ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • โหด ดิบ เถื่อนเห็นมาหมดตั้งแต่สมัยอยู่เชียงใหม่แล้ว แต่ความเหงา โดดเดี่ยว
    เดียวดายในสวนยางนี่สิ จะทําให้เจอร์เก้นมันอันตรายทวีคูณยิ่งขึ้น...555 ฮิ้ว!!!

สนามต่อๆ ไป รวมถึงงานขอนแก่นอีก 3 เดือนข้างหน้า มีวีดีโอแบบนี้ คงมันส์น่าดูครับ...:020:

• พี่เล็ก แบบนี้ถือว่าเปิดประเด็นป่าวครับเนี้ย 555 ไงถ้าฟรอมคัตเตอร์ดี จะใช้ Jergens เป็นบรรได ขึ้นไปรับถ้วยหน่อยนะครับ ท่านพี่ อิอิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    ap.JPG 245K
  • เป็นลิฟต์ให้ก็ได้น้องอู๋ ขึ้นบันไดหลายขั้นเด๋วขาสั่น!! 555+++
  • Jergens อยู่ในรุ่น"วัยรุ่นอันตราย" จริง รุ่นนี้มีแต่เชียดๆๆโหดๆๆดิบๆๆๆ และทัพนักกีฬาใหญ่กว่าทุกรุ่นนี
  • โห! พี่ไพทูลย์ปลอบใจมั้งก็ได้ รุ่น 61-70 รุ่นนี้โหดโคตร สงสัยเข้าโปรแกรม 3 พัก 1 ณ บัดนาวซะแว๊ววว เจ็ตโด้ไม่โดนมั้งให้รู้กันไปจะสิวๆๆๆๆ ออกมั้ย! 555++
  • ขอบคุณคลิ๊ป VDO จากท่านเต็ก ครับ ถ้าจะกรุณาอยากให้มาถ่ายที่งานให้หน่อยอ่ะครับ ( ฟรีนะครับ 55 ) :o040:
  • รู้สึกว่าท่านเล็กกับพี่ไพฑูลย์ จะคึกคัก เป็นพิเศษเลยนะครับ อย่างงี้ต้องจับเสือมาชนสิงห์ ซะหล่ะมั้ง ?! 555 !!!

วันนี้เป็นวันแรกที่น้องพลอย เริ่มฟิตซ้อมครับ โดยการออกกำลังกายแบบเบาๆครับ ( วิ่ง 20 รอบสนามฟุตบอล )

กะว่าอาทิตย์นี้จะออกวิ่งสลับกับเดินเล่น ครับ

แล้วต่อมาก็ เดินลากโซ่ สัก 20-25-30-35-40 กก. ตามลำดับครับ หรือ เล่นเป็น SET ก็ได้ครับ

( แต่อย่าให้โซ่หนักเกินไปเพราะอาจทำให้สุนัขกลัวการลากหนักๆและอาจได้รับบาดเจ็บได้ครับ )

( น้องพลอยหนัก ประมาณ 40 กก. น้ำหนักสูงสุดที่ให้ลากก็ 40 กก. ครับ )

เอาประมาณ SET ละ 15 นาที พัก 3-5 นาที วันละ 3 SET พอครับ เอาหนุกๆ แล้วมาต่อด้วยฝึกเชื่อฟังคำสั่งเบื้องต้น โปรแกรมนี้ 2-3 อาทิตย์

ต่อมาดูอาการแล้วค่อยไปฝึกออกตัวกับพื้นพรม เอาให้มันส์หยด ( แต่อย่าให้เหนื่อย เดี๋ยวท้อ ) โปรแกรมนี้เล่นได้เรื่อยๆ เน้นสนุกสนาน กินเบียร์ด้วย

อ้อ อย่าลืมพักนักกีฬา บ้างนะครับ ( ฟิต 2-3 วัน พัก 1 วัน ก็ได้ ถ้าต้องการความแม่นยำให้การตอบรับครับ )

ทีนี้ ก่อนแข่งสัก 1-2 อาทิตย์ก็ พักผ่อน แบบเต็มที่ เพื่อให้กล้ามเนื้อหายจากอาการหล้า

( ต้องขึ้นอยู่กับอาการสุนัขแต่ละตัวด้วยนะครับ ระยะเวลาในการพักอาจไม่เท่ากัน )

โปรแกรมการฝึกซ้อมของแต่ละท่านอาจไม่เหมือนกันอันนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยที่แตกต่างกันครับ

แต่ของน้องพลอยผมเขียนลงมาคร่าวๆเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในแนวทางการฟิตซ้อมครับ

ขอให้นักกีฬาทุกท่านสนุกและมีความสุขกับการได้ออกกำลังกายกับลูกน้องสี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ :062: image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ154.jpg 119K
    ภาพ157.jpg 122K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ157.jpg 122K
  • ท่านเพาเวอร์พิท ครับ ลุงไวแอท เอิร์บ อายุอานามเริ่มมากแล้วผมคงฟิตซ้อมมากไม่ได้ครับ เดี๋ยวเดี้ยงเอาครับ

แต่ว่าถ้าอาการยังสู้ไหวผมก็จะพยายามสู้ต่อไปให้ถึงที่สุดครับ ขอบคุณภาพสวยๆนะครับ ;-) :063: imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพ020.jpg 166K
    ภาพ032.jpg 108K
    ภาพ030.jpg 109K
  • ตอนแรกเห็นงานขอนแก่นจะเริ่มในวันที่ 4 สิงหา ใจจริงอยากเตรียมยกกล้องไปตั้งถ่ายด้วย เพื่อตัดต่อลีลาหมาลากงามๆ ของแต่ละตัว แล้วปั้มแจกทุกทีมสัก 100 แผ่นเก็บไว้เป็นที่ระลึกอยู่เหมือนกัน แต่พอทราบว่าเลื่อนงานไปเป็นปลายเดือน 9 ผมคงต้องไปรับงานต่างประเทศเช่นเคยครับประธานหนุ่ม... :015:
  • ขอบคุณประธานหนุ่มที่แนะนำเคล็ดลับดีๆในการฟิตซ้อมหมา
    ให้กับเพื่อนสมาชิก สำหรับหมูสนามจริงสิงห์สนามซ้อมอย่าง
    "มู๊ดดี้" จะได้เริ่มทำการเก็บตัวนักกีฬาและจะฟิตซ้อมไปพร้อมๆ
    กับน้องพลอยของทั่นประธานหนุ่มครับ

แต่ขอนำภาพนี้มาขู่กันก่อนว่า เราเล่นจริงแสดงจริงไม่ใช้สตรั้น
    คร๊าบ ขำๆนะครับ สโลบ 5ซม. ไม่ยอมลากเล่นมัน 35ซม.ซะเลย

image
  • ขออนุญาตประธานหนุ่มนำเคล็ดลับวิชาฟิตหน้าไปเผยแพร่ต่อนะครับ
  • น่าเสียดายจังครับท่านเต็ก ไปต่างประเทศซะงั้น
  • ตามสบายเลยนะครับพี่มุ๊ ไม่ต้องขออนุญาติก็ได้ครับ ด้วยความยินดีเลยครับ ( โห........ลากขึ้นเขาเลยอ่ะ )

อ้อเคล็ดลับอีกอย่างครับ ช่วงแรกๆที่เราหัดให้เค้าเดินลากโซ่ ต้องใส่สายจูงพร้อมกับเรียกให้เค้าเดินด้วยนะครับ

พอเค้าเดินเก่งขึ้นแล้วก็ให้ปลดสายจูงออก แต่ยังคงเรียกเค้าอยู่เช่นเดิมครับ เปรียบเสมือนเวลาลงสนามจริงครับ

ทีนี้เราก็ลองสังเกตุดูว่าอาการของเค้าดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนถ้ามาดีมากๆก็เพิ่มโหลดขึ้นอีกครับ ทำอย่างงี้ไปเรื่อยๆ

พอซ้อมเสร็จในแต่ละ SET เช็ดเนื้อเช็ดตัวให้น้ำแล้วก็ให้รางวัล ตบไหล่ , ลูบหัว , ชมด้วยน้ำเสียงที่นุ่นนวลและดีใจ

ทำได้เช่นนี้สัก 3-4 อาทิตย์ ติดต่อกัน รับรอง SLOPE UP 5 CM. ลากได้ที่ 1,500 กก. UP ชัวร์ ครับ

ปล.การลากบนพื้นพรมนั้น สุนัขต้องมีแรงขาเยอะและเล็บอย่าให้สั้นหรือยาวเกินไป เพื่อจะส่งผลให้จิกพื้นได้มั่นคง อนึ่งเปรียบเสมือน นักกีฬายกน้ำหนัก ต้องมีร่างกายที่แข็งแกร่งก่อนจึงจะสามารถฝึกฝนวิชายกลูกเหล็กได้แล้วถึงจะส่งผลให้การฝึกฝนสำเร็จมรรคผล

image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ108.jpg 54K
  • =D> =D> =D> :063:

ขอบคุณครับ ท่านพี่ ประธารหนุ่ม

เอาละทีนี้ หมาผมต้องลอง

หลง ฝึกผิด ฝึกถูก มัวๆ ซั่วๆ ตามความคิด ความรู้สึกตัวเอง อยู่ตั้งนาน ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • =D> =D> ได้ความรู้เพิ่มอีกละขอบคุณความรู้ดีดีที่นํามาแบ่งปันครับ
  • มาเก็บความรู้ครับ :006:
  • เยี่ยมมาก ตารางการฝึกซอม =D>
  • ฝากถึง คนขอนแก่นด้วยนะครับ งานครั้งที่จะถึงนี้ ขอร้อง 1. หมาอย่าให้ป่วย
    2.หมาต้องได้ซ้อม นะคับ
    -ส่วนใครอยู่รุ่นเจอเกน กรุณาเพิ่มจำนวนความถึ่ ในการฝึกซ้อมให้มากขึ้นกว่าเดิมหน่อยนะครับ เพราะเจอเกนไม่เคยออ่นซ้อมนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    doวันเดินทาง.jpg 163K
  • ได้ตามข้อความข้างบนนั้น ฝากถึงคนขอนแก่นเป็นใครนั้น คนขอนแก่นคนนั้นรู้เองนะครับ รับรองไม่ใช่ท่านคนที่ไม่รู้แน่นนอนimage
    ไฟล์แนบ
    1อ.เข็ม -นท-อิม.jpg 174K
  • แบบนี้ต้องจัดคัตเตอร์หนักๆๆชะแล้วสิ เพราะอยู่รุ่นเดี๋ยวกับ Jergens เพื่อจะได้ขึ้นรับถ้วยแทน Jergens ก็เป็นไปได้ 55555
    พี่เล็กว่าไงครับ สมควรเปิดทางให้น้องๆๆป่าวครับ
  • อู๋จัดไปเลย คัตเตอร์ VS เจอเกน ลีโอ 2 ลีง55555555555555555555555
  • พักมาสิบวัน เดิน วิ่ง เล่นเบาๆๆวันละ 6 กม. วันนี้ได้ฤกษ์แล้ว ที่เจ็ทโด้จะต้องเก็บตัว ลงซ้อมเดินโซ่ และฝึกฟังคำสั่ง วันหนัก วันเบา สลับกัน หยุดเสาร์-อทิตย์ (คนได้ร่อนตามห้าง) งานใหญ่ข้างหน้า ป้องกันแชมป์
  • เสาร์นี้ยังเติร์กประชุมทีม เก็บตัวเข้าค่าย กะทำแฮททริก
  • พาเจ็ทโด้เอาแชมป์แมกซ์เว็ทไปเลยครับอา เดี๋ยวผมกับอาร์มพากันไปฉลองที่นิกุยะยูดีทาว์น แล้วต่อที่ลานเบียร์ด้านข้างกัน...:019:
  • 55555555เต็ก วันไหนเรอ ตอนนี้ยังอยู่ดรป่ะ โปรเจ๊กข้างบนนี้เข้าท่านะ55555555555
  • แมกซ์เวท เลยหรา แหมๆๆๆๆจะไม่เกรงใจ บูลตัส ยักษ์ เขาเลยหรา ไม่กล้าหรอก(แต่อย่าปลอ่ยนะ5555)
  • อย่าเลยอา ตอนนี้เจ็ดโด้ มันเก่งกว่าไอ้ยักษ์มากเลยครับ สงสัยผมต้งทำแบบอาซะแล้ว เอานะยักษ์ๆเดินไปโน้นนะยักษ์ ด้วยความเคารพครับ
  • พี่เอ็ก ฝากมดแดงด้วยนะครับ ช่วงเนี้ยทำงานเดินทางไปต่าง จังหวัด บ่อย เดี๋ยววันที่ 14 กลับมาจะเข้าไปหาครับ
  • ยังอยู่กับครอบครัวที่อุดรครับ แต่ไม่อีกกี่วันก็จะกลับบ้านที่เชียงใหม่ แล้วก็เดินทางไปต่างประเทศอีก
    หมาลากด้วยความรักความผูกพัน เจ็ทโด้แมกซ์เวทไม่แน่นะครับ ถ้าได้มาจัดโปรเจ็คยูดีทาว์นไม่อั้นชัวร์...555
  • image

อีก 4 เดือน เตรียมออกอาละวาด .......
    ไฟล์แนบ
    IMG_0738rs.jpg 133K
  • งานนี้บิ๊กกั๊ฟและสวัสดีคงต้องเตรียมความพร้อมเต็มที่ซะแล้วครับ ทีมงานมาเยือนถึงถิ่นแบบนี้คงต้องจัดเต็มซะแล้ว(มากกว่าเดิม) ลูกเอ๋ยงานนี้หนักแน่เล่นในบ้านจะแพ้ได้ไงเนี่ย....55555
  • เอางั่นเลยเรอครับ เต็ก แม๊กเวส ปิดยูดีทาวน์ ไปเลยเรอ5555555555555(แอบฝันอยู่เหมือนกันนะ)
  • "อีก 4 เดือนออกอาละวาด" เป็นไปได้เร๋อ "กรามล๊อค" หมานายแบบ จะมาเป็นหมาลากได้เร๊อพี่มาร์ค55555555555555555
  • เห็นพี่ไพทูรย์กลายเป็นขวัญใจสาวๆแล้วทนไม่ได้ ต้องบังคับเจ้ากรามลงสนามครับ 55
  • พี่ไพฑูรย์สู้ๆๆๆๆๆๆ5555
  • โอ้ โห..............ใครนะชั่งใจร้ายเด็ดเดียวเหลือเกิน.............จะปิด ยูดีทาวน์ เลี้ยงเลย

เอาอย่างงี้...............สนามขอนแก่น ใครผ่าน น้องพลอย ได้ เอา สิงห์ ไป 1 ลัง ก่อนดีมั้ย ( แบบขำขำ )

• น้องพลอยๆๆๆๆๆ5555
  • ฝากรูปการเก็บตัวของน้องพลอยแบบ เบา เบา ครับ image
    เช้ามา 6 นาฬิกา มานอนเฝ้ารถอยากไปข้างนอกจังimageimageimage
    มาถึงสนามก็เดินสำรวจก่อนเลยตามประสาหมาน้อยตาดำๆimageimageimageimage
    พอเสร็จภาระกิจจากที่กลั้นมาตั้งแต่เมื่อคืนก็ออกลีลานอนกลิ้งไปกลิ้งมาอย่างมีความสุขและน่าอจฉาหมาจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0936.jpg 161K
    IMG_0945.jpg 203K
    IMG_0944.jpg 205K
    IMG_0943.jpg 199K
    IMG_0977.jpg 273K
    IMG_0981.jpg 277K
    IMG_0982.jpg 266K
    IMG_0984.jpg 269K
  • X_X เขิลลล์จังไม่อยากมอง

น้องพลอย เรทอาร์ ในที่สาธารณะ อิ อิ :o027:
  • imageimageimage

ก่อนออกกำลังกายขอถ่ายรูปคู่กับภาระกิจ ( ท่อนไม้ ) ก่อนนะน้องพลอย แฮะๆสบายมาก imageimageimage

มาดูกันว่าน้องพลอยจะชื่นชอบกับการได้วิ่งไปคาบท่อนไม้ขนาดไหนครับimageimageimageimage

เราก็ทั้งเล่นกับหมาทั้งถ่ายภาพ มีความสุขมากๆครับ เช้าอากาศดีดี อย่างนี้ กาแฟดำสักแก้วรับรองแหล่มเลย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0965.jpg 265K
    IMG_0966.jpg 233K
    IMG_0967.jpg 233K
    IMG_0948.jpg 214K
    IMG_0950.jpg 211K
    IMG_0951.jpg 160K
    IMG_0938.jpg 240K
    IMG_0939.jpg 246K
    IMG_0940.jpg 227K
    IMG_0941.jpg 207K
  • อุ้ยท่านเพาเวอร์พิท มาซะเขิลล์เหมือนกันนะนิ คริ คริ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0953.jpg 230K
    IMG_0954.jpg 224K
    IMG_0955.jpg 226K
  • imageimageimageimageimageimage

เป็นกิจกรรมแบบเบา เบา เท่านั้น เน้นความสนุกและการเชื่อฟังคำสั่งครับ

โดย สั่งให้ นั่ง - คอย - ไปคาบมา - ปล่อย - ดี ดี ดีมากลูก = จบหนึ่งวงจร ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0958.jpg 238K
    IMG_0959.jpg 233K
    IMG_0960.jpg 238K
    IMG_0961.jpg 221K
    IMG_0962.jpg 227K
    IMG_0963.jpg 223K
    IMG_0964.jpg 213K
  • imageimageimageimage

ช่วงเวลาของการนั่งคอยและนอนคอย ( ใจอยากวิ่งไปคาบไม้แต่เจ้านายดันให้คอย ขัดใจน้องพลอยซะจริงๆ )
    ไฟล์แนบ
    IMG_0968.jpg 259K
    IMG_0969.jpg 233K
    IMG_0970.jpg 223K
    IMG_0973.jpg 220K
  • imageimageimageimageimageimage

เย้!!!.........ดีใจได้ไปวิ่งคาบท่อนไม้มาอีกแล้ว แต่ว่ารอบหลังๆชักจะไม่อยากคาบท่อนไม่ติดมาด้วยสงสัยเหนื่อยแล้วสิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0986.jpg 227K
    IMG_0987.jpg 218K
    IMG_0995.jpg 254K
    IMG_1001.jpg 225K
    IMG_0993.jpg 237K
    IMG_0997.jpg 271K
  • งั้นกลับบ้านกันดีกว่า imageimageimageimage

วันนี้ขอจบการออกกำลังกายเพียงเท่านี้ก่อนนะครับ

ขอให้มันกีฬาทุกท่านมีความสุขและสนุกกับการได้ออกกำลังกายกับเพื่อนแท้สี่ขาอย่างสมดุลย์นะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1002.jpg 256K
    IMG_1003.jpg 238K
    IMG_1004.jpg 213K
    IMG_1005.jpg 227K
  • น้องพลอยต้องโดนพี่นาวินต้าปราบ อิอิ

เช้านี้ฝนตก และตกหนักมาตลอดทั้งคืน กรุงเตป น้ำท่วม รถติด อดออกกะลังกาย
  • น้องพลอยเฌอมาลย์แสนสวย ยกแข้งยกขา กลิ้งไปกลิ้งมาดูยังไงก็น่ารัก
    ส่วนเจ้าเบิร์กกิจกรรมเบาๆ แป้ปเดียว หันมามองอีกทีคิดว่าเดี้ยงซะแล้ว...555

image
    ไฟล์แนบ
    2012-07-03 17.39.33.jpg 214K
  • สนามนี้คงได้เห็น Hero ครับพี่หนุ่ม จัดเต็มแน่ ชัววววววววว
  • image

นาวินตาร์ฟิตเต็มที่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0748rs.jpg 142K