ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • เริ่มแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    090620121077.jpg 204K
  • บรรยากาศดีจังเลนครับพี่เอ็กซ์ :063:
  • เรียนเชิญเลยครับ เบนช์ รางพร้อม ที่ลากโซ่พร้อม ที่เล่นน้ำพร้อม
  • หมาทุ่ง จัดเบาๆimage
    ไฟล์แนบ
    090620121083.jpg 138K
  • เตรียมพร้อมสู้ศึก

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8848_resize.jpg 90K
  • ได้เลยครับพี่ ถ้ามีเวลาไปแน่นอน ช่วงนี้กำลังเคลียร์ทั้งงานทั้งเรียน รัดตัวจริงๆ
    ซ้อมหมาที สามทุ่ม สี่ทุ่ม ถ้าไปจะยกเบียร์เย็นๆไปด้วยแน่นอนครับ
    ทีมงานเมืองเลยมีรางแล้ว ต่อไปคงคึกคักน่าดู
    ฝากรูปหล่อๆแฮนเลอร์กับหมาคู่ใจหน่อย :013: :014: image
    ไฟล์แนบ
    DSC00989.JPG 153K
  • จัดไปเลยครับ เสี่ยอู๋เมืองเลย มาเยี่อมimage
    ไฟล์แนบ
    090620121073.jpg 202K
  • ราง ณ.วังสะพุงimage
    ไฟล์แนบ
    090620121075.jpg 209K
  • จะทำตัวให้ว่างแล้วเข้าไปหาบ่อยๆครับ
  • เห็นแล้วแอบอิจฉาพี่เอ็กครับ บรรยากาศสุดยอด ครับ เสาร์นี้ไม่ว่าง วันจันทร์หยุดงานจะเข้าไปหาครับอยากเอาตัวนี้ไปลองดู อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    มด.jpg 99K
  • มาลุ้นกันใครจะผ่านน้ำหนักนี้บ้าง 555
    เค้าทำได้ เราก็ทำได้ แม้จะเหนื่อย แม้จะหนัก

• งานนี้จะมีแมทหยุดโลก ระหว่าง ยักษ์กับบูลตัส ผมเชื่อว่ามันจะเป็นการสะกดคนดูให้เกาะติดขอบสนาม ลุ้นกันแบบรอบต่อรอบ แค่คิดก็มันส์แล้วครับ :063:
  • เหนื่อยครับ อากาศแถวเมืองกรุงฯเป็นไงบ้างครับ เย็นสบายเหมือนแถวบ้านผมมั้ยครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0060.jpg 235K
  • อิจฉาประธานหนุ่มจัง ถ้าพี่ยืนแบบนั้นเลือดกำเดาคงไหลไม่หยุด ฮา ...
  • เลือดผมก็ไหลครับพี่ แต่ไม่ไช่เลือดกำเดานะครับ ( ไม่ขอบอกนะครับว่าเลือดอะไรครับ ) ;-) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0148.jpg 193K
  • ว้าว มาแสดงความดีใจล่วง
    หน้า ครับโผม
  • แปลกจัง ใครถ่ายรูปคู่กับหมาพิตบูล มักหน้าตาดี
  • สวัสดีครับพี่อาทิตย์ไปไงมาไงครับพี่ ไป ไป ไป ไปเที่ยวเมืองทองกันครับ

จัดให้อีกครับสำหรับรูปถ่ายสวยๆ ขอบคุณนางแบบสาวสวยด้วยนะครับ :X image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0146.jpg 203K
  • นางฟ้ากับหมาวัดชัดๆ
  • มีน่ารัก น่าร๊าก ด้วยนะครับ ขอบอก

แต่พี่ หมาผมครับ ไม่ไช่หมาวัดครับ อิอิ เดี๋ยวเป็นประเด็นหมาวัดครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0173.jpg 193K
  • 17-18 วันจะฟิตทันไหมเนี๊ยะ

เห็นถ้วยรางวัลแล้ว เลือดมันสูบฉีดไงบอกไม่ถูก
  • ก็รีบๆจับลูกน้องใส่ชุดลากซะลูกพี่ ยังพอมีเวลาครับ :-?
  • มาลบคำดูถูกที่งานเมืองทองเองก็แล้วกัน ฮ่าๆๆ

ท่านอาทิตย์ เวลาเป็นเพียงตัวเลข แต่แท่งปูนบนรถมันคือของจริง ฮา ...
  • จัดมาพี่อาทิตย์ ลุงแอท กับ น้องพลอย เพิ่งจะซ้อมเบาๆเองครับ imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0330.jpg 212K
    IMG_0333.jpg 213K
  • ผมก็ซ้อมเบาๆครับ ปธ.หนุ่ม ยังไงก็เบาๆมือให้นักกีฬาผมด้วยน๊าาาา

image

เรื่องแอคชั่นถ่ายรูป หมาผมเก่ง 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_4136_resize.jpg 142K
  • เบาๆครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0385.jpg 148K
    IMG_0430.jpg 162K
    IMG_0432.jpg 242K
  • โอ๊แม่เจ้า!!! มาทั้งพ่วง :001:
  • รับทราบครับพี่มุ๊ เห็นยางที่โหลดแล้ว หนาวเลยครับ แต่ระวังเรื่องพื้นนิดส์นึ่งนะครับพี่ กลัวว่าหมาจะเจ็บเท้าเอาครับ ด้วยความเคารพครับ

ดูท่าทางเจ้ามู๊ดดี้แล้ว น่าตื่นเต้นมากขึ้นครับ ท่าทางดีครับ เห็นแล้วชื่นใจนักกีฬาครับ :-D
  • ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ผมบอกแล้วไงว่า
    ฝีมือไม่เท่าไร แต่เรื่องสร้างภาพ ผมเก่ง :019:
  • อันนั้นมันแบบเบาๆนะครับพี่ แต่อันนี้แบบหนักขึ้นมาอีกหน่อยครับ แค่ จิ๊บ จิ๊บ ครับ ;-)

โดยน้องเฉินหลงและแม่เสือสาวคีย์ล่า ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0405.jpg 169K
    IMG_0409.jpg 165K
  • เก็บ....เอาไปฝึกเจ้าBrakeบ้างดีกว่า
  • โปรแกรมการลากโซ่เพื่อเอากำลังให้อยู่ตัวครับ แต่อย่าให้หนักจนเกินไปนะครับ เพราะน้องหมาจะกลัวการออกแรงเยอะๆครับ

ส่วนในรูปแถมครับ ชื่อรูป " เดอะ บอดี้การ์ด " นำแสดงโดย " โอ้เอ๋ " ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0188.jpg 104K
  • ข่มขวัญข้าศึกชัดๆ โซ่อะไรจะมายาวขนาดนั้น ยิ่งกว่าหางว่าวอีก...=D>

ยังไงต้องฟิตให้ทันครับพี่อาทิตย์ นานๆ ด็อกเทรนเนอร์ตัวจริงเสียงจริง
    จากทั่วประเทศจะมาดวลกันแบบฟูลทีม นานทีปีหนครับงานช้างอย่างนี้

image
    ไฟล์แนบ
    article-2157536-138D7BC8000005DC-778_964x613.jpg 145K
  • อิจฉา พี่หนุ่มจัง กำเดาไหลด้วยคน

:021: :021: :021:
  • ยังประทับใจรูปส.ส.อยู่ อ้ายปีเตอร์สม of Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    ฝีมือเรียกหมาแดงขั้นเทพ ยิ่งถ้าได้เรียกสาวๆ นี่ ขั้นปรมาจารย์ มาเร็วยิ่งกว่านี้อีก...555

image

image
    ไฟล์แนบ
    295875.jpg 74K
    295877.jpg 74K
  • แจ่มๆทั้งนั้น
  • เฮ้ยยยยย ขนาดนี้กันเลยหรือ ตายแน่ยังเติร์ก ช่วงนี้งดเบียร์ชั่วคราว รอดื่มเบียร์เชลยที่งานรอบเดียว งานนี้ศึกหนักกว่าที่คิด
  • สร้างภาพเราไม่เคยกลัวครับ

กลัวแต่จะไม่ได้สร้างครับ คริ คริ ( เมานิดส์ๆครับ ) ไม่ว่ากันนะครับพี่ๆ โดยเฉพาะ...พี่ , พี่ , พี่ , พี่ , พี่ ....

ใครไม่เป็น ใครไม่เคยได้ลอง รับรองไม่รู้ครับว่า ( มาว....ก็พิมพ์ได้ ) คำว่านักกีฬา มันส์อยู่ตรงไหนครับ ? !!!

แต่ก็ก็ไช่ว่าแค่ได้ลองแล้วจะบอกว่า .................งั้นผมขอเชิญทุกๆทั่นอีกครั้งครับ ลองจับต้องดูครับ

แล้วจะได้รับรู้ว่า ส่วนลึกของเรานั้นโหยหาอะไรอยู่ ? ........................................ด้วยความเคารพครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0315.jpg 226K
  • ผมชอบนะครับ คนรักหมาที่นิสัยตรงไปตรงมาอย่างประธานหนุ่มนี่ ไม่เหมือนพวกที่มัวเสียดสีเห่าหอนชาวบ้านไปวันๆ จะกัดก็ไม้กล้า จำพวกนั้นนี่ น่าเอือมระอาจริงๆ

โซ่ที่ใช้ลากไม่ทราบหนักประมาณกี่กิโลครับ? เมาแบบนี้เชียร์อังกฤษหรือฝรั่งเศษ? 555
  • นอนหลับฝันดีนะครับทุกทั่น

ปล.ขอบคุณครับพี่ฟอร์ด .......... พี่ฟอร์ด เป็นแฟนคลับพิทบูลครับ ( เราก็แอบดีใจลึกๆครับ ) ;-) imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_9979.jpg 205K
    IMG_9980.jpg 146K
  • โอ้...................อังกฤษ ครับทั่นเต็ก ( แต่ผมแฟนหงษ์นะครับ โดยเฉพาะในสมัย เปเล่ ดังๆ ครับ )

เรื่องน้ำหนักโซ่ก็อยู่ที่ประมาณ 3 ส่วน 4 ของน้ำหนักตัวหมาครับ เฉพาะการซ้อมเอากำลังนะครับ

แต่หากต้องการเพิ่มกำลังก็ต้องค่อยๆไตร่ระดับไปเรื่อยๆครับ ( อันนี้อย่าใจร้อนนะครับ เดี๋ยวจะจอดก่อนเกมส์ )

ขอบคุณครับที่รักใน อเมริกัน พิทบูล ( สายพันธุ์ที่ต้องคำสาปครับ )

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0308.jpg 198K
  • ชอบรูปพริ๊ตตี้ที่ถ่ายคู่กับพี่หนุ่มมากครับ ..... เอ๊ย ชอบรูปพี่หนุ่ม ที่ถ่ายคู่กับพริ๊ตตี้มากครับ 5555+
  • สงสัยวันที่ 30 จะร้อนเป็นพิเศษ เพราะมีแต่คนไฟแรงมาชุมนุมกัน เบียร์เย็นๆน่าจะช่วยลดอุณหภูมิความร้อนได้ดีที่สุด 555
  • การซ้อมด้วยโซ่เป็นการซ้อมที่ถูกวิธีที่สุด เพราะหน้าสัมผัส
    ไม่เยอะและหนืดเหมือนยาง แต่พวกเราเอาง่ายหาวัสดุเหลือ
    ใช้มาเป็นอุปกรณ์ในการซ้อม โดยเฉพาะยางรถ ซึ่งวัสดุพวก
    นี้ถูกออกแบบมาเพื่อการยึดเกาะถนน ดังนั้นมันจะหนืดมัน
    จะหนักยิ่งซ้อมบนพื้นคอนกรีด โอกาสหมาจะบาดเจ็บมีสูง
    ต้องคอยสังเกตุอาการของนักกีฬาด้วยนะครับ สุนัขบาดเจ็บ
    อาจจะต้องหยุดยาวหรืออาจจะสร้างความกลัวไม่กล้าหรือ
    ไม่ชอบลากได้นะครับ ที่เราเห็นๆกัน ผมการันตีได้เลยว่า
    สุนัขนักกีฬาเหล่านี้ผ่านการฝึกซ้อมมาพอสมควรครับ กว่า
    ที่นักกีฬาเหล่านี้จะทำได้อย่างนี้

ถ้าเป็นไปได้ลองหาพื้นที่ที่เป็นหญ้าหรือดินเป็นสนามซ้อมดี
    กว่าครับ ภาพที่ผมนำมาลงอาจจะไม่เหมาะกับการซ้อมหมา
    นะครับ แต่เนื่องด้วยพื้นที่และหน้าที่่การงานทำให้ไม่สะดวก
    ที่จะออกไปหาสถานที่เป้าหมายได้ ก็ซ้อมมันตรงถนนหน้า
    บ้านนั้นแหละ

เป็นความเห็นส่วนตัว ฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ

ว่าแต่เจ้าเรนเจอร์คันขาวมันน่าโดนจริงๆ ใช้เวลาจองนานมัย
    ที่กรุงเทพต้องรอรถอย่างน้อย 6เดือนซึ่งก็ไม่แน่ใจอีกด้วยว่า
    จะรับรถได้ภายในระยะเวลาที่กล่าวหรือไม่

• ขอบคุณพี่มุ๊ อีกครั้งครับที่ช่วยอธิบายหลักการอย่างเข้าใจครับ ( แต่ผมไม่ได้คิดที่จะกล่าวพลาดพิงพี่นะครับ พอดีเมื่อคืนโทรศัพท์คุยกับเพื่อนอีกคนหนึ่ง เค้าอยากมาเที่ยวกรุงเทพฯด้วยแต่ยังไม่ตัดสินใจผมก็เลยแอบหยดมุกนิดส์ๆครับ ไม่ว่ากันนะครับ /:-) )

ตามที่พี่มุ๊กล่าวมาถูกต้องมากๆครับ ถ้าเราเป็นมือใหม่เราก็ควรเลือกวัสดุให้เหมาะกับนักกีฬาและการฝึกซ้อมของเราครับ แต่เน้นให้ดูอาการของสุนัขเป็นหลักนะครับว่าต้อง " รู้สึกสนุกกับการได้ลาก " เท่านั้นครับ

ทั้งนี้เคารพการตัดสินใจในความเป็นแฮนเลอร์นะครับ ขอบคุณครับ

เรนเจอร์คันขาว ผมจองที่ศูนย์ขอนแก่นครับ รับรถได้ภายใน 2 สัปดาห์ครับ ( ถ้าเป็น 4 WD มีรถง่ายหน่อยครับ )
  • สวัสดีครับ คุณ RayRam8 ขอบคุณครับที่ชอบ อิ อิ ยังไงเชิญที่งานเมืองทองนะครับ มามันส์ด้วยกันครับ :-D
  • โห้ มาแนวโหดกันเลยนะครับ เห็นโซ่ที่น้องหนูเฌอมาลย์เดิน เสียวไปถึงใจเลยครับ ลากขนาดนี้เลยเหรอ สงสัยต้องเพิ่มให้ไอ้ยักษ์บางแล้ว ลาก 20 กก.มาตั้งนาน
  • สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานาน ดีใจมากครับที่เห็นบรรยากาศแบบนี้ :013:
  • ใครว่ะ tee mustang ชื่อคุ้นๆ ฮา ...