ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • แหม ๆ ๆๆๆ ตัวที่ปีนต้นไม้ชื่ออะไรนะพี่ ๆๆๆๆ

ROCKZILLA FRONT VIEW

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0169.jpg 199K
  • อีกตัวครับ คุณตี๋ กับ ลูกรัก Hunter สุดยอดนักลากครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0170.jpg 205K
  • อีกภาพครับ ให้คุณตี๋

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0171.jpg 254K
  • สมาชิกใหม่อีกท่าน หนึ่ง บูรพา มาจากกระทิงเลย นะคร้าบบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0173.jpg 239K
  • อีกภาพนะคร้าบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0174.jpg 244K
  • และพวกเราคือ CHANTHABURI PITBULL CLUB คร้าบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0176.jpg 143K
  • อีกภาพนะคร้าบบ แสงไม่ค่อยจะมี แล้ววว

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0177.jpg 150K
  • แสงหมดแว๊วววว !!!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0180.jpg 117K
  • =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • คนมุงกันเต็มเลย บูลลี่ กิจกรรม

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0187.jpg 192K
  • ประชัน กันหน่อยยยยยย !!!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0188.jpg 194K
  • หมด ละคร้าบบบ มันมืดเร็วละเกิน ไม่งั้น ถ่ายกระจายกว่านี้ อิอิ

ต้องขออภัย ผู้ที่ ผมไม่ได้เข้าไปถ่ายด้วยนะคร้าบบบบ เอาไว้รอบหน้ามากันเยอะ ๆ นะครับ ผม

image

image
  • พี่ปอนี่ถ่าถาพสวดยอด.ด.ด.ด.ด.ด.ดเลยครับ สุดยอดจริงๆเมาแล้วครับ 3คนกลมเลย หุหุ ไก่ยังไม่ได้เสียบเลยแล้วพรุ้งนี้จะขายอะไรเนีย ขอบอกสวทุกภาพเลยครับ มืออาชีพเลยนะเนี้ย
  • แสงไม่ค่อยได้เลยครับ ถ้างามจริง ๆ ต้องถ่ายกลางแจ้ง ไม่งั้น เบลออออออออ ตลอดดดดด
  • สวดยวดเลยลวดเพ่
  • แต่วันนี้แมนยูแพ้เละเทะเลย6-1เฃ็งมากๆ นอนหลับฝันดีครับชาวพิทบูลจันทบุรี บายimage
    ไฟล์แนบ
    like.jpg 24K
  • เสียดายไม่ได้ไปติดธุระ วันที่30นัดกันตอนกี่โมงคร๊าบบบบบ
  • ใครจะเอาหลักหมุดบ้างคับ....

บอกจำนวนมาเลยและชื่อด้วยนะคับจะได้จัดทำตามจำนวนที่บอกมา....

peach444 : งานเริ่มตอน บ่าย2 คับ...
  • ฝากถึงพี่ตี๋ ฝึกลากเจ้า Hunterบ่อยๆๆน่ะคับ

เมื่อวานมีเวลาน้อยไปหน่อย ไว้วันที่30 จัดเต็มเลยน่ะพี่...
  • อครับอั้ม เมื่อวานผมขอบคุณ อั้มมากจรงๆถึงเวลาจะสั้นแต่ได้ความรู้มากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆ
  • บอกแล้วให้ลากยางรถใถ+555555
  • ขอหมุด 2 อันครับ
  • NEUNG_BURAPA: ช่วยบอกชื่อด้วยน่ะคับ เดี๋ยววันงานจะได้ให้ถูกคน ขอบคุณคับ
  • บ้านนี้หมาสวยทั้งนั้นเลย
  • ของหนึ่งก็ มี มาลี่ กับ อีไก่ ครับผม^^
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC00285.JPG 59K
  • อั้มวันนัน้เราลืมให้อั้มสอนเฮนเตอร์หมอบอ่ะ ตอนนี้เราสอนยังไงมันก็ไม่ยอมหมอบอ่ะเซง มันหมอบได้แต่ขาหลังมันเป็นท่าพับเพียบอ่ะ เดี๋ยวให้อั้มช้วยสอนอีทีนึงหรือท่านผู้ใดรู้ช้วยแนะนำผมทีครับ หุหุ
  • พี่เป้าและพี่ปอผมมีไรจะเสนอพวกพี่ๆครับ ว่าการรวมตัวกันทุกวันอาทิตย์ครับ ผมอยากให้พี่ช้วยดูคนที่ฝึกหมาเก่งๆหรือเป็นการฝึกคำสั่งเบื่องตันก็ได้เช่น คอย นั้ง หวัดดี หมอบ แล้วแต่งตั้งให้เป็นครูสอนฝึกหมาเรา และก็เชิญชวนผู้ที่มีหมาพันธ์อะไรก็แล้วแต่มาร่วมฝึกกับเราได้ด้วย เพื่อที่จะให้คนพี่พาหมามาวิ่งเล่นได้ความรู้และก็เป็นการทำให้พวกเค้าเข้าใจในหมาพิทบูลมากยิ่งขึ้นด้วยและได้ประโยชน์กับเราและเค้าด้วยพี่ว่าดีไหมครับ
  • เราคือพวกเดียวกันครับ ตี๋ ไม่มี พวกพี่ ๆ พวกน้อง ๆ มันคือพวกเรา ..

ส่วนเรื่องฝึีกหมา ผมจะหาข้อมูลมาให้ครับถ้าอยากได้คำสั่งไหนก็บอกกันได้ เราจะได้ฝึกได้กันทุกคนและสามารถให้ความรู้กับคนอื่นได้ด้วยครับ
  • ฝึกนั่ง

เริ่มจากมีขนมสำหรับน้องหมาชิ้นเล็กๆ ไว้ในมือ (ห้ามชิ้นใหญ่เพราะจะอิ่มก่อน) หรือจะใช้ไส้กรอกก็ได้

image

ฝึกคำสั่ง "นั่ง"
    1. น้องหมาอยู่ในท่ายืน ให้น้องหมาดมขนมที่อยู่ในมือ

image

2. เลื่อนมือให้สูงขึ้นและไปทางด้านหลังของน้องหมา ซึ่งน้องหมาจะดมและมองตามมือ ทำให้ก้นจะตำ่ลงอัตโนมัติ (แต่ไม่สูงเกินเพราะ น้องหมาจะพยายามกระโดด)

image

3. เลื่อนมือต่อไป จนก้นน้องหมาแตะพื้น

image

4. เมื่อก้นแตะพื้น ก็ให้ขนมเป็นรางวัล

image

5.1ทำซ้ำข้อ 1-4 จนน้องหมาคุ้นกับสัญญาณมือ (คือเมื่อเรายกมือมาเหนือหัวน้องหมา แล้วน้องหมาหย่อนก้นนั่ง) ซัก10 ครั้ง
    5.2แล้วค่อยเพิ่มคำสั่งเสียงว่า "นั่ง" พร้อมสัญญาณมือ ทำซ้ำหลายๆครั้งจนคล่อง
    5.3แล้ว จึงใช้แต่่่คำสั่งเสียง ไม่ต้องยกมือ (ถ้าน้องหมาไม่นั่งเมื่อเราสั่ง ให้กลับมาใช้สัญญาณมือร่วมด้วยตามข้อ 5.2 จนคล่อง แล้วลองถอดสัญญาณมือ)

image

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อฝึกคำสั่ง "นั่ง" จนคล่องแล้ว ก็มาฝึกคำสั่งต่อไปกัน
    ...อย่าลืมเตรียมขนมพอเรียกนำ้ย่อยน้องหมา แต่อย่าให้อิ่มเดี๋ยวไม่ยอมกินข้าว....พร้อมลุย!

คำสั่ง "หมอบ" หรือ Down
    1.น้องหมาอยู่ในท่านั่ง นำขนมให้น้องหมาดม แล้วค่อยๆเลื่อนมือจากจมูกไปที่ระดับอกน้องหมา

image

2.ค่อยๆเลื่อนมือตำ่ลงไปอีกให้น้องหมาก้มตาม

image

3.ค่อยๆเลื่อนมือต่ำลงไปอีก

image

4.เมื่อเลื่อนมือตำ่ลงถึงพื้นพร้อมกับถอยมือเข้าหา ตัวเรา น้องหมาจะหมอบตัวลงอัตโนมัติเพื่อตามขนม (ถ้าไม่ถอยมือจะไม่มีที่ให้เขาหมอบน้องหมาก็จะถอยหลัง ทำให้ฝึกไม่ได้)

image

5.เมื่อน้องหมาหมอบเรียบร้อย จึงให้กินขนมชิ้นจิ๋ว

image

**** เช่นเคย..ฝึกข้อ 1-5 ซำ้ๆจนคล่อง จากนั้นเพิ่มคำสั่งเสียง "หมอบ" หรือ Down พร้อมกับสัญญาณมือ ทำซ้ำๆจนคล่อง จึงใช้แต่คำสั่งเสียงโดยไม่มีสัญญาณมือ****

สำหรับน้องหมาพันธุ์เล็ก ที่ไวและคล่องตัวสูง การเลื่อนมือลงตำ่ทำให้น้องหมากระโดดถอยหลัง ทำให้ฝึกไม่สำเร็จ แก้โดย อย่าเหลือพื้นที่ด้านหลังมากเกินไป เช่น ให้น้องหมาหันหลังใกล้กำแพง

ข้อมูลอ้างอิง : http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=yojajiji&month=11-2008&date=29&group=6&gblog=14
  • งานวันที่ 30 ตุลา นี้

พี่เป้าสนับสนุนน้ำดื่มและไอศกรีม

ตี๋ ฮันเตอร์ สนับสนุน ไก่ย่าง ข้าวเหนียว (รับอาสาสมัครช่วยย่างไก่กันด้วยนะคร้าบ)

ปอเปี๊ยะทอด จากชมรมพิทบูลจันทบุรี

หมายเหตุ สำหรับใครที่จะพกเสื่อมานั่งเล่นแบบปิกนิค ก็ได้เลยนะครับ
  • catpit : พี่ปอ ผมจะสั่งเสื้อเพิ่มได้อีกป่าว...

ส่วนเรื่องหลักหมุดท่านใดจะเอา ลงชื่อและจำนวนได้เลยน่ะคับ

ผมจะรีบทำให้ทันวันงานคับ...
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    P1050528_resize.JPG 161K
    P1050536_resize.JPG 172K
  • โหขอบคุณครับพี่ปอสุดยอด ได้เลยแหละ แต่หมอบมันยังไม่ยอมเลย ยอมบ้างเป็ยบางครั้ง ต้องพยายามต่อไปสุดๆ
  • ได้ครับอั้มเสื้อมีเหลืออยู่แล้วซื้อได้วันงานเลยครับ

ตี๋ ต้องฝึกทุกวันครับ ต้องเข้าใจว่าหมามันฟังภาษาเราไม่รู้เรื่องต้องสม่ำเสมอกับมัน ฝึกซัก 5 วันคำสั่งเดียว ไม่ได้ให้มันรู้ไป พอมันได้แล้วค่อยฝึกต่ออีกคำสั่ง
  • ทำหมุดเผื่อพี่สัก2 อันนะอั้ม ขอบคุณครับ
  • มาไวเลยนะชะเมา ข่าวดี เสื้อเรา2คนไม่ได้นะเค้าบอกว่าทำแต่เสื้อ ผ้าห่มควายไม่ได้ทำ 555555
    ดีไม่ต้องเสียตังค์ เนอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันนี้ต้องขอขอบคุณ รองปอ มากมายครับที่ช่วยให้ผมสำเร็จได้
    แต่ๆๆๆๆๆๆตอนนี้มันทำไม่ได้อีกแล้วอ่ะ พรุ่งนี้มาใหม่ได้ป่าว เดี๋ยวเลี้ยงเตี๋ยว

ลงชื่อมั่งดิหมุดอ่ะ อั้ม แลเกรงใจจัง เสียตังค์หรือฟรี
    ถ้าเสียตังค์เอาอันเดียว แต่ถ้าฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอ3แล้วกัน
  • สวัสดี คับ พี่ ๆ ผม เบิร์ด เพื่อน อั้ม ฝากตัว ด้วย คับ เด๊ยวว่าวันงานจะเอาลูกชิ้นไปทอด จะน่าเกียจป่าวคับ
  • งานนี้!!!สงใสจะสนุกน่าดูเลยทีเดียว

"ห้ามพลาด"นะคร้าบบบบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :-))
  • เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปกินเตี๋ยวฟรีบ้านพี่อาร์ท ดีกว่าอิอิ
  • ทางกลุ่มของเรายินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ ยินดีต้อนรับนะครับเบิร์ด
  • อั้ม ผมขอหมุด 1 อันนะครับ จะได้ไม่ต้องยืนจูงตลอดเวลา
    ตี๋ awaji69 เดี๋ยวว่างๆตื่นเช้าๆ จะพาแฟนไปอุดหนุนนะครับ อิอิ
  • เกิดมาไซค์วัวไซค์ควายก็ยังงี้แหละ หาผ้าห่อยาก 5555image
    ไฟล์แนบ
    DSCF28642[1].jpg 58K
  • สงสัยต้องลดน้ำหนักหาเสื้อแล้ว ชะเมา
    ช่วงนี้อัดโครงไก่มากไปหน่อย red jumpeimage
    ไฟล์แนบ
    P1050569_resize.JPG 105K
  • ปิดการจองหลักหมุดฟรีแล้วน่ะคับ เพราะว่าเหล็กหมดแล้ว

แต่อยากพึ่งเสียดายไป ผมได้ลงทุนซื้อเหล็กมาทำเพิ่มแล้ว

แต่จะจำหน่ายในราคาถูก มี2 แบบให้เลือก

1 แบบตัวที่ สำหรับคนที่ไม่มีโซ่ล่ามแต่ใช้สายจุงค้องหลักหมุด

2แบบหมุดที่สามารถหมุนได้รอบสำหรับคนใช้โซ่ล่าม

ผู้ที่สนใจกรุณา ลงชื่อและจำนวนไว้ได้เลยน่ะคับ

ผมจะได้ทำให้ครบตามจำนวนผู้ที่สนใจ ....
  • แก้ไขนะครับ เนื่องจากปอเปี๊ยะ วัสดุส่งมาทำไม่ได้ติดน้ำท่วมนะครับ

งานวันที่ 30 ตุลา นี้

พี่เป้าสนับสนุนก๋วยเตี๋ยวเส้นบะหมี่ิ น้ำดื่มและไอศกรีม

ตี๋ ฮันเตอร์ สนับสนุน ไก่ย่าง ข้าวเหนียว (รับอาสาสมัครช่วยย่างไก่กันด้วยนะคร้าบ)
  • สำหรับเสื้อกลุ่มของเรา ใครที่พลาดการจอง หน้างานมีขายนะครับ อีกประมาณ 20 ตัวครับ
  • หวัดดีครับน้องๆ หนีไปเที่ยวที่นี้มา 3 วันimageขาดการติดต่อไปงานคืบหน้าไปมากเลยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0079_resize.jpg 87K
  • ข่าวดีสำหรับ ไซส์เทพอาร์ท กับเทพต้นชะเมา นะครับ ผมหา xxl ให้พี่ได้แล้วเดี๋ยวถ้ายังไงพรุ่งนี้ผมโทรบอกอีกทีนะครับ