ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • ผมชอบดูรูปหมาสายกัดอะครับ มันมีความน่ารัก น่าเกรงขาม ความเเข็งเเรง เเละความน่ากลัว ในตัวเดียวกัน :063: image
    ไฟล์แนบ
    2413102[1].jpg 64K
  • หมาใช้งานที่ดีไม่ควรที่จะอ้วนเกินไป เเละไม่ควรที่จะผอมเกินไป อ้วนมากก็เหนื่อยง่ายโรคเเทรกซ้อนเยอะ ผอมไปก็เเกร็นไม่มีเเรง.. เจ้าของต้องดูหมาให้สดที่สุดว่าหมาเเต่ละตัวมันควรอยู่ที่น้ำหนักเท่าใด
    บางคนหมาตัวเล็กเเต่เเข็งเเรงมีกล้ามเนื้อชัดสดมาก เเต่บางคนทำหมาผอมหุ่นดีเเต่หมาไม่มีเรี่ยวเเรง
    image
    ไฟล์แนบ
    imagesCA2ULSAR.jpg 13K
  • นำรูปมาฝากครับ เผื่อเเฟนๆสายกัดจะชอบ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    imagesCAR9Z1QA.jpg 14K
    Tant's Gr.Ch.Yellow ROM.jpg 12K
  • ดีใจครับที่เห็นหลายๆคนยังสนใจหมาเเนวสายกัดหรือเเนวใช้งาน
    imageimage

หมาเเนวนี้อย่าดูที่ความสวยงามเด็ดขาดครับ... มันไม่ใช่เรื่องหลัก

ความสวยงามให้ดูที่ท้ายสุด
    ถ้าจะดูหมาใช้งานขอให้ดูที่ความเกมส์เเละจิตใจ สมรรถนะ หมาสายกัดหรืมหมาใช้งาน หัวเล็กใหญ่ไม่เกี่ยว หลังตรงหลังเเอ่นไม่เกี่ยว สีอะไรไม่เกี่ยว จมูกเเดงหรือดำก็ไม่เกี่ยว ขอเพียงให้มันมีระบบการทำงานของร่างกายที่ลงตัวไม่ว่าจะเป็นขา กล้ามเนื้อ ปาก หน้าอกปอด การเคลื่อนไหว สติปัญญาการเเก้เกมส์ หรือการเเก้ไขปัญหา บวกกับจิตใจที่มุ่งมั่น บางตัวที่จิตใจสูงมากๆ ทั้งที่ตัวเองจะตายมะรมมะร่ออยู่เเล้ว ยังจะตะเกียกตะกายเพื่อไปทำงานตามที่เจ้านายสั่ง นี่เเหละครับ..พิตบูลของเเท้ ที่มันเเตกต่างจากหมาพันอื่นๆก็ตรงจิตใจนี่เเหละครับ ถ้าจิตใจเหล่านี้มันหายไป มันก็ไม่ต่างจากหมาอื่นๆหรอกครับ....
    ใครที่มีไว้ครอบครองก็อนุรักษ์ไว้นะครับ ผมไม่อยากให้มันสูญหาย...
    ไฟล์แนบ
    socrates_lg[1].jpg 94K
    853456024_2GZNz-L[1].jpg 244K
  • MakotoHIN29 =ช่วงนี้สายใช้งานที่ใช้เล่นกันอยู่ สายเลือดเ้ป็นของสายอะไรพอทราบมั้ยครับ
  • MISSTERTANK นอกจาก BUDO ครอกเดียวกันหรือพี่น้องพอมีข้อมูลบ้างมั้ย ประดับความรู้ครับผมๆก็แฟน BUDO เหมือนกัน เพื่อการศึกษา และวางแผนครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ หรือท่านใดที่ทราบ แนะนำ ได้ทุกท่านครับเรามีแต่พี่น้องครับ
  • มี นางขี้เรื้อน2xWไง ที่ครอกเดียวกับ บูโด ตัวนี้หมานักฆ่า :052:
  • ขอแจมด้วยครับ อนุรักษ์ ของเก่าด้วยคนครับ :)
    สาย hypoและkrook ครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    100_3761.JPG 205K
    100_3764.JPG 174K
  • ผมยังอยากได้ลูกของมันเลย ขี้เรื้อน+แทงค์ แต่ตอนนั้นมันยังไม่ได้เดือนเลยขี้เกียจรอผมเลยเอาชุด แทงค์+ชีล่ามา :063:
  • ช่วงนี้หรอครับ..ผมไม่ทราบเหมือนครับ.... ถ้าให้เดาคงสายเลือดเดิมๆครับ Mayday. Redboy. Jeep. Homer. Chinaman. Aligetor. Bolio. bullyson. สายเลือดหลักๆน่าจะมาจากพวกนี้นะผมว่า...ส่วนมากเดี๋ยวนี้คนไม่ค่อยยึดติดเท่าไรครับ เเล้วเเต่ความชอบครับ สายเลือดใหม่ๆ มาเเรงก็มีเยอะครับ รู้เเต่ว่าคนสมัยก่อนจะเล่นเเต่เลือดเดิมๆ วนเวียนเเต่สายเลือดเดิมๆ เเต่คนสมัยนี้เขาจะเล่นสายเลือดใหม่ๆ ผสมข้ามสาย
    บางคนอาจมองว่าทำไมหมาสมัยนี้กัดกันเร็วจัง เเค่20 นาที หรือเเค่ครึ่งชั่วโมง หรือไม่ถึงชั่วโมง คำถามว่ามันเกมส์ใหม ก็พอบอกได้ว่าเกมส์ครับ เเต่ที่มันกัดกันเร็วน่ะ หมาสมัยนี้เขาพัฒนาไปมากเเล้วกัด ความรุนเเรงในการกัดค่อนค่างพัฒนากว่าเมื่อก่อนเยอะ หมาสมัยนี้กัดหนัก เเละกัดจุดตาย กัดคอ กัดอก กัดไหล่ ไอคิวก็สูงการเเก้เกมส์ดีเยี่ยม การจบเกมส์จึงเร็วขึ้น บวกกับคนสมัยนี้ค่อนข้างมีความรู้เรื่องการฟิตเเละอุปกรณ์ที่ทันสมัย จึงช่วยให้ความน่ากลัวพละกำลังความรุณเเรงของหมามีเพิ่มขึ้น....
    น่าจะประมาณนี้อะครับ ยังไงรอผู้รู้มาพูดบ้างละกันครับ ผมเชื่อว่ายังมีคนที่มีความรู้อีกเยอะ เพียงเเต่เขาไม่ค่อยออกมาพูดกัน..55+
  • ขอโทษนะครับตัวนี้ลูกHYPOโดยตรงเลยหรือเปล่าครับ ในอดีตมันมีอยู่หนึ่งชุดที่มีปัญหาHYPOผสมกับลูกไอKrookแต่ลูกหมาออกมาลูกหมาก็หายไปในกรีบเมฆ ซึ่งคุณT...เจ้าของHYPOเองยังตามไม่ได้เลย คุณT...ยังบอกกับผมเลยว่าชุดนี้ต้องมีเก่งๆหลุดไปแน่ ผมเองก็เสียดายเพราะผมก็จองไว้หนึ่งตัวด้วย :025:
  • รูปงามimage
    ไฟล์แนบ
    img_0458[1].jpg 55K
  • ( จิมมี่บู๊ด ตัวดังในอดีต )image
    ไฟล์แนบ
    bOOT.jpg 78K
  • ( ปลอกคอถ่วงน้ำหนักไว้ตอนพาเดิน. )imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN1920.JPG 88K
    tingle3_small.jpg 54K
  • MISSTERTANK
    ป่าวครับ มันเป็นลูกของ E-KA'S THE GREAT 2XW กับ PRACHUAB'S BELLA ครับ

http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=371610

http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=371610

image
    ไฟล์แนบ
    100_4138.JPG 184K
  • อ๋อครับสวยดีครับ คุณtutie ไม่ทราบว่าคุณอยู่หัวหินปล่าวครับ
  • อยุ่หาดใหญ่ครับ คุณ MISSTERTANK
  • Gr.ch.Mayday ตัวดังในอดีต เป้นหมาอีกตัวที่ผมชอบมันมากที่สุด ต้องยอมรับว่ามันสุดยอดจริงๆ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    เมย์เดย์กับบรีดเดอร์.jpg 43K
    imagesCA0U3VHG.jpg 9K
  • tutie ****มีเบอร์มั้ยพอดีผมมีไลน์ HYPO เพื่อปรึกษาแนวทางอุปนิสัยการผสมครับครับ
    MISSTERTANK ขอบคุณครับเป็นข้อมูลที่ดีเยี่ยมมาก รายละเอียดมีเพิ่มเติมแนะนำมาได้เรื่อยๆเลยครับ
    MakotoHIN29 จริงครับยุคใหม่ๆคงมีแต่การพัฒนาไปข้างหน้าอย่างต่อเนื่องครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆ
  • ครายรู้จักคอกฟาร์ม สายใช้งานแนะนำกันบ้างนะครับ อยากจะหามาเลี้ยงสักตัวอ่ะครับ ชอบในสายนี้มากๆ
  • ที่บ้านมี คอกนึง ครับ แต่ยังไม่คลอด
  • มีพ่อพันธุ์สายกัด .. Bully Boy รับผสมเพื่อพัฒนาสายพันธุ์ เป็นพี่น้อง tank เป็นลูก ไฮโบ้ - ชาช่า
    089-1617183

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    a01-729-3.jpg 97K
    a01-729-5.jpg 116K
    a01-729-16.jpg 141K
  • ถาม ZEEZAA ครับ... พิตบูล เรดซีซ่า อยู่ที่ไหน พอจะรู้ไหมครับ ตัวที่คุณเอารูปขึ้น display น่ะครับ
    พอดีหมาตัวนี้เคยอยู่กับกลุ่มผม และก็เป็นพี่น้องกับหมาของผมด้วยครับ..
  • คลาสสิกมากกกก... :o010: image
    ไฟล์แนบ
    263099.jpg 51K
  • ในไทยมีหลายคอกครับ คอกดังๆ ก็มีไม่น้อย คอกเล็กๆย่อยๆก็มีอีกเพียบ..........
    ลองศึกษาดูครับผมพูดไม่ได้...เดี๋ยวใครหาว่าเราโปรโมทย์ 55+

ถ้าอยากได้นักรบก็ต้องหาคนที่เลี้ยงนักรบเพื่อรบจริงๆนะครับ... เเล้วก็ต้องดูว่าใช่พ่อเเม่หมาจริงๆรึป่าว ทางที่ดีควรไปดูด้วยตัวเองนะครับ

คืองี้ครับ ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง ผมไม่ได้อยากยุ่งเท่าไรหรอกนะครับ เเต่ผมไม่ชอบการหลอกลวงผมเกลียดมากที่สุด เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมพอรู้จักกับคนที่รู้จักกับคนที่เล่นหมาคอกชื่อ A (นามสมมุติ) ทางอีสาน

ในขณะเวลานั้นมีคอกๆหนึ่งชื่อคอก B (นามสมมุติ)ทางใต้ ทำหมาขาย มีการโปรโมทย์ มีการลงรูป บอกราคา ดีทุกอย่าง เเล้วหมาก็ขายดีมากคนสั่งจองกันมากมาย เเล้วทีนี้หมามันก็ไม่พอที่จะขาย เเต่ถามว่าคนซื้อมันจะรู้ไหมว่าหมาคอกๆนั้นขายไปกี่ตัวเเล้วขายหมดรึยัง หรือว่าลูกหมาที่เขาได้รับนั้นมันใช่พ่อเเม่เดียวกันรึป่าว
    ปัญหามันอยู่ที่ว่าไอ้คอก B นี่เเหละ มันไปบอกคอก A ว่ามีลูกหมารึป่าว จะเอาไปขายลูกค้ามีลูกค้าติดต่อหาลูกหมาเเล้วมันก็ยังพูดอีกว่า ลูกหมาอะไรก็ได้ ผสมก็ได้ สายโชว์ก็ได้ หรือผสมหมาไทยก็ได้ อะไรก็ได้ขอให้เป็นลูกหมา เพื่อที่จะเอาไปขาย เเน่นอนว่าคอกเขาพอที่จะเป็นที่รู้จักอยู่เเล้ว เขาเลี้ยงสายกัดเเท้เเน่นอน ใช้ในเกมส์เเน่นอน เเต่หมาที่เขาจะเขาไปขายมันไม่ใช่หมาทางคอกเขาสิครับ คอก A เขาเล่าให้เพื่อนผมฟัง เพื่อนผมก็มาเล่าให้ผมฟังอีกที ผมมานั่งคิดนี่มันหลอกลวงกันนี่หว่า ขายมั่วๆเเบบนี้จะเรียกว่าพัฒนาได้ยังไง เเค่ขายหมายังหลอกขายเลย เเล้วสายกัดจะไม่เสียชื่อได้ไง.... ก็เพราะมีคนเเบบนี้เเหละ
    ที่เล่ามาเป็นประสปการณ์ให้ฟังครับ...
    image
    ไฟล์แนบ
    Ken allen's Duble Gr.Ch.Tornado.jpg 7K
  • mink_pb ไม่แน่ใจคร่าวๆน่าจะเปนทาง อีสานหรือเปล่านะจะลองตามสอบถามดูอีกที
    MISSTERTANK พอทราบข่าวบ้างมั้ย แจ้งข้อมูลได้นะครับ
  • มันตายไปแล้วครับ
  • M เองเหรอ เป็นไงมั่ง :p
  • FahtahIsCooking จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆ อย่าเปิดเผย :-$
  • เพิ่มเติมตายแล้วครับแหล่งข้อมูลไม่พลาดชัวส์
  • หมายถึงตัวไหนที่ตายครับ
  • ....เรดซีซ่า..ใช่
  • Red Babie ครับ ..พี่น้อง ZeeZaa เป็นคอกที่ 3 ครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6438.JPG 80K
  • หมาที่บ้านครับ.... สาย ไฮโบ้ครับ เป็นรุ่นเหลนครับ ... ชอบในสิ่งเดี่ยวกันครับ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0660.JPG 87K
    IMG_0664.JPG 98K
    IMG_0696.JPG 147K
  • ตัวเเรกโดดสูงมากเลยครับ...
  • ทุกๆอย่างมันยังคงเดิมคุณภาพคับแก้วเสมอสายกัด
  • ZEEZAA เบอร์ผมครับ 0897474644 ตี้
  • บ้านเรามีสีแบบนี้เปล่าครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0344.jpg 175K
  • สุดยอดเลยคับ สายใช้งาน
  • สวยมากๆครับ ดูแข็งแกร่งน่าเกรงขาม นี่แหละพิทบูลแท้และดั้งเดิม
  • ทุ่งใหญ่คับ 1 เสียงบริสุทธิ
  • ตัวดังในอดีตimage

ไฟล์แนบ
    1-281.jpg 111K
  • แต่ละตัวในคลิปสุดยอดครับ ชอบจิงๆ สายนี้บ้านเราน่าจะมีการ meeting กันนะครับ จะได้อนุรักษ์สายดั้งเดิมไว้
  • สายกัดคูณค่ามันมากมายตลอดกาล. มีสายไหนแบ่งกันเล่นได้อยากให้ช่วยแนะนำนะคับ
  • ดีครับ ถือว่า ห้องตรงนี้ ไว้เป็นห้อง สำหรับพูดคุยอัพเดท ของกลุ่มคน ผุ้มีใจรัก รูปแบบหมาใช้งาน
    ไปเลยนะครับ ไม่ว่า คุณจะ กัด หรือ ประกวด และเลี้ยงไว้ ทำกิจกกรม
    ก็ขอมาอัพขอมุลกันเรื่อยๆๆ นะครับ
    สำหรับคอเดียวกัน ^:)^

image
    ไฟล์แนบ
    100_4101.JPG 189K
  • เพื่อ พัฒนา และยกระดับหมาใช้งาน ให้กลับมา ผงาด และ กลับมาเป็นที่ยอมรับ อีกครั้ง
    "มันจะไม่มีใคร มาว่า หมาหน้าแหลม ราคา 2500 อีกต่อไปครับ"

ถาเราช่วยๆกัน สร้างสรรค์ วงการ และเคารพกติกา ในสังคม :006:
    (ด้วยความเคารพครับ)

image
    ไฟล์แนบ
    100_3951.JPG 173K
  • mink_pb ชอบตัวสีช็อคของพี่จัง ครับ :063:
  • สนับสนุนให้อนุรักษ์หมาแบบนี้เอาไว้ครับ เห็นคนเอาหมาพิตบูลแบบนี้มาขายตัวละสองสามพันรู้สึกหงุดหงิดมากๆครับ
    ไม่ช่วยส่งเสริมกลับมากระทืบซ้ำให้มันยิ่งดูไร้ค่าลงไปอีก ผมไม่เชื่อว่าเขาเลี้ยงเพราะรักในลักษณะพิเศษของสายพันธ์ แต่มันกำลังแสดงให้เห็นว่าเลี้ยงเพียงเพื่อขอค่าข้าวคืนเท่านั้น