาผมไม่สนใจครับเพราะเท่าที่ดูๆมาสายchevyนี้ก็ไม่ใช่พิทร้อยครับ ใส่อะไรมาผมไม่รู้ แต่ทำออกมาสวยคนไทยรับได้ก็รับได้ครับ
  • ขอเอาลงให้ดูนะครับ.... ว่ามันคืออะไร

เห็นป่าวครับ ว่ามันคืออะไร

ต้นกำเนิดมาจากนี่เเหละครับ

• สายเลือดมั่วรึป่าวไม่รู้ ที่รู้แอบคัดหัวครอกเหมือนอันนี้นินา
    http://pitbullzone.com/community/discussion/28245/xxlxxl-ขายลูกสุนัข-red-nose-tow-chain-nami-xxlxxl#Item_26
  • ซื้อขายไม่ซื่อสัตย์ อย่าเอาอย่างนะไม่ดี :-q
  • เห็นลูกหมาตัวสีเเดงป่าวครับ ลูกหมาที่มี 3 ตัว

ไอ้ตัวสีเเดงนี่เเหละครับ คือพ่อหมา ที่ชื่อ BREAKER รูปเเรกเลย
  • http://www.buffdogs.com/Bully_bulldogge_Bo_Hawken.html

มาจากชื้อสายนี้ครับ....

รู้ทั้งรู้...เเต่มาโทษคอกน๊อสเวสได้ไงครับ
  • ลิ้งค์ที่เอามาแปะเนี่ยมันเกี่ยว อะไรด้วย หรอครับ น้องหิน
  • ก็คือตัวพ่อหมาที่ชื่อ BREAKER มันมาจากหมาคอกนี้เเหละครับ ตอนที่มันยังเด็กๆนั้น
    มันก็คือไอ้ตัวสีเเดงที่อยู่ในคลิปแหละครับ ที่มีลูกหมา3 ตัวอะครับ... มีตัวสีเเดงตัวเดียว
    ก็คือเจ้าพ่อหมาของกระทู้นี้ไงครับ....

สรุปง่ายๆคือ พ่อหมาคอกนี้ต้นกำเนิดมันคือ อเมริกันบูลด๊อกครับ..ซึ่งถ้าใครไม่รู้เเล้ว ก็นึกว่าเป็นบูลี่
  • ก็อย่างที่น้องยีนตอบนะครับ ว่าทางคอก NWWORKKING ทางคอกเค้าลงว่าเป็นลูกเจ้า
    IKAIKA x LOLA น้องเค้าเลยซื้อมา ก็อย่างที่เฮียว่าเราไม่รู้ว่าเมืองนอกเค้ายัดอะไรเข้าไป
    ผมว่าเรามาดูที่ตัวมันและลูกมันดีกว่าครับ
  • ถ้าพี่ MakotoHIN29 คิดหยั่งงั้นก็ช่วยไม่ได้ครับ

เพราะยังไงเรื่องนี้ก็หาหลักฐานไม่ได้จริงๆ CHEVY คืออะไรก็รู้ๆกันอยู่ครับ

ผมก็ยอมรับบ้านผมมีแต่ CHEVY หาพิทร้อยไม่มีสักตัวครับ

ที่เหลือก็แล้วแต่พี่คิดละกันครับผมก็ไม่รู้ว่าพี่ฟังมายังไงจากไหน เพราะผมไม่มีอะไรมาแย้งได้จริงๆครับ

ก็จนกว่าจะมีหลักฐานอะไรเพิ่มเติม ผมก็ยังไม่บรีดเจ้า BREAKER นี่ละกันครับ

เพราะยังไงผมก็ซื้อมาเล่นๆอยู่แล้ว ส่วนพี่ JeeZ เรื่องคัดหัวนี่มองๆดูก็รู้นะครับ ถ้าพวกผมจะซ่อนแล้ว

จะบอกทำไมว่าหมามีกี่ตัวละครับ ก็แค่ขายไปแล้วไม่รู้จะลงทำไมแค่นั้นเองครับ
  • เอางั้นเลยหรือ canon คงต้องให้ NW มาตอบเองแล้วกระมัง ถ้าไม่เกี่ยวถอยไป

ถ้าคิดจะช่วยยีน อย่างสร้างเรื่อง สร้างความลำบากให้ยีนเพิ่ม ให้ ยีนมาตอบเอง

พวกผมทั้งหมด ในนี้ ไม่ได้เล่น BUFFDOG นะจำไว้

• สำหรับสายนี้ตอนไปเอาผมก็ไม่ได้หวังว่าจะได้ลูกพิทบลูอะไรอยู่แล้วครับ ผมชอบพ่อหมาเป็นการส่วนตัวก็แค่นั้นครับ สายนี้เป็นยังไงก็พอเข้าใจครับบอร์ดพิทบลูเมืองนอกก็ไม่ต้อนรับเช่นกัน แต่บอร์ดหมาใช้งานอื่นๆเค้ารับได้ครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น้องยีนครับ ลูกใครไม่รู้แต่พี่ชอบเจ้า breaker มากครับ
  • BREAKER เป็นหมาที่สวยมากตัวนึงในสายตาผม ไม่ว่ามันจะเป็นตัวอะไรหรือใครจะว่าอะไรมัน ผมก็ยังชื่นชอบในตัวมันและยอมรับได้ถ้ามันจะขึ้นกับแม่หมาของผม ขอเป็นกำลังใจให้น้องยีนนะครับ :033:
  • รับผิดชอบยังไง
    อย่างนี้หมายความว่า คอกใหญ่ อย่าง นอร์ทเวท มั่วดิ ต้องให้เรื่องถึง เจ้าของคอกหรือ
    ลูกหมาคอกนี้ อนาคต มันจะผ่านพิทบูลอีกอีก เจน แล้ว ใครจะรับผิดชอบ
    เรื่อง คลิปนี้ก็ชัดเจน มันแถออกไป อย่างน้อยคนซื้อก็คงได้เห็น คลิปนี้ก่อนซื้อแน่นอน การที่ตั้งใจผสม แบบนี้เหมือน หลอกลวงผู้บริโภค
  • ถึง chainsaw ครับผมติดตามหมาทางสายคุณ ผมว่าคุณเป็นคนที่นักคิดนักพัฒนา ถ้าคุณประกาศเจตนาของคุณแบบนี้ ผมคงหมดสัทธา เพราะอนาคตผมอาจซื้อหมาคุณโดยที่คุณเอาเข้าผสมกับหมาอเมริกันบูลด็อกโดยที่ไม่บอกผู้ซื้อแล้วผมจะได้ พิทบูลรึเค้าจะเรียวง่าอะไรดีครับ
  • ผมนั่งดูคลิปนี้หลายทีมากแล้วครับ ลองดูMarking สีขาวในวงกลมดูว่าส่วนที่คอดว่ามันเหมือนกันรึป่าว แล้วจะรับผิดชอบกับข้อความด้านบนที่กล่าวหายังไงดีครับ คงไม่บอกว่าโตมาแล้ว Marking มันเอียงหนีไปอีกทางเองนะครับ สาย Chevy มันมีรูปร่างหลากหลายลองศึกษาดูดีๆก่อนครับ imageimage
    ไฟล์แนบ
    1 (2).jpg 148K
    274505[1].jpg 190K
  • DADDY
    สุนัขในรูปที่คุณนำมาเปรียบคือตัวเดียวกันครับผมสังเกตุ ได้จากลาย หน้าอก มุมปาก และขาหลัง
    เป็นตำแหน่งเดียวกันหมด
    ยอมรับเถอะครับว่ามันปนเปื่อน อีกไม่นานหมาแดงจะเป็นแบบนี้กันหมด
    และจะไม่คงเหลือรุปลักษณ์หมาแดงในอดีต ดูสง่างาม อย่างในอดีต จะพัฒนา หรือทำลาย หมาครับ
    ถามหน่อย
  • Daddy ไม่ต้องพยายามขนาดนั้นก็ได้ ครับดูยังไงก็ใช่ครับ
  • @H.YAI RAMA3 เข้าใจนะครับว่า Ikaika ปัจจุบันมันเป็นหมาของเฮีย แต่ที่เค้าพูดกันอยู่นี่คือพูดถึงอดีต ตอนมันยังเป็นของ Ellis Ikaika ทั้งรูปทั้งเพดที่คุณMAGAI เอามาลงมันก็ของคอก nwworkinggiants ทำไมจะเอามาลงไม่ได้ ถ้าเฮียเอาไปขึ้นทะเบียนหรือไป Copy รูปตอนมันมาอยู่กับเฮียเป็น redrama3 Ikaika แล้วมาอ้างถึงก้ว่าไปอย่าง

อีกอย่างคืออยากถามH.YAI RAMA3 ชัดๆว่า ไอ้สายหมาแดงลูกหลาน Chevy ไซด์ยักษ์ที่เฮียก็เอาๆเข้ามากันเนี่ย มันเป็นพิทบูล 100% แท้ๆเลยรึป่าว พอดีไปดูเวปพิทบูลเมืองนอกไม่มีเวปไหนยอมรับว่าสาย Chevy เป็นพิทบูลเลย ขอคำตอบแค่ " ใช่หรือไม่ใช่ " ไม่เอาแบบเค้าใส่อะไรมาให้เล่นก็ไม่รู้...ก็เล่นไปนะครับ
  • แบบนี้อย่ามาอ้างว่ายอมรับได้ ซื้อมาเพื่อเลี้ยงไว้ดูเล่น
    ถ้าคิดจะทำมันควรจะบอกไปเลยว่ามันคือลูกบูลด็อกไม่ใช่พิทบูล100%
  • 555. เป็นปรากฏการณ์ของวงการ ถูกผิดคิดกันเอาเอง

เย้
  • อดีตเป็นไงไม่รู้แต่ ปัจจุบัน ถ้ามันนิ่งแล้ว ก็อย่าได้ทำลายมันเลยคับ...... ถ้าเป็นยังงั้นจริง

ผิดก็ว่าผิดถูกก็ว่าถูก รอผู้ ที่รู้ มาค่อยๆๆขยายความคับ
  • กะทู้ก่อนหน้านี้ที่แอบอ้างขายลูกสุนัขพิทบูลขนยาวทุกท่านต่อว่ากันกระจาย
    แต่พอเป็นกะทู้นี้กลับเห็นผิดเป็นถูกเห็นถูกเป็นผิด
    หลักฐานเห็นกันอย่างชัดเจนไม่ต้องรอผู้รู้แล้วล่ะครับ
  • @ ilovepit2000 เฮียใหญ่เค้าโพสไว้

"ทุกวันนี้ที่มา ของพิทบูลนั้น คุณก็รู้อยู่ลึกๆว่า ในอดีตเขายัดอะไรเข้าไปเราไม่ทราบได้

แต่เราก็สามารถทำกับให้มันบริสุทธ์ได้มากที่สุดโดยเจตนา ไม่ใช่ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธ์ โดยเจตนา

ความหมายมันต่างกันมากๆ นะครับ "

ลองอ่านหลายๆรอบนะแล้วทำความเข้าใจดูครับ ขอบคุณ
  • หมาตัวนี้ผมเป็นคนติดต่อให้ยีนเอง ทำไมผมจะไม่รู้อะไรเป็นอะไร บอกยีนว่าซื้อได้เลี้ยงเล่นแต่ห้ามทำ
    จะต้องให้ผมแจงไหมว่าที่มามันเป็นอย่างไร ใครไปรับที่สนามบิน ในวันนั้นใครเห็นบ้าง

• แต่เราก็สามารถทำกับให้มันบริสุทธ์ได้มากที่สุดโดยเจตนา ไม่ใช่ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธ์ โดยเจตนา

• ความหมายดีครับ
  • @karumyRAMA3 เช่นกันครับแล้วอ่านข้อความผมดีๆ " ใช่ หรือ ไม่ใช่ "

@H.YAI RAMA3 "ทุกวันที่มา ของพิทบูลนั้น คุณก็รู้อยู่ลึกๆว่า ในอดีตเขายัดอะไรเข้าไปเราไม่ทราบได้ แต่เราก็สามารถทำกับให้มันบริสุทธ์ได้มากที่สุดโดยเจตนา ไม่ใช่ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธ์ โดยเจตนา ความหมายมันต่างกันมากๆ นะครับ "

แต่ทางคอกพระราม3 กลับแทบไม่เคยคัดเลือกและเก็บลูกหมาที่บรีดเองไว้เป็นพ่อ-แม่พันธุ์เพื่อพัฒนาต่อไปเรื่อยๆให้สายบริสุทธิ์เลย กลับย้อนไปทางต้นสายและสั่งหมาสาย Chevyที่สายเลือดเข้มข้นรูปร่างประหลาดตัวใหม่ๆเข้ามาและทำการผสมทั้งๆที่ก็รู้ว่าเขายัดอะไรที่ไม่บริสุทธิ์เข้ามา แบบนี้คงต้องเรียกว่า "ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธิ์โดยเจตนา"
  • ใจผมผมก็ว่ามันสวย.... เเต่หมาสวยกับหลักการขาย มันขัดกันนะครับ

เหมือนกระทู้ที่มีคนมาบอกว่า ขายลูกพิตบูลสายกัดเเท้ เเต่หมานี่ขนยาวเฟื้อย....เลยครับ พิตบูลยังไม่ใช่เลย
    เเบบนี้เขาเรียกหลอกลวงครับ ให้ข้อมูลกับคนซื้อที่ผิด

ส่วนกระทู้นี้ ทุกท่านก็ดูกันเอาเองครับ จะขายหมาไม่มีใครว่าหรอกครับ เเค่ระบุตัวตนที่เเท้จริงของมันไปให้ถูกซักหน่อย เช่น บอกว่าพ่อหมามันสายอเมริกันบูลด๊อก จะผสมกับ เเม่หมาสายพิตบูล อะไรเเบบนี้อะครับ.

จะโกรธเคือง พี่...หรือจะเเค้นอะไร พี่ก็ไม่ว่าหรอกนะครับ ยังไงก็ขอบคุณ ที่พูดกันเเบบสุภาพนะครับ.
    เเต่สิ่งที่พี่อยากให้ทำคือเรื่องการให้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ เเค่นั้นเอง....
    ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ เขาไม่ได้ว่าหมาสวยหรือไม่สวย ความสวยมันอยู่ที่ข้างนอก..
    เเต่สิ่งที่อยู่ในใจ...มันคืออย่างอื่นครับ มันจะติดใจเรา เเละติดใจของผู้บริโภคไปอีกนาน ถ้าเราให้ข้อมูลที่ไม่ตรง
    เเต่ถ้าเราให้ข้อมูลที่ตรงๆ เราจะสบายใจกว่าเยอะ ผู้บริโภคก็สบายใจครับ...
    น้องก็รู้อยู่เต็มอกไม่ใช่หรอครับ....

• จากประเด็นเบรคเกอร์ พี่ ไอเลิฟพิท2000 เบี่ยงไปหาราม3 แล้วนะคับ ...แต่ส่วนตัวผมว่าเขาต้องเก็บมั่งและ แต่พี่ไม่รู้หรือเขาไม่บอกพี่ก็เป็นไปได้ หรือพี่ไม่เคยถามเขา อีกอย่าง เขาจะเก็บไม่เก็บผม ว่า เรื่องส่วนตัวของทางคอก อีก อย่าง คับ ผมว่า อย่าพึ่งเบี่ยงเบนเลยดีกว่าคับ ....
  • คม ชัด ลึก
    :O
  • 555 ทั้งอ่าน ทั้งขายทุกวัน เลยคิดออกใช่ม้าพี่ :">

• ขอบคุณ ที่ให้ความสนใจหมาพระรามสามตลอดมา ความบริสุทธ์ของสายเลือดนั้นอยู่ที่เจตนาครับ

พระรามสาม เก็บทุกคอก แต่ ตัวที่เก็บก็หนีไม่พ้นความเกรงอกเกรงใจในหมู่เพื่อนมิตร หรือ คนรู้จักที่จะขอซื้อไป

แทบทุกครั้ง แหละครับ คุณIlovepit2000 ก็อาจจะเป็นหนึ่งในคนๆนั้น

ตกลงนี่มันกระทู้ ที่จะล่อพระรามสาม หรือ กระทู้ ยีน วะ ยังงงอยู่ เลย 5555

ผมกับ ยีน ต่างไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกัน

เรื่องหมานี่ ผมได้แนะนำ ยีน ไว้แต่แรกเข้า แล้ว ว่าไม่ควรทำการผสมเลย ยีนก็รับปากว่าไม่ทำหรอก เจ็ก

แต่อาจจะเป็นเพราะความอยากรู้ อยากเห็น ยังเด็กเล็กอยู่ ทุกท่าน การอภัยคือสิ่งที่ดี

สำหรับ ยีนนั้น ไม่มีพิษมีภัยแน่นอน สิ่งที่พลาดไปนั้นอาจจะซน คะนองไปหน่อย

คุณ Ilovepit2000 user name คุณก็ยังสื่อ ว่าคุณรักพิทบูลเลย คุณจะมาหาความถูกผิด

จากพระรามสามหาหอกอะไร ?

ในเมื่อ กระทู้ที่ตั้งนี้ มีมีหลักฐาน คลิป ว่ามันเป็น แบนด๊อก

แต่กระทู้นี้ กับ มี หมาผมเข้ามาเกี่ยวข้อง จึงจำเป็นต้องเข้าเพื่อเป็นการป้องกันสิทธิ ของผม

ท่านจะสังเกตุได้ ผมแทบจะไม่โพส ในประเด็นสิ่งที่ขัดแย้ง

การโพสมีทั้งดีและเสียในคราวเดียว ดีที่ได้ระบายอารณ์ เสียคือได้อ่านแล้วเสียอารมณ์

ขออภัย พี่มาร์คไว้ณ.ที่ด้วย นานทีจะใช้พื้นที่เปลือง เช่นนี้

ทุกท่านก็พิจรณากันเอาเองแล้วกัน อย่าเมามัวสรรเสริญความไม่ถูกต้อง

สวัสดี