ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • มีประชุมที่ขอนแก่นอีก แจ้งด้วยนะครับ จะได้ไปแจม และเก็บข้อมูล :032:
  • งานครั้งนี้ แค่ ศึกสายเลือด นี่ก็มีแต่ของแข็งทั้งนั้นคับ ใหม่สุด ประสบการณ์น้อยสุดแบบซูก้าต้องอัพขึ้นไปเทียบพี่ๆน้องๆ ต้องเริ่มนับตั้งแต่วันแรกที่กลับมาจาก กทม คับ

ยาง6เส้นลากจริงๆนะคับแต่ไม่ได้เทิร์นสูงขนาดนี้นะคับ55 ปรกติก็แค่ 3 เท่านั้นคับ5555+ ที่เห็นแค่ภาพลวงตาคับ เอามาขู่ไว้เฉยๆคับอิอิอิ

image

ด้วยความเคารพ
    ไฟล์แนบ
    mnmnmnm.jpg 27K
  • [-X สนามหน้าผมให้พี่ไพทูรย์กับเจ้ทโด้เป็นซูปตาร์อีกแค่สนามเดียวนะ เพราะอีกสี่เดือน กรามล๊อคมันจะออกมาอาละวาดแล้ว 555
    - นับไปอีกสี่เดือน ก็ประมาณว่า เข้าสู่ห้วงเขตเหมันต์ฤดู อากาศทั่วทุกทิศก็จะเย็นๆๆสบายๆๆ ณ กาลเวลาบัดนั้น มีหนุ่มน้อยผู้มีนามว่า"กรามล๊อค" ได้ผ่านวัยเด็กเข้าสู้วัยรุ่น ด้วยกล้ามเนื้อพละกำลังของหนุ่มฉกรรจ์ บังเกิดขึ้นมาพร้อมกับการฝึกฝนเป็นอย่างดี พร้อมที่จะเผชิญกับ คู่แข่งทุกที่ทุกวัย จากการที่ได้อยู่ในที่พร้อมสรรพทุกทุกสิ่งทุกอย่าง จึงเป้นนักกีฬาที่น่ากลัว น่าเกรง เหลือเกิน คงไม่มีนักกีฬาตัวไหน ต้านทานความองอาจมากด้วยความทรนง แต่อนิจจาเอย "กรามล๊อค" ในความโชคดีของเจ้านั้น ก็ทำให้ต้องสดุดลง ทุกอย่างต้องกลับไปฝึกฝนใหม่ ต้องเปิดตำราพิชัยสงครามทุกบรรทัด หากแต่ถ้าเจ้าจุติมาก่อนหน้านี้ ความเป็นฮีโรต้องมาแน่นอน แล้วกรามล๊อก ก็จะร้องว่า" เมื่อให้ข้ามาเกิดแล้ว ทำไม่ท่านเจ๊ทโด้ ถึงยังไม่ไปไหน" เสียงคำรามจากเจ๊ทโด้ว่า555555555555555555555555555555555กรามล๊อค :013: image
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 159K
  • image

ถ้าพี่ไพทูรย์พูดแบบนี้ ข้าน้อยคงมิต้องเกรงใจที่จะขออนุญาติใช้เจ้ทโด้เป็นบันไดพาดผ่านสู่ความเป็น ซูเปอร์สตาร์แล้ว ฮ่าๆๆ
  • พิธีกรหญิงตัวจริงน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบอก อิอิ
  • แม่งานใหญ่ วันประชุม "สวยสมอ" เพราะชอบกินเด็กๆๆๆเป็นอาหาร จร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    do-tralro.jpg 208K
  • พี่เสื้อแดงก็หล่อมากเมื่อ 50 ปีที่แล้ว ฮา ๆๆๆๆ

อย่าลืมรวบรวมค่าน้ำมันรถและโอนมาให้ด้วยนะครับ วันงานคงยุ่ง กลัวลืม ฮิ้วๆๆๆ
  • ผมว่าค่าน้ำมัน ขาขึ้นเนี่ยะมันย่อมแพงกว่าขาล่อง แน่นอนครับพี่มาร์ค ยังไงก็เหลือเก็บไว้พอได้แวะดื่มกาแฟแถวๆๆฟรามโชคชัยหน่อยนะครับ
    -เสื้อแดง ตัวนี้เข้มจริงๆๆหนุ่มขึ้นเยอะ ด้วยแรง HBD วันงานที่ผ่านมาฮะครับ ฮิ ฮิ ฮิ
  • กลับจากงานเมืองทองธานี แฟนในเฟส เจ๊ทโด้เพิ่มขึ้นประมาณ ร้อยกว่าท่าน ล้วนแต่ยินดีและส่งแรงเชียร์ต่อในสนามขอนแก่น แล้วอย่างนี้จะไม่ให้ดึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจนรักษาแชมป์ ก็ไม่ใช่โด้แล้วครับ พี่น้องimage
    ไฟล์แนบ
    do1700.jpg 205K
  • พี่ไพทูรย์ ผมชอบฟังเพลงนี้มากเป็น พิเศษ วันงานจัดให้ด้วยนะครับ ถ้าได้ต้นฉบับละสุดๆ

เนื้อเพลงมีอยู่ว่า ....

ไปทั่วแคว้นแดนอีสาน ไปร่วมงานพื้นบ้านเป็นหมอแคน
    หนุ่มหมอรำ รำเต้ยงานขอนแก่น เป็นหมอแคนช่วยเป่าแคนนำ

เจอนวลน้องงามกระไร ยิ้มละไมร่วมใจหนุ่มหมอรำ
    เจ้าผ่องพรรณนวลเหมือนจันท์ยามค่ำ เรือนผมงามดกดำน่าแล

โอ้ ละเน้อ โอละเน้อ นวลเอยยยย ......... ชอบจริงๆครับ
  • ว้าวๆๆๆพีมาร์คครับ บันไดลื่นนะครับ ระวัง "กรามล๊อค" หัวคะมำนะครับ55555555555
  • โอเค ครับพี่มาร์ค สเตปงาน จะใช้เพลงนี้เป็นเพลงบรรเลง ตลอดระยะเวลาการแข่งขันครับ ผมก็ชอบครับ
  • ใจตรงกัน แต่หวังว่าคงไม่ชอบคนเดียวกันนะ เดียวจะผิดใจกัน ฮา ....
  • ใจตรงกัน แต่หวังว่าคงไม่ชอบคนเดียวกันนะ เดียวจะผิดใจกัน ฮา ....
    -ไม่ผิดหรอกครับ พี่มาร์คชอบแค่คนเดียว....ส่วนผมชอบทีหลายๆๆคนครับ (คนไหนครงกันก็ยกพีไปเลย555555555)
  • เมื่อก่อนคนชมว่าพี่รักครอบครัว แต่หลังจากเป็นซูปตาร์ หลงเสน่ห์เมืองบางกอก กลายเป็นคนหลายใจ ผิดหวังมากๆ 555
  • พี่มาร์คพากรามล็อคออกรายการอะไรค่ะพี่ จะได้รอชม :032:
  • อ๋อเห็นกระทู้ใหม่แล้ว 55
  • ทดลองเปลี่ยนจากยาง 6 เส้นจากแนวตั้ง มัดเป็นแนวนอนสิครับเน็ต แล้วจะรู้ว่าเหนื่อยเอาเรื่องเหมือนกัน... :020:
  • เมื่อก่อนคนชมว่าพี่รักครอบครัว แต่หลังจากเป็นซูปตาร์ หลงเสน่ห์เมืองบางกอก กลายเป็นคนหลายใจ ผิดหวังมากๆ 555
    - 555เมื่อก่อนอย่างไร เด๋วนี้ก็เหมือนเดิมครับพี่มาร์ค กับ อ.3 ระดับ 8 และนักวิชาการสาธารณสุข3 สคร.ที่10 สำนักงาน จว.ลำปาง ลูกแก้วและเมียขวัญ (หวานๆๆๆไว้หน่อย)image
    ไฟล์แนบ
    402895_479313698763865_2092329853_n.jpg 77K
  • วันประชุมงานลากที่ขอนแก่น มาร่วมการประชุมครบครับ แสดงให้เห็นถึงความพร้อมในการต้อนรับ นักกีฬาจากทั่วทุกแดน ที่จะเดินทางเข้าเมืองหมอแคน ใน 29 ก.ย.55 ด้วยความยินดีครับimage
    ไฟล์แนบ
    531430_479310545430847_48812079_n.jpg 142K
  • ยกนิ้วให้เลยครับพี่ไพฑูลย์ บุคลากรตัวอย่างที่ดีของน้องๆ ไปไหน ผบ.ทบ. ก็คอยให้กำลังใจอย่างใกล้ชิด

สุดยอดครับ :063: :063: :063: ยกให้ 3 นิ้วแสดงว่ามอบให้ทั้งครอบครัวครับ =D> =D> =D>

ปล.งานนี้พี่มาร์คต้องจัดกับพี่ไพฑูลย์สักหน่อยซะแหละ ( ชนแก้วนะครับอย่าคิดลึก ฮ่าๆๆๆๆๆ ) ;;)
  • อยากให้ฟังเพลงนี้ครับสำหรับ " อาคันตุกะ " ผู้มาเยือน

คนด่านเกวียน - เสี่ยวอีสาน.wmv
  • ขออภัยครับลงวีดีโอยังไม่เป็นครับ ^:)^
  • ยังเติร์กทีม ไปไหนกันหมดอ่ะ ?!!!? คิดถึงนะครับน้องๆทุกท่าน
  • พูม่า , บิ๊กซี , เดอะดุก ครับเงียบกันจังเลยทั่น

สายลับส่งข่าวมาว่า ซุ้มซ้อมกันขนาดหนักเลย สงสัยว่าจะต้องเขียนชื่อลงใว้ที่ถ้วยให้เลยมั้ยครับ อิ อิ 8->

อยากได้เบียร์สิงห์สักลังสองลัง ( ฟรี ) ทำไง ? ดีอ่ะน้า ? :o040: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0917.jpg 155K
  • เจ๊ทโด้ ยินดีต้อนรับ แฟนคลับทุกๆๆท่านจากทั่วแดนสยามเมืองยิ้ม ภาคกลางแฟนคลับเยอะ ภาคเหนือก็บ้านป้ออุ้ย - แม่อุ้ย และฝากถึง กัปตันทีมเหนือ ไม่ต้องบรรทุกเบียร์มานะครับ มาจัดหาแถวๆๆขอนแก่นนี้แหล่ะ ยินดีรับไว้ทุกลัง ทุกตัว55555555
    -ส่วน พี่ๆน้องๆ ยังเติร์ก ขอเตือนนะครับ น้ำมันขาขึ้นนี่ จะแพงกว่าขาล่องนะครับ
    -ส่วนแฮนด์เลอร์สาวสวย หนึ่งเดียวเมืองทองธานี น้องนู๋ดี งานนี้ที่อิสานมีคู่ประกบนะครับ ลีลาการเรียกหมาเหนือชั้นมากๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    jetdoซ้อม.jpg 222K
  • สุนัขแจ่มจริงๆ :-D
  • ปล.งานนี้พี่มาร์คต้องจัดกับพี่ไพฑูลย์สักหน่อยซะแหละ ( ชนแก้วนะครับอย่าคิดลึก ฮ่าๆๆๆๆๆ ) ;;)

-อจร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆท่าน ปธ.หนุ่มครับ ไอ้ที่ว่าจัดนะ ชนแก้วนะครับ ยินดีดวล ประเภทตำจอก ต่อจอก เลยครับ ระหว่างเสือแก่(ฟันฟางล่วงแล้ว) กับสิงห์หนุ่ม ใครจะหลับก่อนกัน5555555555555555
    -ว้าวๆๆๆผิดรูปครับimage
    ไฟล์แนบ
    1อ.jpg 132K
  • อั๊ย..........ย่ะ !!! ..................กระทรวง ไอ ซี ที เห็นจะโดนบล๊อกมั้ยครับเนี้ย.......อิ อิ แต่ว่า....น่าจัดเนอะ

พี่มาร์ค......ขา.................555 :"> O:)
  • งานขอนแก่นเที่ยวนี้ น่าจะยิ่งใหญ่กว่างานเมืองทองเสียแล้ว
  • บรรยากาศส่งเสริมคนเป็นไปเล่นกิจกรรมจริง ๆ ครับ :-D
  • บอกตรงๆผมยังไม่เคยเห็น เวลาเข้าทำกิจกรรม ผมว่าจะพาหมาไปเที่ยวที่ขอนแก่น ไม่รู้จะได้ไหมครับ เพื่อจะจุดไฟในตัวสักหน่อย ได้ข่าวหมากิจกรมคึกคักเหลือเกิน โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย :o040:
  • ตกลงจะแข่งหมาลากหรือให้คนนั่งเล่นหลังตึกคอมกันแน่ รู้นะว่าขอนแก่นเค้าขึ้นชื่อ 555

น้องพลอยประธานหนุ่มมหาสารคามต้องเจอนี่ครับ น้องเพชรนครล้านนา...:013:

image
    ไฟล์แนบ
    article-2172001-1405511A000005DC-999_634x832.jpg 84K
  • ว้าวๆๆๆๆๆเต็กครับ ยังไกลก็ยังเหนือเมฆเสมอนะ อ้าว ปธ.หนุ่ม จัดประกบหน่อยครับ ฮิ ฮิ ฮฺ ฮิ
  • เตรียม พบกับทีมงาน PITBULLPOWER_WEIGHT PULL สนามขอนแก่นแน่นอนครับ
    :-D image
    สนามแรก ขอสัก 2 ถ้วยเหลือง ๆ พอครับ
    ไฟล์แนบ
    PIT POWER_WEIGHT PULL.jpg 186K
    PIT POWER_WEIGHT PULL.jpg 76K
  • อีสานทีมเตรียมรับมืออาคันตุกะให้ดีนะครับพวกเรา ได้ยินมาว่าจะโดนโค่น(ขอถ้วยทั้งหมดทุกรุ่น)ทั้งรุ่นเล็กไปจนรุ่นใหญ่สุดเลยนะ พอจะรับศึกไหวมั้ยหนอพวกเรา ถ้าส่วนตัวผม thai.mkละก็สู้ตายอยู่แล้วครับพี่น้องฮ่าๆๆๆimageสวัสดีสู้ๆนะลูกเอ๋ย
    ไฟล์แนบ
    DSC05583.JPG 133K

• .......................................................This is the beginning of the GAME.............................................................

image

ไฟล์แนบ
    Pitbullpower-weight pull.jpg 297K
  • ครึกครึนแล้ว :032:
  • ว้าว.................ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ PITPOWER_WEIGHTPULL งานนี้นับว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่ง

กับค่ายหมาแดงระดับยักษ์ใหญ่ครับ ขอบอกว่าดีใจอย่างแรงครับ :063:

และยินดีต้อนรับท่าน romsun เข้าสู่กีฬาสุนัขลากน้ำหนักด้วยนะครับ อย่างไงเจอกันที่ขอนแก่นนะครับ

ปล.ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการได้ทำกิจกรรมกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ ;-)
  • งานนี้ไม่ใช่แค่งานใหญ่ ... แต่ มัน-ใหญ่-มากกก

หรือจะใช้คำอะไร ๆก็ไม่น่าเพียงพอสำหรับ ความรักในสิ่งเดียวกันและมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ของ "พิตบูล"

หมาลากบ้านเรา (อ้าว..ไม่ใช่ซิ ต้องเฮือนเฮาซินะครับ ถึงจะเข้ากับบรรยากาศหน่อย) :006: :006: :006:
  • เรียนพี่ไพฑูลย์ที่รักและเคารพครับ น้องพลอย ยังคงห่างชั้นกับ " น้องเพชรนครล้านนา " อยู่เยอะครับ

สังเกตุดูได้จากการโพสท่าครับ ..............( อาทิตย์นี้เริ่มจัดโซ่หนักๆเป็นของขวัญให้น้องพลอยแล้วนะครับ )

ท่านอุทัยเอ็มเคที่รัก.......งานนี้เหล่าพลพรรคนักกีฬา ISAN TEAM เห็นทีต้องกวดขันการซ้อมให้เข้มข้นขึ้น

กว่าเดิมอีกสัก 10 เท่าตัว เพื่อที่จะรักษาถ้วยใว้ให้คงอยู่ที่ " อิสาน " เราให้ได้เยอะถึงเยอะที่สุดครับ

MK TEAM เราเริ่มนัดตารางการซ้อมหมู่ได้เลยนะครับท่าน ;-) ยอมรับเลยครับว่ากดดัน.....................อิ อิ

แต่ว่าเราก็ต้องกดดันกันให้สุดๆไปเลยครับเพราะงานนี้................................มันเป็น " งานยักษ์ " ครับ

ล่าทางทีมงานผู้จัดได้เตรียม " พรมอย่างหนา " ชุดใหม่แกะกล่องจากโรงงานทอใว้รับสถานะการณ์เรียบร้อยแล้ว

KK TEAM , UD TEAM , YST TEAM , LOEI TEAM เตรียมความพร้อมกันไปถึงไหนแล้วครับยังไงนัดกันมา

เทสก่อนสักเดือนละครั้งก็ดีนะครับ นัดวันกันมาได้เลย ( จะได้ซ้อมคอด้วยครับ ) :-c :043: :)>-
  • เห็นด้วยกับความเห็นของท่าน power_pit ครับ งานนี้ไมใช่แค่งานใหญ่....แต่มัน-ใหญ่-มากกก
    งานในครั้งนี้ ปธ.หนุ่ม แห่ง เมืองตักกะศิลา และ อ.เข็ม แห่งเมืองดอกคูณเสียงแคน หัวเรื่อใหญ่ทั้งสองท่าน ด้วยรับการชี้แนะจากผู้อาวุโสแห่งดินแดนที่ราบสูงและน้องๆพลพรรคหมาลาก ได้สละชีพเพื่อเพื่อนร่วมอุดมการณ์ "พิทบูลลากน้ำหนัก" แบบประกาศให้สามโลกลือเลื่องกระเดื่องแดนไปเลย
    -มองในด้านประสบการณ์ การเป็นทีมงานในกิจกรรมด้านนี้ ความพร้อมทั้งสถานที่ บุคคลกร และอุปกรณ์ รับรอง 100%เต็ม
    -ในด้านการบริการ ทุกด้าน ที่พัก หลับนอน ที่กิน ที่เที่ยว พร้อมสรรพการเดินทางสะดวกสบาย
    -ในด้านการบันเทิง อาหาร เครื่องดื่ม มีไว้บริการเกินกว่าคน 200 คนขึ้นไปไม่โหยหิว อิ่มหนำสำราญบานใจ
    จึงอยากเชิญชวน เพื่อนผอง น้องพี่ ทั้งผู้ที่มีหมา ไม่มีหมา และกำลังคิดอยากจะมีหมา เขามาร่วมงานร่วมแข่ง ได้ทุกๆๆท่านครับimage
    ไฟล์แนบ
    1วันประชุม.jpg 162K
  • ครับท่าน ปธ.หนุ่ม ก็เป็นการดีมากครับ กับการเทส ก่อนวันพิชิตศึก ถ้วยรางวัลของแน่อยู่แล้วครับ กับการคงไว้ที่สถิติเดิม แต่ที่แน่ๆๆๆ ต้องยึดมาจากทีม ยังเตอร์ก และ ทีมจากทาง กทม. จากทีม เหนือ มาเพิ่มอยู่แล้วครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    do-tralro.jpg 208K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    1-830.jpg 62K
  • ยังเติร์กขอจองที่หนึ่ง แค่สองรุ่นนะครับ แต่ขอถ้วยสี่ใบ 5555
  • หมาเจ็บ อดซ้อมเลยครับ คงอีกนาน แต่ถ้ามีการนัดพบของทีมอีสาน พร้อมตลอดครับทุกท่าน
  • 555555555555555 X หมาเจ็บจริง หรือหมาซุ่ม ครับ(กระซิบกันตรงๆๆหน่อยนาน้อง ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ ) [-X
  • จะหลอกดึงราคา เพิ่มอัตราต่อรอง ไม่หลงกลอยู่แล้ว สองถ้วยใหญ่บวกแชมป์ประจำรุ่น มา กทม แน่นอน