ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MUSCLE DOG IN PATTAYA BULLY SHOW
  • นั่นซิค่ะ สิ่งที่เป็นความรู้สึก เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัว
    สิ่งที่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว คือสิ่งที่ยังไม่อาจสรุปว่าเป็นข้อเท็จจริง
    การอ้างในสิ่งที่ไม่ใช่เป็นข้อเท็จจริงมาอ้างอิงหรือตัดสินผู้อื่น เป็นการโกหก หรือหลอกลวงใช่ไำหมค่ะ
  • ครับ รับทราบครับ

บอกตามตรงว่ากลัว การเถียงกับคนที่มุ่งเพียงเพื่อเอาชนะ มันแทบไม่เกิดประโยชน์อะไร แถมเสียเวลาและเปลืองพลังงานโดยเปล่าประโยชน์
  • คุยกันด้วยเหตุผลเพื่อปรับความเข้าใจยอมรับในสิ่งที่เป็นข้อเท็จจริง
    แต่ถ้าถูกเบี่ยงประเด็นซ้ำๆแบบเดิมไปเป็นแค่เพื่อการเอาชนะ เป็นคู่ต่อสู้ หรือศัตรูกันอย่างที่หลายๆคนพยายามปั่นให้เป็น
    ก็ไม่อยากคุยเหมือนกัน
  • พอเหอะพี่ไร้สาระ จากใจเลย ผมว่าพี่เอาเวลาไปทำงานพัทยาดีกว่าพี่ จากใจจริงๆครับ
  • ไม่ได้เบี่ยงประเด็น ไม่เคยเบี่ยงประเด็น อยู่ในประเด็นตลอดครับ
    ใครกันแน่ที่พยายามเบี่ยงประเด็น ตั่งแต่เรื่องพิษตะขาบ ก็ทีหนึ่งแล้ว
    มันไม่ได้เถียงเพื่อหาข้อสรุป แต่เป็การเถียงเพียงเพื่อเอาชนะเท่านั้น

ครั้งนี้ก็แค่ถามว่ามันทรมานสัตว์อย่างไร มันหลอกลวงอย่างไร คาใจแค่ตรงนี้
    อย่าลืมนะครับ ผมเป็นคนริเริ่มกิจกรรมนี้ ทั้งผลักดัน ลงทุนลงแรง มันก็เหนื่อยเป็น
    เป้าหมายหลัก เป้าหมายรอง จุดประสงค์ในการทำก็บอกไปหมดแล้ว
    มันอาจจะไม่ตรงใจกับใครได้ทุกคน แต่ประโยชน์มันก็มี และดีกว่าปั๊มหมาแจกแน่นอน
  • ผมเห็นด้วยกับหมวดครับผม โครงการหมากล้ามผมจะดำเนินต่อไปimage
    ไฟล์แนบ
    ChiliPepar 2.jpg 89K
  • มันไม่ได้เป็นการทรมาน แต่อย่างใดเลยครับ ...ทุกๆคนทุๆท่านที่เข้ามาคุยใน บอร์ดนี้ล้วนแล้วแต่มีพื้นฐานในการรักและชอบสุนัขหรือสัตว์เลี้ยงเป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว สุนัขทุกตัวที่เห็นๆเค้าเอารูปทำกิจกรรมมาลงให้เห็นนั้นล้วนแล้วแต่มีเจ้าของที่รักและเลี้ยงดูเค้าเป็นอย่างดี (มากๆด้วย)การที่จะทำให้เค้าสามารถทำกิจกรรมแบบที่เห็นได้ เจ้าของและตัวสุนัขเอง ต้องมีความรักความเข้าใจกันสุนัขถึงจะเชื่อฟังทำตามคำสั่งได้ หากเพื่อนสมาชิกท่านเคยฝึกหรือเคยเห็นผู้ที่เลี้ยงสุนัขกิจกรรมจะเข้าใจได้ดี...ผมเองและพี่ๆน้องๆอีกหลายๆคนก็เลี้ยงเค้าเหมือนเป็นสมาชิกในบ้านคนนึงเช่นกัน....จะมองว่าเป็นการทรมานก็สุดแล้วแต่ครับ... :-))
    แต่ถ้าเป็นอย่างในกะทู้ที่พี่ท่านนึงเคยเอามาลงคริปที่มีการฆ่า-เชือด-ลอกหนังทั้งเป็นๆแบบนั้น...อันนั้นผมว่าจะใช่มากกว่า... :064:
    สุดแล้วแต่ครับอยู่มุมมอง พี่ๆน้องๆทุกคนที่เค้าเลี้ยงสุนัขกิจกรรมอยู่เค้ารู้ตัวดีน่ะว่าเค้าทำอะไรครับ.... :-D

ก็แคอยากบ่นก็เท่านั้น

งานพัทยาใกล้มาแล้วเด้อครับ :-))
  • ไม่ได้บอกเลยว่ามันไม่มีประโยชน์ และไม่ได้ต้องการจะดิสเครดิตหรือขัดขวาง
    แต่เป็นแค่การเสนอความคิดที่แตกต่าง แล้วถูกเอาไปตีความบิดเบือนเกินเลยกันเอาเอง

คุณอา ก็รู้ดีนี่ว่าหนูก็ฟิตหมาอยู่เหมือนกัน
    แต่แนวทางความเข้าใจในการพัฒนาสุนัขของเราอาจแตกต่างกันบ้าง บางเรื่องก็ตรงกันบ้าง
    ผีบางตัวยังเอามาแซวว่าคัดลอกกันมา อย่างเช่นเีรื่องการโพส์ทท่าสุนัข

หนูคิดว่าวิธีและสิ่งที่ใช้ในการอ้างอิงเพื่อตัดสิน หรือหาข้อสรุปที่เป็นข้อเท็จจริงในแต่ละเรื่องของคนเราแตกต่างกัน
    อย่างเช่น เรื่องตะขาบ จริงๆแล้วประเด็นมันดูไร้สาระมาก เพียงแต่ยกเอามาเป็นกรณีเคสตัวอย่างวิธีในการสรุปหาข้อเท็จจริงที่แย้งกับพวกโจทย์ปัญหาที่ต้องการล๊อคคำตอบ
    ซึ่งคิดว่าคุณอาก็คงยังไม่ยอมรับอยู่ดี หนูว่าคณิตศาสตร์ที่หนูต้องสอบเอ็นฯซับซ้อนกว่านี้เยอะ
  • ก็หนูบอกว่ามันทรมานสัตว์ ก็บอกว่าถ้ามันทรมานสัตว์จริงๆก็จะเลิกกิจกรรมนี้อย่างถาวร
    หนูบอกว่าหลอกลวง ถ้าการทำหมากล้ามมันคือหลอกลวงประชาชนก็จะเลิกเลี้ยงหมาตลอดชีวิต

พอใจหรือยังครับ
  • เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ
    แล้วเรามาพิจารณาหาเหตุผลกันเพื่อสรุปเป็นข้อเท็จจริง ว่า
    เป็นการทรมาณสัตว์หรือไม่
    ส่วนหนึ่งของวิธีพัฒนาหมากล้าม เป็นเรื่องเข้าใจผิด หรือเป็นเรื่องหลอกลวงหรือไม่
    ควรเลิกเลี้ยงหมาตลอดชีวิตหรือไม่

• ก็ว่ามาซิครับ รอฟังมาสองวันแล้ว อยากรู้มาก
  • ใจเย็นๆซิคะคุณอา หนูไม่หนีไปไหนหรอก
    ให้เขียนสรุปออกมาเป็นกึ่งวิชาการ หรือใบงาน ต้องขอตั้งสมาธิหน่อย
    คิดแนวทางวิธีการเขียนอยู่

เอาเป็นว่า ไว้หนูเอาการบ้านมาส่งคุณอานะค่ะ
  • อะไรจะขนาดนั้นครับ ถึงขนาดต้องแต่งตำราวิชาการเลยหรือ ไม่ต้องไปค้นคว้าขนาดนั้นก็ได้มั้ง อะไรที่หนูมองว่ามันทรมาน อะไรที่หนูมองว่ามันหลอกลวง อยากรู้แค่นี้ละ

การเลี้ยงหมามันเป็นกิจกรรมเพื่อความบันเทิงในยามว่าง เป้าหมายเพื่อการผ่อนคลายความเครียดหลังจากภารกิจการงาน และเป็นการเสริมสร้างมิตรภาพระหว่างคนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน และพิตบูลจริงๆมันก็เกิดมาเพื่อสิ่งนี้

แต่ถ้าทำแล้วต้องมี NGO มาถือป้ายประท้วงบ่อยๆแบบนี้ก็ไม่ไหว แทนที่จะสนุกก็กลายเป็นรำคาญ เลิกเลยดีกว่ามั้ง
  • อ้าวไหนบอกว่า
    "ขอแบบที่เป็นข้อเท็จจริงตามหลักวิชาการนะครับ อย่าตัดสินเพียงจากแค่ความรู้สึก ที่ต้องการเอาชนะ"

จะหลบแล้วหรือคุณอา
  • เลิกฟอร์มเป็นผู้หญิงซักทีเถอะเค้ารู้กันหมดแล้วว่ามึงไม่ใช่
    ทำเป็นมาเห่าว่าเวลาโพสล็อกอินมาโพสแต่ที่จิงแล้วกลับเอาผู้หญิงมาบังหน้า
    โถไอ้เวรเอ๊ยถ้ามึงเป็นผู้หญิงจริงนะงานพัทยามึงมาแสดงตัวกันหน่อยสิแล้วก็จะเข้าไปกราบขอโทษมึงเอง
  • องครักษ์เข้ามาช่วยเบี่ยงประเด็นอีกแล้ว
  • งั้นว่ามา จะหลักอะไรก็ได้ และไม่ต้องสนใจคำพูดใคร

• งั้นมึงเอามาดูหน่อยวิชาการของมึงน่ะ
    หน้าด้านมากเลยว่ะคงไปคิดอยู่สิว่ากรูจะตอบยังงัยเพราะเริ่มจมมุมแล้ว
    และคนเริ่มจับได้แล้วว่ามึงไม่ใช้ผู้หญิงขอไม่ใช้คำสุภาพกับมึงแล้วนะ

เคยมีสำนึกบ้างมั้ยคนที่ไม่เคยทำอะไรเลยแต่กลับคอยแต่จะจ้องตัดขาคนอื่นเค้าตลอดเนี่ย
    ทุเรศว่ะ
  • คนเราหากรู้อยู่แก่ใจว่า มันทรมานอย่างไร มันหลอกลวงอย่างไร มันพูดออกมาได้นานแล้ว ไมต้องเรียบเรียงอะไรเลย ไม่ต้องไปค้นคว้าอะไรเลย
    แต่เผอิญหลุดปากกล่าวหาเขามาแล้วก็กลัวเสียฟอร์ม จึงต้องหาเรื่องดึงเกมส์วิ่งค้นข้อมูลจนวุ่นวาย เพื่อรักษาหน้าม ถนัดจังนะการจับคำพูดคนมาตีความนี้ ไม่ต้องตีความขนาดนั้นก็ได้ ว่ากันที่เจตนาเลยครับ

ก็บอกแล้ว น้องแค่ต้องการเอาชนะ ไม่ได้ห่วงหมาหรือห่วงอะไรใครหรอก
  • PCK กลับไปปี้วัวเหมือนเดิมเถอะ
  • uniteen
    คุณเจ้าปัญหาจริงๆ คุณไม่เหมาะกับพิทบูลเลยสักนิด คุณรู้ตัวไหม แค่ที่คุณบอกการทำหมากล้ามเป็นการทรมานมัน แค่คำนี้พวกเราทุกคนก็รู้แล้วว่าคุณไม่มีคุณสมบัติที่จะเลี้ยงหรือเข้าใจธรรมชาติของพิทบูลเลยสักนิด ไปเลี้ยง ชิวาว่า หรือ พุดเดิ้ล เหอะนะ เกิดแน่!!
  • ตุ๊ดแก่ ๆ ๆ ๆ pck ตุ๊ดแก่
  • อยากทราบคำตอบ หรือเปลี่ยนใจอยากหลบคะคุณอา
    ถึงต้องเบี่ยงประเด็นให้คนอื่นเข้าใจว่าเป็นเรื่องส่วนตัว
    ร้อนรนขนาดนี้ ใครกันแน่ต้องการเอาชนะ
  • ถ้าไม่อยากทราบจะกล้าท้าหรือ
    ถ้าอยากหลบจะกล้าลงไปแบบนั้นหรือ

ใครกันแน่ที่เรื่องส่วนตัว แค่ไม่เห็นด้วยกับการผสมหมาแจกถึงขนาดตามกัดไปเลิกเชียวหรือ
  • ให้อยู่ในประเด็นเรื่องการทรมาณสัตว์ และความหลอกลวงเรื่องการทำหมากล้ามดีกว่านะค่ะ
    ไม่หลบก็อย่าตีรวนซิ
  • ก็ว่ามาเสียทีซิครับ มันทรมานอย่างไร หลอกลวงอย่างไร อยากรู้และรอนานแล้ว
  • เอาน่าคุณอา เดี๋ยวว่างและมีสมาธิ จะเขียนมาให้อ่านกันเล่นๆ
    อย่าจริงจังมากนักเลย
  • รอฟังอีก 1 คนครับ
  • ตุ๊ดแก่ๆๆๆๆ
  • ขอแสดงความคิดเห็นบ้างละกัน อาจจะไม่ใช่ ข้อยุติ ของทั้งสองฝ่าย

จะมัวมาหาคำตอบของกันและกันอยู่ทำไม ในเมื่อความคิดเห็นไม่ตรงกัน

ทางออกที่ดีก็ต่างคนต่างอยู่ ทำอะไรแล้วสบายใจก็ไปทำ...

เหนื่อยมั๊ยสิ่งที่ทำกันอยู่นะครับ.
  • แล้วที่จะนัดทานข้าวกัน แล้วไปดูหนังกับฟังเพลงต่อ ตกลงยกเลิกไปก่อนใช่ไหม ?
  • ฮิๆ เบี่ยงประเด็นอีกแล้ว
  • เอาน่าอย่าซีเรียสจิงจังเลย ไม่ต้องงอลด้วย เดี๋ยวว่างค่อยนัดกันใหม่นะ ฮ่าๆๆ
  • ผมหาทางออกได้แล้วครับ น้องเค้าขอไปทำการบ้านจะเอามาตอบ ดีเลยครับ หยุดไว้แค่นี้ รอน้องเค้าเอามาตอบวันงานพัทยาดีกว่าครับ เพราะน้องเค้าต้องการให้คนอื่นๆได้ทราบด้วยว่าอะไรถูกอะไรผิด งานพันทิพย์น้อง
    เค้าก็เอาหมามาลงอวดโพสท่าไว้แล้ว งานนี้ก็เอามาลงอวดโพสท่าอีก ไม่มางานนี้ ก็ไม่รู้ยังไงแล้วครับ

คนทำมักจะโดนติ แต่คนติแล้วไม่ทำก็คิดเอาเอง

ยอดศาสตร์ตราวุธอยู่ในมือเดนคนก็เป็นก้อนหิน แต่ก้อนหินที่อยู่ในมือยอดคนก็เป็นสุดยอดศาสตร์ตราวุธได้
    แล้วคุณเป็นแบบไหนครับ
  • เดี๋ยวคนอื่นหาว่าเป็นมวยล้มต้มคนดูนะคะ
  • เขาคงงอลที่พี่มาร์คไม่ให้ความสำคัญ เด็กๆก็แบบนี้ละครับ ชอบเอาแต่ใจ พออะไรไม่ได้ดังใจก็งอแงเป็นเรื่องปกติ ฮา .........
  • จร้าๆๆๆๆๆๆๆ อะไรที่ทำแล้วหายงอนก็ทำไปเถอะจ๊ะ อิอิอิ
  • ไม่ไหวเลย กับคนคนนี้ จะเด็ก หรือจะโต หรือเป็น PCK อะไรก็แล้วแต่ เถียงหัวชนฝา ไม่ลืมหูลืมตา ขอโหวตออก 1 เสียง ออกไปซะ ยูนิตีน คุณคือจุดอ่อน
  • มันไม่กล้าโผล่ไปหรอกงานพัทยาอะ
    ผู้หญิงก็เหอะไม่รู้จะโดนตบหน้างานรึป่าวนักเลยคีบอร์ดแบบนี้
  • uniteen คุมเกมได้ดีกว่า เทคนิคลูกล่อลูกชนเยี่ยม
  • ผมคนหนึ่งที่ไม่เชื่อเลยว่า uniteen เป็นแค่เด็กผู้หญิง เป็นไปไม่ได้ มีข้อขัดแย้งในหลายๆด้าน ผู้หญิงหุ่นบอบบางหน้าหวานขนาดนี้จะมาเลี้ยงพิทบูลแล้วฟิตหมาให้เป็นหมากล้าม ผมไม่เชื่อ คำพูดก็ออกจะเป็นแนวหลักการ มีลูกล่อลูกชน พูดในเรื่องประเด็นรองจนเกือบจะเป็นประเด็นหลักได้ หากผู้ปะทะคารมไม่มีกึ๋นเสร็จไปแล้ว และศึกครั้งนี้เป็นศึกคารมที่เป็นตัวอย่างที่น้าผีหลายๆท่านควรเอาแบบอย่าง ปะทะกันด้วยเหตุผล ไม่หยาบคาย คุณ uniteen หากผมเดาผิดเรื่องเพศงานพัทยาไถ่โทษด้วยการเลี้ยงข้าวได้ไหมครับ ..บอกได้เลยว่าผมหล่อกว่าพี่มาร์คหลายขุม 55
  • Pck+uniteen สงสัยแค้นฝั่งหุ่นในใจเจ็บลึก มีปัญหาอาไรกับตามาร์ค หรือจะ จะบอกว่าชอบตามาร์ค ก็บอกไปเถอะนะ ป๋าแกรับได้น่าไม่ว่าชายหรือหญิง ลุก รับ เลิฟ ป๋าแกได้หมดละน่า คอยตาม จิก ตาม จีบ แบบนี้ แหม่ๆๆ
    เขาอิจฉานะ นัดทานข้าวกันที่ไหน บอกด้วยนะ จะไปดูฉากสวีท นะ
  • ขอโทษคุณผีไม่ได้ดูฉากสวีทหรอกครับ อาจเป็นฉากนองเลือดแทน ผมจะ SMS ไปบอกคุณนภา (ถ้ามีการนัดกินข้าวกัน ผมมีเบอร์ 55)
  • :o024: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1455.jpg 104K
    IMG_1455.jpg 104K
  • 1_amnat
    หมาคุณป่าวคับ สวยม๊ากมาก คับ
  • ไม่ใช่ครับผม พอเจอในเวปเลยเก็บไว้ครับ
    ชอบมากๆเลยครับตัวนี้
  • สรุป ตูไม่ได้รู้อีกตามฟอร์ม ทรมานตรงไหน หลอกลวงตรงไหน จบลงตรงอย่าจริงจังนักเลย
  • จะหาเรื่องคุยหรือเรียกร้องความสนใจก็บอกกันตรงๆก็ได้จ๊ะ ตอนนี้รู้คำตอบแล้วว่า

ทรมานตรงไหน ทรมานตรงความคิดถึง
    กับหลอกลวงตรงไหน หลอกลวงที่หัวใจ ฮา......... :p
  • วะวะวะบาดซิบๆเลยครับป๋า
  • ผมว่าทุกอย่างอยู่ที่ความพอดีนะครับ การพาหมาออกกำลัง ให้แข็งแรง มีกล้ามเนื้อ ให้กินอาหารแต่พอดีไม่อัดอาหาร จนอ้วน แต่ไม่ให้น้อยจนเกินไป น่าจะเป็นการ ดีกับ หมาและคน มากกว่าการทรมานนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    M1.jpg 191K