ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • โห่ ท่าน ปธ.หนุ่มครับ การซ้อมของน้องพลอยอย่างนี้ไม่กลัวว่ะ 5555555ซ้อมคาบไม้ นึกว่าซ้อมลากรถปิ๊กอัพ อย่างนี้ก็หวานๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ส่วนหนุ่มหล่อ นายแบบกรามร๊อค ตอนนี้ยังไม่ลองสวมชุดลากเล่นเลย ไม่แน่อีกสี่เดือนไม่รู้ใส่ชุดลากแล้วจะเดินไปข้างหน้า หรือว่าม้วนกลับตัวกัดสายลากกันแน่ ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
  • image
    พี่ไพทูรย์ กรามล๊อคมันใส่สายลากตั้งแต่สองเดือนแล้วครับ
    นักรบ สังกัดมาเฟียแค้มป์ จะอ่อนแอไม่ได้เด็ดขาด อิอิ
    ไฟล์แนบ
    กรามล๊อค.jpg 52K
    กรามล๊อค.jpg 99K
  • ขออนุญาติเอากระทู้เก่ามาตั้งใหม่เป็น สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสานนะครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/29968/สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน/p1

อยู่ในหมวดแก้งค์ครับ
  • โอ้ งั่นสุดยอดแล้วกรามล๊อค แสดงว่าประเมินคูต่อสู้ต่ำไป อย่างนี้รบร้อยครั้ง แพ้รอ้ยครั้ง
    -จริงๆๆนะครับ ผมว่าจากนี้ไป วงการลากน้ำหนักต้องจับตาดูพัฒนาการของนักกีฬาตัวนี้ แน่นอน เพราะ
    1.เป็นหมาที่รูปร่างเพอร์เฟ็กมากๆๆ
    2.สายเลือดไม่ต้องบรรยาย
    3.ค่ายสังกัด ไม่ต้องกล่าวถึง
    4.การเทรน ฝึกซ้อม สุดยอด
  • ซวยละตู เจอพี่ไพทูรย์เบิ้ลกลับแล้วไหมล่ะ ฮ่าๆๆ

กรามล๊อคมันหมาโปรโมท ใช้เทคนิคการถ่ายทำภาพยนต์ช่วยเยอะครับ
    ทุกอย่างที่เห็นมันคือภาพลวงตา ไม่ใช่ของจริง อิอิ
  • 555++ คนชี้เป้ามีแล้วขาดแต่มือปืน...ใครจะเป็นคนยิงกรามล็อค ฮิ้วๆๆๆ
  • :o023: 555++ คนชี้เป้ามีแล้วขาดแต่มือปืน...ใครจะเป็นคนยิงกรามล็อค ฮิ้วๆๆๆ
    -เตรียมมือปืนแถวยโสมาเลยพี่เล็ก อีกสี่เดือน มีเฮ แน่ๆๆๆๆ
  • อย่าถึงขั้นมือปืนยิงหมาเลยครับเล็กยโสโนพิคเจอร์ คุณพี่ขอร้อง 555

อินทรีย์น้อยพี่ Mark เค้ายังเด็กอยู่ ปีกยังสั้นทดลองบินติดลมมั่งไม่ติดมั่ง
    ให้เค้าสร้างภาพโปรโมทไปเถอะสงสารอ่ะ ถ้าเผลอไปยิงโดนขึ้นมาจริงๆ เดี๋ยวแย่
    ปีกหักเรื้อรังอักเสบไม่หาย กรามะล็อคกลายเป็น "กรามะโรค" นี่เรื่องใหญ่เลยนะ ฮิ้ว!!!:013:

image
    ไฟล์แนบ
    TEK_dog.jpg 147K
  • คึกคักกันใหญ่ พี่ๆน้องๆ

รู้สึกแนวร่วมอีสาน จะเริ่มทะยอยกันมาแว้ว
    เอ๋ เห็นอาไพทูลแอคทีฟกว่าเพื่อนเลยครับ ว่าจะขอแบ่งมาให้ทางขอนแก่นหน่อยครับอา 555+

:017: พี่หนุ่มครับน้องพลอยไปเป็นพีเซนท์เตอร์ฟีโน่ตั้งแต่เมื่อไหร่ย๊ะ 555+ ไม่เห็นมาชวนลูลู่เลย
    พลอย รักฟีโน่ อิิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    4353.jpg 256K
  • -Jergens อยู่ในรุ่น"วัยรุ่นอันตราย" จริง รุ่นนี้มีแต่เชียดๆๆโหดๆๆดิบๆๆๆ และทัพนักกีฬาใหญ่กว่าทุกรุ่นนี :-D

-โห! พี่ไพทูลย์ปลอบใจมั้งก็ได้ รุ่น 61-70 รุ่นนี้โหดโคตร สงสัยเข้าโปรแกรม 3 พัก 1 ณ บัดนาวซะแว๊ววว เจ็ตโด้ไม่โดนมั้งให้รู้กันไปจะสิวๆๆๆๆ ออกมั้ย! 555+

:-D ครับคุณอาไพทูล พี่เล็ก เจค๊อปอยู่ในรุ่นนี้ ด้วยครับ สายโหดดด แต่จะขอเต็มที่ครับ พี่เล็กครับศึกสายเล็อดครั้งนี้ ไม่ลุง ก็หลานครับ 555+ :-)) :-)) :-))
  • image

เรียนเชิญสมาชิก กองเชียร์ และขุนศึกกลุ่มยังเติร์กทุกท่านร่วมประชุมวางแผนเตรียมทัพเพื่อบุกถิ่นสิงห์ดินแดนที่ราบสูง
    เสาร์นี้ แดดร่ม ลมตก เราเจอกัน ใครจะพาหมามาออกกำลังกายก็ยินดีต้อนรับครับ ใครจะสมัครเข้ากลุ่มก็มารายงานตัวด้วย เราจะถือเอาวันนี้เป็นวันฉลองความสำเร็จไปพร้อมๆกัน

ด่วน เรายังต้องการนักรบเพิ่ม มีเวลาอีกไม่ถึงสองเดือนแล้ว ใครไม่ฟิต ใครติดหญิงขาดซ้อม จะไม่ให้ร่วมทัพไปในศึกครั้งนี้ :p
  • เจอเก้น ขนมกรุบ เด็กยโสฯ ถ้าโชคร้ายอาจจะอยู่ในรุ่นเดียวกันกับหมาแดงที่กำลังร้อนแรงสุดๆในชั่วโมงนี้
    โปรโมทจริง โม้จริง ซ้อมจริง เพื่อเตรียมลงสนามจริงๆ อย่างเต็มตัว เริ่มเก็บแชมป์ตั้งแต่ เด็ก จะได้อยู่บนบรรลังค์นานๆ 555

image

อีก 4 เดือน เตรียมออกอาละวาด ....... Coming Soon >>> จำชื่อนี้ไว้ให้ดี The Red Gram Lock of Pitbullzone's Camp
  • 555++ เสียใจด้วยท่านพี่ไม่ใช่เจอร์เก้น ...แรกๆ กะไว้จัดการบีเจ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นไอ่กามดีกว่า เปิดตัวพลีพลามเด๋วกรุแตก! อัยยะๆๆ
  • ฝากบอกถึงน้อง นู๋ดีสายภาคกลาง น้องๆสายภาคเหนือด้วย งานนี้มีคู่แข่ง แน่ขอนแก่นจัดไว้ต้อนรับ เต็มที่ทั้งแฮนด์เลอร์ และพริตตี้ "ไผเป็สไผละวะ"
  • ฟิตไว้ๆ เบนซ์รอจัดเต็มกับกรามล็อค สนามหน้า เจค็อป vs กรามล็อค ฮิ้วๆๆ
  • โห่ กรามล๊อค จะโดนล๊อก
  • ฮ้าว....พี่ไพทูลย์ "ไผเป็นไผ , หรือ Who am I" พี่ไม่รู้แล้วคนอื่นจะรู้ไหมคร๊าบบบบ ฮิ้วๆๆ
  • วันนี้วันหยุด!! ยางครบ 2 คืน เข้ารอบหยุด หมาฟิตแล้ว 3 วัน แล้วหยุด วันนี้ว่างทั้งวัน...อารมณ์ดี ฮิ้วๆๆๆ
  • กรามล๊อค หมาเทพเห็นทีจะศึกหนัก ขนาดอายุยังไม่ทันหกเดือนก็โดนแฟนๆจองคิวตรึมเสียแล้ว
    หัวหน้าค่ายชักเริ่มหนักใจ หาแผนสำรองเตรียมไว้ก่อน ถ้าปั้นไม่ขึ้น เส้นทางนักลากไม่รุ่ง สงสัยต้องส่งไปต่างประเทศ ฮ่าๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0724rs.jpg 138K
  • -ฟิตไว้ๆ เบนซ์รอจัดเต็มกับกรามล็อค สนามหน้า เจค็อป vs กรามล็อค ฮิ้วๆๆ :019:

:050: กลามล๊อกจะโดนล๊อก ศิษพี่เล็ก ผมว่าตอนนี้ปล่อยเจ้ากลามล็อก ไว้ดูเล่นไปก่อนดีกว่า สงสารน้องเขา อิอิ โตเต็มที่เมื่อไหร่ ได้เมื่อนั้นครับ

ขอบคุณครับ :063:
  • เห็นด้วยกับเบนซ์ครับ กรามล็อคแห่งยังเติร์ก น้องใหม่สุดท้องน่าสงสารออก
    ให้เค้าวิ่งเล่นนอนเล่น ลากล้อรถบังคับเล่นๆ ดูเล่นเย็นตาไปก่อนดีทีสุด... อุอิ :020:
  • นวดไปเรื่อย เรื่อย คือคั้นส้ม คั้นแหนมเหม่เฒ่าเบนซ์ เอาแบบกินคามือเลยเหม่!! 555+++
  • อีก 4 เดือน กรามล็อคหมาเทพ จะ "อวตาร" หรือ "ขี้หักใน" ฮิ้วๆๆๆ
  • อยากจะพูดว่า กรามล๊อค มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ มันไม่ได้เกิดมาเพื่อสร้างความสุขให้เจ้าของด้วยกินข้าวแล้วให้เจ้าของเก็บขี้ 555
    image
    แต่กรามล๊อคมันเกิดมาพร้อมกับภาระอันยิ่งใหญ่ เพื่อการสืบทอดความเป็น อเมริกันพิตบูลครับ ฮิ้วๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0790rs.jpg 120K
  • ใช้คําว่าเทพกับกรามล็อคกันได้อย่างไร? หมายังแบเบาะไม่รู้ภาษา ตอนนี้เพียงอาศัย
    บารมีผู้บริหารบริษัทโปรเฟสชั่นนัลฟีดชื่อเสียงอันโด่งดัง พร้อมหน้าตาแนวพระเอกหนัง
    ไต้หวันของพี่ Mark มาเฟียเท่านั้น ความสามารถยังน้อยนิด ขนาดวิ่งลู่ยังต้องใช้โซ่ล่าม
    ด้วยระบบเซฟตี้เบลท์ ถ้าโนแฮนด์โนลุคระบบไฟฟ้า คงยังห่างไกลความเจริญพอสมควร...คริกๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC06401.JPG 157K
  • กรามล็อค "อวตาร" หรือ "ขี้หักใน"

เล่นแรงส์นะยโสโนพิคเจอร์ 555 :013:
  • เครื่องวิ่งไฟฟ้า มันสำหรับเด็กๆ เอาไว้หัดเดิน .... หรือหมาแก่ไร้เรี่ยวแรงมากกว่า
    ... ส่วนการวิ่งบนเครื่องโดยไม่ต้องล๊อคโซ่ หนูทำได้ตั้งแต่สามเดือนกว่าๆแล้วจ๊ะ (มีคลิปยืนยัน)

เกิดมาเพื่อเป็นเทพ .. ต้องทำในสิ่งที่หมาแก่ทำไม่ได้ .....
    และความเป็นเทพทำไมจะต้องรอจนแก่ด้วยหนออออ อิอิ !!!
  • อีกสองเดือนข้างหน้า อยากเจอกับกระทิงเปลี่ยว .... สุดๆ

.... จะต่อน้ำหนักให้ด้วย ทั้งน้ำหนักตัวและน้ำหนักลาก ขอเพียงท่านยอมมาก็พอ ฮา ...... :005:
  • ผมชักอยากเห็นกรามล๊อคหมาน้อยเจอกับเจ้าเบิร์ก บูลลี่ที่คาดการณ์ว่าจะลากได้สองตันเหลือเกิํนเลย เจ้าของปะทะคารมกันนานแล้ว อยากเห็นฝีมือhandler วัดกันซักตั้งในสนามลากเหลือเกิน จะฝีมือหรือราคาคุยวัดกันไปเลยฮะ ผมว่าหมดเวลาอ้างแล้วฮะว่า จะบูลลี่หรือหมาแดง เพราะHandlerทั้งคู่มั่นใจในตัวหมาของตัวเองทั้งคู่ BIG MATCH!!!
  • เปรี้ยวครับเปรี้ยว!!! ความพยายามตัดต่อวีดีโอเย้ยกัน มันต้องอย่างนี้สิชอบ 555

กามยังไม่สง่าพอ ต้องพัฒนาอีกเยอะ ความเป็นจังหวะโมชั่นยังไม่มี เบี้ยวซ้ายโยกขวา
    คอตก หางก็จุกก้น ของแท้มันต้องขนานลําตัว แบบกระทิงดุเหนือชั้นเค้าวิ่งกันอย่างนี้
    "ตวัดข้อเท้าหน้า สปริงข้อเท้าหลัง ลําตัวนิ่งๆ" เหมือนม้าแข่งเคนตั้กกี้เดอร์บี้ยังไงครับ...:019:

• ดูจากการวิ่งเจ้าเบิร์กวิ่งสวยกว่าเยอะครับ เรื่องนี้วิ่งกามล๊อคแพ้ขาดลอย เหลือเรื่องลากน้ำหนัก แต่ดูอายุกามล๊อคยังเด็กน้อยนัก ไม่น่าจะต้านทานความเหนือชั้นของเบิร์กได้ อยากชมคู่เอกของรายการจริงๆ

ปล.แต่พี่Tekนี้สุดยอดจริงๆนะครับ งานที่แล้วคุยนักคุยหนา สุดท้ายไม่มาแข่ง ยังจะกล้าคุยอีก ฮ่าๆๆๆ แต่มองอีกมุมนึงแปลว่าเจ้าBurghนี้ต้องเด็ดจริง ไม่งั้นไม่กล้าคุยขนาดนี้แน่ อยากจะชมลีลาการลากซักครั้งจริงๆ
  • หมาห้าเดือนอย่างกรามล๊อค มันคงเทียบชั้นกับบูลลี่เทพอย่างกระทิงน้อยลำบาก แต่อาศัยเจ้าของใจสู้ ไม่หลบ ไม่หนี อะไรที่พิตบูลทำได้ กรามล๊อคมันก็ต้องทำได้ .... แค่อยากไปร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงาน ได้ถ่ายรูปออกสื่อก็พอ อิอิ :p

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01537rs.jpg 180K
  • ผมมั่นใจว่าบูลลี่ทุกตัวในประเทศไทย(เผลอๆในสามโลก)ไม่มีใครสู้กระทิงเปลี่ยวตัวนี้ได้ มีความครบครื่องสุดๆ ว่ายน้ำก็เก่ง เร็ว ทน อึด และว่ายได้ไกลมาก (อาศัยขายาวกว่าชาวบ้าน กร๊ากกๆๆๆ) วิ่งเครื่องก็เจ๋ง ไม่ต้องเสียเวลาล๊อคโซ่ให้เมื่อยไขดัน คิ๊กๆๆ (เพราะใช้เครื่องวิ่งคนมีมอเตอร์ช่วยหมุนให้และล๊อคไม่ได้ด้วย) การลากน้ำหนักก็ยังไหวระดับเซียนเรียกพี่ สองตันขึ้น (อั๊ยยะ) หมาแดงหลายๆตัวยังต้องหลบไม่กล้าประกบเดิมพัน (แต่สองตันนี่น่าจะราคาคุยกันขำๆในวงเหล้านะพี่น้อง อย่าเพิ่งเชื่อ ถ้าสองร้อยโลจะน่าเชื่อกว่า 555)

... เสียดายงานเมืองทอง สมัครแล้วแต่ไม่กล้ามา (ฝากของชำร่วยไปกับตั๊มจอมขมังเวทย์แล้วนะ) โอนเงินเรียบร้อย ตรงเวลา เยี่ยมมาก ... ไม่งั้นอาจจะได้ตื่นตะลึงกันทั้งวงการ (ตะลึงงันทั้งหมา แฮนด์เล่อร์ และคนดูทั้งสนาม) เพราะหนึ่งนาทีไม่ขยับ.. ตะลึง ตะลึง ตึงๆๆๆ ฮา ....

แซวกันขำๆ สร้างบรรยาศ ฮาๆ ยามเย็นก่อนเลิกงาน อย่าซีเรียสนะท่าน ^:)^
  • ดีครับ มีความในใจอะไรก็พูดออกมา จะได้สบายใจขึ้น :015:

ตันห้าคือนํ้าหนักสูงสุดที่เบิร์กเคยลากได้ ส่วนสองตันเป็นไปได้ยาก แต่ถ้ามีสมาธิเต็มร้อยหัวใจหมาและแฮนด์เล่อร์ ไม่แน่เสมอไป กระทิงน้อยตัวจริงนั้นขาไม่ยาว พี่ Mark ลองถามทุกคนที่เชียงใหม่หรืออาทูลศรีน้องอาร์มอุดรดูก็ได้ ว่าตัวจริงเตี้ยกว่าที่คิดมั้ย

ความครบเครื่องทางด้านความสามารถของกระทิงน้อยนี่ล่ะ ที่ทําให้มันทรงคุณค่าจนถึงทุกวันนี้ หมาสายเลือดอเมริกาไม่เหมาะสําหรับกิจกรรมเดียว มันทําอะไรได้ทุกรูปแบบ ผมอยากจะลงมาร่วมกิจกรรมก็เพราะสิ่งนี้ คือโชว์ความสามารถในทุกๆ ด้าน ที่ฝึกเองให้คนได้เห็น เพราะบางคนลากจนเก่งได้แชมป์ แก่วิชาขึ้นมาโอ้อวดทันที กิจกรรมอื่นไม่เป็นเลยก็มี ส่วนบางคนก็สนุกสนานเฮฮาปาร์ตี้ผมนี่ยิ่งชอบ

ยอมรับครับว่าชั่วโมงนี้มีใครมั่งที่ไม่รู้จักหรืออยากเห็นเจ้า BURGH ไปไหนมาไหนก็มีแต่คนถามหา เท่านั้นยังไม่พอ คนอยากล้มอยากประกบก็มีให้เห็นกันอย่างต่อเนื่อง ผมไม่ถือและไม่ได้ชื่นชมตัวเองนะครับ แต่การทําให้หมาราคาไม่กีหมื่น เนื้อหอมมากกว่าสุนัขราคาตัวละเป็นแสนเป็นล้านได้ เครดิตย่อมมาตกอยู่ที่เบิร์กบอสนี่ล่ะครับ

งานอิมแพคผมตั้งใจจะไปร่วมจริง ไม่หลบ ไม่หนี ไม่กลัว! ทุกคนคงเห็นความตื่นเต้นของผมหลังจากกลับอเมริกาดี ผมไม่ได้ซ้อมเจ้าเบิร์กมาเป็นเวลา 2 ปีเต็มเพื่อความแข็งแรงทางด้านสุขภาพ แต่สําหรับการแข่งขันโดยเฉพาะ ไม่สนามใดก็สนามหนึ่ง แต่ช่วงโค้งสุดท้ายกรณีที่ถกเถียงกันก่อนงาน ผมรู้สึกเบื่อๆ อยากๆ ภายนอกนิสัยผมอาจแข็งกระด้างไม่เกรงกลัวอะไรทั้งสิ้น แต่ภายในจิตใจนั้นอ่อนโยนและน่ารักดีๆ นี่เอง ;) ดังนั้นจะให้หนุ่มคาวบอยสันโดษขับรถไปร่วมงานไปกลับพันกิโล โดยที่ไม่มีแรงบันดาลใจนั้น คงไม่ไหวจริงๆ แต่ตอนนี้ไม่ซีเรียสแล้วครับ พี่จัดงานไหนผมก็จะพยายามไปร่วมเหมือนเดิม...:019:
  • ดีครับ เลี้ยงหมาหาเพื่อน หยอกเย้า แหย่กันเล่นสนุกสนาน เน้นขำๆ ฮาๆ อย่าไปซีเรียสเลยครับ
  • =D> =D> ปรมมือให้ทั้งพี่มาร์คทั้งท่านเต็ก ครับ

ยอดเยี่ยมครับ งานนี้ชักจะอดไม่ได้แล้ว ต้องรีบไปฟิตเจ้า MONSTER มาลงเขย่าขวัญกระทิงดุซะแล้ว image
    ขนาดนั่งถ่ายรูปเชยๆยังมีสนมขนาบข้างเลย คริ คริ :-D ;-)
    ไฟล์แนบ
    ภาพ024.jpg 36K
  • ส่วนน้องพลอยก็ฟิตตามโปรแกรมต่อไป งานนี้จะขอรั้งท้ายในสนามแข่งรอเดอะยักษ์กับเดอะบรูตัส อ้อ เจ็ทโด้ ด้วยนะครับพี่ฑูล

ส่วน นาวินต้าน้อย ขอไปรออีกทีในสนามถัดไป ( อาจเป็นที่เชี่ยงใหม่หนาวนี้แทนนะครับพี่มาร์ค ) ;-) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0906.jpg 143K
  • แอบฝันเล็กๆ ว่าอยากเหลือเป็นนักกีฬาคู่สุดท้ายในสนามนี้จังค่ะ ( น้องพลอยฝันไป หรือ เจ้านายฝันจริงๆ 555 ) 8-> imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0915.jpg 129K
    IMG_0919.jpg 138K
  • ว้าๆๆ.......อ่านกำลังมันๆ เหมือนรามเกียรต์ศึกอินทรชิต VS หนุมาร การศึกษกรามล๊อค VS เบิกร์ ดูเหมือนจะเอนดิ่งซะแล้ว เป็นไปได้ขออีกซักศึกนะครับ ท่านครูพิททั้งสอง555555555ด้วยความเคารพครับ
  • ถ้าระดับกระทิงเปลี่ยวทำได้ตันห้านี่ไม่ธรรมดาแล้วครับ สามารถประกบได้ทุกตัว ตั้งแต่ พูมา บิ๊กซี ลูน่า จูเนี่ยร์ อย่างสบายๆ
    แบบนี้ต้องจัดให้เจอบูลลี่ 100 เกษตรแฟร้น่าจะสูสี แต่ของประธานหนุ่มยังห่างชั้นจะเสี่ยงประกบหรือ คิดดีๆนะ เดี๋ยวน้ำมันจะแพง ขอเตือนไว้ก่อน 555 :-D
  • รูปล่างไม่เหมือนฝันนะครับ ท่านพี่ประธานหนุ่ม

เหมือน น้องพลอยกำลัง "เมาค้าง" มากกว่าครับ ฮ่า ฮ่า จั๊กซี้มันส์ต้อง....โถนนน อิ อิ
  • สรุปได้เจอกันในสนามลากแน่นอน แต่เจ้านายตัวจริงสนุกตื่นเต้นเร้าใจกว่าเบิร์กเยอะ:019:

คุณ Kanoon ขอให้ได้ชมลีลาการลากกระทิงดุซักครั้งสมใจอยากนะครับ สนามแรกผมไม่เน้นนํ้าหนักจริงๆ ขอโชว์ความเหนือชั้นให้กับประชาชนได้เห็นเป็นพอ วีดีโอนี้หลายคนมองเห็นเป็นการโชว์พลังลากยางรถสิบล้อ แต่จริงแล้วไม่ใช่เลย เจตนาผมคือ ให้คนได้เห็นวิธีการออกคําสั่งหมาลากจากด้านหลัง พร้อมถ่ายคลิปมือถือชิวๆ ไปด้วย โดยที่ไม่ต้องมีอะไรอยู่ด้านหน้า เป็นเวิล์กกิ้งด็อกรู้หน้าที่อะไรทํานองนั้น

ล่าสุดก่อนกลับอเมริกา ผมได้ประมูลระบบ 4G มาทดลองใช้ในกับหมาลากเมืองไทย ขนาดส่งสัญญาณมือ ตอนปีนอยู่บนต้นมะขาม เจ้าเบิร์กมันยังลากได้เองอัตโนมัตเลยครับ 555 ฮิ้ว!!!

• แก้ไขคำผิด"หนุมาร เป็น หนุมาน" นอกนั้นคงเดิม ฮิ ฮิ ฮฺ ฮฺ
  • ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละพี่มาร์ค แต่สงสัยว่า เจ็บยังไม่พอต้องขออีกสักที !!! 555

รับทราบครับท่านเพาเวอร์พิท..................จั่งซี่.......มันต้อง........ถอนๆๆๆๆๆๆ ครับ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆ :)
  • พี่ไพทูรย์ ผมตั้งใจแล้วว่าจะเอากระทิงเปลี่ยวมาเป็นบันไดให้กรามล๊อคข้ามเล่นครับ หมาดังมันต้องปะทะหมาดัง มันถึงจะดึงคนดู 555
    และโอกาสแบบนี้หายากมาก ระดับบูลลี่เทพขวัญใจมหาชน จะลงมาให้หมาแดงเทพประกบ ผมไม่มีทางปล่อยโอกาสทองนี่ผ่านไปแน่ๆ อีกเพียงสี่เดือน หวังว่าคงไม่นานเกินไปนะครับ :005:
  • ระหว่างการเดินทางกลับจากการแข่งขันที่เมืองทองผมและเพื่อน ( คุณเคส ) ไปพบพระสงฆ์หนึ่งรูป ท่านเดินบินฑบารตมาพร้อมกับสุนัขคู่กาย

ชั่งเป็นบุญของผมกับเพื่อนและบรรดาผู้ได้พบและร่วมอนุโมทนาบุญด้วยอย่างเหลือคณานับ

ผมดีใจมากๆที่ได้ใส่บารตกับท่านและผมยังขอยกตำแหน่งให้เจ้าโกลเด้นในใจผมอีกว่า

" สุนัขลากน้ำหนักอันดับหนึ่งในประเทศไทยให้เจ้าโกลเด้นตัวนี้เลยในประเภทไม่จำกัดระยะทางลากครับ "imageimageimageimageimage

ท่านได้เดินธุดงกับเจ้าโกลเด้นตัวนี้ มาเกือบๆจะครบทุกภาคในประเทศไทยแล้วครับ

เดินไปด้วยกันตลอดค่ำไหนนอนนั้น เจ้าโกลเด้นสมาธิดีมากๆครับไม่สนใจอย่างอื่นเลย

นอกจากพระคุณเจ้าเท่านั้น

เคล็ดลับมีอย่างเดียวครับ " ความผูกพันธ์เป็นหนึ่งเดียว " ( ดีใจจนน้ำตาจะไหลครับ )

image

สุดยอดหมาลากอีกตัวในเมืองไทยครับ :063: :063: :063: :063: :063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0885.jpg 191K
    IMG_0886.jpg 180K
    IMG_0889.jpg 162K
    IMG_0890.jpg 208K
    IMG_0895.jpg 161K
    IMG_0883.jpg 251K
  • โหสุดยอดจริงๆ เหนือกว่าหมาลากตัวใดๆทุกตัว เฟิร์มครับ
  • แข่งตั้งวันที่ 30กันยายน 2555 ทำไมพวกพี่รีบซ้อมกันจัง ฮ่าๆๆๆๆ
    ผมขอสองสัปดาห์สุดท้ายพอ เพราะว่ารู้ตัวเองว่าเป็นคนขี้เกียจสุดๆ
    เอาแบบว่า ซ้อมสองสัปดาห์ แล้วพักอีกหนึ่งสัปดาห์ก่อนแข่ง แล้วมาดูกันว่า....
    มันจะลากได้กี่รอบ สำหรับบักเสือเตี้ยจอมหมอบ อิอิ ฮ่าๆๆ โม้บ้างๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN2198.JPG 64K
  • โอ้วว ป๊าดดดด สุดยอดเลยครับพี่หนุ่ม ดูหมาโกลเด้นตัวนี้มีความสุขมากนะครับ