ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • สวัสดีครับพี่ มาร์ค ไปเจอกระทู้นู้นนนมา อ่านได้แวบๆ จิตก็สั่งการให้รีบจรรีกลับมาเสพความสนุก มันส์ ฮา ที่กระทู้นี้ต่อ ณ บัดนาว :*
  • ที่นี่สนุกสุดแล้ว
  • ด้วยความเคาวรพผมเข้าใจครับทั่นประธานหนุ่ม
    ผมพูดจริงครับ การซ้อมโดยโซ่เป็นอุปกรณ์ที่ถูก
    ต้องและเหมาะสมที่สุด

ไม่ได้คิดว่าทั่นปธ.หนุ่มจะพลาดพิงครับ ต้องช่วย
    กันแนะนำและให้ความรู้กับน้องๆนักกีฬารุ่นใหม่ๆ
    เพื่อจะได้ไม่ต้องประสบกับปัญหาอย่างที่่นักกีฬา
    รุ่นพี่ประสบพบเจอกันมา
  • เห็นแต่ส่งเสริมหัวข้อการเมืองในเฟสบุ๊ค จนลืมบอร์ดพิทบูลโซนไปแล้ว
    เอารูปรถ Ford Mustang 305 แรงม้า ที่ขับอยู่ฟลอริด้ามาฝากครับคุณตี๋
    อเมริกันมัสเซิลเครื่องยนต์กระหึ่มนี้ ผลิตกี่ปี ก็ไม่เคยทําให้ผิดหวังครับ... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    2012-05-04 18.48.16.jpg 115K
  • รถงามแท้ๆท่านเต็กimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1986.JPG 121K
  • วิดวี้ววววว คุณ Tek อย่างเท่ห์
    ผมไม่รู้เรื่องรถมัสแต็งก์เลยครับ แค่ชอบอยู่รุ่นนึงสีดำ คราสสิก ดูกี่ที เมื่อไหร่ ยังไง ก็แหล่มเสมอ ผมชอบม้าป่าของอเมริกัน อินเดียนแดง ด้วยครับ.
  • อิสาน เห็นแต่สารคาม จังหวัดใกล้เคียงมีบ้างหรือเปล่าครับ
  • OMG!!!! Junior ขู่แบบนี้เลยะหร่าา

• ขอบคุณครับพี่มุ๊ อ่อนซ้อมครับ ต้องฝึกกันอีกเยอะ :)
  • เห็นแววแชมป์เปี่ยนอยู่แค่เอื้อมครับท่านยุทธ เจ้าจูเนียร์ มันไม่ ทำ-มะ-ดา ครับ =D>

คุณMARKKING ครับ มีจังหวัดอื่นๆอีกครับ ขอนแก่น , อุดรฯ , เลย และก็จะมีจังหวัดอื่นๆตามมาอีกในโอกาสต่อๆไปครับ ติดตามชมได้ครับ ISAN TEAM มาจัดหนักให้ได้ชมอย่างแน่นอนครับ ;-)

รถสวยมากครับท่านเต็ก ถ้ามีวาสนาอยากลองนั่งดูสักครั้งครับ ชอบครับ มัสแตง :063:

พี่ตี๋ครับ งานนี้มาให้ได้นะครับ จะได้เห็นกันตัวเป็นๆสักทีครับ ฮ่าๆๆๆ

อ้าวเฉินหลงมาได้ไงนิ ...................... วันนี้ซ้อมเบาๆหน่อยก็ได้นะครับ สงสารเจ้าคีย์ล่า มันหล้าสุดๆ 8-> imageimage
    ไฟล์แนบ
    1313IMG_6342.jpg 97K
    1313IMG_6305.jpg 196K
  • งานนี้คงพลาดครับ ท่านประธาน หนุ่ม แต่ไว้โอกาสหน้า จะขอแก้ตัวไปพบท่านให้ได้ครับ.
  • งานนี้ยังเติร์กน้ำลายเหนียว หายเงียบไปหมดสงสัยถอดใจ
  • รางใหม่ใช้เวลานานกว่าที่คิดคับพี่นี่ก็ยังไม่เสร็จ ต้องขอบคุณ D1. ที่เป็นธุระให้
  • สวัสดีครับ พี่มาร์ค พี่หนุ่ม พี่ยุทธ พี่ปลัด พี่จอห์น พี่เอ็กซ์ พี่อู๋ อาไพรทูล พี่เต๊ก
    และพี่ๆที่เคารพทุกท่าน สบายดีกันนะครับ จัดหนัก จัดเต็มจริงๆ
    พี่หนุ่มก็มาแบบเบาๆเรื่อยๆ พี่ยุทธมาซะโหดเลยนะพี่ พี่มุยิ่งโหดกว่า ผมว่ามู๊ดดี้จะเป็นหมามืดอีกตัวแน่นอน
    ตอนนี้ก็อยากเห็นหมาทางยโส เป็นแนวได๋บุ๊ ฝนตกบ่อยๆ
    รึว่ายุงกัดเป็นไข้เลือดออกทั้งคนทั้งหมาไปแล้วครับพี่เล็ก เงียบหายไปเลย
    ว่าแต่..มาโหดๆกันทั้งนั้น หมาผอมๆจะสู้ไหวหรือเปล่าน้อimage
    ปล.ไม่ได้เข้ามาอ่าน..ก็ไม่นานนะ เรื่องราวสนุกเข้มข้นจริงๆครับ เดี๋ยวจัดคลิปให้ชมนะครับ รอซักครู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    421936.jpg 46K
  • ลูกพี่ก็เงียบหาย งานหนักตอนแก่image
    ไฟล์แนบ
    430598.jpg 44K
  • ดีครับ มาช่วยกันทำให้กิจกรรมนี้เป็นกิจกรรม คู่ชาวพิตบูลเมืองไทยตลอดไปดีกว่าครับ

ถ้ายังไหว แข่งอีกอาทิตย์ถัดไปก็ยังไหวนะ ชมรมร๊อตไวเล่อร์เขาเชิญมา อยากให้เราไปร่วมสร้างสีสัน
    เขาจะมีงานกันวันที่ 9 กค เขาจะมีงานกันที่ฟาร์มไทยเยอรมัน และอีกสองเดือนมีงานเพ็ทวาไรตี้อีก
    งานมีรอเพียบ แต่ไม่รู้ว่าพวกเราจะไหวกันหรือเปล่า
  • ก้อนปูนหมดบ้านละครับ ซ้อมก่อนไปงานสารคาม รวมๆแล้วประมาณ400กก.
    เพราะรางซ้อม ใช้เวลาเซ็ตนานพอสมควร กว่าฝนจะตกใส่ กว่าล้อจะขึ้นสนิม 555++
    image
    400กก. เหมือนสองตัน อิอิ บักโด้จัดให้ ได้ใจจริงๆimage
    ไฟล์แนบ
    401083.jpg 57K
    460479.jpg 114K
  • คงจะไหวครับ สำหรับคนตกงานอย่างผม แต่ขาดทรัพย์แค่นั้นเองครับ
  • มาใหม่ครับ สดๆร้อนๆ คนตกงานครับ ว่างมากไม่มีไรทำ

ซ้อมออกตัวเสร็จ...ปล่อยให้มันเล่นของโปรด
  • อามจัดเต็มจริงๆๆครับ งานนี้ แบบนี้ผมต้องลาออกจากงานมาทำในสิ่งที่ตัวเองรักดีมั้ยเนี้ย ดูมีความสุขจริงๆๆเห็นแล้วอิจฉา ครับอาม
  • รูปและคลิปหนักๆ กันทั้งนั้นเลยครับ ผมเองเคยลองใส่หินหนักประมาณ 70 กิโล
    แต่ถ้าลากหลังฝนหยุดแบบคุณยุทธซ้อมเจ้าจูเนียร์ เหนียวหนึดเอาเรื่องน่าดู...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1970.JPG 167K
  • ขอบคุณครับคุณ natto คุณตี๋และประธานหนุ่ม ฟอร์ดมัสแตงคือสุดยอดรถอมตะของชาวอเมริกันจริงๆ การดีไซด์ เครื่องยนต์ ภายใน ช่วงล่างต่างๆ นาๆ รุ่นเก่าหรือว่ารุ่นใหม่มันช่างลงตัวมาก ได้ขับทีไรไม่รู้สึกเบื่อสักที ใกล้ไกลขนาดไหน ก็ถึงไหนถึงกันครับ... :020:

image

image
    ไฟล์แนบ
    2012-04-28 17.23.58.jpg 152K
    2012-04-28 17.25.39.jpg 166K
  • เอากันหนักจริงๆครับ แบบว่าต้องลาออกจากงานเลยเหรอครับอู๋ เอาท์เข้าไป.....
  • พี่หนุ่มครับลงรูปผิดหรือเปล่าครับ นั่นไอ้ยักษ์คักๆๆเด้อครับ
  • เฮ้ยๆๆๆๆๆยังอยู่นะ แอบซ้อมอยู่
  • ได้ใจจริง ๆว่ะอาร์ม สะใจมาก พี่ไพทูลย์ ฟิตไอ้โด้บ้างบ่ พี่
  • 555++พี่เอ็ก วันจันทร์ผมหยุดงานว่างจะเข้าไปหานะครับ
  • โอเคครับ
  • เวลาก็ใกล้เข้ามาทุกขณะแล้วนะครับ...ขอให้ทุกท่านซ้อมให้เต็มที่นะครับ เพื่อความมันส์image
    ไฟล์แนบ
    406455.jpg 70K
  • มันลากขนาดนี้เลยเหรอ
  • อย่าไปเชื่อ ภาพลวงตา แค่แอคท่าถ่ายรูป ฮ่าๆๆ
  • [-X [-X อามท่านี้หล่อดีนะ สงใสเป็นอย่างที่ป๋าว่า 5555++
  • แหม๋ๆๆๆ รู้ทันจริงๆนะครับป๋า ภาพนี้ต้องรีบกดชัตเตอร์ ไม่งั้นไม่ทัน 5555+
    ออกตัวได้ประมาณ2ซม. ฮ่าๆๆๆ แล้วก็นั่งแบะ จริงๆแล้วเส้นเดียวมันยังไม่อยากจะเดินเลยครับ
    ปล.ผมชอบสร้างภาพข่มขวัญคู่ต่อสู้ไว้ครับ ฮา
    image
    ด้วยความเคารพ
    ไฟล์แนบ
    397107.jpg 63K
  • สนับสนุนครับ ผมชอบให้ข่มขวัญคู่ต่อสู่มากกว่าพวกถล่มตัวเอง โชว์ความอ่อนแอ
    นักรบ ยามจะออกศึกมันต้องข่มคู่แข่ง สร้างความฮึกเหิมไม่ใช่หงอ จิงไหม ฮิ้วๆๆๆ
  • เอางั้นเลยหร่าา เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องจัดหนัก ข่มขวัญคู่แข็งหน่อยแล้วมั้ง
  • มาเลยยยยย อยากเห็น
  • ครับ gundum_bull ช้อมหมาลากวันไหน คนก็เมาวันนั้นครับ
  • สวัสดีตอนใกล้เที่ยงครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซ้อม แฮ้งบ่อยครับ
    วัดดวงกันที่วันงานแล้วกันครับ ฮ่าๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN2207.JPG 63K
  • มาอีกแระ พวกปล่อยข่าวลวง ถ้าลากได้แค่ตามรูปสงสัยกลับบ้านมือเปล่า จริง ฮา ....
  • ถ้าได้ตามรูปจริงๆ ก็จะได้เป็นข้ออ้างได้ว่า หมาไม่ได้ซ้อม เพราะคนแฮ้งทุกวันครับ ฮา
    image
    ด้วยความเคารพ
    ไฟล์แนบ
    DSC07861.JPG 44K
  • อย่าลืมสมรภูมินี้ มีแต่รอซ้ำยามเพื่อนล้ม การปลอบใจคงไม่มี ถ้าไม่กลัวโดนเย้ยยันลูกบวชก็ตามสบายครับ ฮ่าๆๆ
  • ใช่ครับ สนามนี้ ผมว่าเป็นที่สุดเท่าที่เกิดขึ้นในบ้านเรา(จะเกินไปป่ะครับ) เพราะสุดยอดหมาของแต่ละรุ่นน้ำหนัก จะมารวมกันในงานนี้ทุกตัว และอาจจะเป็นสนามแจ้งเกิดของดาวรุ่งในแต่ละรุ่นอีกก็ได้ image
    ไฟล์แนบ
    doเขมหน่ม.jpg 171K
  • โห............ UD TEAM นิน่ากลัวจริงๆ ทั้งลูกพี่ ทั้งลูกน้อง เลยอ่ะ เอ้าจัดเต็มกันไปเลยนะคร้าบบบบบบบบ!!!

• งานนี้สงสัยว่า น้อง ญา ญ่า คงไม่ได้ไปแล้วครับ เพราะป่วยหนักมาก ไม่กินข้าวมาเป็นเกือบ 2 อาทิตย์ แล้วครับ

เสียดายจังอดพานักลากสายเลือดบูลลี่ไปเที่ยวเมืองกรุงฯ เอาไว้โอกาสหน้านะครับ
  • เป็นข่าวเศร้าจิงๆ แต่ก็ขอส่งกำลังใจไปช่วยให้หายเร็วๆนะครับ
  • เสียดายด้วยเช่นเดียวกัน สุขภาพเพื่อนสี่ขาน้องญาญ่าต้องมาก่อน เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆ ครับ...
  • เมื่อวานได้ให้เจ้าBrackซ้อมลากน้ำหนักโดยการใช้สายจูงผูกกับแกนลอนน้ำมัน 5 ลิตร ให้ลากเปล่าๆเดินเล่น วิ่งเล่นก่อนสักพักเพื่อสร้างความเคยชินและจะได้ไม่ตื่นกลัวเวลามีอะไรอยู่ข้างหลัง มันก็ลากไปได้เฉยไม่เห็นมีอาการตกใจอะไร สักระยะนึงพอมันรู้สึกสนุกผมก็เอาน้ำเติมเข้าในกระติกจนเต็ม แล้วก็เริ่มกระบวนการเรียกให้เดิมมาหาเรา ทีนี้แหละมันหนักขึ้นมันก็ลากแบบกระโดดกระตุกไปมา ผมเลยเข้าไปจับตัวแล้วทำให้โว่ทีล่ามไว้ไม่หยอนแล้วค่อยๆถอยห่างพร้อมกับเรียกให้มาหาได้ผลครับมันค่อยๆลากมาแล้วเพิ่มความเร็วขึ้นมาเรื่อยๆจนเหมือนวิ่งเลยครับ ซ้ออยู่ประมาณ4-5รอบเป็นระยะทางประมาณ20เมตรก็พอแค่นี้ก่อนไม่อยากหักโหมมันมากเดี๋ยวมันจะไม่อยากรากครับ แล้วกอดและให้คำชมเค้าตลอดที่เค้าทำได้ครับ
    ต้องขอขอบคุณพี่ๆในห้องนี้มากๆเลยที่ให้แนวทางในการฝึกลากน้ำหนักครับ
  • สวัสดีครับคุณ wannabut ดีใจด้วยนะครับที่เริ่มสนุกกับการลากน้ำหนักทั้งเจ้านายและลูกน้องคู่กาย

ดีครับมาช้าๆเรื่อยๆเน้นให้เค้าได้สนุก และให้การชม,ตบไหล่เบาๆและสวมกอดเค้าอย่างอบอุ่นครับเวลาเค้าทำได้ถูกใจเรา แล้วเค้าจะค่อยๆดีขึ้นเองครับ

หากแต่เราต้องคอยสังเกตุดูว่าถ้ากระโดดหรือถอยหลังกระชากเมื่อไหร่ ให้หยุดและต้องลดน้ำหนักที่ให้ลากลงนะครับเพราะหมาใหม่ๆจะเป็นและถ้ากระโดดจนติดเป็นนิสัยแล้วจะเสียลักษณะการลากที่เหมาะสมไปครับ

เพราะการลากแบบกระโดดหรือกระชากนั้นจะทำให้หมาได้รับบาดเจ็บได้ง่ายครับ แถมยังส่งผลให้การลาก ลากได้ไม่เต็มที่ครับ

ทั้งนี้ขอให้เล่นกิจกรรมกับลูกน้องคู่กายให้มีความสุขอย่างสมดุลย์นะครับ ;-) imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_9982.jpg 130K
    IMG_9988.jpg 160K
  • กินเยอะ ชักจะลงพุงแล้วนะโอ๋เอ๋