ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • ก่อนอื่นผมขอกล่าวคำว่าสวัสดีและขออนุญาติแนะนำตัวครับ

ผมหนุ่ม อยู่มหาสารคาม หรือเรียกว่า หนุ่ม mk ก็ได้ครับเลี้ยงพิทบูลและเล่นลากน้ำหนักกับเจ้าสี่ขาตัวน้อยๆ

กับเพื่อนๆในกลุ่ม ISAN TEAM เห็นพร้องต้องกันว่าใครมีกิจกรรมดีดีที่สร้างสรรค์เราก็อยากจะสนับสนุนด้วยครับ

ทั้งนี้ในความภูมิใจของการเป็นนักกีฬาที่ดีของทุกๆท่าน ผมเองเห็นความตั้งใจของคนรุ่นใหม่ที่ก้าวขึ้นมาเป็นคณะกรรมการจัดงานลากน้ำหนัก อันที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 30 มิ.ย. 55 นี้ที่เมืองทองฯ

ผมในฐานะตัวแทนนักกีฬาจากภาคอีสานจึงมีความประสงค์ขอร่วมกิจกรรมลากน้ำหนักในครั้งนี้ด้วยครับ

เพื่อให้กำลังใจกับผู้จัดงานดีดีอย่างนี้ผมขอปรมมือให้ดังๆครับ ทั้งน้องๆทีมยังเติร์กและพี่มาร์คมาเฟียผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการและเวปไวด์ PITBULL ZONE แห่งนี้ที่ทำหน้าที่เป็นสื่อกลางชั้นเยี่ยม

ผมมองเห็นอนาคตและก้าวต่อๆไปของการเล่นลากน้ำหนักอย่างมีการขยายวงกว้างขึ้นอย่างรวดเร็ว

และเป็นการดีหากการเล่นลากน้ำหนักสามารถแทรกซึมเข้าไปอยู่ในหัวใจของผู้เลี้ยง อเมริกัน พิทบูล ได้

ไม่มากก็น้อยก็ยังดีครับเพราะว่าการเล่นกิจกรรมกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายเรานั้นสามารถส่งผลดีต่อใครหลายๆคนได้โดยเฉพาะคนรอบข้างที่ใก้ลชิดและที่ตัวเราเอง

ถือว่าเป็นนิมิตรหมายอันดีต่อวงการลากน้ำหนักบ้านเราครับ ผมไม่มีจุดประสงค์อื่นใดแอบแฝงนอกจากอยากจะส่งเสริมการเล่นกิจกรรมลากน้ำหนักให้เป็นไปอย่างสนุกสนานบนมาตราฐานของเหมาะสมและเป็นจริงได้

ผมเองขอชื่นชมผู้ที่นิยมและรับผิดชอบต่อการเลี้ยงและเล่นกิจกรรมกับพิทบูลสุนัขตัวโปรด

ดังนั้นผมจึงขอเรียนเชิญทุกๆท่านที่ชื่นชอบการเล่นกิจกรรมกับลูกน้องคู่กายมาพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกันได้ที่ เมืองทองฯในงานไทยแลนด์ด็อกโชว์ 30 มิ.ย. 55 ที่จะถึงนี้ด้วยกันครับ

ขอบคุณพี่มาร์คและน้องยังเติร์กทุกๆท่านอีกครั้งครับ

ปล.แล้วพบกับนักกีฬได้ที่กระทู้รับสมัครครับผม ;-) image
    ไฟล์แนบ
    1313IMG_7772.jpg 90K
  • ดีใจหลายๆที่จะได้เจอกับสิงห์นักลากตัวจริง และอนาคตอันสดใสของพวกเรา ขอบคุณครับทีช่วยกันสนับสนุนimage
    ไฟล์แนบ
    scud 131.jpg 121K
  • กด LIKE. ให้เลยครับ..ทั่นประธานหนุ่ม.. :-D
  • อยากจะบอกว่า กระทู้นี้มันเป็นกระทู้ที่ทำให้ผมมีความสุขที่สุดในรอบปีเลยครับ
    นับว่าเป็นนิมิตรหมายอันดี ที่วันนี้กำแพงกั้นกลางระหว่างพวกเราได้ทลายลงเรียบร้อยแล้ว
    ในที่สุดผมก็ทำสำเร็จ ผมเฝ้ารอคอยวันที่พวกเรารวมตัวกันเป็นหนึ่งเดียวแบบนี้มานานแล้ว

ขอบคุณมากๆ ขอบคุณจากหัวใจครับ :033:
  • ยินดีมากคับ =D>
  • กด Like ไม่พอ ต้องกระทืบ Like เลยอย่างนี้ถึงจะสะใจ แค่คิดก็มันส์แล้ววววววว =D>
  • :) อยากกอด จริงๆ พี่หนุ่ม

• ต่อจากนี้ไป ขอให้สมาธิของทุกคนอยุ่ที่ หมาพิตบูลของพวกเรา โยนความคลางแคลงใจในอดีตทิ้งไปได้เลย

ผมสัญญาว่าจะยึดเอาประโยชน์ของส่วนรวมเป็นที่ตั้ง จะไม่มีการเอนเอียงเข้าข้างฝ่ายใดทั้งสิ้น จะสนับสนุนให้คนรุ่นใหม่ๆก้าวเข้ามามีบทบาทมากขึ้น และจะคอยสนับสนุนให้พวกเขาเดินไปอย่างมั่นคง โดยเป้าหมายสูงสุดของพวกเราคือ ส่งเสริมกิจกรรมลากน้ำหนัก เพื่ออนุรักษ์พิตบูลที่มีสมรรถนะดีๆ ให้คงอยู่ตลอดไป

ขอบคุณครับ
  • อิอิ ไม่มีประกวดหมา น่ารัก มั่งรึ จะได้พา สองแสบไปบ้าง

image
    ไฟล์แนบ
    กรอบรูป (Medium).jpg 74K
  • เป็นกระทู้ที่ผมเฝ้ารอมาตลอด ไม่มีอะไรจะพูดอิสานทีมสุดยอดครับพี่หนุ่ม
  • สวสัดีครับคุณ หนุ่ม
    ผมเห็นคุณ หนุ่ม คนนี้มานานแล้ว คนนี้คือ สิงห์นักลากตัวจริงอีกคนของคนรักพิทบูลเลยครับ :006:
  • ยินดีต้อนรับสิงห์นักลากแห่งภาคอีสานบ้านเรา
    ผมมีโอกาสเจอประธานหนุ่ม 2-3ครั้งในงานลาก
    แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสพูดคุยกันเสียที ได้แต่มองหน้า
    กัน ยิ้มให้กัน หวังว่างานลากครั้งนี้เราคงได้มี
    โอกาสได้สนทนากันนะครับ
  • มันต้องแบบนี้สิ... :063:
  • ขอบคุณทีมทางภาคอีสานด้วยนะครับที่ให้โอกาสน้องๆแบบนี้น้องๆคงมีกำลังใจทำงานกันมากขึ้น อยากให้ถึงวันงานเร็วๆคิดถึงบรรยากาศเก่าๆครับ ยิ่งสิงห์นักลากรุ่น1คงไม่ต้องเอยนามคงรู้ตัวเองดี ยิ่งอยากเจอคิดถึงพี่ๆมากครับ
  • กล่าวได้สวยงาม มาแบบไม่มีจุดประสงค์อื่นใด นอกเสียจากลาก
    เจ้าตัวน้อยสี่ขา ได้รู้ว่าตัวเต็งอีสานมาร่วมด้วย แค่คิดก็มันส์แล้ว

ปล. ประธานหนุ่มชอบกินสุกี้ MK มากถึงขนาดตั้งชื่อเลยเหรอครับ? (num_mk) :013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00843.JPG 104K
  • image
    ไฟล์แนบ
    BLADEGIVINGFREERIDES.jpg 48K
  • ยัง..ยัง...ไม่เข็ด....55 :m04: :004:
  • เอาล่ะประทานหนุ่มมาเองงานนี้มันกันล่ะครับ งานนี้ครบทุกภาคล่ะน่ะครับ แต่อยากบอกว่าคนที่ถือน้ำในมือขวา นายหล่อมาก อิอิอิอิ
  • อีสาน สู้ โว๊ย เชียร์เต็มที่ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ :033:
  • งานนี้สนุกแน่เพลงอย่างโดน555คนที่ถือน้ำในมือขวา หล่อมาก ได้เห็นตัวจริงมาแล้ว555
  • เห็นกระทู้แล้ว ปลื้้มใจครับ จับมือกันไว้นะครับเราจะเดินไปพร้อมๆๆกัน ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง แต่ขอให้เราทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอแล้ว image
    ไฟล์แนบ
    คค.jpg 21K
  • อู๋ไปเหรอ...โหไม่ชวนกันมั้ง 555++
  • พี่เล็กครับ งานนี้คงไม่ได้ไปครับ ไม่สดวกในการเดินทาง และเวลาที่จำกัดครับ เลยตัดสินใจขอผ่านงานนี้ไปครับเอาไว้เจอกันที่ สนามไกล้ๆๆบ้าน และอยากรู้ว่า 1500 Jergens ยัง จะสิวๆๆอยู่รึป่าว ถ้ายัง สิวๆๆ อยู่ ผมจะทำน้ำหนักคัตเตอร์หนี้ไปอยู่รุ่น อืน ครับ 555555
  • ท่านประธานหนุ่ม พอจะบอกได้ไหมครับว่า ทัพใหญ่จากอีสาน จะส่งขุนพลลงร่วมการประลองกี่ตัวครับ :-D
  • .......weightpull........
    .......เหม็นขี้ปากว่ะ........
    ...... ไอ้พวกมือไม่พายเอาเท้าลาน้ำ......
  • เอ้า...เข้าได้สักที(งงอยู่นาน)

ก่อนอื่นสวัสดีพี่ๆน้องๆทุกท่านก่อนนะครับ

ผ่านมา 6 ปี สิ่งดีๆในชีวิตก็เข้ามาแล้ว(ยอมรับว่าดีใจมากครับ)

แค่นี้ก่อนครับ พูดไม่ออก....
  • สมมุติว่า หนึ่งปี เรามีสี่งาน แบ่งออกเป็น

1. กรุงเทพฯ (กลาง)
    2. เชียงใหม่(เหนือ)
    3. ขอนแก่นหรือมหาสารคาม (อีสาน)
    4. หาดใหญ่/ ภูเก็ต/ กาณจน์ ฯ

แค่คิดก็สนุกแล้วครับ แข่งลากอย่างเดียวได้เที่ยวทั่วไทย ฮ่าๆๆ
  • หนุ่มสวนยางจากยโสฯ งานนี้เอาลงกี่ตัวค้าบบ :-D

• จะพยายามฝึกเจ้าตัวนี้แล้วพาไปร่วมสนุกที่มหาสารคามครับ
  • เป็นข่าวดีมากที่ทีมจากอีสานจะยกทัพใหญ่มาร่วมสนุก ขอบคุณมากๆครับ เมื่อสักครู่กำลังออกกำลังกาย ต้องขออภัยที่รับสายช้านะครับ
  • สวัสดีครับ...พี่หนุ่ม พี่ตู่ พี่อู๋ พี่วีระ พี่จอห์น พี่เล็ก(สิวๆ) พี่เต็ก พี่มาร์คมาเฟียและพี่ๆทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม

สบายดีนะครับ...คิดถึงครับ รอมานานละ กว่าจะมาเนาะ

ปล.ขอบคุณมากๆครับสำหรับทีมงานที่จัดงานดีๆให้ไปร่วมสนุกกัน แล้วพบกันที่งานครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN2941.JPG 103K
    DSCN2962.JPG 105K
  • กล้ามสวยกว่าตัวผู้อีก หมาใครครับนี่
  • หมาน้องอามครับ อยู่ อุดร ครับ ป๋า เจ้า ชบาแก้ว

อามเดินทางยังไง แจ้งด้วย
  • มั่นใจว่างานนี้จะเป็นงานใหญ่แห่งปี ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
  • อาร์ม แล้วเจอกันเด้อ
    ตัวจริง กล้าม สวยมากๆครับขอบอก หนังบางเฉียบ

มันส์จริงๆ งานนี้
  • แค่เห็นรูปยังสะดุดตาเลยครับ โดยเฉพาะกล้ามสีข้างที่ทำยากมากๆ ออกกำลังไม่ถึงจริงๆไม่มีทางขึ้น
  • ว้าว...........................ประทับใจและรู้สึกดีมากๆครับที่มีพี่ๆน้องๆมาให้การต้อนรับอย่างเป็นกันเองเช่นนี้ :)

ขอบคุณมิตรภาพด้วยใจที่สัมผัสได้ครับ พี่มาร์ค , พี่ตี๋มัสแตง , พี่มุด็อกฟันปาคร์ , ท่านบิ๊กจอห์น , ท่านสมพงษ์ ท่านรังสันต์ , ท่านตั้ม , ท่านยุทธ , ท่านต้นยังเติร์ก , คุณพี่พร , ท่าน ทุกๆท่าน Tom_rama_III , ท่านเก่ง , ท่านsuperkim , ท่านเล็ก , น้องอู๋เมืองเลย , น้องอาร์ม , ท่านkubapit , ท่านperfectpit , ท่านพี่ปอม , ท่านพี่วีระ และทุกๆท่านครับ

งานนี้มีเวลาฟิตซ้อม 1 เดือนเต็มๆเท่านั้นเองครับ เกรงว่าจะอ่อนซ้อมไปหน่อยครับ แต่ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ เพราะว่าน้องใน ISAN TEAM ฝากบอกมาว่า งานนี้เสียเปรียบทั้งเดินทางทั้งเวลาที่ซ้อมมีน้อย แต่ก็ยังเอาอยู่แน่นอนครับ ประกอบกับเห็นตัวอย่างถ้วยรางวัลแล้ว อย่างไงก็เอามาครอบครองให้ได้สักใบก็ยังดีครับ

;-)

เบื้องต้นขอแจ้งว่าทัพนักกีฬาที่จะยกไปประชิดทัพจากเมืองหลวงและทัพจากหัวเมืองเชียงใหม่มีขุนศึกที่กำหนัดศึกรออยู่อย่างน้อย 8 ขุนศึกครับ จาก MK TEAM 5 ขุนศึก , จาก KK TEAM ในราว 3-4 ขุนศึก , จาก UD TEAM อีก 1-2 ขุนศึก ครับ ขอเวลาประมาณต้นเดือนจะนำข้อมูลส่วนตัวนักกีฬามาลงสมัครนะครับ ไม่เกินวันที่3/6/55ได้รู้กันแน่นอนครับ

แต่ที่แน่ๆคือ มีทั้งขุนศึกสายเลือดสีแดงๆ มีทั้งขุนศึกเลือดสายกัดร้อย มีทั้งนักรบหญิงสายเลือดบูลลี่100% มีทั้งหมาแก่และหมาเด็กมาให้ได้โยลโฉมกันครับ อดใจรออีกนิดส์ครับ รับประกันความมันส์ครับผม ไม่มันส์คืนเงินค่าตั๋วเข้าชมงานครับ ( แต่เอาเงินคืนได้ที่พี่มาร์คนะครับ อิอิ )

ปล.ปลัดตู่บอกว่างานนี้ขอไปกินเบียร์อย่างเดียวครับ :-" imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8629.jpg 103K
    IMG_8634.jpg 104K
  • งานนี้มันจะเป็นการก้าวไปสู่มิติใหม่ของวงการลากน้ำหนักบ้านเราครับ ฝากปลัดตู่เรียนเชิญ ตาเพิ่มพันธ์เถื่อนและพี่คาวบอยให้พี่ด้วยนะ หากแกหายงอลแล้ว แจ้งด้วยพี่จะโทรไปเรียนเชิญด้วยตัวเองอีกรอบ ฮ่าๆๆ
  • กระทู้ข้างบนมีให้กด Like ป่ะ แต่อย่าฝากเลยเดี๋ยวไม่ถึง ท่านปลัดตู่อาจะเมาแวะกลางทางจนลืมได้ครับ
  • อ๋อเกือบลืมเห็นครับ ขออภัย ผมพิมพ์ตกไป สวัสดีท่าน Tek , ท่าน one_pit , ท่าน Amarican_EURO

ด้วยนะครับ

ท่าน Tek ครับ เจ้าเบิร์ก เป็นอย่างไรบ้างครับ ได้ข่าวมาว่า " ฟิตขนาดหนักเลย " สนใจอยากเพิ่มแรงจูงใจมั้ยครับท่าน ISAN TEAM มีบูลลี่เลือดร้อยใว้รับแขกอยู่นะครับท่าน ลองดูครับ ว่า บูลลี่มานจาเผ็ดร้อนขนานไหนครับ :-D
  • ท่าน อ.เพิ่ม งานแกเยอะและเยอะมากๆครับ แกไม่มีเวลาครับ แกมาแต่นาฬิกาครับ

ส่วนพี่คาวบอยคุยกันกับผมบอกว่า ถ้าโปรจ่อยไม่ติดออกรอบที่ไหนแกก็จะพยายามมาให้ได้ครับ
  • ประธานหนุ่ม ฝากถามอาจานเพิ่มนะ บอกว่าตามมาร์คเขาพูดมาแบบนี้ จะมาเที่ยวตอนที่ยังเดินเองไหวหรือว่ารอให้จนต้องใส่รถเข็นมา ฮา.......
  • ปลัดตู่ไปไหนเนี่ย สงสัยยังเมาไม่ตื่น วันงานกรรมการโหลดน้ำหนักยังว่างอยุ่ ขอมอบหมายหน้าที่นี้ให้เลยครับ
  • เจ้าเบิร์กอ้วนขึ้นเยอะเลยประธานหนุ่ม (เหมือนเจ้านายมัน
    ไปเมืองนอกกินแต่บุฟเฟต์ 55) แต่หัวใจกิจกรรมยังเต็มไปด้วย
    ความพร้อม ขนาดยังไม่ใส่ชุด ก็เตรียมพร้อมที่จะลากแล้ว :012:

ขึ้นชื่ออีสานทีมลากนํ้าหนัก ต้องยกให้เต็งหนึ่งของประเทศไทย
    ใจจริงอยากพาเจ้าเบิร์กไปขยี้หมาแดง แต่ถ้าบูลลี่อีสานอยากทดลอง
    ความเก๋าของกระทิงดุเมืองเหนือที่มีมาช้านาน ยินดีทุกเมื่อครับ...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    Burgh.jpg 142K
  • อยากให้พี่ Mark พิจารณาถ้วยรางวัลพิเศษ 1-2-3 สําหรับบูลลี่
    ในกรณีที่มีสมัครแข่งขันเกินสามตัว เงินรางวัลไม่ต้องก็ได้ครับ เพื่อเป็นการ
    รณรงค์ให้คนเลี้ยงบูลลี่หันมาทําหมาลากเยอะขึ้น ผมเชื่อว่าหลังงานใหญ่ครั้ง
    นี้จบลง บูลลี่อีกหลายตัวคงเข้ามามีบทบาทในสนามลาก มากขึ้นพอสมควร...
  • เป็นวันที่ผมรอคอยมานานแล้วครับ ในที่สุดกระทู้นี้ก็ถือกำเหนิด ! :-D
  • คุณ หนุ่ม ครับ ฝากกราบสวัสดี อ.เพิ่ม ด้วยนะครับ.