ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • จัดมาเลยครับถ้านน.เท่ากันจะไม่ยอมแพ้เลยล่ะ ใครได้ที่ 1หรือที่ 2 ไปคราวนี้ขอเอาคืนบ้างครับฮ่าๆๆๆสู้ๆ บิ๊กกั๊ป สวัสดี ใบหยก สู้ให้เต็มที่นะลูกฃให้มันได้ดั่งใจพ่อนะimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05612.JPG 143K
    DSC05806.JPG 136K
    DSC05423.JPG 132K
  • ดูๆแล้ว ยังไม่ใครน่ากลัวเลย อิอิ

อยากดูคลิป แบบสะจายยยยย จัดให้หน่อย
  • การเป็นที่ 1 มันยาก

แต่การรักษาเเชมป์นั้นมันยากกว่า

• อิสานทีมสู้ๆ
    image
    we are champion.
    ไฟล์แนบ
    DSC_0066Small.jpg 44K
  • อ่าวๆๆใจเย็นๆ พี่น้องจะฟาดฟันกันเองซะแล้ว เริ่มเบื่อหมาครอกนี้แล้วแฮะ ไม่คิดจะแบ่งถ้วยให้ใครเขาเลยรึ อิอิอิ

:-W พี่หนุ่มน้อยพลอยจะนั่งเครื่องส่วนตัวไปรอที่ตันแปดเลยรึ เดี๋ยวจะไปบอกลูลู่นั่งไทแมทชีนไปรอก่อนนะ คริ๊ก คริ๊ก คริ๊ก >:-)
  • natto 8:09PM Permalink การเป็นที่ 1 มันยาก

แต่การรักษาเเชมป์นั้นมันยากกว่า

ถั่วต้มเลยครับ .................. งั้นจัดมาเลยครับพี่ ทัย ..............สงสัยจะรุ่นเดียวกัน
  • ขออนุญาต เพื่อนผอง น้องพี่ ญาติสนิท มิตรสหายชาวพิทบูลลากน้ำหนัก ทุกท่านทุกทีม ทุกทิศ ขอบอกไว้ก่อนเลยนะครับ ในเรื่องของกีฬา หากท่านใดอยากมีถ้วย มีรางวัล ก็ขอเตือนนะครับ ให้ทำน้ำหนัก ขึ้นหรือลง หนีเจ๊ทโด้ไปเลยนะครับ 5555555555น้ำหนักรุ่นนี้ขอมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้นครับimage
    ไฟล์แนบ
    2เข้าพรรษา.jpg 72K
  • ขอโทษครับ ผิดรูป
    ไฟล์แนบ
    292465_453169638038482_898988156_n.jpg 26K
  • พี่ยุทธครับ จะเอา 3 ถ้วยเลยเหรอ @-)

คีย์ล่าเดินมากระซิบเบาๆว่า สนามนี้หนูจะเอา 2 ถ้วยนะพ่อ

พอกระซิบเสร็จคีย์ล่าก็ลากไม่ยอมหยุดเลย555555ฮิ้ว++++

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0064Small.jpg 50K
  • วันงาน ผมแนะนำทุกท่านให้ไปถึงก่อนเวลาสักเล็กน้อยนะครับ เมื่อไปถึงงานแล้วสิ่งแรกที่ควรทำก็คือ รีบไปถ่ายรูปถือถ้วยให้เรียบร้อย มันยังไม่มีเจ้าของ ยืมมาถ่ายรูปเล่นเป็นที่ระลึกก็พอได้ แต่อย่ารอจนเลิกงาน เพราะท่านอาจจะไม่มีโอกาสสัมผัส เนื่องจากถ้วยเหล่านั้นได้มีเจ้าของเรียบร้อยแล้ว เราคงไม่ยอมให้ใครเอาถ้วยเราไปถือเล่น กลัวแกล้งทำหลุดมือตกเสียหาย 5555
  • ได้เลย น้องเฉิน เพราะคีล่าย์ไม่ใช่คู่ต่อกร ของจูเนี่ยอีกต่อไปแล้ว ช่วงนี้ความหนาเิริ่มออก 40 กิโลไปแล้วสิ
  • ท่านยุทธครับ Jr เริ่มขึ้นไปอยู่ที่ 40 กิโลแล้วเหรอครับ ยินดีต้อนรับนะครับ น้องพลอยรอการได้รับเกียรติเป็นคู่ซ้อมให้ครับ :m93:
  • 555 ได้เลยพี่หนุ่ม เผื่อลืมซ้อมกัน จะได้คิดถึง :-))

รุ่นใหญ่ ๆ จะได้ เหนื่อยกันเยอะๆหน่อย ยอมเป็นสะพานครับ :-D
  • เหอะ เหอะ เหอะ รุ่นใหญ่นิ อยากเป็นสะพานกันเยอะจริง ก็บอกแล้วไงครับ น้องพลอยจะขึ้นบินส่วนตัวไปรอที่ตันแปดครับ

จัดกันเหนื่อยหน่อยแต่ก็ได้ความมันส์แบบเต็มๆดีครับ อัดมาเลยครับท่านยุทธ ;;) [-O< 8->
  • จูเนี่ยนักรบตัว พระกาฬแห่งเมืองกรุง ถ้าได้ชน กับซามูไรอีสานตัวนี้คงจะเป็นอะไรที่ มันส์แน่ๆ เนื้อตัว อายุอานาม ก็น่าจะไล่ๆกัน :-D image
    ไฟล์แนบ
    ทาโร่.jpg 36K
  • รุ่นเฮฟวี่เวท จะทำให้สนามแตก ระดับจอมยุทธลงชิงแมกเวทกันพร้อมหน้า งานนี้คงยิ่งใหญ่และสนุกที่สุดในรอบปี

บรูตัส ยักษ์ เดอะดุ๊ก จูเนี่ยร์ ฯลฯ มันส์แน่ครับ
  • รุ่นเฮฟวี่เวท จะทำให้สนามแตก ระดับจอมยุทธลงชิงแมกเวทกันพร้อมหน้า งานนี้คงยิ่งใหญ่และสนุกที่สุดในรอบปี

บรูตัส ยักษ์ เดอะดุ๊ก จูเนี่ยร์ ฯลฯ มันส์แน่ครับ

พี่มาร์คครับ ลืมนับชื่อ เจ็ทโด้ และ น้องพลอย ด้วยนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ( อย่าหมามืดด้วย ) :m59:
  • เจ้ทโด กับน้องพลอย อยู่แค่รุ่นมิดเดิ้ลเวท แต่จะก้าวข้ามขึ้นมาชิงแมกเวทกับ บรรดาเฮฟวี่เวทก็ไม่มีปัญหาครับ เก่งเล็กล้มเก่งใหญ่ได้ มันยิ่งภาคภูมิใจครับ รบกวนประธานหนุ่มช่วยอับเดทข้อมูลเพิ่มให้ด้วยว่า มีใครเจ๋งพอที่จะมาร่วมลุ้น ถ้วยใบนี้บ้างครับ
  • ได้เลยครับพี่ยุทธ คีย์ล่าจะเอา 2 ถ้วย

งั้นเดี๋ยวผมจัดรุ่น 40 กก.ไว้รอจูเนียร์ ให้จูเนียร์หืดขึ้นคอไปเลย

แล้วไปรอรุ่นถ้วยใบที่ 3 รึ 4 ดีหนา!!!!!!!!! อิอิ :-D
  • ได้คับท่านยุทธยังไงก็อย่าทิ้งกันนะอยู่ติดๆกันเข้าไว้ ถ้าผม(สมมุติ)ไปไกลผมจะดึงขาเจ้าบาร์เล่ตามไปด้วยฮ่าๆๆๆ
  • แนะนำที่พักที่ ขอนแก่นด้วยครับ ที่นำพิทบูลเข้าพักได้ จะได้ว่างแผนถูกครับ เอาไกล้ๆๆสนามแข่งยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ
  • ถ้าใกล้สุดต้องกางเต๊นท์นอนหน้าหอประชุม ม.ภาคฯ แล้วละน้องอู๋ ปล. เด๋วไปเล่นรอบกองไฟกงก๊งนำ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • งานที่ขอนแก่นครั้งนี้ ต้องเตรียมหมอ พยาบาล ไว้ด้วยป่ะครับ ผมว่าจะมีการแตกกันหลายตัว หลายแผลนะครับ ทั้งรุ่นใหญ่ ถล่มรุ่นใหญ่ รุ่นกลางถล่มรุ่นกลาง บางทีรุ่นมิดเดิ้ลข้ามไปถล่มรุ่นเอฟวี่ มีแตกมีแผลแน่นอนครับ โดยเฉพาะเจ๊ทโด้ครรับ เตรีมถล่มทั้งรุ่นตัวเอง และข้ามรุ่นไป ส่วนรุ่นอนุบาลก่อนเวลา อาจมีคู่แข่งนะคับ
  • กางเต้นนอนหน้างาน ก็ดีนะครับพี่เล็ก ได้บรรยากาศด้วย เหมือนกับการไปวิ่งมาราธอน มินิมาราธอน อย่างนั้น เอาไงอู๋ บ้านอาก็ว่างนะ ใกล้นิดเดียว วิ่งหนึ่งชั่วโมงถึง
  • งานนี้ น้องยุทธ กับน้องทัย รู้สึกจะคึกคักจัง ระวังตาอยู่คว้าไปกินนะน้อง555555555555
  • พี่มาร์คครับ วันนี้มันเซงๆๆๆไงมะรู้ (ข่าวสี่พิท ยังไม่จาง) คิดมุขไม่ออกเลย
  • ผมกะจะไปก่อนหนึ่งวันจะได้เที่ยวด้วยอ่ะครับ ไม่อยากตื่นเช้ามาก เพราะว่าวัยรุ่นกำลังกินกำลังนอนจะได้โตไว้ๆๆ 55555
    พี่เล็ก ผมก็ว่าดีนะพี่ ได้บรรยากาศตอนเข้าค่ายลูกเสืออ่ะครับ และอีกอย่าง Jergens จะได้เรียนผูกเงื่อน ไปด้วย เอาไว้ไปทำเป็นบันได ให้คัตเตอร์ ขึ้นไปรับถ้วยด้วยพอดี ฮ่าๆๆๆๆ
  • หวัดดีคับ เสียดายจัง 30 ก.ย. 55 ไอ้ทองของผมคงโตไม่ทัน ขอไปดูก่อนแล้วกันคับ
    ไฟล์แนบ
    382412_419610971422477_1063353554_n.jpg 116K
    556477_419610591422515_996314491_n.jpg 124K
  • เห็นด้วยครับพี่อาทูรศรี ระยะนี้มันเงียบๆพิกล
  • ขออภัยคับ พอดีมัวแต่ดูญาญ่า เลยไปถึง30ก.ย.55ไปงั้ยเลย 555 วันที่ 29 ก.ย. 55 เดี่ยวไปติดขอบสนามimageimage
    ไฟล์แนบ
    382412_419610971422477_1063353554_n.jpg 116K
    556477_419610591422515_996314491_n.jpg 124K
  • ได้เลย น้อง เฉิน น้อง เอ็กซ์ พี่ หนุ่ม พี่ ไพทูรย์

กินให้เต็มที่ ขี้ให้เต็มกางเกง :-)) :-)) :-)) จัดเต็มคักๆ

ว่าแต่ถ้า คีล่าย์ ได้ ที่ 1, BEST, MAX, MAX POINT โอ้ว............มันสิเป็นไปได้ บ่อ :-W

ส่วน JETDO อืมๆๆๆ อย่าเห่าหลายเด้อ เวลามีจำกัด :-D

พี่ เล็ก ซุ่มไปถึงไหน ซุ่มมากระวังยุงกัด เป็นพยาธิหนอนหัวใจ ลากได้แค่ 1 ตันเด้อ

ส่วนบ้านพัก อย่างไรซะเจ้าภาพ อย่าลืมเอามาให้จองล่วงหน้า สักเดือนก็ดีน่ะครับ

ขอบคุณสิงห์นักลากทุกท่าน อย่าโกรธกันน่ะ แซวกันขำๆ :)
  • อู๋ ที่บ้านพี่ว่างนะไอ้น้อง จะมีก็แค่ ยักษ์กับฝ้าย เพราะจะเอายักษ์ไปพักที่ขอนแก่น ประมาณอาทิตย์หนึ่ง พี่ค่อยเดินทางไปสมทบก่อนวันแข่งวันสองวัน ไปพักได้ แก่นนครทีม หมาหลายตัว แต่ต้องระวังดีๆ เท่านั้นเอง ตอนนี้บ้านก็ยังว่างไปพักก่อนเป็นเดือนก็ได้นะ 555 เฝ้าบ้านให้ด้วย
    ***ห่างจากสถานที่แข่งขับรถประมาณ 2.46 นาที
  • 555555ฉายาเขาละ ไม่เห่าก็ไม่ใช่โด้ของจริงละซิยุทธ พี่เคยบอกแล้วไง สามสิบวิแรกยืนเห่า ไว้ลุ้นตอนสามสิบวิหลัง ใจหายใจคว่ำดี รอลุ้น เล่นนอกเกมส์ได้เลย ออก หรือ ไม่ออก
  • ว่าแต่ ไอ้เฟิสท์ หมาอาจารย์เข็มเนี่ย แกแลกคุถัง กาละมัง แล้วรึไง ไม่เห็นออกข่าวบ้างเลย คิดอีกอย่างก็ไม่อยากแข่งกับไอ้เฟิสท์หรอกนะ เพราะ1.หมาไม่ได้ซ้อม 2.หมาไม่สบาย
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ................................. ออก !!! ชัวร์ ครับพี่ไพฑูลย์

ไอ้โด้มานเกิดมาเพื่อดับความเป็นเทพของทุกๆเหล่าทวยเทพอยู่แล้วครับ ......................... ฮิ้ว ฮิ้ว :-))
  • อ้อ...................ส่วนไอ้เฟิร์สหมาเทพอีกตัวของสหายไฟที่รักของผมก็ไม่ธรรมดานะครับ อย่าประมาทนะครับ

ยิ่งเดี๋ยวนี้ไอ้เฟิร์สได้ฉายาใหม่แล้วครับ " เฟิร์สหมาเทพเก้าชีวิต " รับประกันความเกมส์โดยสหายไฟครับ

ถึงจะเจ็บถึงจะขาดซ้อมบ้างแต่ก็สู้สุดตัวครับ ล่าสุดกะทำน้ำหนักลงรุ่น โฟร์ตี้อัฟ ครับผม

รายงานข่าวโดยสายนกกระจิบ :-?
  • ยินดีต้อนรับท่าน addy_Ranger เข้าสู่ถนนสายลากน้ำหนักนะครับ ลูกหมาชุดที่ท่านครอบครองอยู่ผมกล้าฟันธงครับ

มันไม่ธรรมดา ทั้งรูปร่างและนิสัย เติมเต็มอีกนิดด้วยใจของท่านเอง แล้วจะได้รับรู้รสชาติแห่งความสำเร็จและมิตรภาพครับ

ขอให้มีความสุขกับเพื่อนแท้สี่คู่กายอย่างมีความสุขและสมดุลย์นะครับ ;-)
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ................................. ออก !!! ชัวร์ ครับพี่ไพฑูลย์

ไอ้โด้มานเกิดมาเพื่อดับความเป็นเทพของทุกๆเหล่าทวยเทพอยู่แล้วครับ ......................... ฮิ้ว ฮิ้ว

-5555555ปธ.หนุ่ม วันนี้ทำไม่น่ารักจังครับ มะคืนตอนดึกๆๆกินไรมาหรา ฮิฮิฮิ อย่าบอกนะว่ามะได้กินง่ะ งั่น 7 พี่น้องตระกูลลาก ไล่ตั้งแต่ไอ้ยักษ์ จนถึง ชบาแก้ว ต้องหลีกทางเจ๊ทโด้หมดละซิครับ ส่วนพี่ น้องทางเหนือ ก็ถอยไปตั้งแต่พี่สมพงษ์-บิ๊กซี พี่สันต์-พูม่า พี่เอ็ด-เฮ็กเตอร์ พี่จอน-เดอะดุ๊ก ทางคอนหวัด พี่ชิต-มินิคูเปอร์ ยังเตอร์ก-บลูตัส กทม.กระทิงแดง ก๊อฟ-เรดดาก้อน ไอ้เข็ม-อ.เฟิสท์ (ไอ้เฟิสท์ -อ.เข็ม ขอโทดๆๆๆ) ได้ยินแล้วก็ถอยปาย555555555555(เวอร์พอยังคับผม)
  • เรื่องที่พัก ขอเวลาอีกนิดครับ ตอนนี้ให้ทีมงานคัดเลือกที่เหมาะๆกับพวกเราเหล่าทัพนักกีฬาอยู่นะครับ

แล้วจะมา update รูปภาพและข้อมูลให้นะครับ image
    ในภาพเป็นเพียงตัวอย่างส่วนหนึ่งนะครับ รอการคอนเฟิร์มอีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ618.jpg 65K
  • ทางโรงแรมเขามีหมอนข้างให้ด้วยอะป่าว ห่างบ้านห่างเมือง กัวนอนไมหลับ เพราะไม่มีหมอนกอด 555
  • มีแต่ตุ๊กตายางพอไหวมั้ยครับ...........พี่มาร์คขา....................... :* :* :*
  • เป็นภูมิแพ้ยางครับ อิอิ
  • ดีเลยครับพี่ X เหมาะเลย แต่ต้องระวังให้ดี 5555555 ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปหาเลยพี่ เดี๋ยวว่างวันไหนจะเข้าไปหานะครับ
  • เป็นภูมิแพ้ยางครับ อิอิ

เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ................... แพ้ยางด้วยจิ ............ อย่างงี้ก็มีโอกาสแพ้เสี่ยสวนยางด้วยมั้ยครับพี่ท่าน :m56:
  • ถ้าเสียสวนยางมาเป็นเจ้ามือก็ยินดีครับ ไม่อยากให้เสียน้ำใจ อิอิ
  • คาดว่ารุ่นใหญ่ 40 อัฟ น่าจะมีดังนี้ครับ

1.บูรตัส ยังเติร์กทีม ต้องคิดให้หนักและฟิตให้เต็มที่เพราะดีกรีแชมป์ค่ำอยู่ การป้องกันแชมป์มันยากกว่าการเป็นแชมป์

2.ยักษ์ ISAN TEAM เรื่องการฟิตนั้นไม่ต้องพูดถึงยิ่งสนามนี้รอการชิงบันลังก์แชมป์อยู่ซะด้วยสิ แต่ต้องวางแผนดีดี

3.บิ๊กซี พิทบูลล้านนา อกหักจากงานที่เมืองทองเชื่อว่าต้องงัดลีลาเด็ดออกมาเพื่อถล่มคู่แข่งแน่นอน

4.ดุ๊ก พิทบูลล้านนา ชื่อนี้คุ้นหูมานานแต่ไม่เคยเห็นลีลา แต่ตำแห่นงกัปตันของท่านจอนห์ ต้องรอดูมีทีเด็ด ชัวร์

5.พูม่า พิทบูลล้านนา คิดวิเคราะห์หาจุดบอดของตัวเองได้ดีงานนี้มีลุ้นบันลังก์แชมป์

6.ทาโร่ ISAN TEAM เหอะ เหอะ เรื่องความแน่นอนในคำสั่งดีเยี่ยม รูปร่างหนาเต็มส่วน รับไปเลย " ตัวเต็ง "

7.เฟิร์ส ISAN TEAM งานนี้แข่งในบ้านตัวเอง ต้องอัฟให้ถึง จะต้องปราบให้หมดโดยเฉพาะคำสพประมาทของโด้

8.เรด ลู ลู่ ISAN TEAM ข่าวว่ามาดีขึ้นผิดหูผิดตา ต้องรอชมว่าจะได้รอบลึกขนาดไหน

9.ทิงแดง กรุงเทพฯ จากงานเมืองทองทำได้ดีมากๆ งานนี้น่าจะกลับไปซุ้มซ้อมมาอย่างเต็มอัตรา ต้องรอชม

10.จูเนียร์ กรุงเทพฯ อีกตัวที่ไม่ธรรดา ทั้งจิตใจนักกีฬาและแฮนเลอร์ รับรองสู้ไม่มีถอย ลุ้นบันลังก์แชป์

11.502 ชัยภูมิ งานนี้น่าจะขึ้นมารุ่นใหญ่เพราะจากงานที่แล้วเหมือนกำลังจะดี ยังไงคิดว่าอัฟเพื่อคว้าถ้วยสักใบ

12.มินิ คูเปอร์ นครสวรรค์ จิ๊ดจ๊าดไม่เบากับลีลา สนามนี้น่าจะอัฟขึ้นมาเพื่อเพิ่มแรงขับเคลื่อน ต้องรอลุ้น

13.น้องพลอย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก เพิ่งจะเป็นฮีทวันนี้วันแรก ถือว่าผ่านลงแข่งได้แน่นอน 29 ก.ย. นี้ รอแสดงลีลาใหม่แจ่มกว่าเก่า

รายงานข่าวโดยสายข่าวนกกระจิบ

ปล.ที่กล่าวเป็นเพียงการคาดคะเนในเกมส์แบบส่วนตัวผมนะครับ หากกล่าวในส่วนใดผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :-?
  • โหดๆทั้งนั้น เตรียมก้อนปูนไว้เยอะๆเลยเด้อพี่หนุ่ม

ข้าวปุ้นของผมก็ 1,800 โลแล้วครับ เตรียมเบียร์ไว้รอโลดเด้อพี่หนุ่ม อิอิ

ปล.อยากเห็นแบบในคลิปนี้บ้าง
  • คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้..........จัดมาน้องอาร์มสุดหล่อ รอชมครับ แต่ว่าเบียร์สิงห์พี่ว่าอาร์มซื้อสะสมใว้วันละขวด

ครบลังเมื่อไหร่ยกมาด้วยนะไอ้น้องรัก.................เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก :-))
  • โห แรงงงงงงงงส์ พอดีว่าผมยังว่างงานอยู่อ่ะครับ เงินก็ไม่มีใช้

สงสัยจะได้กินเบียร์ฟรีจากมอนเตอร์นี่แหละมั้งครับ

ถ้าไม่ไหวก็อย่าฝืนครับพี่หนุ่ม สงสารมอนเตอร์ 5555++

ปล.ข้าวปุ้นมันนอนมาครับ ยังไงก็กินขาด ฮาimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN4986.JPG 115K
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก กระตุกต่อมฮ่าเลย.....................โอ๋ โอ๋ โอ๋ อย่าน้อยใจเลยไอ้น้องยังไงพี่ก็รักเสมอต้นเสมอปลาย

ข้าวปุ้น มันชอบหมอบชอบนอน สงสัย จะได้กินเบียร์ฟรีอยู่นะเราอ่ะ :013: