ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานฉลองก้าวขึ้นปีที่ 15 Pitbullzone
  • นึกได้น้องแมนครับ พี่ยังเล่นข้าง " บาร์ซ่า " อยู่นะครับ สิงห์ 1 ลัง เอาให้ " กรามเทพ " หงายหลังเลยนะครับ

ปล.สงสารพี่มาร์คจังเป็นเจ้าภาพที่ดีแล้วยังต้องจ่ายค่าเบียร์เชลยอีก เหอะ เหอะ :">
  • ไม่ชั่งแล้วแบบ เบส จะแข่งอย่างไรหนอ
  • เดี๋ยวแวะมาคุยครับ ใซ้ไอพอดไม่ถนัดเลย
  • ผมมีนักกีฬาตัวเก่าแต่อยากเอามาลากใหม่อีกครั้งครับ พิกัดน่าจะอยู่กับเดอะกรามและบักข้าวปุ่นยังไงถ้าสภาพพร้อมวันที่9 น่าจะเอาไปควบสองเลยครับพี่หนุ่ม
  • งานนี้จะไปเป็นหมูในอวย..(ดีวัน)แต่อย่าประมาทแล้วกันของบางอย่างมันมากับอายุอิอิ ;-)
  • วันนี้ชั่งเดอะกรามได้ 30 กก พอดีครับ ยืนยันไม่ค่อยได้ฟิต ลากยางอาทิตย์ละครั้ง ยังไม่เคยลากรถ แต่ขึ้นเครื่องวิ่งทุกเช้า ใครอยากประกบรบกวนแจ้งล่วงหน้านะครับ จะได้เอาสายลากมาปัดฝุ่น ฮ่าๆๆๆ
  • นั่นสิครับ อย่างท่านยุทธว่ามาครับ แบบ BEST จะแข่งกันอย่างไร ?

น้องแมนครับจัดมาเลยครับ อยากเห็น พี่มาร์ค จ่ายค่าเบียร์เชลยครับ อิ อิ

โอ้โห เดอะกราม 30 กก. แล้วเหรอเนี้ย น้ำหนักกำลังน่า " หัน " เลยครับ หุ หุ จริงมั้ยครับน้องแมน :-))

ขนาดชุดลากยังไม่ได้ปัดฝุ่นเลย..................โอ๊ย............บาร์ซ่า กินขาด แน่นอน :*
  • ขอแจ้งกำหนดการแบบคร่าวๆนะครับ วันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม

งานช่วงกลางวัน จะเป็นช่วง ฟรีไทม์ เปิดโอกาสให้ทุกคนนำสุนัขมาทำกิจกรรม เล่นน้ำ เล่นสปริงโพล ลากรถบนสนามดิน และประกบคู่วัดกันแบบตัวต่อตัว ตั้งแต่ 10 โมงเช้าจน เวลาประมาณ 5 โมงเย็นนะครับ
    ช่วงนี้ จะยังไม่มีอาหารและเครื่องดื่มบริการนะครับ แต่มีจำหน่ายที่ พิตบูลคาเฟ่ ช่วยอุดหนุนน้องตี๊เขาหน่อย หรือใครสะดวกจะพกพามาก็ไม่ว่ากันครับ

เราจะเริ่มตั้งโต๊ะอาหารประมาณ 5 เย็น เป็นอาหารแบบบุบเฟ่ต์ ประมาณ 10 อย่าง เตรียมไว้สำหรับแขกประมาณ 250 คน เรามีเครื่องดื่ม น้ำอัดลม โซดา น้ำแข็งบริการฟรีตลอดงาน ใครจะดื่มเหล้า ก็รบกวนพกมากันด้วยครับคนละขวดสองขวดช่วยๆกัน ผมจะเตรียมเบียร์ไว้สิบลัง อาจจะมีเบียร์เชลยอีกบางส่วน แต่คาดว่าถ้าคนมากันเยอะไม่น่าจะพอ

อาหารที่สมาชิกนำมาสมทบ
    1. น้าจักร จากไก่บดไอเลิฟยู จะนำบาร์บีคิวมาย่างเสริฟกันสดๆ
    2. น้องนัทยังเติร์ก นำกลับแกล้มประเภททอดมันมาเสริฟเป็นของว่าง
    3. มิกเซอร์ น้ำแข็งน้ำอักลม สนับสนุนโดยเสี่ยกล้า เสี่ยปู ปาร์คเวย์ ปลาคราฟ

ผมเตรียมของแจกประมาณ 250 รางวัลสำหรับผุ้มาร่วมงาน และมีรางวัลใหญ่ประมาณ 10-15 รางวัลจับฉลากสำหรับสมาชิก

รางวัลที่จะนำมาจับฉลาก
    รางวัลแรก กรงใส่สุนัขขนาดใหญ่ 1 ใบจากสมาชิกเรา คุณ Apiwathong สนับสนุน
    เครื่องใช้ไฟฟ้า อยุ่ในระหว่างการจัดซื้อ

การแสดง ดนตรีแสดงสด สลับคาราโอเกะ ตลอดคืน

มีข้าวต้มเครื่องรอบดึก เสริฟประมาณ เที่ยงคืน

ใครมีอะไรจะเสนอแนะเพิ่มเติ่มก็ยินดีครับ
  • ถ้าเอาเดอะกรามมาหันได้ผมจองขาหลังนะครับ.. :p
  • ใครจะประกบกันแบบเบส ก็ชั่งน้ำหนักหารกันเองตามสะดวก เนื่องจากงานนี้เป็นการแข่งแบบนอกรอบครับ ไม่มีกำหนดน้ำหนักบังคับ ใครจะเริ่มที่กี่ กก ก็ตามสบาย เราใส่น้ำหนักเตรียมไว้ที่ 500 กก จะเพิ่มที่ละ 100 กก ใครประกบกันไว้ สะดวกลงที่น้ำหนักไหนก็แจ้งได้เลย

คู่ไหนเดิมพันกันอย่างไร เบียร์ยี่ห้ออะไร แจ้งเราได้ครับจะได้เตรียมเบียร์มารอ ใครชนะกินฟรี แพ้เอาตังมาจ่ายให้เจ้าหน้าที่ครับ
  • แสดงว่าพี่มาร์คจ่ายค่าเบียร์เชลยเอง อย่างงี้ถูกต้องแล้วครับ 555

ดีใจมากครับที่จะได้ไปเดินเล่นที่ D1 เป็นครั้งที่สองให้ชีวิตเลยนะครับ คิดถึงครั้งแรกที่ไปแล้ว สนุกดีครับ

คิดถึงบรรยากาศนั่นมากๆครับ

ปล.เด็กๆกางเต๊นท์นอนได้ป่าวครับพี่มาร์ค,ป๋าอู๊ด
  • เออ เป็นความคิดที่เข้าท่า หากจะมากางเต้นท์ แต่ว่ามันเป็นดินแดงนะซิ ไหวกันไหม หรือสนใจสนามหญ้าดีวันก็ตามสบายครับ ฮ่าๆๆ
  • ดีใจครับ ได้หมดครับ ทั้งดินแดง หรือสนามหญ้า มันส์อยู่แล้ว..........ขอบคุณแทนเด็กๆด้วยครับ
  • กางเต้นท์ อะฮะ เข้าท่า ผมไปอยุ่ด้วยได้แต่ขอกลับมานอนบ้านนะครับ ฮิ้วๆๆๆ
  • ผมมีนักกีฬาลงเล่นด้วย 2 ตัวคับ จะขอรางวัลกลับบ้านด้วยใบใหญ่ๆใบเดียวก็พอแล้วฮ่าๆๆ
  • image

หมาใหม่ยังไม่มีคู่ประกบครับ

อะเเจ็ค อายุ 7เดือนกว่า หนัก 31 กก

ท่านใดสนใจประบ่างครับ(หมาใหม่)
    ไฟล์แนบ
    540076_444919685544670_1847997868_n.jpg 50K
  • ขอแผนที่ทางไป D1 ด้วยครับ กว่าไปไม่ถูก

imageimage
    ไฟล์แนบ
    197180_444917592211546_872117096_n.jpg 59K
    533858_444919378878034_1162424161_n.jpg 87K
  • ทีมเหนือ วัวหัน ใส้อั่วแคบหมู น้ำพริกหนุ่ม เน้อคร้าบ
  • เดอะดุ๊กVSชุบตาร์โด้image
    ไฟล์แนบ
    w3.JPG 200K
  • แผนทีดีวันครับ

image

image

สะดวกเขาทางไหนตามสบายเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    d1-map.jpg 63K
    d1-map1.jpg 78K
  • พี่หนุ่ม

เท่าที่เช็คกำลังพลของเวียงจันทน์ ตอนนี้ 4 คนพี่ ส่วนเจ้าแดงน้อย 4 ตัว คงไม่ได้เดินทางไปด้วยครับ กะเอามันส์หน้างานอย่างเดียวครับ 555+ ส่วนโทนี่ ตอนนี้ผมให้ยืมชุดลากที่น้องอาร์มให้มาอยู่ครับ (ของเก่าเจ้าจังโก้) น้องเค้ามีความตั้งใจในการฝึกมาก ไม่นานเวียงจันทน์ ก็จะมีนักกีฬากับเค้าแล้วเหมือนกันครับพี่ ส่วนเบียร์ลาวผมอาจจะฝากเพื่อนให้เอาไปส่งให้ที่ D1 เลยครับ เพราะถ้าขนเอง กลัวมีปัญหา (แตก) ครับ

นัท
  • ทีมยังเติร์ก มีนักรบ พร้อมรับมือผู้มาเยือนดังนี้

1. บรูตัส 40 up
    2. บารอน 34-36 กก
    3. จิมมี่หมาแก่อันตราย (บูลลี่) ไม่เกี่ยง ขอให้บูลลี่จริงๆ
    4. ลิลลี่ 20-24 กก
    5. ทอง ต่ำกว่า 20 กก
    6. เดอะกรามเทพ 28-32 กก

กิจกรรมอื่น
    กระโดดน้ำไกล ทิกเกอร์ ขออาสา
    แฮงค์กิ้ง เดอะคิลเล่อร์ ก็พร้อมเสมอ

ใครอยากเลี้ยงเบียร์เพื่อนๆจากนักรบตัวไหน เรามีโควต้าให้ขั้นต้น 10 ลังครับ
    เดี๋ยวนึกอะไรออกจะมาบอกเพิ่มครับ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • แผนที่ ดูดี สะอาดตา แจ่มแจ้ง ชัีดเจน แต่เราก็ยังเหมือนอยู่ในความมืดมิด สงสัยไปให้ตำรวจจับเลยดีกว่า แล้้วบอกให้มันไปส่ง D1 ท่าจะเข้าที ไปเสียค่าปรับให้มันที่โน้น
  • สุรินทร์ไม่มีนักรบขอแค่ไปร่วมงานด้วยนักรบทีมสุรินทร์ช่วงนี่ไม่ได้ซ่อมกันเท่าไรเดียววันที่9 ทีมสุรินทรืไปร่วมงานด้วยครับ
  • กางเต้นนอน ก็คงไม่หลับเพราะต้องเต้น เอาไงดีหว่า เมาหลับก็กลัวมีภาพหลุดๆๆจากปารัชซี แถมต้องถูกย่ำยีแบบสาหัส ไม่นอนก็คงไม่ได้อีกเพราะแก่แล้ว งั่นคืนนั้นพี่มาร์คอยู่ไหน ป๋าอู้ตอยู่ไหน เห็นท่าเราปลอกภัยจากภาพหลุดแน่นอน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • น้องพลอย VS บารอน
    บูลลี่มวยซุ่มอีสาน VS จิ่มมี่ บูลลี่แก่ๆแต่อันตราย

เล่นกันที่แมกซ์ คู่ละสองลังก้แล้วกันนะท่านประธานหนุ่ม เหลือโค้วต้าอีก 6 ใครสนรีบเสนอคร๊าบบบบบ 555
  • พี่ไพทูรย์ ตีตั๋วรถทัวร์ลงสถานีนายแพทย์ชิต จับแทกซี่ กรุงเทพกรีฑา 33 ศรีนครินทร์ โลดดดดดด
  • งานนี้ไม่ไปไม่ได้แล้ว :033:
  • "พี่ไพทูรย์ ตีตั๋วรถทัวร์ลงสถานีนายแพทย์ชิต จับแทกซี่ กรุงเทพกรีฑา 33 ศรีนครินทร์ โลดดดดดด" :063: :065:
  • ขอบคุณ natto มีของดีให้เสมอ5555555555
  • ไปรถทัวร์ สะดวกคน แต่ไม่มีเจ็ทโด้ แต่เจ็ทโด้ต้องการไปชำระแค้น คนแถวนั้นนิ ไม่แน่อาจไปรอรับเจ็ทโด้ที่สุวรรณภูมิก่อนค่อยเข้าดีวัน กะด้าย กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ไม่ได้โม้)
  • งั้นเดอะโด้ เจอ บารอนอีกรอบยังได้นะ อิอิ หรือจะยอมเป็นบันไดให้เดอะกรามดี 55
  • งั่น รอวัน ดวลimage
    ไฟล์แนบ
    doกับถ้วยรางวัล.jpg 130K
  • เดอะกรามเทพ กำลังครั่นเนื้อครั่นตัว รอวันระเบิดพลัง พิกัด 28-32 ใครคิดว่าหยุดมันได้ อย่าช้า ฮิ้วๆๆๆ

ใครปอด นั่งชม รอดื่มเบียร์ฟรี ใครมีฝีมือหาเบียร์เชลยกิน แต่ใครอ่อนก็เลี้ยงเพื่อนอย่าคิดมาก ฮา ....
  • ว้าว เฉินมีนักกีฬา ใหม่อีกแล้ว
    จับกับหมาแก่ บาเล่ย์ 31 กก เท่ากันเลย แบบ max
    :">
  • เร็วๆเข้าปี่กลองรัวแล้ว ใครจะจับกับใครก็รีบสรุป จะได้ทำเป็นโปรแกรมให้คนดูติดตาม

ทีมยังเติร์ก มีนักรบ พร้อมรับมือผู้มาเยือนดังนี้

1. บรูตัส 40 up
    2. บารอน 34-36 กก
    3. จิมมี่หมาแก่อันตราย (บูลลี่) ไม่เกี่ยง ขอให้บูลลี่จริงๆ
    4. ลิลลี่ 20-24 กก
    5. ทอง ต่ำกว่า 20 กก
    6. เดอะกรามเทพ 28-32 กก

กิจกรรมอื่น
    กระโดดน้ำไกล ทิกเกอร์ ขออาสา
    แฮงค์กิ้ง เดอะคิลเล่อร์ ก็พร้อมเสมอ

ใครอยากเลี้ยงเบียร์เพื่อนๆจากนักรบตัวไหน เรามีโควต้าให้ขั้นต้น 10 ลังครับ

และขอย้ำ อีกครั้งตรงนี้ ว่า ........
    ใครปอด นั่งชมรอดื่มเบียร์ฟรี ใครมีฝีมือก็หาเบียร์เชลยกิน แต่ถ้าใครอ่อนก็ถือว่าซื้อเบียร์เลี้ยงเพื่อนอย่าคิดมาก ฮา ....
  • ถ้า นน.เท่ากันหรือไล่เลี่ยกันนิดๆจับแบบ max ก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าห่างกันมากหน่อยก็น่าจะจับแบบ besนะคับ หรือถ้าไม่คิดอะไรเอาหนุกๆเอามันฮา ก็ไม่เป็นไร งั้นเรามาจับกันเองดีมั้ยน้องเฉินหลง หรืออาร์มก็ได้ เห็นมีคนบอกว่าข้าวปุ้นมันถนัดสนามดินมากกว่า ฮ่าๆๆๆ
  • หนักกว่ากันนิดหน่อย สำหรับยังเติร์กไม่มีปัญหาครับ กล้าท้ามา เราก็กล้ารับหมด 55
  • ผมคิดว่าก่อนถึงวันงานขอความร่วมมือกับท่านสมาชิกที่จะนำนักกีฬามาร่วมสนุกโปรดแจ้งรายละเอียดน้ำหนัก+รูป(คงจะดี)ให้แก่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆได้พิจรณาเพื่อจะได้จับคู่ได้ถูกดีใหมครับ
  • แล้วแต่สะดวกกันเลยครับท่านแมน สำหรับ ยังเติร์ก การแข่งนี้มันแบบนอกรอบ เลยอาศัยใจถึงเข้าข่มครับ
    ซ้อมยังไม่เคยได้ซ้อมกันเลย ลากยางนิดๆหน่อยๆ แต่ศักดิ์ศรีเจ้าบ้านมาค้ำคอ ใครท้ามาจำเป็นต้องรับหมดครับ 55
  • ฟังแล้วใจเต้นตึกๆๆๆ ส่วนเรื่องกะเตงเจ้าโด้ไปด้วย หรือไม่ ใกล้วันค่อยตัดสินใจปั๊วะที่เดียว ตอนนี้ขอซุ้มไว้ก่อน ถ้าไปได้จริงๆๆจับหมด ไม่ว่าจะบูลตัส เด่อะดุ๊ก พูม่า บารอน (กราม.........ถอยไปก่อน กระดูกยังละออ่น กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) ส่วนเบียร์ ถ้าขาดปรับป๋าอู้ต เจ้าของพื้นที่แน่ครับ 5555555555image
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 80K
  • ทีมงาน ยังเติร์ก สบายใจได้เลยคับ งานนี้ก็หนุกๆเช่นกัน อีสานทีมก็ใช่จะจัดหนักอะไรนักหนาดอกท่าน โทรคุยกันตามประสา สำหรับผมพาวิ่งอยู่เรื่อยๆอาทิตย์ละ 3 ครั้ง ตั้งแต่งานที่ขอนแก่นจนวันนี้ ก็ลากยางแค่ 3 ครั้งเองคับ แต่จะวอมหมาเรื่อยๆคับ กลัวว่ากล้ามจะหายกลายเป็นหมาเสี่ยไปฮ่าๆๆๆๆ
  • ไม่ได้นะทัย เจ็ทโด้จัดหนักทุึกวัน ยังเติร์ก ออ่นซ้อมมะไหร่ โดนแน่ๆๆๆๆๆ
  • สุดยอดครับคุณอา :063: :062:
  • ว้าว เฉินมีนักกีฬา ใหม่อีกแล้ว
    จับกับหมาแก่ บาเล่ย์ 31 กก เท่ากันเลย แบบ max

กระดูกอะแจ็กยังอ่อนมาก เดี๋ยวรอยืนยันอีกครั้งครับพี่ยุทธ #:-s
  • อ้า แซวเล่นครับ
    แค่พาหมา มาลากกันก็มันส์ แล้วครับ เฉิน
    งานนี้คลุกดิน คลุกฝุ่น :p
  • สวัสดียามดึก ขออภัยที่หายไป เพิ่งกลับถึงบ้าน เพราะมีภาระกิจด่วนครับ