ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

❤ ❤ ❤ PitBuLL Ubon Club™ ❤ ❤ ❤
  • exotic สายใหม่มาลุยอุบลกันแล้ว มันจริงๆๆๆๆๆๆ สุดๆๆๆๆๆ ตีนเลย ขอฝากตัว กับชาวพิทบูลอุบลด้วยครับimageimageimage
  • สมาชิกใหม่คับ อยากขอความรู้หน่อยครับ คุณ aa22

บอกหน่ยอได้ไหมครับว่า exotic มันคืออะไรคับ
    มันมาจากไหนคับ มันใช่พิทบูลไหม รูปที่โชว์มันเป็น exotic
    หรือไม่ครับ มือใหม่คับ
  • -น่าจะเป็นชื่อหมานะครับ ไปดูตัวจิงได้ ร้านแบตแถวตลาดบ้านดู่ :-D :-D :-D
  • คุณ bullubon อยากรู้เกี่ยวกับ สาย exotic ลองเข้าไปดูหัวข้อนี้นะครับ คุณจะรู้อะไร คืออะไร http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/1158/xtremexotic-ready-or-not-.-here-we-come...
  • ขอบคุณคับคุณ aa22 ทำไมมันมีแต่รูปคับ หาคำอธิบายไม่มี คือผมเป็นมือใหม่อยากศึกษาก่อนซื้อ
    อยากให้คุณaa22 อธิบายแบบใ้ห้เข้าใจง่าย ๆ แบบบ้าน ๆ ให้หน่อยครับ มันเป็นชื่อหมาหรืออะไร
    อย่างหมาที่คุณโพสใช่ของคุณไหม แบบนั้นเรียกว่าเอ็กโสติกไหม
  • ดูดีๆๆๆๆๆ มีรางวัล หักอ่านด้วยไม่ไหมดูอย่างเดียว คำตอบอยู่ที่นั้นนะครับ ถ้าไม่รู้จริงๆๆๆๆ ก็มาหาผมที่บ้านจะตอบให้ เต็มๆๆๆ คำ เลยครับ
  • คงไม่แล้วครับ แค่ถามแค่นี้ยังมาสอนให้ผมดูดี ๆ ซะอีก อ่านทำไมจะไม่อ่าน เห็นแต่อะไรไม่รู้ความหมายมันคืออะไรก็ไม่บอก รู้จักคำว่ามือใหม่ไหมครับ เอาเป็นว่าผมไปหาถามในบอร์ดเอาก็แล้วกัน เห็นโพสเอ็กโซติกแต่พอถามก็ให้เข้าไปดูในลิงค์ แล้วทีหลังก็อย่าโพสให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดว่ารู้จริง :064: :064: :064: :064:
    ปล.ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดที่เข้ามากระทู้จังหวัดของตัวเอง
  • เอายังงี้ดีกว่าน่ะครับ.....Bullubon......ขออนุญาตน่ะครับเฮีย....
    exotic คือบูลลี่ที่เป็นสายแยกย่อยออกมาใหม่ โดยมีลักษณะที่มันมีการผิดรูปผิดร่างไปจากบูลลี่แบบเดิม โดยจะมีลักษณะที่ เตี้ย กร่าง หัวโต กระดูกใหญ่ สั้น เป็นต้นน่ะครับ ถ้าสูงไม่เกิน 14 นิ้ว ตัวสั้นกว่าบูลลี่ทั่วไป ก็จัดว่าใช่ exotic แล้วครับ อันนี้เป็นแบบที่ผมเข้าใจเบื้องต้นน่ะครับ.....โดยตอนนี้ยังไม่เป็นที่ระบุว่าจะนำเข้าสาระบบของคำนิยามว่าบูลลี่ หรือ จะใช้ว่า exotic น่ะครับยังไม่มีมาตรฐานสำหรับ exotic แต่ตอนนี้กำลังฮิตกันมาก โดยต้นสายมาจากอเมริกาเป็นส่วนมากน่ะครับ แต่ไทยเราก็นำเข้ามาบ้างแล้วกะมีน่ะตามฟาร์มดังๆหลายฟาร์ม ไม่แน่ใจน่ะว่าจุดเริ่มต้นของ exotic น่าจะมาจากการ Breed โดยใช้ตัวพ่อพันธุ์ชื่อ miagi กับ dax ณ ตอนนี้ที่เห็นน่ะครับ.....ผิดผลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยน่ะครับ..... ^:)^
  • ขออณุญาติอธิบายในส่วนของสุนัขบลูลี่ exotic style นะครับ

exotic เป็นสุนัขสไตล์ใหม่ ที่เพิ่งได้รับการบรรจุเข้าระบบ ในการประกวดของ ABKC (funshow)

สุนัขสไตล์นี้ ไม่ยึดติดกับสายเลือด เพียงแค่คุณมีลักษณะ เตี้ย สั้น กระชับ และหน้าตาที่มันส์สะใจ

ความสูงโดยเฉลี่ย ประมาณ 12 นิ้ว ขึ้นลงได้นิดหน่อย ช่วงตัวสั้นกระชับ หน้าตาบ่งบอกถึงความไม่เหมือนเคยใครและมันส์สะใจ แค่นี้ คุณก็เรียกสุนัขคุณว่า exotic style ได้แล้วครับ

ผมลงตัวอย่างสุนัขสไตล์นี้ชมเพื่อคาวมเข้าใจมากขึ้นครับ imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    3487_3925599429857_152754239_n.jpg 222K
    12922_245367772258925_2116552721_n.jpg 78K
    219605_166865746782077_1741501097_o.jpg 214K
    3487_3925599429857_152754239_n.jpg 222K
    552595_165536743581644_54460261_n.jpg 64K
    e3ad0c9819b576b1be151a6cb3ce1f.jpg 72K
    12922_245367772258925_2116552721_n.jpg 78K
    247600_191173094351342_2045108405_n.jpg 51K
    552595_165536743581644_54460261_n.jpg 64K
    e3ad0c9819b576b1be151a6cb3ce1f.jpg 72K
  • ขอบคุณบิ๊กบัง สำหรับรายละเอียดครับ... ^:)^
  • คุณBullubon ผมบอกว่าถ้าอยากรู้มาหาผมเองเลย ผมจะตอบให้ คนอื่นคนไหน ถ้าอยากรู้มาหาผมเลย ผมไม่ชอบการสร้างกระแสนะ ต่างคน ต่างอยู่ดีแล้วนะ
  • มือใหม่พื้นฐานไม่มีด้วยอาจเข้าใจได้ยากนะครับสำหรับสายเอ็กซอติก ก่อนอื่นขอให้เปิดใจกันรับข้อมูลครับ เพราะมันยังใหม่ทั้งในไทยและอเมริกา อย่างพี่บังบอกครับมันคือหมานอกแนวแสตนดาร์ทแต่เตี้ยตันสั้นกระชับกว่าในอดีต สายเลือดไม่เกี่ยวดูลักษณะถ้าใช่ก็เป็นเอ็กซอติกได้หมด มันเป็นสไตล์ครับไม่ใช่สายเลือด ขอให้หมาดูแปลกแหวกแนวต่ำกว่า14นิ้วเป็นใช่หมด เมื่อก่อนก็คือฟลีก แต่ฟลีกที่เตี้ยและเล็กลง งานประกวดครั้งหน้ามีบรรจุในรายการประกวด ไปเที่ยวงานหาความรู้เพิ่มเติมกันนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 91K
  • ขอบคุณนะครับ คุณRed_TigGer กับ คุณbigbung_buffaloblue แค่อ่านของคุณทั้งสองรอบเดียว
    ก็รู้เรื่องแล้วครับ

ฝากถึงคุณเอเอสองสองด้วยนะครับ จะให้ผมไปฟังเรื่องอะไรเหรอครับ ไม่ไปหรอกครับ และก็ไม่เิปิดตัวด้วย

เสียใจกับการต้อนรับของกลุ่มครับ กับการกระทำแบบนี้ เลี้ยงคนเดียวสบายใจกว่าครับ

คุณเอเอสองสองคับ ผมว่าคุณบอกผมถูกอย่างเดียวทั้ง ๆ ที่ผมไม่ได้ถาม " คุณว่าต่างคนต่างอยู่ " ขอบคุณ

ถึงว่ามีคนเลี้ยงหลายคนที่อุบลเขาบอกว่าอย่าเข้าไปรวมกลุ่มเลย รู้แล้วแหละ..

คุณRed_TigGer กับ คุณbigbung_buffaloblue รบกวนขอเมล์หน่อยครับ
  • คุณก็ รู้จักผม คุณจะมาสร้างกระแสอะไร ไม่รู้นะ
  • บอกตรง ๆ นะผมไม่รู้จักคุณนะ ถ้ารู้จักผมจะมาพิมพ์ถามให้เมื่อยนิ้วทำไม
    แทนที่นั่งเฝ้าหน้าจอคอมเผื่อมีคนมาตอบแล้วได้ความรุ้กลับกลายเป็นอะไรไม่รู้
    สร้างกระแสอะไรไม่เห็นรู้เรื่องเลย ลาก่อนครับ ไม่มาไม่เข้าอีกแล้ว
  • อย่ากระนั้นเลยครับ ใจเย็นๆกันก่อนน่ะครับ..... ^:)^
  • Red_TigGer ขอเบอร์ดทรด้วยครับ

• คุณBullubon คุณพอรู้ลายละเอียดของกลุ่มพิทบูลอุบล อยู่บ้างนะ
  • คุณเอเอสองสองครับ ผมจะขอพูดกับคุณเป็นครั้งสุดท้ายและก็จะไม่พูดอีกนะ ผมเป็นผู้ใหญ่แล้ว
    ผมไม่รู้จักนะว่าใครเป็นใคร ผมแค่อยากมาทำความรู้จัก อยากหาความรู้ ผมใช้กุลเกิ้ลหาก็เจอพิทบูลอุบล
    ไม่ได้รู้จักใคร แต่จากนี้ไปคงไปละครับ ไม่ยุ่งกับใครแล้วละ ลาก่อนครับ
  • -อ้าว เปิดมาอีกที่กระทู้ยาว ดีใจว่าคึกคัก ไหงเป็นเรื่องเป็นราวไป :-( :-( :-( ผมว่าใจเย็นๆ คิดซะว่าเป็นเรื่อง
    เข้าใจผิด แล้วกันนะครับ ผมเองตอนแรกก้อตอบผิดเหมือนกัน ว่า น่าจะเป็นชื่อหมา ด้วยความเคารพ ไม่ทราบจริงๆ ว่าเป็นประเภทสายของหมาอีกแนว มากระจางตอนนี้นี่แหละ ในฐานะที่เป็นประธานกลุ่ม ผมต้องขอโทษด้วย และอยากให้เรื่องจบลงนะครับ :011:
    -ขอขอบคุณ bigbung_buffaloblue กับ MACHETE ที่มาให้ความรู้กับกลุ่มอุบล ละก้อ จั๊มด้วยนะน้องรัก ทำดีมาก
    -คุณ bullubon ถ้าไม่มีเจตนาร้ายอะไร ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ไหนๆก้อคนอุบลเหมือนกัน รักในสิ่งเดียวกัน
    ไม่อยากให้มีอคติกับกลุ่มพิตบูลอุบล ทั้งๆที่เราก้อขี้นชื่อว่าเป็นคนเลี้ยงพิตบูลที่อยู่อุบลเหมือนกัน
    -เฮียสอง คิดซะว่าคุณ bullubon ไม่มีเจตนาก่อกวนอะไรซะ จะได้ไม่ซีเรียส ต่อไปภายหน้า อาจจะได้พูดคุยในฐานะ คนที่รักพิตบูล เหมือนกัน ก้อได้ ใจเย็นๆเด้อ ด้วยความเคารพรัก :"> :"> :">
  • image
    ไฟล์แนบ
    za.jpg 27K
  • ใช่ครับเฮียชาย....ผมว่าคุยกันดีกว่าน่ะครับคงไม่ทำให้แครงใจหรอกครับเข้าใจผิดกันนิดหน่อย กลุ่มอุบลจะได้มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มขึ้น....ด้วยความเคารพเช่นกันครับ....

.......ขอบคุณครับเฮียชาย.....ผมก็บอกได้เท่าที่รู้แหละครับ....งูๆปลาๆ ครับ...... :-D
  • พิจราณาข้อความดูดีๆๆๆๆๆ นะครับ คำพูด ออกลักษณะแบบไหน aa22 พฤศจิกายน 13 Permalink ดูดีๆๆๆๆๆ มีรางวัล หักอ่านด้วยไม่ไหมดูอย่างเดียว คำตอบอยู่ที่นั้นนะครับ ถ้าไม่รู้จริงๆๆๆๆ ก็มาหาผมที่บ้านจะตอบให้ เต็มๆๆๆ คำ เลยครับ

Bullubon พฤศจิกายน 13 Permalink คงไม่แล้วครับ แค่ถามแค่นี้ยังมาสอนให้ผมดูดี ๆ ซะอีก อ่านทำไมจะไม่อ่าน เห็นแต่อะไรไม่รู้ความหมายมันคืออะไรก็ไม่บอก รู้จักคำว่ามือใหม่ไหมครับ เอาเป็นว่าผมไปหาถามในบอร์ดเอาก็แล้วกัน เห็นโพสเอ็กโซติกแต่พอถามก็ให้เข้าไปดูในลิงค์ แล้วทีหลังก็อย่าโพสให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดว่ารู้จริง :064: :064: :064: :064:
    ปล.ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดที่เข้ามากระทู้จังหวัดของตัวเอง
  • ผมขอ แสดงความคิดของผม ให้ชาวพิทบูลอุบลให้รู้ว่า การที่ผมโพส รูปหมา หมาสาย exotic เป็นการที่ผมชื่นชมหมาสายนี้ครับ เพราะมันเป็นหมาที่กำลังแพร่หลายในวงการพิทบูล แล้วแต่คนชอบ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ไม่ใช่เมื่อ คุณBullubon ที่พูดว่า แล้วทีหลังก็อย่าโพสให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดว่ารู้จริง ผมก็ไม่รู้จริงๆๆๆๆ เหมือนคุณBullubon พูด คนเราไม่รู้จริงกันทุกคน เป็นไปได้ ถ้าอยากรู้จริงเราต้องศึกษาจากแหล่งต่างๆๆๆๆ
    ไม่ใช่ผมจะทำให้คนอื่นมาเข้าใจกับผมว่า ผมเก่ง เรื่องหมาสา exotic ผมไม่เก่ง แต่ผมชอบ จากการที่ผมไม่รู้จริงผมก็บอกคุณBullubon ให้อ่านจากข้อมูลจุดนี้ http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/1158/xtremexotic-ready-or-not-.-here-we-come แล้วจากนั้นก็เกิดอะไร ก็ไม่รู้ สรุป เหตุ เกิดจากการที่ผมโพสรูป หมาสาย exotic นี้เองที่ทำให้คนบ้างคน ว่าผมไม่รู้จริง แล้วโพลทำไหม โพส เมื่อ ผมชอบครับ จบ
  • อีกนิด พฤศจิกายน 13 Permalink คงไม่แล้วครับ แค่ถามแค่นี้ยังมาสอนให้ผมดูดี ๆ ซะอีก อ่านทำไมจะไม่อ่าน เห็นแต่อะไรไม่รู้ความหมายมันคืออะไรก็ไม่บอก รู้จักคำว่ามือใหม่ไหมครับ เอาเป็นว่าผมไปหาถามในบอร์ดเอาก็แล้วกัน เห็นโพสเอ็กโซติกแต่พอถามก็ให้เข้าไปดูในลิงค์ แล้วทีหลังก็อย่าโพสให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดว่ารู้จริง :064: :064: :064: :064:
    ปล.ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดที่เข้ามากระทู้จังหวัดของตัวเอง discussion/1158/xtremexotic-ready-or-not-.-here-we-come คุณBullubon ว่าอ่านทำไมจะไม่อ่าน แต่ อ่านใช้ เวลาอ่าน จากกระทู้ตัวน้ http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/1158/xtremexotic-ready-or-not-.-here-we-come ยาวประมาณ 4 sหน้า ใช้เวลาประมาณ 5 นาที คงไม่ครบหน้ัาแน่นอน คิดดูครับ
  • อีกแนวครับ ดุดัน เข้ม แบบนายแบบ ;-)
    ไฟล์แนบ
    pitbull.jpg 87K
  • image
    ไฟล์แนบ
    pitbull.jpg 87K
  • image
    ไฟล์แนบ
    pit.jpg 51K
  • ที่อุบล มีใครมีบ้าง B-) B-) B-)
  • เคยเห็นอยู่น่ะครับ คิดว่าน่าจะเลิกเลี้ยงแล้วมั้งครับได้ยินว่าแกจะเลิกเลี้ยงตั้งแต่ผมเลี้ยงใหม่ๆ... :-?
  • ของน้องผมมีตัวหนึ่ง แต่เขาเอามันตัดหางครับ หน้าโหด มีสิงคโตเลยครับ
  • แบบนี้สายกัดใช่มั้ย แล้วบางทีเห็นเรดโนดหน้าตาแบบนี้ก้อมีใช่มั้ย ชักงงงง แต่ถ้าเป็นสายกัดก้อกลัวมันจะกัดกับหมาที่บ้าน :025:
    จะเอามาทำลากด้วย หาเรดโนดหน้าแหลมๆเหมือนสายกัด ตอนนี้ติดต่ออยูุ่ที่นึงไว้แล้ว ไว้มาจะลงรูปให้ดู จั๊มกับเฮียสองสนใจมั้ย
    555 หาแนวร่วม ถ้าจะมัน แล้วก้อพากันไปแข่ง :-D :-D :-D จะได้มีกิจกรรมเพิ่ม ส่วนบูลลี่เราก้อเลี้ยง 555 เอาเป็นว่าขึ้นชื่อว่าพิตบูล ชอบแม่งทุกสาย ไม่รู้สิ เห็นด้วยกับเฮียรึป่าว. มันมีเสน่ห์ทุกสายเลยก้อว่าได้ หลงรักมันแล้ว :X :X :021: :021:
    จั๊มมีหมาแดง ไซค์เล็ก ที่จี้ดๆ ตัวนึงไม่ใช่รึ ทำลากไหวมั้ย ...
  • ผมไม่มีหมาแดงครับเฮีย...ที่อุบลก็มีพี่โอ๊ตอ่ะครับเฮียที่ทำลากอยู่...หมาที่ชื่อOzzy อ่ะครับ....โชว์ในงานจตุรพิตงัยครับ...ผมว่าแกอยากเล่นสายนี้อยู่น่ะครับ....
  • เห็นแกมองหาหมาแดงสักตัวอยู่นิครับ.....เฮียลองชวนดูดิ...... :063:
  • -โอ๊ต จำได้ แต่ไม่ค่อยเห็นเลยช่วงนี้ ไม่รู้ยังพาลากอยู่รึป่าว :-?
    -ขโมยรูปชาวบ้านมาให้ชม 5555 สุดตรีรีรีรีนนนน :021: :021: :021: ชอบมากกก
  • image
    ไฟล์แนบ
    329116.jpg 68K
  • สุดๆครับ... :021:
  • อรุณสวัสดิ์ครับเช้านี้อากาศดีมาก.....อุบลหนาวกันรึยังครับ.... :)
  • สวัสดีตอนเช้าๆกับกลุ่มอุบลครับ ผมชื่อโต้ง บ้านอยู่อำนาจเจริญครับ ขออนุญาติเข้ามาทักทายกับทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะเฮียช้ายครับ เพราะเมื่อวานผมเข้าไปอ่านในกระทู้กลุ่มสมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน แล้วได้อ่านเจอว่าเฮียช้ายอยากที่จะทำหมากิจกรรม ผมก็อยากทำด้วยเช่นกัน แต่ช่วงที่ผ่านมาจากการศึกสายพันธ์นี้มาสองปีกว่าก็ยังไม่ได้หมากิจกรรมที่คิดว่าอยากได้ซักที แต่ที่บ้านก็เลี้ยงพิทอยู่สองตัวครับ ได้มาจากเพื่อน และตอนนี้พอผมเห็นว่าเฮียช้ายอยากทำหมากิจกรรม ซึ่งผมก็สนใจในสิ่งนี้ด้วยจึงอยากขอเข้าร่วมด้วยครับ เพราะผมเข้าอุบลทุกเสาร์-อาทิตย์ ซึ่งคาดว่าน่าจะมีเวลาฝึกร่วมกันครับ แหะๆๆๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีนักกีฬาเลยนะครับ
    อ่ะนะครับเกริ่นมาเยอะแล้ว ผมขออนุญาตรบกวนขอเบอร์โทรเฮียช้ายได้ไหมครับ หรือไม่ก็ติดต่อมาที่ผมก็ได้ครับ 0903732932 เพราะมีเรื่องนำเสนอเรื่องหมากิจกรรมอยู่ครับ เกี่ยวกับสายเลือดหนึ่งที่คาดว่าผมจะได้มา เผื่อเฮียช้ายสนใจครับ จะได้จองพร้อมๆกัน ซึ่งผมติดตามแปลนบรีดนี้มานานแล้วครับ

ขอขอบพระคุณชาวพิทอุบลทุกท่านที่ให้พื้นที่ได้เสวนาด้วย ขอบพระคุณครับ

ปล. ขออนุญาตรบกวนขอเบอร์โทรเฮียช้ายและเวลาที่เฮียช้ายสะดวกให้ผมติดต่อกลับด้วยนะครับ กลัวโทรไปตรงกับเวลาทำงานของเฮียครับ ขอบคุณครับ
  • .....มีนักกีฬา เพิ่มอีกหนึ่งแล้ว...สู้ๆครับ..... :063:
  • เอาโว๊ย มีมารวมแล้ว 555 เบอร์เฮียนะโต้ง 086-8655565 โทรได้ตลอด ไม่รับแสดงว่า ไม่ว่างหรือสายซ้อน อิอิอิ :-D
    ว่าไง จั๊ม เริ่มอยากรึยัง =P~ :-?
  • ยังไม่มีเวลาครับเฮียขอซักปีหน้าค่อยว่ากันครับ....imageimage

ทิกเกอร์ หมาบ้านๆครับ..... :001:
    ไฟล์แนบ
    Tigger-13.jpg 103K
    Tigger-14.jpg 94K
  • ไอ้ทิกเกอร์ ไม่บ้านหรอกจั๊ม ดูหน้าตาผิวพรรณ ไฮโซออก :-D ดูผู้ดีกว่าไอ้ซิสกับไอ้ซ่าเยอะ 555 เดี๋ยวเอารูปปัจจุบันให้ดู :020:
  • -ขอบคุณกับการตอบรับครับเฮียช้าย พรุ่งนี้ตอนค่ำๆผมโทรหานะครับ ตอนนี้มาอยู่เวรที่โรงเรียน ลืมเอาโทรศัพท์มาซะงั้น

-บูลลี่เรดตัวนี้สวยจังครับคุณจั๊มพ์ ลูกใครเหล่าเต้าน๊อครับ กี่ขวบแล้วนั่น?
  • ขอบคุณครับ ลูก Redbull ครับอายุ 13 เดือนครับ.... :-D
  • image
    ผม oasis กับ yakuza ฮับ
    ไฟล์แนบ
    sszz.jpg 180K
  • สมบูรณ์ดีจริงๆเลยครัยเฮียชาย....ไอ้ซ่ารออีกหน่อย ส่วนซิสอ้วนอีกนิดแจ่มเลยครัยเฮีย..... :063:
  • จะทำหมาลากหรอ เอาด้วยคน :063: :063: :063: