ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ฟิตบักข้าวปุ้นมาจับกินตับกับบักมอนสเตอร์เด้ออาร์ม อิ อิ :043: :-D
  • ก่อนนอนฝากรูปแฮนเลอร์น้อยกับลูกน้องคู่กาย ขำ ขำ นะครับ อาร์ม จัดมา อาร์ม ;-) imageimageimageimage

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์นะครับ ขอให้ทุกๆท่านนอนหลับฝันดีนะครับ ตื่นมาจะได้ไปฟิตนักกีฬาคู่กายอย่างมีความสุขครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8542.jpg 66K
    IMG_8543.jpg 72K
    IMG_8544.jpg 69K
    IMG_8547.jpg 67K
  • :X เห็นเจ้าโกลเดนท์แล้วรักเลย
  • ชาตินี้จะได้ดูไอ้BURGH ลากเป็นขวัญตารึเปล่าหนอ...? [-O<
  • ....ฟิตบักข้าวปุ้นมาจับกินตับกับบักมอนสเตอร์เด้ออาร์ม อิ อิ....

ป๊าดดดดด ทำไมถึงกล้าจับกับบักข้าวปุ้นล่ะครับ 555+
    จัดไปเลยครับ กี่ลังว่ามาเลย ไม่อั้น (โม้ไว้ก่อน อิอิ)

ปล.พี่คนนี้เค้าคอนเฟิมมันแล้วนะครับ ว่ามันเจ๋งจริง ทั้งน่ารัก ทั้งเก่ง แต่มันเสียนิสัยตรงที่ ลากหลายรอบแล้วขี้เกียจ ฮ่าๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN2247.JPG 88K
  • กามโตเต็มวัยแล้วค่อยมาเจรจากันอีกทีครับ สินค้าพี่ Mark มีแต่ยังไม่พร้อมใช้งาน
    รีบด่วนจองประกบกระทิงดุตอนนี้ไปก็เปล่าประโยชน์ วิ่งแบบบ่มิไก๊ไร้โมชั่นย่อมแพ้ขาดลอย
    ผมดูแล้วยังต้องกลับไปฝึกฝนทำการบ้านอีกเยอะเลยทีเดียว พร้อมแล้วค่อยมาตกลงกันนะพี่...อิๆ

มอนส์เตอร์คอมแพ็คบูลลี่จะสู้ข้าวปุ้นได้เหรอครับประธานหนุ่ม :017:
  • ต่อไปกระทิงน้อยก็เป็นได้อย่างมากแค่ไม้ประดับที่ เอาไว้สร้างสีสันก่อนวันงานจริง ขอบคุณที่เอาคลิปถารถ่ายทำภาพยนต์มาช่วยโปรโมท แต่หนังก็คือหนังมันไม่ใช่ของจริง เก็บเอาไว้ดูเพลินๆคงพอได้ แต่ดูหนังเก่าฉายหลายรอบคนคงเบื่อ ตอนใหม่ๆคงไมมีแล้ว และโอกาสที่นะสร้างชื่อจริงๆคงยากมาก เพราะกรามล๊อค มหาเทพได้มาจุติแล้ว ทุกคลิปมันคือการแสดงจริง โดยไม่ใช้สแตนอิน ไม่ใช้สลิง 555
  • พี่เต๊กฮะ วีดีโอ นั้นผมเคยดูแล้วฮะ อยากเห็นของจริงฮะ

ก่อนจะเรียกของจริง เหนือชั้นจริง เทพจริง มันต้องผ่านสนามลากฮะ ไม่ใช่พูดกันเองฮะ ให้คนดูเค้าตัดสินฮะ ไม่ใช่หน้าจอคอมพิวเตอร์ ดูคุณอาเจ้าของเจ๊ทโด้ยังอยากชม รามเกียรต์ศึกอินทรชิต VS หนุมานเลย อย่าทำให้เป็นรายการก่อนบ่ายคลายเครียดสิฮะ อิอิ
  • กระทิงแก่บางตัว เพิ่งหัดลากได้ไม่นานทำโชว์เก๋า แต่กรามล๊อค พิตบูลเทพ แค่สี่เดือนก็ลากได้แล้ว จะสั่งข้างหน้า สั่งข้างหลัง สั่งข้างๆ ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ลากปลิวเลย ฮ่าๆๆๆ

• บอกไปแล้วครับ ว่าต้องได้เจอกันในสนาม Kanoon รอไม่ไหวเก็บกดจนตัวสั่นพี่ช่วยไม่ได้จริงๆ

เบิร์กหมาเทพ พี่ไม่เคยตั้งขึ้นมาหรือพูดกันเอง คนเค้ากล่าวขานไว้อย่างนั้นมายาวนาน กามบอสนู่นน่ะเค้าเอาแต่พูดชมหมาตัวเอง 555 ส่วนวีดีโอเป็นหลักฐานสื่อสังคมออนไลน์ที่ดี แสดงให้เห็นว่าตัวไหนของแท้ ตัวไหนของเทียม หมาลากได้ ออกตัวในสนามได้มิใช่ว่าจะมาเป็นเทพเลย เป็นความคิดของเด็กๆ มากว่า ตอนนี้พี่อยู่ขั้นระดับที่ฝึกเจ้าเบิร์กล่าสัตว์แล้วน้องเอ๋ย... อิๆๆ
  • ชะช้า บอสเจ้ากระทิงเทพขายาว วาจาช่าง สามหาว สี่เรอ ห้าตด จำชื่อ กรามล๊อคพิตบูลเทพนี้ไว้ให้ดี มันจะเป็นคนทำกระทิงฮอลลีวู๊ดให้หงอยเป็นแมว ฮ่าๆๆๆ

ช่วงนี้ขนุน หาผ้าห่มคลุมแก้สั่นไปก่อนนะ ถ้าทนไม่ไหว จัดรถเมล์มานอกรอบคงพอไหว กร๊ากกๆๆๆๆ
  • เล่นกับกามโรค เอ้ย!!! กรามล๊อคแล้วเหมือนนั่งคุยกับนักศึกษาสาวอายุไม่ถึง 18 ตัวกระเปี้ยกเดียว
    ชนะใจไปก็ทำอะไรไม่ได้ กฎหมายพรากผู้เยาว์เค้าป้องกันไว้อยู่ อดทั้งบดบี้ขยี้หมาน้อยตากลมๆ...งุงิ งุงิ
  • กลัวก็ยอมรับมาเถอะ ฮ่าๆๆ

หรือจะเปลี่ยนไปชนกับ วอเตอร์ของนู๋ดี แต่ถ้าแพ้นี่หมดอนาคตเลยนะ อิอิ
  • ระดับผมไม่เก็บกดฮะ อยากจะดูว่าไอ้ที่บอกว่าคนเค้ากล่าวมามันของจริง หรือราคาคุย เพราะเห็นHandlerจับกระโดดสังเวียนไปรอบแรก ถ้าเป็นของจริงราคาก็ตกแล้วฮะ ฮ่าๆๆๆ จับไปเลยพี่เต๊กหมาเด็กท้ามา อัดกลับเอาให้ติ๋มเลย!!! หรือว่ากลัว? เสียดายรถเมล์ไม่อยู่กับผมฮะพี่มาร์ค ที่บ้านไม่มีพื้นที่ ไม่งั้นผมจะจับซักล้านหนึ่งสะแล้ว หว่ะฮ่าฮา
  • รัสแซลยังอยู่ไง
  • รถเมย์มันศิทย์ดีวันหรือเปล่า ศูนย์ฝึกชื่อดังนี้เค้าระดับเซียนแล้ว ส่วนน้องขนุนดูแล้วความสามารถทางด้านสุนัขคงไม่ค่อยจะมี เก่งแค่เสียดไปเสียดมา ดูผู้ใหญ่รุ่นตำนานเค้าดับเครื่องพุ่งชนอยู่ห่างๆ ดีกว่า มีส่วนร่วมใกล้ๆ เดี๋ยวเศษเหล็กกระเด็นไปโดนเข้าจะเลือดออก ป๋า Mark ต้องรีบไปปฐมพยาบาลช่วยน้องอีก...555
  • พี่ต้น รัสเซลทุกวันนี้คนแถวบ้านบอกมันเทพมากนะครับ เหนือชั้นสุดๆ ท่าวิ่งเหมือนนกกระยาง แววตาเหมือนอินทรีย์ กระโดดเหมือนจิงโจ้ ว่ายน้ำอึดเหมือนปลาปักเป้า กัดไม่ปล่อยเหมือนหมีขั้วโลก แถมสุดท้ายเค้าเห็น"มันลากไม้ขนไก่"บอกว่าลากเก่งเหมือนช้างป่าเลย ฮ่าๆๆๆๆ ผมสงสัยคนแถวบ้านที่ชมว่ามันเทพเนี๊ย เค้าคงชมเป็นมารยาทแน่ๆเลยฮะ แต่บังเอิญผมรู้ตัวนะ อิอิ
  • ฮ่าๆๆ แซวกันเล่น ถ้าแรงไปบ้างห้ามเอามาเป็นอารมณ์นะครับ กลัวโดนก๊อปหน้าจอไปฟ้องครูอังคณา ฮิ้วๆๆๆ
  • ผมไม่เอาหมายนะพี่ กลัว
  • ฮั้วกันกำลังสองกำลังสามอีกแล่ะ 555

ระดับพี่ Mark มาเฟียเค้าไม่ต้องคนมาเลียขาช่วยลุมหรอกน้องๆ เอ๋ย
    เค้าเล่นเกมส์ดวลกับเบิร์กบอส หนึ่งต่อหนึ่งเร้าใจกับสมศักดิ์ศรีกว่า... :019:
  • โว๊ะๆๆๆ รัสเซลลากได้แค่ไม้ขนไก่ อย่าเอามาทาบรัศมีกระทิงเปลี่ยวบูลลี่เทพขวัญใจมหาชนเลยท่าน
    คู่ต่อกรที่พอจะปราบหมาเทพตัวนี้ได้ นอกจากกรามล๊อคก็เห็นจะมีอีกเพียงตัวเดียวคือ อาก้า หมาของคุณตั้มจอมขมังเวทย์ 555
  • เฮ้ยๆๆๆ เบิร์กบอส อย่ามาใส่ความกัน ระดับพี่ไม่มีฮั้วกับใครครับ ฉายเดี๋ยวตลอด
    ดังนั้น FC ใคร FC มัน บริหารกันเอาเอง ห้ามโยนมาให้พี่ เบิร์กมันดังมาก ดังนั้น FC เพียบอยู่แล้ว
  • มองเห็นการเตรียมพร้อมแจ็ครัสเซลเข้าหาเนื้อเรื่องมาแต่ไกล มุขนี้เลยขำไม่ค่อยออก ทำกันไปได้เนาะคนเรา... :003:
  • 555 ค่าของคนมันอยู่ที่ผลของงาน ถ้าไม่มีผลงาน คนข้างบ้านบอกว่าเทพก็อย่าเอาไปคุยกับเค้ามันจะอายนะน้องนัท
  • ใช่ครับ ฉายเดี๋ยวดับเครื่องชน สนุกมีสีสันกว่ากันเยอะ ข้อความส่งเสริมมาเพิ่มมันดูเอียนๆ ขยะแขยงยังไงม่รู้อ่ะ... :012:
  • trash talk แบบ อเมริกัน เกมส์ครับ ขำๆฮะพี่เต๊ก
    ผมสงสัยนิดนึงฮะที่บอกว่าระดับตำนานนี้ ตำนานมันต้องมีผลงานนะฮะ ผลงานของพี่ที่ผมเห็นก็ล่าสุดงานเมืองทองฮะ ฮ่าๆๆๆๆ
    ส่วนเรื่องเสียดสีไม่ต้องห่วงฮะ ไม่ต้องมีใครมาช่วยผม ปกติผมไม่ค่อยเสียดสีใครครับ นานๆที และเรื่องพี่มาร์คก็เป็นเรื่องของพี่มาร์คไม่เกี่ยวกับผมฮะ ผมเป็นพวกอยากเห็นของจริงครับ เห็นพี่คุยมาเยอะ เลยอยากรู้จะไปไกลแค่ไหน ก็เลยจับตามองเป็นพิเศษ ย้ำอีกครั้ง ผมแค่อยากเห็นของจริง ถ้าทำได้ผมก็ยอมรับ แต่นี้คุยอย่างเดียว ไม่แสดงให้เห็นเลย ฮ่าๆๆๆ
  • คือว่าช่วงนี้พี่กำลังใช้สมาธิตอบโต้ผู้ใหญ่ในวงการ อดีตไทเกอร์เป็นตํานานหมาแดงในเมืองไทยเป็นของพี่เค้า

ตอนนี้พี่ Mark กำลังหิวโหยมากที่จะตามล่าเจ้าเบิร์กกระทิงน้อยนครเชียงใหม่ บูลลี่สุดฮ็อตของเมืองไทยในยุคนี้ เป็นเรื่ิิองธรรมดาที่พี่เค้าคิดจะพากามโรค หมาน้อยกิจกรรมตัวใหม่เดินทางลัดให้เร็วที่สุด เพราะตอนนี้ชื่อเสียงยังไม่ถึงครึ่งของครึ่งเจ้าเบิร์ก บอกตามตรงว่าพี่ไม่มีเวลาตอบคำถามซํ้าๆ ซากๆ ของน้องขนุน เพราะคนเลี้ยงหมาแบบฉบับเก๋าเกมส์กำลังเล่นหยอกล้อกันแบบเมามันส์ ส่วนน้องขนุนไม่มีสวนเกี่ยวข้อง เอาไว้วันหลังค่อยมาคุยเล่นกับพี่นะครับ...;)
  • งานเมืองทองนี้ไปกะไปแสดงความดีใจกะพี่สะหน่อย เพราะผมเข้าใจบูลลี่ออกกำลังกายมันยากฮะ พี่ทำได้อย่างที่คุยก็เจ๋งฮะ เก่งเลย เทพเลย แต่ก็....นะ เอาหวะ
    ก่อนจะไป บังเอิญไปเห็นที่พี่ส่งข้อความมา "ข้อความส่งเสริมมาเพิ่มมันดูเอียนๆ ขยะแขยงยังไงม่รู้อ่ะ..." พี่ก็มองผ่านๆไปฮะ เหมือนที่พี่เคยบอกผมไง จะไปยากอะไร ฮ่าๆๆๆ ส่วนผมนะ "การที่ทำไม่ได้เหมือนที่พูด หรือว่า พวกขี้โม้เนี๊ย โคตรน่าขยะแขยงเลยฮะ" ฮ่าๆๆๆๆ ทำฮะ อย่าเอาแต่พูด ไม่ใช่หนังน้ำเน่า!!! คนติดตามรำคาญ ฮ่าๆๆๆ
  • กร๊ากกๆๆ สำนวนลีลาสุดยอดจริงๆ แล้วกระทิงน้อยสองร้อยโล จะไม่ฮ๊อตได้อย่างไร
    จากหมาโนเนมไร้ผลงานแท้ๆ แต่ทำให้คนทั้งวงการลากจำชื่อได้ ฮา ....
  • ขอเน้นอีกครั้งสั้นๆ อย่างนุ่มนวล "ตอนนี้พี่ไม่มีเวลาให้น้องขนุนจริงๆ เอาไว้วันหลังค่อยมาคุยเล่นกัน" คงพอเข้าใจความหมายภาษาคนนะครับ :015:
  • ครับผม ภาษาคนนี้เข้าใจความหมาย แต่ภาษาคนขี้โม้นี้ยากที่จะเข้าใจครับ :)
    โอเคครับ ไว้โม้มากๆจะแวะกลับมาอีกครั้งครับ

ไม่ได้โม้.....
    สมรักษ์ คำสิงห์ image
    ไฟล์แนบ
    Screen-Shot-2012-02-11-at-14.48.48.JPG 26K
  • อันนั้นเป็นความสามารถเฉพาะตัว บอกเคล็ดลับไม่ได้ครับพี่ Mark
    อยากให้ถึงวันโตเต็มที่เร็วๆ ซะแล้ว มีอาหารสุนัข F-1 สูตรเร่งการเจริญเติบโตให้กามโรคมั้ยครับ...? อิๆ
  • กรามล๊อคพิตบูลเทพ ขนาดห้าเดือนยังดังกลบรัศมีบูลลี่เทพ ถ้าโตเต็มที่จะขนาดไหน ยังมีเวลาอีกนานสำหรับการก้าวขึ้นเป็นตำนาน ฮ่าๆๆ
  • คำว่าอีกนานนี่ล่ะครับ คือปัญหา เพราะตอนนี้เจ้านายยังทำอะไรไม่ได้ คงได้แต่คอย คอย แล้วก็คอย... 55
  • ยังมีเวลาต่างจากหมดเวลานะท่าน
    พี่ว่ากระทิงน้อยน่าจะเป็นอันหลัง อิอิ
  • หลายคนเข้าใจผิด คิดว่าเบิร์กเป็นหมาแก่ เพราะความที่มีชื่อเสียงมานมนาน
    แต่ความจริงแล้วอายุเพียงแค่ 3 ขวบกว่าเท่านั้น วัยที่กำลังรุ่งโรจน์เลยครับ...:015:
  • เอออออออ เกือบลืม ขอถามหน่อยเถอะ คุยกันมาตั้งนานแล้ว กระทิงน้อยตัวนี้ มีชื่อเสียงทางด้านไหนบ้างละท่าน :-D
  • อันนี้ต้องไปถามท่านอื่นเค้าดูครับ ต่างคนต่างลํ่าลือกันทั่วทุกภาค ส่วนตัวผมเชื่อว่าพี่ Mark อยู่ในวงการ
    ออกงานก็บ่อย คงรู้ชื่อเสียงดีมากพอสมควร ถึงได้จูงกามมาเดินตามรอยเท้า ตามล่าหาตัวจริงกระทิงดุ...อุอิ
  • ขำกลิ้ง ริมสนาม

ไม่ได้โม้
    สมรักษ์ คำสิงห์image
    ไฟล์แนบ
    spd_2008091075754_b.jpg 89K
  • ให้ตายเหอะ สาบานที่ไหนก็ได้ วัดไหนก็ได้ พี่ไม่เคยได้ยินใครร่ำลือแม้แต่คนเดียว ได้ยิน ได้อ่าน ก็จากเต็กคนเดียวนี่ละครับ ฮา .... :p

ไม่ได้ดูหมิ่นนะครับ แต่มันคือเรื่องจริงที่รู้ๆกันอยู่
    จะว่าโดดเด่นเรื่องประกวด และในสนามบูลลี่ก็คงไม่ใช่ เพราะลักษณะยังไม่ใช่ ลงสนามไปถ้ามีแค่สามตัวก็คาดว่าคงคว้าที่สี่ ฮ่าๆๆ
    จะว่าโดดเด่นเรื่องกิจกรรม ก็ยังไม่เห็นมีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันนะ ถ้าจะเอาแค่ว่ายน้ำกับขึ้นเครื่องวิ่งและลากสิ่งของเล็กๆน้อยมาเป็นผลงาน มันก็เป็นเรื่องเบสิคที่หมาพิตบูลทุกตัวทำได้อยุ่แล้ว
    ยิ่งถ้าลงในสมรภูมิสนามลากยุคนี้นี่คงลืมไปได้เลย อย่างดีก็เป็นได้เพียงสีสันหรือไม้ประดับคอยแจกแต้ม แต่ถ้าจะหวังถึงถ้วยก็คงยาก ถึงยากมาก ระดับตันขึ้นคงไม่มีบุญได้เห็นแน่ๆ

ขอบอกตามตรงว่าพี่เริ่มห่วง กลัวว่าจะเอาเรื่องที่พูดกันเล่นๆไปทึกทักว่าเป็นความจริง จึงพูดตรงๆห้ามโกรธกันนะ ^:)^
  • เห็นด้วยกด หนึ่ง ไม่เห็นด้วยกด สอง ครับ :-D
  • แล้วทำไมพี่ Mark ถึงอยากได้จับ BURGH จนใจจะขาดล่ะครับ?
    อย่าว่าแต่ผมเลย ใครมั่งเค้ามองไม่เห็นความหิวโหยของพี่ ที่จะกินเนื้อกระทิงดุมั่ง...:015:
  • ไม่ได้ดูหมิ่น ประกวด 3 ตัว คว้าได้ที่ 4 เหยียดหยามกันชัดๆ :016:

สงสัยพี่ Mark เราโมโหจัด วิ่งแบบมีโมชั่นสไตล์ม้าประกวดแบบเบิร์กไม่ได้ แพ้ขาดลอย 1:0 ผมต่อให้อีกสองปี กามมันก็ยังวิ่งไม่ได้เลยครับ ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับพรสวรรค์ล้วนๆ...
  • กด 1112 สั่งพิทซ่า มากินแก้หิวได้ป่าวครับ 55555

ต้องขอขอบคุณทั่นเซียนทั้งสอง ที่มาให้ความบันเทิงตลอด 2 วัน 2 คืน ที่มาผ่านมาครับ อ่านแล้วมันส์ดีครับ

แต่อยากขอความกรุณาช่วยเข้าสู่โหมดอย่างเป็นทางการดีกว่ามั้ยครับเพื่อพี่ๆน้องๆนักกีฬาท่านอื่นๆ

จะได้รับข้อมูลในด้านอื่นๆบ้างครับ ด้วยความเคารพในน้ำใจนักกีฬาด้วยกัน ขอบคุณครับ
  • น้องพลอยใช่ครอกเดียวกับเจ้ายักษ์และคีย์ล่าหรือเปล่าครับประธานหนุ่ม?

ดูในรูปนิสัยดูเหมือนหมานิ่งๆ แต่พอลาก ผลออกมาเอาแล้วเรื่องเหมือนกัน...
  • ถูกต้องแล้วครับท่านเต็ก

ถ้ามาร่วมงานที่ขอนแก่น 30 /9/55 นี้ยิ่งจะได้เห็นการรวมญาติ แบบว่า " ศึกสายเลือด " เลยก็ว่าได้ครับ

นับๆดูก็ 1.ยักษ์ , 2.ทาโร่ , 3.ทีเด็ด , 4.ฮีโร่ , 5.คีย์ล่า , 6.พลอย , 7.ซูก้า , 8.ชะบาแก้ว

นับเล่นๆดูก็ 8 ตัวเข้าไปแล้วครับ มันส์แน่นอน ครับ ( ห้ามพลาด ) :) :063: :062:
  • 8 ตัวในสนามเดียวกัน สุดยอดไปเลย!!!
    ชะบาแก้วนี่ลูกเมียน้อยหรือเปล่าครับ? ทำไมไซด์แตกต่างกับตัวอื่นนัก...อิๆ
  • แบบว่า คอกนี้ มีลูกกรอก อยู่ 2 ตัวครับ คือชะบาแก้ว และอีกตัว ซึ่งโชคร้ายตายไปก่อนเลยอดได้ลงสนามลากครับ
  • เบื้องต้น สนามนี้ ISAN TEAM รวมๆ น่าจะ 30 ตัวขึ้นไปนะครับ จำนวนนักกีฬาเยอะ ไม่ได้ขู่นะครับ พูดจริงครับ

เอะ!!! ง่ายๆครับ อย่างต่ำๆก็ 30 ตัวครับ แบบขัดๆเลยนะ :-D 8->
  • ไม่แน่คราวนี้คอก thai_mk อาจจะมีนักกีฬา 3 ตัวก็ได้นะ มีตั้งแต่รุ่นเล็ก รุ่นกลาง รุ่นใหญ่ ลงเยอะๆจะได้มีตัวลุ้นรางวัล ชิงถ้วยทองคำล้ำอันค่ากับเขาบ้าง555 imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03910.JPG 138K
    DSC03923.JPG 133K