ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • ตะใคร่หมอคือ...........คือผมจำไม่ได้แล้วแต่รู้เหมือนขึ้นสวรรค์ยังไงไม่รู้อ่ะ 555555+
  • ที่ขาดซะไม่ได้ ขอขอบคุณพี่ต้นชะเมาพิทด้วยนะครับ ที่เอาเสื้อมาให้ แย่งชิงกัน ฮา ๆๆๆๆ ทีหลังเอามา 10 เลยนะพี่
  • วันนี้เจ้ารักบี้ก็ไม่ยอมลากเหมือนกันพี่ตี๋เสียใจมากๆเลยอ่ะ สงสัยจะเล่นสปิงโพลเยอะไป 555+

ส่วนเจ้าโฟรโด้จ้องจะเล่นกับมาเฟียอย่างเดียวเลย เสียวๆๆๆ

ภาพโดนรวมแล้วงานวันนี้สนุกมากๆๆ ได้รู้จักคนที่รักสิ่งเดียวกันมากหลายคนเลยคร้าบ...

จันทบุรีมีพิตบูลสวยๆๆเยอะมากทั้ง เรสโน๊ต บูลลี่ สายกัดก็มี และสายอื่นๆๆ จันทบุรีก็ไม่ได้น้อยหน้าจังหวัดอื่นๆเลยนะคับ...
  • best dog best friend
  • image
    ไฟล์แนบ
    maly e-kai1.jpg 296K
  • พอดีไปธุระที่จัน เลยมีโอกาสแวะไปชมพิทบูลสวยๆที่นั่น แต่ละตัวสวยๆเท่ห์ๆทั้งน๊าน บิ๊กสะใจจังค่ะ ปกติจูงลาเต้ไปไหน พอบอกว่าสามเดือนมีแต่คนบอกว่าตัวใหญ่ แต่พอไปที่นั่น เจ้าลาเต้กลายเป็นทารกน้อยมากๆ ชอบค่ะ ขอบคุณคุณปอมากค่ะที่ถ่ายรูปเจ้าเต้กับคุณแม่มาลงด้วย ถือ notebook ไปให้ดูรูป แกยิ้มแป้นเลย ขอบคุณคุณอั้มกับคุณปออีกครั้งสำหรับแนะนำดีๆเกี่ยวกับการเลี้ยงพิทบูลนะคะ ถ้ามีโอกาสอีกจะชวนแฟนขับรถจากตราดไปดูเขาทำกิจกรรมกันค่ะ

อ้อ! ขนมโตเกียวอร่อยจังค่ะ ที่สำคัญคือฟรีอีกด้วย!!!! ขอบคุณนะคร๊า
  • ขอขอบคุณพี่ปอมากคร้าบบบๆๆๆที่ถ่ายภาพมาให้ชมกัน

ภาพสวยมากคับพี่
  • พี่ปอแกนี้สวดยวดมากๆอยู่แล้วครับถ้าจันทบุพิทบูลขาดพี่ปอไปคนนึงงานคงไม่มีสีสันแน่ๆแล้วก็คงไม่มีรุ)สวยให้เราชมกันแน่ๆเลย ขอขอบคุณพี่ปออีกครั้งมากๆครับ
  • สวัสดีตอนสาย ๆ นะครับทุกท่าน ผมยินดีมากครับพี่สำหรับลาเต้ หากเข้าไปรวมกลุ่มกัน อย่างที่บอก พิทบูลมันคือหมาด้านลบในสายตาคนอื่นที่ยังไม่เคยสัมผัส แต่หากลองสัมผัสแล้ว จะหลงเสน่ห์มัน และรักมันหัวปักหัวปำ เหอ ๆ

ขอบคุณโต้งกับตี๋ด้วยครับ เป็นแกนนำหลักในการช่วยเหลืองานมิตติ้งครั้งนี้

ผมเองอาจบกพร่องถ่ายภาพไม่ได้เยอะมากเท่าที่ควร ก็ขออภัยเจ้าของหมาทุกท่านด้วยนะครับ มูฟเม้น ไม่ค่อยดี น้ำหนักมันเย๊อะะะะ
  • ขอฝากขวัญใจสื่อมวลชน ไว้ให้หนุ่ม ๆ พิจารณา นะคร้าบบบ 5555 ดันกันเต็มที่ ลูกพ่อ !!

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0132.JPG 169K
    41.jpg 227K
    DSC_0252.jpg 50K
    DSC_0024copy.jpg 77K
    DSC_0045.jpg 118K
  • งานใหญ่ผ่านไปไดด้วยดี แต่อย่าลืมงานเล็กทุกวันอาทิตย์กันนะครับ มีเหมือนเดิม
  • รับทราบครับ ไปแน่ๆครับ
  • น้องๆไปดูรูปไอ้ร็อคกันพี่โพสต์ไว้หน้าแรก
  • ♥ งานผ่านไปได้ด้วยดี เป๊ปซี่เย็นชื่นใจจริงๆ
  • อั้มขอโทษครับวันนี้ไปขายหมูแล้วลืมเอาโทรศัพย์ไปด้วย ตอนนี้ครับมาบ้านแล้วเปิดดูเห็นอั้มโทรมาหาแล้วเงินในเครื่องดันหมดพอดีนี้สิ รานค้าที่รับเติมอนไลก็ดันยังไม่มีร้านไหนเปิดเลย เลยไม่ได้โทรกลับไปหาเลย มีอะไรหรือครับ หุหุ ขอโทษด้วยจริงๆ
  • ขอภาพขำๆต้อยรับฮาโลวีนหน่อยดีกว่า หุหุ แหมทำไปได้imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_20111031_213430.jpg 84K
    IMG_20111031_214035.jpg 107K
    IMG_20111031_213421.jpg 90K
    IMG_20111031_214004.jpg 108K
    IMG_20111101_012053.jpg 117K
  • นั้นไงขำตัวเองว่ะ 555555+ ใครมีเอามาอวดบ้างนะ นี้ตอนทำงานนะนั้นอ่ะ
  • แถมๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    2011-01-24 22.33.59.jpg 250K
    Crazy Tee.jpg 48K
  • มันชักไม่ค่อยจาดีแล้วนี้หว่า
  • image

แบบนี้ดีกว่าตี๋ หมายังจำไม่ได้เลย ฮาาา !!!
  • โห อย่าว่าแต่หมาเลย ลองกลับบ้านสภาพนี้เมียยังจำไม่ได้เลยนะนั้นน่ะ
  • อั้มลองโทราผมอีกสิ ตอนนี้รออยู่นะ หุหุ เงินหมด
  • image

image

ตกอันละ 600 ไม่รวมค่าส่งครับ ค่าส่งประมาณ 2-3 ร้อย 2 เดือนได้ ถ้าใครอยากได้สั่งพร้อมกันได้นะครับ

• อยากได้อยู่ครับ แพงอ่ะ เก็บตังก่อนแล้วมันมีขนาดให้เลือกไหมอ่ะครับพี่ปอ
  • :o008: ฝากพี่ต้นครับ..image
    ไฟล์แนบ
    IMG02002-20111030-1610 copy.jpg 82K
  • มันก็มี ไซส์ นะครับตี๋ S M L XL แล้วมันยังปรับสายได้ อีก มีหลายสีให้เลือก แต่แม่งไกลเกิ๊นน คนไทย ไม่นำเข้ามาขายมั่งเน๊าะ !!!
  • อะเพิ่มเติมเรื่อง ไซส์ ของแว่นตาสุนัขกันหน่อย

ขนาด น้ำหนักตัว ความยาวสายคาดหัว ความยาวสายคาดคอ ขนาดของกรอบเลนส์

image
    1 ปอนด์ = 0.45 กิโลกรัม

อันนี้สีนะครับ
    image

และอีก 2 สี มาใหม่

image

image
  • อรุณสวัสดิ์คร้าบบบ ..

image

ตัวนี้ Mr.Miagi ลูก Marcello คร้าบ !!
  • งานสนุกดีครับหมาก็เยอะคนก็แยะ โดยส่วนตัวชอบมากครับ
  • dekpe 1:05PM Permalink งานสนุกดีครับหมาก็เยอะคนก็แยะ โดยส่วนตัวชอบมากครับ
    'งั้นอย่าลืมวันอาทิตย์ มานะครับ L-) L-) L-)
  • ผมก็อยากไปนะพี่เป้า แต่ผมเลี้ยงอยู่ชลบุรีอ่ะผมมีพิท8ตัวอ่ะพี่บ้านที่จันมันไม่มีพื้นที่ แต่ที่ชลเนื้อที่1ไร่มีกำแพงสูง2เมตร รอบบ้านตอนเลี้ยงที่จันมีแค่2ตัวเลยอยู่ได้แต่ตอนนี้มันเยอะเลยต้องกลับมาอยู่บ้านที่ชล ปล แต่ใจก็ยังเป็น cpcแน่นอนครับ พี่น้อง
  • อรุณสวัสดิ์ คร้าบบบบ เงียบเหงาแท้ น๊อ จันทบุรี

image

HAVOC aka "The Golden Child" จาก 925 bullycamp คร้าบบบ
  • เงียบจริงๆด้วยครับ หุหุ
  • เซงฮันเตอ์ไม่ยอมลากยางอีกแล้ว อั้มทำไงดี มันนั้งไม่ยอมลากเลย ดึงแล้วดึงอีกก็ไม่ลากซักจะหมดความอดทนแล้วอ่ะ หุหุ
  • ตี๋สร้างสีสรรค์ พาหมาไปลากแล้วถ่ายคลิปหน่อย .. อยากเห็น ๆๆๆ

image
  • มันไม่ยอมลากยางเลยตอนนี้ดื้ออ่ะ นั้งพอจะจูงก็ไม่เดินดึงแล้วก็ไม่ลุก หุหุ มันเหมื่อมันคิดว่าลากไม่ไหวอะครับทั้งๆที่ยางก็เส้นเดิมนะ สงสัยต้องลดขนาดลงมาอีก เริ้มนับ1ใหม่แหงๆ
  • พี่ปอผมควรทำไงดีครับ ควรเดินจูงหรือ เอาของล่อให้มันมาแย่งจากเราไป(อันนี้จะไม่มีคนจูงจะเป็นวิธีที่ผมใช้อยู่ประจำ) สับสน พี่ปอและอั้มแนะนำทีครับ เซง.ง.ง.ง.ง.ง.ง.ง.ง.ง.ง จะบ้าแล้วครับ :o002:
  • เ้ค้าคงเบื่อมั้งครับ ใส่สายลากเฉย ๆ จูงเดินเล่นก่อนดีมั้ย เดินไป ซักพักก็ชมเค้า ให้ขนมเค้า ซักวันสองวันแล้วค่อยลากต่อ
  • ขอบคุณมากๆครับแล้วจะลองดู
  • ภาพนี้แม่ง ปีศาจ ชัด ๆ 55555555

image

Master Bratac
    DOB: 05/15/2006

image
    ไฟล์แนบ
    Gator-Pitbulls.JPG 219K
    Pitt-Bulls.JPG 185K
  • อยากเห็นอย่างนี้อ่ะตี๋image
    ไฟล์แนบ
    PC047591[1].jpg 208K
    PC047591[1].jpg 208K
  • image
    ไฟล์แนบ
    318493_2266304412047_1081625876_2470799_794778101_n[1].jpg 51K

• Mafia พฤศจิกายน 1 Permalink คุณคิดว่า มันเป็นภัยธรรมชาติ หรือว่า ฝีมือมนุษย์

แรกๆก็พยายามทำใจว่ามันเป็นภัยธรรมชาติ แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจว่ามันเกิดจากภัยธรรมชาติจริงๆ หรือมันเกิดจากความผิดพลาดของคนกันแน่ โดนกันถ้วนหน้าจริงๆ โดนกันเกือบทุกพื้นที่ ทั้งคนและสัตว์เดือดร้อนกันถ้วนหน้า

หากมันเกิดจากมีพายุเข้า ทำให้ฝนตกหนัก แต่ที่น่าแปลกใจก็คือ ทำไมประเทศเพื่อนบ้านไม่เห็นมีใครโดนหนักแบบเรา

เหตุการณ์นี้ไม่ควรที่จะปล่อยใหมันผ่านไปเฉยๆ มันต้องมีคนแสดงสปิริตออกมารับผิดชอบ โดยเฉพาะคนที่รับผิดชอบเรื่องการบริหารน้ำทุกคน

ประเทศเพื่อนบ้านเราเขาโดนเหมือนกัน แต่ทำไมมันไม่หนักเหมือนประเทศไทย เพราะบ้านเราป่านนี้น้ำยังไม่ลด แถมบางพื้นที่เพิ่งเริ่มท่วมเอง ทั้งที่ตอนนี้มันจะเข้าหน้าหนาวแล้ว ฝนก็หยุดไปต้องนานแล้ว ถ้ามองกันแค่ตรงนี้ผมว่ามันเกิดจากการบริหารงานผิดพลาดของคนแน่นอนครับ คนที่ผมหมายหัวคนแรก คือ รมต เกษตรครับ เพราะเป็นผู้ควบคุมกรมชลประทานโดยตรง

หากมันเกิดจาก การบริหารผิดพลาดของ คน มันก็ต้องมีคนยืดอกออกมารับผิดชอบ เพราะว่าความผิดพลาดครั้งนี้มันสร้างความเสียหายมากมายมหาศาล คิดเป็นเม็ดเงินถึงล้านล้าน บาท ซึ่งเราคงจะปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆไม่ได้

ยิ่งฟังนายกพูดว่าจะต้องใช้เงินเยียวยาถึงหนึ่งล้านล้านบาท ถ้าเป็นสมัยโบราณ คนที่ทำผิดพลาดขนาดนี้ โทษมีสถานเดียวคือ ตัดหัวเสียบประจาณ

พวกเราต้องไม่ควรปล่อยให้เหตุการณ์นี้ผ่านไปเหมือนไฟไหมฟาง เหมือนกับเหตุการณ์หลายๆเหตุการที่รัดทะมนตรีควาย สร้างความเสียหายให้แก่ประเทศ แต่ก็ยังลอยนวลโดยไม่ต้องรับผิดชอบ ยกตัวอย่างง่ายๆ ยอมทำสัญญาเสียเปรียบทางด่วนดอนเมืองโทลเวย์ โดยการทุบสะพานลอยข้ามทางแยกเพื่อให้คนไปใช้บริการทางด่วนเยอะๆ

วันนี้พวกเรามีเครืองมือที่ทรงประสิทธิภาพ เรามีโซเซี่ยลเน็ตเวิร์คที่สามารถเข้าถึงคนได้ทั้งโลก เราต้องช่วยกันกระจายข่าวสาร เรียกร้องหาคนที่ต้องออกมารับผิดชอบ เพื่อมิให้เป็นเยี่ยงอย่าง ไม่เช่นนั้น นักการเมืองควายๆที่ไร้ความสามารถก็จะแย่งกันเป็นรัฐมนตรีกันต้่อไป

แต่ถ้าหากพวกมันเริ่มเห็นว่าประชาชน ไม่ยอมก้มหัวให้พวกมันอีกแล้ว พวกสมองควายจะได้ไม่กล้าแย่งกันอาสาเข้ามาบริหารประเทศ

ผมมองว่ามันคงจะเป็นหนทางเดียวที่พวกเราจะสามารถช่วยเหลือประเทศชาติได้ พวกเราต้องช่วยกันกดดัน อย่าให้มีควายมาเป็นรัฐาบาล พรรคการเมืองมันจะได้ คัดคนดีๆมีคุณภาพมาทำงาน ไม่ใช่เลือกคนจากระบบโควต้า

หากใครเห็นด้วย ก็ได้โปรดช่วยกระจายความเห็นนี้ออกไปให้มากๆ วันนี้ถึงเวลาที่พวกเราต้องรักษาสิทธิของพวกเราแล้ว สิทธิของพวกเราไม่ใช่แค่หย่อนบัตรลงคะแนน แล้วที่เหลือปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพวกโกงบ้ายกินเมือง ช่วยกันย่ำยีประเทศชาติ

ผมอยากให้นักการเมืองมันได้เห็นว่า คนไทยไม่ได้โง่ พวกเรารู้เท่าทันพวกมันทุกอย่าง แถมมีคนอีกจำนวนไม่น้อยที่ฉลาดกว่าพวกมัน รักบ้านเมืองกว่าพวกมัน อย่าให้มันอ้างได้อีกว่าประชาชนเลือกมันเข้ามา ผมเชื่อว่าถ้าเขารู้ว่ามันเข้ามาทำร้ายประเทศชาติเขาก็คงไม่เลือก

ผมตั้งใจเขียนขึ้นมาเพื่อเรียกร้องหาคนรับผิดชอบ มากกว่าปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆ เหมือนหลายๆเหตการณ์ที่นักการเมืองสร้างความเสียหายทิ้งไว้ แต่ก็ยังลอยหน้าลอยตาโดยไม่เกิดอะไรขึ้น เพราะบทเรียนนี้มันราคาแพงมาก

ขอบคุณครับ
  • ฟังไว้น้องๆ
  • ตอนนี้ฮันเตอร์ไม่ยอมลากยางเลยครับ เซงอ่ะ ถ้าฮันเตอรืลากได้แบบในภาพหรือมันคึกที่จะลากพยามดึง ชาตินี้ผมก็นอนตายตาหลับแล้ว ผมถือว่าถึงฝังฝันของผมแล้วครับ แต่รับลองพี่เป้าได้เห็นแนๆๆครับ แต่ว่าจะให้ลากอะไรนั้นผมขอฝึกให้ถึงที่สุดก่อนนะครับ หุหุ อยากกว่าที่คิดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย งานนี้ต้องให้อั้มช้วยด้วยากๆเลยแล้วก็พี่ปอด้วย ขอรบกวนด้วยนะครับ และต้องใช้เวลามากๆๆๆด้วย หรือหมาผมมันไม่ใช้สายที่จะฝึกลากหว่า ใครรู้ช้วยตอบทีครับ
  • วันนี้เจ้าฮันเตอร์ยอมลากแล้วดีใจขึ้นมาหน่อยแล้ว หุหุ
  • ว่าแล้ว ยิ่งเราเซงหมาเรามันก็เครียดตามนะครับตี๋
  • ว่างๆจะแวะไปเยี่ยมนะครับตี๋
  • ครับคุณนุทำไมวันนั้นกลับเร็วจัง หันมาอีกทีหายไนหมดแล้วอ่ะ ขอบคุณครับพี่ปอเริ่มมีกำลังใจขึ้นมาหน่อยแล้ว