ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • ครับขอบคุณทุกๆท่านที่เจตนารมณ์ของทุกคนตรงกันครับ
    dogarmy หากไม่เป็นการรบกวนอยากให้ช่วยแนะนำลงรูป PIT ในคอกบ้างนะครับจะได้ไม่เป็นเพียงแค่รู้จักกันแต่ชื่ออยากเห็นความสวยงามกล้ามเนื้อของบรรดานักรบชั้นเยี่ยมที่สุด ณชั่วโมงนี้ครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
    tutie รักในสิ่งที่รักแนวเดียวกัน มีทริปฝึกหัดดีๆแนะนำได้เรื่อยๆนะครับคุณตี๋
    asamui จัดมาเรื่อยๆเลยนะครับข้อมูลดีๆ
    mink_pb ขอบคุณที่ไม่ปิดกลั้นอนาคตเราจะได้มีแต่สิ่งดีๆไว้เล่นกัน
    ขอบคุณทุกท่านแนะนำกันมาเรื่อยไนะครับความรู้ข้อมูลต่างๆ
  • ได้เข้ามากระทู้นี้เเล้วรู้สึกดีจริงๆ ยอดเยี่ยมมากเลยครับ...
  • MakotoHIN29 มีข้อมูลหมาในหมานอกอัฟเดตได้ตลอดนะครับช่วยกันดูแลในสิ่งที่เรารักครับ
  • น่าจะมี meetingแนว ADBA มั่งนะครับ อยากเห็น จัง ชอบๆ แค่ meeting พอไม่ต้องถึง conventionนะครับ55555
  • ตอนนี้กำลังซ้อมอยู่ อิอิ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2739_resize.JPG 192K
    04122011171_resize.jpg 181K
  • NEUNG_BURAPA โอกาสข้างหน้าคงเป็นไปได้สูงครับผมจะพยายามรวมคอเดียวกันให้มากที่สุด
    Open กระทัดรัดจริงๆน่าอุ้มมากๆ มีเพิ่มเติมมาได้เรื่อยๆนะครับ อืมลูกใครเอ่ยตัวนี้
  • ได้เลยครับคุณ ZEEZAA ถ้าผมมีข้อมูลจะเอามาลงเรื่อยๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กับการรวมกลุ่ม จัดมิตติ้งซักครั้งน่าจะดีครับ เอาเเบบว่าคอเดียวกัน หรือคนที่ชอบเเนวๆนี้ นั่งคุยเเลกเปลี้ยนความคิดกัน อาจมีของกินหรือเครื่องดื่มเล็กน้อย..
    ใครอยู่ใกล้ก็เอาหมามาโชว์เลย ใครที่เดินทางมาไกลก็ไม่ต้องเอาหมามาก็ได้ถ้าไม่สะดวก
    เเต่ตอนนี้อย่าพึ่งคิดดีกว่า ผมว่ามันหลายเรื่อง รอให้ทุกคนพร้อมๆ ชัวร์ๆก่อน ค่อยคุยกันอีกที

อีกอย่างผมว่าน่าจะมี เสื้อชมรมนะ ชมรมคนรักสายกัดหมาถึงคนที่ชอบเเบบเดิมๆ ออริจินอล ผมอยากมีเสื้อใส่บ้างจัง ส่วนมากเห็นมีเเต่เขาทำเสื้อบูลลี่ออกมาขาย
    เราลองทำเสื้อกลุ่มใส่เฉพาะคนชอบบ้างน่าจะดี เอาเเบบเรียบๆง่ายๆไม่ต้องหวือหวามาก เเค่ดูเเล้วรู้ว่าเป็นสายกัด ดูเเล้วน่าเกรงขามหน่อยพอ..... ผมว่าน่าจะดีนะ(เเค่คิดเล่นๆนะครับ)

ส่วนการทำเสื้อก็เอาเเบบเเฟร์ๆ จะรวมเงินกันทำ หรือยังไงก็ได้ขอให้ทุกคนสบายใจ...

ผมเเค่ออกความคิดนะครับ...ใครมีความคิดเเบบไหนก็ลองช่วยๆกัน

หรือว่าพี่น้องเราในนี้ใครคิดว่าไงครับ......

เเต่ตอนนี้คงต้องดูก่อนว่าสมาชิกมีกี่คน พยายามเข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะคร๊าบ....กระทู้จะได้คึกคัก :-D
  • MakotoHIN29 เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องสายดั้งเดิมมากเท่าไหร่ แต่ชอบสายนี้ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ มาอ่านทู้ทุกวันศึกษาจากพวกพี่ๆนี้แหละ ถ้ามีมิตติ้งก็ดีครับ และเห็นด้วยกับมากทำเสื้ออ่ะครับ สนับสนุนครับ คุณ MakotoHIN29 =D> :013:
  • *** หลักการออกกําลังกาย***
    Trainlng-Strength Trainlng - สร้างความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ

Endurance Trainlng - สร้าง ความอึด

ต้องทำควบคู่ หลากหลายทำให้สุนัขไม่เบื่อ

*สร้างความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ*

พาวิ่ง ให้สุนัขดึงเชือกเวลาเดิน

การลาก พาเดินโดยเราอยู่บนรถ ฺจักรยานฺเดินไปด้วย

*สร้าง ความอึด*

วิ่งบนสายพาน

ว่ายน้ำ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00767new[1].jpg 139K
  • ขอสอบถามครับ. JEEP. ดำx2w. ตัวนี้เป็นหมาใครครับ และตัวมันเป็นลูกของใครตัวที่ไปอยู่มาเลย์เซียน่ะครับ. รบกวนแจ้งทีถ้าใครพอทราบ
    อีกเรื่องนึงครับสอบถามเรื่องหมาไม่วิ่งโซ่เลยอายุ1ขวบ. แล้วไม่ทำไรทั้งนั้น ติดโซ่เมื่อไหร่เปนนอนทั้งวันแต่จูงเดินวันละ5กิโลกว่าๆมันสู้ขาดใจเหมือนกันปอดดีระบบหายใจดีอาการดีเกือบๆสตาร์ทแล้วแต่พยายามปรามไว้อยู่ดุดันยามอยู่ในสายจูงนะแต่เปนเฉพาะกับหมาถ้าสตาร์ทเต็มที่อาการแรงขับความกระตือรือล้นจะเพิ่มตามหรือเปล่า. หรือจะมึนเหมือนเดิมเปนห่วงเรื่องเดียวคือมันเอาแต่นอนนี่แหละตัวอื่นในบ้านโดดทุกตัววิ่งทั้งวันเจอตัวนี้มึนเหมือนกันกับนิสัยของเค้ารบกวนหน่อยครับทุกคน
  • ถ้าอยากรู้รายละเอียดของจี๊บดำต้องโทรไปสอบถามทางคุณก๊อปบางแสนครับ
  • ทุกอย่างเป็นการคาดหวังครับ ไม่มีใครรู้อนาคตครับ ว่าลูกหมาออกมาจะดีหรือไม่ ทาคอกเราเลยคิดว่าจะไม่เปิดรับผสมกับหมาภายนอก ตัดปัญหาการที่ต้องมาถกเถียงกัน พ่อหมาไม่ดี หรือแม่หมาไม่ดี ครับ
  • โทษทีครับลงผิดบอร์ด จะเอาไปลงใน pitbullhouse. :030:
  • เข้าไปในบอร์ดสายกัด ดูบอร์ดคึกคักกันจัง

"สวัสดีปีใหม่ไทยทุกๆท่านนะครับ " :)
  • "ขอให้ทุกๆคนพี่น้องทุกท่านมีแต่ความสุขร่ำรวยเงินทองอย่าเจ็บอย่าจนทุกคนครับ" เอ็ดครับ
  • สาธุเช่นเดียวกันเน้อ พี่ๆขอให้ แฮปๆ นะ ไปหา ปี้ เอาเองนะครับ555555
  • วันไหนมีมีทติ้งจะแวะไปแจมนะครับ
  • http://www.56.com/h60/uv.videolist.php?user=qzhqzh001&pct=1
    สัญชาติญาณเปลี่ยนแปลงไม่ได้แต่เราไม่จำเป็นจะต้องตามรอยอดีต เพื่อการศึกษาครับ
  • สวัสดีปี๋ใหม่เมืองทุกๆท่านครับ ขอให้ สำเร็จ ร่ำรวย รุ่งเรือง แข็งแรง ปลอดภัย ไร้โรคา ทุกผู้ทุกคนเน้อ... image
    ไฟล์แนบ
    Hygina.vip.jpg 10K
  • สวัสดีปี๋ใหม่เมืองทุกๆท่านครับ ขอให้ สำเร็จ ร่ำรวย รุ่งเรือง แข็งแรง ปลอดภัย ไร้โรคา ทุกผู้ทุกคนเน้อ... :-h
    ไฟล์แนบ
    Hygina.vip.jpg 10K
  • ถ้าคอกไหนหรือใคร มีการบรีดพพิตบูลสายคั้งเดิมอีก เอามาลงกระทู้นี้ก็จะดีมากเลยนะครับ ตอนนี้ผมกำลังหาอยู่แต่คงใช้เวลาอีกพักนึงนะครับเพราะตอนนี้ พยายามหาตัวที่ถูกใจอยู่แต่ก็มีอยู่ หลายๆที่แต่ยังไม่ค่อยเห็นฟอร์มลูกหมาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ /มร
  • ดำ 2XW สาย กาแบคแมน .
    แม่ สาย ลูเกอร์
    เป็นหมาของ พี่บอย สุราษ
    image
    ไฟล์แนบ
    1-388.jpg 140K
  • เวตี้ลูกคัสเชอร์ แพ้ ดำที่สุราษฎร์ฯ
    image
    ไฟล์แนบ
    1-121.jpg 39K
  • เที่ยวสงกรานที่ไหนกันมาบ้างครับทุกๆท่าน :005:

asamui หมาสวยจังครับ
  • ผมก็มีสายกัดครับผมขอถามทีนะครับพี่ๆๆว่าทำไมหมาสายกัด
    เขาไม่ค่อยตัดหูกันอะครับแล้วถ้าตัดจะได้มะ
  • ช่วยบอกที
  • หมาสายกัดไม่จำเป็นต้องตัดหูครับ ต้องถามก่อนว่าตัดเพื่ออะไรหรอครับ...
    หมาสายกัดมันเกิดมาเพื่อประสิทธิภาพครับ ประสิทธิภาพมาก่อนความสวยงามมาทีหลังครับ

ไม่มีความจำเป็นต้องตัดหูครับเพราะความโหดของสายกัดมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับหน้าตา เเต่มันขึ้นอยู่กับความสามารถเเละความอึด หรือที่เราเรียกว่า ความเกมส์

ไม่จำเป็นครับ....เเต่ถ้าถามว่าตัดได้ใหม
    ตอบว่า ตัดได้ครับมันอยู่ที่ความชอบของเเต่ละคน.....

• mosza ใช่ที่ถามเรื่องตัดหูในห้อง ชลบุรีศูนย์รวมคนหน้าตาดีรึป่าวเนี่ย เลี้ยงชลบุรี เหรอ ครับ ก็ ตัดก็ได้ไม่ตัดก็ได้ แต่สายดั่งเดิม ไม่ตัดสวยฝ่า นะ อยู่ตรงไหนของชลอะ?
  • มามองแง่ดีที่นอกเหนือจากการเข้าPITและเพื่อความสวยงามของการตัดหูพิตบูลตั้งแต่เล็กกันครับ

สุนัขจะมีอาการหนึ่งครับ ที่ทุกคนไม่พยายามพูดถึง
    นั่นคืออาการ เส้นเลือดฝอยที่ใบหูแตก มาดูกันว่าสาเตุที่ทำให้เส้นเลือดฝอยแตกเกิดจากอะไรบ้าง

1. โรคผิวหนัง โดยมากสัตว์มักมีอาการคัน จึงใช้เท้าเกาหูอย่างแรงจนกระทั่งเส้นเลือดฝอยด้านในหูแตก
    2. ค้นหู ช่องหูอักเสบ เช่น การติดเชื้อแบคทีเรีย ยีสต์ หรือมีไรในหูมากแล้วไม่ได้ทำการรักษาหรือรักษาไม่หายขาด ซึ่งสัตว์นั้นเกิดอาการคันมาก จึงเกา และมักมีอาการสะบัดศีรษะ ทำให้เส้นเลือดฝอยด้านในหูแตกและเกิดเป็นถุงเลือด
    3. กระทะเลาะ กัดกัน เล่นกัดหูกัน ทำให้เส้นเลือดฝอยที่บริเวณใบหูแตก

สายพันธุ์สุนัขที่ชอบมีอาการใบหูบวม
    สุนัขพันธุ์ใหญ่ ที่ชอบเล่นแรงๆ เช่น พิตบูล โดเบอร์แมน รอดต์ไวเลอร์ โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ และลาบราดอร์ รีทรีฟเวอร์

มาดูพิตบูลกันครับ ว่าเหตุที่ตัดหู นอกจากความสวยงามแล้วมีสาเตุอื่นอะไรอีก
    พิตบูลถือว่าเป็นสายพันธุ์ที่ยังไม่นิ่ง100% จนถึงทุกวันนี้ก็ยังมีการผสมข้ามพันธุ์เพื่อให้ได้รูปแบบที่ตัวเองต้องการอยู่ คำว่าสัตว์ ไม่ว่าชนิดไหนถ้านิ่งแล้ว 90% จะมีลักษณะใกล้เคียงกันเราจะเห็นได้จาก สี รูปร่าง หน้าตา
    แต่ในกรณที่สายเลือดยังไม่นิ่ง สี รูปร่าง หน้าตา จะมีความแตกต่าง
    การที่สายเลือดยังไม่นิ่งและถูกผสมข้ามไปข้ามมา ทำให้พิตบูลถึงแม้จะมีความแข็งแรงและอดทนสูง
    แต่การที่ถูกผสมข้ามไปข้ามมา ทำให้ภูมิต้านตานต่ำโอกาสเกิดโรคต่างๆสูง
    พิตบูลเป็นสุนัขที่เล่นตั้งแต่เด็ก เล่นแรง งับกันไปงับกันมา ทำให้โอกาสในการเกิดอาการเส้นเลือดฝอยแตกที่ใบหู มากกว่าสุนัขชนิดอื่น (ยกเว้นการได้แยกลูกสุนัขออกจากกลุ่มตั้งแต่เด็ก)
    เขาจึงนำสุนัขไปตัดหูช่วง 2เดือนครึ่งถึง3เดือน ก่อนสุนัขจะซน เพื่อป้องกันการเกิดปัญหาดังกล่าว
    เพราะหากเกิดปัญหาแล้ว ค่อนข้างจะยุ่งยากมากในการรักษา สุนัขเมื่อโตแล้วโอกาสตัดหูเป็นไปได้ยากมากเพราะโอกาสเสียเลือดสูง จึงต้องรักษาตามอาการ เมื่อหาย หูจะหงิกงอ ไม่สวย
    มาดูวิธีการรักษา กรณีที่เกิดอาการดังกล่าวไปแล้ว
    1.กรณีเป็นถุงเล็กๆ ไม่ใหญ่ ขนาดเส้น ผ่าศูนย์กลางไม่เกิน 1 นิ้ว สามารถทำการรักษาแบบกรีดหรือเจาะระบายออก และทำการพันแผลใบหูให้แนบสนิทไม่ให้กลับมาเป็นถุงเลือดได้อีก แต่วิธีนี้พบว่ามีข้อด้อยที่บางตัวก็กลับมาเป็นได้อีกในเวลาอันรวดเร็ว และการเจาะกรีดอาจเป็นสาเหตุให้มีการติดเชื้อแทรกซ้อนเพิ่มได้
    2.กรณีที่เป็นถุงใหญ่ แผ่กระจายเต็มหรือเกือบเต็มใบหู การเจาะออกอาจไม่ได้ผลดี เพราะภายในใบหูนั้นร่างกายได้มีการสร้างเส้นใยเป็นถุงแบบหนาไว้แล้ว เจาะกรีดอย่างไร เลือดก็จะออกและกลับมาสะสมอีก จึงแนะนำการผ่าตัดเปิดกรีดที่ใบหู เพื่อเลาะและขูดเอาเส้นใยที่เกิดขึ้นออกจะดีกว่า ให้ผลในการรักษาที่ดีกว่า เพียงแต่ลักษณะใบหูอาจจะหงิกงอ ไม่สวยในสายตาของเจ้าของเท่านั้น

บางทีคำว่ากันดีกว่าแก้ ก็ใช้ได้นะครับลองดู
    สำหรับคนเลี้ยงตัวเดียว ไม่ค่อยเกิดปัญหาแบบนี้สบายใจได้ครับ

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    543166-img-7.jpg 10K
    543166-img-5.jpg 8K
    543166-img-4.jpg 9K
    Doberman_6.jpg 45K
  • imageimage
    ตัวนี้ก็ชอบเป็นพิเศษหมาแห่งตำนานimage
    สุดยอดแล้ว ณ ชั่วโมงนี้image
    เพื่อการศึกษาครับimage
    ไฟล์แนบ
    RED ZIZAR เน‚เธเน‹เนเธเนˆ.jpg 40K
    2[1].jpg 15K
    ARZHSHPCA9FP1PHCA69S9CZCAG68LYFCAX3EJO4CA5P4ODOCAUKP923CAV80253CA9RPTGPCA3ZW05UCA5ED652CAR8SV9WCAJCEU4ZCAHNS5X4CABPL03LCA0BDB9LCAN1IRL2CAMNI5JVCALHPYFECAS6OX95.jpg 6K
    ANKIRXWCAUNB3RGCAKWN01GCA1BQ6E0CANERP2WCA0UUWFPCAYROMMOCAVEKQUUCAM5U9KXCAGFU16LCAX4MNK6CAGQNKT2CAQ32KV7CAD1R3DYCACYFWE0CANTU7DFCAOROY9DCAR3F8YOCAVZLVWRCA0MR8TP.jpg 9K
    ANKIRXWCAUNB3RGCAKWN01GCA1BQ6E0CANERP2WCA0UUWFPCAYROMMOCAVEKQUUCAM5U9KXCAGFU16LCAX4MNK6CAGQNKT2CAQ32KV7CAD1R3DYCACYFWE0CANTU7DFCAOROY9DCAR3F8YOCAVZLVWRCA0MR8TP.jpg 9K
  • ตัวบนสุด เสียดายที่มันจากโลกนี้ไปแล้วแต่ผลงานของมันทุกคนยังจดจำได้ดี RED ZEEZAA
  • ผม "พาสปอร์ต" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผมimage
    ไฟล์แนบ
    DSC09477.JPG 160K
  • ขอรบกวนหน่อยครับพี่ ๆ พอดีว่ามีพิทบูลของเพื่อนผม อยากเทส หมาตัวเมีย พิกัดน้ำหนัก 13.7 พอจะมีมั๊ยครับ พอดีว่าเค้าอยากจะทำเป็นแม่พันธ์ เลยอยากลองดูครับ ยังไงผมรบกวนหน่อยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆนะครับ พอดีเพื่อนผมให้ฝากถามครับ
  • การ เทสครั้งนี้มีปลายนวมนะครับ ถ้ามีท่านใดสนใจ ติดต่อที่เบอร์เพื่อนผมเลยครับ 085-2097754 แต่ขอของจริงนะครับ ขอรบกวนด้วยครับ
  • ของคุณบอลโคราชป่าวครับ....
  • ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    pd_korat. ติดต่อเนตรโดยตรงดีกว่าเรื่องซ้อมผมว่าพิกัดนี้ในหลายๆกลุ่มน่าจะมีหลายตัวตอนนี้ตรีเนตรน่าจะพอดิวหาคู่ให้ได้
  • พอจะมีเบอร์ติดต่อมั๊ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับ
  • 081-9964584. เป็นเบอร์บอร์ดโน้น. MeeBord. ของตรีเนตร. ลองโทรไปถามดูนะครับ
  • คุณเอสZEEZAA มี vdo บ้างป่าวครับ อยากเอามาดูเล่นที่บ้านครับ :)
  • ผมอยู่บางแสนครับพี่
  • ตรงไหนของบางแสนเหรอ ผม อยู่ในเมืองครับ
  • ติดตามข่าวสารของสายกัดครับผม ^_^
  • tutie. จะพยายามตามหามาหาให้ชมครับช่วงนี้ก็รวมๆติดต่อได้เป็นบางคนแล้วครับมีอะไรก็เพิ่มเติมได้เรื่อยๆนะครับ
    Peach444. ครับมีอะไรแนะนำเชิญได้นะครับ.
    Brung_burapa แถวบางแสนกลุ่มสายใช้งานอยู่ที่นั่นก็มีเยอะนะครับว่างเอานักรบมาโชว์บ้างนะครับทุกๆคน
  • ขอติดตามด้วยครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ครับ
  • ครับ ผม ตอนนี้เหลือแค่ตัวเมีย15.5โลอยู่ตัวเดียวครับ ไว้เช้า จะลงให้ดูนะครับ พอดีเล่นในโทรสับครับ
  • อยู่ก่อนถึงบางแสนครับพี่แถวแยกไฟแดงถนนข้าวหลามครับพี่
    หมู่บ้านเบญญาภาครับ
  • พี่ชื่ออะไรครับขอเบอไว้ได้ไมเพื่อผมมีขอสงสัยจะขอคำชี่แนะครับขอบคุณครับ
  • อ่อ ครับ ผมชื่อหนึ่งครับ 0881396049
  • ZEEZAAขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับผม :-D
  • เเบ่งผมด้วยนะครับ อยากดูครับ... :-D